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MUHTASARI WA KIKAO CHA DHARURA CHA WAKUU WA IDARA NA VITENGO

KILICHOKETI TAREHE 08 FEBRUARI, 2022 KATIKA OFISI YA MKURUGENZI

Kumb. SDC/CMT-08/02/2021 - 2022

MAHUDHURIO:-

WATAALAM WALIOHUDHURIA.
Bi. Lightness S. Msemo -

ok

Bw. Hamis Mkelle
Bi. Mainess Kiluswa
Bw. Vasco Stambuli
Bw. John Benard
Bw. Lugano Mwambij
Bi. Lawis Zacharia
Bi. Patricia J. Mpewa
Bw. Lwitiko Lazaro
. Bw. Ambwene Yonah
- Bw. Elias Masangora
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13. Bi. Fanisia Malesa
14. Bw. Herbert Mbise

15. Bw. Anderson Mwakyembe-

16. Bw. Ipyana Mwakuba
17. Bw. Benedicto Silla
18. Bw. Marius Kapufi
19. Bi. Bahati Mgimwa
20. Bw. Mseya Juma

21. Bi. Veronica Mwandiga

22. Bw. Sigfrid Mapunda
23. Bw. Kabura James Phi

WATAALAM WASIOHUDHURIA.

Bw. Peter Mollel
Bw. Joseph Millinga
Bi. Fanikio I. Bitende
Bw. Dennis Maghala
Bw. Reuben Sanga
Bw. Chande A. Juma
Bw. Godfrey Maufi
Bw. Simon Simbujile
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SEKRETARIETI:
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. Bw. Dismas Mwingira -
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MTENDA]JI (W).

Mkurugenzi Mtendaji (W).

Afisa Utawala na Utumishi (W)
Kaimu Afisa Manunuzi (W)
Kaimu Mweka Hazina (W)

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)
Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
Mratibu wa TASAF

Kaimu Afisa Elimu Msingi (W)
Afisa Utumishi

Afisa Habari (W)

Kaimu Mganga Mkuu (W)

Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)
Kaimu Mratibu wa UKIMWI (W)
Afisa Sheria (W)

Afisa Usafirishaji (W)

Afisa Mapato

Kaimu Afisa TEHAMA (W)
Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
Afisa Uchaguzi (W)

Kaimu Afisa Ufugaji Nyuki (W)
Afisa Biashara (W)

Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W)
Kaimu Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W)

Mweka Hazina (W) - Kwa Taarifa
Afisa Maendeleo ya Jamii (W) - Kwa Taarifa
Afisa Elimu Sekondari (W) - Kwa Taarifa
Afisa Mifugo na Uvuvi (W) - Kwa Taarifa
Afisa Mipango (W) - Kwa Taarifa

Afisa Ardhi na Maliasili (W)

Kwa Taarifa

- Kaimu Afisa Mazingira na Udhibiti wa Taka Ngumu (W) -Kwa Taarifa

1. Bw. Aloyce Pius Mwingo -

2. Bw. Louis L. Kinyonto

Katibu TSC - Kwa Taarifa

Katibu wa Kamati
Katibu wa Kamati (W)
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utaratibu w

aribishwa Mw s ' yjadili
a Mwenyekiti alieleza kuwa, leo tumekutana kwa ajili ya kujadili
ujenzi w

A utekelezaii '
aji w : g

\ miundomi[;d‘ t\ a miradi ya maendeleo, pamoja na kupitia taarifa ya mapendekezo va

ya kuboresha huduma za jamii kwa fedha za TASAF III.
Baada v

dada ya maelez ' :
© hayo Mwenyekiti alifungua Kikao mnamo saa 02:12 asubuhi.

MUHTASI N

KIKAO, A. SDC/CMT-08/02/02/2021-2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA AGENDA ZA

Agenda zif '

L , —_—

? 1 ‘K ifuatazo zilisomwa na kuthibitishwa kuwa na agenda za Kikao;-
utundua Kikao.

