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HALMASHAURI YA WILAYA TANDAHIMBA
MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UTAWALA NA MIPANGO
KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA WILAYA YA

TANDAHIMBA TAREHE 17/01/2022.

A: WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mh. Baisa A. Baisa - Kata ya kitama

2. “ Juma L. Nangololo - Kata ya Mndumbwe
3. “ Katani A. Katani -Mbunge Tandahimba
4, “ Aidani Chipande - Kata ya Tandahimba
5. “  Milembu A. Mkwahe - Kata ya Chaume

6. “ Sabihi T. Mtima -Kata ya Mkundi

7. “ Jamali M. Mtonya -Kata ya Mchichira
8. “  Mohamed S. Namgugu -Kata ya Mahuta

9. “ Haruna A. Mwaya -Viti maalum

10. “ Rehema S.Liute - Kata ya Luagala

11. Ndg: Mussa Gama - Mkurugenzi Mtendaji (W)

B: WAKUU WA IDARA NA VITENGO WALIOHUDHURIA

Ndg: Ramadhani Mwita - Kaimu Afisa Mipango (W)
“  Raphael Mputa - Kaimu Afisa Utumishi (W)
- Katibu Tawala (W)
- Kaimu Mweka Hazina (W)
- Afisa Mipango

- Kaimu TEO Tandahimba

- Kaimu TEO Mahuta
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3 “  Francis T. Mkuti
4, Jacob Haule

5 “  Mwajuma Mniachi
6 James Lyimo

7 Rajabu Lwazi

8. Protas Muhanuzi
9. “  Prisca Nsemwa

- Afisa Habari
10. “ William Kongola - Mkaguzi wa ndani (W)
11. “ Mtaalam Mkana - Kaimu Mifugo na Uvuvi(W)

12. “ Zuberi Sarahani
13. “ Aloyce Massau

- Kaimu Mwanasheria (W)

- Afisa Maendeleo ya Jamii(W)

Mwenyekiti
M/Mwenyekiti
Mjumbe
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Katibu

- Afisa Manunuzi na Ugavi (W)

14. “ Emmanuel John - Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W)

15. “ Sostheness Luhende - Afisa Elimu Sekondari (W)

16. “ Martha Sinkamba - Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)

17.  “ lIssa Naumanga - Afisa Kilimo Umwagiliaji na Ushirika (W)

18. “ Esmaily mbilinyi - Mratibu TASAF

19. “ Violeth Mahembe -Mratibu wa CHF
20. “ Temi Luther - Kaimu Mhandisi Ujenzi(W)
21. “ John R. Mponda - Kaimu Afisa Mazingira

- Afisa TEHAMA
- Afisa Biashara

22. “ Protas Lyapa
23. “ Hamisi Natenda

24. *“ Juma A. Shoshi - Afisa Utumishi

25. “ Dr. Ramadhani Msanzi - Kaimu Mganga Mkuu (W)
26. “ Saumu B. Rashidi - Kaimu Afisa Uchaguzi
27. “ Rosemary Mwalyagile - Mratibu wa Vikao

28. “ Janeth Kawiche
29. “ Nancy Lyimo

- Mratibu wa Vikao
- Mratibu wa Vikao
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MUHT.NA. 41/2022- KUFUNGUA KIKAO

Katibu aliwasalimia wajumbe na kusema hiki ni kikao cha robo Y2 pili ambapo
zitajadiliva taarifa za MweZi Oktoba - Disemba. Kisha alimkaribisha Mwenyekiti ili
afungue kikao- Mwenyekiti alifungua kikao saa 5:37 asubuhti.

MUHT.NA. 42/2022- KUSOMA NA KUTH\BITISHA AGENDA 7A KIKAO .
Agenda kumi na moja (11) Ziliwasilishwa mbele ya wajumbe Wa kikao kwa ajili ya
kuzipitia na kuziridhia ambazo ni:-
1. Kufungua kikao
2. Kusoma na kuthibitisha Agenda Za kikao
3. Kusoma nha kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 21 /12/2021 na tarehe
922/12/2021
4. Taarifaya Mapato na Matumizi MwezZi Disemba, 2021
5. Taarifaya utekelezaji Miradi ya Maendeleo robo ya pili (Oktoba - Disemba 2021)
6. Taarifaya utekelezajl Kazi za idara robo ya pili (Oktoba - Disemba 2021)
a) \daraya Utumishi na Utawala
b) Kitengo cha Manunuzi
c) Kitengo cha Sheria
d) Kitengo cha TEHAMA
. Mpango wa Motisha wa Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba
. Seraya Mafunzo ya Halmashauri ya Wwilaya ya wilaya ya Tandahimba
9. Maombi Y3 kufuta deni la Tshs. 41 ,841,033.67! _ ambazo i fedha za mishahara ya
watumishi waliofariki
10. Mengineyo kwa Idhini ya Mwenyekiti
11.Kufunga kikao

oo ~!

