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Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo 29 siku ya JUMAA APRIL, 2022 Kati ya

MGANGA MFAWIDHI WA HOSPITAL (Hapa ataitwa “Mwajiri”) kwa upande mmoja na
LAWRENCE Y. HOZA (Hapa ataitwa “Fundi Mkuu") kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka kazi zifanyike yaani UJENZI WA CT SCAN BLOCK iliyopo
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA TANGA na kwa barua ya kukubali yenye Kumb
Na. ME/007/2021-22/RRHTAN/W/01 ya tarehe 08/04/2022 alikubali zabuni ya Fundi
kwa utekelezaji na ukamilishaji wa kazi hiyo.

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

T

Gharama za mkataba: Tzs 16,965,000 (Milioni Kumi Na Sita Laki Tisa Na Elfu Sitini
Na Tano Tu) baada ya majadiliano.

Muda wa Utekelezaji kazi: Kwa pamoja pande zote mbili zimekubaliana kazi hii
kukamilika kabla ya tarehe 30/06/2022.

Malipo kwa Mkandarasi: Malipo yatafanywa baada ya tathmini ya utekelezaji wa
kazi au sehemu ya kazi ndani ya siku kumi na nne baada ya tarehe ya kuidhinishwa
kwa Hati ya Kukubali kazi na Mhandisi wa Mradi. Nyaraka zifuatazo ziwasilishwe ili
malipo yafanyike:

i. Maombi ya Kukamilika kwa Sehemu ya Kazi iliyokubaliwa.

ii. Hati ya Ukamilishaji wa kazi iliyokubaliwa na kusainiwa na Mhandisi wa
mradi au Kamati ya Ukaguzi wa kazi;

Kukamilika kwa kazi za Mkataba na Ubora wake, Fundi atawajibika kutekeleza kazi
aliyopewa kwa weledi mkubwa na kwa ubora uliokubalika kulingana na maelekezo
ya mwajiri kwa muda uliokubalika, Iwapo itathibitishwa kuwa kazi ya fundi ipo
katika kiwango duni cha ubora fundi atalazimika kubeba gharama zote za
marekebisho.

Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa ni
sehemu ya makubaliano haya, yaani;

i. Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;
ii. Barua ya Kukubali Zabuni;
iii. Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano
iv. Fomu ya Kuwasilisha Zabuni;
v. Masharti Maalumu ya Mkataba;
vi. Masharti ya Jumla ya Mkataba;
vii. Michoro;
viii. Zabuni ya Mzabuni



vii. Michoro;
viii. Zabuni ya Mzabuni
ix. Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi;
x. Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba (nakala za vyeti,
Kumbukumbu za ufafanuzi kama zipo, memoranda dhidi ya rushwa).

6. Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadae kama 'Mkataba’ na
zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini ukitokea utata au
uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama zinavyoonyeshwa
hapo juu.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimekubaliana na kutia sahihi na muhuri katika siku na
mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA, WAZEE NA
WATOTO

Simu: 027 2642997 /2646683 /84 Hospitali ya Rufaa ya Mkoa

Fax: 027 2647314 RMO;” S.L.P. 452
Fax: 027 2647360 GTZ TANGA
Ref. No. RM/B.30,/32/20 28 April, 2022
LAWRENCE YOHANA HOZA

5. L. P 1571

YAH: MKATABA Na. ME/007/2021-22/RRHTAN/W/01 UJENZI WA CT

SCAN BLOCK
Somo: Barua ya Kukubaliwa 7

Husika na kichwa cha habari tajwa hapo juu.

Hii ni kukutaarifu kuwa, maombi yako ya Zabuni ya tarehe 08-April, 2022
kwa ajili ya Ujenzi wa nyumba ya mtumishi, Zabuni Na. ME/007/2021-
22/RRHTAN/W/01 kwa kiasi cha TZS 16,965,000 (Milioni Kumi Na Sita Laki
Tano Elfu Siténi Na Tano Tu) kama yalivyopitiwa na kuthibitishwa katika
kikao cha tathmini, kulingana na vigezo vilivyowekwa, yamekubaliwa na
Ofisi.

Hivyo, unatakiwa kusaini Mkataba wa Makubaliano katika Ofisi hii tarehe
29 April, 2022 saa 4:30 asubuhi na kuhakikisha unaanza kazi pindi
utakapojulishwa na Ofisi hii.

W
Dkt Naima Yusuf
Mganga Mfawidhi
HOSPITAL YA RUFAA TANGA

Nakala:  Katibu Mkuu,
Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii,
Jinsia, Wazee na Watoto
S.L.P 40478
DODOMA




LAWRENCE YOHANA HOZA,
S.L.P 1571,

TANGA,
0710-609622/0789-244546,
28/04/2022.

MGANGA MFAWIDHI,
HOSPITALI YA RUFAA BOMBO,
S.L.P 452,

TANGA.

YAH: KUKUBALI KUTEULIWA KATIKA ZABUNI NA.

ME/007/2021-22/RRHTAN/W/01 KUWA FUNDI WA
UJENZI WA CT SCAN BLOCK

Husika na kichwa cha habari hapo juu,

Ninakubali kuteuliwa kuwa fundi wa ujenzi wa jengo la CT SCAN BLOCK na nitafuata
miongozo yote pamoja na kutekeleza MKATABA utakaoandaliwa kwa uaminifu, uadilifu na
kudhibiti mradi kama makubaliano yalivyo kwa gharama ya ufundi Tsh.16,965,000/-
(Shilingi milioni kumi na sita, laki tisa na elfu sitini na tano tu).

Wako katika ujenzi wa Taifa, .
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KITABU CHA HATI MSAKO

" HATI MSAKO KWA AJILI YA KUPATA FUNDI SANIFU KUJENGO JENGO CT
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MWALIKO WA
HATI MSAKO KWA AJILI YA KUPATA FUNDI SANIFU KUJENGA CT SCAN BLOCK

HATI MSAKO NA. ME/007/2021-22/RRHTAN/W/01
Tarehe: 08/04/2022
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imetenga fedha kwa ajili ya utekelezaji wa
Mradi wa Ujenzi wa CT SCAN BLOCK 2021/2022.

Inakusudiwa kuwa sehemu ya fedha hizo zitatumika kugharamia ma’l_ip?:-; halali chini ya
mkataba ambao utatolewa katika mwaliko wa hati msako hii. Hivyo, hospital ya mkoa wa
Tanga (Bombo) kinakaribisha maombi kutoka kwa Mafundi sanifu wa ujenzi wenye vyeti
vya faniya kazi ya ujenzi kwa ajili ya kufanya kazi ya ujenzi kwa kutumia njia ya ununuzi
ya nguvu kazi (Force Account). :

Unakaribishwa kuleta Hati Msako yako iliyojazwa bei kwa ajili ya utekelezaji wa kazi kama
ilivyoelezwa katika Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi (MMK) na kufafanuliwa ipasavyo
katika sehemu ya |l ya Kitabu cha Hati Msako. Gharama ya kazi haitahusisha ununuzi wa
vifaa vyovyote vya ujenzi, hivyo onesha mchanganuo wa gharama ya ufundi tu kwa kazi
zote kwa kuzingatia maelekezo ya mahitaji na michoro iliyoambatanishwa pamoja na hati
Msako hii. ’ :

Waombaji wote Watapata Nyaraka za Zabuni kupitia ofisi za manunuzi bombo hospital na
kuwasilisha nyaraka hizo ofisi za manunuzi

&
Siku ya mwisho ya kuwasilisha na kupokea Hati Msako ni kama sheria ya manunuzi
inavyotaka

Kabla ya kujaza na kurudisha Hati msako hizi ,Fundi sanifu anashauriwa na kusisitizwa kuja
kuona eneo ambapo ujenzi utafanyika ikiwa na lengo la kumsaidia Fundi huyu kujaza Hati
Msako hizi kwa umakini, ukamilifu na usahihi unaokusudiwa.

Mganga Mfawidhi
Hospital ya mkoa wa Tanga



[INGIZA JINA, ANWANI KAMILI YA POSTA, NA SIMU,]

FOMU YA KUWASILISHA HATI MSAKO
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Ninaahidi kutekeleza kazi ya ufundi wa ujenzi wa CT SCAN BLOCK hosp!tah ya mkoa wa
Tanga (bombo) katika mwaka wa fedha 2021/2022 Hati Msakg NA. ME/007/2021-
22/RRHTAN/W/01 kulingana na Masharti ya Mkataba yanayofuatana na hati Msako hii

kwa Bei ya Mkataba ya
e [Ingiza kiasi katika maneno tarakimu na aina ya sarafu] Shilingi za
Tanzania.

~ Pia tunaahidi kukamilisha kazi iliyotajwa katlka klplndl cha mrezn ............ . ambacho

klnaJumUIsha klplndl cha maandaIIZ!

Hati Msaﬁo hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba
unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubalj kiwango cha chini au hati

msako yoyote kati ya hati msako unazopokea.

Tunathibitisha kuwa Hati msako hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika Mwaliko

wa Hati msako.



LAWRENCE YOHANA HOZA

S.L.P 1571
TANGA
MOB: 0710-609622
0789-244546
20/04/2022
MGANGA MFAWIDHI
HOSPITALI YA RUFAA YA
MKOA WA TANGA
S.L.P 452
TANGA

YAH: OMBI LA KAZI YA UKARABATI WA CT ROOM

ME/007/2021-2022/RRHTAN/W/01 KWA GHARAMA YA
TSH. 16,965,200/ =

Mimi Lawrence Y. Hoza ninaomba kazi tajwa hapo juu.

