HALMASHAURI YA WILAYA YA SIHA

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA
MIPANGO KILICHOFANYIKA TAREHE 22/10/2021 KATIKA UKUMBI WA

HALMASHAURI.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA .
1. Mh. Duncan B. Urassa Diwani Kata ya Karansi Mwenyekiti
2. Mh. Noel P. Mollel Diwani Kata ya Ormelili Mjumbe
3. Mh. Jane C. Kimaro Diwani Viti Maalum Mjumbe
4. Mh. Tawida N. Basso Diwani Viti Maalum Mjumbe
5. Mh. Zacharia L. Lukumay Diwani Kata ya Gararagua Mjumbe
6. Mh. Patrick J. Kimario Diwani Kata ya Ngarenairobi Mjumbe
7. Mh. Nsonuu Lwite Ndossi Diwani Kata ya Donyomurwa Mjumbe
WAJUMBE WASIOHUDHURIA - KWA TAARIFA
1. Mh. Dkt. Godwin O. Mollel Mbunge wa Jimbo la Siha Mjumbe
WATAALAM WALIOHUDHURIA
1. Ndg. Mangali. U.E Mkurugenzi Mtendaji Wilaya Katibu
2. Ndg. Constantine M.Mtiti Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji
3. Ndg. Mathias Maskini Kaimu Mkuu wa Idara ya Usafi na Mazingira
4. Ndg. Habibu Ally Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika
5. Ndg. Zakayo E. Mosha Mkuu wa Kitengo cha Habari na Mawasiliano
6. Ndg. Angela F. Kilawe Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi
7. Ndg. Neema Aligawesa Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala
8. Ndg. Conjesta Pastory Kaimu Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi
9. Ndg. Biliard Mrindoko Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara
10.Ndg. Lazaro Mwaluko Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Nyuki
11.Ndg. Alfred R. Mwitumba Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi na Zimamoto
12.Ndg. Annastazia Mahoo Afisa Ushirika
13.Ndg. Suleiman Mpanju Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi na Ugavi
14.Ndg. Madangi J. Bura Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi
15.Ndg. Frank Mbaga Kny. Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani.
16.Ndg. Marco Masue Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii na

Ustawi wa Jamii
17.Dkt. Peter Mahu Mkuu wa Idara ya Afya
18.Ndg. Agrey Kyando Mtakwimu
19.Ndg. Elizabeth Pagama Afisa Biashara
20.Ndg. Ansila Muneth Afisa Utumishi
21.Ndg. Mbaraka Kiure Fundi Sanifu Ujenzi
22.Ndg. Andrea Biashara Afisa Mipango Miji

SEKRETARIETI

1. Ndg Tupilike Asukile Mwandishi wa vikao
2. Ndg. Elineema Mmari Mwandishi wa Vikao

3. Ndg. Ninael R. Maimu Katibu Mahususi




UHT 201/10/2021 KUFUNGUA KIKAO.
"Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufungua kikao. Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe na

wataalam kwenye kikao. Mwenyekiti alifungua kikao saa 3:53 asubuhi baada ya sala.

MUHT NA 202/10/2021 KURIDHIA AGENDA
Katibu alisoma agenda za kikao na wajumbe waliridhia kama ifuatavyo:-
Kufungua kikao.

Kuridhia Agenda.
Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao kilichopita cha tarehe 22/09/2021

Yatokanayo na muhtasari wa kikao cha tarehe 22/09/2021.
Taarifa ya Mapato na Matumizi Mwezi Septemba, 2021
Taarifa ya mapokezi ya fedha, Mwezi Septemba, 2021
Taarifa ya Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kipindi cha Julai hadi Septemba, 2021.
Taarifa za Utekelezaji kazi za Idara robo ya kwanza, Julai hadi Septemba, 2021 na
mpango kazi robo ya pili, Oktoba hadi Desemba, 2021.

a. Idara ya Utumishi na Utawala

b. Kitengo cha Uchaguzi

c. Kitengo cha Habari na Mawasiliano

d. Kitengo cha Sheria

e. Kitengo cha ugavi na manunuzi
9. Mpango wa Masomo kwa watumishi kwa mwaka 2021/2022
10. Taarifa ya Mpango wa Maendeleo ya Ustawi na Mapambano dhini ya Uviko- 19.
11.Taarifa ya kufanya uhamisho wa vifungu katika fedha za Miradi ya Maendeleo.
12.Kupitisha mikopo kwa vikundi vilivyoomba
13.Taarifa mbalimbali.
14.Kufunga kikao.

