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NA
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S.L.P 187 SUMBAWANGA



MKATABA WA UJENZI WA JENGO LA WAGONJWA MAHUTUTI KWENYE
HOSPITALI YA RUFAA SUMBAWANGA

Mkataba huu umetiwa saini leo tarehe ‘;Zq ......... mwezi ....... ” ........... 2021

BAINA YA

Katibu Mkuu Wizara Ya Afya Maendeleo Ya Jamii Jinsia Wazee Na Watoto
. na ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Mwajiri” kwa upande mmoja.

NA
M/S EMMANUEL KANONI, WA S.L.P 187, Sumbawanga ambaye katika Mkataba
huu atajulikana kama “Fundi “kwa upande wa pili tafsiri inayo jumuisha yeye, familia

yake, wategemezi, warithi na yeyote mwenye maslahi kupitia Fundi huyo.

KWAKUWA Mwajiri anahitaji huduma ya kujengewa Jengo la Wagonjwa Mahututi
kwenye Hospitali ya Mkoa ya Rufaa Sumbawanga katika mwaka wa fedha 2021 /2022,

NA KWA KUWA Fundi ameonesha nia na uwezo (Willingness&Competence) wa
kutoa huduma hiyo kwa Mwajiri.

SASA BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIWA KAMA INAVYOONESHA
HAPA CHINL-

1. MUDA WA MKATABA.
Mkataba huu utaanza kutumika siku atakapokabodhiwa eneo la ujenzi.

Mkataba huu utakuwa ni wa muda wa miezi minne toka tarehe ya kukabidhiwa eneo la
Ujenzi

2. NAMNA YA KUTOA HUDUMA.

Fundi atatoa huduma husika baada ya kupokea Mkataba kutoka kwa Mwajiri.

3. GHARAMA YA MKATABA.
Gharama ya ufundi katika Mkataba huu wa Ujenzi wa Jengo la Wagonjwa Mahututi

itakuwa ni Tshs. 36,470,000.00 (Milioni Thelathini na Sita, Laki Nne na Sabini tu)



4. MALIPO.

Mwajiri atakuwa na wajibu wa kumlipa Fundi mara baada ya huduma husika kutolewa
na Fundi huyo ambapo Mwajiri kupitia Meneja wa Mradi atakagua kwanza kazi hiyo
na kujiridhisha kabla hajaidhinisha malipo. Kwa njia ya maandishi Fundi atawajibika

kuwasilisha maombi ya kuomba kulipwa kwa Mwajiri.

Fundi atalipwa 80% ya kila hatua ya malipo yake atakayoomba kulipwa, na 20%
inayobaki atalipwa mwishoni baada ya kumaliza kazi vake ya ujenzi.

5. MASHARITI YA MKATABA.

* Mwajiri kupitia wataalamu wake pamoja na Meneja wa Mradi wanayo haki ya
kutoa maelekezo kwa fundi kadri yatakavyohitajika ili kuboresha ujenzi na bila
kuathiri makubaliano ya mkataba huu.

* Orodha ya kazi zitakazofanyika na gharama zake zilizoambatishwa ni sehemu
halali ya Mkataba huuu

* Ni wajibu wa Fundi kutunza vifaa/vitendea kazi atakavyopatiwa na Mwajiri na
endapo kutatokea uharibifu au upotevu wa vifaa hivyo, Fundi atawajibika
kumlipa Mwajiri fidia inayoendana na vifaa vilivyopotea au kuharibiwa.

* Tozo ya ucheleweshaji kazi ya asilimia kumi (10%) itatozwa kwa fundi endapo
atachelewa kumaliza kazi ndani ya muda wa Mkataba bila kuwepo na sababu za
msingi.

* Lugha halali ya Mkataba huu ni Kiswabhili.

e Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa maelezo na mchanganuo wa kazi zake

(kiambatisho)
6. UKIUKWAJI WA MASHARTIL.