Aidha nitaweza kufanya kazi hiyo kwa gharama ya Shilingi milioni kumi na sita, laki tisa
sitini na tano elfu na miambili (16,965,200/=) pia ninauzoefu mkubwa katika ujenzi wa majengo
ya Serikali kwa muda usiopungua miaka ishirini (20 yrs). Nitaweza kuifanya kazi hiyo kwa muda
wa miezi mitatu (3 months).

Naorodhesha baadhi ya kazi émbazo nimewahi kuzifanya:-

1. Ujenzi wa vyumba saba vya m\“ darasa katika shule ya sekondari Pongwe
Tsh. 17,500,000/ =

Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi katika shule ya sekondari Mnyanjani
Tsh. 8,300,000/ =

Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi katika shule ya sekondari Kihere
Tsh. 7,500,000/ =

Construction of fence at Mabayani (Tanga Uwasa) Tsh. 18,621,340/=

Construction of soak way pit and repair of waster water collection system at Boza Water
intake — Pangani Tanga Uwasa Tsh. 8,590,822/=

S S B .

Natumaini ombi langu litakubaliwa.

Ahsante

LAWRENCE Y. HOZA
FUNDI
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Construction of fence at Mabayani (Tanga Uwasa) Tsh. 18,621,340/=

Construction of soak way pit and repair of waster water collection system at Boza Water
intake — Pangani Tanga Uwasa Tsh. 8,590,822/ =

2. Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi katika shule ya sekondari Mnyanjani
Tsh. 8,300,000/=

3. Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi katika shule ya sekondari Kihere
Tsh. 7,500,000/ =
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<
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MWALIKO WA
HATI MSAKO KWA AJILI YA KUPATA FUNDI SANIFU KWENYE UKARABATI WA CT ROOM

HATI MSAKO NA. ME/007/2021-22/RRHTAN/W/01
Tarehe: 08/04/2022
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania imetenga fedha kwa ajili ya utekelezaji wa
Mradi wa Ujenzi wa nyumba ya mtumishi 2021/2022.

Inakusudiwa kuwa sehemu ya fedha hizo zitatumika kugharamia malipo halali chini ya
mkataba ambao utatolewa katika mwaliko wa hati msako hii. Hivyo, hospital ya mkoa wa
Tanga (Bombo) kinakaribisha maombi kutoka kwa Mafundi sanifu wa ujenzi wenye vyeti
vya faniya kaziya ujenzi kwa ajili ya kufanya kazi ya ujenzi kwa kutumia njia ya ununuzi
ya nguvu kazi (Force Account).

Unakaribishwa kuleta Hati Msako yako iliyojazwa bei kwa ajili ya utekelezaji wa kazi kama
ilivyoelezwa katika Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi (MMK) na kufafanuliwa ipasavyo
katika sehemu ya Il ya Kitabu cha Hati Msako. Gharama ya kazi haitahusisha ununuzi wa
vifaa vyovyote vya ujenzi, hivyo onesha mchanganuo wa gharama ya ufundi tu kwa kazi
zote kwa kuzingatia maelekezo ya mahitaji na michoro iliyoambatanishwa pamoja na hati
Msako hii.

Waombaji wote watapata Nyaraka za Zabuni kupitia ofisi za manunuzi bombo hospital na
kuwasilisha nyaraka hizo ofisi za manunuzi

Siku ya mwisho ya kuwasilisha na kupokea Hati Msako ni kama sheria ya manunuzi
inavyotaka

Kabla ya kujaza na kurudisha Hati msako hizi ,Fundi sanifu anashauriwa na kusisitizwa kuja
kuona eneo ambapo ujenzi utafanyika ikiwa na lengo la kumsaidia Fundi huyu kujaza Hati
Msako hizi kwa umakini, ukamilifu na usahihi unaokusudiwa.
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MAELEKEZO KWA MAFUNDI

" Eneo la kazi litakuwa ni Bombo area katika Halmashauri ya Wilaya ya Tanga. Kazi |

1.0 inapaswa kukamilika ipasavyo ndani ya miezi minne (3) baada ya mkataba
kusainiwa na pande zote mbili.
2.0 Katika Hati Msako hii fundi anatakiwa aambatanishe nyaraka zifuatazo:-

2.1 | Fomu ya gharama ya ufundi (schedule of labour) wa Hati msako iliyojazwa
kikamilifu na kutiwa sahihi kulingana na mchanganuo wa makadirio ya kazi
kwa kila kipengele.

52 | Uthibitisho wa vielelezo vya vyeti vya elimu ya ufundi wa ujenzi kutoka
Chuo cha Serikali au Chuo chochote kinachotambulika na Serikali. Ikiwa
zabuni imeombwa kwa ushirika (Joint venture) washiriki wote wanatakiwa
kuwa na sifa sawa.

2.3 Uthibitisho wa mikataba (Orodha na nakala ya mkataba) angalau mbili (2)
iliyotekelezwa na kukamilika kikamilifu bila migogoro ndani ya miaka
mitatu (3) iliyopita katika Taasisi za Umma ikionesha majina na anwani za
waajiri (wateja).

54 | Uthibitisho wa kazi zinazoendelea kutekelezwa kwa sasa ikionesha Jina la
Taasisi, Namba ya Mkataba, Tarehe ya kuanza na tarehe ya kumaliza kazi
kama zipo na kama hazipo thibitisha katika nyaraka (Kitabu) cha hati msako

25 | Fomu ya kiapo cha Uadilifu iliyojazwa kikamilifu (Rejea kiambatanishi
Sehemu ya Tisa (IX) ya zabuni hii.

26 | Mchanganuo wa mpango kazi katika utekelezaji wa mradi ndani ya muda
uliokusudiwa.

‘73_0

Fundi hatakiwi kuwa na historia ya kutokumaliza kazi ipasavyo katika mradi
wowote wa ujenzi wa majengo ya umma

40

Fundi anatakiwa awe na uwezo wa kusoma, kutafsiri na kuelewa ramani za
majengo ya Serikali.

5.0

Fundi anatakiwa kusimamia na kufanya kazi katika eneo la kazi kwa muda wote
wa mradi isipokuwa kwa ruhusa ya maandishi ya msimamizi wa kazi (project
manager) tu

6.0

Taarifa za maelezo ya mahitaji, viwango, vipimo (specifications) na michoro
vimeambatishwa kama Sehemu VII.

7.0

Bei ya Hati Msako:

71 | Mkataba utakuwa kwa kiasi chote cha kazi kama ilivyofafanuliwa katika
Sehemu Il ya kitabu cha Hati Msako.

72 | Masahihisho kama yatakuwepo, yatafanywa kwa kukata kwa kalamu ya
wino na kuandika upya, kusaini, kuweka herufi za mwanzo zajina na tarehe.

7.3 Ushuru wote, kodi na ada anazolipa fundi chini ya mkataba lazima
zijumuishwe kwenye jumla ya bel.

74 | Kiwango kinachotajwa na fundi hakitabadilika katika kipindi chote cha
mkataba na hakitafanyiwa marekebisho ya bei kwa sababu yoyote ile.

7.5 | Bei inapaswa kutolewa katika shilingi za Tanzania.

8.0

Fundi atakamilisha kujaza fomu ya kuwasilishia hati msako ambayo
imeambatanishwa kama Sehemu VIII. Fom ishia Hati Msako ni lazima
jjazwe kikamilifu bila kubadili chochot%@' na hakuna fomu
mbadala itakayokubaliwa. ([Nt
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13.1 | Upimaji wa awali; ili kuamua ni hati msako zipi zenye kutimiza masharti ya
zabuni (substantially responsive quotations). Kwa mfano zZipi zimetiwa
sahihi vizuri na zimetimiza masharti na maelezo ya mahitaji, viwango na
vipimo.

9.0 Malipo yatafanywa kwa shilingi za Tanzania. 4
10. Hati Msako itabaki kuwa halali kwa kipindi kisichopungua siku 60 baada ya siku | e ?
F ya mwisho ya kuwasilisha zabuni. ‘4 119
11. Hati Msako mbadala hazikubaliki.
T2 Hati Msako itakamilishwa na kutiwa sahihi na mwakilishi aliyepewa mamilaka na
mzabuni. Endapo wazabuni watafanya kazi kwa ubia (Joint Venture), kiapo cha
kisheria cha kushiriki zabuni (Special Power of Attorney) inapaswa kujazwa na ﬁ
kuwasilishwa pamoja na hati msako hii. \
13.0 | Taasisi nunuzi itatathmini na kulinganisha hati msako kwa namna ifuatayo:- -

13.2 | Hati msako zinazotimiza masharti ya awali zitaangaliwa kama kuna makosa
ya kimahesabu. Ikitokea kama kuna hitilafu yoyote ya kimahesabu kati ya
kizio na kiasi kilichotajwa, hapo kizio ndicho kitazingatiwa kwa  ajili ya

tathmini ya zabuni na hatimaye kwenye makubaliano ya mkataba.

Katika tathmini ya Hati msako, Kamati ya Tathmini itaainisha kwa kila ha’ﬁ
msako bei ya hati msako iliyofanyiwa tathmini kwa kurekebisha bei kama
ifuatavyo:-

(@) Kufanya marekebisho ya makosa yoyote kama yapo isipokuwa jumla
ya fedha zilizotengwa kwa kazi maalumu ambazo matumizi yake
huamuliwa na mwajiri (provisional sums) kama ipo, fedha ya dharura
katika mchanganuo wa makadirio ya kazi lakini ikijumuisha kazi za
siku iwapo bei zilikuwa na ushindani,

(b) Kufanya marekebisho yafaayo kwa mabadiliko yoyote vyale
yanayokubalika, mikengeuko au kusahaulika katika kuingizwa
kwenye bei ya jumla,

() Kufanya marekebisho yafaayo kuakisi punguzo au marekebisho
mengine ya bei yaliyotolewa,

13.4 Taasisi nunuzi itafanya uhakiki (post qualification) katika vigezo vifuatavyo:
) Ukubwa wa kazi alizofanya kama unaendana na kazi
inayokusudiwa;

i) Ubora wa kazi alizofanya;
iii)  Historia ya migogoro;
Iv)  Idadi ya kazi zinazoendelea;
V) Hatua ya kazi zinazoendelea;
vi)  Muda aliotumia kujenga;

vii)  Tabia ya fundi katika ujenzi;

viii) _ Sifa za msingi za elimu ya ufundi ujenzi;

14.0 | Taasisi Nunuzi itatoa mkataba kwa fundi ambaye hati msako yake imeamuliwa
kuwa inatimiza matakwa ya nyaraka za hati msako na ametoa hati msako
iliyofanyiwa tathmini kuwa ya gharama ya chini kabisa (lowest evaluated bidder).

