
HALMASHAURI YA WILAYA YA NAMTUMB0. 

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO KILICHOFANYIKA KATIKA 

UKUMBI WA HALMASHAURI TAREHE 17/12/2021. 
WAJUMBE WALIODHURIA: 

- Diwani wa Kata ya Mkongo Gulioni

Diwani wa Kata ya Rwinga 
- Diwani wa Kata ya Limamu 
- Diwani wa Kata ya Magazini
- Diwani Viti Maalumu Namtumbo

- Diwani wa Kata ya Msindo 
7. Mh. Charles Wilbadi Chengula - Diwani wa Kata ya Kitanda

8. Mh. Reginbert B. Henjewele Diwani wa Kata ya-Hanga- 

1. Mh. Juma Pandu 
2. Mh. Lucas Jacob Njogopa 
3. Mh. Isdory Nyati 
4. Mh. Grace Kapinga 
5. Mh. Selina Kayombo
6. Mh. Remna Nchimbi

Mwenyekiti 

Mjumbe 
Mjumbe 
-Mjumbe 
- Mjumbe 
- Mjumbe 

Mjumbe 
- Mjumbe 

WAJUMBE WASIODHURIA KWA TAARIFA: 
1. Mh. Vita R. Kawawa Mbunge Jimbo la Namtumbo 

- Mjumbe 

WATAALAM WALIOHUDHURIA: 
Katibu 
- Mtaalam 

- Mtaalam 

Mtaalam 
Mtaalam 

Mtaalam
- Mtaalam 

1. Bw. Chiriku H. Chilumba 
2. Bw. Aden. H. Nchimbi 

Mkurugenzi Mtendeaji (W) 
- Katibu Tawala (W) 

- Kaimu Afisa Utumishi na Utawala (W) 
- Kaimu Mweka Hazina (W) 

- Afisa Mifugo na Uvuvi (W) 
Mtendaji wa Mamlaka M/Mdogo Namtumbo
Afisa TEHAMA 

3. Bi. Neema Msovela 
4. Bw. Bakari Nihuka 

5. Bw. Ambokile Paul 
6 Bw. Geofrey Kalikawe
7. Bw. Edwin Swai 
8. Bw. Jackson Mateso 

Bw. Peres Kamugisha 
10. Bw. Emmanuel Gwao 

Mtaalam -Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W) 
- Afisa Maendeleo ya Jamii (W) 
- Afisa Ushirika (W) 
-Afisa Sheria (W) 

- Kaimu Afisa Kilimo na Ushirika (W) 
- Afisa Mipango (W) 

- Afisa Elimu Msingi (W) 
Mganga Mkuu (W) 
- Afisa Habari 

9. - Mtaalam

11. Bw. Venance Hanje 
12. Bw. Andrew Tarimo 
13. Bw. Amos Kanige 
14. Bw. Protas Komba 
15. Dr. Lucia Kafumu 

- Mtaalam 

Mtaalam 
Mtaalam 
- Mtaalam 

-Mtaalam 
Mtaalam
Mtaalam 16. Bw. Yeremias Ngerangera 

17. Bw. Estery Mwinuka
18. Bw. Samson Manjale 
19. Bi. Virgilia Shawa
20. Bi.Prisca Msuha 
21. Bw. Abdallah Maarufu 

Kaimu Afisa Uchaguzi 
Kaimu Afisa Manunuzi (W) 
Mtendaji wa Mamlaka M/Mdogo Lusewa 
-Kaimu A/Ardhi na Maliasili (W) 
Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W) 
PSSNC TASAF 

Mtaalam

Mtaalam 
- Mtaalam 

-Mtaalam 
- Mtaalam

22. Bw. Hyazint Mbiro - Mtaalam 

VATAALAM WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA: 
1. Bw. Hasani Kinonono 
2. Bi. Sekela Mwamwezi 
3. Bw. Revocatus Kavishe

