

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TEMEKE

MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA IDD NYUNDO TAREHE 28/10/2021

1.0 WALIOHUDHURIA

1.1 WAJUMBE

1. Mhe. Abdallah Said Mtinika	- Diwani Kata ya Kibondemaji (Mstahiki Meya)	- Mwenyekiti
2. Mhe. Arnold Emmanuel Peter	- Diwani Kata ya Kurasini (Naibu Meya)	- Mjumbe
3. Mhe. Juma R. Mkenga	- Diwani Kata ya Miburani	- Mjumbe
4. Mhe. Mariam Juma Mtemvu	- Diwani Viti Maalum	- Mjumbe
5. Mhe. Caroline David Henrich	- Diwani Viti Maalum	- Mjumbe
6. Mhe. Twahil Shabani Kamona	- Diwani Kata ya Charambe	- Mjumbe
7. Mhe. Said Hassan Fella	- Diwani Kata ya Kilungule	- Mjumbe
8. Mhe. Amiri Bakari Salum	- Diwani Kata ya Kilakala	- Mjumbe
9. Mhe. Morrice E. Kapinga	- Diwani Kata ya Makangarawe	- Mjumbe
10. Mhe. Abdallah J. Chaurembo	- M/Jimbo la Mbagala	- Mjumbe
11. Mhe. Doroth G. Kilave	- M/Jimbo la Temeke	- Mjumbe
12. Mhe. Janejelly J. Ntate	- M/Viti Maalum	- Mjumbe
13. Mhe. Dr. Paulina Nahato	- M/Viti Maalum	- Mjumbe
14. Mhe. Christopher Kabalika Mwansasu	- Diwani Kata ya Sandali	- Mjumbe
15. Mhe. Fatuma Michael Shija	- Diwani Kata ya Kiburugwa	- Mjumbe
16. Mhe. Abdallah Mzee Bwera	- Diwani Kata ya Mianzini	- Mjumbe
17. Mhe. Mwadunia Ramadhani Zame	- Diwani Viti Maalum	- Mjumbe
18. Mhe. Athumani Jumanne Nyamlani	- Duwabu Kata ya Kijichi	- Mjumbe
19. Mhe. Mohamed Selemani Mketo	- Diwani Kata ya Toangoma	- Mjumbe
20. Mhe. Kevin Abiud Mhidze	- Diwani Kata ya Chang'ombe	- Mjumbe
21. Bw. Elihuruma Mabelya	- Mkurugenzi wa Manispaa Temeke	- Katibu

1.2. WATENDAJI

1. Bw. Mrisho A.Mlela	- Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi
2. Bibi. Veronica Igoko	- Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi, Maendeleo na Makazi
3. Dr. Gwamaka Mwabulambo	- Mkuu wa Idara ya Afya
4. Dkt. Janeth Barongo	- Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
5. Bibi. Miriam Marwa	- Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi
6. Bibi. Elde Kimaro	- Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika
7. Bibi. Rose Mwaita	- Mchumi
8. Bw. Ally Hatibu	- Mkuu wa Idara ya Usafishaji na Mazinigira
9. Bibi. Davina Majinge	- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA
10. Bw. Twahir Makwega	- Afisa Ugavi na Manunuzi
11. Bibi Glory Kessy	- Mhasibu wa Mapato
12. Bibi. Elizabeth Mdalagwila	- Mtakwimu
13. Bibi. Judith Maziwa	- Kaimu Mkuu wa kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
14. Bw. Patrick Mchomba	- Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
15. Bibi. Herieth Makombe	- Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na Vijana
16. Bw. Sosthenes Chacha	- Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi na Ugavi
17. Eng.Juma Magotto	- Mkuu wa Idara ya Ujenzi

