HALMASHAURI YA WILAYA YA ULANGA

KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA UONGOZI NA
MIPANGO CHA KUPITIA TAARIFA YA MWEZI OKTOBA KWA MWAKA
WA FEDHA 2020/2021

KIKAO KITAKACHOFANYIKA TAREHE 17/11/2021 KATIKA UKUMBI WA
MIKUTANO WA HALMASHAURI (PAULINE).

Imetayarishwa Na:

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya,
S.L.P 22,

MAHENGE/ULANGA.

BARUA PEPE: ded@ulangadc.go.tz
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FEDHA 2021/2022 KILIFANYIKA TAREHE 25/10/2021

1. MAHUDHURIO

1.1 Wajumbe Waliohudhuria

C/N JINA IDARA CHEO
1. Mh. Edson Solly Diwani Kata ya Mwaya Mwenyekiti.
2. | Ndg.Saida Mahugu Mkurugenzi Katibu
3. Mh. Salim A.Hasham Mbunge Jimbo la Ulanga Mjumbe
- 4 Mh. Yahaya Fundi Diwani Kata ya Chirombola Mjumbe
5. Mh. Novatus Majiji Diwani kata ya Lukande Mjumbe
6. Mh.Deogratias Akilimali Diwani kata ya Uponera Mjumbe
7. | Mh. Amina Seif Mgelwa Diwani kata ya Lupiro Mjumbe
8. | Mh. Emanuel Langisi Diwani kata ya iragua Mjumbe
9. Mh. Venance S. Chatu Diwani kata ya Isongo Mjumbe
10. | Mh. Hawa Mgaichuma Diwani Viti Maalumu Lupiro Mjumbe
11. | Mh. Tarsis Noya Diwani kata ya Sali Mjumbe
1.2 Wajumbe Waliohudhuria
C/N JINA IDARA CHEO
- L. Ndg. Veronica Marwa DHRO Mtaalamu

2 Ndg. Juma Kapilima DLFO Mtaalamu

3. Ndg. Burton Mahenge Ag.DAICO Mtaalamu

4. Ndg. Devotha Kisembo Ag.DLO Mtaalamu

i Ndg. Jasmine Mlyandi Ag. DTO Mtaalamu

6. Ndg.Zawadi Mtatifikolo Ag.DLUPO Mtaalamu

i Ndg. Ntigonza Jonas Ag. DSEO Mtaalamu

8. Ndg. Yuster Sengo Ag. 10 Mtaalamu

9. Ndg. Lucy Ngailo Ag.DPEO Mtaalamu
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10. Ndg. Mohamed Atiki DCDO Mtaalamu
11 Ndg. Ambroce Majumba DT Mtaalamu
12. QS. Amiry Muchumbuye DE Mtaalamu
13. Dr. Ally Mjema DMO Mtaalamu
; 14. Ndg. Sawia Ntiburela AG. DBO Mtaalamu
l‘ 15: Ndg. Gilbert Martine HPMU Mtaalamu
16. Ndg. Justin Bundu DESO Mtaalamu
4 Ndg. Methew Festo Ag. DICTO Mtaalamu
18. Ndg. Florencia Michael DNRO Mtaalamu
19. Ndg.Bakari Liguguda Ag. DIA Mtaalamu
20. Ndg.Engilbert Kanyakanya PSSNC Mtaalamu
L al; Damas Debwa DPLO Mtaalamu
1.3. MWANDISHI WA KIKAO
Anastazia Mchukwa

KUMB.NA. 01/10/2020 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 04:08 Asubuhi kwa kuwataka wajumbe kujadili hoja

kwa kina na kufikia muafaka unaolenga maslahi mapana ya Halmashauri na wananchi kwa

ujumla.
KUMB.NA.02/10/2020 KUTHIBITISHA AGENDA

Wajumbe waliridhia Agenda zifuatazo zijadiliwe kwenye kikao hicho

Kufungua kikao
Kuthibitisha Agenda

N O P o B o

2021/2022.

Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha tarehe 15/09/2021
Yatokanayo na kikao cha Kamati ya Fedha tarehe 15/09/2021

Kupokea na kujadili taarifa ya mapato na matumizi ya Mwezi Septemba 2021/2022
Kupokea na kujadili taarifa za Utekelezaji Kiidara Robo ya kwanza 2021/2022.

Kupokea na kujadili taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo robo ya kwanza

8. Kupokea na kujadili utaratibu wa kuwawezesha wakulima kupata mbegu bora katika

Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga Msimu wa Kilimo 2021/2022.
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iii. Mbegu zote zitakuwa katika kituo kimoja cha kuuzia ambapo mapendekezo ni katika
ofisi ya Kilimo (W)

iv. Mbegu zitauzwa kwa wakulima wa wilaya ya Ulanga tu na si vinginevyo hivyobasi
kutakuwa na rejista ya wakulima wote watakao nunua mbegu ambayo itaonesha na
mahali ambapo shamba lipo ili kurahisha ufuatiliaji kwa ujumla wake.

