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MUHTASARI WA KIKAQ CHA KAMATI YA FEDHA, UTAWALA NA MIPANGO

KILICHOKETI TAREHE 25/10/2021 KATIKA UKUMBI WA KITUO CHA KILIMO LAELA

Kumb. SDC/FAP-05/10/2021-2022

WAJUMBE WALIOHUDHURIA.

1. Mhe. Kalolo Gerald Ntilla -
2. Mhe. Apolinary Macheta -
3. Mbhe. Norasco F. Kafolah -

4. Mhe
5 Mhe
6 Mhe
7. Mhe
8
9

Mhe.

Mhe
10. Mhe

11.*Mhe.

12. Mhe
13. Mhe

WATAALAM WALIOHUDHURIA.
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Bw. Joseph Millinga

Bi. Jojina Nyamboko
. Bi. Fanisia Malesa -
. Bw. Anderson Mwakyembe-
. Bw. Ambwene Yonah -

. Patrick O. Mbalalile -
. Credo Petro Mshindo-
. Abel Msumbachika -
. Ludovick D. Akilimali-
Paulina Kisiwa -
. Claudia Kanzala -
..chlina Mgawe -
Kazonda G. Daimond-
. Deus C. Sangu =
. Bupe V. Mwakang'ata-

Bi. Lightness S. Msemo -
Bw. Hamis Mkelle -

Linus Sikainda <

Bi. Dorah Sospeter -

Peter Mollel
Leonard Mwandendi

Benedicto Silla

]

ahati Mgimwa -

. Bw. Juma Mseya -
..Bw. Marius Kapufi -
. Bi. Veronica Mwandiga -
. Bi. Happyness Amlima
. Bw. Filbert Msemwa -
. Bw. Godfrey Zuberi -

Nicodemus Masosota -

21. Bw. Sigfrid Mapunda -
22. Bw. Kabura James Philip -
23. Bw. Ipyana Mwakubali -

Diwani Kata ya Muze - Mwenyekiti

Diwani Kata ya Milepa - Mjumbe
Diwani Kata ya Mpui . Mjumbc?

- Diwani Kata ya Mfinga : AV 'Ml“ﬁﬂje

Diwani Kata ya Mwadui - Mjumbe
Diwani Kata ya Mpwapwa - Mjumbe
Diwani Kata ya Kilangawana = Mjumbe
Diwani Viti Maalum Tarafa ya Mtowisa- Mjumbe
Diwani Viti Maalum Tarafa ya Kipeta - Mjumbe
Diwani Viti Maalum Tarafa ya Laela - Mjumbe
Diwani Kata ya Mnokola ¥ Mjumbe
Mbunge Jimbo la Kwela - Mjumbe

Mbunge V/Maalum Jimbo la Kwela Mjumbe

Mkurugenzi Mtendaji (W)

Afisa Utawala na Utumishi (W)
Kaimu Afisa Mipango (W).
Kaimu Afisa Manunuzi (W)
Mweka Hazina (W)

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)
Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
Kaimu Afisa TEHAMA (W)
Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)
Kaimu Mratibu wa UKIMWI (W)
Afisa Usafirishaji (W)

Afisa Habari

Afisa Uchaguzi (W)

Kaimu Afisa Ufugaji Nyuki (W)
Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W) |
Afisa Biashara (W)

Kaimu Afisa Sheria (W)

Kaimu Afisa Ardhi na Mazingira (W)

Afisa Ardhi Msaidizi

Kaimu Mganga Mkuu (W)

Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W)

Kaimu Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W)
Afisa Mapato (W)
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1. Bw.God :
- Fmik:)ely yanl - Kaimu Afisa Mazingira na Udhibiti wa Taka Ngumu (W)

B B ‘Cl " itende - Afisa Elimu Sekondari (W)

4' 4 " Dm“‘_- ¢ A.Juma - Afisa Ardhi na Maliasili (W)

N Maghala . Afisa Mifugo na Uvuvi (W) -  KwaTaarifa

6l 1. Patricia J. MRGWG - Kaimu Afisa Elimu Msingi (W) - Kwa Taarifa

. Bw. Herbert Mbise = Afisa Sheria (W) - Kwa Taarifa

SEKRETARIETI: | | =

1. Louis Kinyonto - Katibu wa Kamati (W)

2. Bw. Aloyce Pius Mwingo

Katibu wa Kamati

MUHTASINA. SDC/FAP-03/01/10/2021-2022: KUFUNGUA KIKAO.

atika kikao na kisha

Kabla ya kufungua Kikao Katibu wa kikao aliwakaribisha Wajumbe k -
kiti alifungua Kikao

alimkaribisha Mwenyekiti wa kikao ili aweze kufungua kikao. Mwenye
mnamo saa 07:56 mchana.

MUHTASI NA. SDC/FAP-05/02/10/2021-2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA AGENDA ZA
KIKAO.

Agenda zifuatazo zilisomwa na kuthibitishwa kuwa agenda za Kikao;-

Kufungua Kikao.
Kusoma na kuthibitisha agenda.
Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa Kikao cha tarehe 12/ 09/2021.
Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na;-
I. Kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango tarehe 12/09/2021.
I. Kikao cha Baraza la Madiwani kilichoketi tarehe 21/08/2021.
Taarifa ya Mapato na Matumizi katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi Septemba 2021.
Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika kipindi cha robo ya kwanza ya
mwaka 2021/2022.
Taarifa ya Mkaguzi wa Ndani katika kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka 2021/2022.
Taarifa ya uhakiki wa fedha za makusanyo ndani zilizotumika nje ya mfumo.
. Taarifa ya Manunuzi katika kipindi cha mwezi Septemba 2021.
0. Taarifa mbalimbali:-

I. Taarifa ya kesi za Halmashauri.
II. Taarifa ya zoezi la usajili wa vitambulisho vya Wajasiriamali na Watoa Huduma

- LN

o o

Y ®N

Juy

wadogo.-
IIl. Taarifa ya maendeleo ya ujenzi wa Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji inayojengwa

Makao Makuu ya Halmashauri Laela.
IV. Maendeleo ya ujenzi wa Wodi tatu katika Hospitali ya Wilaya Mtowisa.

CamScanner



Palapendekezo ya Kuaiivi m
3 Mapendekezo ya uende
3. Ombi la kuidhinishiw
ya macndeleo,

. Mapendekezo ya utekelezajiw

l af_lvrv\'n wawili wa mkataba,
| cza)iwa stendi ya mabasi Laela
amatumizi ya tshs 28,35 | ) vy
ya tshs 28,350,000/ = kwa ajili ya ukamilishaji wé mirac
. Mpango Kazi na rejis e Fi
A A nareista ya kazi za kitengo cha Ukaguzi dani N
2021/2022, go cha Ukaguzi wa Ndani kwa m
Maombi ya k ili
N ubadili matumizi
. . mizi ya fedha shs < am
ukarabati wa machijio Lacla, hs 10,000,000/ = kutoka chanjo y:
. Maombi ya mk ‘
m wmh‘lcz‘ \l‘]lk()};\ﬂ w?\ fedha shs 47,750, 000/=kutoka wizara ya
‘ ya makazi kwa ajili ya' miradi '
‘ ‘ miradi va kutwa, kupanga, kupim
upangaji wa mji wa Lacla JUFYS Sl L RApAGRPEEP
\‘ Al " A 1 1 H '
1: ; B\‘TLH'\_,H\L)’O kwa idhini ya Mwenyckili
19. Kufunga Kikao. |
ASARI