- | | | | |
|-----|------------------------|---|--|
| 18. | Bw. Mgaya Mtundu | - | Mkuu wa Kitengo cha Nyuki |
| 19. | Bibi. Delphina Wambura | - | Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi |
| 20. | Bibi. Honorina Mkunda | - | Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji |
| 21. | Bibi. Aimbora Nnko | - | Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi |
| 22. | Bibi. Annette Kisamo | - | Mratibu Msaidizi wa Mradi wa DMDP |
| 23. | ACP Andrew M. Mchome | - | Askari Polisi |

1.4 WAALIKWA:

- | | | | |
|----|-----------------------|---|----------------------------|
| 1. | Bw. Mafuku R. Kabeya | - | Kaimu Katibu Tawala |
| 2. | Bw. Sadath Mtware | - | Afisa Tarafa Chang'ombe |
| 3. | Bibi. Theodora Malata | - | Kaimu Afisa Tarafa Mbagala |

1.5 SEKRETARIETI

- | | | | |
|----|------------------------|---|-----------------------|
| 1. | Bibi. Juliana Zacharia | - | Mwandishi wa Mikutano |
| 2. | Bibi. Lucy Kiyungu | - | Mwandishi wa Mikutano |
| 3. | Bw. Adinani Bilali | - | Mwandishi wa Mikutano |

2.0 MUHT. NA. TEM/6/10/2021: KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao saa 7.30 mchana.

3.0 MUHT. NA. TEM/7/10/2021: KUTHIBITISHA AGENDA

Katibu aliwasilisha agenda zifuatazo kwa ajili ya majadiliano

1. Kufungua kikao.
2. Kuthibitisha agenda.
3. Taarifa ya Mapokezi ya Fedha Tsh.3,440,000,000 na Miradi itakayotekelezwa kupitia mpango wa Maendeleo ya Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO - 19
4. Maombi ya kuhamisha Fedha za ujenzi wa vyumba vya madarasa 36 zilizopokelewa katika shule ambazo hazina maeneo ya kujenga.
5. Kufunga kikao.

4.0 MUHT. NA. TEM/8/10/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA TSH. 3,440,000,000.00 NA MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA KUPITIA MPANGO WA MAENDELEO YA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO-19

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji, akiwasilisha taarifa hiyo alieleza kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke imepokea fedha Tsh. **3,440,000,000.00** kutoka kwa Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa ajili ya kuboresha Miundombinu ya Elimu na Afya (Sekta ya Elimu Sekondari na Sekta ya Afya). Fedha hizi zimeelekezwa kwenye maeneo ya vipaumbele vinavyogusa wananchi moja kwa moja kwa ajili ya kuwaondolea kero katika kuzifikia na kuzipata huduma za Afya na Elimu katika Manispaa ya Temeke.

Aidha, Halmashari ya Manispaa ya Temeke kama zilivyo Halmashauri nyingine Tanzania itapokea fedha kwa ajili ya kuboresha miundombinu na mazingira ya kufanyia biashara kwa wafanyabiashara wadogo.

Miradi itakayotekelezwa kutokana na fedha za Mpango wa Maendeleo Ya Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-19

NA.	MRADI	IDADI	KIASI CHA FEDHA
1.	Ujenzi wa vyumba vya madarasa ya shule za sekondari	157	3,140,000,000.00
2.	Ujenzi wa jengo la huduma ya Dharura (EMD)	1	300,000,000.00
	JUMLA KUU		3,440,000,000.00

MJADALA:

Mhe. Said Hassan Fella alitoa hoja ya kupokea taarifa hiyo iweze kujadiliwa.

Mhe. Amiri Bakari Salum aliunga mkono hoja hiyo.

Mhe. Mohamed Selemani Mketto alitaka kujua eneo litakalotumika kujenga jengo la huduma ya Dharula (EDM).

Mkuu wa Idara ya Afya alieleza kuwa ujenzi wa jengo la huduma ya dharula utafanyika katika kituo cha Afya cha Yombo Vituka.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuithibitisha.

AZIMIO:

Kikao kiliridhia na kupitisha taarifa ya mapokezi ya fedha na miradi itakayotekelezwa kupitia mpango wa maendeleo ya Ustawi wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO - 19.

