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SEHEMU IV: BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI



MAKUBALIANO YA MKATABA

Makubaliano haya ya Mkataba yanafanywa leo tarehe].":-‘[/t?.. /2022 Kati ya
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA, S.L.P 21, MUSOMA (Hapa
ataitwa “Mteja”) kwa upande mmoja na 1. MICHAEL V. KIONDO, S.L.P 733
MUSOMA (Hapa ataitwa “Mtoa Huduma”) kwa upande mwingine.

Kwa kuwa Mteja amekaribisha Kotesheni kwa kutoa huduma yaani: Ufundi
ujenzi wa nyumba ya makazi ya Mganga Mfawidhi Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Mara na amekubali Kotesheni ya Mtoa Huduma kwa huduma kwa jumla ya
shilingi za Kitanzania Milioni Kumi Na Tatu Laki Tisatisini Na Sita EIf Mia Nne
(13,996,400.00) ikiwa malipo yaliyojumuisha Kiodi ya Ongezeko la
Thamani (VAT), kwa Mkataba Na. ME/016/2021-2022/MRRH/NS/16 Lot 1
Hapa itaitwa (“Bei ya Mkataba”).

SASA MAKUBALIANO HAYA YAMESHUHUDIWA KAMA IFUATAVYO:

1. Katika makubaliano haya maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa
kama yalivyopewa katika Masharti ya Mkataba unaolejelewa.

2. Nyaraka zifuatazo zitachukuliwa kwa pamoja na zisomeke na kutafasiriwa
kuwa ni sehemu ya makubaliano haya, yaani;

i) Fomu ya Makubaliano ya Mkataba;

ii) Barua ya Kukubali Kotesheni;

iii) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;

iv) Masharti Maalumu ya Mkataba;

V) Masharti ya Jumla ya Mkataba;

vi) Jedwali la maelezo ya kazi na mchanganuo wa Bei;
(Schedule of labour).

viii)  Michoro (drawings)

ix)  Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba
kama vile Barua za wadhamini watatu zinazokiri
kumdhamini fundi husika.

W

Nyaraka zote zilizotajwa hapo juu zitarejelewa hapo baadaye kama
‘Mkataba’ na zitachukuliwa kuwa zinakamilishana na zinajieleza sawa
lakini ukitokea utata au uhitilafiano zitakuwa na umuhimu katika
mfuatano wake kama zinavyoonyeshwa hapo juu.



4 Katika kuzingatia malipo yanayofanywa na Mteja kwa Mtoa Huduma kama
baadaye inavyotajwa, Mtoa Huduma hapa anakubaliana na Mteja kutekeleza
na kukamilisha Huduma kwa kufuata makubaliano, kwa hali zote zile na
kulingana na vifungu vya mkataba.

Mteja hapa anakubali kumlipa Mtoa Huduma kwa kuzingatia utekelezaji na
ukamilishaji wa Ufundi ujenzi wa nyumba ya makazi ya Mganga Mfawidhi
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mara, kwa jumla ya shilingi za Kitanzania
Milioni Kumi Na Tatu Laki Tisa tisini na Sita ElIf Mia Nne (13,996,400.00) ikiwa
na Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT), kwa Mkataba Na. ME/016/2021-

2022/MRRH/NS/16 Lot 1 baadaye imerejelewa kama “Bei yva Mkataba” kwa
nyakati na namna iliyoelezwa katika mkataba.

KATIKA KUSHUHUDIA, pande hizi zimefanya makubaliano ya kutekelezwa
kulingana na sheria katika siku na mwaka kama ulivyoandikwa hapo juu.

IMETIWA SAHIHI KWA AJILI YA
NA KWA NIABA YA MWAJIRI (MTEJA)
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SEHEMU YA IIl : MAKUBALIANO YA MKATABA



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa,
Mkoa wa Mara,

MKOA WA MARA
Simu Na: 028-2620780

E-mail: musomarrh@afya.qo.tz S.L.P 21,
Musoma,
TANZANIA,
Kumb.Na: CDC.240/425/01A/25 12 Aprili, 2022
Michael V Kiondo
S.I.P 733
MUSOMA
YAH : BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI
1. Tafadhali rejea mada tajwa hapo juu
2. Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe 23/03/2022 ya kutoa

Huduma ya Ufundi Ujenzi wa Nyumba ya Mganga Mafawidhi wa
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mara kwa bei ya Mkataba ya Shilingi
Milioni Kumi na Tatu Laki tisa Tisini na sita elfu Mia nne
(13,996,400.00) ikiwa na kodi ya Ongezeko la Thamani, kama
ilivyosahihishwa na kurekebishwa ipasavyo na maelekezo kwa Mtoa

Huduma sasa imekubaliwa.

3. Unatakiwa kuweka sahihi Makubaliano ya Mkataba na kuanza kutoa
huduma katika ndani ya wiki moja tangu mkataba utakapotiwa sahihi.

