MUHTASARI WA KIKAO CHA CMT KILICHOKETI TAREHE 05.11.2021 KATIKA
UKUMBI MKUBWA WA MANISPAA.

KU/SMC/CMT/31/2021: WALIOHUDHURIA
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Ndg. Obeid Mwakalinga
Ndg Andrew Zumba
Ndg. Richard Mkandarasi

. Ndg. Sylivester Mwenekitete
. Eng. Denis Eliakimu
. Ndg. Deogratius Masalu

Ndg. Janefrda Manuma

_Dr. Sebastine Siwale
. Ndg. Salustine Shirima
.Ndg. Victor Ndikzu
. Ndg. Fortunatus Lyapa
. Ndg. James Makwinya

B. SEKRETARIETI

KU/SMC/CMT/32/2021: KUFUN
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti
wote kwa kuitikia wito wa ku
umakini na kuwa huru katika k

Ndg. Khadija Dalasia

WASIOHUDHURIA

1. WATAALAM
Hakuna

Asubuhi.

Mkurugenzi Manispaa - Mweyekiti
Afisa Utumishi na Utawala- Katibu
Afisa Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji
Kaimu Mweka Hazina

Afisa Elimu Msingi

Afisa Mazingira

Afisa Ugavi

Afisa Uchaguzi

Afisa Biashara

Afisa Elimu Sekondari

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi
Mkaguzi wa Ndani

Afisa TEHAMA

Mganga Mkuu

Kaimu Afisa Kilimo

Afisa Mifugo

TSD

Mwanasheria

Katibu wa Vikao Manispaa

GUA KIKAO.
kufungua kikao.Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe

hudhuria Kikao. Aliwaomba wajumbe kuchangia kwa
ikao hiki Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 8:30



KU/SMC/CMT/33/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA DONDOO
Ziliwasilishwa dondoo za kikao cha tarehe 05.11.2021 na wajumbe walizipokea kuwa

ni dondoo halali za kikao.

KU/SMC/FU/32/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 17.02.2022
Mubhtasari ulisomwa na kusahihishwa uk wa 2 kisha Mwenyekiti na Katibu

wakauwekea saini Muhtasari wa tarehe 17.10.2021.

KU/SMC/FU/32/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAZIMIO YA KIKAO

CHA TAREHE 17.10.2021
lliwasilishwa taarifa ya utekelezaji wa maazimio na wajumbe walichangia kama

ifuatavyo:

Kwa Upande wa Mkandarasi wa Stendi ya Katumba azimio wajumbe walisema kuwa
anatakiwa kufanya marekebisho kwa sababu mapungudfu yaliyopo yanatokana na
kazi amabaztyo ameshaifanya na sio kazi mpya ambayo inasubiri fedha kutoka hazina
kwani fedha zinazokuja ni kwa ajili ya kukamilisha Mradi wa Stendi

AZIMIO

e Mapungufu yaliyopo katika Stendi ya Katumba Azimio yabainishwe na
yawasilishwe katika kikao cha Morning Brief ili CMT waweze kuyajua

o Iwasilishwe taarifa ya Fedha zinazosubiriwa kutoka hazina zitafanya kazi gani
katika kituo cha Mabasi cha Katumba Azimio

e Twasilishwe Barua aliyoandikiwa Mkandarasi kwa ajili ya kufanya marekebisho
katika stendi ya Katumba Azimio

e Iwasilishwe taarifa ya Mapungufu yaliyobainishwa katika ziara ya Mkuu wa
Mkoa katika Stendi ya Katumba Azimio ikionesha Mangapi yametekelezwa na

Mangapi hayajatekelezwa
Hoja
Mwenyekiti alipenda kufahamu ni kwanini Stika katika Magari hazijaanza kutumika?
Jibu

Afisa Biashara aliwaambia wajumbe kuwa kuanzia tarehe 07/02/ /2022 stika zitaanza

kutumika



AZIMIO

Idara ya Fedha ihakikishe ifikapo tarehe 07/02/2022 stika kwa ajili ya vyombo vya
usafirishaji zinaanza kutumika kama ilivyoagizwa