MUHT NA. 203/10/2021 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO

CHA TAREHE 22/09/2021
Wajumbe walipitia muhtasari ukurasa kwa ukurasa na kuridhia kuwa kumbukumbu za

Halmashauri.
MUHT NA. 204/10/2021 YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE

22/09/2021
Wajumbe walipokea utekelezaji wa maazimio ya kikao kilichopita kama ifuatavyo:-

® NG AW e

132/02/2021(I) OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI IENDELEE KUFUATILIA
MAOMBI YA KUPEWA SHAMBA LA LERONGO WIZARA YA KILIMO.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, barua yenye Kumb Na SDC/C.40/1/V1/68 ya tarehe
15/09/2021 imeandikwa kwa  Katibu Mkuu Wizara ya Kilimo kukumbushia maombi ya
kupewa shamba la Lerongo. Aidha nakala ya barua hizo amepewa Mhe. Mbunge na Naibu
Waziri wa Afya ili asaidie kufuatilia. Pia Mkuu wa Idara ya Kilimo alikutana na Mkurugenzi
wa Maendeleo ya Kilimo tarehe 16/09/2021 Jijini Dodoma na kukiri kupokea barua za




almashauri ya Wilaya ya Siha za maombi ya shamba hilo na kuahidi kuzifanyia kazi na
kutoa majibu kwa haraka. Wajumbe walisema kuwa Mhe. Mbunge bado hajépata ban‘@
hiyo, hivyo waliagiza ufuatiliaji uendelee na Mhe. Mbunge apewe barua nyingine kwa ajili

ya ufuatiliaji.

AZIMIO
Ufuatiliaji wa shamba la Lerongo uendelee Mhe. Mbunge apewe barua nyingine kwa ajili ya

kusaidia kufuatilia.

MUHT NA 138/3/2021(I) TIMU ILIYOUNDWA KWA AJILI YA KUANDAA TAARIFA
YA KUANZISHA KITUO CHA UTALII WILAYA YA SIHA IKAMILISHE TAARIFA NA
MATANGAZO YATOLEWE KUPITIA MITANDAO YA KIJAMII.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, timu ya kuandaa taarifa ya kuanzisha kituo cha Utalii
itakapokamilisha taarifa baada ya kufanya utafiti na kutembelea vivutio vingine kwa ajili ya
kujifunza na kupata uzoefu kwa wadau mbalimbali wanaojishughulisha na mambo ya utalii
na baada ya hapo ndipo matangazo yatatolewa kupitia mitandao ya kijamii.

Wajumbe walisema kuwa, kazi ya kufanya utafiti ikamilike ndani ya mwezi mmoja tangu
siku ya kikao na taarifa iwasilishwe kwenye kikao.

AZIMIO
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) ikamilishe kazi ya utafiti wa kuanzisha kituo cha Utalii
Wilaya ya Siha ndani ya mwezi mmoja tangu siku ya kikao taarifa iwasilishwe kwenye kikao.

MUHT NA 158/5/2021 (III) HALMASHAURI IHAKIKISHE IMESAJILI BAJAJI NA
KUANZA KUKUSANYA USHURU WA BAJAJL.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, zoezi lilianza tarehe 30/09/2021 kwa kushirikiana
na Jeshi la Polisi ambapo baada ya kuzikamata baadhi ya bajaji, hatimaye wafanyabiashara
wa vyombo vya usafirishaji wameanza kujitokeza ambapo hadi sasa jumla ya bajaji 7 (4
za Sanya Juu na 3 za Lawate) wamepewa namba dhibiti (control namba) na
wamekwishalipia jumla ya Shs 154,000/ = zilipatikana ambapo kiasi hicho hupelekwa
katika mamlaka ya udhibiti usafiri ardhini (LATRA) na wao kuturudishia nusu ya makusanyo

kwa kila robo.

Idara inaendelea na ufuatiliaji na uhamasishaji wa kina ili kukusanya ada ya Leseni ya
usafirishaji kwa wafanyabiashara wote. Wajumbe walisema kuwa, ufuatiliaji unasuasua
hivyo Afisa Biashara aongeze kasi bajaji zote zisajiliwe. Aidha mjumbe mmoja alisema kuwa,
Hotel ya Osigilai hakuna mapato yanayokusanywa alitaka kufahamu nini mpango wa
Halmashauri wa kukusanya mapato hayo. Jibu lilitolewa ufuatiliaji ulifanyika ambapo vitabu
vilipelekwa baada ya kuwapa vitabu walisema hawawezi kulipa “hotel levy” kwa sababu
wanalipa TALA hivyo kama ni kweli wanalipa TALA Halmashauri haitaweza kutoza ushuru
huo. Kutokana na maelezo hayo, wajumbe walisema kuwa Ofisi ifuatilie ili kujiridhisha
kisheria kodi ambazo Halmashauri wanaweza kukusanya katika hotel hiyo.



Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya ifuatilie ili kujiridhisha  kisheria kodi ambazo

Halmashauri inaweza kukusanya katika hotel ya Osigilai.