4. Nakutakia Utekelezaji mwema

i

Dkt. Osimund g\;j\ ;




SEHEMU V: MAELEZO YA MAHITAJI, VIWANGO NA
VIPIMO KIUFUNDI



SEHEMU VI: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA



A: VIFUNGU YA JUMLA

Kifungu 1:

Kifungu 2:

Kifungu 3:

Kifungu 4:

Nyaraka za Mkataba

Masharti ya Mkataba na fomu ya Malezo ya mahitaji, Viwango
na Vipimo ni sehemu muhimu ya nyaraka za Mkataba na
zinapaswa kusomwa pamoja na nyaraka nyingine zote
zinazounda Mkataba. Kama ikitokea kuna mgogoro,
kipaumbele cha nyaraka kitakuwa kama ilivyoainishwa katika
Kifungu cha 6 cha Masharti haya ya Mkataba.

Tafsiri

Katika Masharti haya ya Mkataba maneno yafuatayo yatakuwa
ha maana zilizotolewa kwayo kama ilivyo hapa chini:

Mteja Taasisi ya Serikali inayonunua huduma kama
zilivyotajwa kwenye mkataba.

Mtoa Huduma Mtu au watu au kampuni ambayo kotesheni
yao imekubaliwa na mteja.

Huduma Huduma itakayotolewa kulingana na mkataba.

Maelekezo

Maelekezo yanayotolewa na Mteja yatakuwa kwa maandishi.
Kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yakatolewa
kwa mdomo, Mtoa Huduma atafuata maelekezo hayo. Katika
kipindi cha siku 7 maelekezo yaliyotolewa kwa mdomo
yanapaswa kuwa yamethibitishwa kwa maandishi.

Lugha

Matangazo yote, maelekezo na mawasiliano au waraka wowote
wa maandishi unaohusu mkataba utaelezwa bayana katika
Masharti Maalumu ya Mkataba,



Kifungu 5:

Kifungu 6:

Sheria inayotumika

Mkataba, maana vyake, fasiri yake, na utekelezaji wake
vitaongozwa na Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Nyaraka za Mkataba zenye Kipaumbele

Nyaraka kadhaa zinazofanya mkataba zichukuliwe kuwa
zinajieleza kikamilifu lakini kama ikitokea hitilafu yoyote ile
nyaraka zenye umuhimu wa kwanza zitakuwa zifuatazo:

i) Fomu ya Makubaliano;

ii) Barua ya Kukubali Kotesheni;

1i1) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni & barua ya maombi;
iv) Masharti Maalumu ya Mkataba;

V) Masharti ya Jumla ya Mkataba;

Vi) Michoro

vii)  Maelezo ya Mahitaji na Orodha ya Bei (Schedule of

labours); na

viii) Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu vya
mkataba huu  (Kumbukumbu za ufafanuzi, Muhtasari
wa majadiliano, Barua za udhamini na nyaraka zinginezo
muhimu).

B: MAJUKUMU

Kifungu 7:

Utekelezaji wa Mkataba

Mtoa Huduma (fundi) atatoa nguvu kazi yote, zana za ufundi,
usafiri /malazi kwa vibarua wake, maunzi na chochote kile
kinachohitajika katika utoaji wa huduma Mtoa huduma (fundi)
atatoa huduma kulingana na inavyotakiwa na nyaraka za mkataba,
na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa mara kwa mara na
kama jinsi ilivyofafanuliwa kwenye masharti maalumu.

Kifungu 8:

Kutoa kazi kwa Mtoa Huduma Mwingine

Mtoa Huduma (Fundi) hatatoa kazi au sehemu ya kazi kwa
Mtoa Huaduma Mwingine bila kibali cha maandishi cha kutoka
kwa Mteja. Kibali kama hicho kinapotolewa hakimwondolei
Mtoa huduma(Fundi) mamlaka au majukumu yake chini ya
mkataba na Mtoa huduma (Fundi) atakuwa na wajibu kwa
kushindwa au kuzembea kwa yeyote kati ya watoa huduma
wake wasaidizi.



Clause 9:

Kifungu 10:

Kifungu 11:

Kifungu 12:

Kifungu 13:

Usimamizi wa Kazi wa Mtoa Huduma

Mtoa Huduma(Fundi) atatoa huduma kwa uangalifu na kwa
kufuata utendaji unaotakiwa na Mteja ili kufikia mabhitaji
maalumu ya ubora, wingi na muda uliopangwa. Kama katika
wakati wowote ule Mteja anaona uzembe, au kubadilika sana
kwa mwelekeo kutoka katika kaida zilizowekwa, hatua
zinazofaa zitachukuliwa na Mtoa Huduma(Fundi) ili
kurekebisha hali. Mtoa huduma atawajibika kusogeza vifaa vya
ujenzi kama ilivyofafanuliwa kwenye masharti maalumu va
mkataba.

Ukaguzi

Mteja au mwakilishi wake aliyempa mamlaka ana haki ya
kukagua huduma na Mtoa Huduma (fundi) atatoa ushirikiano
unaofaa wakati Mteja atakapohitaji kufanya hiyo.

Huduma Zilizokataliwa

Huduma zisizofuata mahitaji ya mkataba zitakataliwa. Kwa
maelekezo ya Mteja, Mtoa huduma kwa gharama zake
mwenyewe atarekebisha au kutoa upya huduma itakayokuwa
imekataliwa hadi kumridhisha Mteja kikamilifu.

