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Wajumbe Bodi ya Zabuni,
Tarehe: 14/01/2022

Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe

YAH: MAOMBI YA IDHINI YA KURIDHIA TAARIFA YA TATHMINI YA
UJENZI WA JENGO LA WAGONJWA WA DHARULA (EMD) NA UJENZI WA
NYUMBA ZA WATUMISHI (THREE IN ONE) KWA KUTUMIA NJIA YA

ZABUNI

Kifungu cha Kanuni Na 58(1) cha Tangazo la Serikali Na. 446 cha Kanuni za
Manunuzi ya Umma ya mwaka 2013 mabadiliko yake ya mwaka 2016
yametoa mamlaka kwa wajumbe wa Bodi ya Zabuni kufanya maamuzi bila

kuweka kikao.

[takumbukwa kwamba mnamo tarehe 26/11/2022 Kitengo cha Manunuzi
kiliwasilisha ajenda ya maombi idhini ya ujenzi jengo la Wagonjwa wa
dharula (EMD) katika Hospitali ya Wilaya Tukuyu na Ujenzi wa Nyumba za
Watumishi (Three in One) kwa kutumia njia ya zabuni ya wakandarasi.

Aidha, kufuatia maelekezo yaliyotolewa na OR TAMISEMI; Kitengo cha
Manunuzi kilitangaza zabuni hiyo kupitia Mfumo wa Manunuzi wa TANePS
ambapo baada ya ufunguzi kufanyika kila zabuni tajwa hapo juu matokeo

yalikuwa kama ifuatavyo:-
a) Ujenzi jengo la Wagonjwa wa dharula (EMD) katika Hospitali ya

Wilaya Tukuyu

Kiasi (Tshs) |
1,048,049,901.00 na VAT |

S/N | Jina la Mzabuni
1 KIUNGA BUILDERS (TANZANIA) LIMITED

Kazi ya uchambuzi zabuni

Kazi ya uchambuzi wa zabuni imefanyika kwa njia ya mfumo wa TANePS katika
hatua tatu yaani uchambuzi wa sifa za awali, uchambuzi wa kina na Uchambuzi wa

sifa za ziada.
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a) Uchambuzi wa sifa za awali
Katika uchambuzi wa sifa za awali, taarifa ya tathmini inaonesha kuwa kati

ya wazabuni wawili walicomba zabuni hii mzabuni mmoja ambae ni M/s
KIUNGA BUILDERS (TANZANIA) LIMITED ambaye alipita katika vigezo vya
sifa za awali hivyo kuendelea katika hatua ya sifa za kina.

b) Uchambuzi wa kina
Kufuatia uchambuzi wa sifa za awali
ilipendekeza Mzabuni M/s KIUNGA BUILDERS
kuendelea kuchambuliwa katika uchambuzi wa kina kwa ku

wa Ankara za bei (BOQ) aliyowasilisha.

uliofanyika, timu ya tathmini
(TANZANIA) LIMITED
anza ukokotoaji

Katika vigezo tajwa hapo juu, taarifa inaonesha kuwa Timu ya Uchambuzi
ilibaini kuwa pamoja na kuonekana kwenye ufunguzi gharama yake kuwa
Tshs. 1,048,049,901.00 na VAT mara baada ya uchambuzi wa Ankara zake
ilibainika kuwa gharama halisi zilizokokotolewa ni Tshs. 575,492,726.00
ingawa gharama yake ipo juu ya bajeti ya Mwajiri ya kiasi cha Tshs.

300,000,000.00 tu.

¢) Uchambuzi wa sifa za ziada ;
Timu ya Uchambuzi ilifanya uchambuzi wa sifa za ziada za Mkandarasi.

Taarifa inaonesha kuwa katika vigezo vyote vilivyotolewa Mkandarasi huyu
katika uzoefu, watalaamu wake, mitambo, uwezo wa kifedha n.k

Mapendekezo ya Timu ya Tathmini

Timu ya Uchambuzi imeeleza kuwa kufuatia uchambuzi uliofanyika katika vigezo

tajwa hapo juu, timu ya tathmini inapendekeza zabuni hii kufanywa na Mwekezaji

M/s KIUNGA BUILDERS (TANZANIA) LIMITED, Dodma kwa masharti ya kufanya

majadiliano katika kipengele cha gharama za mradi ya tshs. 575,492,726.00 kwa

kulinganisha na bajeti iliyopo ya Tshs. 300,000,000.00.

