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SEHEMU YA IIIl : MAKUBALIANO YA MKATABA



MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo tareheld. / O(-f/zggg Kati ya
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA, SLP 21, MUSOMA (Hapa
ataitwa “Mteja”) kwa upande mmoja na 1. MICHAEL V. KIONDO, S.I.P 733
MUSOMA (Hapa ataitwa “Mtoa Huduma”) kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mteja amekaribisha Kotesheni kwa kutoa huduma yaani: Ufundi
ujenzi wa nyumba ya makazi ya Mganga Mtumishi Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Mara na amekubali Kotesheni ya Mtoa Huduma kwa huduma kwa jumla ya
shilingi za Kitanzania Milioni Kumi Na Tatu Laki Tisatisini Na Sita EIf Mia Nne
(13,996,400.00) ikiwa malipo yaliyojumuisha Kiodi ya Ongezeko la
Thamani (VAT), kwa Mkataba Na. ME/016/2021-2022/MRRH/NS/16 Lot 2
Hapa itaitwa (“Bei ya Mkataba”).

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaolejelewa.

2. Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kutafasiriwa
kuwa ni sehemu ya makubaliano haya, yaani;

i) Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;

ii) Barua ya Kukubali Kotesheni;

iii) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;

iv) Masharti Maalumu ya Mkataba;

V) Masharti ya Jumla ya Mkataba;

vi)  Jedwali la maelezo ya kazi na mchanganuo wa Bei;
(Schedule of labour).

viii)  Michoro (drawings)

ix)  Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba
kama vile Barua za wadhamini watatu zinazokiri
kumdhamini fundi husika.

5 2 Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadaye kama
‘Mkataba’ na zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa
lakini ukitokea utata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika
mfuatano wake kama zinavyoonyeshwa hapo juu.



4 Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mteja kwa Mtoa Huduma kama
baadaye inavyotajwa, Mtoa Huduma hapa anakubaliana na Mteja kutekeleza
na kukamilisha Huduma kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote zile na
kulingana na vifungu vya mkataba.

Mteja hapa anakubali kumlipa Mtoa Huduma kwa kuzingatia utekelezaji na
ukamilishaji wa Ufundi ujenzi wa nyumba ya makazi ya Mtumishi Hospitali
ya Rufaa ya Mkoa wa Mara, kwa jumla ya shilingi za Kitanzania Milioni Kumi
Na Tatu Laki Tisa tisini na Sita Elf Mia Nne (13,996,400.00) ikiwa na Kodi ya
Ongezeko la Thamani (VAT), kwa Mkataba Na. ME/016/2021-

2022/MRRH/NS/16 Lot 2 baadaye imerejelewa kama “Bei ya Mkataba” kwa
nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimefanya makubaliano ya kutekelezwa
kulingana na sheria katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.

IMETIWA SAHIHI KWA AJILI YA
NA KWA NIABA YA MWAJIRI (MTEJA)

(Jina) MICAEL V- K(ONOO Jina). AMDY K. pLT0oN

N
(Wadhifa)... BAHANDI Sy (Wadhifa) i) U.‘.‘.).P '

(Anwam)vg‘%Muscw (Anw.':lru):’Z)'lFBp{u“()‘VIA



SEHEMU IV: BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa,
Mkoa wa Mara,

MKOA WA MARA
Simu Na: 028-2620780

E-mail: musomarrh@afya.go.tz S.L.P 21,
Musoma,
TANZANIA.
Kumb.Na: CDC.240/425/01A/26 12 Aprili, 2022
Michael V Kiondo
S.I.P 733
MUSOMA
YAH : BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI
5. Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu
6. Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe 23/03/2022 ya kutoa

Huduma ya Ufundi Ujenzi wa Nyumba ya Mtumishi wa Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Mara kwa bei ya Mkataba ya Shilingi Milioni Kumi
na Tatu Laki tisa Tisini na sita elfu Mia nne (13,996,400.00) ikiwa na
kodi ya Ongezeko la Thamani, kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa
ipasavyo na maelekezo kwa Mtoa Huduma sasa imekubaliwa.

E. Unatakiwa kuweka sahihi Makubaliano ya Mkataba na kuanza kutoa
huduma katika ndani ya wiki moja tangu mkataba utakapotiwa sahihi.

8. Nakutakia Utekelezaji mwema

J TSN
< I
Dkt. Osimund Dyegura
MGANGA MFAWI_DH.I



SEHEMU V: MAELEZO YA MAHITAJI, VIWANGO NA
VIPIMO KIUFUNDI



SEHEMU VI: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA



A: VIFUNGU YA JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Kifungu 3:

Kifungu 4:

Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Malezo ya mabhitaji, Viwango
na Vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na
zinapaswa kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote
zinazounda MkKkataba. Kama ikitokea kuna mgogoro,
kipaumbele cha nyaraka kitakuwa kama ilivyoainishwa katika
Kifungu cha 6 cha Masharti haya ya Mkataba.

Tafsiri

Katika Masharti haya ya Mkataba maneno yafuatayo yatakuwa
na maana zilizotolewa kwayo kama ilivyo hapa chini:

Mteja Taasisi ya Serikali inayonunua huduma kama
zilivyotajwa kwenye mkataba.

Mtoa Huduma  Mitu au watu au kampuni ambayo kotesheni
yao imekubaliwa na mteja.

Huduma Huduma itakayotolewa kulingana na mkataba.

Maelekezo

Maelekezo yanayotolewa na Mteja yatakuwa kwa maandishi.
Kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa
kwa mdomo, Mtoa Huduma atafuata maelekezo hayo. Katika
kipindi cha siku 7 maelekezo yaliyotolewa kwa mdomo
yanapaswa kuwa yamethibitishwa kwa maandishi.

Lugha

Matangazo yote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote
wa maandishi unaohusu mkataba utaelezwa bayana katika
Masharti Maalumu ya Mkataba.



Kifungu 5: Sheria inayotumika

Mkataba, maana vyake, fasiri yake, na utekelezaji wake
vitaongozwa na Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kifungu 6: Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa
zinajieleza kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile
nyaraka zenye umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:

i) Fomu ya Makubaliano;
ii) Barua ya Kukubali Kotesheni;
iif) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni & barua ya maombi;

iv) Masharti Maalumu ya Mkataba;

V) Masharti ya Jumla ya Mkataba;

vi) Michoro

vii)  Maelezo ya Mahitaji na Orodha ya Bei (Schedule of

labours); na

viii) Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya
mkataba huu  (Kumbukumbu za ufafanuzi, Muhtasari
wa majadiliano, Barua za udhamini na nyaraka zinginezo
muhimu).