15.0 | Taasisi Nunuzi itahodhi haki wakati wa kutoa mkataba kuongeza au kupunguza
hadi asilimia 15 ya idadi ya kazi ambazo zilibainishwa hapo awali katika

mchanganuo wa makadirio ya kazi bila mabadiliko yoyote ya bei ya kima cha kizio |
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au masharti mengine na hii itaonyeshwa kwenye fomu ya mkataba.

Licha ya maelezo yaliyotajwa hapo juu, Taasisi Nunuzi itahodhi haki ya kukubali
zabuni yoyote na kukataa zabuni zote wakati wowote kabla ya kutoa mkataba.

Fundi sanifu ujenzi ambaye hati msako yake imekubaliwa atajulishwa na Taasisi
Nunuzi kuwa amekubaliwa kupewa mkataba kabla ya kuisha kipindi halali cha hati
msako. [Ikiambatanishwa na fomu ya mkataba pamoja na masharti yote ya malipo
yanapaswa kutolewa kwa Mkandarasi pamoja na huu mwaliko wa hati msako ].

Fundi sanifu ujenzi wana haki ya kuomba kupitia upya maamuzi ya ununuzi
kulingana na SEHEMU IX ya Kanuni za Ununuzi katika Sekta ya Umma - Tangazo
la Serikali Na. 446 la Mwaka 2013 pamoja na marekebisho ya mwaka 2016.
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MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA
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MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA

A:  VIFUNGU VYA UJUMLA

Kifungu 1: Nyaraka za Mkataba
Masharti ya mkataba na fomu ya maelezo ya mahitaji, viwango na vipimo ni
sehemu muhimu ya nyaraka za mkataba na zinapaswa kusomwa pamoja na
nyaraka nyingine zote zinazounda mkataba. Kama ikitokea kunaonekana
kuna mgogoro kipaumbele cha nyaraka kitakuwa kama ilivyoainishwa katika
Kifungu cha 6 cha Masharti ya Mkataba.
Kifungu 2: | Tafsiri
Katika haya Masharti ya Mkataba, maneno yafuatayo yatakuwa na maana
zilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:
Afisa Masuuli: Mkuu wa Taasisi ambaye ndiye msimamizi mkuu wa
shughuli zote za Taasisi.
Fundi: Mtu au kikundi cha watu au Taasisi ya Serikali ambayo zabuni yao
imekubaliwa na Mwajiri.
Kazi: Ni Kazi zinazotakiwa kufanywa kulingana na mkataba.
Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mwajiri na kuwa na wajibu wa usimamizi wa
kazi na utekelezaji wa mkataba.
Mwakilishi wa Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mhandisi mwenye wajibu wa
kusimamia kazi.
Kifungu 3: | Maelekezo
Maelekezo yanayotolewa na Mhandisi yatakuwa kwa maandishi. Ikiwa kwa
sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa mdomo, Fundi
atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi cha siku 3 maelekezo hayo ya
mdomo yatathibitishwa kwa maandishi.
Kifungu 4: Lugha
Notisi zote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote wa maandishi
unaohusu mkataba utakuwa kwa Kiswahili kadri itakavyokubaliwa na pande
zote ilimradi, nyaraka zote zinazotolewa kuhusiana na mkataba
unaotekelezwa kwa ushirikiano wa fedha za mkopo au ruzuku zitaandikwa
kwa Kiingereza.
Kifungu 5: | Sheria Itayotumika
Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake vitaongozwa na
Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Kifungu 6: | Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa zinajieleza,
kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile nyaraka zenye umuhimu
wa kwanza zitakuwa zifuatazo:

Fomu ya makubaliano ya mkataba;

Barua ya kukubali zabuni;

Fomu ya kuwasilisha zabuni;

Masharti maalumu ya mkataba;

Masharti ya jumla ya mkataba;

Michoro;

Hati msako ya Fundi sanifu

Mchanganuo wa makadirio na vipimo vya kazi;
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Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba
(Nakala za vyeti, memoranda dhidi ya rushwa)

B: MAJUKUMU

Kifungu 7: | Utekelezaji wa Kazi
Fundi atatoa nguvu kazi, zana za ujenzi, na chochote kile kinachohitajik
kwa ukamilishaji wa kazi. Atafanya kazi kulingana na inavyotakiwa n;
nyaraka za mkataba, na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mars
kwa mara.
Hali Mbaya ya Ukinzani

Kifungu 8: | Iwapo wakati wa utekelezaji wa kazi Fundi atapambana na hali mbaya ya
ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na ambayo haikuwa
imetabiriwa na Fundi Sanifu, Mhandisi atatathimini kuongeza muda ambao
Fundi anastahili.

Kifungu 9: Kutoa Kazi kwa Fundi Msaidizi
Fundi hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Fundi Msaidizi bila kibali cha
maandishi cha kutoka kwa Mwajiri. Kibali kama hicho kinapotolewa
hakimwondolei Fundi mamlaka au majukumu yake chini ya mkataba na
hivyo Fundi atakuwa na wajibu kwa kushindwa au kuzembea kwa Fundi
Msaidizi.

Kifungu 10: | Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Fundi Sanifu
Fundi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji unaotakiwa
na mhandisi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na muda
uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule mhandisi anaona uzembe, au
kubadilika sana kwa mwelekeo wa kazi, hatua zinazofaa zitachukuliwa na
Fundi ili kurekebisha hali.

Kifungu 11: | Ukaguzi
Mhandisi au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya kukagua kazi
na Fundi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa wakati wowote Fundi
atakapohitaji.

Kifungu 12: | Kazi Zitazokataliwa
Kazi ambazo hazikuzingatia masharti ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo ya Mhandisi, Fundi atatengeneza au kurekebisha au kufanya
upya kazi itakayokataliwa hadi kumridhisha Mhandis; kwa gharama zake
mwenyewe,

Kifungu 13: | Wajibu wa Fundi sanifu

Fundi hatamuhusisha Mwajiri dhidi ya madai yoyote yanayotokana na
hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party). Atamkinga kikamilifu
Mwajiri wake dhidi ya madai au hasara zitakazotokana na Sheria ya Ajira na
Fidia ya Wafanyakazi.
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Kifungu 14:

Jambo Lisilozuilika

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa aina
yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza kufikiria
mapema, Fundi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri ataamua kutoa
ziada ya bei ya mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa muda wa nyongeza
wa kipindi cha mkataba.

Kifungu 15:

Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi

Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama ilivyofafanuliwa
katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya Mhandisi na vitapimwa
kama Mhandisi atakavyoona inafaa kwa gharama za Mwajiri.

Kifungu 16:

Upatikanaji wa Maunzi

Maunzi yatakayotumika katika ujenzi yatatolewa na Mwajiri hivyo Fundi
atatakiwa kuwasilisha mahitaji yake kila yatakapohitajika. Fundi hatatumia
maunzi bila kupata kibali cha maandishi kutoka kwa Mhandisi.

Kifungu 17:

Usafishaji wa Eneo la Kazi

Baada ya kumaliza kazi, Fundi ataondoa zana zote kutoka eneo la kazi,
uchafu na mitambo ya muda na ataacha eneo la kazi likiwa safi na katika
hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Kifungu 18:

Afya, Usalama na Kulinda Mazingira

Fundi katika kipindi chote cha mkataba atakuwa na wajibu kiafya na
kiusalama katika eneo lake la kazi na watu wote watapaswa kuwa katika
eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari kwa watu hao.

Fundi atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira kama
zinavyoelekezwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kifungu 19:

Kuanza na Kukamilika kwa Kazi

Fundi ataanza na kukamilisha kazi katika muda ulioelezwa kwenye masharti
maalumu ya mkataba au katika kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama
kipindi hicho kimeruhusiwa na Mwajiri.

Kifungu 20:

Mabadiliko ya Wigo wa kazi

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi
cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Fundi ipasavyo. Mabadiliko
hayo yatafanywa kwa agizo la mabadiliko katika mkataba. Mhandisi
ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa maoni yake kinapaswa
kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya fedha iliyotajwa kwenye
mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa kwa
agizo hilo. Kiasi cha fedha kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha
kizio au kama hakuna kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine
kitatumika kama itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na wote,
Mwajiri na Fundi Sanifu.

C MALIP

@)

Kiasi
| Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa makadirio ya kazi ni kiasi
1 kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi halisi sahihi

: / g P "".\ ‘
+ | TL9-8%9L-Sui NiZ/n)
- /,

J kitakachofanywa na Fundi Sanifu.