Endapo Fundi atashindwa kutimiza masharti ya mkataba huu ikiwa ni kuchelewesha
au kutoa huduma ambayo haikidhi viwango na mabhitaji ya Mwajiri, hatalipwa na

Mwajiri hatahusika na hasara yoyote itakayosababishwa na uzembe wa Fundi.



7. USULUHISHI WA MIGOGORO.
Endapo kutatokea mgororo katika Mkataba huu utasuluhishwa kwa njia vya

majadiliano na endapo itashindikana Sheria ya Utatuzi wa Migogoro Sura va

291(Arbitration Act Cp. 291) itatumika.

8. USITISHWAJL
Mkataba huu unaweza kusitishwa na yeyote kati ya Mwajiri au Fundi baada ya mmoja
wao kutotimiza wajibu wake kama ilivyoainishwa hapo juu na usitishwaji huu
utaambatana na notisi ya siku kumi na nne (14).

9. UHALALI WA MKATABA HUU.
Mkataba huu ni halali kwa mujibu wa Sheria za Tanzania. Na kwamba mkataba huu
unatafsiriwa na kutawaliwa na Sheria za mikataba ya Tanzania na Sheria nyingine za
Nchi na kwamba Mkataba huu umeandikwa kwa nakala tatu na kila nakala
itatambuliwa kuwa ni nakala halisi ya Mkataba huu na kwamba hakuna upande
wowote wa Mkataba huu utakaobadilisha Mkataba huu isipokuwa kwa idhini ya
maandishi ya upande wa pili.

KWA USHUHUDA na UTHIBITISHO, Mkataba huu umewekwa saini na pande zote

mbili Mwajiri na Fundi mbele ya mashahidi kama inavyoonyeshwa hapa chini:

Gharama ya Mkataba huu wa Ujenzi Tshs. 36,470,000.00 (Milioni Thelathini na Sita,

Laki Nne na Sabini tu)
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MPANGO KAZI WA MAFUNDI KWA KAZI YA UKARABATI WA
JENGO WA WAGONJWA WA DHARULA (ICU) HOSPITALI YA
RUFAA YA MKOA RUKWA (SRRH) MKOA WA RUKWA
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GHARAMA ZA UFUNDI

MPANGO KAZI WA MAFUNDI

KWA UKARABATI WA JENGO WA WAGONJWA WA DHARULA (ICU) HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA RUKWA

(SRRH)

Na. AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - TZS

A |Msingi wa Jengo {Sub-structure)
Kusafisha eneo 50,0273 ]F
Kuseti jengo [£2, 5]
Uchimbaji wa msingi LED, PO
Kufukia L6D, o7 0/=
Usukaji wa Nondo katika:
Ground beams" E 0,5 |
Kufunga mbao _
Pembezoni mwa jamvi VOO STP]
Pembezoni mwa Nguzo mlalo ‘Ground beams" 205 ) Sxdn
Kuondoa mbao 5, ﬂuﬁﬂ\_ £
Kumwaga zege
Chini kwenye msingi 2sD 5T
kwenye jamvi pamoja na "beams" [ 262, 552/
Ujenzi wa tofali za msingj ] ._. u\uuu\.' soB/e
Kuondoa mbao ~ _5b, oD/
Mawe
Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM | 1920 OV s
Umwagiliaji wa maji - 3651 LS BD J

Jumla ndogo msingi wa jengo L, 3%0 5D~
B. @Eé:um?uqcﬂcﬂmv

Ujenzi wa tofali za kuta na uwekaji DPC

‘UJPWD.D\%\"




‘_Ac?: a mbao katika:

h Nguzo mlalo 'Groung beams"
I

S b6
“ Kusuka nondo katika: -
—+>U%a nondo katika:

N—..WB\ %h.ﬂ
Il*v_mho mlalo

_xcaim a zege katika:
Nguzo mlalo

S0 5T/
Umwagiliaji wa maji | D, 0007%

Jumla ndogo Kunyanyua Jengo (Super-structure) 3862,550)-

UKWA
GHARAMA zA UFUNDI Kwa UKARABATI WA JENGO WA WAGONJWA wa DHARULA (ICU) HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA R

(SRRH)
Na. _ AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - TZS
C: _x:mumxm Roof structure and coverin
Kuezeka L 86,520/
Jumla ndogo Kuezeka l, 0,00/~
D. ?:m:mo
?cmc.msm fremu za milango Sep,s72)8
Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa 36, le;w\\,.r
Upakaji wa Varnishi katika milango na fremy \Nq: Bi
Uwekaji wa vigo katika venti za milango UD\V\R.G\UH\

Jumla ndogo Milango [y sudpe) J-

E. |Madirisha

Utengenezji wa dirisha za Aluminiom

Jumla ndogo Madirisha ; =1

Umaliziaji Finishin

Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo:

Nje ya jengo

5o, /s




Ndani ya jengo

\\ V?nln: SVU\I

Sakafu

Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) na Apoxy paint ?mu&\nﬂﬂu\.?
Uwekaji wa vigae Pamoja na grauti katika sakafu (floor tiles) \ 502, A:Bu\ﬁ
Uwekaji wa Apoxy paint- 2, 56D, 450/)
Dali:

Ufungaji wa mbao za dalj (Brandering) \\ 85D, DJuuv\.n
Uwekaji wa dali na mikanda ya gypsum ~ L0 / QN.nU\. 3
Uwekaji wa vigae katika kuta na upakaji grout P .w & 7 YapsYis

Jumla ndogo umaliziaji(finishing)

\P A5 052

G.  |Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)
Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming katika:
Kuta za nje [} bov. 533~
Kuta za ndani N ___ Ph.b\@@\ﬂ
Dali BO0. 513
Kupaka rangi mikono mitatu katika:
Msingi wa nyumba DED DD 7
Fisherboard na Roof Vents
Jumla ndogo Rangi na mapambo .h\d / AWDM.V.DNU.WN -
H. |Umeme (Electrical installation)
Usukaji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box r Q.RN: g&.ﬂ
Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings 2.5 50 \GJNAU
Jumla ndogo Umeme .Nm a0/ -

AINA YA KAZI

BEI YA UFUNDI - TZS




Mifumo ya maiji safi na taka (Water Supply and Sewage system)

Ufungaji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bomba) «W...Du&& ...uJuJ:.n

Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings N / {150 1 &Y

Ufungaji wa Mifumo ya maji ya mvua —_

Kuunganisha bomba za maji taka katika mashimo na chemba 55D, 5DV ) >
Jumla ndogo Mifumo ya maji safi na taka 2,5 5D ;50D [=

Ji Manholes M
Uchimbaji Chemba Manholes" T —
Kujenga tofari za chemba 56D o) \m
17 Jumla ndogo Ujenzi wa Septic tank & Manholes mu m Dm D..B:c\ 3

GHARAMA ZA UFUNDI KWA UKARABATI WA JENGO WA WAGONJWA WA DHARULA (ICU) HOSPITALI

YA RUFAA YA MKOA RUKWA

(SRRH)
MAJUMUISHO (SUMMARY)
TZS
A.  [Msingi wa Jengo (Sub-structure) b \.wUTO_DHﬂ.u \....,
[4
B.  |Kunyanyua jengo (Super-structure) 3.56b,670
C. |Kuezeka (Roof structure and covering) | ,458,55D
D. |Milango |, 550, 65D
E. |Madirisha Wit
h “.. Q .w Du B.._M.V\ <
F. [Umaliziaji (Finishing)
G. |Rangi na Mapambo (Painting & Decoration) 4, 4 58, 0050/ ¢
H. |Umeme (Electrical installation) 3,56, 550
I. [Mifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage system) Ul. m &0 ) g




Septic tank, Soakwaypits & Manholes

650,55081=

JUMLA KUU