Wajumbe walipokea mapendekezo hayo na kuyapitisha huku wakihimiza ununuzi wa pembejeo
hizo kufanyika kwa wakati, mbegu zifike kwa msimu husika, ifikapo tarehe 30/11/2021 mbegu
ziwe zimenunuliwa.

KUMB.NA.09/10/2021 KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA YA MAPOKEZI YA
FEDHA YA TSH 1,445,617,139.58 NJE YA BAJETI KATIKA ROBO YA KWANZA
MWAKA WA FEDHA 2021/2022

Mkuu wa Idara ya Mipango aliwasilisha taarifa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga ilipokea
jumla ya fedha Tshs. 1,445,617,139.58 nje ya bajeti yake. Katika fedha hizo
Tshs. 1,410,000,000/= ni kutoka “Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano
dhidi ya UVIKO -19 (IMF)” — ikiwa ni fedha za mkakati wa IMF kuchangia kufufua uchumi
kwa sekta mbalimbali ikiwemo sekta ya Elimu. Mgao ni kuwa — Elimu Msingi vituo shikizi —
Tshs 480,000,000.00 na Elimu Sekondari Tshs. 840,000,000.00. Sambamba na fedha hizo, pia
halmashauri ilipokea Tshs. 90,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba 1 ya waganga (3 in 1).
Aidha zilipokelewa Tshs 35,617,139.58 kwa ajili ya kujenga “miundombinu ya uvunaji maji
mvua” katika shule 2 za Msingi na 1 ya sekondari.

1. MCHANGANUO WA FEDHA - Tshs - 1,445,617,139.58.

(i) Ujenzi wa vyumba vya madarasa 24 Kkatika vituo shikizi sita tshs. 480,000,000.00
Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga ina Vituo Shikizi 10. Kati ya hivyo kuna Vituo Shikizi 3 vipo
Katika Bonde Oevu, havifai kwa matumizi ya kibinadamu ambavyo ni Mbenja, Kipingu na
Itobanilo. Aidha Kituo kimoja cha Kitonga chenye watoto 40 kipo maenco ya milimani,
ambapo ni maeneo hatarishi, na vituo sita (6) vipo katika maeneo yanayoweza kuendelezwa kwa
utoaji wa huduma za kijamii.

Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga ilipokea fedha kiasi cha Tshs. 480,000,000/= kwa ajili ya
ujenzi wa madarasa 24 kwenye Vituo Shikizi 4 ambavyo ni Mbenja madarasa 7 Tshs.
140,000,000/= , Kanyaga-twende madarasa 7 Tshs.140,000,000/=,Itobanilo madarasa 4 Tshs.
80,000,000/=, Kisaki Mbali madarasa 6 Tshs. 120,000,000/=
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Mgawo kama ulivyotoka TAMISEMI

SHULE - SHIKIZI
MOROGORO |Ulanga DC Mbenja Namhanga 7 140,000,000.00 |Ujenzi Madarasa
Ulanga DC Kanyaga twende |Minepa 7 140,000,000.00 |Ujenzi Madarasa
Ulanga DC Itobanilo Minepa 4 80,000,000.00 |Ujenzi Madarasa ‘
Ulanga DC Kisaki mbali Mbuyuni 6 120,000,000.00 |Ujenzi Madarasa
JUMLA 480,000,000.00
]
Kutokana na Vituo viwili vya Mbenja na Itobanilo kuwepo kwenye bonde oevu fedha yake
inatakiwa ihamishwe kwani eneo hilo halifai kwa shughuli za kibinadamu. Hivyo iombwe idhini
ya kuhamisha fedha katika vituo hivyo na kufanya mabadiliko ya kupeleka fedha katika Vituo |
Shikizi vyote sita (6) badala ya Vituo nne (4 ) vilivyopendekezwa ili kila kituo kinachostahili ‘
kuendelezwa kipelekewe madarasa manne kwa kila kituo ili viweze kusajiliwa vituo 6 kwa lengo
la kupunguza umbali kwa wanafunzi.
Jedwali la mchanganuo. |
MAPENDEKEZO YA HALMASHAURI - MGAWO MPYA
IRAGUA MADARASA 4 YAMEKAMILIKA NA
1 |RacuA | T MKOCHI 928 4 80,000,000.00 |MADARASA 2 YAPQO KWENYE HATUA
YA BOMA .
_ MILOLA |MAVIMBA [TULIZA MOYO 153 4 80,000,000.00 |VIBANDA 2 VYA NYASI.
- MILOLA |[MAVIMBA |IGAMBA 147 4 80,000,000.00 |VIBANDA 2 VYA NYASI.
4 |MINEPA [MINEPA |KANYAGATWENDE 416 4 80,000,000.00 |WANAEZEKA MADARASA 2
WAMESAFISHA NA KUANZA KUSOGE ZA
5 |MINEPA |[MBUYUNI [KISAKI MBALI 225 4 80,000,000.00 |MATOFALI NA WANA VYUMBA 5 VYA
INvas!.
6  |LUKANDE |LUKANDE [MWANZI 94 4 80,000,000.00 | A VYUMBA 4 VYA NYASINA
il WAMEANZA KUFYATUA TOFALI,
JUMLA KUU 1963 24 | 480,000,000.00