B: MAJUKUMU
Kifungu 7: Utekelezaji wa Mkataba

Mtoa Huduma (fundi) atatoa nguvu kazi yote, zana za ufundi,
usafiri /malazi kwa vibarua wake, maunzi na chochote kile
kinachohitajika katika utoaji wa huduma Mtoa huduma (fundi)
atatoa huduma kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za mkataba,
na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara na
kama jinsi ilivyofafanuliwa kwenye masharti maalumu.

Kifungu 8: Kutoa kazi kwa Mtoa Huduma Mwingine

Mtoa Huduma (Fundi) hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa
Mtoa Huduma Mwingine bila kibali cha maandishi cha kutoka
kwa Mteja. Kibali kama hicho kinapotolewa hakimwondolei
Mtoa huduma(Fundi) mamlaka au majukumu yake chini ya
mkataba na Mtoa huduma (Fundi) atakuwa na wajibu kwa
kushindwa au kuzembea kwa yeyote kati ya watoa huduma
wake wasaidizi.



Clause 9:

Kifungu 10:

Kifungu 11:

Kifungu 12:

Kifungu 13:

Usimamizi wa Kazi wa Mtoa Huduma

Mtoa Huduma(Fundi) atatoa huduma kwa uangalifu na kwa
kufuata utendaji unaotakiwa na Mteja ili kufikia mahitaji
maalumu ya ubora, wingi na muda uliopangwa. Kama katika
wakati wowote ule Mteja anaona uzembe, au kubadilika sana
kwa mwelekeo kutoka katika kaida zilizowekwa, hatua
zinazofaa zitachukuliwa na Mtoa Huduma(Fundi) ili
kurekebisha hali. Mtoa huduma atawajibika kusogeza vifaa vya
wenzi kama ilivyofafanuliwa kwenye masharti maalumu ya
mkKkataba.

Ukaguzi

Mteja au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya
kukagua huduma na Mtoa Huduma (fundi) atatoa ushirikiano
unaofaa wakati Mteja atakapohitaji kufanya hiyo.

Huduma Zilizokataliwa

Huduma zisizofuata mahitaji ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo ya Mteja, Mtoa huduma kwa gharama zake
mwenyewe atarekebisha au kutoa upya huduma itakayokuwa
imekataliwa hadi kumridhisha Mteja kikamilifu.

Bima (Usalama wa Wafanyakazi na Vifaa.

Mtoa Huduma ataweka bima yenye jina lake na la Mwajiri kwa
ajili ya hasara au uharibifu wa zana, mitambo na maunzi, wizi
na hali nyingine zinazolingana na hizo kwenye Ofisi ya
Mwajiri, ambayo itakuwa imesababishwa kwa uzembe wa
wafanyakazi wa Mtoa huduma. Mtoa huduma pia atatoa bima
kwa ufidiaji majeruhi binafsi au kifo cha mfanyakazi wa Mtoa
Huduma (Fundi) awapo kazini. (Mtoa huduma (fundi)
atawajibika kwa usalama wa wafanyakazi wake na vifaa wakati
wa utekelezaji wa kazi kwenye eneo la kazi.

Wajibu wa Mtoa Huduma

Mtoa Huduma(Fundi) atamkinga Mwajiri dhidi ya hasara au
uharibifu wa upande wa tatu. Atamkinga kikamilifu Mwajiri
wake dhidi ya madeni na hasara zinazotokana na Sheria ya
Ajira na Fidia ya Wafanyakazi.



Kifungu 14:

Kifungu 15:

Kifungu 16:

Kifungu 17:

Kifungu 18:

Jambo Lisilozuilika

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika
utendaji wa aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande zote za
mkataba kwa hali ya kawaida zisingeweza kutabiri mapema,
hasara au uharibifu kama huo utagharimiwa na Mwajiri na
Mtoa Huduma (Fundi) kama vile Mafuriko, Vita, Kimbunga,
Mabadiliko ya Sheria, Maelekezo ya Serikali na Majanga ya
Moto na Mafuriko n.k

Ubora wa Huduma na Usanifu wa Kazi

Huduma zote na usanifu wa kazi vitakuwa vya aina na ubora
kama ilivyofafanuliwa katika Mkataba — na kulingana na
maelekezo ya Mteja na vitaingizwa katika vipimo kama Mteja
atakavyotaka.

Upatikanaji wa Maunzi

Mtoa Huduma(Fundi) atabainisha vyanzo vyote vya maunzi
yanayohitajika kabla ya kuanza kutoa huduma. Mwajiri
atalazimika kama itahitajika upatikanaji wa vyanzo vya maunzi
hayo. Mtoa Huduma (Fundi) hatatumia maunzi yaliyobainiwa
bila kuwa na kibali cha maandishi toka kwa Mwajiri.

Kuondoka Eneo la Kutolea Huduma

Baada ya kumaliza kutoa huduma, Mtoa huduma ataondoa
zana zote, maunzi ya ziada na uchafu katika eneo la kutolea
huduma na kuacha eneo hilo likiwa safi na katika hali
itakayokubaliwa na Mwajiri.

Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

Mtoa huduma(Fundi) katika kipindi chote cha mkataba
atazingatia kikamilifu masuala ya kiafya na kiusalama katika
kanda yake ya kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika
eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari
yoyote kwa watu hao.

Mtoa Huduma (Fundi) atazingatia mahitaji na kanuni zote za
mazingira kama zinav yoelezwa na Serikali ya Tanzania.



Kifungu 19:

Kifungu 20:

Kuanza na Kukamilika Utoaji Huduma.

Mtoa Huduma(Fundi) ataanza na kukamilisha huduma katika
muda uliyoelezwa kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au
katika kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho
kimeruhusiwa na Mteja.