MUHT NA 158/5/2021 (II) UNUNUZI WA TAA ZA SOLAR KWA AJILI YA KUWEKA
STENDI YA KIA UHARAKISHWE NA TAA HIZO ZIFUNGWE MAPEMA
IWEZEKANAVYO.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, kiasi cha Tshs 3,150, 000/= kimetengwa na taa hizo
zitafungwa ndani ya robo ya pili 2021.

Mjumbe alitaka kujua kiasi hicho ni kwa ajili ya taa ngapi. Jibu lilitolewa kuwa ni kwa ajili ya
taa tisa, kwa sababu nguzo zilizopo ni tisa. Aidha wajumbe walisema kuwa mapato
yameshuka katika stendi ya KIA walitaka kujua hatua iliyofikiwa kwa ajili ya kurekebisha
kwani mpaka sasa bararabara ya kuzunguka magari imefungwa kwa mawe kwa sababu
wafanyabiashara wanalalamika magari yakipita mengi kwa wakati mmoja yanaacha vumbi.
Mjumbe alijibiwa kuwa, suala hilo linafuatiliwa changamoto ni mzabuni wa kufanya kazi
alipatikana kwa gharama ya Shs 12 milioni taratibu za manunuzi kutoa fedha zilifanyika
mara wakapokea taarifa mzabuni huyo hataweza kufanya kazi kwani magari yake
yamepata kazi sehemu nyingine hivyo alisema atachelewesha kazi na kushauri atafutwe

mzabuni mwingine.

Baada ya kupokea taarifa hiyo utaratibu wa kutafuta mtu mwingine umefanyika ambapo
nukuu za bei zilifanyika na kupata mtu atakayefanya kazi hiyo kwa gharama ya Shs 18
milioni bila VAT ikiwa na VAT itakuwa Shs 21 milioni . Wajumbe walisema kuwa, stendi ya
KIA ni chanzo kizuri cha mapato kisicho na msimu hivyo kuchelewa kurekebisha stendi hiyo
fedha nyingi zinapotea. Aidha, kwa kuwa mchakato wa kumpata mtu atakayefanya kazi hiyo
pamoja na kupatikana kwa fedha umeanza upya, Ofisi ya Mkurugenzi itoe fedha haraka
taarifa ya utekelezaji kuhusu kurekebisha stendi ya KIA iwasilishwe kwenye kikao ili

kunusuru mapato yanayopotea.

AZIMIO
Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya iwasilishe taarifa ya utekelezaji kuhusu kurekebisha

Stendi ya KIA ili kunusuru mapato yanayopotea.

MUHT NA 158/5/2021 (III) MENEJIMENTI IFANYE KIKAO CHA KUJADILI NA
KUWEKA MPANGO WA KUJENGA VIBANDA STENDI YA KIA NA MPANGO HUO
KUWASILISHWA KWENYE KIKAO

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, kwa mwaka wa Fedha 2021/2022 Halmashauri
imetenga kiasi cha Shs 20,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa vibanda 6 vya biashara katika
Stendi ya KIA. Utekelezaji utafanyika robo ya pili ya mwaka wa fedha 2021/2022 Wajumbe
walisema kuwa robo ya pili imeanza walitaka kujua utekelezaji umefikia wapi. Mjumbe
alijibiwa kuwa, wakati wanatoa jibu hilo Ofisi ilikuwa bado haijapokea maelekezo mengine

kuhusu kurudi kwa miradi mikakati.




almashauri katika vikao tofauti kipindi cha nyuma iliwahi kujadili eneo la KIA kuwa na
mradi mkakati na mtaalam alikuja kuonyesha namna patakavyokuwa baadae maelekezo
yakatolewa na Serikali kuwa miradi mikakati isitishwe kwanza. Alisema kuwa sasa Ofisi
imepokea maelekezo kuwa miradi mikakati imerudi Ofisi inajipanga tena kwa ajili ya kutafuta
mtaalam wa kufanya upembuzi yakinifu baada ya hapo hatua zingine zitafuata ikiwa ni
pamoja na kuandaa andiko la mradi. Wajumbe walisema kuwa, kwa kuwa miradi mikakati
imerudi ni vyema kusitisha kujenga vibanda ili kukwepa hasara ya kubomoa vibanda,
Halmashauri ichangamkie fursa hiyo ili kuwa na chanzo chenye tija. Ushauri ulipokelewa.

158/5/2021 (IV) HALMASHAURI INUNUE TANKI LA MAJI KWA AJILI YA CHOO
CHA STENDI YA KIA KUHIFADHI MAJI ILI YAWEZE KUTUMIKA KWA MATUMIZI
YA CHOO PINDI MAJI YANAPOKATIKA.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, Utekelezaji utawasilishwa robo ya pili 2021/2022
Wajumbe walishauri kuwa ununuzi wa tank la maji sio gharama kubwa hivyo linunuliwe.

