JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

Simu Na: +255 737959943

E-mail: manyararrh@afya.qgo.tz
Website: www.manyararrh.go.tz

“AFYA”

Unapojibu tafadhali taja:-

Kumb. Na. MRRH/120/14/13

Katibu Mkuu,

Wizara ya Afya, Maendeleo ya jamii,
Jinsia, Wazee na Watoto,

Mji wa Serikali Mtumba,

Barabara ya Afya,

S.L.P.743,

40478 DODOMA.

Hospitali ya Mkoa Manyara,

S.L.P. 577
BABATI.

08 Aprili, 2022

Yah: MAOMBI YA FEDHA SHILINGI 87,800,000 KWA AJILI YA MANUNUZI YA

“BLOOD GAS ANALYZER”, “BED AND MATRESS”, “CABINETS” NA “CARDIAC

TABLES”

Husika na mada tajwa hapo juu,

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Manyara imefanya taratibu za manunuzi kwa ajili ya vifaa

na mashine tajwa hapo juu kama ilivyobainishwa kwenye mpango wa fedha za IMF.

Naleta kwako maombi ya fedha kwa ajili ya manunuzi ya vifaa na mashine hizo

Maombi ya fedha hizo ni kama yanavyoonekana kwenye jedwali lifuatalo:-

AINA YA MASHINE/KIFAA

NA IDADI | KIASI/MOJA JUMLA
1 BLOOD GAS AND ELECTROLYTES ANALYSER 1 19,500,000 19,500,000
2 | BLOOD GAS ANALYSER 1 19,000,000 19,000,000
3 | BED AND MATRESS 19 1,800,000 34,200,000
4 | CARDIAC TABLES 19 300,000 5,700,000
5 | BED SIDE CABINETS ] 250,000 5,500,000
6 | USAFIRISHAJI, KUFUNGA NA MAFUNZO 3,900,000 3,900,000

JUMLA 87,800,000

Pamoja na barua hii naambatisha muhtasari wa kamati ya Tiba na Dawa, mkakati wa

kukabiliana na upandaji wa bei, mkakati wa ufuatiliaji wa miradi, nukuu za bei na

mikataba ya manunuzi ya vifaa/mashine.

Nawasilisha kwa hatua zaidi.

Dkt. Katherine T. Magali
MGANGA MFAWIDHI
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA




MKAKATI WA KUKABILIANA NA UPANDAJI WA GHARAMA ZA VIFAA VYA UTEKELEZAJI WA MRADI
Hospitali imejipanga kufanya yafuatayo:-

1. Kuingia mkataba na mzabuni ukiwa na kipengele kitakachoonesha kuwa bei za mkataba wa
- mwanzo hazitabadilika endapo bei za soko zitapanda au kupungua
2. Kuhakikisha mzabuni anajaza bei za soko zilizopo muda ambao anajaza bei

MKAKATI WA USIMAMIZI NA UFATILIAJI WA UTEKELEZAJI WA MRADI

Lengo la usimamizi na ufuatiliaji wa mradi ni kupima utendaji wa watekelezaji wa miradi, hatua za
utekelezaji na changamoto zinazoukabili mradi ili kuzitatua kwa wakati na kuepuka kusimama kwa
mradi.

MIKAKATI

a) kuunda timu ya usimamizi na ufuatiliaji ikiongozwa na Katibu Tawala Mkoa na Mganga Mfawidhi.
Ufuatiliaji utakuwa shirikishi ukiwa na timu ya mkoa na hospitali ambayo itatembelea kila siku, wiki,
mwezi, miezi mitatu (kila robo mwaka) hadi mwisho wa utekelezaji wa utekelezaji wa mradi.

b) Timu ya ufuatiliaji ikiongozwa na Mwenyekiti wao itakuwa na mfumo wa mrejesho wa utekelezaji wa
mradi kwa kuandaa taarifa za utekelezaji, kupiga simu na kupata picha za hatua mbalimbali za
utekelezaji.

c) Kufanya vikao vya tathmini kila wiki, mwezi, miezi mitatu (quarterly) ili kupima kiwango cha
utekelezaji wa mradi kulingana na malengo ya mradi, fedha zilizotolewa, muda uliokusudiwa na
matokeo yaliyokusudiwa. '

d) Kutoa mapendekezo katika ngazi ya Mkoa na Wizara juu ya utatuzi wa changamoto zinazoukabili
mradi ili kuwezesha mradi kukamilika kwa wakati.

e) Timu za uratibu, uendeshaji na usimamizi wa mradi kuandaa taarifa ya mradi kila mwezi na
kuiwasilisha kwa Katibu Tawala na Katibu Mkuu Wizara ya Afya. Taarifa hizo zitaonesha kazi
zilizopangwa, hatua za utekelezaji, kazi zilizokamilika, kazi zinazoendelea, changamoto na
mikakati/mapendekezo ya kutauta changamoto hizo.