Ubadilishaji

Mteja anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha huduma
na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mtoa Huduma(Fundi)
ipasavyo. Ubadilishaji huo utakuwa kwa Agizo la Mabadiliko
ya Mkataba. Mteja ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea)
ambacho kwa maoni yake kinapaswa kuongezwa au
kupunguzwa kutoka jumla ya fedha iliyotajwa kwenye Mkataba
kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa
kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha kitakachoamuliwa kitatokana na
kima cha kizio kwenye Kotesheni au kama hakuna kima cha
kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama
itakavyoamriwa na Mteja na kukubaliwa na Mtoa
Huduma(Fundi).

C: MALIPO

Kifungu 21:

21.1 Malipo wakati Kazi inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Mtoa Huduma(Fundi) wakati kazi
inaendelea kila mwezi baada ya kuwasilisha ankara kama
huduma iliyotolewa inalingana na masharti ya mkataba.kuanzia
Kwa kila ankara kiasi cha fedha kilichotajwa kwenye Masharti
Maalum ya Mkataba kitashikiliwa lakini hakitazidi asilimia 10
ya bei ya mkataba.

Fedha anayotakiwa kulipwa Mtoa Huduma (Fundi) chini ya
Ankara yoyote ile italipwa na Mwajiri kwenda kwa Mtoa
Huduma katika kipindi kitakachokuwa kimetajwa katika
Masharti Maalumu ya Mkataba baada ya Ankara kuwasilishwa
na Mtoa huduma (Fundi)

21.3 Makato ya Malipo

Mteja atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi cho chote, fedha ya
malipo ya awali au madeni yanayolipika kutoka kwa Mtoa



Huduma (Fundi) kwenda kwa Mteja kutokana na fedha yoyote
anayoweza kulipwa Mtoa Huduma (Fundi) na Mteja chini ya
mkataba huu ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho
yoyote kwa amri ya sheria pengine ambayo mteja anaweza
kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.

21.4 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia
nyingine zinazopaswa kulipwa wafanyakazi/vibarua na /au
malipo ya kukodisha zana/ magari na vifaa chini ya mkataba huu,
mteja atakuwa na haki ya kushikilia malipo ya Mtoa Huduma
(Fundi). Mteja atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi
wa Mtoa Huduma (Fundi) mishahara yao na fidia nyingine na
madeni ya kukodisha vifaa. Malipo kama hayo yatachukuliwa
kuwa ni malipo yaliyopokelewa na Mtoa Huduma (Fundi)
kutoka kwa Mteja chini ya mkataba huu.

Kifungu 22: Malipo ya Ucheleweshaji Huduma

Kama Mtoa Huduma (Fundi) atashindwa kutoa huduma katika
muda uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wowote wa
nyongeza ulioruhusiwa na Mwajiri, Mtoa Huduma (Fundi)
atamlipa Mteja malipo ya ucheleweshaji katika kiwango cha
asilimia 0.1 cha thamani ya mkataba kwa siku hadi kiwango cha
juu cha asilimia 10 ya bei ya mkataba.

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 23: Kusuluhisha Migogoro

23.1 Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya
pande zote. Kama baada ya siku thelathini (30) pande hizo
zimeshindwa kumaliza mgogoro au tofauti zao kwa
majadiliano ya pamoja, upande wowote ule utawasilisha
mgogoro huo kwa maandishi kwa Mwamuzi na kutoa nakala
kwa upande mwingine.

23.2 Mwamuzi aliyetajwa katika Masharti Maalumu ya Makataba
atatoa maamuzi kwa maandishi katika muda wa siku ishirini na
nane (28) baada ya kupokea taarifa ya mgogoro.



255

23.4

23.5

23.6

Mwamuzi atalipwa kwa saa kwa kiwango kilichotajwa kwenye
Masharti Maalumu ya Mkataba pamoja na kurudishiwa
gharama za aina ya matumizi kama yalivyobainishwa katika
Masharti Maalumu ya Mkataba na gharama hiyo itagawanywa
kati ya Mteja na Mtoa Huduma(Fundi) kwa uamuzi wowote
utakaofikiwa na Mwamuzi.  Upande wowote unaweza
kupeleka uamuzi wa Mwamuzi kwa Msuluhishi kwa maandishi
katika kipindi cha siku ishirini na nane (28) baada ya uamuzi ya
Mwamuzi. Kama hakuna upande wowote utakaokuwa
umepeleka mgogoro kwa Msuluhishi katika muda wa siku
ishirini na nane (28) zilizotajwa hapo juu, uamuzi wa Mwamuzi
utakuwa ndiyo wa mwisho na itabidi ufuatwe.

Kama Mwamuzi atajiuzulu au kufariki au kama Mteja na Mtoa
Huduma(Fundi) wakikubaliana kuwa Mwamuzi hafanyi kazi
yake ipasavyo kulingana na vifungu vya Mkataba, Mwamuzi
mpya atateuliwa kwa pamoja kati ya Mteja na Mtoa
Huduma(Fundi). Kama kuna kutokubaliana kati ya Mwajiri na
Mtoa Huduma katika muda wa siku 30, Mwamuzi atateuliwa
na Mamlaka ya kuteua itakayotajwa katika Masharti Maalumu
ya Mkataba kwa maombi ya upande wowote katika muda wa
siku kumi na nne (14) tangu kupokelewa kwa ombi hilo.

Mgogoro au tofauti yoyote ambapo notisi ya kusudio la kuanza
usuluhishi imetolewa kulingana na kifungu hiki itamalizwa
kwa usuluhishi. Usuluhishi unaweza kuanza kabla au baada ya
kuanza kutoa huduma chini ya mkataba.

Usuluhishi utaendeshwa kulingana na taratibu za usuluhishi
kama zilivyochapishwa na taasisi iliyotajwa na mahali
palipoonyeshwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba.

23.7 Bila kujali uwepo kwa usuluhishi wa aina yoyote,

(a) Pande zote zitaendelea kutekeleza majukumu yao chini
ya mkataba isipokuwa kama = wakikubaliana
vinginevyo; na

(b) Mwajiri atamlipa Mtoa Huduma fedha yoyote Mtoa
Huduma anayodai.



Kifungu 24:

Kifungu 25:

Uvunjaji wa Mkataba

241 Kama Mtoa Huduma(Fundi) anashindwa kuanza kutoa
huduma katika muda uliopangwa au kuna sababu za
kutosha kuamini kuwa hatakamilisha huduma katika
muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka
tarehe ya kukamilisha au anashindwa kufuata moja ya
masharti au hafuati maelekezo ya Mteja au anakuwa
mufilisi, Mwajiri atakuwa na haki ya kuvunja mkataba
na kumwajiri Mtoa Huduma(Fundi) mpya wa kutoa
huduma hiyo.