MUHT NA 180/7/2021(III) OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI IENDELEE
KUFUATILIA UJENZI WA BWAWA LA OROMWI NA TAARIFA YA HATUA
ILIYOFIKIWA KATIKA UJENZI HUO IWASILISHWE KWENYE KIKAO.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, ujenzi wa Bwawa bado umesimama kutokana na
kuisha kwa fedha za ujenzi. Aidha, Tume ya Taifa ya Umwagiliaji imeahidi kutafuta fedha
za kukamilisha ujenzi wa Bwawa hilo. Pia taarifa ya kukwama kwa ujenzi wa bwawa hilo
amekabidhiwa Mhe. Mbunge tarehe 29/09/2021 ili asaidie kufuatilia. Aidha Katibu aliwaeleza
wajumbe kuwa, majibu hayo yalikuwa ya kipindi cha nyuma walisema fedha zimeisha lakini
kwa sasa Ofisi imepokea maelezo kuwa fedha zimepatikana hivyo mafundi watarudi eneo
la ujenzi ili kuendelea na kazi. Ushauri ulitolewa kuwa, kwa kuwa fedha zimepatikana kazi
ianze mara moja kwa sababu mvua ikinyesha kazi haitaweza kuendelea.

MUHT NA 180/7/2021 (IV) TAARIFA YA FEDHA ZINAZOHITAJIKA KUKAMILISHA
UJENZI WA WODI 2 ZINAZOJENGWA HOSPITALI YA WILAYA IWASILISHWE
KWENYE KIKAO.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, vifaa Tshs. 76,941,200/= deni la fundi 12,000,000/=
jumla ni Tshs. 88,941, 200/= kwa jengo moja hivyo kwa majengo yote mawili itagharimu
kiasi cha Tshs. 177,882,400/= wajumbe walisema kuwa, wataalam wajiridhishe na makisio
wanayofanya ili kuwa na uhalisia. Aidha waliagiza taarifa ya mchanganuo wa Tshs
177,882,400/= uwasilishwe kwenye kikao kijacho. Pia walishukuru Serikali kurudisha fedha
Shs. 291 milioni zilizokuwa zimechukuliwa na Hazina baada ya mwaka wa fedha 2019/2020
kufungwa ambazo sasa zitatumika kujenga wodi ya 3. Walisema kuwa, wataalam wawe
makini wakati wa kuanza ujenzi wa wodi ya 3 ikiwa ni pamoja na kukagua eneo lisawazishwe
ili lisitumie fedha nyingi. Pia vifaa vinunuliwe vinavyohitajika pekee na ufuatiliaji wa hatua
kwa hatua uwepo ili vifaa vilivyoagizwa viweze kutosha.

AZIMIO
Taarifa ya mchanganuo wa Shs 177,882,400/= kwa ajili ya kukamilisha ujenzi wa wodi mbili
Hospitali ya Wilaya uwasilishwe kwenye kikao ikionyesha mchanganuo wa ununuzi wa vifaa.
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/ MUHT NA 187/8/2021 TAARIFA YA KINA YA MAPATO NA MATUMIZI YA
KIWANDA CHA TOFALI NA MBAO PAMOJA NA TAARIFA YA VIFAA VYOTE VYA
UJENZI VILIVYONUNULIWA KUTOKA KWENYE VIWANDA MBALIMBALI
IWASILISHWE KWENYE KIKAO.

Wajumbe walipokea taarifa na kuipitia ukurasa kwa ukurasa. Aidha wajumbe walisema kuwa
taarifa imeandaliwa na kuweka gharama kwa mafungu hivyo taarifa haijawa wazi ili
kupunguza maswali yasiyo ya lazima. Alisema kuwa, mfano saruji taarifa ingeonyesha vifaa
vilivyonunuliwa vimeleta faida kiasi gani na wameokoa kiasi gani. Pia uhakiki wa kina
ufanyike kujua mchanga ujazo gani unatoa tofali ngapi sambamba na kujua mfuko wa saruji
unatoa tofali ngapi. Aidha, kwa upande wa mbao taarifa imeandikwa kwa jumla hivyo
kuelewa ni vigumu mbao ya “size” gani iliyopigiwa hesabu. Waliomba taarifa iwasilishwe
ikiwa na mchanganuo ili kurahisisha kuelewa. Pia wajumbe walitaka kujua kama mradi
wa kiwanda cha tofali na mbao unaendelea.

