HALMASHAURI YA MJI WA NZEGA

MUHT.FU.NA.10/2020/2021

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA KILICHOFANYIKA
KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA MJI TAREHE 12/11/2021

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

' 1.Mhe.Belbara Makono Diwani ljanija Mwenyekiti
2.Bi.Leah Kibaki Kaimu Mkurugenzi Miji Katibu
3.Mhe.Kapaya E.Sozy Diwani Mbogwe Mjumbe
4 Mhe.Salim Abdulkadri Diwani Nzega Mjini Mashariki Mjumbe
5.Mhe.Saada Abdallah Diwani Viti Maalum Mjumbe
6.Mhe.Agness Kadama Diwani Viti Maalum Mjumbe
7.Mhe.Nyelo.M.Kidaha Diwani Mwanzoli Mjumbe
WAJUMBE WASIOHUDHURIA —-KWA TAARIFA
1.Mhe.Hussein Bashe Mbunge Mjumbe
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WATAALAM WALIOHUDHURIA

Kaimu Mkuu wa Idara ya Utawala na Rasilimali watu

1 | Ndg.Frank Chaki .

2 | Ndg.Damas Mwakindingo Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango Miji ,Ardhi na
Maliasili

3 | Dkt.Jaspa Samwel Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika

4 | Ndg.Ramadhani Omary Mkuu wa Kitengo cha ukaguzi wa ndani

5 | Ndg.Maulid Dege Mkuu wa Ildara ya Fedha na Biashara

6 | Ndg.John Mude Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA

7 | Ndg.Khatibu Juma Kaimu Mkuu wa Idara ya Usafi na Udhibiti wa Taka
Ngumu :

8 | Ndg.Felix Nyaulingo Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na
Ufuatiliaji

9 | Bi.Lovenear Welelo Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

10 | Sekela Mmbelo Kaimu Mganga Mkuu Mji

11 | Ndg.Jocob Mwakalobo Kaimu Mkuu Kitengo cha Manunuzi |

I

12 | Ndg.Godson Harry Mkuu wa |dara ya Maendeleo ya Jamii |

13 | Ndg.Alfred Ntunga Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi

14 | Ndg.Allen Meena Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Nyuki

15 | Ndg.Amos Milanzi Kaimu Mkuu wa |dara ya Ujenzi

16 | Ndg.Geofrey Mwakanyamale KNY:Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria

17 | Bi.Nambua Semlugu Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

18 | Ndg.Rocky Nguma Afisa Biashara

19 | Ndg.Atanas Mede Afisa Mapato |

20 | Ndg.Lailejileji Daudi Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

21 | Ndg.Denis Kazinja Mratibu TASAF

22 | Bi.Lydia Eliah Mratibu Ichf q

23 | Ndg.Enos Walwa Afisa Malalamiko |

SEKRETARIETI

Wilbroad Chalambo

- Mwandishi wa Vikao
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MUHT.FU.NA.10/01/2020/2021 / KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 09:03 alasiri kwa salamu kisha aliwakaribisha

wajumbe wajadili kwa umakini agenda zilizopo mezani.

MUHT.FU.NA.10./02/2020/2021/KURIDHIA AGENDA ZA KIKAO CHA TAREHE
12.11.2021

Wajumbe waliridhia agenda zifuatazo zijadiliwe katika kikao hiki:-

= §

. Kufungua kikao
. Kuthibitisha agenda za kikao cha tarehe 12.11.2021
. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe
21/09/2021
. Taarifa ya mapato na matumizi mwezi Septemba, 2021
. Taarifa ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo kwa kipindi cha mwezi Julai
hadi Septemba, 2021
6. Taarifa ya Kitengo cha Manunuzi kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba,
2021
7. Taarifa ya Kitengo cha Ukaguzi kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba,
2021
8. Taarifa Idara ya Utawala kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba,2021

w N

(62 I -5

9. Taarifa ya Kitengo cha kesi kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba,

2021
10.Taarifa ya utekelezaji wa Sera ya Udhibiti wa Vihatarishi kwa kipindi cha mwezi

Julai hadi Septemba, 2021

11.Taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha Tshs.700,000,000.00 kupitia fedha za
mfuko wa COVID -19

12.Taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha Tshs.250,000,000.00 kupitia fedha za
mfuko wa tozo za miamala

13.Taarifa ya ununuzi wa mashine ya kufyatulia tofali

14 Ufafanuzi wa ulipaji wa kodi ya zuio kwa mafundi wenye vitambulisho vya
ujasiriamali

15. Mengineyo

16. Kufunga kikao
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Septemba 2021 jumla ya kiasi cha TZS 2,671,471,500.00 kimepokelewa kwa ajili ya
matumizi ya kawaida ambapo kiasi cha TZS 2,434,738,000.00 zikiwa ni fedha kwa ajili ya
mishahara na TZS 236,733,500.00 kwa ajili ya matumizi mengineyo.