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W) Mthibiti Ubora wa Shule (W) - Afisa Biashara

-Mtaalam 
- Mtaalam 

Mtaalam 

EKRETARIETI: 
1. Bw. Solomon Hyera 
2. Bi. 3enadetha Ndunguru

- Mwandishi wa Vik:.o 
Mwandishi wa Vikao 

CC 
- CC 



KUMBU NA - NMT/FUM/08/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO 

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue kikao, kabla ya kufungua kikao Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe

katika kikao na kuwaomba kujadili taarifa mbalimbali huku wakijikita zaidi katika kujadili namna ya kuboresha 

ukusanyaji wa mapato ili kufikia lengo lililopangwa kwa mwaka wa fedha 2021/2022, kisha alifungua kikao saa 

04:15 asubuhi.

KUMBU NA NMT/FUM/09/2021/2022: KUSOMA NA KURIDHIA AGENDA ZA KIKA0 CHA TAREHE 

18/12/2021 
Wajumbe walisomewa agenda za kikao cha tarehe 18/11/2021 na baada ya kusomwa agenda, Wajumbe

waliridhia agenda zifuatazo kujadiliwa katika kikao hicho. 

1. Kufungua kikao
2. Kuridhia agenda
3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 18/11/2021 

4 Yatokanayo na kikao cha tarehe 18/11/2021 

5. Kupokea na kujadili taarifa mapato na matumizi mwezi Novemba 2021 mwaka wa fedha 2021/2022. 

6. Taarifa mbalimbali 
A. Taarifa ya utekelezaji w� mpango mkakati wa agizo la serikali la kuwapanga 

wafanyabiashara wadogo (machinga). 
B. Taarifa ya mpango wa manunuzi ya bidhaa na huduma zisizo za kishaurijulai 2021 

juni 2022 

Maombi na mabendekezo mbalimbali A. Ombi la kutumia tsh 90,000,000/= ujenzi wa nyumba ya mtumishi (two in one) 

B. Ombi la kutumia tsh 150,000,000/= umaliziaji wa maboma ya zahanati ya nahoro,namali na 

sasawala 
C. Ombi la kutumia tsh 800,000,000/= kuendeleza ujenzi wa majengo katika hospitali ya wilaya 
D. Ombi la kutumia tsh 250,000,000/= ujenzi wa kituo cha afya ligera 

E. Ombi la kutumia fedha za mfuko wa pamoja wa uendeshaji wa huduma za afya (basket fund)
i. Tsh 114,496,883.17 mfuko wa pamoja wa uendeshaji wa huduma za afya (basketfund)

(bí) i. Tsh 20,205,332.33 mfuko wa pamoja wa uendeshaji wa huduma za afya 

8. Mengineyo kwa idhini ya mwenyekiti. 
9. Kufunga kikao

KUMBU NA NMT/FUM/10/2021/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KAMATI YA FEDHA, 

UONGOZI NA MIPANGO WA TAREHE 18/11/2021 

Wajumbe walipitia muhtasari kwa makini na waliridhia katibu na Mwenyekiti kutia saini ili kuwa kumbukumt 

sahihi za Halmashauri. 

KUMBU NA NMT/FUM/11/2021/2022: KUSOMA NA KUJADILI YATOKANAYO NA KIKAO CHA KAMATI YA 

FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE 18/11/2021 

Utekelezaji wa maagizo ya awali uliwasilishwa na wajumbe wa kamati walionesha kuridhishwa 

utekelezaji wake, Aidha wajumbe walisisitiza korosho kuuzwa katika soko la Namtumbo