5.0 MUHT. NA.TEM/9/10/2021: MAOMBI YA KUHAMISHA FEDHA ZA UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA 36 ZILIZOPOKELEWA KATIKA SHULE AMBAZO HAZINA MAENEO YA KUJENGA

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji akiwasilisha Taarifa hiyo alieleza kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Temeke imepokea fedha **Tsh. 3,140,000,000.00** kwa ajili ya ujenzi wa vyumba **157** vya madarasa chini ya Mpango wa maendeleo kwa ustawi wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO - 19 fedha hizi zimeingizwa katika akaunti za Shule **30** kulingana na mgawanyo wa vyumba vya madarasa.

Pamoja na mapokezi ya fedha hizo kuna Shule **11** za Barabara ya Mwinyi, Buza, Chang'ombe, Keko, Kichanga, Lumo, Pendamoyo, Relini, Tandika, Temeke na Wailes hazina maeneo ya kujenga nyumba vilivyopangwa hivyo kulazimika kuhamisha fedha hizo na kuzipeleka katika Shule za Kijichi, Taifa,

Toangoma, Malela na kuanzisha ujenzi wa Shule mpya katika eneo la Dovy – Chamazi.

Pamoja na ombi hili naambatanisha na jedwali linaloonyesha maombi ya kuhamisha maeneo ya ujenzi wa madarasa 36.

HALI YA UPUNGUFU WA VYUMBA VYA MADARASA KWA KIDATO CHA KWANZA 2022

NA.	HALMASHAURI	JIMBO LA UCHAGUZI	KATA	JINA LA SHULE	UPUNGUFU WA VYUMBA VYA MADARASA (UWIANO 1:50)	KIASI CHA FEDHA KILICHOLETWA	IDADI YA VYUMBA KUTOKANA NA FEDHA	TOFAUTI
1.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Kilakala	Barabara ya Mwinyi		80,000,000.00	4	4
2.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Buza	Buza		80,000,000.00	4	4
3.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Chamazi	Chamazi	2	40,000,000.00	2	0
4.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Toangoma	Changanyikeni	2	40,000,000.00	2	0
5.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Miburani	Chang'ombe		80,000,000.00	4	4
6.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Mianzini	Charambe	4	80,000,000.00	4	0
7.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Kurasini	Diplomasia	12	240,000,000.00	12	0
8.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Temeke	Karibuni	7	140,000,000.00	7	0
9.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Keko	Keko	1	80,000,000.00	4	3
10.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Miburani	Kibasila			0	0
11.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Miburani	Kibasila 'B'	7	140,000,000.00	7	0
12.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Azimio	Kichangani	1	80,000,000.00	4	3
13.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Kijichi	Kijichi	6	120,000,000.00	6	0
14.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Kiburugwa	Kingugi			0	0
15.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Kurasini	Kurasini	13	260,000,000.00	13	0

16.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Yombo Vituka	Lumo	1	80,000,000.00	4	3
17.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Toangoma	Malela	6	120,000,000.00	6	0
18.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Mbagala Kuu	Mbagala	2	40,000,000.00	2	0
19.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Mbagala Kuu	Mbagala Kuu	4	80,000,000.00	4	0
20.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Chamazi	Mbande	4	80,000,000.00	4	0
21.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Miburani	Miburani	7	140,000,000.00	7	0
22.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Toangoma	Mikwambe	6	120,000,000.00	6	0
23.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Temeke	Ndalala	9	180,000,000.00	9	0
24.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Charambe	Nzasa	5	100,000,000.00	5	0
25.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Temeke	Penda Moyo		80,000,000.00	4	4
26.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Mtoni	Relini	2	80,000,000.00	4	2
27.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Chamazi	Saku	4	80,000,000.00	4	0
28.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Tandika	Tandika	3	80,000,000.00	4	1
29.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Sandali	Temeke		80,000,000.00	4	4
30.	Temeke Manispaa	MBAGALA	Toangoma	Toangoma	8	160,000,000.00	8	0
31.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Kurasini	Uhamiaji	5	100,000,000.00	5	0
32.	Temeke Manispaa	TEMEKE	Miburani	Wailesi		80,000,000.00	4	4
			JUMLA		121	3,140,000,000.00	157	36

MJADALA:

Mhe. Mariam Juma Mtemvu alitoa hoja ya kupokea taarifa hiyo iweze kujadiliwa.

