MUHTASARI wa KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA TAREHE 14/10/2021
KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA

MAHUDHURIO

1 CONSATNTINE MTITI Mwenyekitl wa muda
2. SULEIMAN MPANJU Katibu

3. NEEMA ALIGAWESA Mjumbe

4. MARCO MASUE Mjumbe

5 MWL ROSE SANDI Mjumbe

WASIOHUDHURIA
T RKT BARNABAS MBWAMBO Kwa taarifa

AGENDA:

1. KUFUNGUA KIKAO

2. KUSOMA NA KUIDHINISHA MUHTASAI WA KIKAO CHA TARHE 30/06/2021

3. YATOKANAYO NA MUHTASARI WA TAREHE 30/06/2021

4 KUSOMA NA KUIDHINISHA TAARIFA YA MANUNUZ| YA ROBO YA KWANZA 2021

5 KUIDHINISHA MABADILIKO YA MPANGO WA MANUNUZI WA MWAKA WA FEDHA
2021/2022

6. KUIDHINISHA MANUNUZI YA MIRADI YA MAENDELEO KUTUMIA UTARATIBU WA
FORCE ACCOUNT.

7. KUFUNGA

AGENDA NA 1: KUFUNGUA KIKAO

Katibu alimkaribisha mwenyekiti ili afungue kikao na mwenyekiti alifungua mnamo saa 3:50
Asubuhi kwa kuwakaribisha wajumbe na kuwaelezg kuwa kikao hiki ni cha kawaida kwa
mujibu wa sheria ya manunuzi ya umma ya mwaka 2011. na kuwasisitiza wajumbe kuwa
waltulivu na kutoa ushauri wao utakaowezesha kufanya maamuzi sahihi

AGENDA NA 2: KUSOMA NA KUIDHINISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE
21/12/2021

Muhtasari ulisoma na kufanyiwa masahihisho Kama ifuatavyo

Agenda Na 1, Kufungua Kikao-Wajumbe walishauri kuongezwa maneno kwenye msitari
wa mwisho kama ifuatavyo: na kanunuzi zg Manunuzi za mwaka 2013 na marekebisho
yake ya mwaka 2016,



Agenda Na 5 Kujadiili na kuidhinisha mpango wa manunuzi wa mwaka wa fedha 2021

Kwenye aya ya pili neon ambapo alieleza liwe neno moja lsomeke Wenye
AGENDA NA 3: YATOKANAYO:

| | i £ 1 TRt N arche
quenyekl“ (']“Wa()n-]h” \'V(”HH]!)L‘ V‘f{‘]pl”(j ”“‘,h'l(-“‘;’-”-’ wa Kkikao .'f‘“(,“()‘});’.ri cha tarehe
30/06/2020 i kuona Imnﬁ kuna yatokanayo Wajumbe walipitia  kwenye muntasar

huo Wajumbe  waljf mabalimbali na kutolewa majibu kama
ifutavyo

aka ufafanunuzi wa mambo

Agenda Na 4 Taarifa ya manunuzi ya Robo ya nne; Wajumbe walitaka kujua kwamba,

wakati wa kikao cha kuondoka mkaguzi wa nje aliekagua mwaka wa fedha 2020/2021

N HH alkka katibir kiitoles
alibainisha kuwa taarifa za lower level hazikuwasilishwa hivyo wamkataka katibu kutolea
) . . T i | - - a3 Robo va
maelezo ya jambo hilo. Katiby alieleza kuwa Taarifa ya manunuzi iliyoandaliwa kwa Robo ya

kwanza ya mwaka 2021/2022 imehusisha taarnfa za manunuzi za lower level.

Agenda na 5: Mpango wa manunuzi wa mwaka 2021/2022: Wajumbe walitaka ufafanuzi
wa namna fedha zilizotolewa na serikali za ujenzi wa madarasa na vituo vya afya kama
zimeunganishwa kwenye mpango huo kwani fedha zimekuja wakati mpango wa manunuzi
ulishaidhinishwa. Majibu yalitoléwa kuwa, mpango wa manunuzi wa mwaka wa fedha
2021/2022 umehuishwa kwa kuingiza manunuzi ya miradi ya fedha za Covid19 na zile za
tozo ya simu na taarifa yake imewekwa kwenye agenda namba 5 ya kikao cha tarehe
14/10/2021

AGENDA NA 4; KUJADILI NA KUIDHINISHA TAARIFA YA MANUNUZI YA ROBO YA
NNE YA MWAKA WA FEDHA 2020/2021

Katibu aliwasilisha taarifa ya manunuzi ya robo ya kwanza ya mwaka wa fedha 2021/2022
kama ifuatavyo

A:Manunuzi ya Makao Makuu ya Halmashauri

Manunzui ya July yalikuwa ni Tsh 7,140,238.82
Manunuzi ya August yalikuwa ni Tsh 21,981,037.07
Manunuzi ya Septemba hayajafika mwisho yataunganishwa na taarifa ya robo ya pili.

B.MANUNUZI YALIYOFANYIKA NGAZI YA CHINI.

