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MKATABA WA HUDUMA YA UFUNDI WA UKARABATI WA JENGO LA
UANGALIZI MAALUM (ICU) KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SONGEA
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FOMU YA MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa Ieo.O.g.._. siku ya 0//2022 Kati ya
MGANGA MFAWIDHI — HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SONGEA, S.L.P 05
SONGEA (Hapa ataitwa “Mwaijiri”) kwa upande mmoja

NA
FRANSISCO MAPUNDA mwenye namba za simu 0762105820 (ambaye katika mkataba

huu atajulikana kama Fundi Kiongozi) kwa upande mwingine.

KWA KUWA Mwaijiri anahitaji na yuko tayari kumwaijiri Fundi kiongozi kwa ajili ya kutoa
Huduma ya ufundi wa ukarabati wa jengo la uangalizi maalum (ICU) katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa Songea kupitia Mkataba Na. ME/007/2021/2022/SORRH/W/02 wenye
jumla ya Tshs 29,820,000 Hapa itaitwa (“Bei ya Mkataba”).

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

1. KWAMBA katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana
sawa kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaolejelewa.

2. KWAMBA nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na
kufasiriwa kuwa ni sehemu ya makubaliano haya, yaani;

i) Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;

ii) Barua ya Kukubali Kotesheni;

iii) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;

iv) Masharti Maalumu ya Mkataba;

V) Masharti ya Jumla ya Mkataba;

Vi) Uainishaiji Viwango na Vipimo Kiufundi, kama upo;

viii) Michoro,

viii)  Maelezo ya Mahitaji na Orodha ya Bei;

iX) Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba
(Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya rushwa).

3. KWAMBA nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadaye kama
‘Mkataba' na zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa lakini
ukitokea utata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika mfuatano wake kama
zinavyoonyeshwa hapo juu.
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KWAMBA katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mwajiri kwa Fundi kiongozi
kama baadaye inavyotajwa, Fundi kiongozi hapa anakubaliana na Mwaijiri
kutekeleza na kukamilisha Huduma ya ukarabati kwa kufuata makubaliano, kwa
hali zote zile na kulingana na vifungu vya mkataba.

KWAMBA Mwaijiri anakubali kumlipa Fundi kiongozi kwa kuzingatia utekelezaji na
ukamilishaji wa Utoaji huduma, jumla ya Shilingi za Kitanzania Milioni ishirini na
Tisa mia nane na ishirini elfu tu Tshs 29,820,000 baadaye imerejelewa kama
“‘Bei ya Mkataba” kwa nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba.

KWAMBA Mwajiri atakata kodi ya zuio ya asilimia tano (5%) kwenye kila malipo
ya Fundi kiongozi yanapofanyika

KWAMBA Mkataba huu ni wa muda wa mwezi mmoja kuanzia tarehe 05/01/2022
mpaka tarehe 04/02/2022

KWAMBA Mwaijiri atakuwa na wajibu wa kutoa vifaa vya Ujenzi vya kiwandani na
visivyo vya kiwandani vitakavyoainishwa na Mhandisi wa Ujenzi kwa aijili ya kazi
ya ukarabati.

KWAMBA Mwaijiri atakuwa na wajibu wa kutunza vifaa vilivyonunuliwa.

KWAMBA Malipo ya kipengele namba tano (05) yatafanywa kulingana na kazi
iliyofanyika na kithibitishwa na Mhandisi wa Ujenzi.

KWAMBA Hakutakuwa na mabadiliko ya aina yoyote katika kipindi chote cha
Mkataba.

KWAMBA Fundi kiongozi anapaswa kufanya kazi kwa kuzingatia michoro na
maelekezo ya kitaalamu kutoka kwa Mhandisi wa Ujenzi.

KWAMBA Fundi kiongozi anatakiwa kutunza siri za Mwaijiri atakazo zijua katika
kKipindi chote cha Mkataba huu.

KWAMBA Fundi kiongozi anatakiwa kuhakikisha kuwa eneo la Ujenzi ni safi
muda wote.