M’UH:I“."’\SI NA. SDC/FAP-05/03/10/2021-2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHT
WA KIKAO CHA TAREHE 12/09/2021,

aka wa fedha

ifugo kwenda

ardhi, nyumba na
ana jukamllisha

Muhtasari wa Kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango <ha tarche 12/09/2021
aadhi ya maenco.

ulisomwa na kusainiwa mara baada ya kufanyiwa marckebisho katika b

TAARIFA YA UTEKELEZA]I WA

Utawala na
aliipitia na

MUHTASI _NA. _SDC/FAP-03/04/10/2021 -2022:
YATOKANAYO

ao cha Kamati ya Fedha,

anayo na Kik
asilishwa, Wajumbe w

lliwasilishwa taarifa ya utckelezaji wa yatok
ada ya kuw

Mipango kilichoketi tarche 12/09/2021 na mara ba
yafuatayo yalijitokeza,-

Suala la matengenezo ya magari.
mekamilisha matengenczo ya

a kuwa Menejimenti i
atika kikao ili Wajumbe

kiwa kuwasilishwa k
ajumbe waliazimia kuwa;-

Katika kujadili suala hili ilielezwa kuwa, Kw
magari matano, taarifa ya matengenczo hayo ilita
waipitie taarifa hiyo, baada ya kutolewa hoja hii, W

Azimio:

5 Kutokana na Menejimenti ya Halmashauri kukamilisha matengenezo y
ayo ziwasilishwe katika kikao kijacho.

ya gharama za matengenezo ya magari h

a magari matano, taarifa

Ufuatiliaji wa mgogoro wa ununuzi wa jenereta.

Katika kujadili suala hili, Wajumbe waliazimia kuwa;-



“tokana na Menegjimenti ya
jimenti ya Halmashauri kuendelea kufanya ufuatiliaji wa taarifa za 4 hi
iyo.

v jenereta, Katika kikao kij 'masha
-’ a kikao kijacho iwasilishwe taarifa ya mchakato wa ununuzi wa jenereta

‘Guala la kujib i i g
._"n:I\lkaguz!l]l\l‘;(ll:z]?vzal{lj;::::lz);nsgri]llgleiya Hesabu za Serikali za Mitaa na hoja 24 Mdhi2is
Ki‘\t.lka -kujadili jibu la utekelezaji juu ya majibu ya Hoja za Kamati ya a Hesao i,
_&nlknh za Mitaa na hoja za Mdhibiti na Mkaguzi Mkluu wa Hesabu z2 S Wajmf‘be

wn’l_{elcza kuwa Menejimenti ya Halmashauri inatakiwa kuhakikisha kuwa hoja zot€ zina?au?v? i
majibu na kuwasilishwa kwa Mkaguzi Mkazi ili ziweze kufungwa, baada ya kutolewa hoj2 T
wajumbe waliazimia kuwa;-

Bunge Y

Azimio
Baada ya kutolewa hoja hiyo Wajumbe waliazimia kuwa;-

Azimio:-

hoja za Kamati ya Bunge ¥y Hesabu 72 Seri.kali
Mkuu wa Hesabu za Serikali, Menejimenti ya
kiwa na kufungwa-

Kutokana na kutokamilika kwa kazi ya kujibu
za Mitaa na hoja za Mdhibiti na Mkaguzi

Halmashauri iendelee kuzifanyia kazi hoja hizo ili ziweze kuhaki
Suala la uanzishaji wa stendi katika Mji Mdogo wa Kilyamatundu na Muze.

a Halmashauri juu ya uanzishaji wa

shwa na Menejimenti y
be waliazimia kuwa;-

Baada ya kupitia majibu yaliyowasili
Kilyamatundu, Wajum

stendi katika Mji mdogo wa Muze na

1. Kutokana na eneo la ujenzi wa stendi katika Kijiji cha Muze kufanyiwa uthamini na
uthamini huo kuwa na gharama ambayo Halmashauri inaweza kufidia, Menejiment1 ya

Halmashauri ilipe fidia hiyo ili ujenzi wa Stendi hiyo uanze mara moja.
Kutokana na eneo la ujenzi wa stendi katika Mji Mdogo wa Kilyamatundu kuwa na fidia
kubwa, Menejimenti ya Halmas kufidia eneo ambalo halina

makazi ya watu ili stendi hiyo ianze kujengwa.

~

hauri ione uwezekano wa

Suala la usimamizi wa msitu wa Ilemba

Katika kujadili suala hili, Wajumbe walieleza kuwa, kwa sasa kuna uharibifu mkubwa wa msitu
wa llemba na hivyo inahitajika juhudi ya haraka ili kuzuia uharibifu wa msitu huo, baada ya

kutolewa maelezo hayo, Wajumbe waliazimia kuwa;-

Azimio

Kutokana na uharibifu wa msitu wa Ilemba unaoendelea, Menejimenti ya Halmashauri ichukue
juhudi za haraka kufanya doria kwa ajili ya kudhibiti watu wote waliovamia msitu huo.




ik ku.ﬂd‘lh .ib\l L‘ Wnlagall . .
' kmpul wa lhon kl::.LkLLlL zaji wa agizo hili, Wajumbe walicleza kuwa, kutoka
atika: mnada wa mifugo kilyamatundu, Menejimenti Y

P takiwa kuhakikisha kuwa ¢ -
B oo havo, \Wa W kuwa choo hiyo inafanyiwa ukarabati mara moja. Baada y
aclezo havo, Wajumbe waliazimia kuwa;

~ Azimio
Kutokana na uchakavu wa choo katika mnada wa mifugo Kilyamatundu na kutofanyika kwa

‘ T - 4 - § . A . « ' H
uk_m.\l .m. wa choo hichd kwa muda mrefu, Menejimenti ya Halmashaurl ihal;
ukarabati wa choo hicho mara moja.

Suala la usimamizi wa vibarua wa magetini

riwa katika kazi ya

Katika kujadili suala hili, Wajumbe walicleza kuwa wapo vibarua walioaji .
ambalo linapelekea

ukusanyaji wa mapato na hawatckelezi majukumu yao ipasavyo jambo )
kupoiea kwa mapato ya Halmashauri. Kutokana na hali hiyo, Wajumbe waliazimia kuwa;-

Azimio

a wa mikataba waliopatiwa
ufuatiliaji wa suala hii na
katika nafasi hizo na

Kutokana na taarifa za utendaji kazi usiofaa wa baadhi ya vibaru
kazi va kukusanya mapato, Menejimenti ya Halmashauri ifanye
ikibainika kuwa wapo vibarua walio na utendaji kazi usiofaa, waondolewe
vibarua wengine waajiriwe.

MUHTASI NA. SDC/'FAI’-05/05/10/2021-2022: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
KATIKA KIPINDI CHA MWEZI JULAI 2021 HADI SEPTEMBA , 2021.

lliwasilishwa taarifa ya mapato na matumizi katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi
Septemba, 2021 kama ifuatavyo;-

MAPATO.

Katika kipindi cha mwaka wa fedha wa 2021/ 2022, Halmashauri ilikisia kukusanya jumla ya
shilingi 40,424,734,297/=. Kati ya fedha hizo, shilingi 2,760,500,000/= ni makisio ya mapato
Kkutoka katika vyanzo vya ndani, shilingi 1,881,153,380/= ni makisio ya mapato ya fedha za
matumizi mengineyo (OC) na fedha za ruzuku ya fidia ya kodi (OC-GPG), shilingi
25,015,906,917/= ni makisio ya mapato ya fedha za mishahara ya Watumishi na shilingi
10,761,173,999.97/= ni makisio ya mapato ya fedha kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya
maendeleo kutoka Serikali Kuu na Wabhisani.

Katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi Septemba 2021, Halmashauri imepokea na kukusanya
jumla ya shilingi 6,751,698,717/= kutoka katika vyanzo mbalimbali vya mapato ikiwa ni sawa
na 17% ya lengo la mwaka 2021/2022. Mchanganuo wa mapato hayo ni kama ifuatavyo;-

kishe inafanya- s



;.-,. kipindi cha mwezi Julai 202 i mew =
’ - L8 — ‘.] lt - ] > i i
adi Sc.ptumba 2021, Halmashauri ime 00’000/ i

va chiliner 791 f e
A ._-! »“j :I“l““o‘ 781,688,987.30 sawa na 28% ya lengo la mwaka la shilingi 2,760
/ al 10 W Y 2 . B

(M anganuo wa mapato ya fedha hizo uliambatanishwa katika taarifa).

f’ fapalo macneo yanayopata ruzuku (Mishahara, OC na OC - GPG).

' Ka_li.k.\.k_ipind_i cha mwezi Julai 2021 hadi Septemba 2021, Halmashauri imepokea iu;n(l;(l)o)/f:
shilingi 3.30;1'.399,249.93. Kati ya fedha hizo, mishahara ya Watumishi ni shilingi 4,987,095 5

€awa na -O‘m' na shilingi 417,546,249.98 ni fedha za matumizi mengineyo

ruzuku va fidia ya kodi (OC-GPG), sawa na 22%.

Mapato ya fedha za miradi ya maendeleo.

Kwa upande wa fedha za miradi ya maendeleo, katika kipindi cha mwezi Julai 1’500/21 hadi
Septemba 2021, Halmashauri imepokea fedha kiasi cha shilingi 565,410,479.28 sawa Ha =,

MATUMIZI:-

Katika kipindi cha mwaka wa fedha wa 2021/2022, Halmashauri ilikisia kutumia ]um'la. ya
shilingi 40,424,734,297/=. Kati ya fedha hizo, shiling 2,760,500,000/ = ni makisio ya maturmizl yo
fedha za makusanyo yatokanayo na vyanzo vya ndani, shilingi 1,881,153,38('1/‘= ni makl_sm ya
matumizi ya fedha za matumizi mengineyo (OC) na fedha za ruzuku ya fidia ya kOd_l (OC'
GPG), shilingi 25,015,906,917/= ni makisio ya matumizi ya fedha za mishahara ya V\ffttumlsltn na
shilingi 10,761,173,999.97/= ni makisio ya matumizi ya fedha kwa ajili ya utekelezaji wa miradi

va maendeleo.

Katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi Septemba 2021, Halmashauri imetumia jumla ya
shilingi 5,771,937,959/ = kutoka katika vyanzo mbalimbali vya mapato ikiwa ni sawa na 14% ya
lengo la mwaka 2021/ 2022. Mchanganuo wa matumizi hayo ni kama ifuatavyo;-

Matumizi maeneo yasiyopata ruzuku (Vyanzo vya Ndani).

Katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi Septemba 2021, Halmashauri imetumia jumla ya
shilingi 531,691,259/= sawa na 19% ya lengo la mwaka la shilingi 2,760,500,000/=.
(Mchanganuo wa matumizi ya fedha hizo uliambatanishwa katika taarifa).

Matumizi maeneo yanayopata ruzuku (Mishahara, OC na OC - GPG).

Katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi Septemba 2021, Halmashauri imetumia jumla ya
shilingi 5,233,766,700/ =. Kati ya fedha hizo, mishahara ya Watumishi ni shilingi 4,987,053,000/=
sawa na 20% na shilingi 246,713,700/= ni fedha za matumizi mengineyo (OC) na fedha za
ruzuku ya fidia ya kodi (OC-GPG), sawa na 13%.

(%] CamScanner

(OC) na fedha 2~ -



 upande wa fedha 2 ixad ' i
ha za miradi ya maendeleo, katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi

eeptemba 2021, Halmashauri i
otk ' almashaur . T I
Po tekelezaji wa miradi ya mae;dléi";eotumm fedha kiasi cha shilingi 6,480,000/= kwa ajili ya

£
[

; Matumizi ya fedha za Miradi ya Maendeleo zilizovuka mwaka
Wakae ti v Al . d '
3 1 511:;51;5“5119157??;1 = al\a wa fedha 2020/2021 Halmashauri ilisalia na fedha kiasi cha shiling1
Rl rba 20—)'; <wa ajili ya_utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Hadi KUl
A Kiasi cha shilingi 207,100,406.12 kimetumika na kubaki shilingi 133742
1anganuo wa matumizi ya fedha hizo ni kama ifuatavyo;- O ity i

’______—————"—_——’_‘._——-———'_'_——’—-_—_-
NA. JINA LA MRADI KIASI Klucnovuxﬂ KIASI SALIO
1 Uienzi — MWAKA KILICHOLIPWA ,
-| Ujenzi wa Ofisi ya Mkurugenzi 921,504,470/= 86,959,114/= 834,545,356/ =
2.| Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya 437,021,120/ = 39,141,292.12 397,879,527 .88
3.] Ujenzi wa Zahanati 105,000,000/= 81,000,000/= 24,000,000/ =
4.| Ujenzi wa vyoo vya SWASH - 81,000,000/= _ - 81,000,000/=. |
Afya B P A R ety
JUMLA 1,544,525,590/= 207,100,406.12 1,337,425,183.88.

arifa ya madeni ya wakusanyaji mapato (defaulters)
wakusanyaji (defaulters) na

daiwa wa muda mrefu, na
Hivyo, jumla ya fedha
hayo uliambatishwa katika

Pamoja na taarifa hiyo iliambatanishwa ta
ikionesha kuwa, Halmashauri imefanya ufuatiliaji wa madeni ya
kufanikiwa kupata kiasi cha shilingi 11,179,500/ = kutoka kwa wa
kiasi cha shilingi 80,586,500/= kutoka kwa wadaiwa wapya.
zilizokusanywa ni shilingi 91,766,000/ =. Mchanganuo wa madeni

taarifa.

Pamoja na taarifa hiyo iliambatishwa mikakati ya kuhakikisha makusanyo yanafanikiwa na

kuvuka malengo.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliijadili na yafuatayo yalijitokeza;-

Suala la uboreshaji wa ukusanyaji wa mapato katika Kata ya Mnokola.

ya kuongeza mapato, lielezwa kuwa Kata ya Mnokola ina

Katika kujadili suala la namna
mashine moja ya kukusanyia mapato. [li kuweza kuongeza ukusanyaji wa mapato katika Kata
hiyo, mashine moja inatakiwa kuongezwa kwa ajili ya kukusanyia mapato katika Kijiji cha

Mititi. Baada ya kutolewa hoja hiyo, Wajumbe waliazimia kuwa;-

Azimio
mapato katika Kata ya Mnokola, Menejimenti ya Halmashauri

[li kuboresha ukusanyaji wa
ukusanyia mapato inaongezwa katika Kata hiyo.