Bima (Usalama wa Wafanyakazi na Vifaa.

Mtoa Huduma ataweka bima yenye jina lake na la Mwajiri kwa
ajili ya hasara au uharibifu wa zana, mitambo na maunzi, wizi
na hali nyingine zinazolingana na hizo kwenye Ofisi ya
Mwajiri, ambayo itakuwa imesababishwa kwa uzembe wa
wafanyakazi wa Mtoa huduma. Mtoa huduma pia atatoa bima
kwa ufidiaji majeruhi binafsi au kifo cha mfanyakazi wa Mtoa
Huduma (Fundi) awapo kazini. (Mtoa huduma (fundi)
atawajibika kwa usalama wa wafanyakazi wake na vifaa wakati
wa utekelezaji wa kazi kwenye eneo la kazi.

Wajibu wa Mtoa Huduma

Mtoa Huduma(Fundi) atamkinga Mwajiri dhidi ya hasara au
uharibifu wa upande wa tatu. Atamkinga kikamilifu Mwajiri
wake dhidi ya madeni na hasara zinazotokana na Sheria ya
Ajira na Fidia ya Wafanyakazi.



Kifungu 14:

Kifungu 15:

Kifungu 16:

Kifungu 17:

Kifungu 18:

Jambo Lisilozuilika

Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika
utendaji wa aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande zote za
mkataba kwa hali ya kawaida zisingeweza kutabiri mapema,
hasara au uharibifu kama huo utagharimiwa na Mwajiri na
Mtoa Huduma (Fundi) kama vile Mafuriko, Vita, Kimbunga,
Mabadiliko ya Sheria, Maelekezo ya Serikali na Majanga ya
Moto na Mafuriko n.k

Ubora wa Huduma na Usanifu wa Kazi

Huduma zote na usanifu wa kazi vitakuwa vya aina na ubora
kama ilivyofafanuliwa katika Mkataba na kulingana na
maelekezo ya Mteja na vitaingizwa katika vipimo kama Mteja
atakavyotaka.

Upatikanaji wa Maunzi

Mtoa Huduma(Fundi) atabainisha vyanzo vyote vya maunzi
yanayohitajika kabla ya kuanza kutoa huduma. Mwajiri
atalazimika kama itahitajika upatikanaji wa vyanzo vya maunzi
hayo. Mtoa Huduma (Fundi) hatatumia maunzi yaliyobainiwa
bila kuwa na kibali cha maandishi toka kwa Mwajiri.

Kuondoka Eneo la Kutolea Huduma

Baada ya kumaliza kutoa huduma, Mtoa huduma ataondoa
zana zote, maunzi ya ziada na uchafu katika eneo la kutolea
huduma na kuacha eneo hilo likiwa safi na katika hali
itakayokubaliwa na Mwajiri.

Afya, Usalama na Kulinda Mazingira.

Mtoa huduma(Fundi) katika kipindi chote cha mkataba
atazingatia kikamilifu masuala ya kiafya na kiusalama katika
kanda yake ya kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika
eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari
yoyote kwa watu hao.

Mtoa Huduma (Fundi) atazingatia mahitaji na kanuni zote za
mazingira kama zinavyoelezwa na Serikali ya Tanzania.



Kifungu 19:

Kifungu 20:

Kuanza na Kukamilika Utoaji Huduma.

Mtoa Huduma(Fundi) ataanza na kukamilisha huduma katika
muda uliyoelezwa kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba au
katika kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho
kimeruhusiwa na Mteja.

Ubadilishaji

Mteja anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha huduma
na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mtoa Huduma(Fundi)
ipasavyo. Ubadilishaji huo utakuwa kwa Agizo la Mabadiliko
ya Mkataba. Mteja ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea)
ambacho kwa maoni yake kinapaswa kuongezwa au
kupunguzwa kutoka jumla ya fedha iliyotajwa kwenye Mkataba
kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa
kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha kitakachoamuliwa kitatokana na
kima cha kizio kwenye Kotesheni au kama hakuna kima cha
kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama
itakavyoamriwa na Mteja na kukubaliwa na Mitoa
Huduma(Fundi).

(& MALIPO

Kifungu 21:

21.1  Malipo wakati Kazi inaendelea

Malipo yatafanywa kwa Mtoa Huduma(Fundi) wakati kazi
inaendelea kila mwezi baada ya kuwasilisha ankara kama
huduma iliyotolewa inalingana na masharti ya mkataba.kuanzia
Kwa kila ankara kiasi cha fedha kilichotajwa kwenye Masharti
Maalum ya Mkataba kitashikiliwa lakini hakitazidi asilimia 10
va bei ya mKkataba.