KWAMBA Fundi kiongozi atakuwa na wajibu wa kufanya kazi kwa uaminifu na
pasipo kumsababishia hasara yoyote mwaijiri

KWAMBA Fundi kiongozi anatakiwa kutumia sehemu ya malipo yake kwa ajili ya
kuwalipa wasaidizi wake wa kazi na kutosababisha mgogoro wowote wa malipo
katika eneo la Ujenzi.
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KWAMBA Mwaijiri atakuwa na haki ya kuvunja Mkataba huu kwa kutoa taarifa ya
maandishi kwa Fundi kiongozi pale Fundi kiongozi atakapokuwa amekiuka
Mkataba huu, akielezea nia yake ya kuvunja Mkataba ndani ya siku saba (07).

KWAMBA Fundi kiongozi atakuwa na haki ya kuvunja Mkataba huu kwa kutoa
taarifa ya maandishi kwa Mwaijiri pale Mwajiri atakapokuwa amekiuka Mkataba
huu, akielezea nia yake ya kuvunja Mkataba ndani ya siku saba (07).

KWAMBA Endapo kutakuwa na hasara yoyote iliyosababishwa na Fundi
kiongozi, Fundi kiongozi atakuwa na wajibu wa kulipa gharama za hasara
alizozisababisha au kukatwa malipo yake ili kufidia hasara iliyosababishwa.

KWAMBA Endapo kama kutakuwa na ucheleweshwaji wa kazi uliosababishwa
na mwaijiri, mwaijiri atamwongeza muda wa kazi Fundi kiongozi.

KWAMBA Mwajiri atatoa kusudio la kuvunja Mkataba kwa maandishi ndani ya
siku saba (07).

KWAMBA Endapo kutatokea mgogoro baina ya pande zote mbili basi mgogoro
huo utatatuliwa kwa njia ya mazungumzo kwanza na maafikiano yatakuwa
sehemu ya mkataba. Migogoro hiyo ikishindwa kutatulika kwa njia ya
mazungumzo basi hatua za kisheria zitachukuliwa na upande utakaoona inafaa
kufanya hivyo, endapo kutatokea mgogoro wowote.

KWAMBA Hakutakuwa na mabadiliko yoyote katika Mkataba huu bila pande zote
mbili za mkataba huu kukubaliana na endapo kutokea mabadiliko basi mabadiliko
hayo yatapata ridhaa ya maandishi kutoka kwa Mwajiri na mabadiliko hayo
yatatengenezwa kama nyongeza katika Mkataba huu.

KWAMBA Haki za kimkataba hazitaathirika baada ya mkataba kuvunjika.

KWAMBA mkataba huu ni halali kwa mujibu wa sheria za Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania na utatafsiriwa kwa mujibu wa sheria hizi

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimefanya makubaliano ya kutekelezwa kulingana

na sheria katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA AFYA, MAENDELEO YA JAMII, JINSIA,
WAZEE NA WATOTO.

MKOA WA RUVUMA
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa

Anwani AFYA S.L.P. 5,

Simu Na. 025-2602048 SONGEA

Fax Na. 025-2602048

E-mail :songearrh@afya.go.tz

Kumb.Na.AFY/B.2/VOL.IX/3 02/12/2021

Fransisco Mapunda,
FUNDI KIONGOZI,
Simu Na. 0762105820,
SONGEA

YAH: BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI
Tafadhali husika na kichwa cha Habari hapo juu.

2 Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe 23/11/2021 ya kutoa Huduma ya
ukarabati wa jengo la uangalizi maalum (ICU) katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Songea,
Kotesheni Na. ME/007/2021/2022/SORRH/W/02 kwa bei ya Mkataba ya Shilingi za
Kitanzania milioni ishirini na tisa mia nane na ishirini elfu (TZS 29,820,000)
utakaotekelezwa kwa muda wa siku thelathini (Siku 30) kama ilivyosahihishwa na
kurekebishwa ipasavyo na maelekezo kwa Fundi Kiongozi (Mwajiriwa) sasa
imekubaliwa.

3. Unatakiwa kuja hapa ofisini tarehe 03/12/2021 kuweka saini Makubaliano ya
Mkataba na kuanza kutoa huduma katika muda uliokubaliwa kutoka siku mkataba
utakapotiwa saini.

4. Nakutakia utekelezaji mwema.

Dr. Magafu Majura

MGANGA MFAWIDHI
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA SONGEA



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SEREKEALI ZA MITAA

MKOA WA RUVUMA Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,
Simu Nambari. 025-2602256/2602238 S.L.P. 74,
Fax No. 2602144 SONGEA.

