

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA AFYA**



**MKATABA**

**MKATABA WA UZAJI WA VIFAA VYA ICT KATIKA HOSPITALI YA  
RUFUA YA MKOA**

**BAINA YA**

**HOSPITALI YA RUFUA YA MKOA WA MANYARA,**

**NA**

**MANYARA COMPUTER CENTER**

**MKATABA .....**

KATI YA

**Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara, S.L.P. 577. BABATI, MANYARA**

(ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande mmoja.)

NA

**MANYARA COMPUTER CENTER wa S.L.P. 436, BABATI – MANYARA** (ambaye atajulikana kama Muuzaji kwa upande mwingine.)

**KWA KUWA** Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa vya ICT kampuni ya Manyara Computer Center itahitajika uuzaji wa vifaa vyote vya ICT kwa masharti yatakayo ainishwa kwenye mkataba huu.

**NA KWA KUWA** kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kutoa huduma ya Uuzaji wa Vifaa vya ICT kwa kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

**SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;**

**1.0. MAELEZO YA VIFAA VYA ICT**

1.1. Mkataba huu utakuwa ni wa Uuzaji wa Vifaa vya ICT katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara.

1.2. Vifaa ambavyo kampuni italeta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo orodheshwa hapa chini;

S.no	Aina ya Kifaa	Kizio	Idadi	Thamani	Jumla
1	1m patch cords (cat6)	Pcs	24	10,000	240,000.00
2	3m Drop cable (cat6)	Pcs	20	15,000	300,000.00
3	Dual RJ45 face plate +Module	Pcs	15	26,500	397,500.00
4	Cat6 UTP Cable	Box	5	380,000	1,140,000.00
5	SFP Modules	Pcs	5	15,000	75,000.00
6	6 Way PDU	Pcs	2	130,000	260,000.00
7	RJ 45 cat 6	Box	2	30,000	60,000.00
8	Conduit Pipe (1m)	Pcs	30	2,500	75,000.00
9	Mounted Box	Pcs	15	1,500	22,500.00
10	Screw	Pcs	15	10,000	150,000.00
11	Rack Cabinet (12u)	Pcs	1	450,000	450,000.00
12	Fishers	Pcs	10	5,000	50,000.00
13	Masking Tape	Pcs	5	1,500	7,500.00
14	Labeling Tape	Pcs	5	65,000	325,000.00
15	PVC tranking 50 x 100 Tronic	Pcs	40	35,000	1,400,000.00
16	T – Plink Router TL – MR 6400	Pcs	1	250,000	250,000.00
17	HIK Vision Security Cameras	Pcs	1	180,000	180,000.00
18	Cisco Switch (48 Ports)	Pcs	1	3,550,000	3,550,000.00
19	APC Easy UPS BVX 700VA	Pcs	1	350,000	350,000.00
20	Drill Machine (Heavy Duty) 1200 wt	Pcs	1	1,200,000	1,200,000.00

21	Drill Machine Bits	Pcs	13	30,000	390,000.00
22	Small Saw	Pcs	1	5,000	5,000.00
23	Connector	Pcs	30	2,000	60,000.00
				<b>TOTAL</b>	<b>11,005,000.00</b>

**NA KWA KUWA** Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:

**HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:**

**1: MAELEZO YA KAZI.**

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

- a) Kusambaza vifaa vya ICT mpaka eneo husika.
- b) Kuviweka (installment) pamoja na kuvifanyia majaribio wakati wa uwekaji.
- c) Vifaa tajwa hapo juu vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.
- d) Kufanya matengenezo ya vifaa kila vinapohitajika kufanyiwa matengenezo ndani ya kipindi cha matazamio pasipo kuongezeka gharama yoyote ile kwa Mnunuzi.

**2: MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.**

**Mzabuni** amekubaliana na **Mnunuzi** kuleta vifaa tajwa hapo juu ndani ya wiki mbili. Ieleweke wazi kuwa **Mzabuni** akishindwa kukamilisha kazi/ kutoa huduma kwa muda waliokubaliana na **Mnunuzi**, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.

