HALMASHAURI YA WILAYA YA NJOMBE

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA OFISI YA
MKURUGENZI MTENDAJI (W) LUNGUYA MTWANGO KWA TAREHE 29/10/2021

"WAJUMBE WA BODI WALIOHUDHURIA:

S/N | JINA CHEO WADHIFA
1. | Ahmadi Maguo DNRO Mwenyekiti
o Matio O. Nkomola DPSO Katibu
0 Augustino M. Nyenza DLFDO Mjumbe
4. Anganile Daniel DPLO Mjumbe
& John Ndumbalo DEO (5) Mjumbe
: 6. Adv. George Makacha DLO Mjumbe
o 7. | MahamuduKankwanzi DEO (P) Mjumbe
SECRETARIET WALIOHUDHURIA:
S/N | JINA CHEO
1 AthumanMgata SO
2. | ThobiasMwandikile SO
WAGENI WAALIKWA:
S/N | JINA CHEO
1. GhristopherHaule AfisaElimuTaaluma H/W
2 Livin John AfisaUtawalaUtumishi
3 Fadhili Mungure KaimuMhandisiUjenzi H/W
4. Angela Barasa AfisaFlimuVifaanaTakwimu H/W

Agenda za Kikao.

1. Kufungua Kikao

2. Kupokea Agenda

3. Mapendekezo ya matumizi ya Force Account katika utekelezaji wa miradi ya
maendeleo inaayofadhiriwa na serikali kuu kupitia program ya fedha za
UVIKON -19.
Mengineyo
5. Kufunga Kikao.

>

MUHTASARI NO. 01/10/2020 - 2021 KUFUNGUA KIKAO

Katibu kabla ya kumkaribisha Mwenyekiti kwa ajili ya ufunguzi wa kikao
aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao na kuwajulisha kuwa akidi ya
Wajumbe imetimia na kuwa katika kikao hicho kuna wageni waalikwa ambao
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wamealikwa kutokana na Agenda zitakazojadiliwa kuhitajika ufafanuzi toka
kwa wajumbe hao ili kuiwezesha Bodi ya Zabuni kufikia maamuzi sahihi kwa
agenda zitakazowasilishwa na kujadiliwa.

Baada ya maelezo hayo Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kwa ufunguzi wa
kikao.

Mwenyekiti aliwakaribisha Wajumbe wa Bodi, wageni waalikwa na
Sekretarieti kwenye kikao na kuwataka kuchangia mawazo yao ili kuweza
kufikia maamuzi sahihi kwa kila Agenda itakayojadiliwa.

Mwenyekiti alifungua Kikao saa nne na dakika arobaini na tano Asubuhi
(4:45)

MUHTASARI NO 02/06/2020 - 2021 KUPOKEA AGENDA
Jumla ya Agenda tano ziliwasilishwa kwa wajumbe na kupokelewa kwa ajili

ya majadiliano.

MUHTASARI NO. 3/10/2020 - 2021 MAPENDEKEZO YA MATUMIZI YA
FORCE ACCOUNT KATIKA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
MAENDELEO INAAYOFADHIRIWA NA SERIKALI KUU KUPITIA
PROGRAM YA FEDHA ZA UVIKON -19

Ilifahamishwa kuwa Idara ya Elimu Msingi imepokea fedha kiasi cha Tsh.
80,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa Shule Shikizi mbili (2), Shule ya Msingi
Itova na Shule ya Msingi Shikizi Tembeli kila Shule imetengewa kiasi cha
Tshs. 40,000,000.00 na kwa upande wa Idara ya Elimu Sekondari imepata
fedha kiasi cha Tsh. 480,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya
madarasa ishirini na nne (24).

Pia kwa upande wa Idara ya Afya ilipokea kiasi cha Tsh. 90,000,000.00 kwa
ajili ya ujenzi wa nyumba ya watumishi (3 IN 1) Zahanati ya Ninga ambapo
jumla ya fedha kiasi cha Tsh. 650,000,000.00 kilipokelewa kwa ajili ya
utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kupitia program yaUVIKO -19 kwa
utaratibu wa Force account.

Katika mwongozo huo walianisha makampuni mawili ya usambazaji wa bati
ambayo ni ALAF Limited na MMI Intergrated Steel Mills ambayo ya na
gharama na fuu ili kampuni hizi zitumike kwa kila Halmashauri kuweza
kusambaza bati hizo.



3.14 Wajumbe walijadili kuwa utaratibu waupatikanaji wa mafundi utatumika kwa
kuwa shirikisha mafundi wazawa (Local Fundi) katika utekelezaji wa miradi
hiyo ili kuweza kupata gharama nafuu za ujenzi.

3.1.5 Wajumbe kwa Pamoja waliridhia utaratibu wa Force account katika utekelezaji
wa miradi hiyo sambamba na ununuzi wa vifaa vya ujenzi kwa kuhusisha
ushindanishi wa kotesheni za vifaa vya ujenzi kwa wazabu niwaza wana
viwanda ili kupata vifaa vyenye ubora utakaosaidia kupata thamani halisi ya
fedha ((Value for Money).

MUHTASARI NO. 04/10/2020 - 2021 MENGINEYO
41 Hapakuwa na Mengineyo mezani kwa Mwenyekiti.
MUHTASARI NO. 05/10/2020 - 2021 KUFUNGA KIKAO

51  Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa ushirikiano wao kwenye kikao hicho
na michango yote ya mawazo. '

51.1 Mwenyekiti aliwaomba sekretarieti na Idara ya ujenzi kushirikiana kwa Pamoja -
katika utekelezaji wa miradi hiyo ya ujenzi kushirikiana na Idara ya Secretariet

kufuatilia majibu ya maazimio yote yaliyotolewa.

5.1.2 Mwenyekiti alifunga kikao saa 6.05 Mchana.

% ' Imethibitishwa
Ahmad Maguo Matia O. Nkomola
Mwenyekiti katibu
Bodi ya Zabuni Bodi ya Zabuni
Halmashauri ya Wilaya Halmashauri ya Wilaya
Njombe Njombe



