HALMASHAURI YA WILAYA YA MPWAPWA

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA
KATIKA UKUMBI MKUBWA WA HALMASHAURI TAREHE 31 /10/2021

MAHUDHURIO

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
1. Ndugu. Maria .P. Leshalu Mwenyekiti
2. Ndugu. Evod .F. Cgang’ambwe Katibu
3. Ndugu Godfrey Ayako Mjumbe

° 4, Ndugu. Noel .K. Abel Mjumbe
5. Dr. Rahim Hangai Mjumbe
6. Eng. Cyprian Warioba Mkaribishwa
7. Ndugu. Mwajuma .S. Mlacha Sekretarieti

Muht Na 07/2021 KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 08:20 Mchana

Muht Na 08/2021 KUTHIBITISHA AGENDA
Jumla ya agenda 6 ziliwasilishwa na kupokelewa na wajumbe kama ifuatavyo;
1. Kufungua kikao
2. Kupokea na kuthibititisha
3. Taarifa ya tathimini ya zabuni ya uchimbaji wa visima katika vijiji vya Ngh’ambi,

.....

Mbugani, Kiegea na shule ya msingi Idilo.

5. Kuidhinisha matumizi ya Force Account katika ujenzi wa miradi ya majosho, vituo
vya afya vya Mbori na Ipera na ujenzi wa madarasa 83 katika shule za sekondari na
madarasa 20 katika shule za msingi( Shule sikizi)

6. Kufunga kikao

Muht Na 09/2021 TAARIFA YA TATHIMINI YA UCHIMBAJI WA VISIMA
KATIKA VIJIJI VYA NGH’AMBI, MBUGANI, KIEGEA NA SHULE YA MSINGI
IDILO
Kuliwasilisha taarifa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa ilipokea fedha kiasi cha Tsh
na Kiegea. Mchakato wa kumpata Mzabuni ulianzia kwa kutoa nukuu za bei kwa Wazabuni
kuanzia tarehe 16/08/2021 kwa kuchukua vitabu ambapo wazabuni watatu ndio waliochukua
vitabu vya zabuni:

1. Nangwai Enlighted Drillers Co LTD

2. Make Engineering and Water Works LTD

3. Zionane Contractors and Genersl Supplier Co. LTD

Zabuni zilifunguliwa tarehe 30/08/2021 katika ukumbi wa Halmashauri kwa Wazabuni wote
watatu kuhudhuria. Ufunguzi wa zabuni na matokeo yalikuwa kama ifuatavyo:
1. Kwa upande wa visima vitatu vya Ngh’ambi na Kiegea
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a. Nangwai Engineering Drillers Company Limited. Gharama aliyoiweka ni Tsh
120,448,503.00

b. Make Engineering and Water Works Limited. Gharama aliyoiweka ni Tsh
107,509,800.00

¢. Zionanane Contractors and General Suppliers Co LTD. Gharama aliyoiweka ni
Tsh 124,324,800. .

2. Kwa upande wa kisima kimoja cha shule Msingi Idilo matokeo valikuwa kama
ifuatavyo;

a. Nangwai Engineering Drillers Company Limited. Gharama aliyoiweka ni Tsh
101,568,500.00

b. Make Engineering and Water Works Limited. Gharama aliyoiweka ni Tsh
59,318,600.00

¢. Zionanane Contractors and General Suppliers Co LTD. Gharama aliyoiweka ni
Tsh 67,525,000/=

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri aliwateua wajumbe wanne wa kamati va tathimini ya
zabuni ya uchimbaji wa visima ambaoni;

1. Joseph Malangalila (Mhasibu) Mwenyekiti
2. Nuru Simkoko (Mhandisi) Katibu

3. Jackson Marco (Mhandisi) Mjumbe
4. Charles Ngwembele (Tekinishiani) Mjumbe

Kamati ilitoa matokeo kwa wazabuni wote ikionesha vigezo vya kila Mzabuni na kisha
kuwasilishwa kwenye Bodi ya zabuni.