E-mail: ras.ruvuma@tamisemi.go.tz
Tovuti: www.ruvuma.go.tz
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[Ingiza maelezo ya huduma na namba ya Kotesheni | kulingana na Masharti ya
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Mkataba yanayofuatana na Kotesheni hii kwa bei ya Mkataba Iyg ‘:Zq; ggqﬁﬁo
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[Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu na aina ya sarafu]
Pia  tunaahidi kukamilisha huduma iliyotajwa katika kipindi cha

LRNEIVZ ( prpioa [Ingiza kipindi] ambacho kinajumuisha kipindi cha

maandalizi.
Kotesheni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya

mkataba unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali

- kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

@/Wa @



Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika
Mwaliko wa Kotesheni.
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SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA



Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya Huduma Zisizo za Ushauri wa Kitaalamuy
zinazonunuliwa na itakuwa nyongeza, au inaweza kurekebisha vifungu katika

Masharti ya Jumla ya
Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na

Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro, vifungu katika
nguvu zaidi ya vifungu katika

Masharti ya Jumla ya Mkataba.

rMasharti

Masharti ya | Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu katika Masharti ya
Maalumuya | Jumlaya |Jumla ya Mkataba
Mkataba Mkataba
Kifungu Na. | Kifungu Na.

1 4.0 Lugha ya Mkataba: [KISWAHILI]

2 19.0 Mkataba Unaanza tarehe: [MARA TU | baada ya siku ya kutia sahihi
mkataba.

3 19.0 Muda wa kukamilisha [MIEZI MIWILI] kutoka tarehe ya kuanza
mkataba.

4 21.1 Malipo ya awali (kama yatalipwa) ni [HAKUNA MALIPO YA
AWALIJ.

5 21.2 Asilimia ya fedha za kushikiliwa: [1 00%] ya thamani ya madai kw:
mwezi huo. HAKUNA
Fedha iliyoshikiliwa itatolewa katika [Ndani ya siku saba] baada y:
kukamilika kwa mkataba. HAKUNA
Fedha kwa ajili ya kodi ya zuio: Mtoa Huduma atakatwa asilimia tanc
(5%) katika kila malipo yake ikiwa ni fedha kwa ajili ya kodi ya zuio kw:
Serikali.
Kiasi anachopaswa kulipwa Mtoa Huduma chini ya Ankara yoyote
kitalipwa na Mteja kwa Mtoa Huduma katika [ndani ya siku saba] baada
ya Mtoa Huduma kuwasilisha Ankara, HAKUNA

6 21.4 Kama Mteja atashindwa kufanya malipo katika [muda wa siku saba baad:
ya kazi kukamilika] Mteja atamlipa Mtoa Huduma riba katika kima [0.1%
ya mkataba kila siku kwa siku zitakazoongezeka] HAKUNA

7 23.2 Mwamuzi atakuwa [MWWANASHERIA WA SERIKALI]

8 23.3 Kima cha ada ya Mwamuzi kitakuwa [I TAKUBALIKA]
Aina ya gharama zitakazorudishwa zitakuwa[HAKUNA ]

9 23.4 Mamlaka ya kuteua Mwamuzi ni [ TAKUBALIKA]

10 23.6 Taasisi ya Usuluhishi itakuwa [[TAKUBALIKA]
= Mahali pa kufanyia Usuluhishi [SONGEA]




SEHEMU IV: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA
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A: VIFUNGU VYA JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Kifungu 3:

Kifungu 4:

Kifungu 5:

Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Malezo ya mahitaji, Viwango
na Vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na
zinapaswa kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote
zinazounda Mkataba. Kama ikitokea kuna mgogoro, kipaumbele
cha nyaraka kitakuwa kama ilivyoainishwa katika Kifungu cha
6 cha Masharti haya ya Mkataba,

Tafsiri

Katika Masharti haya ya Mkataba maneno yafuatayo yatakuwa
ha maana zilizotolewa kwayo kama ilivyo hapa chini:

Mteja Taasisi ya Serikali inayonunua huduma kama
zilivyotajwa kwenye mkataba.

Mtoa Huduma Mtu au watu au kampuni ambayo kotesheni
yao imekubaliwa na mteja.

Huduma Huduma itakayotolewa kulingana na mkataba.