Mhandisi atapima thamani ya kazi halisi iliyofanyika na ataidhinisha
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gharama halisi ya kazi iliyofanyika kama ilivyofafanuliwa katika mkatabz

o ~

P -

Kifungu 22: | Malipo

22.1 Malipo ya Awali 4
Malipo ya awali ya asilimia 15 ya thamani ya mkataba yanaweza kutoley —— &>
kama itakuwa inaonyesha hivyo kwenye masharti maalumu ya mkatak
baada ya kuwasilisha dhamana ya malipo ya awali inayokubalika. Malipo y /k;_;.g\l
awali yatakatwa kwa mafungu katika madai yatakayowasilishwa na Fung
kwa malipo mpaka malipo yote ya awali yatakaporudishwa kikamilifu.

22.2 Malipo Wakati Kazi Inaendelea R
Malipo yatafanywa kwa Fundi wakati kazi inaendelea baada ya Mhandisi: 9&“
kutoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika kwa wwango5 26.\
vilivyoainishwa kwenye mkataba. Katika kila cheti Mwajiri atashikilia kiasi |
kilichotajwa katika masharti maalum ya mkataba na kisichozidi asilimia kumi |
(10%) ya bei mkataba. Fedha hiyo iliyoshikiliwa italipwa katika cheti cha
malipo ya mwisho.
Kiasi cha fedha anachodai Fundi kitalipwa na Mwaijiri kwa Fundi katika
kipindi cha siku 14 za kazi baada ya idhini ya cheti cha malipo kutolewa na
Mhandisi.

22.3 Malipo ya Mwisho

Cheti cha malipo ya mwisho kitatolewa ndani ya siku 28 za kazi baada ya
nyaraka hiyo kuidhinishwa na Mwaijiri, ilimradi kazi zote, marekebisho yote
na matengenezo yote kama yapo yatakuwa yametekelezwa na hivyo
Mhandisi kuridhika.

| 22.4 Ucheleweshwaji wa Malipo
' Kama Mwajiri atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa, Mwajiri
atamlipa Fundi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye Masharti Maalumu
ya Mkataba.
225 Makato ya Malipo

Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi chochote, fedha ya malipo ya
awali au madeni yanayolipika kutoka kwa Fundi kwenda kwa Mwajiri
kutokana na fedha yoyote anayoweza kulipwa Fundi na Mwajiri chini ya
mkataba huu au mkataba mwingine ilimradi kifungu hiki hakitaathiri
marekebisho yoyote kwa amri ya sheria au pengine Mwajiri anaweza kuwa
na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.

' mishahara yao na fidia nyingine na gharama za kukodisha zana na vifaa.

Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine
zinazopaswa kulipwa kwa wafanyakazi na /au gharama za kukodisha zana
na vifaa chini ya mkataba huu, Mwajiri atakuwa na haki ya kushikilia malipo
ya Fundi Sanifu.

Mwajiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Fundi

Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo yaliyopokelewa na Fundi
kutoka kwa Mwajiri chini ya mkataba huu.

Page 12 of 24



l
|

Kifungu 24:

Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba

Fundi atatakiwa kuleta dhamana ya utekelezaji wa mkataba ya asilimia tano
(5%) ya thamani ya mkataba ambayo inaweza ikawa kutoka Benki, Kampuni
ya Bima au uthibitisho wa umiliki wa mali yoyote isiyohamishika.

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 25:

Kusuluhisha Migogoro

Kama migogoro itatokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya pande zote.
Kama mazungumzo vyatashindwa kuleta makubaliano, pande zote
zitakubaliana na kuchagua msuluhishi wa mgogoro huo.

Kifungu 26:

Uvunjaji wa Mkataba

26.1

Kama Fundi atashindwa kuanza kazi katika muda uliopangwa au kuna
sababu ya kutosha kuwa hatakamilisha kazi katika muda uliopangwa au
kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe ya kukamilisha kazi au hayuko makini
kufuata maelekezo yanayotolewa na Mhandisi au atakuwa mufilisi, Mwajiri
atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kumwajiri Fundi mwingine kufanya
kazi hiyo.

Kama Mwajiri atashindwa kumlipa Fundi katika muda wa siku 60 tangu
tarehe ya cheti cha malipo kuidhinishwa na Mhandisi, Fundi anaweza
kuvunja mkataba.

Kifungu 27:

Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama mkataba utavunjwa, Fundi atalipwa na Mwajiri kiasi cha fedha au vifaa
ambavyo havitakuwa tayari vimelipiwa katika malipo yaliyofanywa kwa
Fundi kwa kazi zote zilizofanywa kabla ya tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba
kwa kiwango na bei itakayotolewa kwenye mkataba. Malipo yoyote
yanayofanywa na Mwajiri chini ya kifungu hiki, Mwajiri atakuwa na haki ya
kulipwa madeni yote kutokana na malipo ya awali aliyolipwa Fundi kwa ajili
ya zana na maunzi na jumla yoyote ya fedha ambayo imelipwa hapo awali
na Mwajiri kwenda kwa Fundi kwa minajiri ya utekelezaji wa kazi.
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SEHEMU IV: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA
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Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya kazi inayofanywa itakuwa nyongeza, au inaweza
kurekebisha vifungu katika Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro,
vifungu katika Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika
Masharti ya Jumla ya Mkataba.

Masharti | Masharti ya

Maalumu Jumla ya
ya Mkataba | Mkataba | Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu katika Masharti
Kifungu Na. | Kifungu Na | ya Jumla ya Mkataba.

1 19.0 Mkataba unaanza mwezi April, 2022.

2 19.0 Muda wa kukamilisha kazi ni Miezi Nne (3) kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba wa kazi.

3 22.1 Malipo ya awali katika hati msako hii hayatahusika kabisa.
Fundi sanifu atalipwa mara tu baada ya kukamilisha kazi
ipasavyo kwa kila awamu kwa mujibu wa mkataba. Pia Fundi
atawajibika kufanya marekebisho yoyote yatakayokuwa
yakijitokeza katika muda wote wa mkataba, baada ya mkataba
kuisha.  Fundi  atawajibika kufanya  marekebisho
yatakayojitokeza katika kipindi kisichopungua muda wa miezi
mitatu (3) na kiasi cha fedha 5% katika mkataba kitakatwa na
Mwajiri kama fedha ya Matazamio (Retention Money) na kiasi
hicho kitarejeshwa baada ya muda wa matazamio kukamilika.

4 22.4 Kiwango cha riba kwa kiasi kisicholipwa itakuwa sawa na kile
kiwango cha riba kwa mwezi kinachotumiwa na Benki Kuu ya
Tanzania (BOT).

2 225 Kiwango cha fedha itakayokatwa kwa ajili ya kodi ya zuio
(withholding tax) itakuwa ni asilimia tano (5%) ya hati ya madai
au malipo.

6 23.0 Kiasi cha kulipia ucheleweshaji wa kazi itakuwa 0.1% ya

thamani ya kazi iliyobaki kwa siku mpaka kiwango cha juu
sawa na dhamana ya utekelezaji wa mkataba.
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SEHEMU V: MICHORO
[IMEAMBATANISHWA]
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SEHEMU VI: MCHANGANUO WA MAKADIRIO YA GHARAMA ZA UFUNDI SANIFU

NB: Fundi atawajibika kumwagilia maji katika miundombinu (structures) yote ya jengo.
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SEHEMU VII: FOMU MBALIMBALI
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JEDWALI LA BEI YA UFUNDI KWA MRADI WA CT SCAN - HOSPITALI YA RUFAA YA BOMBO
MKOA WA TANGA

L

Ha.| AINA YA KAZI

BEI YA UFUNDI - TShs

MSINGI WA JENGO (Sub - structure)

1|Kuseti jengo W | GEG 00/=
2|{Uchimbaji wa msingi 300, 000/= '}
3/ Kufukia 43 pool=
_4!Kubomoa na kusawazisha Jengo lililopo ?-ooloo 0f-
__ Kufunga Mbao
4/Pembezoni mwa jamvi 150.000 /-
5/Pembezoni mwa nguzo 50,000/
_ 6|Kuondoa mbao 20 000/
Kumwaga zege
_ 7|Chini kwenye msingi wa tofali 650,000 /=
&]Chini kwenye msingi wa nguzo 50, 000]=
9{Katika nguzo ya awali 5_0: o opf=
10{Kwenye jamvi L7000 o0/
1{Ujenzi wa tofali (2016 pc's) Leif 20 00
] Mawe
~12/Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM 700_00(‘3’:
13|Umwagiliaji wa maji 3n.000/):
‘ Jumia ndogo msingi wa jengo l;‘qg—&, 200)=
A 71 Kunyanyua Jengo (Super-structure)
- 1l§ujenzi wa tofali za kuta,Ramp na uwekaji DPC (3, 930pc's) 2725/ DDC\/:
|Kufunga mbao katika:
> INguzo mlalo Y WatuXe) b
~ 3|Nguzo wima 30.0n0)=
] 1Kusuka nondo katika
__4|Nguzo mialo 150,000/
_ 5|Nguzo wima IN0,000)=
3 {Kumwaga zege katika
6|Nguzo mlalo 300,000/=
'[Nguzo wima 100,000]=

S{Umwagiliaji wa maji

20 000/=




jumla ndogo kunyanyua jengo

356l 000/

B |Kuezeka (Roof structure & Covering)
9!Kuezeka na ufungaji wa gata q00,000]=
Jumla ndogo ya kuezeka Qoo 000/
‘¢ iMilango
10| Kufitisha fremu za milango Ibo. ond)=
11 Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa IDOO.O c:.o'} z
. 12|Kufitisha grill za madirisha [00,000]=
jumia ndogo milango 20 C;,O nols
o |{Umaliziaji (Finishing)
| Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo
| 13|Nje ya jengo bpa.cod)/=
| 14|ndaniya jengo Qr‘f’O.!D(’_! O.‘":
Jumia ndogo umaliziaji L50 0,00 0)=
Sakafu
~ 15{Uwekaji wa sakafu 600 noo/~
Uwekaji wa vigae na grauti katika sakafu (floor tiles) J200, Dr,()/—
Jjumia ndogo sakafu I,?oc} 0 oo/
pali
16|Ufungaji wa mbao za Dali (Brandering) Foo, 000/=
| 17Uwekaji wa dali na mikanda ya gypsum 200, 000;’-—
~ |jumia ndogo dali {DOQC') 0pl=
: jumla ndogo umaliziaji 4;300, 0ool=
E |Rangi na mapambo ( Painting & Decoration)
Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming katika:
19|Kuta za nje 200,000k
- 20{Kuta za ndani 400,000z
1|Dali 200,000k
Kupaka rangi mikono mitatu katika
27|Msingi wa nyumba Go.000/=
E 28|Grill za milango na madirisha 7—0: 0 oo.l—