**3. MALIPO KWA MZABUNI:**

- Muuzaji ataomba kulipwa kwa njia ya maandishi au kwa njia ya kielektroniki ambayo inatunza kumbukumbu ya mawasiliano, Maombi hayo yaambatane na hati ya madai yenye kuonyesha vifaa vilivyowasilishwa au huduma iliyotolewa.
- Muuzaji atalipwa malipo yote kiasi cha shilingi **Milioni Kumi na Moja na Eflu Tano Tu (11,005,000/=)** baada ya kuwasilisha vifaa na kupokelewa na kamati ya mapokezi ambayo itajiridhisha idadi na ubora wa vifaa kulingana Sifa na Vigezo, Endapo kamati ya mapokezi itaridhika na ubora wa vifaa, Mnunuzi atamlipa mzabuni fedha yote anayostahili kulipwa, Endapo kamati ya mapokezi haitaridhika na ubora wa vifaa, Vifaa hivyo havitapokelewa na Mzabuni hatalipwa, Aidha Mzabuni anaweza kuleta vifaa vingine vyenye ubora bila gharama yoyote kwa Mnunuzi.
- Muuzaji atawajibika kikamilifu kulipa kodi zote, Ushuru, Ada ya Leseni na Tozo zingine zinazotolewa ndani na nje ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika kuwasilisha vifaa hivyo.

#### 4. MAJUKUMU YA WAHUSIKA:

##### 4.1 Majukumu ya Mzabuni

###### Mzabuni atatakiwa:

- (a) Kutoa Huduma inayohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.
- (b) Kutoa Huduma kwa viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi
- (c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo;
- (d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu. Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za Mkataba huu nakufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

##### 4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.

###### Mnunuzi atatakiwa:

- (a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu, ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.
- (b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badalayake Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.
- (c) Kukagua Vifaa tiba vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa wakati Mnunuzi atakapohitaji kufanya hivyo.

#### 5. MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

- 5.1 Matukio yasiyotarajiwa (**FORCE MAJEURE**) yana maana ya matukio yaliyo nje ya uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu. Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.
- 5.2 Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na

tukio husika, kwa kipindi na eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

- 5.3 Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekanavyo kabla ya kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

## **6. UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.**

- 6.1 Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba huu.
- 6.2 Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba huu.

## **7. KUSULUHISHA MIGOGORO:**

- 7.1 Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba huu.
- 7.2 Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na **Sheria ya Usuluhishi Na.2 ya Mwaka 2020.**
- 7.3 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa kusuluhisha mgogoro wao.

## **8. SHERIA ITAKAYOTUMIKA:**

Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

## **9. MAELEKEZO/MAWASILIANO:**

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine yoyote ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata maelekezo hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa maandishi maelekezo aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.

## **10. KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:**

**Uhawilishaji:** Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.

**11. VIFAA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:**

Vifaa visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo elekezwa kwenye Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni kwa gharama zake mwenyewe atarekebisha kifaa kitakachokuwa kimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho au mabadiliko ya kifaa kilicho kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na uzembe huo na mzabuni atawajibika kama ilivyoielezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.

**12. MABADILIKO YA BEI:**

Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa mkataba huu.

**13. KUVUNJA MKATABA:**

13.1 Kama **Mzabuni** atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa huduma au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuata maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta **Mzabuni** mpya wa kufanya kazi hiyo.

**14. MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:**

Kama Mkataba umevunjika, **Mzabuni** atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa **Mzabuni** kwa Huduma yote itakayokuwa imetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.

**15. TAMKO LA MZABUNI**

15.1. Mimi .....**TONY GERALD MSAKI**..... Ambaye ni .....**MZABUNI**..... natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa ya kuleta vifaa vya ICT katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya **Tshs. 11,005,000/= (Milioni Kumi na Moja na Eflu Tano Tu).**

15.2. Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa vifaa vyote, Ufungaji pamoja usafirishaji mpaka vifaa vinafika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara.

ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu kwa siku na tarehe kama inavyoonekana hapa chini:-

KWA UPANDE WA MWAJIRI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:

JINA: KATHERINE MBERALI

CHEO: NGANGA MFAWIDHI

SAHIHI:



ANUANI: S.L.P. 577, BABATI

TAREHE:

31/01/2022

MGANGA MFAWIDHI  
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA  
P.O.BOX 577  
BABATI-MANYARA

SHAHIDI:

JINA:

Irene M. Kasonga

CHEO:

MWANASHERIA

SAHIHI:



ANUANI:

S.L.P. 310 MANYARA

TAREHE:

31.01.2022

KWA UPANDE WA MWAJIRIWA MKATABA HUU UMESAINIWA NA:

JINA: TONY GERALD MSAKI

SAHIHI:



ANWANI:

436 BABATI

TAREHE:

31/01/2022



SHAHIDI:

JINA:

Jonathan Jackson

SAHIHI:



CHEO:

BAPETA uloni DAMATA

ANWAN:

S.L.P. 265 DAMATA

TAREHE:

31/01/2022