Kwa Upande wa Suala la kurebiesha taarifa ya Makusanyo kwenye Mfumo wajumbe
walisema kuwa hakukuwa na taarifa rasmi ya maandishi ikionesha kuwa Hazina
hawatambui mapato ya Mwenye Shule ya Msingi, Viwanja ya Nambogo hali
iliyopelekea Mapato ya Halmashauri ya Manispaa kusomeka kuwa tumekusanya chini
ya 50%

Hivyo wajumbe walisema kuwa kua haja ya kujiridhisha ni kwanini akaunti hizi
hazisomi katika Mfumo wa Mapato na kama upo uwezekano wa kupata akaunti

zitakazosoma kwenye mfumo basi zitumike hizo.

AZIMIO

e Idara ya Fedha ihakikishe inawasilisha taarifa ya mapato ambayo
hayakutambulika katika taarifa ya Waziri wa Tamisemi iliyopelekea kuonesha
Halmashauri imekusanya Mapato kwa 43%

e Mazungumzo yaliyofanywa na Mwekahazina na Watu wa Tamisemi kuhusu
Mapato amabyo hayapo kwenye Mfumo ayaweke kwenye maandishi ili tupate
majibu yao kwa njia ya maandishi

o Idara ya Fedha ihakikishe Akaunti zote ambazo hazipo kwenye Mfumo wa
Mapato kama vile akaunti ya shule ya Mwenge B, Mradi wa Tofali na Viwanja
inaingizwa kwenye Mfumo ili tatizo hili lisijirudie katika robo inayofuata

o Idara ya Fedha ihakikishe inafanya usuluhishi wa mapato kwenye Mfumo wa
Mapato na kile kinachokusanywa kila Mwezi kabla ya Tarehe 05 uya kila Mwezi

¢ Mkaguzi wa Ndani awe anafanya ukaguzi kuhusu usuluhishi wa Mapato na
kutoa taarifa mapema kuhusu athari zinaweza kujitokeza iwapo uslushishi
hautafanyikaMwekahazina, Afisa Biashara Afisa Tehama wapeleke maelezo ya
Maandishi kwanini Halmashauri imekusanya chini ya 50% kulingana na taarifa
ya Waziri wakati kiuhalisia Halmashauri imekusanya kwa 53 %

Kwa Upande wa Mkataba wa Mzabuni wa Taka wajumbe walisema kuwa ili Mkataba
uwe Mkataba halali ni lazimabaadhi ya taratibu zifuatwe, taratibu hizo ni

> Uwepo wa Muhtasari wa Bodi ya Zabuni uliompitisha Mzabuni kuwa apewe
Mkataba wa Mwaka mmoja.

» Uwepo wa Barua ya Kumtaarifu Mkurugenzi kutoka Bodi ya Zabuni.

» Uwepo wa Muhtasari wa CMT ulioridhia nyongeza ya Muda wa Mkataba



» Uwepo wa Muhtasari wa kikao cha Fedha na Uongozi ulioridhia nyongeza ya
Muda wa Mktaba

> Uwepo wa barua ya Tolea kwenda kwa Mzabuni kukubaliwa Nyongeza ya
Muda wa Mkataba

» Kisha ndipo usainiwe Mkataba mpya wa Kuongeza Mkataba kutoka Miezi
mitatu kwenda Mwaka mmoja.

Wajumbe walisema kuwa Taratibu hazikufuatwa katika sula la Kumuongeza Muda

Mzabuniwa Taka.
Jibu

Afisa Manunuzi alisema kuwa kulikuwa na Presha kutoka nje kuhusu kumuongeza
Mktaba Mzabuni huyu.