KIKAO CHA HOSPITAL FORMULARY TAREHE 06/04/2022

Mwenvyekiti alifungua kikao mnamo saa 7:30 mchana.

Kikao kilianza kwa mrejesho kutoka kila idara ambapo idara nyingi zilikua hazijakamilisha
kuandika dawa na matumizi yake kama inavyotumika katika idara. Mwenyekiti aliongeza muda
ili kila idara iwasilishe kazi hiyo. Siku ya Jumatatu ya tarehe 11/04/2022 tutakutana tena kwa ajili
ya kuwasilisha na kuzipitia kwa pamoja. )

Mjumbe mmoja aliuliza juu ya mfumo rasmi unaotumika katika kuainisha dawa na mwenyekiti
alieleza kua dawa zinatakiwa kuwekwa katika makundi kutokana na matumizi.

Mjumbe mwingine aliuliza kama POP, splint navifaa vya Orthopedic vinafaa kuingizwa kwenye
hospital formulary.

Jibu: Hizo ni medical supplies. Medical supplies zimekua limited kuingia kwenye hospital
formulary hivyo wajumbe walipendekeza kushirikishwa kwa kamati ya Logistics, Supplies and
Capacity building katika kuhakikisha upatikanaji wa vifaa hivi.

Mnamo saa 8:38 mchana kikao kilikaimishwa jukumu la kujadili juu ya manunuzi ya wheelchair
ha manunuzi ya vifaa tiba ikiwepo cardiac table, vitanda na bedside cabinet.

Manunuzi ya Wheelchair

Suala ni kujadili zinunuliwe wapi kati ya KCMC na kiwandani. Wajumbe wengi walipendekeza
zinunuliwe kutoka KCMC.

Manunuzi ya vifaa tiba vya thamani ya Milioni 87,800,000.

Mjadala mkuu ulikua juu yé aina ya Blood gas analyzer ya kununua, na ni ngapi zinunuliwe.
Makubaliano: kununua 2 kutoka kampuni mbili tofauti.

Cardiac tables 19, bedside cabinet 22 na vitanda 19.

Mwenvyekiti alifunga kikao mnamo saa 9:30 alasiri.

nyenyekiti wa kamati ya drug formulary Katibu wa kikao
ChMU -Jjcures
Dr Yesige Mutajwaa Dr Caroline Wanjara




MAHUDHURIO YA KIKAO CHA DRUG FORMULARY COMMITTEE KATIKA
UKUMBI WA HOSPITALI TAREHE 06 APRILI, 2022
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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

MKATABA WA UNUNUZI WA VIFAA TIBA (BLOOD GAS ANALYZER)
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA

BAINA YA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA

NA
MOKASI MEDICAL SYSTEMS AND ELECTRONICS SERVICES LIMITED

................................................
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(ATIYA

HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande
mmoja.)

N/\. ‘

MOKASI MEDICAL SYSTEMS AND ELECTRONICS SERVICES LIMITED wa S.L.P }f[\g Dar s

Salaam (ambaye atajulikana kama Mzabuni kwa upande mwingine).
KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa tiba Na kampuni ya
MOKASI MEDICAL SYSTEMS AND ELECTRONICS SERVICES LIMITED itahitajika kufanya uuzaji wa

Vifaa hivyo vyote kwa masharti yatakayo ainishwa kwenye mkataba huu.

NA KWA KUWA kampuni iko tayari na inania na uwezo wa Kkuuza vifaa tiba hivyo kwa kuzingatia makubaliano
v/ o

na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO:

1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO

I.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vilaa tiba katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara.
1.2. Vifaa tiba ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama ilivyo

orodheshwa hapa chini;

Na Aina ya kifaa ’ [dadi Gharama
‘: | Blood gas and clectrolyte analyzer l 18,510,000.00
1 Test Cartrige BG 10(25PCS/PACK) BLOOD GAS & ‘
‘ ELECTRONIC : L
Calibrant Fluid Pack Cp 100 (100 test/pack (11/12) I 330,000
Jumla | 19,500,000.00

NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:

—— HIVYO BASL, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:
12 MAELEZO YA KAZL
- Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

‘ DR * .
‘ a) Kusambaza vifaa tiba (blood gas analyzer) mpaka enco husika.
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b) Kuvifunga na kutoa mafunzo kwa watumiaji wa vifaa tiba husika

¢) Vifaa tiba vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama ulivyoelekezwa kwenye nukuu za

bel.

MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

Mzabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa tiba tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili, kuanzia pale
mkataba utakapo sainiwa. leleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa kukamilisha kazi/usambazaji wa
vifaa tiba (blood gas analyzer) kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia
ya ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku

inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.