Akijibu hoja hiyo, katibu alieleza kuwa, kwa upande wa kiwanda cha tofali na mbao
kutokana na mifumo ya fedha kufungwa baadhi ya kazi zilisimama lakini zingine za umaliziaji
ziliendelea kufanyika. Mpango wa kuagiza vifaa vingine unaandaliwa ili kuendelea kuzalisha.
Aidha wajumbe walishauri kuanzisha kampuni ili mradi huo uwe na tija zaidi. Katibu alijibu
kuwa, kuanzisha kampuni ni sawa lakini alitoa angalizo kwa wajumbe kuwa wangetafakari
kwanza kwa kina kwa sababu kiwanda hakijamaliza hata miaka miwili ili waone kama kina
tija au hapana. Hata hivyo Katibu alijibu kuwa, ushauri umezingatiwa watafanyia kazi.

MAAZIMIO
I Taarifa ya kiwanda cha tofali na mbao iwasilishwe kwenye kikao ikiwa na
mchanganuo wa mbao kila size, idadi na mita zake.

II. ~ Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji iagize vifaa vingine kiwanda cha tofali na mbao
kiendelee kuzalisha.

MUHT NA 197/9/2021(I) OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI ITOE TAARIFA
KWENYE KIKAO KIJACHO KUHUSU MATENGENEZO YA KIFAA
KILICHOHARIBIKA KWENYE MFUMO WA KUTOA RISITI.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, mashine imerekebishwa risiti zimeanza kutolewa.
Wajumbe waliridhia utekelezaji.

MUHT NA 197/9/2021(II) OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI WILAYA
IENDELEE KUFUATILIA NA KUHAKIKISHA KUWA WAKULIMA HAWAPUNJIWTI
WANAPOUZA MAZAO YAO NA KUZUIA WAFANYABIASHARA WANAONUNUA
MAZAO YA WAKULIMA NJE YA MFUMO RASMI.

Wajumbe walipokea utekelezaji kuwa, barua yenye kumb na SDC/A.30/3/V11/30 ya tarehe
15/08/2021 imeandikwa kwa Watendaji wa Vijiji vyote kusimamia udhibiti wa ufungashaji
Na vipimo vya uuzaji wa mazao visivyo sahihi. Aidha matangazo yameandikwa maeneo
mbalimbali pamoja na kutumia gari la matangazo kuwatangazia wakulima na wananchi



wataka kutumia vipimo sahihi vya mazao. Wajumbe waliridhia utekelezaji na kushauri
ufuatiliaji uendelee ili wakulima wasiibiwe.

MUHT NA 199/9/2021 TAARIFA YA KUANZA UJENZI WA KITUO CHA AFYA KATA
YA OLKOLILI IWASILISHWE KWENYE KIKAO IKIONYESHA HATUA ILIYOFIKIWA
KATIKA UJENZI HUO.

Wajumbe walipokea taarifa na kuagiza Ofisi iendelee kufuatilia ujenzi huo taarifa ya hatua
iliyofikiwa iwasilishwe kwenye kikao.

AZIMIO
Taarifa ya ujenzi wa kituo cha Afya Kata ya Olkolili iwasilishwe kwenye kikao ikionyesha
hatua iliyofikiwa.

MUHT NA 205/10/2021 TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI SEPTEMBA
2021.

Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara aliwasilisha taarifa kuwa, kwa mwaka wa fedha
2021/2022 Halmashauri ya Siha imekisia kukusanya na kupokea kiasi cha Shs.
21,440,691,272.67 kutoka vyanzo mbalimbali vya mapato ya ndani, ruzuku toka Serikali
Kuu na Wahisani kwa ajili ya matumizi ya kawaida, mishahara na utekelezaji wa miradi ya
maendeleo. Aidha kiasi cha Shs 162,309,962 ni bakaa ya mwaka 2020/2021 na kufanya
jumla ya makisio kuwa Shs 21,603,001,234.67

Kwa upande wa matumizi ya kawaida, Mishahara na Miradi ya Maendeleo kiasi
kilichokadiriwa kutumika ni sawa na kiasi kinachotarajiwa kupokelewa na kukusanywa cha
Shs. 21,440,691,272.67 ikiwa ni makisio ya mapato ya mwaka 2021/2022 na Bakaa kiasi
cha Shs. 162,307,962 sawa na jumla ya Shs. 21,603,001,234.67

MAPATO

Katika Kipindi cha mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imepokea na kukusanya kiasi cha
Shs. 1,260,406,888.68 kutoka vyanzo mbalimbali vya mapato ya ndani, ruzuku toka
Serikali Kuu na Wahisani. Aidha mapato pamoja na bakaa hadi mwezi Septemba, 2021
kuwa jumla ya Shs 4,112,567,507.09 sawa na asilimia 19.04 ya lengo la makisio ya
mapato kwa mwaka wa fedha 2021/2022.

MATUMIZI.