‘hakikishe mashine moja ya k

kufikia mwezi
A e
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sishwa taarifa kuw [
asis va, Wafanyabi
a Taifa wa Chakula (NI:[QA‘ nyabiashara wanaosafirisha mazao kwenda kuuza kW2 D
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J - St 4
4 mapato. Kutokana na hali hiyo Wajumbe waliazimi
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‘ Menejimenti va Ha S L
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- 48 S “Sw‘l kwenda NFRA yanalipiwa ushuru ”, - :

MUHTASI NA . | : . 2y '

TAENDELEG ¢ Sgr?ff\P:OS/06ﬂ0ﬂ021-2022: TAARIFA YA UTEKELEZAII WA MIRADI YA
KA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA YA MWAKA 2021/2022.

a kuwa, kwa mwaka wa
iasi cha shilingi

Hiwasilishwa taarif

felgl\l:llzlag\l\;‘:(t)iin: _\l'n utekelﬁ:z‘aj‘i‘ wa miradi ya maendeleo ikionesh

T el 0(\;—\ = a n_i‘n‘shaurl iliidhinishiwa kupokea na kutumia fedha k
pwts bl 30/ = kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo.

}\a.t!ka_kipindi cha kuanzia Julai 2021 hadi Septemba 2021, Halmashauri imepokea kiasi cha

f’_h‘_llf‘gl 950,313,489/ = sawa na 7.6% za fedha za miradi. Kati ya fedha hizo kiasi cha shilingi

567,563,383/ = ni mapokezi ya fedha nje ya ukomo wa bajeti.

anzia Julai 2021 hadi Septemba 2021 fedha
239,801,600.29/ = sawa
fedha hizo

Kwa upande wa Matumizi, katika kipindi cha ku
zilizotumika kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo ni shilingi
na 42.25% va fedha zilizopokelewa. Mchanganuo wa mapokezi na matumizi ya

uliambatanishv.va katika taarifa.
Baada ya kuwasilishwa taarifa hiyo, Wajumbe waliipokea na kuiridhia.
2021-2022: TAARIFA YA UKAGUZI WA NDANI

MUHTASI _NA. SDC/FAP-05/07/10/
KATIKA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA YA MWAKA 2021/2022.

iwasilishwa taarifa ya Ukaguzi wa Ndani wa Hesabu za Halmashauri ya Wilaya ya
Sumbawanga katika kipindi cha robo ya kwanza ya mwaka 202172022 ikionesha hoja
zilizoibuliwa na Mkaguzi wa Ndani na mara baada ya kuwasilishwa, Wajumbe walizipitia hoja

zote zilizoibuliwa na kuazimia kuwa;-

Azimio:
Menejimenti ya Halmashauri ihakikishe kuwa hoja zote zilizojitokeza katika taarifa ya Mkaguzi

wa Ndani katika pindi cha robo ya kwanza ya mwaka 202172022 zinafanyiwa kazi na
kufungwa na ikiwa hoja hizo hazitofanyiwa kazi wahusika waliosababisha hoja wachukuliwe

hatua za kinidhamu.




el

,',r‘..‘?: NA. SD AP-05
EUSANYO YA MAPATO 79?1,]0 2021-2022: TAARIFA_YA UHAKIKI WA FEDHA _ZA
' ZILIZOTUMIKA NJE YA MFUMO (DEFAULTERS):

hakiki wa nyaraka
kulipwa na
a fedha nje

¥ %A ;
sasilishwa taarifa ky .
wa, Kite
]\llt.ngo cha “kaBUZi wa Ndani kimekamilisha u

‘matumizi va fedha ny

£ 3 A nje ya

. p(:lckwa Benki. Sababu \"1ll lnfil:'m'o R v o
va uhakiki huo ni kutokana na Watendaiji wa Kata Sy

'l 1 miy Fa Sa 1S A ]){j ( l\('| Ll] VCPO k
;i - t' $ \l' .\d \fl_c I\lt.ll]]uli l 1 k °K X .
: LJ ll\al fumo wa n\ﬂ}’ullo ‘ ! I ’ ‘ - Wl |

X X
| s . & h (l-‘l“m lv i- !

\‘nrifl t\i\. .iliL] ¥ { & 1 1
I 1 h O CzZa 7 ||Lll ku“’a. Sudlﬂ hi“ lilip()p(’]Ckwa katil: 'li i ali ,
da ya mallpo,y ,

Matokeo ve sopes . :
co va uhakiki huo hadi kuishia Mei 2021 ni kama inavyoonekana katika jedwali hapo

chini;-
- MCHANGANUO WA UHAKIKI WA MATUMIZI
o SE 2’1(\me‘“]?[ MATUMIZI MATUMIZI
: ALIYOWASILISHWA -+ 10 YALIYOKATALIWA YALIYOKUBALIWA ____ S
90,094,500 55,026,000 35,068,500'

Baada ya kuwasilishwa taarifa hiyo, Wajumbe waliijadili na kuazimia kuwa;-

Azimio
na kutumiwa kabla ya kuwasilishwa

1. Kutokana na uhakiki wa fedha zilizokusanywa
ha fedha watakiwe kuwasilisha

Halmashauri, Watumishi wote ambao hawakuwasilis

fedha na watakaoshindwa hatua stahiki zichukuliwe dhidi yao.
Kutokana na uwepo wa fedha zilizochukuliwa na Menejimenti ya Halmashauri kwa
dhiwa baada ya Ukaguzi, fedha hizo ziondolewa katika

matumizi mbalimbali na kuri
mfumo wa mapato ili zisisomeke kama deni.
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MUHTASI NA. SDC/FAP—05/09/10/2021-2022: TAARIFA YA MANUNUZI KATIKA KIPINDI
CHA MWEZI SEPTEMBA, 2021.

indi cha mwezi Septemba 2021 ikionesha kuwa,

[liwasilishwa taarifa ya manunuzi katika kip
lingi 108,151,108.61 kwa mchanganuo ufuatao;-

fedha zilizotumika kwa ajili ya manunuzi ni shi

1. .ldara ya Utawala na Utumishi - 76,593,008.61
2. ldaraya Afya - 4,037,400/ =
3. Idara ya Fedha - 2,459,300/ =
4. Kitengo cha TASAF - 25,061,400/=

Jumla Kuu - 108,151,108.61

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliipitia na kuiridhia.

ne iliamriwa



SASI NA. SDC/FAP- |
05/10/10/2021-2022: TAARIFA MBALIMBALI;-

liwasilishwa taarifa iki
‘ aarifa ikionesha kuwa, hadi kufikia tarehe 30 Septemba

Baada ya taarifa hi

yo kuwasilishwa,

10

PTAARIFA YA K
ES
" SEPTEMBA, 2021, | MBALIMBALI ZA HALMASHAURI HAD!

KUFIKIA

2021 Halmashauri

Wajumbe waliipokea na kuiridhia.