Kusoma na kuthibitisha agenda za Kikao.
Utaratibu wa utekelezaji wa miradi ya maendeleo.
Mapendekezo ya mradi wa ujenzi wa kisima cha m

b DT

aji na kuongeza matundu ya vyoo
- e,neo la stendi ya Laela kwa fedha za miundombinu kutoka TASAF IIL
5. Kufunga Kikao.

MUHTASI NA. SDC/CMT-08/03/02/2021-2022: UTARATIBU WA UTEKELEZAJI WA
MIRADI YA MAENDELEO.

Miwasilishwa taarifa kuwa, kati ya tarehe 4 Oktoba, 2021 hadi tarehe 27 Januari, 2022
Halmashauri vetu imepokea fedha jumla ya shilingi 4,244,400,000/= kwa ajili ya utekelezaji wa

miradi mbalimbali ya maendeleo. Miradi iliyopokea fedha ni kama inavyoonekana kwenye
jedwali hapo chini;-

F:\. \ JINA LA MRADI AINA YA MRADI FEDHA

POKELEWA
31,487,500/ =

1. |U]ENZI WA VYOO VYA | Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo, kichomea taka 1,
WASH shimo la kutupia kondo la nyuma, na matenki ya

maji Zahanati ya Chitete

Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo, kichomea taka 1, 31,487,500/ =

shimo la kutupia kondo la nyuma, na matenki ya

maji Zahanati ya Tentula

Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo, kichomea taka 1, 31,487,500/=

shimo la kutupia kondo la nyuma, na matenki ya

maji Zahanati ya Kalambazite

Ujenzi wa matundu 3 ya vyoo, kichomea taka 1, 31,487,500/=

shimo la kutupia kondo la nyuma, na matenki ya

maji Zahanati ya Ilemba

Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo, kichomea taka 1, 31,487,500/ =

shimo la kutupia kondo la nyuma, na matenki ya

Mi ya Msia

Ujenzi wa matundu 5 ya vyoo, kichomea taka 1, 31,487,500/=

shimo la kutupia kondo la nyuma, na matenki ya

maiji Zahanati ya Uzia
Uienzi wa matundu 5 ya vyoo, kichomea taka 1, 31,487,500/=

2
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Sh"j“.‘ la l‘“’“l"«\ kondo la nyuma, na matenki ya
L MA Zahanatiya Nkwilo b ——egar |
-;L]J:‘:,T,I '\\a matundu 5 ya vyoeo, kichomea ml«l\ 1, 31,487,
. A hutupia Rondo la nyuma, na matenki ya
3 Jumla Ndo M'L""‘ﬂf_lyj Mfinga _’—2_577_966_———:
Mradi wa \In : ‘ Lt
Maendeleo ku:“ﬁ:l‘:\: ‘\Jll:‘mi wa Jengo la Dharura Hospitali ya Wilaya 300,000,000/
wa Taifa RuloLii 18 L
E‘M Uit‘"fii wh Nyumba za Watumishi (3 in 1) wa 90,000,000/ =
L L‘}‘[#l%.\ Wilaya Mtowisa ___3_666‘—)0————;—
3 : T ~_Jumla Ndogo Chtmind
“'adl\\abLQUnv Upenzi wa :f'llrl\lum 8 vya madarasa, jengo 1 la 470,000,000/ =
‘ Utawala, Maabara 3, Maktaba 1, Chumba cha
11 TEHAMA,  Miundombinu  ya  Kuvuna Maji,
Miundombinu ya kunawia mikono, matundu 20 va
‘ vvoo na tenki 1 Shule ya Sekondari ya Kata ya
| Nankanga ]
\ Upenzi wa vyumba 8 vya madarasa, jengo 1 la 470,000,000/ =
Utawala, Maabara 3, Maktaba 1, Chumba cha
TEHAMA,  Miundombinu  ya  Kuvuna Maiji,
l‘ Miundombinu ya kunawia mikono, matundu 20 ya
‘L vyoo na tanki 1 Shule ya Sekondari ya Kata ya Laela —
- Jumla Ndogo 940,000,000/=
‘i L [ Miradi ya  Maendeleo | Uendelezaji wa Ujenzi Wa Ofisi ya Mkurugenzi 1,000,000,000/ =
; Awa fedha za ruzuku | Upenzi wa Mochwari na Jengo la Upasuaji na Wodi 800,000,000/ =
1 kutoka Senkali Kuu ya Vidonda ya Wanaume na Wanawake
| Ujenzi wa Nyumba ya Mhurugenzi 150,000,000/ =
_ Ujenzi wa Maabara katika Shule 5 za Sekondari 150,000,000/ =
I Ukamilishaji wa maboma 9 ya Shule za Msingi 112,500,000/ =
Ujenzi wa Zahanati 2 za Ndelema na Kasekela 150,000,000/ =
Uendelezaji wa Ujenzi wa Kituo cha Afya Mpui 300,000,000/ = |
Jumla Ndogo 2,662,500,000/= |
- __Jumla Kuu 4,244,400,000/= |