Kwa kipindi cha mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imetumia kiasi cha
Shs.1,289,302,732.49 katika kulipa mishahara ya watumishi, matumizi ya kawaida na
utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo. Aidha matumizi yote kuanzia mwezi Julai hadi
Septemba, 2021 pamoja na Bakaa kufikia Shs 3,530,228,421.08 sawa na asilimia 16.34
ya lengo la matumizi kwa mwaka wa fedha 2021/2022.

Wajumbe walipokea taarifa na kuanza kujadili. Mjumbe mmoja alisema kuwa, kwa ujumla
mapato yamekusanywa kwa asilimia 16 pekee aliomba nguvu ya kukusanya iongezwe ikiwa
ni pamoja na kuweka nguvu zaidi kuboresha Stendi ya KIA kwani mapato yake ni ya
uhakika, pamoja na kukusanya ushuru wa Vibanda na usajili wa bajaji.



UHT 206/10/2021 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA MWEZI SEPTEMBA, 2021.
aimu Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha kwa
mwezi septemba, 2021 yenye jumla ya Shs 1,180,180,033.80
Wajumbe walipokea taarifa na kuridhia.

MUHT 207/10/2021 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KIPINDI
CHA JULAI HADI SEPTEMBA, 2021

Katibu aliwasilisha taarifa kwa kueleza kuwa, mwaka wa fedha 2021/2022 Halmashauri
ilikadiria kupokea kiasi cha Shs 6, 610,511,511,293.00 za miradi ya maendeleo kutoka
mapato ya ndani ya Halmashauri, Ruzuku kutoka Serikali Kuu na wadau wa Maendeleo.
Hadi kufikia mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imepokea kiasi cha Shs. 786,409,388.00
sawa na asilimia 12 ya fedha za miradi ya maendeleo zilizokusudiwa kupokelewa kwa
mwaka wa fedha 2021/2022.

Hadi kufikia mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imetumia kiasi cha Shs. 481,236,661.00
ikiwa ni pamoja na fedha za bakaa ya mwaka wa fedha 2020/2021 sawa na asilimia 7 ya
makisio ya matumizi kwa mwaka wa fedha 2021/2022.

Wajumbe walipokea taarifa na kuridhia.

MUHT 208/10/2021 TAARIFA ZA UTEKELEZAJI KAZI ZA IDARA ROBO YA
KWANZA, JULAI HADI SEPTEMBA, 2021 NA MPANGO KAZI ROBO YA PILI,
OKTOBA HADI DESEMBA, 2021.

IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA

Katibu aliwasilisha taarifa ya utekekezaji Idara ya Utawala kwa kueleza kuwa, robo ya
kwanza Idara iliidhinishiwa kiasi cha Shs 47,505,000.00 na ilitumia kiasi cha shs
25,291,000.00. Aidha robo ya pili kipindi cha Oktoba hadi Desemba, 2021 Idara inatarajia
kutumia kiasi cha Shs 40,549,535.25.

Wajumbe walipokea taarifa na kupitisha.

Kitengo cha Uchaguzi
Katibu aliwasilisha taarifa kwa kueleza kuwa, robo ya kwanza Julai hadi Septemba 2021

Kitengo hakijatumia fedha yoyote. Aidha katika robo ya pili Oktoba hadi Desemba,2021
Kitengo kinatarajia kutumia kiasi cha Shs 17,699,000/= Wajumbe walipokea taarifa na
kujadili. Mjumbe mmoja alisema kuwa, ni muda sasa wametoa taarifa ya baadhi ya
Wenyeviti wa Vijiji na Vitongoji kujiuzulu hivyo katika maeneo mbalimbali hakuna viongozi
jambo ambalo linasababisha kuchelewa kwa shughuli za maendeleo. Alitaka kufahamu ni
lini uchaguzi utafanyika ili kuziba nafasi wazl. Akijibu hoja hiyo Mkuu wa Kitengo cha
Uchaguzi kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji Wilaya alieleza kuwa, uchaguzi wa Viongozi
hao utafanyika mwezi Januari baada ya kufanyika “reallocation” mwezi Desemba, 2021 kwa
ajili ya fedha za kuendesha zoezi hilo. Wajumbe walisema kuwa, utekelezaji ufanyike kwa
sababu hata michango ya miradi ya maendeleo haikusanywi ipasavyo kutokana na ukosefu

wa viongozi hao. Ushauri ulipokelewa.

Kitengo cha Habari na Mawasiliano
Katibu aliwasilisha taarifa kwa kueleza kuwa, kipindi cha Julai hadi Septemba, 2021 Kitengo
wiliidhinishiwa kutumia kiasi cha Shs 2,050,000/=. Aidha robo ya pili Oktoba hadi Desemba,

2021 Kitengo kinatarajia kutumia Shs 2,050,000/=.
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ajumbe walipokea taarifa na kuridhia.