242 Kama Mteja atashindwa kumlipa Mtoa Huduma
(Fundi)katika muda wa siku 60 baada ya tarehe ya
kuwasilisha madai, Mtoa Huduma atakuwa na haki ya
kuvunja mkataba.

Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama Mkataba umevunjwa, Mtoa Huduma(Fundi) atalipwa na
Mteja fedha au maunzi yatakayokuwa bado hayajalipiwa katika
malipo atakayokuwa amelipwa Mtoa Huduma(Fundi) kwa
huduma zote zitakazokuwa zimetolewa kabla ya kuvunja
mkataba kwa kima na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.
Ilimradi tu wakati wote itakuwa dhidi ya malipo yoyote yaliyo
tayari kutoka kwa Mteja chini ya kifungu hiki, Mwajiri atakuwa
na haki ya kulipwa fedha yoyote toka kwa Mtoa
Huduma(Fundi) iliyotokana na malipo ya awali, kutokana na
mitambo/zana/magari na maunzi, na kiasi cho chote
alicholipwa Mtoa Huduma(Fundi) na Mteja kwa ajili ya utoaji
wa huduma.



SEHEMU V: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA



Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya Huduma Zisizo za Ushauri wa Kitaalamu
zinazonunuliwa na itakuwa nyongeza, au inaweza kurekebisha vifungu katika
Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro, vifungu katika
Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi ya vifungu katika
Masharti ya Jumla ya Mkataba.

Masharti | Masharti | Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu katika
Maalumu | ya Jumla | Masharti ya Jumla ya Mkataba
ya ya
Mkataba | Mkataba
Kifungu | Kifungu
Na. Na.

1 2.0 Namba ya mkataba: NA. ME/016/202122/MRRH/NS/16
/Lot 1
Meja ni : Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mara
Eneo la utekelezaji ni : Eneo la Hospitali ya Kumbukumbu ya
Mwal J.K Nyerere - Kwangwa
Msimamizi wa Mradi ni: Mhandisi kutoka Ofisi ya
Katibu Tawala Mkoa wa Mara
Huduma: ufundi ujenzi wa nyumba ya makazi ya
Mtumishi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mara
(Kwaﬂgwa).

2 4.0 Lugha ya Mkataba: Ni Kiswahili, kwa maelekezo yaliyo
katika lugha ya kiingereza yatatolewa tafsivi na
Mhandisi wa Ujenzi (M) kabla na wakati wa utekelezaji
wa mkataba.

3 7.0 Fundi atapaswa kuleta mpango kazi wake wa kila wiki
na anapaswa kuzingatia utekelezaji wake.

4 | Fundi (mtoa huduma) atapaswa kuleta majina ya fundi
Mwashi na fundi chuma.

5 8.0 Fundi (mtoa huduma) hapaswi kubadilisha mafundi
wasaidizi bila idhini ya Msimamizi wa mradi.

6 9.0 Mtoa huduma (fundi) atapaswa kusogeza vifaa vya
wenzi kutoka kwenye eneo la kazi lenye ukubwa wa
ekari 2 kama jinsi lilivyoainishwa kwenye mchoro yaani
“site plan” kwa idhini ya Msimamizi wa mradi na
kuviweka kwenye jengo analojenga ili kuendelea na kazi.

7 18.0 Fundi (mtoa huduma ) haruhusiwi kushawishi wenzake |

kuungana kwa lengo la kuhujumu mradi (vitendo vyote ||




kuungana kwa lengo la kuhujumu mradi (vitendo vyote
vinavyoweza kusababisha mradi usiendelee).Ikithibitika
amefanya hivyo mkataba wake utasitishwa mara moja.

19.0

Utekelejazi wa Mkataba Unaanza ndani ya wiki moja (1)
baada ya siku ya kutia sahihi mkataba.

19.0

Muda wa kukamilisha kazi ni ndani ya miezi mitatu (3)
baada ya siku ya kutia sahihi mkataba

21.0

Malipo yatafanyika kwa mujibu wa bei ya mkataba
iliyotajwa kwenye fomu ya makubaliano, Fundi
atapaswa kukamilisha ujenzi wa jengo kwa gharama (bet)
hiyo iliyotajwa kwenye fomu ya makubaliano ambayo ni
kiasi cha shilingi za Kitanzania hakutakuwa na malipo ya
ziada isipokuwa kwa idhini ya Msimamizi wa mradi
akiona kuna umuhimu wa kufanya hivyo baada ya
kupata Kibali kwa Mganga Mfawidhi.

10

21.1

Malipo ya awali (kama yatalipwa) ni Hakuna malipo ya
awali. ya bei ya Mkataba (N/A)

Nyongeza inayokubalika itakuwa katika aina ya
dhamana ya Benki makataa (irrevocable) kutoka benki
inayoaminika kwa kiasi kinachofanana.

11

21.2

Asilimia ya fedha za kushikiliwa: [Kipengele hiki
hakihusiki (N/A)] ya thamani ya madai kwa mwezi huo.

Fedha iliyoshikiliwa itatolewa katika [ingiza kipindi]
baada ya kukamilika kwa mkataba.(Kipengele hiki
hakihusiki)

Kiasi anachopaswa kulipwa Mtoa Huduma (Fundi) chini
ya Ankara yoyote kitalipwa na Mteja kwa Mtoa Huduma
(Fundi) baada ya fundi kutekeleza kazi kwa kiwango
kulingana na Kipengele husika kwenye Schedule of
Labour baada ya kuidhinishwa na Msimamizi wa mradi
(Mhandisi wa Ujenzi na pia baada ya kukaguliwa na
kuridhiwa na Timu ya Usimamizi wa Ujenzi.

12

214

Kama Mteja atashindwa kufanya malipo katika [Ingiza
Kipindi] Mteja atamlipa Mtoa Huduma riba katika kima
[Ingiza kima cha riba]Kipengele Hiki hakihusiki(N/A)

13

23.2

Mwamuzi (Msuluhishi) atakuwa  Mahakama ya
Tanzania




Aina ya gharama zitakazorudishwa zitakuwa Gharama
za kujikimu

15 23.4 Mamlaka ya kuteua Mwamuzi ni Wakala wa majengo
(TBA) Mkoa
16 23.6 Taasisi ya Usuluhishi itakuwa Mahakama ya Tanzania

Mahali pa kufanyia Usuluhishi Ni Ndani ya
Halmashauri ya Manispaa ya Musoma.