Muht Na 10/2021 MPENDEKEZO YA BODI YA ZABUNI YA UCHIMBAJI WA
VISIMA KATIKA VIJIJI VYA NGH’AMBI, MBUGANI, KIEGEA NA SHULE YA
MSINGI IDILO

Kuliwasilishwa taarifa kutoka kwa Kamati ya Tathimini ya Zabuni ya uchimbaji wa visima
ambapo wajumbe wa Bodi ya Zabuni walipitia taarifa kurasa moja moja na kisha
kumpendekeza Mzabuni Make Engineering and Water Works Limited kuwa ndiye Mzabuni
aliyekidhi vigezo vyote vinavyohitajika na kuwa mwenye gharama ndogo ya uchimbaji kwa
Tsh 107,509,800 Hivyo basi apewe mkataba wa uchimbaji wa visima vitatu vya Vijiji vya
Ngha’mbi, Mbugani na Kiegea na kisima kimoja cha shule ya Msingi Idilo. Baada ya
mapendekezo hayo Bodi ilipendekeza Mhandisi Cyprian Warioba Meneja kutoka RUWASA
kutoa ufafanuzi kuhusu namna kazi hizo zitakavyofanyika, ambapo alishauri kuwa zoezi la
kuanza kuchimba visima ni vyema likaanza haraka kwani zoezi linaweza kukwama endapo
msimu wa mvua utaanza. Ushauri mwingine ulioutowa ni juu ya mradi wa uchimbaji kisima
shule la msingi Idilo ambapo Mhandisi alishauri kuwa kwa kuwa fedha ya mradi ipo shuleni
taarifa ya Mzabuni aliyeshindwa zabunj ipelekwe shuleni kwa ajili ya uwamuzi zaidi.
Wajumbe walipokea ushauri ulitolewa na kisha kushauri yafuatayo;

1. Katika mradi wa uchimbaji wa kisima Idilo makubaliano yafanyike kati ya
mwajiri na Mzabuni aliyeshinda zabuni Kutokana na bajeti ya mradi kuwa
ndogo ukilinganishwa na kiasi ambacho Mzabuni amekionesha kwenye
mchanganuo wake mradi.
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2. Bodi imeshauri barua ziandikwe kwa Wazabuni ambao wameshindwa na yule
aliyeshinda naye apatiwe barua. Hii ni kwa miradi ya Ngh’ambi, Mbugani na
Kiegea.

3. Kabla ya kusaini mkataba Menejimenti ihakikishe nyaraka zote muhimu za
Mzabuni ziwe zimethibitishwa na Mwanasheria.

4. Performance of Bond na Bank guarantee ziwepo endapo Mzabuni ataomba
malipo ya awali.

5. Kibali cha uchimbaji (Permit drilling) kiwepo

6. Force Account itumike katika mradi wa kisima shule ya Msingi Idilo. Hii ni
kutokana na kuwepo kwa utofauti wa fedha baina ya kiasi cha fedha
kilichowasilishwa na Mzabuni na kiasi cha fedha kilichopo kwenye akaunti ya
shule.

Muht Na 10/2021 KUIDHINISHA MATUMIZI YA FORCE ACCOUNT KATIKA
UJENZI WA MAJOSHO NA UJENZI WA MADARASA YA UVICO 19

Kuliwasilishwa taarifa kuwa Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Sekta ya Mifugo) imetenga jumla
va Tsh 3,033,441,000 kwa ajili ya ujenzi wa majosho 169 katika Halmashauri 70 nchi nzima.
Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa imepatiwa jumla ya 36,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi
wa majosho mawili ya Pwaga na Godegode. Kulitolewa maelezo kuwa ili kuweza
kukamilisha ujenzi wa majosho yenye viwango vinavyohitajika kwa kutumia utaratibu wa
Force Account.

Wajumbe walipokea taarifa iliyowasilishwa kuwa kuna fedha za miradi ya ujenzi
madarasa kwa Idara ya Elimu msingi ambapo imetengewa jumla ya Tsh 400,000,000 na
Idara ya Elimu Sekondari imetengewa jumla ya Tsh 1,660,000,000 kisha kupitisha .
kuwa miradi ya ujenzi huo itumie Force Account.

Muht Na 11/ 2021 KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 10: 45 Jioni
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