Fedha anayotakiwa kulipwa Mtoa Huduma(Fundi) chini ya
Ankara yoyote ile italipwa na Mwajiri kwenda kwa Mrtoa
Huduma katika kipindi kitakachokuwa kimetajwa katika
Masharti Maalumu ya Mkataba baada ya Ankara kuwasilishwa
na Mtoa huduma(Fundi)

21.3 Makato ya Malipo

Mteja atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi cho chote, fedha ya
malipo ya awali au madeni yanayolipika kutoka kwa Mtoa



Huduma(Fundi) kwenda kwa Mteja kutokana na fedha yoyote
anayoweza kulipwa Mtoa Huduma(Fundi) na Mteja chini ya
mkataba huu ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho
yoyote kwa amri ya sheria pengine ambayo mteja anaweza
kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.

21.4 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia
nyingine zinazopaswa kulipwa wafanyakazi/vibarua na /au
malipo ya kukodisha zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu,
mteja atakuwa na haki ya kushikilia malipo ya Mtoa
Huduma(Fundi). Mteja atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa
wafanyakazi wa Mtoa Huduma(Fundi) mishahara yao na fidia
nyingine na madeni ya kukodisha vifaa. Malipo kama hayo
yatachukuliwa kuwa ni malipo yaliyopokelewa na Mtoa Huduma
(Fundi) kutoka kwa Mteja chini ya mkataba huu.

Kifungu 22: Malipo ya Ucheleweshaji Huduma

Kama Mtoa Huduma(Fundi) atashindwa kutoa huduma katika
muda uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wowote wa
nyongeza ulioruhusiwa na Mwajiri, Mtoa Huduma(Fundi)
atamlipa Mteja malipo ya ucheleweshaji katika kiwango cha
asilimia 0.1 cha thamani ya mkataba kwa siku hadi kiwango cha
juu cha asilimia 10 ya bei ya mkataba.

D: KUSULUHISHA MIGOGORO NA KUVUNJA MKATABA

Kifungu 23: Kusuluhisha Migogoro

23.1 Kama migogoro ikitokea itasuluhishwa kwa majadiliano ya
pande zote. Kama baada ya siku thelathini (30) pande hizo
zimeshindwa kumaliza mgogoro au tofauti zao kwa
majadiliano ya pamoja, upande wowote ule utawasilisha
mgogoro huo kwa maandishi kwa Mwamuzi na kutoa nakala
kwa upande mwingine.

23.2 Mwamuzi aliyetajwa katika Masharti Maalumu ya Makataba
atatoa maamuzi kwa maandishi katika muda wa siku ishirini na
nane (28) baada ya kupokea taarifa ya mgogoro.



23.3

23.9

23.6

Mwamuzi atalipwa kwa saa kwa kiwango kilichotajwa kwenye
Masharti Maalumu ya Mkataba pamoja na kurudishiwa
gharama za aina ya matumizi kama yalivyobainishwa katika
Masharti Maalumu ya Mkataba na gharama hiyo itagawanywa
kati ya Mteja na Mtoa Huduma(Fundi) kwa uamuzi wowote
utakaofikiwa na Mwamuzi. Upande wowote unaweza
kupeleka uamuzi wa Mwamuzi kwa Msuluhishi kwa maandishi
katika kipindi cha siku ishirini na nane (28) baada ya uamuzi ya
Mwamuzi. Kama hakuna wupande wowote utakaokuwa
umepeleka mgogoro kwa Msuluhishi katika muda wa siku
ishirini na nane (28) zilizotajwa hapo juu, uamuzi wa Mwamuzi
utakuwa ndiyo wa mwisho na itabidi ufuatwe.

Kama Mwamuzi atajiuzulu au kufariki au kama Mteja na Mtoa
Huduma(Fundi) wakikubaliana kuwa Mwamuzi hafanyi kazi
yake ipasavyo kulingana na vifungu vya Mkataba, Mwamuzi
mpya atateuliwa kwa pamoja kati ya Mteja na Mtoa
Huduma(Fundi). Kama kuna kutokubaliana kati ya Mwajiri na
Mtoa Huduma katika muda wa siku 30, Mwamuzi atateuliwa
na Mamlaka ya kuteua itakayotajwa katika Masharti Maalumu
ya Mkataba kwa maombi ya upande wowote katika muda wa
siku kumi na nne (14) tangu kupokelewa kwa ombi hilo.

Mgogoro au tofauti yoyote ambapo notisi ya kusudio la kuanza
usuluhishi imetolewa kulingana na kifungu hiki itamalizwa
kwa usuluhishi. Usuluhishi unaweza kuanza kabla au baada ya
kuanza kutoa huduma chini ya mkataba.

Usuluhishi utaendeshwa kulingana na taratibu za usuluhishi
kama zilivyochapishwa na taasisi iliyotajwa na mahali
palipoonyeshwa katika Masharti Maalumu ya Mkataba.

23.7 Bila kujali uwepo kwa usuluhishi wa aina yoyote,

(a) Pande zote zitaendelea kutekeleza majukumu yao chini
ya mkataba isipokuwa kama wakikubaliana
vinginevyo; na

(b) Mwajiri atamlipa Mtoa Huduma fedha yoyote Mtoa
Huduma anayodai.