SEHEMU VI:

JEDWALI LA MAELEZO YA KAZI NA MCHANGANUO WA BEI
(SCHEDULE OF LABOUR)



SCHEDULE OF LABOUR’S




NYUMBA YA MTUMISHI

GHARAMA ZA UFUNDI
Na. AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - Shs |
A |Msingi wa Jengo (Sub-structure) e _
1 |Kusefijengo T3, 500
2 |Uchimbagiji wa msingi 2 § 7D \e _!
3 |Kufukia TS, t“:*.‘y_.’:'« |
Kufunga mbao _
4 |Pembezoni mwa jamvi Ao L
5 |Pembezoni mwa nguzo AEY | Do v
6 |Kuondoa mbao 15, Dot
I
Kumwaga zege
7 |Chini kwenye msingi wa tofali
8 |Chini kwenye msingi wa nguzo
9 |katika nguzo ya awali !
10 [kwenye jamvi « |
11 |Ujenzi wa tofali (994 No) 7L ol
Mawe
12 [Upangaiji wa mawe na utandazaji wa DPM 326, 50l ;
13 |[Umwagiliaji wa mdiji D ool 1
Jumla ndogo msingi wa jenge 3 985 ool
B. |Kunyanyua jengo (Super-structiure) L85 ©
1 |Ujenzi wa tofali za kuta na uwekaji DPC {1759N0) 1, 7¢y ool
Kufunga mbao katika:
2 |[Nguzo mlloio A9y V5D
3 |[Nguzowima ayeyat Al
Kusuka nondo katika: |
4 [Nguzo mialo AR HLD] He |
5 |Nguzo wima AT, Creale 5|
Kumwaga zege katika:
6 |Nguzo mialo sy j
7 |Nguzo wima |
8 |Umwagiliaji wa maiji !l
1
C. |Kuezeka (Roof structure and covering)
Kuezeka na ufungaji wa gata 1. 50, 0ncly 2
Jumia ndogo kunyanyuajengo| 5 A3 LU |

FEBRUARI -2018

PAGE/

PO-RALG



NYUMBA YA MTUMISHI

GHARAMA ZA UFUNDI
Na. AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - Shs l
i
D. |Milango I |
1 |Kufitisha fremu za milango ANL , A700= %
2 |Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa 292 £k : |
3 |Upakaji wa Vamishi katika milango na fremu o 1 t|
E. |Umaliziaji (Finishing) |
Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo: r 4‘
1 |Nje yajengo e S = e |
2 |Ndani ya jengo SO, Tkt = JI
Sakafu ‘ ‘
3 |Uwekaiji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) SO CXOh %
Uwekdiji wa vigae pamoja na grauti katika sakafu (floor g ;
A files) - L B ‘:“ﬂ:i_'-\‘;"’— Fewn
Dali:
& |Ufungaji wa mbao za ddli (Brandering) 00 coel”
7 [Uwekaiji wa dali na mikanda ya gypsum LD0, ok 3
8  |Uwekaji wa dali ya pvc kuzunguka nyumba kwa nje B0 O W=
9 |Uwekaiji wa vigae katika kuta na upakaiji grout N 20D, DED |
Jumla ndogo umalizigji(finishing)] & %2 & 200 B
' |
; '1
F. |Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)
Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming
katika:
1 [Kutazanje 4T, Toh b
2 KUT(.} za ndani 550, 0L “,-ﬁ
3 Dali 1 _r‘,':{/\ fee ek
Kupaka rangi mikono mitafy katika: 1
5 |Msingi wa nyumba ee, ol
6 |Grill za milango na madirisha I O0. ool
Jumla ndogo Rangi na mapambo 1, 400 DL %5
G. |Umeme (Electrical installation) '
1 |Usukaiji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box 4{){ P T B v
2 |Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)-fittings 400, DOD |
Jumla ndogo Umeme| SO ©OCC 1= |

FEBRUARI -2018
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GHARAMA ZA UFUNDI NYUMBA YA MTUMISHI

Na. AINA YA KAIZI BEI YA UFUNDI - Shs :
. |
system) :

Ii

1 |Ufungaji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bomba) 430, OO 5y % '
2 |Ufunggiji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings R 55 O i

3 |Ufungaiji wa Mifumo ya maiji ya mvua kwenda kwenye o
fanki t T
Jumla ndogo Mifumo ya maji safi na taka

FEBRUARI -2018 PABE/3 PO-RALG



GHARAMA ZA UFUNDI NYLUIMBA YA MTUMISHI

MAJUMUISHO (SUMMARY)

A. [Msingi wa Jengo (Sub-structure)

B. |Kunyanyua jengo (Super-structure)

C. |Kuezeka (Roof structure and covering)

D. |Milango

E. |Umalizigji (Finishing)

F. |Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)

G. |Umeme (Electrical installation)

H. [Mifumo ya maiji safi na taka (Water Supply and Sewage
system) :

JUMLA KUU Shs.

ANGALIZO:

Fundi anatakiwa kujaza hii fomu kwa kupitia mchoro
wda jengo husika

| o~
-
TR
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SEHEMU VII :
MAELEKEZO YA UFUNDI (SPECIFICATION)
YAMEAMBATISHWA.



SEHEMU VIII: MICHORO
(Ingiza MICHORO kama ipo)
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SEHEMU VIII: VIAMBATISHPO

[Ingiza nembo, Anwani Kamili Yya Posta, na simu, fasimili na namba ya teleksi na
anwani ya Barua pepe]



Procurement Procedyral Form No. 13

OMBI LA IDHINI YA MPANGO wa MAJADILIANO .
(Tidhinishwe na Bodi ya Zabuni)

Jina la Taasisi Ununuzi: HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA-
KWANGWA Koteshen; Na.: ME,/016/2021-22/MRRH/NS/16 Lot1 & Lot2
Maada ya Manuunzi: UTOAJI WA HUDUMA YA UFUNDI UJENZI WA NYUMBA YA

MARA - (KWANGWA)

Aina ya Ununuzi: Huduma zisizo za kitaalam

Timu ya Majadiliano kwa mujibu wa kanuni 226(6) ya GN Na 446 ya mwaka 2013
imeandaa mpango wa majadiliano .