Wajumbe walisisitiza kuwa Taratibu za kumuongeza Mkataba Mzabuni wa taka
hazikufuatwa hivyo Mkataba unaotambulika ni wa miezi Mitatu (03) ambao unaisha
tarehe 06/02/2022

Ushauri

Amkaguzi wa Nadni alishauri kuwa kama Mzabuni ana mkataba wa Mwaka mmoja
basi Menenjimenti ikae na kuona ni kwa namna gani tutavunja Mkataba huo kwa

kupitia vipengele vilivypo kama vile uwezo mdogo wa kuzoa taka.

Mwenyekiti aliwaambia wajumbe kuwa amepokea ushauri uliotolewa na Mkaguzi wa
Ndani ila anasubiri tarehe 06.02.2022 muda wa Mkataba wa kiezi mitacau utakapoisha
kisha akaambiwa au Mzabuni akwasilisha Mkataba wa mwaka mmoja ndipo

atakapochukua hatua stahiki.

Wajumbe walisema kuwa Bodi haikufanya kazi yake ipasavyo kwani baada ya
kupokea maombi kutoka kwenye idara walitakiwa kuwasilisha maombi haya katika
kiko cha CMT na Fedha na Uongozi kwa ajili ya kujadiliwa zaidi au kupata kibali.

Pia Ukiangalia Mkataba huo unaosemwa ni wa mwaka mmoja umeongezwa ukurasa

mmoja wenye neno la Mwaka mmoja kisha ukasainiwa .

AZIMIO

Mkataba wa Mzabuni wa taka unaisha tarehe 06/02/2022 hivyo Idara ya Manunuzi na
Idara ya Mazingira ihakikishe wanalisimamia hilo



Taarifa zilipokelewa

KU/SMC/FU/33/2021: TAARIFA MBALIMBALI
A; MKAKATI WA UONDOAJI WA TAKA IWAPO HATAPATIKANA

MZABUNI
Afisa Mazingira aliwasilisha taarifa ya Mkakati wa Uondoaji taka iwapo tutakosa
Mzabuni ambapo aliasema kuwa Hamshauri itazitumia Kata katika zoezi laUondoaji

wa taka katika maeneo yetu ambapo kata zitakuwa na jukumu la Kuoa na kukusanya
ushuru wa taka kwa wananchi kwa kupitiawenyeviti wa mitaa na watendaji wa mitaa.

Hoja
Wajumbe walipenda kufahamu iwapo imefanyika tathimini ya kina kujua toxo

inayotozwa ya taka ina uwezo wa kuendesha shughuli za taka

Jibu
Afisa Manzingira aliwaambia wajumbe kuwa ushuru wa taka hautoshi kuendesea

shughuli za taka

Hoja
Wajumbe walipenda kufahamu Halmashauri kwa siku itahitaji magari mangapi kwa

ajili ya kuzoa taka

Jibu.
Afisa Mazingira aliwaambiwajumbe kuwa yanahitajika magari 12 kwa siku kwa ajili ya

kuzolea taka kwamaana kila Kata gari moja.

Hivyo basi wajumbe walisema kuwa ni bora Halmashauri ikatumia mfumo wa kukodi
magari kwa ajili ya kuondosha taka yatakayokuwa yakipita katika kata kwa Siku za
Jumatatu, Jumatano na Jumosi badala ya kutumia mzabuni.

Kata zihakikishe zinapata Waazabuni wa Magari ili wapatikane wazabuni
watakaotumika kubeba taka na kwa kuanzia tutakodi Magari nane (08).

AZIMIO
e Mgawanyo wa Mapato ya taka kuanzia tarehe 07/02/2022 itakuwa kama
ifutavyo:

Kwa kata zilizo na Mapato makubwa amabzo ni lzia, Mazwi, Katandala,
majengo na Chanji watapata 40% ya Makusanyo na Halmsahauri itapata 60%.