Kitengo cha manunuzi pia kilipokea taarifa za manunuzi kutoka ngazi ya chini (lower level)
kama ifuatavyo: ‘

I, Manunuzi ya Elimu msingi Jumla ya Tsh 91685227
il. Manunuzi ya Elimu Sekondari jumla Tsh 5,682,560

C. KAZI NYINGINE ZILIZOFANYIKA

Mh mwenyekiti, kazi nyingine zilizofanywa na Kitengo cha manunuzi ni kama ifuatavyo-

. Tumeratibu kikao cha Bodi ya Zabuni cha robo ya kwanza ya mwaka 2021/2025
i Kussimamia na kutoa ushauri wa manunuzi mbalimbal; ya Halmashauri ngazi
wilaya na ngazi ya chini. ¢

i Kitengo tumeendelea kujibu hoja za ukaguzi zinazojitokeza

D. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MPANGO WA MANUNUZI 2021/2022

Katibu aliwasilisha kuwa, Halmashauri imetekelezg mpango wa manunuzi kwa k
a Kununua

vifaa vya ujenzi, mafuta na magurudumu ya magari jumla ya kiasi ki . :
4 e 1as :
126,026,110.94. (Taarifa ya utekelezajj Imeambatishwa nyiuna)QI SGHDe 1 sl
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ezl husika na

W?lembe walipitia mchanganuo uliowasilishwa kwao wa manunuzi ya mi huslka ' na
Uil “kowa  kina na baada ya majadiliano walikubaliana kwa [Li'clﬂ.}()]é:\ ;\UVW'M‘U“M’.r,',l
manunuzi hayo.(mchanganuo wa manunuzi husika umeambatishwa nyuma yd
muhtasari huu)
AGENDA NA 5 KUIDHINISHA MABADILIKO YA MPANGO WA MANUNUZI WA MWAKA
WA FEDHA 2021/2022

1. Katibu aliwasilisha mabadiliko ya mpango wa manunuzi —
utakuwa na Jumia ya

mwaka wa fedha

et
2021/2022 ambapo alieleza kuwa kwa sasa mpango

oy riehair
huduma.na kazi zisizo za ushauri

I

Q7 - ? -
0,937,035 975 83 ikiwa ni manunuzi ya bidhaa,

Alieleza kuwa sababu ya mabadiliko hayo ni kutokana na fedha zilizopokelewa na

Halmashauri za ujenzi wa vyumba vya madarasa ya shule za msingi na sekondari

" . (3 Pt , ~ Jhcolir
ujenzi wa kituo cha afya Orkolili na nyumba ya mtumishi katika zahanati ya Roseline

na ujenzi wa Shule ya sekondari ya Kata itakayojengwa Biriri. Wajumbe walijadili kwa

kina na kuridhia mpango huo wa manunuzi uendelee kutumika kwa mwaka wa fedha

2021/2022

AGENDA NA 6: KUIDHINISHA MANUNUZI YA MIRADI YA MAENDELEO KUTUMIA
UTARATIBU WA FORCE ACCOUNT.

Katibu aliwasilisha manunuzi mbalimbali yanayotakiwa kufanyika ngazi ya “Lower Level” kwa
kutumia njia ya Force Account kama ifuatavyo:

Ujenzi wa Kituo cha Afya Orkolili gharama yake ni Tsh 250,000,000/=

Ujenzi wa nyumba ya mtumishi katika Zahanati ya Roseline 90,000,000/=

Umaliziaji wa Wodi mbili (wanawake na wanaume) katika Hospitai ya Wilaya Siha
152,469,750/=

Ujenzi wa Wodi mpya ya Wanawake katika Hospitali ya Wilaya Siha 140,000,000/=

Ujenzi wa vyumba vya madarasa 4 katika shule ya msingi Neema 80,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madarasa 4 katika shule ya msingi Mwinuko 80,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madaras 4 katika shule ya msingi Mendai 80,000,000/=

Ujenzi wa vyumba vya madarasa 2 katika shule ya msingi Namayani  40,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madarsa 4 katika shule ya sekondari mathadi 80,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya Darasa 1 katika shule ya sekondari Magadini 20,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madarasa 3 katika shule ya sekondari Jitegemee 60,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madarasa 3 katika shule ya sekondari Karansi  60,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madarasa 3 katika shule ya sekondari Esinyari ~ 80,000,000/=
Ujenzi wa vyumba vya madarasa 3 katika shule ya sekondari Sikirari ~ 60,000,0000/=

Wajumbe walipitia orodha hin na kujadiligna na kina na kwa pamoja waliridhia utaratibu wa
Force Account utumike kufanikisha ujenzi wa miundombinu ya shule pamoja na vituo vya

afya na Hospitali ya Wilaya.

AGENDA NA 6: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti aliwashukury Waumes kwa michango yao na utulivu uliofanikisha kikao na
alifunga kikao mnamo saa 5;55 Asububhi.
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Constantine Mtiti

Mwenvekiti wa Muda

Umethibitishwa.

larehe

yuleiman R.Nipanju

Katibu