Taarifa hivo ilieleza zaidi kuwa, katika mapokezi hayo ya fedha ipo miradi ambayo mchakato
wa utekelezaji umeanza na miradi ambayo mchakato wa utekelezaji haujaanza.

Miradi ambayo mchakato wa utekelezaji umeanza ni kama ifuatavyo;-

A. Mradi wa ujenzi wa vyoo vya WASH vyenye thamani ya shilingi 251,900,000/ = ambapo
Mkandarasi aliyepatikana ni GRIFEDA CO. LTD wa S.L.P 39 Sumbawanga na ameanza

kazi

f Mchakato wa utekelezaji wa miradi hiyo uliendelea kutokana na sababu ifuatazo;-

I Fedha za miradi hiyo zilipokelewa zikiwa na ukomo wa muda na tayari tulikuwa nje
va muda.

1. Utckelezaji wa miradi hiyo kwa jiografia ya Halmashauri yetu na changamoto za hali
ya hewa (kipindi cha masika).

111.  Upatikanaji wa vifaa kwa wakati.

IV. ¢ikao ambacho kilitakiwa kupitisha na kuridhia utekelezaji wa miradi hiyo cha

mwezi Desemba, 2021, hakikufanyika.

(%3 CamScanner
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fu ya shilingi 31,
shilingi

V.

Mkandarasi ali i
’ aliyepatik
480,0000/ = ukiling
46,747,275/ =,

a ) . - .
ana amekubali kufanya kazi kwa fedha lingan!

anisha na makadirio halisi ya mradi ambayo Nl

2 Watumishi (3 in 1)

B. Mradi wa Ujenzi w
ana ni Kuye”a

ap a Jengo la DI . ]

katika Hospitali k! harura na Ujenzi wa Nyumba z

lntt‘rpriSstﬂltlah ya Wilaya Mtowisa ambapo Mkandarasi aliyepatik
d waS.L.P 2880 Dar Es Salaam - Tanzania.

3lzn?Eﬁi\HRmba_8 vya mfldarasa, jengo 1 la Utawala, Maabara 3, Maktaba .I, Ch'umba
el 70 , Miundombinu ya Kuvuna Maiji, Miundombinu ya kunawia mikono,
‘ ya vyoo na tenki 1 Shule za Sckondari za Kata ya Laela na Nankanga,
a,mbapo, mchakato wa upatikanaji wa mafundi ulifanyika chini ya Kamati za Ujenzi za
Kata husika.

a ilitangaza kazi na kati ya mafundi
a ya kama “Local

arasi kutokana na

Kan.\ah ya Ujenzi wa Shule ya Sekondari ya Kata ya Lael
walioomba mmoja wao alikuwa ni MAGEREZA ambaye aliomba kwa nji
Fundi” na kama Mkandarasi. Mapendekezo ya Kamati ni kumtumia Mkand
sababu zifuatazo;-
. Wajumbe wa Kamati ni Watumishi wa Shule ya Sekondari Uchile amb
katika utekelezaji wa majukumu yao ya ualimu.
II. Wajumbe wa Kamati ambao si waajiriwa kwa kipindi hiki wamebanwa na shughuli za
Kilimo, lakini pia nguvu za wananchi hazitakuwepo kwa kuwa ni msimu wa kilimo na

kubanwa na shughuli za Kilimo.