MUHT.NA. 43/2022- KUSOMA NA KUTHlBlTlSHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE
21/12/2021 na tarehe 22/12/2022.

Muhtasari ya kikao cha tarehe 21/12/2021 na tarehe 22/12/2021 iliwasilishwa mbele
a kikao kwa ajili ya kuisoma na kuithibitisha. Wajumbe waliipitia Minhtasari hiyo na
kuridhika na taarifa zilizoandikwa kuwa nl kumnbukumbu sahihi za kikao hicho.

MUHT.NA. 44/2022- TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZ! MWEZI DISEMBA, 2021

Kaimu Mweka Hazina (W) aljwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya MweZi
Disemba 2021, kwa mwaka wa Fedha 2021/2022 kama ifuatavyo:-

SALIO
Ilielezwa hadi tarehe 01 Disemba, 2021 Hatmashauri jlikuwa na salio la shilingi
4,035,9%.91 katika Mifuko yake mbalimbali.

MAPATO
Katika Mwezi Disemba 2021, Halmashauri ilikusanya jumla ya shilingi 4,792,628,773.40
Kutoka katika vyanzo mbalimbali vya mapato kama ilivyoanishwa hapo chini:-
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Mapato kutoka vyanzo vya Halmashauri yenyewe Tshs. 1,685,370,874.33

Mapato kutokana na ruzuku ya Mishahara Tshs. 1,775,548,130.00

Mapato kutokana na ruzuku ya kawaida Tshs. 45,661,416.66

Mapato kutokana na ruzuku ya miradi Tshs. 546,767,485.35

Wafadhili Tshs. 739,280,867.06

Jumla ya mapato (Mwezi Disemba 2021) Tshs. 4,792,628,773.40
Jumla ya mapato na salio la anzia Tshs. 8,828,093,770.31

MATUMIZI

Katika kipindi cha Mwezi Disemba 2021, Halmashauri imetumia jumla ya shilingi
4,855,310,946.24 katika maeneo yafuatayo:

Matumizi ya kawaida kutoka vyanzo vya Halmashauri  Tshs. 453,421,003.12
Matumizi ya Maendeleo vyanzo vya Halmashauri Tshs. 867,724,973.10
Matumizi ya Mishahara Tshs. 1,775,548,130.00
Matumizi ya Ruzuku ya kawaida Tshs. 25,325,500.00
Matumizi ya Miradi ya maendeleo Tshs. 960,252,657.22
Wafadhili Tshs. 773,038,682.80
Jumla ya Matumizi Tshs. 4,855,310,946.24
Salio mwezi 31 Disemba, 2021 Tshs. 3,972,782,824.07

SUALA LA BAADHI YA VYANZO VYA MAPATO KUTOONESHA MAKUSANYO

lliulizwa kwanini baadhi ya vyanzo vya mapato havionyeshi kiasi cha makusanyo kwa
mwezi disemba. Ilijibiwa kuwa vyanzo hivyo havijakusanya ushuru kwa mwezi huu.
Aidha, kwa upande wa usafi wa mazingira ushuru ulikusanywa na taarifa ya makusanyo
hayo yatawasilshwa katika taarifa ya mwezi januari.

USHAURI
Ilishauriwa makusanyo yawe yanawasilishwa ndani ya wiki ya kwanza ya mwezi husika
ili yaweze kuonekana kwenye mfumo.

