

## HALMASHAURI YA MANISPAA YA SHINYANGA

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA CHA TAREHE  
07.02.2022 KATIKA UKIIMBI WA MANISPAA WA LEWIS KALINJUNA.

### WAJUMBE

1. Mhe. Elias R. Masumbuka	Mwenyekiti
2. Mhe Esther Makune	Mjumbe
3. Mhe. Juma Nkwabi	Mjumbe
4. Mhe. Hassan Mwendapole	Mjumbe
5. Mhe. Sheila Mshandete	Mjumbe
6. Mhe. Mariam Nyangaka	Mjumbe
7. Mhe. Gulamhafeez Mukadam	Mjumbe
8. Ndg. Getruda Gisema	Kaimu Mkurugenzi wa Manispaa (Katibu)

### WASIOHUDHURIA

1. Mh. Patrobas Katambi (MB)	Mjumbe	- Kwa taarifa
------------------------------	--------	---------------

### MAHUDHURIO

1. January Mlsana	Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi
2. Salome Komba	Kaimu Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii
3. Salu Ndongo	Mkuu wa Idara ya Ardhi na Mipangomiji
4. Erick Rwamtoga	Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo na Ushirika
5. Neema Mkanga	Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi.
6. Charles Kafutila	Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi.
7. Nickson Itogolo	Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara.
8. Mwl. Lucas Mzungu	Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
9. Dr Elisha Robert	Mkuu wa Idara ya Afya
10. Lucy Sewe	Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi
11. James Mduma	Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Nyuki.
12. Sifa Amon	Kwa niaba ya Mratibu wa TASAF.
13. Eng Stephen Manyangu	Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi
14. Naely Elias	Afisa Biashara
15. Saimon Shoo	Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi
16. Rose Matunda	Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria.
17. Marwa Magere	Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi. Kaimu Mkuu
18. Lenard Chepe	wa Kitengo cha TEHAMA
19. Fidelis Kabuje	Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji.

### SEKRETARIATI

Marcelina Bwathondi

Mwandishi wa Vikao (CC)

**Agenda za kikao zitakuwa kama ifuatavyo:-**

1. Kufungua kikao.
2. Kuthibitisha agenda
3. Kusoma Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala cha tarehe 17.12.2021
4. Yatokanayo na kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala cha tarehe 17.12.2021
5. Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Oktoba hadi Desemba,2021.
6. Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya Oktoba hadi Desemba,2021.
7. Taarifa ya utendaji kazi Kisekta ya Oktoba hadi Desemba,2021.
8. Taarifa ya mapato na matumizi ya vituo vya Afya ya Oktoba hadi Desemba,2021.
9. Taarifa ya utekelezaji wa CHF iliyoboreshwa ya Oktoba hadi Desemba,2021.
10. Taarifa ya ununuzi wa eneo (Ardhi) litakalotumika kwa ajili ya kuwezesha shughuli za uwekezaji wa miradi ya kilimo cha bustani kwa vikundi vinavyopatiwa 10% ya mapato ya ndani.
11. Mapendekezo ya kununua mashine na vifaa vingine ili kuvipatia vikundi vilivyoomba mikopo 10%.
12. Taarifa ya ombi la kuhamisha fedha za ununuzi wa dawa kutoka kwenye vituo vyenye bakaa kubwa kwenda vituo vyenye madeni akaunti zilizopo MSD
13. Mashauri ya kinaidhamu
14. Taarifa ya mapokezi ya fedha za maendeleo kiasi cha TSh 3,150,825,000.00
15. Kufunga kikao

**MUHT.F/A.06/2021/2022 AGO 01: KUFUNGUA KIKAO**

Mwenyekiti alifungua kikao saa 6.30 mchana kwa kuwakaribisha Wajumbe kwenye kikao cha Kamati ya Fedha na utawala. Aliwaeleza wajumbe kujadili agenda kwa ufasaha na kuzingatia muda.

**MUHT.F/A.06/2021/2022 AGD 02: KUTHIBITISHA AGENDA**

Wajumbe walithibitisha agenda 15 za kikao ili ziweze kujadiliwa.

**MUHT.F/A.06/2021/2022 AGD 03: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA WA TAREHE 17.12.2021.**

Wajumbe walipitia muhtasari ukurasa kwa ukurasa na kufanya marekebisho ya kiuandishi na kiuchapaji kisha ulithibitishwa kwa kusainiwa na kuwa kumbukumbu halali ya vikao vya Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga.

**MUHT.F/A.06/2021/2022 AGD 06: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA OKTOBA HADI DESEMBA, 2021.**

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi kwa kipindi cha Oktoba hadi Desemba ,2021 kuwa Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga ilitekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa kutumia fedha za ndani, fedha za Serikali kuu pamoja na fedha za Wafadhili. Kwa kipindi hiki Manispaa ya Shinyanga iliendelea kutekeleza shughuli mbalimbali za kiuchumi na kijamii. Shughuli hizi zilitekelezwa katika ngazi ya Idara na Kata kulingana na mpango na bajeti ya Halmashauri. Pia kwa kuzingatia majukumu yaliyoainishwa katika Sera, Sheria na miongozo mbalimbali kwa lengo la kuboresha maisha ya wakazi wa Manispaa.Miradi iliyotekelezwa kwa robo hii ilitumia kiasi cha TSh 3,081,192,294 salio ishia TSh 1,953,368,621