Jumila ndogo Rangi na Mapambo

050 0o0l=

F  |Umeme ( Electrical Installation)
29|Usukaji umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box 250,000z
30| Usukaji wa umeme awamu ya pili - cable & wiring _‘ggollooo]:
~ |Jumla ndogo Umeme 556,000/ <

q




Mifumo ya maji safi na taka (Water supply & Sewage system)

1|Ufungaji bomba awamu ya kwanza {kuchimbia bomba) 150, 00 <

| 32|Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix) - fittings 200,000/

33|Ufungaji wa mifumo ya maji ya mvua kwenda kwenye tanki 5. ao0ls
| jJumla ndogo mifumo ya maji safi na taka 250 'Q DAY=

, !

. |MAJUMUISHO ( SUMMARY)
A |MSINGI WA JENGO 5304 209]s
B |KUNYANYUA JENGO 2561oo0ols
C KUEZEKA (ROOF STRUCTURE & COVERING) 9006,0 C)Ol:
o MILANGO 200,000]-
£ |UMALIZIAJI (FINISHING) 4300 000]=
| -

RANG! NA MAPAMBO (PAINTING AND DECORATIONS)

Jospoaco fs

UMEME (ELECTICAL INSTALLATION)

550,900]z

MIFUMO YA MAJI SAFI NA TAKA (WATER AND SEWAGE SYSTEM)

250.0600!=

JUMLA KUU TShs.

b9 bs 200/=




[INGIZA JINA, ANWANI KAMILI YA POSTA, NA SIMU ]

FOMU YA KUWASILISHA HATI MSAKO

Tarehe: 20[;9-{_!2a21

Kwa:

AN GANGAA MEAWIBEL e
HOSPIB L. A KA. WNE. TANGA. ...
Sl ALY TN s

Ninaahidi kutekeleza kazi ya ukarabati wa CT ROOM hospitali ya mkoa wa Tanga (bombo)
katika mwaka wa fedha 2021/2022 Hati Msako NA. ME/007/2021-22/RRHTAN/W/01

kulingana na Masharti ya Mkataba yanayofuatana na hati Msako hii kwa Bei ya Mkataba

ya

Miliene.. Mapn na gt Leda Ha elfu Sidini.oadane. musebidi 4., .
!6,96.57899 =...... [Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu na aina ya sarafu] Shilingi za
Tanzania.

Pia tunaahidi kukamilisha kazi iliyotajwa katika kipindi cha miezi...?3....., ambacho

kinajumuisha kipindi cha maandalizi.

Hati Msako hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba
unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali kiwango cha chini au hati

msako yoyote kati ya hati msako unazopokea.

Tunathibitisha kuwa Hati msako hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika Mwaliko

wa Hati msako.

Sahihi IARINISAWAS oo el scessssesssssssssesenssssenees

-

Jina la Fundi Sanifu: LANRENCE SOHADIA HRLA............




[/ngiza Jina la Taasisi Nunuzi]

[/ngiza Nembo]

BARUA YA KUKUBALI ZABUNI

[Ingiza tarehe]

Kwa: [/ngiza jina na anwani ya Mkandarasi]

Hii ni kukutaarifu kuwa Zabuni yako ya tarehe [Ingiza tarehe/ ya kufanya kazi ya [/ngiza
maelezo ya kazj, jina la Fundi na namba ya utambulisho kama ilivyoonyeshwa kwenye
nyaraka za Zabuni] kwa bei ya Mkataba wa shilingi za Tanzania //ngiza kiasi kwa maneno,
tarakimu na sarafuj, kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa kulingana na maelekezo ya

mwaliko wa Zabuni imekubaliwa.

Unatakiwa kuweka sahihi makubaliano ya Mkataba katika ofisi hii tarehe [/ngiza tarehe]
muda wa [/ngiza muda) na uanze kazi katika muda wa [/ngiza muda) kutoka siku mkataba

utakapotiwa sahihi.

Sahihi IdRINISRWA: ...
Jina'na Cheo cha Mwelka Sahihl i usansmmennrnresmrnmmme

JiN@ 12 MWaJITi ..ot e
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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo [ingiza tarehe] siku ya [/ngiza mwezi],
[/Ingiza mwaka) Kati ya [Ingiza jina na Anwani ya Mwajiri] (Hapa ataitwa "Mwajiri”) kwa
upande mmoja na [ingiza jina na anwani ya Mkandarasi] (Hapa ataitwa "Fundi sanifu”)

kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mwajiri anataka baadhi ya kazi zifanyike yaani: [/ngiza maelezo mafupi ya kazi
inayotakiwa kufanywa) iliyopo [/ngiza anwani halisi ya eneo la mahali pa kazij na kwa
barua ya kukubali yenye Kumb Na. [/ngiza namba ya urejelec) ya tarehe [Ingiza tarehe]

alikubali zabuni ya Fundi kwa utekelezaji na ukamilishaji wa kazi hiyo.

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYQO:
1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama

yalivyoelezwa katika Masharti ya Mkataba unaorejelewa na;

2. Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kufasiriwa kuwa ni sehemu
ya makubaliano haya, yaani;
i. Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;
ii.  Barua ya Kukubali Zabuni;
iii.  Fomu ya Kuwasilisha Zabuni;
iv.  Masharti Maalumu ya Mkataba;
v.  Masharti ya Jumla ya Mkataba;
vi.  Michoro;
vil.  Zabuniya Mzabuni
viii.  Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi;
ix. Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba (nakala za vyeti,

Kumbukumbu za ufafanuzi kama zipo, memoranda dhidi ya rushwa).

. Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadae kama ‘Mkataba’ na

zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini ukitokea utata au

O it

-

uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika W@k&?ﬁgﬁ; jnavyoonyeshwa
725 - N
hapo juu. Y(TIN. 105@572 *\\
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- - )
4 Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajiri kwa Fundi kama baadays

Inavyotajwa, Fundi hapa anakubaliana na Mwajiri kutekeleza na kukamilisha kaz

kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote kulingana na vifungu vya mkataba.

Mwajiri hapa anakubali kumlipa Fundi kwa kuzingatia utekelezaji na ukamilishaji
wa kazi, jumla ya fedha za Tanzania [/ngiza kiasi katika maneno, tarakimu na sarafu]

baadaye imerejelewa kama ‘Bei ya Mkataba' kwa nyakati na namna iliyoelezwa

katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimekubaliana na kutia sahihi na muhuri katika siku na

mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.

| IMETIWA SAHIHI KWA AJILI YA
NA KWA NIABA YA MWAJIRI
Mbele ya
Sahihi Sahihi
176 < ) (JIN@). e,
1.4 | (Kazi)
KWA NIABA YA FUNDI Mbele ya
Sahihi Sahihi
PR e it (JIN@) et
o — 1 | ——
(ANWENI.c.ioieeeeeeeeeeee e (ANWEND)....ceeceeceeeeeeeee e,
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MEMORANDA KWA AJILI YA SERA DHIDI YA RUSHWA

SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Mimi/Sisi LAWRENCE ompnn fHO2A. [Ingiza jina la FUNDI SANIFU) tunawe
umuhimu katika Hati msako ya ushindani unaofanyika kwa misingi ya haki na huru
na isiyoruhusu ukiukwaji wa taratibu na kanuni. Tunapenda kuthibitisha kuwa
hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa
au zawadi kwa ofisa yeyote wa umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa
kibiashara, kuhusiana na zabuni hii au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama

tutafanikiwa.

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu
inayojumuisha hatua zote muhimu na za kutosha kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya
kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu
na waajiriwa na pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasi katika miradi ya sekta
ya umma au mkataba ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu, Mafundi
wasaidizi na watoa huduma wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za

Maadili na Programu ya ukubalifu zimeambatishwa.

= CE ~foubnpg HODA

/-"'"’—"‘--..
ZA RIS
Wina la Funds) 255" .