Maelekezo

Maelekezo yanayotolewa na Mteja yatakuwa kwa maandishi.
Kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa kwa
mdomo, Mtoa Huduma atafuata maelekezo hayo. Katika kipindi
cha siku 7 maelekezo yaliyotolewa kwa mdomo yanapaswa
kuwa yamethibitishwa kwa maandishi.

Lugha

Matangazo yote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote
wa maandishi unaohusu mkataba utaelezwa bayana katika
Masharti Maalumu ya Mkataba.

Sheria inayotumika

Mkataba, maana yake, fasiri yake, na utekelezaji wake
vitaongozwa na Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
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Kifungu 6:

Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa
zinajieleza kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile
nyaraka zenye umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:

i) Fomu ya Makubaliano;
if) Barua ya Kukubali Kotesheni;
iii) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;

iv) Masharti Maalumu ya Mkataba;

V) Masharti ya Jumla ya Mkataba;

vi) Maelezo ya Mahitaji na Orodha ya Bei; na

vii)  Nyarakanyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba
huu  (Kumbukumbu za ufafanuzi, memoranda dhidi ya
rushwa).

B: MAJUKUMU

Kifungu 7:

Utekelezaji wa Mkataba

Mtoa Huduma atatoa nguvu kazi yote, zana, usafiri, maunzi na cho
chote kile kinachohitajika katika utoaji wa huduma. Mtoa huduma
atatoa huduma kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za mkataba,
na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara.

Kifungu 8:

Kifungu 9:

Kutoa kazi kwa Mtoa Huduma Msaidizi

Mtoa Huduma hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa Mtoa
Huduma saidizi bila kibali cha maandishi cha kutoka kwa Mteja.
Kibali kama hicho kinapotolewa hakimwondolei Mtoa huduma
mamlaka au majukumu yake chini ya mkataba na Mtoa
huduma atakuwana wajibu kwa kushindwa au kuzembea kwa
yeyote kati ya watoa huduma wake wasaidizi.

Usimamizi wa Kazi wa Mtoa Huduma

Mtoa Huduma atatoa huduma kwa uangalifu na kwa kufuata
utendaji unaotakiwa na Miteja ili kufikia mahitaji maalumu ya
ubora, wingi na muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote
ule Mteja anaona uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo
kutoka katika kawaida zilizowekwa, hatua =zinazofaa
zitachukuliwa na Mtoa Huduma ili kurekebisha hali.

Kifungu 10: Ukaguzi
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Mteja au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya
kukagua huduma na Mtoa Huduma atatoa ushirikiano unaofaa
wakati Mteja atakapobhitaji kufanya hiyo.

Kifungu11: Huduma Zilizokataliwa

Huduma zisizofuata mahitaji ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo ya Mteja, Mtoa huduma kwa gharama zake
mwenyewe atarekebisha au kutoa upya huduma itakayokuwa
imekataliwa hadi kumridhisha Mteja kikamilifu.

Kifungu 12: Bima

Mtoa Huduma ataweka bima yenye jina lake na la Mwajiri kwa ajili ya
hasara au uharibifu wa zana, mitambo na maunzi, wizi na hali nyingine
zinazolingana na hizo kwenye Ofisi ya Mwajiri, ambayo itakuwa
imesababishwa kwa uzembe wa wafanyakazi wa Mtoa huduma. Mtoa
huduma pia atatoa bima kwa ufidiaji majeruhi binafsi au kifo cha
mifanyakazi wa Mtoa Huduma awapo kazini.

Kifungu13: Wajibu wa Mtoa Huduma

Mtoa Huduma atamkinga Mwajiri dhidi ya hasara au uharibifu wa
upande wa tatu. Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madeni
na hasara zinazotokana na Sheria ya Ajira na Fidia ya Wafanyakazi.

Kifungu 14: Jambo Lisilozuilika

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji
wa aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande zote za mkataba kwa
hali ya kawaida zisingeweza kutabiri mapema, hasara au uharibifu
kama huo utagharimiwa na Mwajiri na Mtoa Huduma

Kifungu 15: Ubora wa Huduma na Usanifu wa Kazi

Huduma zote na usanifu wa kazi vitakuwa vya aina na ubora kama
ilivyofafanuliwa katika Mkataba na kulingana na maelekezo ya
Mteja na vitaingizwa katika vipimo kama Mteja atakavyotaka.