Wajumbe walihoji juu ya Mafúndi wa SWASH kama wamepata mafunzo . Pia wajumbe waliag
kuandaliwa kwa taarifa ya matumizi ya fedha ya SWASH tsh 272,000,000/= Aidha wajumbe-waliag
kwa m iradi inayoendelea kila fedha inapo tumika taarifa yake iandaliwe na kuwasilishwa kwenye ki 
cha kamati ya Fedha ili kuondoa mjadala mkubwa katika Vikao Wajumbe waliagiza kutembelea mir 

ya SWASH 
Wajumbe walisimamisha kikao kwa muda-na kuagiza kwenda kukagua baadhi ya miradi ya SWe 

ambapo walienda mradi wa Zahanati ya Libango ambapo walikuta fundi anaendelea na kazi pia 
moill lyoezekwa ni geji 30,Litola nako walikuta bati moja geji 30 na fundi hakuwepo na Ukamilsnaj 

nyumba ya Mganga ya Ukiwayuyu. 



Kutokana na mambo yaliyobainika wakati wa ukaguzi wa miradi ya SWASH wajumbe waliagiza kuwa 
Mkuu wa kitengo cha manunuzi na Mkuu wa idara ya Afya kutoka nje ili kuweza kujadili miradi hiyo kwa 
kina Agizo hilo lilitekelezwa na kikao kikaendelea. 
Wajumbe waliagiza Mkurugenzi Mtendaji Wilaya kuwachukuliwa hatua Mkuu wa kitengo cha Manunuzi
na Mkuu wa ldara ya Afya na kusimama kazi mpaka maamuzi ya baraza yatakapo amuliwa Kutokana
na agizo hilo Afisa sheria alitoa ufafanuzi juu ya kanuni za kudumu za Halmashauri ambapo alieleza 
kuwa kamati ya fedha sio mamlaka ambayo inaweza kuwasimamisha kazi watumishi isipokuwa Baraza

la Madiwani
Wajumbe waliagiza kuwa Tarehe 30/12/2021 miradi yote ya SWASH inayotekelezwa katika 
halmashauri iwe imekamilika Aidha walisisitiza mara baada ya tarehe 20/12/2021 kiitwe kikao cha 
kamati ya fedha. 

KUMBU NA NMT/FUM/12/2021/2022: KUPOKEA NA KUJADILI TAARIFA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI
NOVEMBA 2021 MWAKA WA FEDHA 2021/2022. 

A. TAARIFA YA IDARA YA FEDHA (MAPATO NA MATUMIZI) 
arifa iliwasilishwa ikieleza hali halisi ya ukusanyaj wa mapato na matumizi kwa kipindimwezi Novemba 2021 
baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walichangia kytoa giaoni na ushauri kama ifuatavyo 

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walipongeza ukusanyaji wa mapato na kusisistiza juhudi za 
ukusanyaji kuendelea ili kufikia lengo.
Wajumbe walihoji juu ya kituo cha mabasi Namtumbo kutokufanya kazi wakati kimekamilika Ufafanuzi 
ulitolewa kuwa jambo linalishughulikiwa kwa sasa ni utaratibu wa kumlipa makandalasi na ukikamilka 
kituo cha mabasi kitaanza kufanya kazi 
Wajumbe walihoj juu ya mkakati wa hal na mali kuhakikisha wakulima wanahamasishwa kulima na 
kupewa mbegu zilizo bora kwani Mkulima anachwa peke yake bila kufuatiliwa na kupewa hudunma bora 
za ugani Ufafanuzi ulitolewa kuwa elimu imetolewa na mbegu zimetolewa kwa wakulima kulingana na 
mahitaji kutoka vijjini.

Wajumbe walishauri Afisa biashara kukutana na wafanyabiashara wakubwa kuja kuwekeza katika 
wilaya ya Namtumboili kurahisisha upatikanaji wa huduma 

KUMBU NA - NMT/FUM/13/2021/2022: TAARIFA MBALIMBALI 

A. TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MPANGO MKAKATI WA AGIZO LA SERIKALI LA KUWAPANGA 
WAFANYABIASHARA WADOGO (MACHINGA). 

Baada ya taarifa kuwaslishwa wajumbe waliridhia taarifa hiyo na hawakuwa na hoja yoyote.