~
%
£

Tarehe |

Page 24 of 24



0041 1 AWOS

EI]

G HolvE|
m_>_m.oz ONIMYHa

NYd HOO0d

FILIL ONIMvEd

ABVAOAT

‘A8 NMvda

VDI03W ISYHOW

—_—
0 Wwoos LD ol
BUHSIXD 10 UOISIBAUOD
JSOH 439 934 08W0od
a0r

SANVTYIHL3N
\S T¥DI03N SdIIHd

AIN3IND

_

VINVZNV.L
WYVIVS S3 ¥va
£806 X088 Od
uaipjiyg pue

yuag) ‘JuawdoPaag
) ‘uleaH Jo AnsiuiN
404 SIDIAYIS

40 NOILYLINIgYHIY

'NVL LD3rodd oo

JINHO3L ONY OHLNOD
4 H3HLO 3L¥OONODDY
1 ONY G3SINTH LNOAVT| b v

S31ON

R
ﬁ NOISNILX3 M3N |

NOILYAZ13 3018

MBU WILLIGDEX09E

| sepis ujoq pajuied
pue uﬂm—mw_m
1em a2 wwee man

uwnjo

=

Al . )

HV BuEixo WU00EXD9E
s

T

P
“Jap s,6ua O} sasSN |
uo uajeq EEcmuomQ

uo s}eayYs L]
JO0J mau

abeuleip

J9jEM LUIOIS uado

Jaje pasowal 8q
0} adid Jajem wiols

Qﬁcl:m._mm_ulcz Bupsixa

adid Jgjem ULojs
u::EmE_u:: mau

efieuesp

Je1em Wiols uado

AVMYIYM

|}eM Qo WIQDE Mau

|
{uwinjoo Bupsxa
——

GO8E
AVMATYM

o gl i o ——— i

Bupsixa ﬁ

yojew O} | A8 BoAY|
B|OUUBW MBU

ajoyuew

o) Bunsixa

| pejjeisul adid mau

punosBiapun Buysxa

AVMYTIYM

=1((E

~

N

.




e e e T e BE——

p———— mﬁu‘# ‘ 504 [y LIdSOH TVAATY TYNOIOZ4~0aN0d ” wr | wo |

e e i 5

Ko _ T/10/220-014/HIR om0 e s &Hu.auﬁ_mﬁww B o o

1E.“,.%...§wa;....Eéi,;_

.m_:.mmcm._. (weeles 3 Jed

g . _
‘03 J.| ——
LOOAVI WOOX | (40107 WOLVROS) 1DAI0¥d 19, o | i

WALSAS 1D UINED TYOICAN NVILSTHHO OHVINVAITY T
iiiiiiiiiiiiiiiiiiii G e w3 # -

Jauved aumyEey ok

m@mu_uwocmm_o a9ped

avol Lv3H
ALIQIANNH

%09 01 %0Y

WOOY F10SNOP WOOY AHLNYO

SINIWIHINDIY ONINOILIONOD ¥IV

%S4 O %02
DAFOIML

NOLLdI¥OS3a

WAM 0ZL
‘ON | = ONIHIHY3 Y3440 ONIH1HY3

ZHOS ‘AQOP 'HdE 'YAMOZL g
NOILYDI4123dS NOILI™OS3a

SINIWIHINDIY HM3IMOd

"00E

0S5

. //V.//n%%///'r RRRTRI -

——

£

T

“aUIYOBL |1} UONDBULIOD \ <] i
“\ o

upes g 1id Buiyped paieaped | 5 INOOM z_\%n d_u

“auiae Aues LD 0} 1BUBd ™ ONIDONVHD ] o

jeooal woly 3180 EREhERE ¥ LATIOL

wiwbsQg X 8100 ¢ apiaosd 0y uBID

i
|
v,

00€9

it U.P..Edﬂﬂaﬁuﬁ?—g&mﬁ;nr,xhﬂ,-:xr‘ e i % g /

W

S97¢

x_c,_c; M o /
HNIANS i
s 400G B %

k w SR rlﬁu.,_m.uwh E5d, |
EINNNNN N\
oy 005t OE6E i
|




* ORUDHA YA VIFAA VYA RAZI

No: | JINA LA KIFAA - | IDADI JUMLA
1. | VIJIKO | 12, 132
N 1T N .18
3. |NYUNDOKUBWAkgl g - 13
4. | MKONO BAO 14 | 14
( 5. | KOBRO | 16 | 16
] 6. | WHEEL BALOW 2 2
7. | POCKET 1 1
8. | FUTI (i) miter5 4 L
(ii) miter30 2 2
9. " | SULULU | 12 | 12
10. | CHEPE 18 118
11. | PIMA MAJI 6 | 6

- ORODHA YA MAFUNDI

No: | JINA MASONI UZOEFU/MIAKA
1. | KASIMU JUMA FUNDI 115
| 2. | HABIBU OMARI FUNDI 10
h 3. | OMARI ABDALLAH FUNDI 12
4. |ISSA RAJABU FUNDI * 115
5. | ELIAMIN MZAVA FUNDI 38
6. | PETER JOSEPH FUNDI 16
7. | KIBWANA OMARI FUNDI 18
8. |JORAM KANYAWANA FUNDI 10
9. | HAJI BAKARI FUNDI 14
10. | ATHUMANI MOHAMEDI FUNDI 11
| 11. | MUDY JUMA FUNDI 7
12. | EMANUEL GEORGE FUNDI ' 13




MASAIDIA FUNDI MASON]

{No: [JINA | | | MASAIDIZI WA UZOEFU/MIAKA |
E i MAFUNDI

| 1. | KENYATA HASHIMU | SAIDIAFUNDI |10 |
2. |JACKOB EFRAIM . |sADIA FUNDI 8 |
3. | JUMA MOHAMED] SAIDIAFUNDI |10

(4. | CLEMENT SALU SAIDIAFUNDI |8 |

5. | OMARI ABDALLAH SAIDIA FUNDI 10 |

6. | RAJABU MAGAMBA _|SAIDIAFUNDI {8

(7. | MORIS STEVE SAIDIAFUNDI |10

8. | SHIRAZI HUSSEIN | SAIDIAFUNDI 7

9. | RAMADHANI ALLY | SAIDIA FUNDI 8

110. | EMMANUEL MKAMA _{SAIDIAFUNDI |9

| 11. | RICHARD RAPHAEL _| SAIDIA FUNDI 10

| 12. | BENJAMIN OSWAD] SAIDIA FUNDI 8 |

13. | DASTAN SEMBE SAIDIAFUNDI |10
_ﬂ\\]——ma

FUNDI CAPENTA (SELEMARA)

CAPENTA UZOEFU / MIAKA

1. | CHESKO MZAVA
|2. | MBAZI RICHARD _

UZOEFU/MIAKA

e
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FUNDI RANGI

| ALLY MAONGA
CLEMENT SALU

FUNDI UMEME

LENARD JOSEPH
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is the Property of the Government of The Uniteq Republic of Tanzania.

with or aliowed to pass inig the Possession of ung i person.
] fact and Cleumstances shoylg Mmediately be reported to the Loca)
Police and the nearest NIDA office or foreign Mission of The United Republic of Tanzania.
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' - Huu ni uthibitisho kuwa Bw./Bi-..... LAU"-EHCE‘ ..... \'\OZZA ...................

E.F. 38 (Toleo la 1973;

HN? 1837142

; JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

A WIZARA YA ELIMU YA TAIFA

' CHETI CHA KUMALIZA KISOMO CHA ELIMU YA MSINGI
. (Kinacho}olcwa baada ya kumaliza kisomo cha Elimu ya Msingi)

. é’fnbayc namba yake ya kuandikwani.... 183 < alimaliza kisomo cha Elimu ya Msingi
% Katika shule | W MA moembe Katika Wilaya ya. !‘{ Srourws &,

Afisaclimuwa Wi!aya""AmS:1'rr ................. < R & L. . ......P.ﬁ..‘.’,'.‘..Af?s:z;limu wa Mkoa
e g j_"?’_fb’ W W o 7 AFISAb LG
Tarehe.... 000 100 B2 ...K Cvg e = "Yéwkoa‘ﬁﬁﬁﬁ‘rﬂ;”“"ﬂ"TA‘NG*‘\ ............

Cheti hiki kinatolewa bila nyongeza au kuf utwafutwa. Kikiva na mabadiliko yo vote au kama
takionyeshi muhuri rasmi wa Mkuu wa Elimu wa Mkoa, basi ni batili,
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THE UNITED REPUBIIC OF TANZANIA
; MINISTRY OF LABOUR AND SOCIAL WELFARE
5 ————
% - Y ,.'. res -.-
; Interim Certificate of Basic Traj
¥
; Issued under the Authority of the National Vocational Trair.
! THIS IS TO CERTIFY THAT
< -k
vererssssmsansesse e BOE HOZZA
¥ has undertaken a course of Basic Training in
; ZTECTRICAT, INSTALIATION
g at the Vocational Training Centre \
2 TANGA
| 8th OCTCEIR, 1984 23rd AUGUS”, 1435
5. | 3 650 po R Ra . TSR  SD {7 ORI Ss S e
2 o
q *and has obtained an overall assessment of:......... e in his basic proficiency test and course work
‘ Subjects studied and the scores during the basic training are :—
; ; Subject ‘ Score
1. | Workshop Practice
2 B e
% 2. | Technolog
15 2 L
5 i 1 3. | Calculations 3
‘ : 4. | Science D
o o
: I 5. | Technical Drawing D
: § 6. | English a
1 7. | Swabili
i 8. 1 Political Education
Reg. l\IO‘I:‘;B/bL/OE/Cj 4 .............. . W o Prmc:’pal

T A "-‘wj\

NN.B.—This interim Certificate shall be returned to the Director when the Certificate of Apprentxcnshlp is
issued and is NOT equivalent to any trade test certificate.