Mhe. Kevin Abiud Mhidze aliunga mkono hoja.

Mhe. Said Hassan Fella alieleza kuwa Serikali ilitoa maelezo kuwa fedha za UVIKO-19 zitafika kwenye kila eneo la Halmashauri, Lakini zipo baadhi ya kata ambazo hazina Sekondari ikiwemo ya Kilungule, Hivyo akapendekeza fedha hizo zielekezwe kujenga Shule ya Sekondari kwenye kata hizo.

Mhe. Amiri Bakari Salimu aliunga mkono hoja ya mjumbe, Aidha aliongeza kuwa msongamano wa wanafunzi katika Shule ya Sekondari barabara ya Mwinyi umetokana na wanafunzi wanaotoka Kata ya Makangarawe, hivyo akashauri kujenga shule katika kata hiyo.

Mhe. Christopher Kabalika Mwansasu aliunga mkono hoja ya wajumbe waliochangia awali, aliongeza kuwa pamoja na uwepo wa baadhi ya Kata kukosa maeneo ya kujenga madarasa na kupelekea kukosa fedha za ujenzi lakini zina madarasa mabovu ambayo yanaweza kufanyiwa ukarabati na kutumika.

Katibu alieleza kuwa fedha zilizoletwa zina maelekezo ambayo hayaruhusu kufanya ukabarati wa madarasa, hata hivyo akashauri hayo madarasa mabovu yatakarabatiwa kwa kutumia fedha za mapato ya ndani ya Halmashauri.

Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari alifafanua na kueleza kuwa, zipo Kata tano ambazo hazina Sekondari kwa kukosa maeneo ya ujenzi au kuwa na maeneo yenye ukubwa usiotosheleza, akaongeza kuwa Halmashauri iko kwenye mchakato wa kupata na kuongeza maeneo kwenye Kata hizo. Hivyo kutokana na kutokamilika mchakato wa kupata maeneo na uharaka wa kutekeleza mradi wa ujenzi wa madarasa imeshindikana kupeleka fedha za ujenzi wa madarasa kwenye Kata hizo. Aidha aliwahakikishia wajumbe kuwa Halmashauri itajenga shule kwenye Kata ambazo hazina Sekondari baada ya kukamilika mchakato wa kupata maeneo ya kujenga.

Mhe. Mohamed Selemani Mketo alikiri kuridhishwa na ufafanuzi uliotolewa na kusema kuwa kwa vile matumizi ya fedha hizo yamewekewa muda maalum ambao ni mchache, kamati ipitishie na kuweka mkakati wa kujenga sekondari kwenye kata ambazo hakuna Shule za Sekondari kwenye bajeti zijazo za Halmashauri.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuridhia.

AZIMIO:

Kikao kiliridhia na kupitisha Maombi ya kuhamisha Fedha za ujenzi wa vyumba vya madarasa 36 zilizopokelewa katika shule ambazo hazina maeneo ya kujenga.

6.0 MUHT. NA.TEM/10/10/2021: KUFUNGA KIKAO

Kabla ya kufunga kikao Naibu Meya alisisitiza haja ya kufanya maandalizi mazuri na mapema ya taarifa za vikao ili kufanya vikao vya Kamati kwa kufuata matakwa ya kanuni za Halmashauri na ratiba ya vikao iliyopitishwa na wajumbe.

Mwenyekiti alifunga kikao saa 9.00 Alasiri.


.....
MWENYEKITI


.....
KATIBU

UMETHIBITISHWA
TAREHE ... 8/11/2021