Kifungu 24:

Kifungu 25:

Uvunjaji wa Mkataba

24.1 Kama Mtoa Huduma(Fundi) anashindwa kuanza kutoa
huduma katika muda uliopangwa au kuna sababu za
kutosha kuamini kuwa hatakamilisha huduma katika
muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka
tarehe ya kukamilisha au anashindwa kufuata moja ya
masharti au hafuati maelekezo ya Mteja au anakuwa
mufilisi, Mwajiri atakuwa na haki ya kuvunja mkataba
na kumwajiri Mtoa Huduma(Fundi) mpya wa kutoa
huduma hiyo.

242 Kama Mteja atashindwa kumlipa Mtoa Huduma
(Fundi)katika muda wa siku 60 baada ya tarehe ya
kuwasilisha madai, Mtoa Huduma atakuwa na haki ya
kuvunja mkataba.

Malipo kama Mkataba Umevunjwa

Kama Mkataba umevunjwa, Mtoa Huduma(Fundi) atalipwa na
Mteja fedha au maunzi yatakayokuwa bado hayajalipiwa katika
malipo atakayokuwa amelipwa Mtoa Huduma(Fundi) kwa
huduma zote zitakazokuwa zimetolewa kabla ya kuvunja
mkataba kwa kima na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.
[limradi tu wakati wote itakuwa dhidi ya malipo yoyote yaliyo
tayari kutoka kwa Mteja chini ya kifungu hiki, Mwajiri atakuwa
na haki ya kulipwa fedha yoyote toka kwa Mtoa
Huduma(Fundi) iliyotokana na malipo ya awali, kutokana na
mitambo/zana/magari na maunzi, na kiasi cho chote
alicholipwa Mtoa Huduma(Fundi) na Mteja kwa ajili ya utoaji
wa huduma.



SEHEMU VII: MASHARTI MAALUMU YA MKATABA



Taarifa maalumu ifuatayo kwa ajili ya Huduma Zisizo za Ushauri wa Kitaalamu
zinazonunuliwa na itakuwa nyongeza, au inaweza kurekebisha vifungu katika
Masharti ya Jumla ya Mkataba. Kunapokuwa na mgogoro, vifungu katika

Masharti Maalumu ya Mkataba vitakuwa na nguvu zaidi ya

vifungu katika

Masharti ya Jumla ya Mkataba.

Masharti | Masharti | Marekebisho ya, na Nyongeza kwa vifungu katika
Maalumu | ya Jumla | Masharti ya Jumla ya Mkataba
ya ya
- Mkataba | Mkataba
. Kifungu | Kifungu
 Na. | Na. | = S RO
1 2.0 Namba ya mkataba: NA. ME/016/202122/MRRH/NS/16
/Lot 1
Meja ni : Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mara
Eneo la utekelezaji ni : Eneo la Hospitali ya Kumbukumbu ya
Mwal J.K Nyerere - Kwangwa
Msimamizi wa Mradi ni: Mhandisi kutoka Ofisi ya
Katibu Tawala Mkoa wa Mara
Huduma: ufundi ujenzi wa nyumba ya makazi ya
Mganga mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
———+——— Mara(wangwa). === 0000
2 4.0 Lugha ya Mkataba: Ni Kiswahili, kwa maelekezo yaliyo
katika lugha ya kiingereza wyatatolewa tafsiri na
Mhandisi wa Ujenzi (M) kabla na wakati wa utekelezaji
wa mkataba.
3 7.0 Fundi atapaswa kuleta mpango kazi wake wa kila wiki
na anapaswa kuzingatia utekelezaji wake. s
vt 74 Fundi (mtoa huduma) atapaswa kuleta majina ya fundi
Mwashi na fundi chuma.
5 8.0 Fundi(mtoa huduma) hapaswi kubadilisha mafundji
S, ————{Wasaidizi bila idhini ya Msimamizi wamradi. |
6 9.0 Mtoa huduma (fundi) atapaswa kusogeza vifaa vya
ujenzi kutoka kwenye eneo la kazi lenye ukubwa wa
ekari 2 kama jinsi lilivyoainishwa kwenye mchoro yaani
“site plan” kwa idhini ya Msimamizi wa mradi na
kuviweka kwenye jengo analojenga ili kuendelea na kazi.
7 18.0 Fundi (mtoa huduma ) haruhusiwi kushawishi wenzake
] Kuungana kwa lengo la kuhujumu mradi (vitendo vvotﬂ




[ kuungana kwa lengo la kuhujumu mradi (vitendo vyotﬂ
vinavyoweza kusababisha mradi usiendelee).Ikithibitika |
amefanya hivyo mkataba wake utasitishwa mara moja. |

BEEe—— |

19.0

Utekelejazi wa Mkataba Unaanza ndani ya wiki moja (1) N
baada ya siku ya kutia sahihi mkataba.