I1I. Mkandarasi aliomba kwa fedha ndogo ya shilingi
makubaliano amekubali kufanya kazi kwa shilingi 450,000,000
iliyopokelewa, lakini pia ni ndogo kuliko makadirio ya halisi ya ujenzi

538,000,000/ =.
IV. Vyama vya Wafanyakazi vimeomba walimu wasaitumike katika k

ao pia wanatakiwa

466,000,000/= na baada ya
/= ukilinganisha na fedha
ambayo ni shilingi

azi za ujenzi.

a Sekondari ya Kata ya Nankanga, tangazo la utekelezaji kwa kutumia
"Force Account” lilitolewa lakini ni kazi nne (4) tu zilizoombwa ambazo ni ujenzi wa vyumba 8
vya madarasa, jengo la Utawala, Jengo la Maabara na Matundu ya Vyoo. Kazi ambazo
hazikuombwa ni chumba cha TEHAMA, Maktaba, Miundombinu ya kunawia mikono,
Miundombinu ya kuvuna maji pamoja na tenki, na mchakato wa zabuni unaendelea.

Kwa upande wa Shuie y

Hata hivyo, Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi wa Shule ya Kata ya Nankanga amewasilisha
maombi ya kutotumia “Force Account” kutokana na changamoto mbalimbali ikiwemo umbali
wa eneo la ujenzi wa Shule pamoja na majukumu aliyo nayo ya kusimamia taaluma katika

Shule anayoiongoZza.

Miradi iliyopokea fedha hivi karibuni ambayo mchakato wa utekelezaji haujaanza ni;-

Tr__ AINA YA MRADI KIASI Mapendekezo ya njia ya Utekelezaji
1. Uendelezaji wa Ujenzi Wa Ofisi ya 1,000,000,000/ = | Isubiri mkataba unaotekelezwa ukamilike.
Mkurugenzi
Ujenzi wa Mochwari, Jengo la Upasuaji 800,000,000/ = | Utekelezaji  ufanyike kwa njia ya

2;
Mkandarasi

na Wodi ya Vidonda kwa Wanaume na
Wanawake katika Hospitali_ya Wilaya
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Ujenzi wa Nyumba y M
njia ¢

a Mku ;
3 e 150,000,000/ = | Utekelezaji ufanyike kwa, ¢
Jenzi wa Maabara kaf Mkandarasi
alc at X )
Sekondari ika Shule 5 23 150,000,000/ = | Utekelezaji
Account”

N Uk“mi“shaji wa m mSilM

aboma 9 ya Shule za | 112,500,000/~ | Utekelezaji ufanyike kwa nji2 ¥o

“Force

ufanyike kwa njia ya "I
na fedha zipelekwe ngazl ya

Msingi -
: Account” na fedha zipelekwe ngazt ya

6. Ujenzi w - neingi "
Kfucke[:\a Zahanati 2 za Ndelema na 150,000,000/ = | Utekelezaji ufanyike kwa njia ya “Force
| Account” na fedha zipelekwe ngazi ya

" y =zl jenzi msingi _
Mi;:iiekzﬂ]l wa Ujenzi wa Kituo cha Afya | 300,000,000/= | Utekelezaji afanyike kwa  njia ya

Mkandarasi

Jumla 2,662,500,000/=

Aidha, kwa kuzingatia hali halisi ya utekelezaji wa miradi inayoletewa fedha ikiwa na ukomo
wa muda, sambamba na ufanisi katika utekelezaji wake, ipo miradi ambayo tumependekeza
lt?kelezwe kwa njia ya Wakandarasi badala ya “Force Account”. Sababu kuu za kupendekeza
njia ya Wakandarasi ni kama ifuatavyo;-

I. Uhaba wa watumishi wa usimamizi wa miradi kwani Watumishi waliopo ni wachache,
ambao pia wana majukumu mengi. Mfano Walimu ambao wana jukumu la kusimamia
taaluma katika Shule zao.

1I. Kutokana na enco la utekelezaji wa miradi kuwa nje ya vituo vya kazi,
wasimamizi wa miradi watashindwa kutekeleza majukumu yao ya msingi.