Kitengo cha Sheria

Katibu aliwasilisha taarifa kwa kueleza kuwa, katika kipindi cha robo ya kwanza Julai hadi
Septemba 2021 kitengo kiliidhinishiwa kutumia kiasi cha Shs. 1,800,000/= hakuna fedha
iliyopokelewa. Robo ya Pili Oktoba hadi Desemba 2021 Kitengo kinatarajia kutumia kiasi
cha Shs. 1,800,000/=. Wajumbe walipokea taarifa na kujadili. Mjumbe mmoja alisema kuwa
Kitengo hicho kiwezeshwe ili kiweze kufanya kazi ya kutoa elimu kwa mabaraza ya Kata kwa
sababu mabaraza hayo yanatekeleza majukumu yake bila kufahamu mipaka yao. Pia
wajumbe walisema kuwa, Mwongozo wa mabaraza ya Kata uwasilishwe kwenye kikao ili
wajumbe wafahamu.

AZIMIO
I.  Kitengo cha Sheria kiwezeshwe kiweze kutekeleza majukumu yake hasa kutoa
elimu kwa Mabaraza ya Kata.
II.  Mwongozo wa mabaraza ya Kata uwasilishwe kwenye kikao

Kitengo cha Ugavi na Manunuzi
Katibu aliwasilisha taarifa kwa kueleza kuwa, kipindi cha Julai hadi Septemba 2021/2022
bidhaa zilizonunuliwa pamoja na huduma mbalimbali zilizotolewa katika Halmashauri zilifikia
kiasi cha Tshs 21,002,110.94 ikiwa ni bidhaa mbalimbali na mafuta kwa Idara mbalimbali
za Halmashauri pamoja na manunuzi ya ngazi za chini. Mchanganuo ni kama ifuatavyo;
- Manunuzi ya bidhaa, mafuta kwa robo ya kwanza 2021/2022 Makao Makuu
yamefanyika yenye Jumla ya Shs. 28,888,323.9
- Manunuzi Elimu Msingi yenye jumla ya Shs. 91,555,227
- Manunuzi ya Elimu Sekondari yenye jumla ya Shs. 4,582,560
Aidha pamoja na manunuzi hayo kufanyika Kitengo kimefanya kazi zingine zifuatazo:-
- Kuratibu kikao cha Bodi ya Zabuni cha robo ya kwanza Julai hadi Septemba,
2021/2022
- Kusimamia na kutoa ushauri wa manunuzi mbalimbali ya Halmashauri ngazi ya
Wilaya na ngazi za chini.
- Kuendelea kujibu hoja za ukaguzi zinazojitokeza.
Wajumbe walipokea taarifa na kuridhia.

MUHT NA 209/10/2021 MPANGO WA MASOMO.
Wajumbe walipokea taarifa ya mpango wa masomo kwa mwaka wa fedha 2021/2022.
Ilielezwa kuwa, kila Idara baadhi ya watumishi wanatarajia kwenda masomoni kama
ifuatavyo:-

Idara ya Maendeleo ya Jamii — 3

Idara ya Kilimo -4

Idara ya Afya - 9

Idara ya Utawala - 6

Idara ya Mifugo na Uvuvi - 3

Idara ya Fedha - 2

Kitengo cha TEHAMA - 1

Idara ya Mipango - 1

Idara ya Elimu Msingi - 7




ajumbe walipokea taarifa na kujadili. Mjumbe alitaka kujua endapo wataenda wengi
haitaathiri utendaji wa kazi. Jibu lilitolewa kuwa Ofisi inahakikisha imejiridhisha na
watumishi watakaobaki hivyo watumishi watakaokwenda masomoni ni wachahe ili kazi
zisikwame. Wajumbe waliridhia majibu na kupitisha mpango wa masomo wa mwaka
2021/2022

MUHT NA 210/10/2021 TAARIFA YA MPANGO WA MAENDELEO YA USTAWI NA

MAPAMBANO DHINI YA UVIKO- 19

Katibu aliwasilisha taarifa kuwa, Halmashauri ya Wilaya ya Siha imeidhinishiwa kupokea_n
Shs. 1,150,000,000 kutoka fedha za ruzuku ya Mpango wa maendeleo kwa ustawi
wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO- 19. Fedha hizi zitatumika kujenga vyumba
vya madarasa 18 katika shule 6 zenye upungufu wa madarasa, kujenga vyumba 14 vya
madarasa katika vituo 4 shikizi vya shule za msingi, kununua mashine moja ya X-Ray katika
Hospitali ya Wilaya na kujenga nyumba moja ya familia tatu wa sekta ya Afya.