19.0

Muda wa kukamilisha kazi ni ndani ya miezi mitatu 3)
baada ya siku ya kutia sahihi mkataba

21.0

Malipo yatafanyika kwa mujibu wa bei ya mkataba
iliyotajwa kwenye fomu ya makubaliano, Fundi
atapaswa kukamilisha ujenzi wa jengo kwa gharama (bei)
hiyo iliyotajwa kwenye fomu ya makubaliano ambayo ni
kiasi cha shilingi za Kitanzania hakutakuwa na malipo ya
ziada isipokuwa kwa idhini ya Msimamizi wa mradi
akiona kuna umuhimu wa kufanya hivyo baada ya |
kupata Kibali kwa Mganga Mfawidhi.

10

21.1

|
|
Malipo ya awali (kama yatalipwa) ni Hakuna malipo ya L|

awali. ya bei ya Mkataba (N/A)

Nyongeza inayokubalika itakuwa katika aina ya
dhamana ya Benki makataa (irrevocable) kutoka benki

inayoaminika kwa kiasi kinachofanana.

_Aﬁiﬁ_'?é'@ha ‘za kushikiliwa: [Kipengzehﬁi_
hakihusiki (N/A)] ya thamani ya madai kwa mwezi huo.

Fedha iliyoshikiliwa itatolewa katika [ingiza kipindi]
baada ya kukamilika kwa mkataba.(Kipengele hiki
hakihusiki)

Kiasi anachopaswa kulipwa Mtoa Huduma (Fundi) chini
ya Ankara yoyote kitalipwa na Mteja kwa Mtoa Huduma
(Fundi) baada ya fundi kutekeleza kazi kwa kiwango
kulingana na Kipengele husika kwenye Schedule of
Labour baada ya kuidhinishwa na Msimamizi wa mradi
(Mhandisi wa Ujenzi na pia baada ya kukaguliwa na
kuridhiwa na Timu ya Usimamizi wa Ujenzi.

12

21.4

Kama Mteja atashindwa kufanya malipo katika [Tngiza
Kipindi] Mteja atamlipa Mtoa Huduma riba katika kima
[Ingiza kima cha riba]Kipengele Hiki hakihusiki(N/A)

13

23.2

Mwamuzi atakuwa

Tanzania

(Msuluhishi) Mahakama ya




Aina ya gharama zitakazorudishwa zitakuwa Gharama
za kujikimu

15 234 Mamlaka ya kuteua Mwamuzi ni Wakala wa majengo
(TBA) Mkoa
16 23.6 Taasisi_ya Usuluhishi itakuwa Mahakama ya Tanzania

Mahali pa kufanyia Usuluhishi Ni Ndani vya
Halmashauri ya Manispaa ya Musoma.




SEHEMU VIII

JEDWALI LA MAELEZO YA KAZI NA MCHANGANUO WA BEI
(SCHEDULE OF LABOUR)



SCHEDULE OF LABOUR’S




GHARAMA Z4 UFUNDI NYUMBA YA MTUMISHI
Na. AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - Shs
A |Msingi wa Jengo (Sub-structure)
1 |Kuseti jengo
2 |Uchimbaji wa msingi
3 |Kufukia .
Kufunga mbao _J
4 |Pembezoni mwa jamvi 273 Doo |
5 [Pembezoni mwa nguzo 293 Tool b 14
6 |[Kuondoa mbao D5, o
T Kumwaga zege __i
7 |Chini kwenye msingi wa tofali 208 oo
8 [Chini kwenye msingi wa nguzo 208 ool
9 |katika nguzo ya awali 2. 0R, ook e
. 10_kwenye jomvi apg . ooole,
11 |Ujenzi wa tofali (994 No) TES 750 el
____ |Mawe o oo el Wy
12 |Upangdji wa mawe na utandazaji wa DPM H8E, by ;_‘- L |
13 |Umwagiliaji wa maji 1D, Copl
Jumla ndogo msingi wa jenge| 2 © < 5, o]
 B. |Kunyanyua jengo (Super-structure) B — 7
1 Ujenz_f_wo tofali za kuta na uwekaiji DPC (1759No) "~ ;‘_'_Q_\___L__) i Q_{_‘
| |Kufunga mbao katika: 0
2 |Nguzo mialo P EWWIETRIE i
3 |Nguzo wima EWET:
| |Kusuka nondo katika: - el
~ 4 |Nguzo mialo 386, HOpY? C
5 |Nguzo wima ARE bDo )
" |Kumwaga zege kaiika: _ = 1
6 |Nguzo mialo AT &, X ol j
7 [Nguzo wima 208 . bopl
8 _|Umwagiliaji wa maiji 1D, ok T
_ €. |Kuezeka (Roof siructure and covering) ]
| |Kuezeka na ufungaiji wa gata 1 500, 00T
e ____ dumla ndogo kunyanyua jengo| | ., 530 50

FEBRUARI -2018
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GHARAMA Z4 UFUNDI

NYUMBA YA MTUMISHI

[ Na. AINA VARAL BET YA UFUNDI - Shs

| D. |Milango -

1 |Kufitisha fremu za milango 5728 A 1SH)\:

2 _|Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa L9 L5

3 |Upakaji wa Varnishi katika milango na fremu 2P _A50 A1
| E. |Umalizigii (Finishing) i
B Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo: . _i
|1 [Njeyajengo oD OOpl 0
| 2 [Ndaniya jengo EoMn e o=