KEY TO MARKING:
0o St ——— S SR B 90—100%; (Excellent)
B 70— 899 (Very Go
C sinsmanTTs e — e —— 50— 69% (Good)
= N——————— 33— 49% (Fair)

2
H

e

E. e R 0—32% (Poor)

T
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Tanzania
LOCAL PURCHASE ORDER 10377
DATE: 200t hay
SUPPLIER ADDRESS ' LAEANE Y, e
fo.gox 452
THRGA -

IENER FOR LonCti fuen gyw OF MEW  Soap Wi BT ArD PEPAM o o WAZTE  woNEh. OV
S TEn AR Boliy s il Vel ke FATOA DT, i

PURCHASE REQUISITION NQ PATE e ]
SUPPLIER’S INVOICE NO TSHS: DATE: o]
PLEASE SUPPLY THE FOLLOWING MATERIALS/SERVICE
[ STORES ORDERED
LEDGER DESCRIPTION UNIT QTy. cosT
PRICE VALUE
TShs Cis TShs Cis
(pnctudhion g o
- Spak woy B nd [DC | B4 519522 | 47 |8, 51022 |4}
- Dro L0 xmliiymf) ezl |
=5 78 ' //
/[ |
- -l S -
b : D -M 0} \i A/*RE --t-*':
[ . - e W
| il a Q:T% L‘n\‘.u\ W / ‘{%%E-—Y‘ QEI‘\ /18 '
- = (:"lu /_,/ Ate//'—"—‘\‘q N / \‘#( 'N",'S"P'G_- .
= -} )
LA # /84 162,672 ) ) / e
\ =N / {“ | b Tl L -?l/i I 4 \'J.ﬁ P
. 2 e / S
3 e — 2 S 4 / =
G- Box 57 _ /
510,522 43
DELIVERY INSTRUCTION SUB-TOTAL |
ke enoferially Thald e FREIBFT VAT —
e pds \mm( dualely gdiec 48 INSURANCE i
e 04 & e eph TOTAL VALUE Z,970%22| 47|
,'"i e Lf\_) v g . 2 L P
- SUPPLIES'OFFICER  SIGNATURE: {3\l DATE: 2010 /44
FINANCE OFFICER  SIGNATURE: i DATE: ik
APPROVED BY SIGNATURE: Y DATE: Q4| 4f <ok
-~ AUTHORITY BY SIGNATURE: ‘o POSITION/ T q rAW~. DATE. P et

. &
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o e Tanzania
LOCAL PURCHASE ORDER 1029
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fD (7J~ jﬁﬁ‘)’)
TG A

ORDER FOR (NS 7R/ CTze ™) GFF /ZRCE DT P E R SNy

X

JRCHASE REQUISITION NO / 644/ DATE;M
SUPPLIER’'S INVOICE NO TSHS: DATE.
PLEASE SUPPLY THE FOLLOWING MATERIALS/SERVICE
STORES ‘ ORDERED
| BB e DESCRIPTION UNIT aQry. COST
/ i rieden o/’f’zw PRICE VALUE
DA Ul )L o TShs  [cts| 7Tshs | Cts
fermn it CReT e Kz Lo ed 00 1[5 12/ %10
s g B | s
UIAfZ? [LE7 . Jaf Pzdf
%L:% (Z{?gdy,ﬂ}ze/ '
=g /
. /
S sl | /
: P J sy,
w2 AR LR
A &2 L % /
( ANC Y 7~
Aé?Yﬁ>\ ! = ifﬁ A
a" / YN ~Box 4 - \
i (L cailCP 9
I N
Sl </
DELIVERY INSTRUCTION SUB.TOIAL 523 ST Zelc
[{erits e/ L3 ,_//w-/i’ézn/ FREIGHT =i "
| Jigen clites ﬁfm Jr3 a‘?u{*”/ INSURANCE -
e 727 /; . /éiu é,é’c‘ ‘ TOTAL VALUE i IS a2 el
f## r/ A & i h ] T |
SUPPLIES OFFICER SIGNATURE. DATE: )/ 17 J-F¥;
I'INANCE OFFICER  SIGNATURE: = . DATE P ,
APPROVED BY SIGNATURE: __frt—s / J;V N ' \DATrff e
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HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA

Simu: 7 '\\»\ SHULE YA SEKGNDARI KIHERE
) AT A TANGA \‘ S.L.B 178,
Mkurugenzi wa Jiji: 27 2643068 il AR
* 1 TANGA

Idara zote: 27 2644530/3

AMAENDELEO ’j

\\:/?/ TANZANIA

MKATABA WA KAZI YA UJENZI WA VYUMBA VIWILI VYA MADARASA NA OFISI
SHULE YA SEKONDARI KIHERE.

NUKUU YA BEI NA. LGAf;ZB[2020-2021[HQ[W[12 Lot 03

Mkataba huu unafanyika leo situ va... "‘NAA\tareheé.Q... Mwez! N4 Mwaka

...............

KATI YA

FUNDI LAWRENCE Y. HOZZA S.L.P 452 TANGA (ambaye atajulikana kama Fundi) kwa
upande mmoja.

NA

SHULE YA SEKONDARI KIHERE S.L.P. 178, TANGA (ambaye atajulikana kama Mwaijiri,

atakayewajibika kwa Halmashauri ya Jiji la Tanga katika utekelezaji na usimamizi wa mkataba
huu) kwa upande mwingine.

KWA USHUHUDA PANDE ZOTE ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO;

I. Kwamba, Fundi atafanya kazi ya ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na
ofisi Shule ya Sekondari Kihere kwa kuzingatia BOQ iliyoandaliwa na Mhandisi wa
Jiji la Tanga;

!‘J

Kwamba, thamani ya mkataba huu wa ujenzi wa kazi ya ujenzi wa vyumba viwili
vya madarasa na ofisi Shule ya Sekordari Kihere, Fundi atalipwa kiasi cha Tsh
7,500,000.00 (shilingi milioni saba laki tano tu) hadi kukamilika kwa ujenzi
wa madarasa na ofisi husika.

e e
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10.

11.

12,

13.

. Malipo kwa Fundi yatafanyika aidha hatua kwa hatua kwa kuzingatia kazi zilivyo

ainishwa katika BOQ kwa gharama ambazo Fundi aliyeteuliwa kufanya kazi hiyo

alizijaza na endapo majadiliano ya kupunguza gharama yalifanyika atalipwa kwa
mujibu wa makubaliano.

Kwamba, Fundi atatakiwa kufanya kazi kwa mujibu wa kipengele cha 3 cha mkataba
huu na kwamba Fundi atakakatwa asilimia tano (5%) ya fedha za matazamio
kwa kila awamu ya malipo yatakayofaryika kwake baada ya Fundi kuwasilisha barua

ya kuomba malipo husika.Fedha hizo zitarejeshwa kwa Fundi baada ya muda wa
matazamio kupita0

Kwamba, malipo ya Fundi yatafanyika baada ya kuwasilisha barua ya madai kwa
kulingana na vigezo na masharti ya mkataba na kuiwasilisha kwa Afisa Masuhuli
aliyekasimiwa madaraka hayo.

Msimamizi wa Mradi baada ya kujiridhish= kwamba kazi ambazo fundi amewasilisha
madai yake zimefanyika kikamilifu, ataandaa hati ya malipo na baada ya hapo malipo
yataidhinishwa na Afisa Masuhuli aliyekasimiwa madaraka hayo (Mwalimu Mkuu).

Ujenzi utazingatia maelekezo ya mtaalarnu wa ujenzi ambaye ni Msimamizi wa Mradi
(Project Supervisor)

Kazi yoyote ambayo Fundi atafanya pasipo kuzingatia maelekezo ya Msimamizi wa
Mradi, uharibifu wowote utakaojitokeza Fundi atawajibika nao kwa gharama zake
mwenyewe.

Kama kuna mabadiliko katika Mkataba (variations), mabadiliko haya yatawasilishwa
kwa njia ya maandishi na pande zote mbili zinazohusika, zitakubaliana namna ya
utekelezaji wa mabadiliko hayo.

Kwamba, endapo patatokea mzozo au kutoelewana kwa pande mbili kati ya Fundi na
Msimamizi, upande mmojawapo utaandika mashitaka kwa Afisa Masuhuli
aliyekasimiwa madaraka (Mwalimu Mkuu) ambaye kupitia kamati yake ya shule
husika atapitia malalamiko hayo na kutolea maamuzi kwa mujibu wa sheria na
taratibu na kwa kuzingatia masharti ya mikataba.

Kwamba, Msimamizi Mkuu wa mradi (Proiect Manager) atakuwa Mhandisi wa Jiji.
Kwamba, pamoja na kuwa Msimamizi wa mradi, Mhandisi hataruhusiwa kuingiza kitu
chochiote ambacho hakipo kwenye makisio ya mahesabu na kwamba

mabadiliko yafanyike tu, baada ya kupata kibali cha mabadiliko toka ofisi ya
Mkurugenzi. ,a"" '"""""’“-
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15.

16.

e

18.

i3.

. Kuwepo eneo la kazi kuanzia saa mbili asubuhi hadi saa kumi na moja jioni siku zote
za kazi

Fundi atawajibika kwa upotevu au uharibifu wa mali atakazokuwa amekabidhiwa kwa
ajili ya kutekeleza shughuli zilizoainishwa katika Mkataba huu.

Fundi mwenyewe na wasaidizi wake watakaofanya kazi za ufundi ni lazima wawe na
uelewa wa shughuli za ujenzi eneo la kazi ili kuweza kupokea na kutekeleza maagizo
yakitaalamu yanayotolewa na Mhandisi wa Msimamizi wa Mradi wa shule y&
sekondari Kihere.

Fundi akitaka kusitisha Mkataba huu atoe notisi ya maandishi kwa mwajiri kwa muda
usiozidi siku saba (7).

Fundi asipofuata masharti yé Mkataba huu, mwajiri ataruhusiwa kusitisha Mkataba
huu wakati wowote kwa kumpa taarifa ya masaa ishirini na nne (24) ya nia ya
kusitisha Mkataba huu na itahesabika kuwa Fundi amevunja masharti ya Mkataba
huu.

Nyaraka zifuatazo zitakuwa ni sehemu ya Mkataba: -
»>Nyaraka ya nukuu ya bei kwenda kwa Mafundi
»Nyaraka ya nukuu ya bei iliyojibiwa na Fundi.
»Muhtasari wa kamati ya shule wa kutoa tuzo kwa Fundi aliyeshinda.
> Barua ya tuzo ya nukuu ya bei kwa Fundi aliyepata kazi.
»Barua ya Fundi ya kukubali kufanya kazi.
»Barua ya maoni ya mwanasheria wa Halmashauri ya Jiji kuhusu Mkataba.