Kufuatia taarifa hiyo, Kitengo cha Manunuzi kilipitia kwa kina taarifa hiyo na
mapendekezo yake na kuridhia mapendekezo yaliyotolewa na timu ya tathmini.
Hata hivyo; Halmashauri imepokea barua yenye kumb. Na. AH.161/298/01 ya
tarehe 13/01/2022 ikiagiza kuwa utekelezaji wa miradi tajwa hapo juu kutumia
njia ya “Force Account” kutokana na gharama kubwa zilizojazwa na wakandarasi

karibu kwa Halmashauri zote nchini.

b) Ujenzi wa Nyumba za Watumishi (Three in One) katika Kituo cha Afya

Kyimo

Kiasi (Tshs)
145,647,900.00 na VAT

S/N | Jina la Mzabuni
1 NESHAL INVESTMENT COMPANY LIMITED

Kazi ya uchambuzi zabuni
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Kazi ya uchambuzi wa zabuni imefanyika kwa njia ya mfumo wa TANePS kaFika
‘hatua tatu yaani uchambuzi wa sifa za awali, uchambuzi wa kina na Uchambuzi wa
sifa za ziada.

a) Uchambuzi wa sifa za awali e :
Katika uchambuzi wa sifa za awali, taarifa ya tathmini inaonesha kuw.a kati
ya wazabuni wawili walioomba zabuni hii mzabuni mmoja a.mbag ni M/s
NESHAL INVESTMENT COMPANY LIMITED ambaye alipita katika vigezo vya
sifa za awali hivyo kuendelea katika hatua ya sifa za kina

b) Uchambuzi wa kina . : o
Kufuatia uchambuzi wa sifa za awali uliofanyika, timu ya ta

ilipendekeza Mzabuni M/s NESHAL INVESTMENT COMPANY LIMITE]?i
kuendelea kuchambuliwa katika uchambuzi wa kina kwa kuanza ukokotoa]

wa Ankara za bei (BOQ) aliyowasilisha.

Katika vigezo tajwa hapo juu, taarifa inaonesha kuwa Timu ya Uchambuzi
ilibaini kuwa pamoja na kuonekana kwenye ufunguzi gharama yake kuwa
Tshs. 145,647,900.00 na VAT mara baada ya uchambuzi wa Ankara zake
ilibainika kuwa gharama halisi zilizokokotolewa ni Tshs. 145,647,900.00
ingawa gharama yake ipo juu ya bajeti ya Mwajiri ya kiasi cha Tshs.
90,000,000.00 tu.

¢) Uchambuzi wa sifa za ziada
Timu ya Uchambuzi ilifanya uchambuzi wa sifa za ziada za Mkandarasi.

Taarifa inaonesha kuwa katika vigezo vyote vilivyotolewa Mkandarasi huyu
katika uzoefu, watalaamu wake, mitambo, uwezo wa kifedha n.k

Mapendekezo ya Timu ya Tathmini

Timu ya Uchambuzi imeeleza kuwa kufuatia uchambuzi uliofanyika katika vigezo
tajwa hapo juu, timu ya tathmini inapendekeza zabuni hii kufanywa na Mwekezaji
M/s NESHAL INVESTMENT COMPANY LIMITED, Mbeya kwa masharti ya kufanya
majadiliano katika kipengele cha gharama za mradi ya tshs. 145,647,900.00 kwa
kulinganisha na bajeti iliyopo ya Tshs. 90,000,000.00.

Kufuatia taarifa hiyo, Kitengo cha Manunuzi kilipitia kwa kina taarifa hiyo na
mapendekezo yake na kuridhia mapendekezo yaliyotolewa na timu ya tathmini.
Hata hivyo; Halmashauri imepokea barua yenye kumb. Na. AH.161 /298/01 ya
tarehe 13/01/2022 ikiagiza kuwa utekelezaji wa miradi tajwa hapo juu kutumia
njia ya “Force Account” kutokana na gharama kubwa zilizojazwa na wakandarasi
karibu kwa Halmashauri zote nchini.

Mweinyekiti na Wajumbe ninaomba kuwasilisha kwenu ajenda hii ikiwa ni pamoja
taarifa ya uchambuzi wa zabuni hii kwa maamuzi zaidi ya kusitisha kuendelea na
B one il ki Wakandarasi na badala yake kutekeleza zabunj

hii kwa njia ya manunuzi ya “Force A »
yalivyotolewa, % ccount” kama maelekezo ya OR TAMISEMI
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IMETITISHWA NA:-

AAMUZI YA WAJUMBE WA BODI YA ZAB
~ WAGONJWA WA DHARULA (EMD) NA UJENZI WA
 WATUMISHI (THREE IN ONE) KWA KUTUMIA NJIA

Victor A. Mwakapala
KATIBU - BODI YA ZABUNI

HALMASHAURI YA WILAYA YA RUNGWE

NYUMBA ZA
YA ZABUNI

UNI JUU YA UJENZI WA JENGO LA

»

Bw. Gerald Kifyasi
MWENYEKITI

Bw. Victor A. Mwakapala
KATIBU
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