§ Sakafu |
3 |Uwekaiji wa sakafu ya kupokea vigoe (beds) JCeme s ]
i Uwekaji wa vigae pamoja na grauti kafika sakafu (floor ) \

files) - elsmitela ol o)

1 Dali: ) R S ol

¢ |Ufungaji wa mbao za dali (Brandering) S0, ool A

7 |Uwekaji wa dali na mikanda ya gypsum j# DO DO ]

8 |Uwekadiji wa dali ya pve kuzunguka nyumba kwa nje il e | 2

A P e — ]

9 |Uwekaji wa vigae katika kuta na upakaiji grout 280, bbbl

Jumia ndogo umalizigji(finishing)] T, 20 o -

' F._|Rangi na Mapambo (Painfing & Decoration) ]
Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na skimming Bl
katika:

1 |Kuta za nje 40D DO L—

2 _|Kuta za ndani "_l:._,FT,_TT‘ 1
| 3 |Dali I e 150 ook ]
__|Kupaka rangi mikono mitatu kafika: g

S |Msingi wa nyumba e e

6  |Grill za milange na madirsha ‘W_\:‘(—_ "_E-‘_'_ = e
__-i‘:: Jumia ndogo Rangi na mapambo 1. 40C ooe)
j_é;j_Unleme (Electrical installation) - =7 |

1 {Usukaji wa umeme awamu ya kwanza - Conduit na Box 400, 000 | |

2 UukqﬁwoumemeqwnmuyupNQndﬁﬂJﬁMgs A U prrﬂ-

. - Jumlandogo Umeme L.0c opod

f‘ll ’1 =
&

FEBRUARI -2018

PAGE/2
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GHARAMA ZA UFUNDI

AINA YA KAZI

__ BEIYAUFUNDI- Shs

NYLIMBA YA MTUMISHI

|, |MifUmo ya maji sati na faka (Wdter Supply and Sewdge_

Ufungaji bomba awamu ya kwanza (Kuchimbia bompo]

Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fitfings

']
400 CDg |
)

250,000 |

Ufungaji wa Mifumo ya maji ya mvua kwenda kwenye

FEBRUARI -2018

Jumla ndogo Mifumo ya maji safi na taka

PO-RALG



GHARAMA Z& UFUNDI NYUMBA YA MTUMISHI

| |MAJUMUISHO (SUMMARY) =1 _I@)G Fd“t’\

|_A._[Msingiwa Jengo [subsiucture) 2 48E"Trol 3, 9%%,5

B. |Kunyanyua jengo (Super-structure)
— = YJajengo (superstructure)

C. |Kuezeka (Roof structure and covering]

e o]~ e i ey
[ D. |[Milango
I ——ema

E.  |Umaliziaji (Finishing)
e e T
Rangi na Mapambo (Painfing & Decoration)

. ————

G. |Umeme (Electrical installation)

H.  IMifumo ya maji safi na taka (Water Supply and Sewage

system)
e e e : 1
JUMLAKUUSRs,| | | 9, 1Oy |=
e —
ANGALIZO: - | F , A9 00 |=.
Fundi anatakiwa kujaza hii fomu kwa kupitia mchoro m;\
wda jenge husikg 31 ;
04 | oy [ 167
AL
~ 1N

FEBRUARI -2018 PABE/4 PO-RALG



SEHEMU VII :
MAELEKEZO YA UFUNDI (SPECIFICATION)
YAMEAMBATISHWA.



SEHEMU VII: MICHORO
(Ingiza MICHORO kama ipo)
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SEHEMU VIII: FOMU MBALIMBALI

[Ingiza nembo, Anwani Kamili ya Posta, na simu, fasimili na namba ya teleksi na
anwani ya Barua pepe]
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Procurement Procedural Form No. 14A

REKODI YA MAJADILIANO

Jina la Taasisi Nunuzi: HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA
(KWANGWA

Kotesheni Na.: ME/016/2021-22/MRRH/NS/16 Lot 1 & Lot 2

Maada ya Manuunzi: UTOAJI WA HUDUMA YA UFUNDI UJENZI WA NYUMBA YA
MAKAZI YA MGANGA MFAWIDHI NA NYUMBA YA MAKAZI YA MTUMISHI WA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA - (KWANGWA)

Aina ya Ununuzi: Huduma zisizo za kitaalam
Tarehe ya Majadiliano: 12/04/2022

SEHEMU 1: REKODI YA MAJADILIANO

MAADA MAKUBALIANO (TAARIFA
KAMILI)

1. Majadiliano ya bei ya Mkataba | Kupunguza gharama za ufundi
ujenzi kutoka Tshs 17,294,200.00 hadi
Tshs 14,000,000.00. Mzabuni aliafiki
kufanya majadiliano ya kupunguza
bei ya awali ili kufikia lengo la bajeti
ya hospitali. Mwisho wa majadiliano
kiasi kilichoafikiwa na wajumbe na
mzabuni ni Tshs 13,996,400.00.