Slikuwa na kesi saba a : -
jedwali liluatalo;- mbazo zipo katika hatua mbalimbali kama inavyoonekana kwenye
NA | NAMBA AT __‘__,._.—_.___._-—'——— .
‘ i WADAAWA MADAI MAHAKAMA ° HATUA | ,KIWANGO i
1 Applicali : e A0 o I
nH |ll‘(; ]\;’;LEMA Co Ltd Madai ya fedha za Mahakama ya Kusikilizwa 44,473,232/—
8/2017 1. Giah k?flda.raﬂ ya ujenzi Wilaya
Emmanuel lelZthwa SYEny-
Sayi e aL.Imnu ambayo
haiko kwenye
2. Sumbawanga | Mkataba N
Distict _Halmashauri RO RS i | A
Council oo pra oy o S
3. TanzaniaPosta
| Bank
2. | Applicatio | Bies Melimeli Vs | Mgogoro wa umiliki | Baraza la Ardhi Kusikilizwa
n No | Serikali ya Kijiji cha | wa Ardhi kati ya Bies | na Nyumba la
8/2018 Mumba Melimeli na Serikali Wilaya
ya Kijiji cha Mumba Sumbawanga ————
3 Applicatio | Adosta Investment Utekelezaji wa | Mahakama Yya Kusikilizwa 268,546,265.60
n no | Co Itd Vs. | hukumu iliyotokana Wilaya
7/2021 Halmashauri  ya | na kesi ya Madai
Wilaya ya | namba 8 of 2016.
Sumbawanga ]
4 Misc Land | Paulo Wazimila | Maombi ya marejeo Baraza la Ardhi Kusikilizwa
Appl No | Kipeta vs Serikali | baada ya uamuzi wa | na Nyumba la
73/2021 ya  Kijiji ~ cha | Baraza la Kata la| Wilaya
Mtowisa B Mtowisa Sumbawanga
5 Land Yuda Kalulu & | mgogoro wa umiliki | Baraza la Ardhi | Kusikilizwa
Appl No Another Vs Serikali wa ardhi kati ya yuda | na Nyumba la
42/2020 ya Kijiji cha | kalulu na serikali ya Wilaya
Mkunda kijiji cha mkunda. Sumbawanga
(e _______r__é__.__r____________________d_________________
6 | Misc Yunge Nkuba VS Maombi ya marejeo Baraza la Ardhi Kusikilizwa
Land Serikali ya Kijiji cha baada ya uamuzi wa | na Nyumba la
-Appl.No Talanda Baraza la Kata Wilaya
61/2020 Sumbawanga
7 Misc Tumaini Maombi ya marejeo | Baraza la Ardhi | Kusikilizwa
Land Lusambana vs | baada ya uamuzi wa | na Nyumba la
Appl No Serikali ya Kijiji cha Baraza la Kata Wilaya
62/2020 Talanda Sumbawanga



LI NA

PRTAARIFA YA ZOEZI LA U
" WATOA HUDUMA WAD Osé\gu WA VITAMBULISHO VYA WAJASILIAMA

toa huduma wadogo
i hapo chini;-

-

asilishwa taarifa k :
I valio katika l-lallna:h:uwa’ zoezi la usajilli wa Wafanyabiashara na Wa
shaurt yetu linaendelea kama inavyoonekana kwenye jedwal

& [ Walioombs: -
i vilnmbulis,lso ;1Il\('laoll'm?l Vitambulisho Vitambulisho Jumlaya fedha
yaltyolipiwa | vilivyochapishwa vilivyofika kwa iliyokusanywa
345 Mkurugenzi
. 20 240 195

Vita i il 4- .
itambulisho vilivyopokelewa vimegawiwa kwa wahusika kupitia Watendaji wa Kata na Vijiji.
wemo wafanyablashara

Aidha, katike i

e kumkﬁ 1r<uendclzsha‘zoe21 hilo zipo changamoto mbalimbali iki
- \g:qf ! lLJm a na simu janja na wengine kushindwa kuzitumia katika kufanya d
ya wafanyabiashara kutokuwa na namba za NIDA, pamoja na kuchelews
vitambulisho vilivyolipiwa.

sajili, baadhi
kufika kwa

aada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliipokea na kuiridhia.

IIL. TAARIFA YA MAENDELEO YA UJENZI WA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI
INAYOJENGWA MAKAO MAKUU YA HALMASHAURI LAELA.
000,000,000/ = kutoka Serikali Kuu

lliwasilishwa taarifa kuwa, Halmashauri imepokea shs 1, :
kwa ajili ya ujenzi wa Ofisi ya Halmashauri Makao Makuu katika Mji Mdogo wa Laela. Mradi

huo ulianza utekelezaji wake mwezi Mei 2021 na unatarajiwa kukamilika Mwezi Desemba 2021.
Mradi huo unatekelezwa kwa kutumia njia ya ‘Force Account’ na unatarajiwa kugharimu kiasi
cha shilingi 2,738,017,700/ =

Hadi sasa kiasi cha fedha kilichotumika ni shilingi 169,637,703/= na hivyo kubaki na shilingi
830,362,297/ =. Kazi zilizofanyika hadi sasa ni pamoja na utafiti wa udongo, usafishaji wa eneo,
ujenzi wa uzio, uchimbaji wa Msingi, kusuka nondo na ujenzi wa chumba cha kuhifadhia vifaa
ghuli zilizotekelezwa uliam

vya ujenzi. Mchanganuo zaidi wa shu batishwa katika taarifa.

Baada ya taarifa hiyo Kkuwasilishwa, Wajumbe waliipitia na kuiridhia.

[V.MAENDELEO YA UJENZI WA WwODI TATU KATIKA HOSPITALI YA WILAYA

-MTOWISA.

Halmashauri ilianza kutekeleza kazi ya ujenzi wa wodi tatu katika
fikia tarehe 24/10/2021 ujenzi wa jengo hilo ulikuwa katika
ma kutokana na kutolipwa kwa fedha za mafundi na

Miwasilishwa taarifa kuwa,
Hospitali ya Wilaya na hadi ku
hatua ya msingi na kazi ilikuwa imesima
vifaa kwa ajili ya uendelezaji wa mradi.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliipokea na kuiridhia.
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BA, 22 MAPENDEKEZO YA KUALIRL MAREESS EVA

thshwa taarifa K
uwa, H |
» Hlalmas : - .
ashauri inakabiliwa na uhaba mkubwa wa madereva ambapo
na uhaba

bapo kwa sasa Menwji
o cnejimenti
n i
aomba kuajiri madereva nane ili kuweza kukabiliana

',l..- R\ﬂ\iﬂ Vva ‘\u‘ y .
¥t vasilishw :
gajirt maderev Wwa taarifa hiyo, Waj o . k
; anane kwa mkataba , Wajumbe waliipokea na kuiridhia pende ezo ya

~ MUHTASI NA. SDC/F
e ~ . SDC/FAP-05
STENDI YA MABASI LAEL?\DIIUIOIZOH-ZOZZ: MAPENDEKEZO YA UENDELEZA]l WA

Niwasilishw -
silishwa taarifa y
ya mapendckezo ya uendelezaji wa stendi ya mabasi Laela juu y@ mambo

makuu vafuatayo;-

1. Mabadiliko ya viw
0 ya viwango vya malipo ya vibanda vya Wa]asiriamali stendi ya laela

Katika  suala ‘hili’ ili

. e -uﬂl e » s iy 1 »

hairidhishi ; ISR AT KO P pkasiay) uchukuaji na urejeshaji w2 mikataba iliyojazne

o ﬂ' \\‘dm hadi sasa ni wajasiriamali 8 tu waliochukua mikataba {akini hakuna hata
ja aliverejesha mkataba licha ya kuwa tangazo liliwataka kurejesha mikataba iliyojazwa na

kusainiwa tarche 16/09/2021.

a mikataba ni pamoja na,-

\ 1 Yy \ » - il . . . 1 .o
Miongoni mwa sababu zilizoliathiri zoezl la uchukuaji na urejeshajt W
6 hadi miezi

1. lfubndilika kwa muda wa ukamilishaji wa ujenzi wa vibanda kutoka miezi
. 3, kinyume na tangazo la awali.
ii. Kiwango cha kodi ya pango cha shilingi 40,000/= kw

kikubwa kwa sababu walizosema kuwa eneo hilo bado haliko vizuri
iii. Malipo ya pango ya shilingi 20,000/ = kila mwezi baada ya kukam

hivyo waliomba ipunguzwe.

a mwezi kimeonekana kuwa
katika biashara.
ilisha ni makubwa,

Kutokana na hali hiyo Kamati ya uendelezaji wa Stendi ilipendekeza mambo yafuatayo;-

anda ubaki miezi 6 badala ya 3.
ki kuwa shilingi 40,000/= ambapo mpangaji atatakiwa
kwa mwezi mpaka pale
kwa uwiano wa 75% kwa

i Muda wa ujenzi wa kib

Kiwango cha kodi ya pango kiba

kulipa 10,000/ = tofauti na 20,000/ = ilivyokuwa awali

atakapokuwa amemaliza kurejesha gharama zake za ujenzi,

25°% badala ya 50% kwa 50%.