e Na Kwa kata zilizobaki zitapata 60% na Halmashauri itapata 40% ya Makusanyo
« Kata zimepewa Zabuni ya kukusanya Mapato ya Taka na kuondoa takata hizo

katika Kata zao na uandaliwe Mkataba wa Makubaliano baina ya Kata na
Halmashauri

e Halmashauri itabaki na jukumu la kuondoa Maghuba katika Maeneo
yaliyobainishwa

e Fedha yote inakusanywa ya Taka itaingia katika Akaunti ya Halmashauri na
marejesho ya asilimia yatafanyika mara mbili kwa Mwezi kwa maana ya tarehe
15 na tarehe 25 ya kila Mwezi. Idara ya fedha ihakikishe jambo hili linafanyika
kwa wakati

Idra ya Fedha , Manunuzi na TEHAMA wahakikishe ununuzi wa pOS unafanyika
haraka ili POS ziweze kugawanywa kwenye Kata na watendaji waweze kukusanya
Ushuru wa Taka .

Pia Kila Mlezi wa kata aahakikishe anasimamia zoezi la uondowaji wa taka zilizoko

chini .
Taarifa Ilipokelewa

B: TARIFA YA MIRADI MIKAKATI

Kaimu Afisa Mipango takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa ya Miradi Mikakati
amabyo inaweza kutekelezwa na halmashauri ya manispaa ya Sumbawanga baada ya
ziara ya Kujifunza iliyofanyika Jijini Dodoma wakaona miradi kama Mradi wa
Chinangali, Mradi wa Nyumba za kulala wageni , Shule za Kulipia na Kumbi za
Mikutano.

Alisema kuwa miradi hii ni miradi ambayo haiitaji nguvukubwa katika usimamizi

wake lakini inaweza kuingiza fedha nyingi .

o Halmashauri ianze kufanyia Kazi Maeneo ya Miradi kimkakati tuliyonayo kama
Isofu na kanondo kwa kuwashirikisha wadau na pia kuanza kutenga Bajeti kwa
ajili ya miradi hiyo

e Startegic Plan iboreshwe na kutengenezwa kulingana na Maono na dira

tutliyonayo Halmashauri

e Halmashauri ihakikishe eneo la wauza Samaki linakamilika na Wafanyabiashara
wa Samaki wanahamishiwa Mandela

o Iwasilishwe Rasimu ya Sheria ndogo ya Ushuru na Ada itakayojumuisha vyanzo

vipya na kuondoa ada zenye kero kwa wananachi



Taarifa ilipokelewa

C:  TAARIFA YA MAPOKEZI NA UTEKELEZAJI WA FEDHA YA UVICO NA
MATUMIZI YA FORCE ACCOUNT

Mchumi aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha ya UVICO19 kiasi cha
Tsh.1,060,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 49 na mabweni 1 kwa jili ya shule
za Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga. Maelekezo ya fedha hizo tulitakiwa
kutumia manunuzi kwa njia ya Single Source, baada ya mchakato kutofanikiwa
kutokana na watenda/wazabuni kuweka gharama kubwa tofauti na gharama za fedha
tulizotumiwa; wajumbe walishauri manunuzi yafanyike kwa njia ya Force Account ili
kukamilisha ujenzi wa shule hizo kwa muda tuliokuwa tumepangiwa.

Taarifa ya ujenzi wa madarasa na mabweni hayo imeambatanishwa:

KUFUNGA KIKAO
Katibu alimkaribisha Mwenyekiti afunge kikao. Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe

UMETHIBITISHWA/HAUKUTHIBITISHW

e

o g% i /,— 7

Ndg. Beatrice Mushi Ndm' _ Mtalitinya
Afisa Utumishi na Utawala Mkurugenzi Manispaa
KATIBU MWENYEKITI