11I. Uzoefu wa miradi iliyopita hasa Miradi ya Madarasa ya UVIKO - 19 unaones
wa Wananchi kutokuwa wa kuridhisha, mfano katika Shule ya Sekondari Lusaka
ambapo hakukuwa na nguvu za Wananchi kabisa.

IV. Pia kutakuwa na uhaba wa nguvu kazi ikizingatiwa huu ni msimu wa kilimo.

V. Ugumu katika upatikanaji na usafirishaji wa vifaa vya ujenzi.

V1. Changamoto ya mfumo wa “Force Account” kuhitaji matumizi ya
malipo ya mafundi, jambo ambalo linakwamishwa na mfumo wa malipo.

VIL Ukitumia “Force Account” mradi ukiwa chini ya kiwango hasara inakuwa chini ya
Mkurugenzi wakati ukitekeleza kwa njia ya Mkandarasi, mradi ukiwa chini ya kiwango

ni kwa Mkandarasi na atalazimika kufanya marekebisho kwa gharama zake

walimu ambao ni

ha ushiriki

pesa taslimu katika

hasara
mwenyewe.

VIIL Ukitumia “Force Account” kunakuwa na hatari kwa Watumishi kupoteza ajira zao na
kuingia kwenye migogoro na mashauri ya kinidhamu.

IX. Kutokana na jiografia ya Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga kuwa ngumu katika
maeneo mengi, tathmini inaonesha kuwa utekelezaji wa miradi kwa njia ya “Force
Account” ni gharama kuliko kutekeleza kwa njia ya Mkandarasi. Mfano, katika ujenzi wa
vyoo vya WASH, gharama halisi za utekelezaji ni shilingi 46,747,275/= wakati fedha

iliyopokelewa ni shilingi 31,480,000/= ambapo Mkandarasi amekubali kujenga kwa

fedha zilizoletwa.

a taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waiipitia na kuijadili kwa kina, kisha walishauri

Baada y
yawasilishwe katika Kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango kwa

mapendekezo hayo
maamuzi zaidi.




JUHTASL NA. SDC/CMT-08/04/0 5001
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2022: MAPENDEKEZO YA MRADI WA UJENZI
A KUONGEZA Mma NDI YA

TUNDU Y ENEO LA STE
LAELA KWA FEDHA 7 MIUNDOMBINU KUTOKA TASIZIY ;1{? °

lliwasilishwa taarif

a kuw
kutoa fedha za CCTn

ujenzi na ukarab
Elimu, Afya n
fedha kiasi ch

% Pamoja na shughul ya kunusuru Kaya Maskini kwa walengwa kwa
a kutekeleza miradj

. ) Ya ajira za muda, TASAF I1I imeanzisha programu ya
a 1 wa r_mundomb'mu kwa ajili ya kuboresha huduma za jamii kwa sekta za
a M.El}'l. K.atlka shughulj hiyo Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga imetengewa
a shllmgx 65,001,100/= kwa

ajili ya utekelezaji wa miradi ya miundombinu.
Kutokana na Halmashauri

kisima cha m

b kutengewa fedha hizo, yaliwasilishwa mapendekezo ya kuchimba
aJl na kuonge
huduma y

#a matundu ya vyoo eneo la stendi ya Laela, ili kuweza kuboresha
A Maji na usafi katika m

aeneo ya stendi, ili ifikapo tarehe 11/02/2022 andiko liweze
kutumwa kwa ajili ya utekelezaji .

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, Wajumbe waliipokea na kuiridhia.

MUHTASI NA. SDC/CMT-08/05/02/2021-2022: KUFUNGA KIKAOQ.

Kabla ya kufunga Kikao Katibu aliwashukuru Wajumbe kwa utulivu waliouonesha, kisha
akamkaribisha Mwenyekiti ili aweze kufunga Kikao.

Mwenyekiti alifunga Kikao mnamo saa 04:10 asubuhi.

UMETHIBITISHWA/HAUKUTHIBITISHWA

KATIBU MWENYEKITI
Jina: Bw. Hamis Mkelle Jina: Bi. Lightness Stanley Msemo

Sahihi: .o B Sahibi..... . L

LSl T Tarehe:.. 5.1 02|28.