Kwa kuwa kumekuwa na kusuasua kwa zoezi la uchukuaiji na urejeshaji wa mikataba,

mjenzi mwenye nia ya kujenga ndiye apewe kipaumbele kujenga badala ya kutoa namba

za vibanda.

iv. Waombaji wote wa
kushiriki kikao kwa

il

1L

da vya biashara wapewe taarifa ya

lioshinda nafasi za kujenga viban
ho ya mkataba.

ajili ya kupewa taarifa ya mabores




‘—-'

iy niundombinu kuelel _
e tlea msimu wa masik
/ ¥ . ¢ a
Piokana na hali ya ardhi ya ene
See na maboresho ya Msingi ol
PR 1
e delea kutoa huduma hata %v
i pamoja na;-

a ste ) i

s miumddl, K'amatl ya uendelezaji wa Stendi inapeqdfzkeza

akati v hdombinu yanayotakiwa kufanyika ili stendi iweze

o o va msimu wa masika. Maboresho hayo y2 miundombiny

B uimarisha enco |

i ote |; T '
kuweka kifusi cha Chan]j lfmnglha, kutokea magari (Drive way) na kupaki magart kwa

garawe (Grade One) kitakachohimili hali ya masik

]jengwe mi p

‘llferell ene .

s o la . :
ndani ya stendi. a juu na pembeni ya stendi ili kudhibiti maji Y2t

haribu eneo la

Njia za ku
A @ s
lekea chooni ziwekwe kifusi na kushindiliwa

Kazi hizi zote zinakadiri
kadi .
riwa kuwa na gharama ya shilingi 74,000,000/ =
iv.  Kuongeza shi o i :
shilingi 2,497,;)18(;’/ la pili la kupokelea maji ya choo ambalo linakadiriwa kugharimu
: I’IIV G, O - v . b
- kilic'\;o’ b:aﬁar.‘;a nzimaTa ‘Wﬂari_shaji‘wa stendi inakuwa shilingi 76,497,000/ =. Kwa kuwa kiasi,
(Ma 153 'E\tl . baA]etl kwa E‘jili‘)"ﬂ:UEﬁaéle}'znji wa Stendi ya Laela ni shilingi
kimp‘ N ya Ndani) na kuwa na upungufu wa shiling 42,497,000/=, kiasi hiki cha fedha
aombwa ili kunusuru Stendi hiyo iweze kufanya kazi wakati wote.

3. Upanuzi wa eneo la stendi na kuanzisha eneo la kuegeshea malori
'}\atika SL}ala hili ilielezwa kuwa, ili kuchochea na kuharakisha ujenzi wa vibanda, inashauriwa
itolewe fidia ya eneo la kuegeshea malori ili kazi hii ianze mara moja. Kufunguliwa kwa eneo la
kl.leng_esha malori kutakuza biashara katika eneo hilo hivyo kuchochea kuongezeka kwa kasi ya
ujenzi wa vibanda vya biashara.

Iwapo utekelezaji utafanyika kwa wakati, una athari chanya ya kuchochea kasi zaidi ya ujenzi

wa vibanda vya stendi kazi ambayo kwa sasa inasuasua. Lakini hali hiyo itafanya eneo hilo
kuchangamka na kukua kibiashara na hatimaye Halmashauri kuongeza ukusanyaji wa mapato.
Pia Maamuzi hayo ni mkakati kwa ajili ya kuongeza mapato ya ndani, kupanua mji wa Laela,
kupanga mji wa Laela, kupunguza migogoro ya ardhi hapo baadaye kati ya serikali na
Wananchi na pia uongozi wa sasa utaacha alama kubwa kwa kutenga eneo hilo kwa matumizi

hayo.

Hivyo, kutokana na hali hiyo Kamati inashauri kuwa kiasi kilichotengwa cha shilingi 20,000,000
kwa ajili ya fidia wa eneo hilo, kianze kutumika kulipa fidia kwa wamiliki wa ardhi wa maeneo

hayo kabla ya msimu wa kilimo haujafika ili kuwazuia wasilime na kuendeleza shughuli
nyingine. Pia kwa kuwa Halmashauri :a eneo la magharibi ya Kituo cha

inatarajia kuuza viwanj
Polisi; Kamati :nashauri mara baada ya mauzo fedha hizo zipelekwe kulipa fidia ya upanuzi wa
stendi ya malori ili kukamilisha

kutwaa eneo hilona kuruhusu upimaji.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliipokea na kuiridhia.
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24,000,000/= "tz



-05/13/10/2
S/10/2021-2022:
ATILTY 022: OMBI LA KuIDHINISHIWA MATUMIZLYE

% A UK
AMILISHA]T WA MIRADI YA MAENDELEO:

shwa taarifa kuwa, k
3 a4, KWa mwak
waka wa fedha, 2021/2022, Halmashauri inaomba kupeleka

|-|f  kwa .ﬁi]i yau tek Ji | 1 m adi ¥y
ha QIQZ 4 i 1 M C“da } a 1
:\-‘_,"‘1 l l'.ni] ao ‘k NG ﬂ.l‘i t““.b alll "\ : U]ani " lnl:]radl y‘ an l ¢

n ;\ 0 I ﬂ} o) ll\ﬂleClL‘Z\\’1 k [ \ : ] ‘ | '

Smbavo ni ujenzi wa

al 3 A a vy X% .

" pamoja na ukarabati \31001\]'\)a minada ya mifugo katika Kata ya Kilyama
= fuatavyor a Nyumba ya Mkurugenzi Mtendaji L:?ela. Miradi

1. Ukarabati wa
abe achoo cha
2] . " amna 10 ' ¢ | 1 =
2 Ukarabati wa choo ¢ha mna:h ::1 milugo Kilyamatundu - 2,000,000/
3. Uendelezaji wa shule ya S a:wh mifugo Myze : 3,000,000/
B WERER e . ya §k011tlar| Mnokola _ " 4,200,000/=
zaji wa shule shikizi na Ng’ s
T e ikizi na Ng'ongo - 2,000,000/ =
6. a zahanati ya Kisa - 3,000,000/=
14,000,000/ =

Uka "A D¢ 1 W ’
rabati wa nyumba ya Mkurugenzi Mtendaji Laela -

Baadayak i
aue uwasilishwe ifa hiv ; . AT
a taarifa hiyo, Wajumbe waliipokea na kuridhia mapendekezo hayo.