Na. Eneo la Lengo I Vigezo vya Majadiliano |
Majadiliano T |

01. | Gharama za | Kupunguza gharama za Kukubaliana na Mzabuni
Mkataba ufundi  ujenzi kutoka kupunguza gharama 22

Tshs  17,294,200.00 hadi ufundi ujenzi kutoka Tshs

Tshs 14,000,000.00 17,294,200.00 hadi Tshs

14,000,000.00

02. | Muda wa | Muda wa utekelezaji wa | Kukubaliana na
J utekelezaji wa | mkataba unatakiwa uwe mzabinu/fundi muda wa |
erafaba ndani ya miezi mitaty mkataba uwe ndanj ya '

|i tangu kusainiwa kwa miezi  mitaty tangu |

| mkataba.

kusainiwa kwa mkataba, (
Nawasilisha Mpango wa Majadiliano kwa ajili ya kuuidhinisha,

wenyekiti wa Timu ya Majadiliano L

M

Nr Man, N

Tahe 12 [ o] 203

— —ee .

October 2017 Version




Procurement Procedyral Form No. 13

Mpango wa Majadiliano umekubalika /haujakubalika kwa mujibu wa kanuni 227 (1) ya GN Na. 446
yYamwaka 2013.

Katibu wa Bodi ya Manunuzi | Mwenyekiti wa Bodi ya Zabuni

|
i

o
| | Sahihi; % ' ' | Sahihi: L"ﬁa‘?}‘gﬁ

i e Remsey Shersgus .Jma SR B (oS

Tarehe \‘:3. 1& Y% ‘_\-’1{5 27 ' Tarehe: { :{\ o “t\ 2022,

October 2017 Version



Procurement Procedural Form No. 144

REKODI YA MAJADILIANO

Jina la Taasisi Nunuzi: HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA
(KWANGWA

Kotesheni Na.: M E/016/2021-22/MRRH/NS/16 Lot 1 & Lot 2

Maada ya Manuunzi: UTOAJI WA HUDUMA YA UFUNDI UJENZI WA NYUMBA YA
MAKAZI YA MGANGA MFAWIDHI NA NYUMBA YA MAKAZI YA MTUMISHI WA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA - (KWANGWA)

Aina ya Ununuzi: Huduma zisizo za kitaalam
Tarehe ya Majadiliano: 12/04/2022

SEHEMU 1: REKODI YA MAJADILIANO

MAADA MAKUBALIANO (TAARIFA
KAMILI)
1. Majadiliano ya bei ya Mkataba Kupunguza gharama za ufundi

: ujenzi kutoka Tshs 17,294,200.00 hadi
Tshs 14,000,000.00. Mzabuni aliafiki
kufanya majadiliano ya kupunguza
bei ya awali ili kufikia lengo la bajeti
ya hospitali. Mwisho wa majadiliano
kiasi kilichoafikiwa na wajumbe na
mzabuni ni Tshs 13,996,400.00.

2. Vipengele vilivosahaulika
Wajumbe walibaini kusahaulika kwa

‘a. Kusuka nondo za ulalo na za vipengele vitatu muhimu ambavyo
wima za kwenye Msingi vinaathiri gharama za ujenzi.
b. Mfumo wa maji taka (Septicand | Hata hivyo kipengele cha kwanza
Soak away pit) (kusuka nondo za wima na za mlalo
¢.. Kitako cha tanki ya kuvuna maji | kwenye msingi) mzabuni aliafiki
ya mvua gharama hiyo iingizwe kwani iko

ndani ya uwezo wake na haitaathiri
gharama ya mwisho ya bei baada ya
majadiliano.

Wajumbe walishauri vipengele viwili
vilivyobaki vifanyiwe kazi ya thamini
yaani mchoro na gharama za ufundi
kabla ya mzabuni kusaini mkataba.
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Procurement Procedural Form No. 14A

Tunathibitisha yaliyoandikwa hapo juu ni rekodi ya kweli na sahihi ya majadiliano
yaliyofanyika.

| Ununuzi na Ugavi—- -0, : Mzabuni T
!;_kwﬂ NirGs TR WA pduNuay | |
! g, I "y |
| Sahihi: T\LM | Sahihi; s
e N Kioe B it o 1
{ Jina: (Mg A v N IV s st Jina: NMAC O B AN DG |
i 7 O |
. W) | |
I Cheo: AC ,' Cheo: M dea 0 O 4 |
r - |
| Tarehe: 12 [w | Rugz | Tarehe: \2{ou] 2021
Kiambatanisho:

Muhtasari wa kikao cha majadiliano.
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SEHEMU VIII: FOMU MBALIMBALI

[Ingiza nembo, Anwani Kamili ya Posta, na simu, fasimili na namba ya teleksi na
anwani ya Barua pepe]
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= FOMU YA KUWASILISHA KOTESHENI

........ [Tarebe]
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e 1 1AAL fﬁ\ ’r\\.v AT BSOMAA

Kwa: [Ingiza Anwani Ramils ya Taasisi Nunuzi]
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Tunaahidi kutoa [!ng:za helezo’y ya hidiima’"n4 namba ya Kotesheni ] kuhngana na
Masharti ya Mkataba yanayo atana na Kotesheni hii kwa bei ya Mkataba ya

iGN g T L] i E
[Tgiz4 kissi katiks manénio, tarakimu na 4itta ya sarafu] | " NN EWYT Mn SARA o

Pia tunaahidi kukamilisha huduma iliyotajwa katika kipindi cha [Ingiza kipindi]

ambacho kinajumuisha kipindi cha maandalizi.

Kotesheni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya
mkataba unaotufunga sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali

kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa
katika Mwaliko wa Kotesheni.
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MICHAEL VICTOR KIONDO,
S.L.P 733,

MUSOMA.

0713854001

michaelkiondo65@gmail.com.

02/04/2022

MGANGA MFAWIDHI,

HOSPITALI YA RUFAA MKOA WA MARA,
S.L.P 21,

MUSOMA.

YAH: MAOMBI YA FUNDI MSIMAMIZI WA KAZI ZA UJENZI (Local fundi)

Mimi Mhandisi Michael Victor Kiondo, naomba kutoa huduma ya ufundi
ujenzi wa Nyumba ya Makazi ya mtumishi wa Hospital ya Rufaa Mkoa wa

Mara — (Kwangwa) yenye Kotesheni Na: ME/016/2021-22/MRRH/NS/16
Lot 2.