1.3 RUZUKU YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa mwezi Septemba 2021, kiasi cha TZS 20,000,000.00 kimehamishwa katika akaunti

ya Miradi ya Maendeleo inayofadhiliwa na Mapato ya ndani sawa na asilimia 35.00

Kuanzia mwezi Julai-Septemba 2021 Jumla ya kiasi cha TZS 104,500,000.00
kimehamishiwa katika akaunti ya Miradi ya Maendeleo inayofadhiliwa na mapato ya ndani

sawa na 56.68% ya mapato halisi (40%).

Kwa upande wa Miradi ya Maendeleo ya Fedha za ruzuku kwa mwezi Septemba, 2021
Halmashauri ilipokea kiasi cha TZS 105,465,167.63 kutoka Serikali Kuu na Wahisani
kwa ajili ya utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo.Halmashauri ya Mji wa Nzega katika
mwaka wa fedha 2021/2022 ilikisia kupokea ruzuku ya miradi ya Maendeleo jumia ya
TZS 7,390,894,230.00 ambapo kwa kipindi cha Julai —Septemba 2021 jumla ya kiasi cha
TZS 272,588,572.29 kilikuwa kimepokelewa sawa na asilimia 3.68.

2: MATUMIZI.

2.1MATUMIZI MAENEO YASIYO YA RUZUKU

Katika mwezi Septemba, 2021, Halmashauri ilitarajia kutumia kiasi cha TZS
143,064,105.00 kutoka kwenye vyanzo vya mapato ya ndani ambapo hadi kufikia tarehe
30 Septemba, 2021, kiasi cha TZS 122,592,072.51 kilikuwa kimetumika sawa na asilimia
85.69 ya lengo la mwezi, kuanzia Julai —Septemba 2021 jumla ya Kiasi cha TZS
239,846,872.51 kimetumika sawa na asilimia 9.46 ya lengo la mwaka ambalo ni TZS
2,535,902,781.75

2.2 MATUMIZI MAENEO YA RUZUKU

Kwa mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imetumia kiasi cha TZS 837,751,829.20 kutoka
Serikali Kuu kwa ajili ya matumizi ya kawaida (Matumizi mengineyo na Mishahara) sawa
na asilimia 89.97 ya lengo la mwezi..Kuanzai mwezi Julai -Septemba 2021 jumla ya kiasi
cha TZS 2,501,149,767.20 kimetumika (Matumizi mengineyo na Mishahara) sawa na
23.07% ya lengo la mwaka ambalo ni TZS 10,841,802,000.00.
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2.3 MATUMIZI YA MIRADI YA MAENDELEO

Kwa upande wa Miradi ya maendeleo inayofadhiliwa na mapato ya ndani jumla ya kiasi

cha TZS 60,381,883.00 kimetumika kwa mwezi septemba, 2021.

Kwa upande wa Miradi ya maendeleo ya fedha za ruzuku jumla ya kiasi cha TZS
117.645,754.14 kilitumika kwa mwezi Septemba, 2021. Kuanzia mwezi Julai-Septemba
jumla ya TZS 188,325,875.39 sawa na asilimia 2.4 ya lengo la mwaka ambalo ni TZS

7,862,637,258.67

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.

MUHT.FU.NA.10/05/2020/2021 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
MAENDELEO KWA KIPINDI CHA MWEZI JULAI HADI SEPTEMBA, 2021
Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango , Takwimu na Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenzi

aliwasilisha taarifa mbele ya wajumbe ikieleza miradi iliyotekelezwa kwa fedha kutoka

Serikali Kuu, Mapato ya ndani ya Halmashauri na Wahisani mbalimbali kwa kipindi cha

mwezi Julai hadi Septemba, 2021.
Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.
MUHT.FU.NA.10/06/2020/2021 TAARIFA YA KITENGO CHA MANUNUZI KWA
KIPINDI CHA MWEZI| JULAI HADI SEPTEMBA, 2021
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi kwa niaba ya Mkurugenzi aliwasilisha taarifa ikiwa

na Manunuzi yaliyofanyika katika kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba, 2021.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.
MUHT.FU.NA.10/07/2020/2021 TAARIFA YA KITENGO CHA UKAGUZI KWA KIPINDI

CHA MWEZI JULAI HADI SEPTEMBA, 2021
Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani kwa niaba Mkurugenzi aliwasilisha taarifa ikiwa

kama inavyoonekana hapa chini:-

NO OF (QUERIES) | NO. OF | NO. OF | NO. OF FINDINGS | OVER
FINDINGS ISSUED | FINDINGS FINDINGS NOT | UNDER TAKEN BY
RESPONDED | RESPONDED |IMPLEMENTATION EVENTS.
AND CLOSED. - i |
PREVIOUS QUERIES (FINDINGS) | ]

69 10 00 39 19
CURRENT QUERIES( FINDINGS) S N
12 00 12 00 00

81 10 12 39 19
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Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliyapitisha maoni ya kamati ya ukaguzi katika
hoja ambazo zilikuwa zimesalia.