1.0 Ujenzi wa vyumba 18 vya madarasa katika shule za Sekondari. N
Halmashauri ya Wilaya ya Siha imeidhinishiwa kupokea kiasi cha shs. 360,000,000 kwa ajili

ya kujenga vyumba 18 vya madarasa. Lengo la Mradi huu ni

Kuwezesha wanafunzi wote waliomaliza darasa la saba mwaka 2021 na kufaulu
kupata nafasi ya kujiunga na kidato cha kwanza mwezi Januari mwaka 2022.
Kuondoa mrundikano wa wanafunzi madarasani na hivyo kupunguza uwezekano wa
kupata maambukizi ya homa kali ya mapafu UVIKO- 19

Kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunzia.

Gharama ya ujenzi wa chumba kimoja cha darasa pamoja na samani ni Shs. 20,000,000.
Mchanganuo wa shule na kiasi cha fedha kilichoidhinishwa kwa kila shule ni kama

inavyoonesha katika Jedwali na. 1 hapo chini.

Jedwali na.1 Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule za sekondari

Na. | Jina la shule | Mradi Idadi | Fedha idhinishwa
(shs)
1 Sikirari Ujenzi wa vyumba vya 3 60,000,000
madarasa
2 Magadini Ujenzi wa chumba cha 1 20,000,000
darasa
3 Karansi Ujenzi wa vyumba vya 3 60,000,000
| madarasa
4 | Matadi Ujenzi wa vyumba vya 4 80,000,000
i } madarasa
'5 | Esinyari Ujenzi wa vyumba vya 4 80,000,000
; madarasa
6 | Jitegemee Siha | Ujenzi wa vyumba vya 3 60,000,000
| i madarasa
Jumla . 18 360,000,000
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‘Wajumbe walipokea taarifa na kujadili. Mjumbe mmoja alisema kuwa, Kata nyingine
hazijapata mkopo ikiwemo Kata ya Gararagua. Jibu lilitolewa kuwa, mkopo umetolevya kwa
awamu maeneo yaliyokosa awamu hii yatapata awamu nyingine. Wajumbe walipokea
taarifa na kupitisha vikundi hivyo vipatiwe mkopo.

MUHT NA 213/10/2021 TAARIFA MBALIMBALI

Taarifa ya ziara ya kamati ya Fedha Uongozi na Mipango robo ya kwanza Julai
hadi Septemba 2021/2022.

Katibu aliwasilisha taarifa kwa kueleza kuwa, Kamati ya Fedha, Uongozi na MjpangP ilifanya
ziara ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo kuanzia tarehe 20-21/10/2021 ili kujionea na

kujiridhisha na kazi inayofanyika kutekeleza miradi hiyo. Miradi iliyotembelewa ni pamoja
na:-

Ujenzi wa Zahanati Kijiji cha Mwangaza.

Ujenzi wa wodi 2 Hospitali ya Wilaya. -
Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 katika shule ya msingi Mawasiliano.
Ujenzi wa mabweni 2 katika shule ya Sekondari Sanya Juu.

Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa shule ya Sekondari Dahani.

Ujenzi wa madarasa 2 na Ofisi 1 shule ya msingi Namayani.

Ujenzi wa matundu 12 ya choo S/Msingi Lekrimuni.

Ujenzi wa maabara shule ya Sekondari Esinyari.

. Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 Shule ya Msingi Olkolili.

10. Ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa shule ya Sekondari Esinyari.

Wajumbe walisema kuwa, kuna maagizo yalitolewa kuhusu Watendaji ambao hawawajibiki
katika kusimamia utekelezaji wa miradi ya Maendeleo. Walitaka kufahamu kama walishaitwa
Ofisini kama walivyoagiza. Jibu lilitolewa kuwa, tayari Ofisi imeshawaita na wametoa
maelezo.

Kuvamiwa kwa uwanja wa Isanja

Ilielezwa kuwa, uwanja huo umekuwa ukivamiwa siku hadi siku hivyo ni wakati wa
Halmashauri kuhakikisha wanaweka mawe/bicon kwa ajili mipaka ili wananchi wasisogee
kuvamia uwanja huo. Alisema kuwa uwanja huo ni muhimu sana kwani ndio uwanja pekee
mkubwa kwa shughuli zinazohusisha watu wengi. Ushauri ulipokelewa.

MUHT NA 214/10/2021 KUFUNGA KIKAO

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufunga kikao. Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na
wataalam kwa kuhudhuria kikao na kujadili agenda kwa kina.  Alisisitiza stendi ya KIA
ipewe kipaumbele kuikarabati ili magari yaweze kuingia sambamba na kusisitiza kuendelea
kufuatilia kwa karibu kiwanda cha tofali na mbao kuhakikisha kazi haisimami na kifanye kazi
ili kufikia lengo lililokusudiwa. Alisema kuwa, timu ya mapato iwezeshwe kwa kupewa
motisha ili wafanye kazi kwa moyo. Mwenyekiti alifunga kikao saa 9.35 alasiri kwa sala.
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