TAARIFA YA MPANGO WA MANUNUZI YA BIDHAA NA HUDUMA ZISIZO ZA KISHAURI JULAI 2021 
- JUNI 2022 

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walihoji juu ya huduma zisizo za kishauri ufafanuzi ulitolewa na 
waliridhia taarifa hiyo.

B 

KUMBU NA - NMT/FUM/14/2021/2022: MAOMBI NA MAPENDEKEZO MBALIMBALI 

A OMBI LA KUTUMIA TSH 90,000,000/= UJENZI WA NYUMBA YA MTUMISHI (TWO IN ONE) 

Halmashauri imepokea fedha kwaaijili ya kutekeleza miradi ya idara ya afya, Hivyo idara-inaomba kibali cha 
kutumia fedha hizo kama kiambata kinavyo jieleza

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbewalichangia kutoa maagizo na ushauri kama ifuatavyo: Wajumbe walishauri baada ya kujenga nyumba ya watumishi zahanati ya Magazini ni bora nyumba hiyo ikajengwa Kiji cha Likusanguse mahali amabapo ni mbali na makao makuu ya Kata na hakuna nyumba za watumishi Wajumbe wakamati waliridhia hoja hiyo Aidha Afisa mipango alitoa ufafanuzi kuwa fedha
hizo zimekuja na miongozo hata hivyo barua zitaandikwa ilikuomba mabadiliko hayo 



B. OMBI LA KUTUMIA TSH 150,000.000/= UMALIZIAJI WA MABOMA YA ZAHANAT Y NAHORO,NAMALI NA SASAWALA

Halmashauri imepokea fedha kwa ajili ya kutekeleza miradi ya idara ya afya, Hivyo tuonaomba kibal1 « kutumia fedha hizo kama kiambata kinavyo jieleza
Baada ya taaifa kuwasilishwa wajumbe waliridhia ombi hilo la kutumia tsh 150,000,000/= umaliziqi w maboma ya zahanati ya Nahoro,Namali na Sasawala

C. OMBI LA KUTUMIA TSH 800,000,000/- KUENDELEZA UJENZI WA MAJENGO KATIKA HOSPIIAI

YA WILAYA 

Halmashauri imepokea fedha kwa ajli ya kutekeleza miradi ya idara ya atya, Hivyo tuonaomba kibali ha 
kutumia fedha hizo kama kiambata kinavyo jieleza

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walichangia kutoa maagizo na ushauri kama ifuatavyo:- 
Wajumbe walishauri kutumia Mkandarasi na sio Force account Ufafanuzi ulitolewa na Afisa maipany
kuwa kwa sasa hakuna muongozo uliotolewa na serikali juu ya kutumia Mkandarasi katika miradi hiyo 

Wajumbe walikubaliana na wataalam juu ya kutumia Force account katika ujenzi wa majengo ya 
Hospitali wajumbe walisisitiza majengo kuwa na ubora 
Aidha wajumbe waliridhia ombi la kutumia tsh 800,000,000/= kuendeleza ujenzi wa majengo katika
hospitali ya wilaya huku wakisisitiza mradi kukamilika kwa wakati na kwa ubora. 

D. OMBI LA KUTUMIA TSH 250,000,000/= UJENZI WA KITUO CHA AFYA LIGERA 

Halmashauri imepokea fedha kwa ajili ya kutekeleza miradi ya idara ya atya, Hivyo tuonaomba kibali cha 
kutumia fedha hizo kama kiambata kinavyo jieleza

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walichangia kutoa maagizo na ushauri kama ifuatavyo 
Wajumbe walikubaliana na ombi la kutumiatsh 250,000,.000/ ujenzi wa kituo cha afya Ligera p 

walisistiza kuhakikisha ubora unakuwepo katika ujenzi wa majengo.