Utekelezaji wa kazi hii itagharimu Milioni kumi na saba laki tano tisini na tatu
elfu mia saba (Tshs. 17,593,700/=) itachukua muda wa Miezi miwili na
nusu.

Naamini maombi yangu yatashughulikiwa ipasavyo na kupewa kipa umbele

mkubwa.

Wako Katika Utekelezaji

Michael Victor Kiondo



ORODHA YA KAZI NILIZOFANYA.

( NA. ] KAZ1 NITAKAZOFANYA

|

ANUANI YA MWAJIRI

/ 1. | Ujenzi na ukarabag Wa nyumba za wafanyakazi wa Meneja Mkoa,

kituo cha Forodha - Sirari

Mamlaka ya Mapato Tanzania
S.L.P 34,
MUSOMA.

.|

|

Meneja Mkoa ,

Mamlaka ya Mapato Tanzania
S.L.P 34,

MUSOMA. ’

|
|

Mkurugenzi wa Wilaya -
Monduli

|

Tanroads Mara,
S.L.P 81,
MUSOMA.

Al

|

Meneja Mkoa ‘[f
|

|



MONDULI DISTRICT COUNCIL

Final Payment Cerlificate
: PROJECT: MEASUREMENT SHEET FOR COMPLETION OF RESIDENTIAL HOUSE AT
LCSIMINGORI DISPENSARY
il 7.0. 2.0, CONTRACTOR M/S. KIPEM] TIVESTMENT CO.LTD ‘
3.0.CONTRACT NO:
4.0 CERTIFICATE NO: (FINAL)
E 5.0. CONTRACT PERIQD: 90 DAYS
: 6.0. REVISED CONTRACT PERIOD:
E 7.0. CONTRACT DATE: 08/03/2011
8.0. DATE OF THIS CERTIFICATE: 06/01/2014

P Contract Amount Tshs . 14,924,156.00
i Revised Contract Amount Tshs S 51
E Total Amount of Works Completed Tshs  [LricA%924,156.00)
‘ Total Amount of Works Completed Previous certificate Tshs [ 1E974;156, 00|
E Total Amount of Works Completed this Certificate Tshs | _ - |

?  Deduct Advance Payment Recovery 50% Tshs
E Deduct 5% Retention Money Tshs

1
E Total Amount of Deductions Tshs { - |
Add: Retention releases (5%) Tshs | 746,207.80 |
E " Total Amount of this Certificate ' Tshs | 746,207.80 |
-

g Deduct 2% Withholding Tax, Tshs
i
' Amount to be paid to the C'o;t'lx§cto_r Tshs | 746,207.80 |
g InW B undred seven eighty cent only

Emplgye}
P ROY &-
CtPrftra:;thS% . District Engineer Chairperson HCF
0570320l¢ .. 25 ..':".’.’E..f..??..!.? ....... S
Date Date Date




Regional Manager's Office,
P.0.BOX &1,
Musoma,

Tel: +255 28 2623001

+255 28 2623003
+255 28 2623010

Fax:  +255 28 2623039

Good roads for national development
I —

CERTIFICATE FOR COMPLETION OF WORKS

PROJECT TITLE: SUPPLY AND INSTALLATION OF ROAD
RESERVE DEMARCATION POSTS.

NAME OF CONTRACTOR: M/s KIPEM| INVESTMENT CO.LTD

CONTRACT NO: AE.-’OO1!2018-2019/MARNV/60

ORIGINAL CONTRACT AMOUNT: Tshs. 28,650,000.00
REVISED CONTRACT AMOUNT: Tshs. NIL

SOURCE OF FUNDS: ROADS FUND
CONTRACT DATE: 11t February, 2019
START DATE: 19th February, 2019
ORIGINAL COMPLETION DATE: 20™ April, 2019
REVISED COMPLETION DATE: 23 May, 2019
DEFECTS LIABILITY PERIOD: 60 days

Reference is made to the Clause 58.1 of the General Conditions of Contract and the
contractor request dated 20t May, 20189 to Issuing a Certificate for Completion of Works

included in the above mentioned Contract.

The road sections and the works carried out by the Contractor have been taken over by
TANROADS with effect from 2274 May, 2019.

However, the Defects Liability Period in respect of the Contract Works commences on 22nd
May, 2019 and expires on 22nd May, 2020 in accordance with the Clause 17 of the Special -
Conditions of Contract.

TANROADS is an Executive Agency of the Ministry of Works, Transport and Communication Tanzania, established under
the Executive Agencies Act, 1997

E-Mail: rm-mara@tanroads.go.tz



Upon occurrence of defecte to be corrected, a tentative list of such items shall be sent to the
contractor for correction.

The contractor accepts this Certificate of Completion of Works and agrees to correct the
items on the tentative list within the defects Liability period.

Agreed and signed:

-~
/ EMPLOYER

TANROADS is an Executive Agency of the Ministry of Works, Transport and Communication Tanzania, established under
the Executive Agencies Act, 1997



F-HRD-053-A

DEPARTMENT OF HUMAN RESOURCES AND ADMINISTRATION
S;I\TE COMPLETION HANDING OVER FO

KamlE oF pa aw—‘l‘as ~] DB f

PROJECT NAME:
LPO NO: W Ci
EMPLOYER: Commissioner General,

Tanzania Revenue Aulthority,-
P.OB x 1 ‘[491 rEs Salaam

bty dumined T G- L5

CONTRACTOR:

PROJECT SUPERVISORS: TRA Estates Section/ Estate Officer

O He \'zozo
LPO DATE: } g b
N Seiom— j_ﬂo& Lol®
COMMENCEMENT DATE: A ot

i ot| ®6 |20 12
PLANNED COMPLETION DATE: bt o Rewll

| E)Q,\OQ 1122

ACTUAL COMPLETION DATE: 2058 ) el

Remarks:
oo | g .
We certify that qu -- has:completed the

aforementioned works as per terms and condtt}ens stzpulated in Local Purechase Order.