Kifungu 16: Upatikanaji wa Maunzi

Mtoa Huduma atabainisha vyanzo vyote vya maunzi yanayohitajika kabla ya
kuanza kutoa huduma. Mwajiri atalazimika kama itahitajika upatikanaji wa
vyanzo vya maunzi hayc. Mtoa Huduma hatatumia maunzi yaliyobainiwa bila
kuwa na kibali cha maandishi toka kwa Mwajiri.



Kifungu 17: Kuondoka Eneo la Kutolea Huduma

Baada ya kumaliza kutoa huduma, Mtoa huduma ataondoa zana
zote, maunzi ya ziada na uchafu katika eneo la kutolea huduma na
kuacha eneo hilo likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na
Mwajiri.

Kifungu 18: Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

Mtoa huduma katika kipindi chote cha mkataba atazingatia
kikamilifu masuala ya kiafya na kiusalama katika kanda yake ya
kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika
hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari yoyote kwa watu hao.

Mtoa Huduma atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira
kama zinavyoelezwa na Serikali ya Tanzania.

Kifungu 19: Kuanza na Kukamilika Utoaji Huduma.

Mtoa Huduma ataanza na kukamilisha huduma kalika muda
uliyoelezwa kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au katika
kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho
kimeruhusiwa na Mteja.

Kifungu 20: Ubadilishaji

Mteja anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha huduma na
atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mtoa Huduma ipasavyo.
Ubadilishaji huo utakuwa kwa Agizo la Mabadiliko ya Mkataba.
Mteja ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa maoni
yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya
fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya
nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hilo. Kiasi cha
fedha kitakachoamuliwa kitatokana na kima cha kizio kwenye
Kotesheni au kama hakuna kima cha kizio kinachotumika,
kiwango kingine kitatumika kama itakavyoamriwa na Mteja na
kukubaliwa na Mtoa Huduma.

C:  MALIPO
Kifungu 21: Malipo

S 21.1 Malipo ya Awali

Malipo ya awali ya asilimia iliyotajwa kwenye Masharti
Maalumu ya Mkataba ya thamani ya mkataba yanaweza
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kutolewa baada ya kuwasilisha dhamana inayokubalika katika
Masharti Maalumu ya Mkataba. Malipo haya ya awali yatakatwa
kwa awamu zinazolingana kwa kila bili itakayowasilishwa na
Mtoa Huduma, na lazima zilipwe zote.

21.2 Malipo wakati Kazi inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Mtoa Huduma wakati kazi inaendelea
kila. mwezi baada ya kuwasilisha ankara kama huduma
iliyotolewa inalingana na masharti ya mkataba. Kwa kila ankara
kiasi cha fedha kilichotajwa kwenye Masharti Maalum ya
Mkataba kitashikiliwa lakini hakitazidi asilimia 10 ya bei ya
mkataba. Fedha iliyoshikiliwa itatolewa katika kipindi
kitakachokuwa kimeonyeshwa kwenye Masharti Maalumu ya
Mkataba

Fedha anayotakiwa kulipwa Mtoa Huduma chini ya Ankara
yoyote ile italipwa na Mwajiri kwenda kwa Mtoa Huduma katika
kipindi kitakachokuwa kimetajwa katika Masharti Maalumu ya
Mkataba baada ya Ankara kuwasilishwa na Mtoa huduma.

21.3 Malipo ya Mwisho

Ankara ya mwisho italipwa katika siku 28 za kazi baada ya tarehe
ya kuwasilishwa kwa Mteja ilimradi huduma zote, masahihisho
na matengenezo, kama yapo yatakuwa yametekelezwa katika
kiwango kitakachomridhisha Mteja.

21.4 Ucheleweshwaji wa Malipo

Kama Mteja atashindwa kufanya malipo katika muda uliotajwa,
Mteja atamlipa Mtoa Huduma riba katika kiwango kilichotajwa
kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba.