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

MUHT.NA. 45/2022- TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO ROBO YA
PILI (OKTOBA - DISEMBA 2021)

Afisa Mipango aliwasilisha taarifa hiyo ambapo alieleza Mwaka wa fedha 2021/2022
Halmashauri ya Wilaya Tandahimba iliidhinisha kupokea na kutumia jumla ya Shilingi
13,259,709,918.00 katika kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa fedha
zinazotarajiwa kuchangiwa na wadau mbalimbali ikiwemo Mapato ya ndani ya
Halmashauri (OwnSource), Ruzuku kutoka Serikali Kuu, pamoja na Ruzuku kutoka kwa
Wafadhili. Aidha, hadi kufikia tarehe 31 Disemba 2021 (robo ya pili) Halmashauri
ilikuwa imekusanya jumla ya shilingi 6,751,328,090.62. Ambapo fedha shilingi
1,850,000,000/= zilitolewa na Serikali kuu kupitia mpango wa Maendeleo kwa ustawi
wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO 19 (TCRP) kwa ajili ya ujenzi wa nyumba ya
watumishi(3 kwa 1) na ujenzi wa vyumba vya madarasa 88 kwa shule za sekondari 82
na shule za msingi( shule shikizi ) 6. hadi kufikia tarehe 31 Disemba 2021 (robo ya
pili) miradi ya vyumba 88 vya madarasa ulikuwa umekamilika na ujenzi wa nyumba ya
watumishi ilikuwa hatua ya umaliziaji.

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa
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USHAURI
Ilishauwa miradi inayoendelea kutekeleza sasa mahitaji ya vifaa vinunuliwe kwa

pamoja kutoka kiwandani ili kupunguza gharama.

Katibu aliupokea ushauri na kusema suala la saruji zitanunuliwa katika kiwanda cha
Dangote Mtwara na kusisitiza manunuzi mengine yafuate utaratibu na malipo
yafanyike baada ya vifaa kufika.

MUHT.NA. 46/2022- TAARIFA YA UTEKELEZAJI KAZI ZA IDARA ROBO YA PILI
(OKTOBA - DISEMBA 2021)

A. IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA
Afisa Utumishi kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W) aliwasilisha taarifa hiyo
ambapo alieleza kazi zilizofanyika katika kipindi cha robo ya pili (Oktoba -
Disemba, 2021) ni kama ifuatavyo.

I. Kuandaa na kuratibu ratiba za vikao vya Menejimenti na vikao vyote vya kamati
za kudumu na kuhakikisha vikao vimefanyika kwa mujibu wa sheria na kanuni
na taratibu za Halmashauri

Il.  Kuandaa Mishahara ya Watumishi

lll. - Kushughulikia mikopo ya watumishi kutoka taasisi za fedha.
V. Kuandaa bajeti ya kawaida ya Idara ya utawala na bajeti ya Mishahara ya
watumishi.

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

B. KITENGO CHA MANUNUZI

Afisa Manunuzi na Ugavi (W) kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W) aliwasilisha
taarifa ya utekelezaji wa kazi za idara ambapo alieleza kuwa katika kipindi cha robo
ya pili (Oktoba - Disemba, 2021) ambapo alisema kitengo kiliendelea kufanya kazi
zake za manunuzi ya vifaa na huduma mbalimbali kutoka idara mbalimbali kwa
kufuata kanuni, taratibu na sheria za manunuzi na kwa kutumia bodi ya zabuni kwa
zabuni zilizoridhiwa na bodi. Alisema, kwa robo hii shughuli zilizofanyika ni pamoja na
ununuzi wa shajala, samani, manunuzi ya pikipiki za ujenzi na manunuzi wa vifaa vya
ujenzi

TAARIFA YA MAFUTA.,

Katika robo ya pili (Oktoba - Disemba, 2021) Halmashauri ilifanya manunuzi mafuta
Diesel lita 19,130 yenye thamani ya Tsh. 44,632,002,07 na Petroli lita 2310 yenye
thamani ya Tsh.5,775,000.00 na kufanya Jumla ya gharama za mafuta kuwa Tsh.
50,407,002.07.00

Iliulizwa pikipiki zilinunuliwa nne (04) kwa ajili ya idara ya ujenzi kwanini idara hiyo
zilipewa pikipiki mbili (02). Ilijibiwa kuwa pikipiki moja (01) ipo manunuzi na nyingine
ilipelekwa kusaidia shughuli za ulinzi na usalama.