Wajumbe waliipokea taarifa wakajadili na kuipongeza Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga kwa kupeleka fedha nyingi za miradi kiasi cha TSh3,081,192,294 ikilinganishwa na miaka ya nyuma. Aidha, kwa kipindi hicho orodha ya miradi ya UVIKO iliyotekelezwa kwa kila kituo ilikuwa kama ifuatavyo: -

	JINA LA MRADI	JINA LA KITUO/SHULE	IDADI	MAKISIO	KIASI POKELEWA	KIASI TUMIKA S/KUU	ASILIMI A MATUMIZI	HALI YA UTEKELEZAJI
1	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu	Busulwa	2	60,000,000	60,000,000	60,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
2	ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Chamaguha	Chamaguha	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
3	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Ibinzamata	Ibinzamata	2	60,000,000	60,000,000	60,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
4	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Kizumbi	Kizumbi	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
5	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Kolandoto	Kolandoto	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
6	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Masekelo	Masekelo	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
7	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Mazinge ifikapo Juni 2021	Mazinge	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
8	Ujenzi wa Chumba 1 cha darasa Sekondari ya Mwamalili	Mwamalili	1	20,000,000	20,000,000	20,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
9	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Mwangulumbi	Mwangulumbi	3	60,000,000	60,000,000	60,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
10	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Mwasele	Mwasele	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
11	Ujenzi wa Chumba 1 cha darasa Sekondari ya Mwawaza	Mwawaza	1	20,000,000	20,000,000	20,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
12	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Ndala	Ndala	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
13	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Ngokolo	Ngokolo	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika

	JINA LA MRADI	JINA LA KITUO/SHULE	IDADI	MAKISIO	KIASI POKELEWA	KIASI TUMIKAS/KUU	ASILIMI A MATUMIZI	HALI YA UTEKELEZAJI
14	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Old Shinyanga	Old Shinyanga	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
15	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Town	Town	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
16	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Uhuru	Uhuru	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
17	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Sekondari ya Uzogore	Uzogore	2	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
			<b>49</b>	<b>700,000,000</b>	<b>700,000,000</b>	<b>700,000,000</b>	<b>100</b>	
1	Ujenzi wa vyumba 3 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Shule Shikizi ya Mwamashole	Mwamashole	4	60,000,000	60,000,000	60,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
2	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Shule Shikizi ya Itogwang'olo	Itogwang'olo	3	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
3	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Shule Shikizi ya Mwamagulya	Mwamagulya	3	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
4	Ujenzi wa vyumba 2 vya madarasa na Ofisi 1 ya walimu Shule Shikizi ya Zaire	Zaire	3	40,000,000	40,000,000	40,000,000	100	Madarasa yamekamiliika na yanatumika
			<b>14</b>	<b>180,000,000</b>	<b>180,000,000</b>	<b>180,000,000</b>	<b>100</b>	
			<b>63</b>	<b>880,000,000</b>	<b>880,000,000</b>	<b>880,000,000</b>	<b>100</b>	

**MUHT.F/A.06/2021/2022 AGD 14: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA MAENDELEO KIASI CHATSH 3,150,825,000.00**

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa kuwa Halmashauri ilipokea kiasi tajwa hapo juu kutoka serikali kuu kwa ajili ya kukamilisha majenzi ya elimu sekondari na kutekeleza shughuli mbalimbali za maendeleo kwa mchanganuo ufuatao: Ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa katika Sekondari ya Ibinzamata TSh 25,000,000, Ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa katika Sekondari ya Mwasile TSh 12,500,000, Ukamilishaji wa vyumba 3 vya madarasa katika Sekondari ya Ngokolo TSh 20,000,000, Ukamilishaji wa vyumba 2 vya madarasa katika Sekondari ya Mazinge TSh 25,000,000, Ukamilishaji wa chumba 1 cha maabara katika Sekondari ya Chamaguha TSh 30,000,000

Fedha za Mfuko wa Maendeleo ya Jimbo Matumizi ya fedha yanasubiri maamuzi ya kikao cha mfuko wa jimbo TSh 38,325,000.00

Fedha za SEQUEP-T Kwa ajili ya Ujenzi wa Shule maalum ya Wasichana Butengwa Kata ya Ndembezi. Kuanzisha Shule mpya maalum ya Wasichana eneo la Butengwa Kata ya Ndembezi TSh 3,000,000,000

Wajumbe walipokea taarifa na kuipitisha wakisisitiza kuwa ujenzi uanze kwa haraka na kuzingatia ubora.

**MUHT.F/A.06/2021/ 2022 AGD 15: KUFUNGA KIKAO**

Mwenyekiti alifunga kikao saa 9:40 jioni kwa kuwashukuru wajumbe na wataalamu kwa ushiriki wao na ushirikiano walionesha kwa Naibu Meya kwa kipindi ambacho alichokuwa anasimamia Halmashauri, alisisitiza kusisitisha ushirikiano huo uendelee kwake (Mstahiki Meya) ili kudumisha amani katika Halmashauri.

  
Jumaari M. Satara  
KATIBU

**NKURUCENZI YA MAJISPAK  
HALMASHAURI YA NANYENGA**

UMETHIBITISHWA

  
Mhe Elias R Masumbuko  
MWENYEKITI

TAREHE 16/2/2022