(i) Ujenzi wa madarasa ya kupokea Kkidato cha kwanza Januari 2022
Tshs. 840,000,000.00
Mkuu wa Idara ya Mipango aliwasilisha taarifa kawa Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga ilipokea

orodha ya shule za Sekondari zitazonufaika na mgao wa ujenzi wa vyumba 42 vya madarasa kwa
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ajili ya kupokea Kidato cha Kwanza 2022. Madarasa hayo yanatakiwa kuwa na jumla ya thamani
ya Tsh 840,000,000.00.

(iiiy FEDHA TSHS. 90,000,000.00 ZA COVID -19 (IMF) - UJENZI WA NYUMBA YA
1 WAGANGA (3in 1).
Sambamba na fedha za kujenga miundombinu ya sekta ya Elimu, pia Halmashauri ilipokea jumla

ya Tshs. 90,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya waganga 1 — (3 in 1). Maelekezo
yaliyotoka katika kikao kilichoitishwa na Mkuu wa Mkoa kilichofanyika tarehe 17/10/2021,
yalielekeza nyumba hivyo kujengwa katika Hospitali za Wilaya.

FEDHA ZA RWSSP ZA KUJENGA MIUNDOMBINU YA UVUNAJI MAJI YA MVUA
TSHS. 35,617,139.58

Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga ilipokea mgao wa fedha wa Tshs. 35,617,139.58 za kujengea
miundombinu ya “uvunaji wa maji ya mvua” katika shule tatu kwa mchanganuo ufuatao;
Aidha,kutokana na fedha hizo kupokelewa nje ya bajeti, aliiomba Menejimenti kutoa idhini ya
kuomba vifungu kwa ajili ya matumizi ya fedha hizo.

Wajumbe waliipitisha taarifa hiyo kwa makubaliano kwamba madarasa mawili ya fedha za

itajenga vyoo matundu manne ili sekondari hiyo kuweza kufanya kazi, aidha katika suala la
shule shikizi wajumbe walikubaliana na maoni ya Menejimenti na kutaka mchakato wa kuomba
vifungu na idhini ya kuhamisha vituo kuendelea.

KUMB.NA.10/10/2021 KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA YA MAPENDEKEZO YA
VYANZO VIPYA VYA MAPATO VITAKAVYOSIMAMIWA NA IDARA YA AFYA.
Afisa Afya Mazingira aliwasilisha hoja kuwa kufuatia maelekezo ya Serikali ya kutaka kila
Halmashauri kusimamia kikamilfu suala la ukusanyaji wa mapato kila idara/kitengo ilitakiwa
kuwasilisha/kuibua vyanzo vipya vya mapato vitakavyoiwezesha Halmashauri kukusanya
maduhuli yake kwa ajili ya kujiendesha.

Kwa mujibu wa sheria namba 1 ya Afya ya Umma ya mwaka 2009 kifungu cha saba (7)
kinaeleza majukumu ya Afisa Muidhiniwa pia kifungu namba sita (6) kinaipa mamlaka
Halmashauri ya kutunga sheria ndogo ili kuwezesha utekelezaji wa huduma za Afya
inayohusiana na mambo yote yanayohusu Afya ya Umma.

Miongoni mwa majukumu ya Afisa Muidhiniwa yaliyoainishwa kwenye kifungu cha Saba (7) ni
kufanya ukaguzi kwenye maeneo mbalimbali na kutoa ushauri wa kitaalam (Consultation).
Hivyo basi, kama ilivyo kwenye maeneo mengine ushauri huo hutolewa kwa malipo. Hivyo
aliwasilisha taarifa ya mapendekezo hayo kwenye kamati ya usimamizi wa Halmashauri CMT
ili yaweze kupitiwa na kutolewa maamuzi.

Baada ya wajumbe kupitia mapendekezo hayo waliomba wapate muda kwa ajili ya kupitia
taarifa hiyo na kisha kujadiliwa katika kikao kijacho.
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KUMB. NA. 14/10/2021 KUFUNGA KIKAO
Kikao kilifungwa mnamo saa 10:32 Jioni baada ya kuhimiza Menejimenti kujitahidi kufuta na
kupunguza hoja za Ukaguzi wa Ndani.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA NA

JINA: SAIDA MAHUGU JINA: EDSON W. SOLLY .
SAINI: “% ...............
KATIBU. MWENYEKITL
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