21.5 Makato ya Malipo

Mteja atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi chochote, fedha ya
malipo ya awali au madeni yanayolipika kutoka kwa Mtoa
Huduma kwenda kwa Mteja kutokana na fedha yoyote
anayoweza kulipwa Mtoa Huduma na Mteja chini ya mkataba
huu ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa
amri ya sheria pengine ambayo mteja anaweza kuwa na haki ya
kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.
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21.6 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia
nyingine zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya
kukodisha zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mteja
atakuwa na haki ya kushikilia malipo ya Mtoa Huduma. Mteja
atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Mtoa
Huduma mishahara yao na fidia nyingine na madeni ya
kukodisha vifaa. Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni
malipo yaliyopokelewa na Mtoa Huduma kutoka kwa Mteja chini
ya mkataba huu.

Kifungu 22: Malipo ya Ucheleweshaji Huduma

Kama Mtoa Huduma atashindwa kutoa huduma katika muda
uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wowote wa nyongeza
ulioruhusiwa na Mwajiri, Mtoa Huduma atamlipa Mteja malipo
ya ucheleweshaji katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani yva
mkataba kwa siku hadi kiwango cha juu cha asilimia 10 ya bei ya
mkataba.

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 23: Kusuluhisha Migogoro

23.1Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya

pande zote. Kama baada ya siku thelathini (30) pande hizo
zimeshindwa kumaliza mgogoro au tofauti zao kwa
majadiliano ya pamoja, upande wowote ule utawasilisha
mgogoro huo kwa maandishi kwa Mwamuzi na kutoa nakala
kwa upande mwingine.

23.2 Mwamuzi aliyetajwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba

atatoa maamuzi kwa maandishi katika muda wa siku ishirini na
nane (28) baada ya kupokea taarifa ya mgogoro.

23.3 Mwamuzi atalipwa kwa saa kwa kiwango kilichotajwa kwenye

Masharti Maalumu ya Mkataba pamoja na kurudishiwa
gharama za aina ya matumizi kama yalivyobainishwa katika
Masharti Maalumu ya Mkataba na gharama hiyo itagawanywa
kati ya Mteja na Mtoa Huduma kwa uamuzi wowote
utakaofikiwa na Mwamuzi. Upande wowote unaweza kupeleka
uamuzi wa Mwamuzi kwa Msuluhishi kwa maandishi katika
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kipindi cha siku ishirini na nane (28) baada ya uamuzi ya
Mwamuzi. Kama hakuna upande wowote utakaokuwa
umepeleka mgogoro kwa Msuluhishi katika muda wa siku
ishirini na nane (28) zilizotajwa hapo juu, uamuzi wa Mwamuzi
utakuwa ndiyo wa mwisho na itabidi ufuatwe.

234 Kama Mwamuzi atajiuzulu au kufariki au kama Mteja na Mtoa
Huduma wakikubaliana kuwa Mwamuzi hafanyi kazi yake
ipasavyo kulingana na vifungu vya Mkataba, Mwamuzi mpya
atateuliwa kwa pamoja kati ya Mteja na Mtoa Huduma. Kama
kuna kutokubaliana kati ya Mwajiri na Mtoa Huduma katika
muda wa siku 30, Mwamuzi atateuliwa na Mamlaka ya kuteua
itakayotajwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba kwa
maombi ya upande wowote katika muda wa siku kami na nne
(14) tangu kupokelewa kwa ombi hilo.

23.5 Mgogoro au tofauti yoyote ambapo notisi ya kusudio la kuanza
usuluhishi imetolewa kulingana na kifungu hiki itamalizwa kwa
usuluhishi. Usuluhishi unaweza kuanza kabla au baada ya
kuanza kutoa huduma chini ya mkataba.

23.6 Usuluhishi utaendeshwa kulingana na taratibu za usuluhishi
kama zilivyochapishwa na taasisi iliyotajwa na mabhali
palipoonyeshwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba.

23.7 Bila kujali uwepo kwa usuluhishi wa aina yoyote,

(a) Pande zote zitaendelea kutekeleza majukumu yao chini
ya mkataba isipokuwa kama wakikubaliana
Vingi.nevyo; na

(b) Mwajiri atamlipa Mtoa Huduma fedha yoyote Mtoa
Huduma anayodai.

Kifungu 24: Uvunjaji wa Mkataba

24.1 Kama Mtoa Huduma anashindwa kuanza kutoa huduma
katika muda uliopangwa au kuna sababu za kutosha
kuamini kuwa hatakamilisha huduma Kkatika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe ya
kukamilisha au anashindwa kufuata moja ya masharti au
hafuati maelekezo ya Mteja au anakuwa mufilisi, Mwayjiri
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Kifungu 25:.

atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kumwajiri Mtoa
Huduma mpya wa kutoa huduma hiyo.