MUHT.FU.NA.10/08/2020/2021 TAARIFA YA IDARA YA UTAWALA KWA KIPINDI
CHA MWEZI JULAI HADI SEPTEMBA, 2021

Kaimu Mkuu wa Idara ya Utawala na Rasilimali Watu kwa niaba ya Mkurugenzi
aliwasilisha taarifa ikicleza kazi zilizotekelezwa na ldara kwa kipindi cha mwezi Julai hadi
Septemba, 2021.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.
MUHT.FU.NA.10/09/2020/2021 TAARIFA YA KITENGO CHA SHERIA KWA KIP
CHA MWEZI JULAI HADI SEPTEMBA, 2021

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria kwa niaba ya Mkurugenzi aliwasili
Septemba, 2021.

INDI

sha taarifa ikieleza

kazi zilizotekelezwa na Idara kwa kipindi cha mwezi Julai hadi
Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.
MUHT.FU.NA.10/10/2020/2021 / TAARIFA YA VIHATARISHI KWA KIPINDI CHA

JULAI HADI SEPTEMBA, 2021 IDARA NA VITENGO

Mratibu wa Vihatarishi aliwasilisha taarifa ya Vihatarishi vya Halmashauri kwa Kipin
i na hatua za

di cha

mwezi Julai hadi Septemba, 2021 ikionyesha maeneo yenye vihatarish
kudhibiti vihatarishi.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walikuwa na ha

YALIYOJADILIWA

Wajumbe waliuliza maana ya udhibiti
umo wa Serikali katika kudhibiti madhara/ hatari zinazoweza

ya ya kujadili:-

wa vihatarishi na maeneo ambayo vinatokea.

Katibu alifafanua huu ni mf
kujitokeza mahali pa kazi ili kuongeza ufanisi kiutendaiji.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walishauri:-

USHAURI

ya Mifugo ifuatilie mwenendo wa utekelezaji wa utoaji wa chanjo za mifugo

|dara

vinavyotokea baada ng’'ombe kupata chanjo.
MUHT.FU.NA.1OI111202012021 | TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA

TSHS.700, 000,000.00 KUPITIA FEDHA ZA MFUKO WA CcOVID -18
si cha Tshs.700, 000,000.00 kupitia fedha za mfuko wa

Mipango, Takwimu na Ufuatilia)i kwa

kea fedha hizo mnamo tarehe 21

Taarifa ya mapokezi ya fedha kia
COVID -19 iliwasilishwa na Kaimu Mkuu wa |dara ya

niaba ya Mkurugenzi ikieleza kuwa Halmashauri ilipo
Oktoba, 2021 kutoka Serikali Kuu kupitia Mfuko wa UVIKO -19 kwa ajili ya ujenzi wa

7/
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Vyumba Vya MAagarasa £u naune wrmes =« = -

fedha kiasi cha Tshs.300,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa jengo 12 dharura(EMD) kaitika

hospitali ya Mji wa Nzega.

Wajumbe walimpongeza Mheshimiwa Rais kutuletea fedha za miradi ya maendeieo

katika Halmashauri yetu.
Baada ya taarifa kuwasilishw
ya ujenzi wa vyumba 20 vya madarasa na ujenzi wa jengo
ya ‘force account ili kuharakisha utekelezaji wa adhma ya Mheshimiwa Samia Suluhu
Hassan., Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuhakikisha vyumba vy2
ada ya shule kufunguliwa.

a wajumbe kwa kauli moja waliazimia utekelezaji wa mirac

la dharura (EMD) itumike ngi3

madarasa vinakamilika mapema na kuanza kutumika ba
MUHT.FU.NA.10/12/2020/2021 / TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA
TSHS. 250, 000,000.00 KUPITIA FEDHA ZA MFUKO WA TOZO ZA MIAMALA

Taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha Tshs. 250, 000,000.00 kupitia fedha za miuko wa
tozo za Miamala iliwasilishwa na Kaimu Mkuu wa ldara ya Mipango. Takwimu n2
Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenzi ikieleza kuwa Halmashauri ilipokea fedha NZo
mnamo tarehe 21 Oktoba, 2021 kutoka Serikali Kuu kupitia Mfuko wa tozo za miamaia
kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha Afya Kitengwe kata ya Mwanzoli

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.
MUHT.FU.NA.10/13/2020/2021 /2021 TAARIFA YA UNUNUZI WA MASHINE YA
KUFYATULIA TOFALI

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango , Takwimu na Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenz
aliwasilisha taarifa ya ununuzi wa mashine ya kufyatulia tofali kwa kiasi cha
Tshs.13,000,000.00

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipongeza Menejimenti kwa uamuzi w

]

kununua mashine itakayosaidia kuharakisha utekelezaji wa miradi ya maendeieo katka
Halmashauri yetu.

MUHT.FU.NA.10/14/2020/2021 /| UFAFANUZI WA ULIPAJI WA KODI YA ZUIO KWA
MAFUNDI WENYE VITAMBULISHO VYA UJASIRIAMALI

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara kwa niaba ya Mkurugenzi alisoma barua yenye
Kumb.Na. TRA/RM/M/TGF/VOL.1/41/151 ya terehe 02 Novemba, 2021 kutoka Mar" a:x;.
ya Mapato Tanzania (TRA) Mkoa aliyoandikiwa Wakurugenzi wa Mkoa wa Tadon

kuhusu ufafanuzi wa kodi ya zuio (Withholding Tax) kwa mafundi (Local fundil wenye

vitambulisho vya wajasiliamali wadogo wanaotekeleza shughuli mbalimball za uenz w3
Madarasa , Zahanati na Vituo vya Afya.
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vyumba vya madarasa 20 katika shule 11 za Sekondari kiasi cha Tshs.400,000,000.00 na
fedha kiasi cha Tshs.300,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa jengo la dharura(EMD) katika

hospitali ya Mji wa Nzega.
Wajumbe walimpongeza Mheshimiwa Rais kutuletea fedha za miradi ya maendeleo

katika Halmashauri yetu.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe kwa kauli moja waliazimia utekelezaji wa miradi
ya ujenzi wa vyumba 20 vya madarasa na ujenzi wa jengo la dharura (EMD) itumike njia
ya ‘force account' ili kuharakisha utekelezaji wa adhma ya Mheshimiwa Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kuhakikisha vyumba vya
madarasa vinakamilika mapema na kuanza kutumika baada ya shule kufunguliwa.
MUHT.FU.NA.10/12/2020/2021 /| TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA
TSHS. 250, 000,000.00 KUPITIA FEDHA ZA MFUKO WA TOZO ZA MIAMALA

Taarifa ya mapokezi ya fedha kiasi cha Tshs. 250, 000,000.00 kupitia fedha za mfuko wa
tozo za Miamala iliwasilishwa na Kaimu Mkuu wa Ildara ya Mipango, Takwimu na
Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenzi ikieleza kuwa Halmashauri ilipokea fedha hizo
mnamo tarehe 21 Oktoba, 2021 kutoka Serikali Kuu kupitia Mfuko wa tozo za miamala
kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha Afya Kitengwe kata ya Mwanzoli

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuipitisha.
MUHT.FU.NA.10/13/2020/2021 /2021 TAARIFA YA UNUNUZI WA MASHINE YA
KUFYATULIA TOFALI

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango , Takwimu na Ufuatiliaji kwa niaba ya Mkurugenzi
aliwasilisha taarifa ya ununuzi wa mashine ya kufyatulia tofali kwa kiasi cha
Tshs.13,000,000.00

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipongeza Menejimenti kwa uamuzi wa
kununua mashine itakayosaidia kuharakisha utekelezaji wa miradi ya maendeleo katika
Halmashauri yetu.

MUHT.FU.NA.10/14/2020/2021 / UFAFANUZI WA ULIPAJI WA KODI YA ZUIO KWA
MAFUNDI WENYE VITAMBULISHO VYA UJASIRIAMALI

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara kwa niaba ya Mkurugenzi alisoma barua yenye
Kumb.Na. TRA/RM/M/TGF/VOL..1/41/151 ya terehe 02 Novemba, 2021 kutoka Mamlaka
ya Mapato Tanzania (TRA) Mkoa aliyoandikiwa Wakurugenzi wa Mkoa wa Tabora
kuhusu ufafanuzi wa kodi ya zuio (Withholding Tax) kwa mafundi (Local fundi) wenye

vitambulisho vya wajasiliamali wadogo wanaotekeleza shughuli mbalimbali za ujenzi wa
Madarasa, Zahanati na Vituo vya Afya.
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