TAREHE...Q’.?./.’.(..’..%?.C.’.? 4



HALMASHAURI YA MANISPAA YA SUMBAWANGA
TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA PROGRAM YA UVIKO 19

Na Jina la Miradi Kiasi Chanzo cha Kiasi Hali ya Utekelezaji
Kilichopokelewa Fedha Kilichotumika
1 |Ujenzi wa madarasa 2 shule ya Sekondari Lwiche 40,000,000 UVIKO-19 40,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
2 |Ujenzi wa darasa 1 shule ya Sekondari Kizwite 20,000,000, UVIKO-19 20,000,000(Mradi umekamilika na unatumika
3 |Ujenzi wa madarasa 2 shule ya Sekondari 40,000,000 UVIKO-19 40,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
Sumbawanga
4  |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Mazwi 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000/ Mradi umekamilika na unatumika
5 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Chanji 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
6 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Mhama 60,000,000, UVIKO-19 60,000,000|Mradi umekamilika na unatumika
7  |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Kichema 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000/ Mradi umekamilika na unatumika
8 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Lukangao 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000|Mradi umekamilika na unatumika
9 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Itwelele 60,000,000f UVIKO-19 @Poo_o\ooo Mradi umekamilika na unatumika
10 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Kalangasa 60,000,000f UVIKO-19 60,000,000|Mradi umekamilika na unatumika
11 |Ujenzi wa madarasa 4 shule ya Sekondari Kanda 80,000,000 UVIKO-19 80,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
12 |Ujenzi wa madarasa 4 shule ya Sekondari Katuma 80,000,000 UVIKO-19 80,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
13 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Mbizi 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000|Mradi umekamilika na unatumika
14 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Mafulala 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
15 |Ujenzi wa madarasa 3 shule ya Sekondari Kilimani 60,000,000 UVIKO-19 60,000,000|Mradi umekamilika na unatumika
Maweni
16 |Ujenzi wa madarasa 2 shule ya Sekondari Ipepa 40,000,000 UVIKO-19 40,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
17 |Ujenzi wa madarasa 04 shule ya msingi shikizi 80,000,000 UVIKO-19 80,000,000{Mradi umekamilika na unatumika
Luwa (Namwele shule mpya ya msingi)
18 |Ujenzi wa Bweni 01 shule ya Wanafunzi wenye 80,000,000 UVIKO-19 80,000,000{Jengo limesha ezekwa, upigaji wa lipu
mabhitaji maalum ya Kizwite unaendelea.
Jumla 1,060,000,000 1,060,000,000(




MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA TAREHE
15/12/2021 KATIKA OFISI YA AFISA ELIMU MSINGI WA MANISPAA YA
SUMBAWANGA.

WALIOHUDHURIA:

1 Frank Mateni - Mwenyekiti
2 Obeid Mwakalinga - Katibu

3. Andrew Zumba - Mjumbe

4. Thadeo Maganga - Mjumbe

a, Robert Tarimo - Mjumbe

6. James Makwinya - Mjumbe
SEKRETARIETL

1. Neema Maliwa
2. Mussa Nginila

AGENDA ZA KIKAO.
1. Kufungua kikao.
2. Kuthibitisha dondoo.
3 Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao kilichopita cha Tarehe 22/10/2021.
4. kupewa taarifa ya utekelezaji wa ujenzi wa madarasa ya UVIKO 19.

5. Kupitia makadirio ya Mhandisi ya Ujenzi wa Zahati ya Mponda, Matanga na
Nambogo

6. Taarifa ya mapokezi ya fedha kwa ajili ya ujenzi wa shule mpya kata ya
Momoka .

7. Ushuru wa uzoaji taka na kupitisha mkataba wa uzoaji taka
8. Taarifa ya matengenezo na mapokezi ya magari 3
10. Yatokanayo kwenye kikao.

11. Kufunga kikao



AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/02. KUFUNGUA KIKAO.

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 4:00 Asubuhi kwa kuwakaribisha wajumbe
wote waliohudhuria kikao, aidha aliwaomba wajumbe ushirikiano kwa kuwa bodi
imepewa dhamana kubwa ya kusimamia sheria za Manunuzi yote ya Taasisi na kutoa
ushauri. Pia alisisitiza wajumbe wote ni lazima kuzisoma sharia na kuzifahamu na
kisha kuzifanyia kazi.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/2. KUTHIBITISHA DONDOO.