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa
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C. KITENGO CHA SHERIA
Afisa Sheria kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W) aliwasilisha taarifa ya utekelezaji
wa kazi za idara ambapo alieleza kuwa katika kipindi cha robo ya pili (Oktoba -
Disemba, 2021) kazi zilizotekelezwa ni,
|.  Kutoa ushauri wa Kisheria kwa Halmashauri

II.  kuandaa rasimu ya Sheria ndogo kwa Halmashauri

Il.  Kuhudhuria vikao mbalimbalivya ndani na nje ya Halmashauri

IV. Kutoa ushauri wa kisheria kwa wananchi 24

V. Kuhudhuria Mahakamani kwenye kesi mbalimbali zinazohusu taasisi.

VI. Kusimamia utendaji kazi wa Mabaraza ya Kata.
VIl.  Kusimamia ukusanywaji wa mapato ya Halmashauri
VIll. Kuandaa mikataba ya ujenzi wa majengo ya taasisi

MASHAURI YALIYOPO MAHAKAMANI
1. Shauri la Madai kati ya Halmashauri ya Wilaya Tandahimba na Hamisi Mshamu
Mnyuvele na Wenzake 13(57/2017).
2. Shauri la Madai kati ya Hamisi Namkoka dhidi ya Halmashauri ya Kijiji cha
Muungano (Land Appeal No. 593/2021).
3. Shauri la Maombi ya kulipwa gharama za kesi baina ya Serikali ya Kijiji cha
Muungano na Hamisi Bakari Namkoka (Land Appeal No. 544/2021).

D. KITENGO CHA TEHAMA

Afisa TEHAMA (W) kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W) aliwasilisha taarifa ya
utekelezaji wa kazi za Idara ambapo alieleza kuwa katika kipindi cha robo ya pili
(Oktoba - Disemba, 2021) kazi zilizotekelezwa ni kama ifuatavyo,

1. Kufanya matengenezo ya kawaida ya vifaa vya TEHAMA katika idara Mbalimbali
2. Kutoa ushauri na kusaidia kiufundi kwa watumiaji wa mifumo katika idara
mbalimbali.

HABARI NA MAHUSIANO YA UMMA
e Kutoa Habari Mbalimbali za Halmashauri kwenye Tovuti ya Halmashauri na
mitandao ya kijamii
e Kuweka taarifa mbalimbali za Halmashauri kwenye mitandao ya kijamii
(Instagram na Facebook)
e Kuripoti taarifa mbalimbali kwa kushirikiana na vyombo vya habari vya nje
e Kuandaa Logo stika kwa ajili ya matukio mbalimbali zikiwemo pongezi kwa
viongozi wa kitaifa.
Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

MUHT.NA. 47/2022- MPANGO WA MOTISHA WA HALMASHAURI YA WILAYA
TANDAHIMBA KWA MWAKA 2022 - 2027

Kaimu Afisa Utumishi na Utawala (W) aliwasilisha taarifa hiyo ambapo alisema Kanuni
ya 146 ya Kanuni za Utumishi wa Umma za mwaka 2003 iliyotungwa chini ya Sheria
Na. 8 ya mwaka 2002 pamoja na sera ya Taifa ya motisha ya mwaka 2010 zinatoa
fursa kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa kuweka Mpango wa namna ya kutoa motisha
mbalimbali kwa watumishi wake kwa kadri inavyoona inafaa. Lengo kubwa la kutoa
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motisha ni kuwavutia Watumishi kuendelea kufanya kazi katika Halmashauri,
kuongeza tija na ari ya kuwatumikia wananchi katika Halmashauri.

Alisema, Uzoefu unaonyesha kuwa mazingira magumu ya kazi na yasiyoridhisha
yamesababisha Watumishi wengi kukata tamaa, utoro wa mara kwa mara, kuacha kazi
na kwenda mahali pengine kwa ajili ya kutafuta Mazingira bora zaidi na hali hii
inasababisha Halmashauri kukosa wataalamu mbalimbali.

Alisema, Ingawa motisha ya fedha bado inaonekana kama ndiyo motisha inayoweza
kuwafanya Watumishi kuridhika na kazi zao na Mazingira wanayofanyia kazi, pia kuna
motisha ambazo hazihusishi kutolewa fedha zinayo nafasi kubwa katika kutoa motisha
kwa Watumishi na kuwafanya waridhike na kazi zao. Kuwashirikisha Watumishi katika
maamuzi, kutoa maneno ya pongezi kwa Watumishi wanapofanya vizuri, kutambua
mchango wao katika Taasisi/ Idara, mrejesho juu ya utendaji kazi n.k.