KUMBU NA NMT/FUM/15/2021/2022 OMBI LA KUTUMIA FEDHA ZA MFUKO WA PAMOJA WA 
UENDESHAJI WA HUDUMA ZA AFYA (BASKET FUND)

A. TSH 114,496,883.17 MFUKO WA PAMOJA WA UENDESHAJI WA HUDUMA ZA AFYA (BASKE 
FUND) (BF) 

B. TSH 20,205,332.33 MFUKO WA PAMOJA WA UENDESHAJI WA HUDUMA ZA AFYA 

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliridhia ombi hilo kama lilivyo wasilishwa huku wakisisitizu 
kuhakikisha huduma zinatolewa kwa wananchi vizuri

KUMBU NA NMT/FUM/16/2021/2022: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI. 
Wajumbe walihoji juu ya Tsh 6,000,000/= iliyotengwa kwaajili ya mafunzo ya mafundi imepelekwa wapi 

afunzo walipewa au hawakupewa na fedha hiyo imetumika kwaajili ya nini Ufafanuzi ulitolewa kuwi ni vyema taarifa yake ikaletwa katika kikao baini kama imetumika imefanya kazi gani.
Wajunibe walihoji kwanini Kamati ya fedha haijaenda kutembelea ujenzi wa madarasa 86 ya miradi ya 
UVIKO 19 Ufafanuzi ulitolewa na Afisa Mipango kuwa lionekana waheshimiwa Madiwani wananguvu 
ndio maana wakaombwa kubaki katika kata zao Wajumbe waliagiza kuwa wiki ijayo iandaliwe rauoi

kwaajili ya kukagua iniradi ya mapambano dhidi ya UVIKO=-19 
Wajumbe waliagiza Mkaguzi wa ndani kuhakikisha anakagua miradi yote ya Ujenzi wa mundomoinu y Mapambano dhidi ya UVIKO - 19 



Wajumbe walihoji juu ya kuanzishwa chama kikuu cha ushirika katika Wilaya ya Namtumbo ufafanuzi 
ulitolewa na Afisa Ushirika kuwa wajumbe wa SONAMCU ambao wengi ni kutoka Namtumbo wajenge
hoja ngazi ya vyama vya msingi na kuipeleka katika chama kikuu Marejesho ya mikopo ya kilimo wakopaji wamelalamika kuambiwa kurejesha kuanzia mwezi wa tatu 
muda ambao sio wa mavuno Ufafanuzi ulitolewa kuwa muongozo unaeleza kuwa mkopaji atapewa
muda wa miezi mitatu ndipo aanze kurejesha Pia kama kutakuwa na shida mkopaji atoe taariramapema il kuondoa matatizo yanayoweza jitokeza kwa mkopa

KUMBU NA - NMT/FUM/17/2020/2021: KUFUNGA KIKAO.Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afunge kikao, kabla ya kufunga kikao Mwenyekiti alihimiza yote yaliyoagizwa katika kikao hicho kufanyiwa kazi kwa wakati Aidha aliongeza kuwa miradi yote kufikia tarehe 30/12/2021 iwe imekamilika Pia alipongeza kukamiliaka kwa wakati_ujenzi wa_miundombinu ya ujenzi wa madarasa 86-ya-mapambano ya UVIKO-19,Kamati ya fedhha ikakague miradi kuanzia tarehe 30/12/2021 Mwenyekiti aliwataka wataalamkuhakikisha wanakuwa mstari wa mbele kuwaongoza waheshimiwa madiwani katika kusimamia maendeleo ya Halmashauri kisha alifunga kikao saa 10:45 Mchana.

UMETHIBITISHWA, 
**'*********** 

SAINI YA MWENYEKITI 
SAINI YA KATIBU 

TAREHE16/02/2022. 

5 



{ "type": "Document", "isBackSide": false }


{ "type": "Document", "isBackSide": false }


{ "type": "Document", "isBackSide": false }


{ "type": "Document", "isBackSide": false }


{ "type": "Document", "isBackSide": false }