2. Vipengele vilivosahaulika
Wajumbe walibaini kusahaulika kwa

a. Kusuka nondo za ulalo na za vipengele vitatu muhimu ambavyo
wima za kwenye Msingi vinaathiri gharama za ujenzi.

b. Mfumo wa maji taka (Septic and | Hata hivyo kipengele cha kwanza
Soak away pit) (kusuka nondo za wima na za mlalo

c.. Kitako cha tanki ya kuvuna maji | kwenye msingi) mzabuni aliafiki
ya mvua gharama hiyo iingizwe kwani iko

ndani ya uwezo wake na haitaathiri
gharama ya mwisho ya bei baada ya
majadiliano.

Wajumbe walishauri vipengele viwili
vilivyobaki vifanyiwe kazi ya thamini
yaani mchoro na gharama za ufundi
kabla ya mzabuni kusaini mkataba.

October, 2017 Version
Page 1



Procurement Procedural Form No. 14A

Tunathibitisha yaliyoandikwa hapo juu ni rekodi ya kweli na sahihi ya majadiliano
yaliyofanyika.

_-_“U i mt; ':_-_ _Dt:“‘:'- E = .,_._.__._....__w,__...ﬁ.ab_ll_l;{_._... serm g e
o 2 |
i
Jina x.- _I'-.._; ™ AT NAAC wp EL T
| Cheo: ™" - Cheo: M s 0 DL

: Tarehe: '™ [ e 'r 2uha | Tarehe: \l‘ 0(_\' JorLL %

Kiambatanisho:
Mubhtasari wa kikao cha majadiliano.

m
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Procurement Procedural Form No. 13

OMBI LA IDHINI YA MP ANGO WA MAJADILIANO .
(lidhinishwe na Bodi ya Zabuni)

Jina la Taasisi Ununuzi: HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MARA-
KWANGWA Kotesheni Na.: ME/016/2021-22/MRRH/NS/16 Lot 1 & Lot 2

Maada ya Manuunzi: UTOAJI WA HUDUMA YA UFUNDI UJENZI WA NYUMBA YA
MAKAZI YA MGANGA MFAWIDHI WA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA
MARA - (KWANGWA)

Aina ya Ununuzi: Huduma zisizo za kitaalam

Timu ya Majadiliano kwa mujibu wa kanuni 226(6) ya GN Na 446 ya mwaka 2013
imeandaa mpango wa majadiliano .

Na. Eneo la Lengo Vigezo vya Majadiliano
Majadiliano '
01. | Gharama za | Kupunguza gharama za | Kukubaliana na Mzabuni
Mkataba ufundi ujenzi kutoka | kupunguza gharama za
Tshs 17,294,200.00 hadi | ufundi ujenzi kutoka Tshs
Tshs 14,000,000.00 17,294,200.00 hadi Tshs
14,000,000.00

02. | Muda wa | Muda wa utekelezaji wa | Kukubaliana na
utekelezaji wa | mkataba unatakiwa uwe | mzabinu/fundi muda wa
MKkataba ndani ya miezi mitatu | mkataba uwe. ndani ya
; tangu kusainiwa kwa | miezi ~ mitatu  tangu

} mkataba. kusainiwa kwa mkataba.

Nawasilisha Mpango wa Majadiliano kwa ajili ya kuuidhinisha.

l Mwenyekiti wa Timu ya Majadiliano

A
| Sahihi: 5%

October 2017 Version



Procurement Procedural Form No. 13

Mpango wa Majadiliano umekubalika/ haujakubalika kwa mujibu wa kanuni 227 (1) ya GN Na. 446
ya mwaka 2013.

o i e e e g e e e P

: Katibu wa Bodi 1 ya Manunuzi Mwenyekzh wa Bodi ya Zabuni
E I

. Sahihi: 1 - X ; | Sah1h1 \,’-ﬁ{)\)%sﬁ
e L -
]ma Whce Lo, SWW ingies _i___Jff-"a‘- _ h& Ry Ctbigl%

Tazh C VWRleyY2azr Tache | 3“*’”{\ el
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MICHAEL VICTOR KIONDO,
S.L.P 733,

MUSOMA.
0713854001
;31_i@h@;glﬁo_quz@;ﬁfés}gmgi,l_oqo_m-

02/04/2022

MGANGA MFAWIDHI,
HOSPITALI YA RUFAA MKOA WA MARA,
S.L.P 21,

MUSOMA.

YAH: MAOMBI YA FUNDI MSIMAMIZI WA KAZI ZA UJENZI (Local fundi)
S=aee ol 1A YUNDI MSTMAMIZT

Mimi Mhandisi Michael Victor Kiondo, naomba kutoa huduma ya ufundi
ujenzi wa Nyumba ya Makazi ya mtumishi wa Hospital ya Rufaa Mkoa wa

Mara - (Kwangwa) yenye Kotesheni Na: ME_/016/2021-22/MRRH/NS/ 16
Lot 1.

Utekelezaji wa kazi hii itagharimu Milioni kumi na saba laki tano tisini na taty

elfu mia saba (Tshs. 17,593,700/=) itachukua muda wa Miezi miwili na
nusu.

Mhandisi
Michael Victor Kiondo
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