MUHTASI NA.  SDC/FAP-05/14/10/2021-2022: MAPENDEKEZO YA UTEKELEZAIL WA

MIRADL

liwasilishwa lafwrifa kuwa, Halmashauri imepokea fedha mbalimbali za utekelezaji wa Miradi
ya Maendeleo kiasi cha Shilingi 4,296,100,000/ = ikiwa ni fedha kwa ajili ya Ujenzi wa Hospitali,

Vituo vya Afya, Madarasa na Vyoo, kama ifuatavyo;-

AINA YA MRADI MAPENDEKEZO
YA MATUMIZI

N/ | JINALA MRADI FEDHA | FEDHA
ILIYOTE ZILIZOTOLEW

NGWA | A I
— 250,000,000

I D
1 | Ujenzi wa Kituo cha 250,000,000/ =
| Afva Tarafa ya Kipeta i ==
2 | Ujenzi wa kituo cha 400,000,00 100,000,000/ = Ujenzi wa kituo cha afya 100,000,000/ =
Afya Kaoze 0/= (fedha za
mapato ya
|| ndani)
4 Fedha za UVIKO 19 0 1,740,000,000 Mpui Sekondari — | 120,000,000/=
madarasa 6
Uchile Sekondari 100,000,000/ =
madarasa 5
Miangalua sekondari 100,000,000/ =
madarasa 5
Lusaka Sekondari 80,000,000/ =
madarasa 4
120,000,000/ =

. ]
shule ya Sekondari Kwela
Madarasa 6

]
shule ya Sekondari 120,000,000/=

Mzindakaya madarasa 6

| e
Shule ya sekondari Lula

100,000,000/=




Makuzani Sekondari 120,000,000/5
madarasa 6

llemba Madarasa 6 ]20,000,000/=’
Kaoze Sokondari | 120,000,000/

| madarasa6 L e |
Kapenta sekondari 4 80,000,000/ B

I —
Kikwale shule ya msingi 80,000,000/"‘

madarasa 4 //—

Kipeta Sekondari 50,000,000/ =
madarasa 3 |
Mazoka Sekondari 120,000,000/=
madarasa 6 )

140,000,000/=

Vuma Sekondari
madarasa 7

__________f___———”‘_—"_'_"_’,‘—"-:’”_
Milenia sekondari 6 120,000,000/ =
o e e .

JUMLA NDOGO 1,740,000,000/=

' 5 i‘i’cﬂ;:l‘“‘l “l“‘\)z’g 0 52,800,000 Shule ya Msingi 6,600,000/ =
‘ 7y opuA L, Laela B~ s -
2:11:{1“';1:1 txﬁin s Shule ya Msingi 6,600,000/=
‘ 8! Igonda
Shule ya Misngi 6,600,000/ =
Mtowisa A
Shule Yya Msingi 6,600,000/=
Sakalilo
Shule ya Msingi 6,600,000/=
Uzia
Shule ya Msingi 6,600,000/ =
Tuwi
]
Ghule ya Msingi 6,600,000/=
Nankanga
______,___,__/—‘___,_____f______’____,_,__————_________——————"
6 | Fedha kwa ajili ya 0 90,000,000/ = Ujenzi wa nyumba 90,000,000
ujenzi W nyumba za tatu
Waganga Hospitali ya
. Mtowisa
= | Fedha kwa ajili ya 80,000,000/= Ujenzi wa bweni 80,000,000/ =
ujenzi wa bweni la
Wanafunzi wenye
mahitaji maalum
Shule ya Msingi
.Mkamanye
8 | Ujenzi wa Madarasa | 0 340,000,000 Shule ya Msingi 100,000,000/=
17 katika Shule tano Mwadui
Shikizi Shule ya Msingi 40,000,000/ =
Sofia Town
Shule ya Msingi 40,000,000/ =
Kilando
Shule ya Msingi 100,000,000/ =
L’_ Kikwale L_
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Shule ya Msingi 60,000,000/ =
Namonka :

JUMLA NDOGO 340,000,000/=

wa  vyoo 43,300,000 Ujenzi wa vyoo 13,300,000
undu 34 Shule ya

ingi Mpui A
Upnzi wa Wadi 3| 500.000,00 | 500,000,000
{ Hospitali  ya  Wilaya | 0
| Mtowisa
11 [ Ujenzi wa Ofisi ya | 1,000,000,0 | 1,000,000,000
- Mkurugenzi Mtendaji | 00
Lacla

Taarifa hiyo ilieleza zaidi kuwa, katika utekelezaji wa miradi hii, kwa kuzingatia h'"_h hal’lsL ya
Upungufu wa Watumishi hususan katika Idara ya Ujenzi na Manunuzi amba‘z.o hazmi? wa U'U
wa Idara wenye Sifa huku tukitambua umuhimu wao katika Utckelezaji wa M}mdl ya
maendeleo, Menejimenti ya Halmashauri itumie mfumo wa “single source” Fwa kusun;fnl t_araSISl
za Serikali na baadhi va Wakandarasi wachache wenye sifa katika Utekelezaji wa er‘fu X u? 2 x

Taarifa hiyo ilieleleza zaidi kuwa utekelezaji huu unafuatia ushauri uliotolewa na OflSl'))(’)-"\)lRF‘:S
Rukwa kwa barua yenye Kumb.Na.CDC.109/ 232/03/37 ya tarehe 13 S_GPEQF‘:'})"" _b -d' o
kutumia mfumo huo kwa zingatia Sheria ya Manunuzi ya Umma k\_\'a kuishirikisha bodl ya
zabuni kwa mujibu wa Sheria ya Ununuzi wa Umma ya Mwaka 2011 kifungu Na.33.

. . . ; i Ti i i yetu
Katika utekelezaji wa Ushauri huo, na kwa kuzingatia Jiografia ya Halm;ﬁ . 3 w:;
S B . . . 215 * i i -
menejimenti ya Halmashauri ilifanya tathimini na kutoa mapendekezo ya N%?“an)
’ N L - VD=
Wakandarasi/ Watoa huduma baada ya kufanya mashauriano na baadhi yao kama ifuatavyo:

N/ [ MIRADI KIASI CHA | JUMLA MAK.ANDARAS’l
FEDHA ANAYEPENDEKEZWA
1 Ujenzi wa Kituo cha | 250,000,000/= 250,000,000/ = Jeshi la Magareza Rukwa
Afva Kipeta
2 Ujenzi wa Kituo cha | 100,000,000/= 100,000,000/= Jeshi la Magereza Rukwa
Afya Kaoze

3 Ujenzi wa vyoo shule 42,300,000/ =
ya Msingi Mpui 162,300,000/ = Mzabuni A
Ujenzi wa madarasa 6 | 120,000,000/ =
4 Ujenzi wa vyoo Shule | 6,600,000/=

va Msingi Laela B
Uchile Sekondari | 100,000,000/=
madarasa 5 137,600,000 Mzabuni B

Ujenzi wa vyoo shule | 31,000,000/=
va Sekondari Uchile

5 Miangalua sekondari Mzabuni C
d:
pladdrccas 100,000,000/= | 100,000,000/ =
6 Lusaka Sekondari | 80,000,000/ =
madarasa 4 200,000,000 Mzabuni D
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Hpe

Sekondari \ 120,000,000/ =

' fzindakaya Sekondari | 120,000,000/ =
madarasa 6 ‘
Lula
Makuzani Sekondari | 60,000,000/ =
Madérasa3 180,000,000/= | Mzabuni F
Unyiha__ Sekondari | 120,000,000/= o o
Madarasa 6

220,000,000/ = Mzabuni E

Sekondari | 100,000,000/ =

[

llgn\be? Madarasa 6 120,000,000/ =
Ujenzi wa Vyoo Shule | 6,500,000/ =
va Msingi Sakalilo

Kaoze Sekondari | 120,000,000/=
madarasa 6

Ujenzi wa vyoo Shule | 6,600,000/=
ya Msingi lgonda [

Kapenta-sekondari 4 | 80,000,000/= : s
Kikwale sekondari 80,000,000/ =- e
madarasa 4
Kipeta Sekondari
madarasa 3

madarasa 6
ya Msingi Muze
madarasa 7
Shule ya Msingi
Mtowisa A Ujenzi wa

vyoo
Milenia se

60,000,000/ = §70,000,000/ =

120,000,000/ =

6,600,000/=
140,000,000/ =

6,600,000/ =

AT SRRy

kondari

Baada ya kuwasilishwa taarifa hiyo wajumbe waliijadili na yafuatayo yalijitokeza.