Mwenyekiti alimkaribisha Katibu wa Bodi ya Zabuni kwa ajili ya kusoma dondoo za
kikao . Baada ya kuzisoma wajumbe walikubaliana nazo na kuzithibitisha.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/03.KUSOMA NA KUTHIBITISHA
MUHTASARI WA KIKAO KILICHOPITA CHA TAREHE 22/10/2021.

Mwenyekiti alimkaribisha Katibu wa Bodi ya Zabuni na kusoma Muhtasari wa Kikao
kilichopita cha tarehe.22/10/2021. Baada ya kusoma mwenyekiti aliwauliza wajumbe
kama kuna marekebisho ,Wajumbe walisema kuna marekebisho kwenye jedwali la
madarasa ya shule ya msingi yoliokuwa yamepungua na kufikia idadi ya madarasa 49
na sio 45 ya shule za sekondari pekee , na pia waliongezea fedha zilizopokelewa jumla
ni 980,000,000.00 ambayo 900,000.000.00 ni kwa ajaili ya ujenzi wa madarasa na Tshs
80,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa Bwini la wenye mahitaji maalumu katika shule ya
Malangali. Aidha wajumbe walishauri kuwepo na nakala za kutosha ili kila mjumbe
awe na nakala yake. Katibu alilipokea na kukiri mapungufu hayo.

Baada ya maelezo hayo Mwenyekiti na Katibu walisaini Muhtasari huo na kuwa
kumbukumbu sahihi ya Kikao.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/04. KUPEWA TAARIFA YA UTEKELEZA]JI
WA MRADI WA UVIKO 19.

Mwenyekiti alimruhusu katibu kutoa taarifa kwa wajumbe ya utekelezaji wa mradi wa
UVIKO 19 na kuuwasilisha kwa wajumbe kwa mradi ulitekelezwa kwa njia ya Force
Account na kuwaambia wajumbe kuwa mradi umekamilika kwa 97% na umebaki
ukamilishaji mdogo ili kuweza kukabidhi madarasa. Mwenyekiti alihoji kama kuna Ia
nyongeza, na wajumbe wakashauri kama kuna mradi mwingine ukitokea Mageraza
asipewe miradi mingi maana amechelewesha kazi sababu ya kuwa anahamisha
mafundi wake hivyo kusababisha kuchelewa kwa kazi, na pia wakashauri apewe kazi
kubwa iwapo mradi upo sehemu moja.



AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/05. KUPITIA MAKADIRIO YA
MHANDISI WA UJENZI KATIKA UJENZI WA ZAHANATI YA MATANGA,
NAMBOGO NA MPONDA

Mwenyeketi alimkaribisha katibu ili asome makadirio ya Mhandisi wa Ujenzi wa
Zahanati ya Mponda, Nambongo na Kituo cha Afya Matnga. Aidha katibu alitoa taarifa
ya mapokezi ya fedha kwa Zahanati ya Mponda Tshs 50,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi
wa OPD na Maabara, Zahanati ya Nambogo Tshs 67,269,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa
OPD na Maabara na Tshs 250,000,000.00 kwa kituo cha Afya Matanga kwa ajili ya
ujenzi wa OPD, Maabara na kichomea taka. Aidha Katibu aligawa BOQ kwa wajumbe
ili waweze kuzipitia na kutoa maoni wakati wa Katibu akiwapitisha. Aidha
Mwenyekiti aliruhusu wajumbe kutoa maoni kuhusu mapitio ya BOQ, aidha wajumbe
walihoji kwanini kuna utofauti wa bajeti kati ya Zahanati ya Nambogo na Mponda na
wakati ramani zinafanana, pia walishauri wapate taarifa ya muhandisi ili waweze
kuyapitisha makadirio hayo ya kiuhandisi. Pia wajumbe wa Bodi waliazimia kufanya
Ziara ya kutemebelea Miradi hiyo ili kuweza kubaina kama kutakuwa na mabadiriko
ya makadirio ya kiuhandisi, pia wajumbe walishauri mwandisi wakati anaanda BOQ
aweke uhalisia wa bie au itafutwe njia mbadalaa ya kupunguza bei.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/06. TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA
KWA AJILI YA UJENZI WA SHULE KATIKA KATA YA CHANJL