KWA UPANDE WA MWAJIRI KWA UPANDE WA FUNDI
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HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA

S'mu: s,
Ny,
Mkurugenzi wa Jiji: 27 2643068 )/ =% Y, ~ SHULE YA SEKONDARI
\ ! ,, MNYANJANI
Idara zote: 27 2644530/3 S. L. B 2530,
Tanga

MKATABA WA UJENZI WA VYUMBA VIWILI VYA MADARASA

NUKUU YA BEI NA. LGA/128/2020-2021/HQ/W/42

Mkataba huu unafanyika leo siku yadUMAYNE | tarehe ... 05 Mwezi
 woorblsase] 20020
Fundi Laurence Y. Hoza S.L.P ..... TANGA (ambaye atajulikana kama Fundi) kwa

upande mmoja.

NA

Shule ya Sekondari Mnyanjani, S.L.P. 2530, TANGA (ambaye atajulikana kama
Mwajiri, atakayewajibika kwa Halmashauri ya Jiji la Tanga katika utekelezaji na
usimamizi wa mkataba huu) kwa upande mwingine.

KWA USHUHUDA PANDE ZOTE ZINAKUBALIANA KAMA IFUTAVYO;

1. Kwamba, Fundi atafanya kazi ya ujenzi wa Vyumba viwili vya Madarasa
katika Shule ya Sekondari Mnyanjani kwa kuzingatia BOQ iliyoandaliwa na
Mhandisi wa Jiji la Tanga;

2. Kwamba, thamani ya mkataba huu wa ujenzi wa Vyumba viwili vya madarasa
katika Shule ya Sekondari Mnyanjani, Fundi atalipwa kiasi cha Tsh 8,300,000.00
hadi kukamilika ujenzi husika.

3. Kwamba, kazi hiyo itakuwa ya siku.©0. na itaanza tarehe Q& na kumalizika
tarehe C.of...Mwezi.0i.%....Mwaka 2021 kazi hii itaanza mara tu fedha
zitakapoingizwa katika akaunti ya Shule,

/Q:s/
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alizijaza na endapo majadiliano ya kupunguza gharama yalifanyika atalipwa kwa
mujibu wa makubaliano.

Kwamba, Fundi atatakiwa kufanya kazi kwa mujibu wa kipengele cha 3 cha
mkataba huu na kwamba Fundi atakakatwa asilimia tano (5%) ya fedha za
matazamio kwa kila awamu ya malipo yatakayofanyika kwake baada ya Fundi
kuwasilisha barua ya kuomba malipo husika.Fedha hizo zitarejeshwa kwa Fundi
baada ya muda wa matazamio kupita

Kwamba, malipo ya Fundi yatafanyika baada ya kuwasilisha barua ya madai kwa
kulingana na vigezo na masharti ya mkataba na kuiwasilisha kwa Afisa Masuhuli
aliyekasimiwa madaraka hayo.

Msimamizi wa Mradi baada ya kujiridhisha kwamba kazi ambazo fundi
amewasilisha madai yake zimefanyika kikamilifu, ataandaa hati ya malipo na
baada ya hapo malipo yataidhinishwa na Afisa Masuhuli aliyekasimiwa madaraka
hayo (Mwalimu Mkuu).

Ujenzi utazingatia maelekezo ya mtaalamu wa ujenzi ambaye ni Misamizi wa
Mradi (Project Supervisor)

Kazi yoyote ambayo Fundi atafanya pasipo kuzingatia maelekezo ya Msimamizi
wa Mradi, uharibifu wowote utakaojitokeza Fundi atawajibika nao kwa gharama
zake mwenyewe.

.Kama kuna mabadiliko katika Mkataba (variations), mabadiliko haya
yatawasilishwa kwa njia ya maandishi na pande zote mbili zinazohusika,
zitakubaliana namna ya utekelezaji wa mabadiliko hayo.

11.Kwamba, endapo patatokea mzozo au kutoelewana kwa pande mbili kati ya

Fundi na Msimamizi, upande mmojawapo utaandika mashitaka kwa Afisa
Masuhuli aliyekasimiwa madaraka (Mwalimu Mkuu) ambaye kupitia kamati yake
ya shule husika atapitia malalamiko hayo na kutolea maamuzi kwa mujibu wa
sheria na taratibu na kwa kuzingatia masharti ya mikataba.

12.Kwamba, Msimamizi Mkuu wa mradi (Project Manager) atakuwa Mhandisi wa Jiji.

13.Kwamba, pamoja na kuwa Msimamizi wa mradi, Mhandisi hataruhusiwa kuingiza

kitu chochote ambacho hakipo kwenye makisio ya m
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12.Kwamba, pamoja na kuwa Msimamizi wa mradi, Mhandisi hataruhusiwa
kuingiza kitu chochote ambacho hakipo kwenye makisio ya mahesabu na
kwamba mabadiliko yafanyike tu, baada ya kupata kibali cha mabadiliko toka
ofisi ya Mkurugenzi. -

13. Nyaraka zifuatazo zitakuwa ni sehemu ya Mkataba: -

» Nyaraka ya nukuu ya bei kwenda kwa Mafundi

> Nyaraka ya nukuu ya gharama za ufundi iliyojibiwa na Fundi.

% Muhtasari wa Bodi ya Shule wa kutoa tuzo kwa Fundi aliyeshinda.

» Barua ya tuzo ya nukuu ya bei kwa Fundi aliyepata kazi.

> Barua ya Fundi ya kukubali kufanya kazi.

» Muhtasari wa majadiliano

» Ramani
KWA UPANDE WA MWAJIRI KWA UPANDE WA FUNDI
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"HALMASHAURI YA JIJI LA TANGA

Simu: , S SHULE YA M,SI(GIISEKONDARI
| e N YA.... . LONEWE,
Mkurugenzi wa Jiji: 27 2643068 gygg-‘;f ;
: é S, L. B 178,
Idara zote: 27 2644530/3 rucamy.
TANGA

MKATABA WA KAZI YA UJENZI WA

WuwR g Sele e MADARAC A

w8 _ | - ,  yoVEMSS
Mkataba huu unafanyika leo siku yaqu"‘w"\“\IE tarehe ‘G ..... Mwezi Nb .......... Mwaka -
ceeerenrenennnnn2021 . ’ '
_ _ H’b KATI YA
Laweed M | |
FUNDI PY .......... CE YD HﬁNB ....... TANGA S.L.P L‘r 59‘ TANGA (ambaye atajulikana
kama Fundi) kwa upande mmoja. :
_ _ NA
SHULE YA MSHIGI/SEKONDARI YA...ccouees PONEWE . SLP. 178 TANGA

(arhbaye atajulikana kama Mwajiri, atakayewajib‘ika kwa Halmashauri ya Jiji la Tanga katika
utekelezaji na usimamizi-wa mkataba huu) kwa upande mwingine. - '

KWA USHUHUDA PANDE ZOTE ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO;

1. Kwamba, - Fundi atafanya kazi ya ujenzi wa

VA “WQHSKQHVVQ‘MFT} (3 LY 4 D kwa kuzingatia BOQ
jliyoandaliwa na Mhandisi wa Jiji la Tanga; ' :
2. Kwambg, thamani ya mkataba huu wa ujenzi ‘ wa
V\[‘*“’?ﬂgﬁgﬁ'u\f&t‘*ﬁ“b ......................... ersenapenensy FUNI at2lipWA
Mag - - tha Tsh 500, 00D = (Shilingi
MUALIo | s m 1A SARR AL LAKL TS D ) hadi kukamilika
kwa ujenzi husika. ‘
3, Kwamba, kazi.. hi Twas:,ya Sl = na itaanza tarehe ﬂ?
Mwezi..[.-'L...Mw% ZOF na ke }.4(?7' - Mweti...... | 2. Mwaka ...202)
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14. Kuwepo eneo la kazi kuanzia saa mbili asubuhi hadi saa kumi na moja jioni siku zote
za kazi A .

15. Fundi atawajibika kwa upotevu au uharibifu wa mali atakazokuwa amekabidniwa kwa
ajili ya kutekeleza shughuli zilizoainishwa katika Mkataba huu.

16. Fundi mwenyewe na wasaidizi wake watakaofanya kazi za ufundi ni lazima wawe na
uelewa wa shughuli za ujenzi eneo la kazi ili kuweza kupokea na kutekeleza maagizo

yakitaalamu yanayotolewa na Mhandisi wa Msimamizi wa Mradi wa shule ya
mskGi/sekondari Ya ..o e oN

17. Fundi akiteka kusitisha Mkataba huu atoe notisi ya maandishi kwa mwajiri kwa muda
_ usiozidi siku saba (7). :

18. Fundi asipofuata masharti ya Mkataba huy, mwajiri ataruhusiwa kusitisha Mkataba
huu wakati wowote kwa kumpa tearifa ya-masaa ishirini na nne (24) ya nia ya
kusitisha Mkataba huu na itahesabika kuwa Fundi amevunja masharti ya Mkataba
huu. '

19. Nyaraka zifuatazo zitakuwa ni sehemu ya Mkataba: -
»Ramani
»B0OQ
»Kiapo cha uadilifu _
»Kiapo cha kupambana na rushwa.
»Muhtasari wa majadiliano na kutoa tuzo wa kamati ya shule
»Barua ya fundi kupewa kazi '
»Barua ya Fundi ya kukubali kufanya kazi. :
¥ Barua ya maoni ya mwanasheria wa Halmashauri ya Jiji kuhusu Mkataba.

KWA UPANDE WA MWAJIRI KWA UPANDE WA FUNDI
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