PROJECT SUPERVISOR
Name: . M 9M ’A' plfh’\:l[ ~Signature....,.
CONTRACTOR’S REPRESENTM!VE
Name: EMM‘C'muWOMDOSJQnamra s DR

SRS _.@Slﬁ(; ,k o)
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COPY
TANZANIA REVENUE AUTHORITY
P O Box 34 rm_mara@tra.go.tz Mara, Tanzania +255 28 262 2519 +255 28 262 2027
TRA Mara Regional Office
LOCAL PURCHASE ORDER
Dept/Officer 110600
=T
To: '
Lazafa Co.Ltd Date 16/11/2021
VND00688s
" P.OBox
888 . LPO Type STD N
VRN; ) TIN: LPO NO:; 1858
Contact; Tel »
. Please supply Goods/Services detailed below:
Your Invoice should be submitted together with the original of the Local Purchase Order.
The Order Number must be quoted on all communications relevant to this order.
This Order is subject to terms ang conditions overleaf.
Please Supply the following articles
ltem No Item Code Item Description Unit Quantity [ Unit Price Total price
(TZS) ( TZS)
1 Expenses Removal of the extended fence EA 1.00 300,000.00, 300,000.00
from plot no.24 '
2 Expenses Supply and placement of the mMT 40.00 25,000.00 1,000,000.00
chain link fance ,
3 Expenses Supply and placement of the PC -8.00 50,000.00 400,000.00!
concreate poles |
4 Expenses Prooer dismantle, shifting ang EA 1.00 300,000.00 300,000.00
repositioning of the correct
location
5 Expenses 1o fill the concreate at regional  [EA 1.00 480,000.00 480,000.00
ate entry m .
5 Expenses Add VAT18 EA 1.00 446,400.00 446,400.00 | .

Page 1 of 3



——

-—_— O
TOTAL I **"**********2,926,400.00
LPQ Prepared by: PO Requesting Office
Soods to be delivered to : Date of delivery
Authorised For And On Behalf of Tanzania Reve e Authority by:
/M/f For Commissioner General,
R Ve vd/d) T
Distribution: ae

Origional and One Copy to Supplier
Copy to Accounts(Expenditure)
Copy to store (If goods are a stock item)

Copy to Procurement

Page 2 of 3
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INE ONAI S REFUBLIC OF TANZANIA : WAL MO URSAN RS oy
PRESIDENT’S OFFICE - 4

i ; ?nl;.r’}'j -;1;,, .;e- b
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL Tarura Musoma DC

GOVERNMENT - P.0.BOX 1441
. MUSOMA
TANZANIA RURAL AND URBAN ROADS
AGENCY (TARURA)

CERTIFICATE OF SUBSTAN TIAL COMPLETION
PRIDGE CONSTRUCTION ALONG WANYERE-KATARYO ROAD,

CONTRAGYT ARMIGLINT: TSH 74,834,430.00

]
-

ONTRAGT START DATE: 20/12/2020
CONTRACT NO, AE/092/2020/2021/MAR/W/19

CONTRACTOR NAME: M/S KIPEMI INVESTMENT CO LTD
P.O.BOX 1248 MUSOMA
DATE OF COMPLETION: 09/05/2021

ACTUAL COMPLETION DATE: 09/11/2021

I award you this certificate of completion after inspecting the Rrefect as per dated abova
the works executed was performed as per ontract Spe -ﬁ'ﬁ%iions.
A g &@&5 s

I‘ 2 ﬁL @.1}‘53

sG] -}ﬂrﬂs"
HUSSEIN .I. ABBAS

COUNCIL MANAGER
TARURA-MUSOMA DISTRICT COUNCIL

L2l +255766164968 Fax: Emall:

TARURA s an Executive A gency of the M?n;s under President’s Oe e'oakrr
and Local Government established under Executive 4 gency Act, CAP 245




THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA ﬂ%gmnmmmmmsm

PRESIDENT’S OFFICE REGION AT = E%‘

GOVERNMENT AUTHORITIES 5
- P.O. BOX 902,
(TARURA - B UTIAMA) MUSOMA

m_:———ﬁ__________\w_____

COMPLETION CER TIFICATE

PROJECT TITLE: ROUTINE MAINTENANCE (25.0KM), SPOT IMPROVEMT
(12.0KM) PERIODIC MAINTENANCE (4.5KM) AND CULVERTS CONSTRUCTION
(3Nos) WORKS ALONG NYANKANGA-BISUMWA-NYAKANT'ENDE,
BUGUNi GA-BURUMA—KIABAKARI, NYAMIKOMA-NYASIRORO AND
NYAMIKA-RYAM UGABO ROADS

CONTRACT NO. AE/092/2018/2019/MAR/W/12
CONTRACTOR’S NAME: M/s KIPEMI INVESTMENT COMPANY LTD.

CONTRACT AMOUNT: (Tshs. 150,614,526 VAT EXCLUSIVE) One Hundred fifty
Million, Six Hundred and Eight Thousand and Twenty Six shillings only.

CONTRACT START DATE: 19t November, 2018,

COMPLETION DATE: 30th July, 2019
ACTUAL COMPLETION DATE: 16 October, 2019,

In accordance with Clause 57& 58 of the signed GERENAL OF CON TRACT, we here

by certify that the works are completed to our satisfaction,
{

% &
Eng. ISANGURA ! WL
\*&@i&&

5k
PROJECT MANAGER @%”
COUNCIL MANAGER-TARURA BWP&%’P'
?pﬁo
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AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA
RUSHWA, KANUNI ZA MAADILI NA PROGRAMU YA
_, UKUBALIFU

Sisi [Ingiza jina la fundi] tunaweka umuhimu katika zabuni ya ushindani
unaofanyika kwa misingi ya haki na huru na isiyoruhusu ukiukwaji wa taratibu na
kanuni. Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja
au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au zawadi kwa ofisa yeyote wa umma,
ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, kuhusiana na kotesheni hii
au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama tutafanikiwa.

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu
inayojumuisha hatua zote muhimu na za kutosha kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya
kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu
na waajiriwa na pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasi katika miradi ya
sekta ya umma au mkataba ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu,
wakandarasi wasaidizi na watoa huduma wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya
Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu zimeambatishwa.

CUHCHARL Vi<l KGN Do

Uina la mtu aliyepewa
mamlaka)

oR | 0% | 2627

Tarehe

 HHANDISY - MiCKARL Vidio R KickDG
Muhuri/ Alama ya Kampuni/jina la fundi

Sec.IX-1
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