SUALA LA UNUNUZI WA PIKIPIKI KWA AJILI YA OFISI YA WATENDAJI KATA
Kikao kilisema zinunuliwe pikipiki kwa ajili ya matumizi ya ofisi ya Mtendaji Kata
ikiwa kama Motisha na kuwasaidia Watendaji kata katika kukusanya Mapato.

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

MUHT.NA. 48/2022- SERA YA MAFUNZO YA HALMASHAURI YA WILAYA TANDAHIMBA
YA MWAKA 2020/2021 - 2024/2025.

Mafunzo kwa watumishi ni kitu muhimu sana kwa ajili ya kuboresha utendaji wa kazi.
Aidha, mafunzo ni nyenzo inayotakiwa kutolewa mara kwa mara kwa watumishi ili
kuwawezesha kupambana na mabadiliko mbalimbali yanayotokea katika ulimwengu.
Kwa msingi huu, Waajiri wote wanatakiwa kuandaa utaratibu mzuri utakaowawezesha
kuchambua, kutambua, kutoa mafunzo yenye tija kwa watumishi wao na baadae
kuwaongezea uwezo wa kuyatekeleza majukumu yao kwa ufanisi zaidi na hivyo
malengo ya Taasisi kufikiwa kwa wakati.

Alisema, Sera ya Mafunzo ya Halmashauri ya Wilaya Tandahimba imeandaliwa kwa
kuzingatia Sera ya Maboresho ya mwaka 1998, Sera ya Menejimenti na Ajira katika
Utumishi wa Umma ya mwaka 1999, Sheria ya Utumishi wa Umma Na. 8 ya mwaka
2002 na Kanuni zake za mwaka 2003 - (Kanuni Namba 103), Waraka wa Utumishi Na.4
wa mwaka 2005: Mafunzo elekezi ya awali kwa watumishi wa Umma, Waraka wenye
kumb. Na. DB.307/440/01/B/4 wa tarehe 20 Nov. 2006: Mahitaji na Mipango ya
mafunzo kwa Watumishi wa Umma na Waraka wa Elimu Na.9 wa mwaka 2006.

Kikao kilisema mafunzo ni muhimu kwa watumishi lakini wasiruhusiwe wote kwa
pamoja kwenda kusoma hasa kwa mafunzo ya muda mrefu ili kazi ziendelee
kutekelezeka.

Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa.
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MUHT.NA. 49/2022- MAOMBI YA KUFUTA KIASI CHA TSH.41,841,033.67 FEDHA ZA
MISHAHARA YA WATUMISHI WALIOFARIKI DUNIA

Afisa Utumishi alisema Halmashauri ya Wilaya Tandahimba katika ukaguzi wa
Mishahara uliofanywa na Mkaguzi wa Ndani kwa mwaka 2015 hadi Mwezi Juni, 2020,
imebainika kuna mishahara ililipwa kwa watumishi waliostafu kazi, kufariki dunia na
kufukuzwa kazi yenye jumla ya Tshs. 166,737,197.38. aliserna Tshs. 47,737,197.38 za
watumishi  waliostaafu zilirejeshwa hivyo aliwasilisha ombi (2 kufutiwa
Tshs.41,841,033.67 za fedha ambazo wanadaiwa watumishi waliofariki dunia ambapo
deni hili haliwezi kulipwa kwa sababu wadaiwa hawapo duniani.

Alisema, kwa watumishi waliostaafu ambao bado hawajalipa fedha hizo
walishapelekwa polisi ili wachukuliwe hatua za kulipa deni hilo.

Baada ya majadiliano wajumbe wote kwa pamoja waliridhia kufuta kiasi cha Tsh.
41,841,033.67 fedha za mishahara ya watumishi waliofariki.

Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa

MUHT.NA. 51/2022- MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKIT]I

SUALA LA STAHIKI ZA WATUMISHI

Mjumbe alitaka kujua stahiki za watumishi waliostaafu zikoje. Ilijibiwa kuwa
mtumishi anapostaafu Halmashauri inalipa gharama za nauli na hela ya kusafirishia

mizigo kulingana na mahali anakotoka.

MUHT.NA. 51/2022- KUFUNGA KIKAO

Katibu aliwashukuru wajumbe kwa kushiriki kikamilifu katika kikao na kisha
alimkaribisha Mwenyekiti kufunga kikao. Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa
michango na mawazo yao kisha alifunga kikao Saa 07:23 Mchana.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA NA:

JNA | - (NOMMB NG JNA [T .

KATIBU MWENFYEKITI
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