Mwenyekiti alimruhusu Katibu aelezee juu ya fedha tunazozitarajia kupokea kwa ajili
ya ujenzi wa shule. Aidha katibu alitoa taarifa kwa wajumbe wa Bodi matarajio ya
kupokea fedha kwa ajili ya mradi wa ujenzi wa shule sekondari mpya katika kata ya
Chanji eneo la Momoka kiasi cha Tshs 470,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa 8,
jengo la utawala, Tehama pamoja na ujenzi wa vyoo ambayo itatekelezwa kwa njia ya
Manunuzi ya Force Account.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/07. USHURU WA UZOAJI TAKA NA
KUINGIA MKATABA WA MUDA KATI SMC NA EFO INVESTMENT

Mwenyekiti alitoa nafasi kwa wajumbe wenye hoja mbalimbali, mjumbe alitoa
mapendekezo kutoka kwa Mzabuni ya kuomba aongezewe muda maana miezi mitatu
haitoshi kwa maana ameanza kwa kutumia gharama kubwa katika uendeshaji wake
kwa kukodi vijiko kwa ajili ya kuzolea taka zilizo chini, pia mkataba wa miezi mitatu
hawezi kuombea mkopo kwa ajili ya uendeshaji kazi na pia kilikuwa na mrudikano wa
taka nyingi ambazo Manispaa ilitakiwa kuziondoa ili Mzabuni aendelee na uzoaji,



wajumbe walikubariana kuongeza muda kwa Mzabuni kwenye mkataba na Manispaa
itekeleze maadhimio yake ya kutengeneza magari, Ununuzi wa POS na wajumbe
walishauri apewe mkataba wa miezi 12 ikiwa miezi 6 ya mwanzi ni ya matazamio.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/08. TAARIFA YA MATENGENEZO NA
MAPOKEZI YA MAGARI 3

Mwenyeketi alimkaribisha katibu ili asome taarifa ya mapokezi na matenegenezo ya
magari 3. Aidha katibu alitoa taarifa kwa wajumbe ya kupokea magari 3 ambayo ni
T/Cruiser STK 4497 kutoka Hazina ambalo matengenezo yake ni Tshs 12,541,512.00,
T/Cruiser SU 38503 kutoka PSSF ambalo matenegenezo yake ni Tshs 18,606,240 na
Nissan Patrol SM 3880 kutoka NSSF ambalo matenegezo yake ni Tshs 11,611,200.00.
Mwanyekiti aliwahoji wajumbe kama kuna maoni yoyote, Wajumbe waliomba kuona
taarifa kutoka TEMESA na kukubalina kupitisha matengenezo haya kwa njia ya
Circular Resolution baada ya kuona hiyo taarifa kutoka TEMESA

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/09 YATOKANAYO KWENYE KIKAO

Mwenyekiti alitoa nafasi kwa wajumbe wenye hoja mbalimbali, Wajumbe waliomba
kuwe na chakula kwenye vikao vya Bodi ya Zabuni, wajumbe walikumbushia mahitaji
ya shajala robo ya pili katika Halmashari na kuiomba idara ya Manunuzi kupitia kila
idara kujua mahitaji na kuyapitisha mahitaji haya kwa Circular Resolution.

AGENDA NAMBA SMC/MTB/2021/2022/10 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alifunga Kikao mnamo saa 08:00 mchana kwa kuwashukuru Wajumbe kwa
ushiriki wao, aidha alieleza kwamba sheria na taratibu zote zizingatiwe kama ushauri
ulivyotolewa na Wajumbe wa kikao hicho.

UMETHIBITISHWA/HAUJATHIBITISHWA.
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