Suala la kuanza kutekekelezwa kwa mradi

a kutokana na gharama 22 utekelezaji wa miradi hii kama
i hawatakubali kufanya kazi hii na hivyo
4 kutumia mfumo wa ‘Force account’ na
di hii ili iweze

Wajumbe walieleza kuw
ilivyovanishwa katika BOQ, Wakanclarasi weng

wajumbe waliridhia miradi hii kuanza kutekeleza kw
Waheshimiwa Madiwani watatakiwa kusaidia kusimamia utekelezaji wa mira

kukamilika kwa wakati.
a Wananchi, Wajumbe waliridhia kuwa nguvu 22

Kwa upande wa matumizi ya nguvu 2
wa miradi hii kwani fedha zilizotolewa hazitoshi

wananchi lazima zitumike katika utekelezaji

kuwezesha kukamilisha mradi.
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o NA. SDC/TAP-05/15/10/2021
T -2022: MPANGO KA
OCHA UKAGUZI W ZI NA REJISTA YA KAZI ZA
LV A NDANI KWA MWAKA WA FEDHA 2021/2022.
qsilishwa mpango kazi na rejista ya Ki i
‘ﬂ:‘d;mhali zilizopangwa kutekulcj;zvl ;)(L:VK“Q”EO cha Ukaguzi wa Ndani ikionesha shughuli
i}.‘i‘:“ ' swa kwa mwaka wa fedha 2021/2022 kwa kila robo mwaka

£ Kufanya ukaguzi katika Shule za Msingi , ; . .
PAR, SHWASH, LANES na TL"/\/? Msingi na Sekondari kwa fedha za climu bila malipo,

ii. Kufanya ukaguzi wa fedha za TASAF.

i, Kufanya ukaguzi katika miradi ya maendelco.

.. Kufanya ukaguzi ; - T ; s et I8
1 anya ukaguzi wa hesabu za mwisho kwa kipindi cha robo ya kwanza inayoishia

Septemba 2021
Kufanya zi iradi
V. 'h 1y ukaguzi wa fedha za Mfuko wa Pamoja, Walter Reed, UVIKO - 19 na miradi
mingine ya Afya.
. s . .l Ve . H

vi. 1\1}1(&1;1):\ ukaguzi wa mapato na matumizl katika akaunti zote za Halmshaurl.
Vil o] ufanya ukaguzi wa mali za kudumu za Halmashauri.
- viii. - Kufanya ukaguzi wa manunuzi.

ix. ~Kufanya kaguzi maalum pale itakapoagizwa.

x. Kufanya majukumu mengine pale itakapoagizwa na mamlaka husika.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliipitia na kuiridhia.

KUBADILI MATUMIZI YA

MUHTASI NA. SDC/FAP-OS/IG/IO/ZOZI-2022: MAOMBI YA KUBAL L = T WA
FEDHA SHS 10,000,000/= KUTOKA CHANJO YA MIFUGO KWENDA UKARABATI WA

MACHIJIO LAELA

eharibika kwa kiasi kikubwa, hasa

[liwasilishwa taarifa kuwa kwa sasa machinjio ya Laela im
sha taka nyingi kutuama na kuwa

sehemu ya kutolewa taka na maiji machafu hali inayosababi
sehemu ya mazalia makubwa na nzi.

abati wa machinjio hiyo, Menejimenti ya Halmashauri

inapendekeza fedha shs 10,000,000/= zilizokuwa zimetengwa kwa ajili ya chanjo ya mifugo
dhidi ya ugonjwa wa homa ya mapafu zipelekwe kufanya ukarabati wa machinjio ya mifugo
Laela. Baada ya kuwasilishwa taarifa hiyo, Wajumbe waliipokea na kuridhia ombi hilo.

Hivyo, ili kuweza kufanya ukar

MUHTASI NA. SDC[FAP-OS[!7[10[2021-2022: MAOMBI YA MKOPO WA FEDHA SHS
47,750,000/= KUTOKA WIZARA YA ARDHI, NYUMBA NA MAENDELEO YA MAKAZI
KWA AJILI YA MIRADI YA KUTWAA, KUPANGA, KUPIMA NA KUMILIKISHA ARDHI
KATIKA M]I WA LAELA.

Iliwasilishwa taarifa kuwa,
shs 47,750,000/= kutoka Wizara y
kutekeleza mradi wa kutwa, kupanga, kupim

Menejimenti ya Halmashauri inaomba idhini ya kukopa mkopo wa
a Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi kwa ajili ya
2 na kumilikisha ardhi katika miji mdogo wa laela.
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i .
ftatumika kuandaa mchor
a mchoro W : iy
a I‘nlpango mji kuf : 3.5 - .
’ anya uthamini, kulipia fidia ekarj

: ifa hivo ilicleza fec iasi '
‘T yaarifa hivo ilicleza fedha kiasi cha tshs 90,000,000/ = kinatarajiwa kapatik kutok
alarg a kflpatikana Kutokana

‘ I. u':' b.hlL C \ < ll [ llfc I 1\ ’ L\“\\ lSll I d wajum a I] k 1a ulr IL.“”LI.
l 1 | 1 1 N 0 « ISN'W \,(] IT bQ W ll OKeCe
C Nne }\

Cyg]  NA. SDC/FAP-05/18/10/2021-2022:
\JUHTAS! 2021-2022:  MENGINEYO KW
T A _IDHINI YA

Hakukuwa na mengineyo kwa idhini va Mweny ekili.

MUHTASI NA. SDC/FAP-05/19/10/2021-2022: KUFUNGA KIKAO.

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili aweze kufunga Kikao. Kabla ya kufunga kikao Mwenyekiti
wa kikao alieleza kuwa maagizo yote yaliyotolewa katika kikao hiki yafanyiwe kazi mara moja
na pia alisisitza suala la umaliziaji wa madarasa ya shule za Sekondari ili kuwezesha wanafunzi
kuansa masomo-ya kidato cha kwanza mapema mwezi Januari 2022.

Baada ya maelezo hayo! Iwenyekiti alifunga Kikao mnamo saa 11:20 jioni.

UMETHIBITISHWA/H AUKUTHIBITISHWA

KATIBU MWENYEKITI

Jina: Bi. Lightness Stanley Msemo

' : g2____~__k_ 7
Sahihit—— T Sahihi:......~ iy e

Tarehe: 02/12/2021 Tarehe: 02/12/2021
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