242 Kama Mteja atashindwa kumlipa Mtoa Huduma katika
muda wa siku 60 baada ya tarehe ya kuwasilisha madai,
Mtoa Huduma atakuwa na haki ya kuvunja mkataba.

Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama Mkataba umevunjwa, Mtoa Huduma atalipwa na Mteja
fedha au maunzi yatakayokuwa bado hayajalipiwa katika malipo
atakayokuwa amelipwa Mtoa Huduma kwa huduma zote
zitakazokuwa zimetolewa kabla ya kuvunja mkataba kwa kima
na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba. Ilimradi tu wakati
wote itakuwa dhidi ya malipo yoyote yaliyo tayari kutoka kwa
Mteja chini ya kifungu hiki, Mwajiri atakuwa na haki ya kulipwa
fedha yoyote toka kwa Mtoa Huduma iliyotokana na malipo ya
awali, kutokana na mitambo/ zana/magari na maunzi, na kiasi
cho chote alicholipwa Mtoa Huduma na Mteja kwa ajili ya utoaji
wa huduma.
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SEHEMU VII: MICHORO - HAKUNA

MAELEZO UKARABATI UTATOLEWA NA MHANDISI WA
MRADI



UKARABATI WA NYUMBA JENGO LA WAGONJWA WANAOHITAJI UANGALIZI MAALUMU

(ICU)
Na AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI
A KUBOA
1 Kutindua malumalu zilizopo na kukabidhi vifaa kwa uongozi L0 OO
2 Kurekebisha mifumo wa maji safi na taka na kukabidhi vifaa S000050-
3 Toa milango miwili kadiri ya maelekezo ya msimamizi wa kazi 20800 =
4 Toa vitasa vya milango nane na uweke vipya kadiri ya maelekezo ya
msimamizi wa kazi S0000=
5 Kurekebisha mivujo yote ya paa na dari L=
6  |Kutoa dari, mbao na mikanda 1,2 06,0005
B KAZI MPYA
1 Kujenga mfereji kwa kutumia tofali Fooerl =
2 |Kutandika malumalu F 600 00
3 Kufyatua mifuniko ya mfareji AoDpooF
4 |Kufitisha grill moja kadiri ya maelekezo /O OOO=
Kutandaza mfumo wa hewa ya Oksijen (Kazi itafanywa na fundi
5 maalumu lakini atalipwa na fundi kiongozi) 3,500,@90-’—‘-
Kukwangua rangi, kuskimu na kupaka rangi mikono mitatu nje na '
6 ndani ya jengo JOOD. .00 =
7 |Kutandaza mfumo mpya wa umeme L6060 C0C=
8 Kupaka vanishi mikono mitatu kafika milango yote ya mbao [ oH 00 =
9 |Kupaka rangi dari S0 e00 =
10 |Kupiga dari Zees0 =
11 |Kufunga mikanda ya dari 2006 GO =
Kumwaga zege na kutengeneza mfumo wa eneo la kukaushia nguo ’
12 |kwa kutumia jua / OO0 o=
JUMLA KUU SHS| 2 G X 20 o0
7 7
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AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA RUSHWA,

KANUNI ZA MAADILI NA PROGRAMU YA UKUBALIFU

Sisi/Mimi TBpesSco. . CpBrcEL) MAPUMY tunaweka umuhimu katika

.................................................................

zabuni ya ushindani unaofanyika kwa misingi ya haki na huru na isiyoruhusu ukiukwaji
wa taratibu na kanuni. Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja
kwa moja au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au zawadi kwa ofisa yeyote wa
umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, kuhusiana na kotesheni hii
au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama tutafanikiwa.

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu
inayojumuisha hatua zote muhimu na za kutosha kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya
kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu na
waajiriwa na pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasi katika miradi ya sekta ya
umma au mkataba ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu, wakandarasi
wasaidizi na watoa huduma wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za
Maadili na Programu ya ukubalifu zimeambatishwa.

.ﬁmvu.(‘c,o UPBRIFL ArAPur A M/a{

(Jina la mtu aliyepewa mamlaka) %ahihkw

23 [ [2oq
Tarehe

Muhuri/ Alama ya Kampuni
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