MALIPO KWA MZABUNL:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa mujibu wa
mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha Tsh 19,500,000/=(Milioni kumi

na tisa na laki tano tu )

4. MAJUKUMU YA WAHUSIKA:
4.1 Majukumu ya Mzabuni
‘* ‘ Mzabuni atatakiwa:

(a) Kutoa Huduma inayohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kutoa Huduma kwa viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi

1 (¢) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.

| (d) Kuzingatia uangalifu, uvadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu. Itakapobainika kuna

‘ udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano yaliyomo kwenye Mkataba huu,
Mzabuni atalazimika kurcjesha gharama zote za Mkataba huu na kufikishwa katika vyombo vya

Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

- 4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZL

Mnunuzi atatakiwa:

J
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(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utckelezaji wa Mkataba huu, tkiwa ni
pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maclekezo pale inapohitajika kulingana na

mahitaji yva Mnunuzi.

(b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. leleweke kuwa Mnunuzi hatalipa malipo
yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi
hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa
wakati kulingana na Mkataba badala yake Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa

Mnunuzi.

(¢) Kukagua Vifaa tiba vinavyoletwa na Mzabuni na Kutoa ushirikiano unaofaa wakati Mnunuzi

atakapohitaji kufanya hivyo.

MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJE URE)

5.1 Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya uwezo wa
wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba huu, ambapo matokeo vake
yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu, Matukio hayo ni kama vita, vita vya

kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.

5.2 Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa Mkataba huu
bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi na eneo linalohusika na

lililoathiriwa na tukio husika.

5.3 Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla ya kusimamisha kazi/
huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa
iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi

vatawasilishwa kwenye ofisi va Mnunuzi na siyo schemu nyingine yoyole.

UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

6.1 Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake mwenyewe,

mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba huu.

6.2 Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa Mzabuni

mwenyewe au Mawakala wake au walanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba huu.
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KUSULUHISHA MIGOGORO:
7l Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani migogoro na

tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba huu.

P Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao atawasilisha mgogoro

huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi Na.2 ya mwaka 2020.

~J
(OS]

Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa kusuluhisha

Mgogoro wao.
SHERIA ITAKAYOTUMIKA:
Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania.

MAELEKEZO/MAWASILIANO:

Maclekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine yoyote ile
; maclekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata maelekezo hayo.
‘ Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa maandishi maelekezo aliyoyatoa

awali kwa njia ya mdomo.

10. KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:
Uhawilishaji: Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au schemu ya majukumu

yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.

'\ 1. VIFAA TIBA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:
Vifaa tiba (blood gas analyzer) visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama
\ ilivyo elekezwa kwenye Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi,
| Mzabuni kwa gharama zake mwenyewe atabadilisha vifaa vya umeme vitakavyokuwa

vimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya

marekebisho au mabadiliko ya vifaa vya Mfumo Wa Zimamoto vilivyo kataliwa kwa wakati.

—
Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na uzembe huo na mzabuni atawajibika kama
. ilivyoelezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.

|94




MABADILIKO YA BEL:
Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayolanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa mkataba
huu,

KUVUNJA MKATABA:

13
[3.1 Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au kuna
sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda uliopangwa au

kuna ucheleweshaji uliokiuka tarche na muda wa kukamilisha kutoa huduma au anashindwa

kufuata moja ya masharti au hafuata maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa mufilisi, Mnunuzi

atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutatuta Mzabuni mpya wa kufanya kazi hiyo.

4. MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:
Kama Mkataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo kuwabado
hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa uletaji wa vifaa hivyo vyote
vitakayokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa kima na bei kama ilivyotolewa

kwenye Mkataba.

oy
19,1
:

j
|

TAMKO LA MZABUNI
| 5.1, Mimi VLONTEA \s 0t

................................. P U Ambaye ni

natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa huduma hii ya uuzaji
wa vilaa tiba katika Hospitali ya Ruftaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya Tsh 19,500,000/= (Milioni

Kumi na Tisa na Laki Tano Tu)

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa tiba, Usafirishaji wa Vifaa, Kodi, kuvifunga na
kufundisha watumiaji wa vifaa tiba hivyo na kwamba nisipotekeleza masharti ya mkataba huu ipasavyo
hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi vangu kwa mujibu wa mkataba huu. Pia natamka wazi kwamba

i M7 ABUNI sio mtumishi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara, na kwamba endapo itathibitika

nimedanganya hatua za Kisheria zichukuliwe dhidi yangu.
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LT KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAY A, W
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MOKASI MEDICAL SYSTEMS & ELEC
SERVICES LIMITED

45/46 Chimara Street, Palm Residency Building GF

P.O. Box 1778 DAR-ES-SALAAM TANZANIA
Tel: +255 22 2924103 Fax: +25522 2924106

TRONICS

Proforma
Invoice

Email: info@mokasi.co.tz

No. 220404

VAT 10-001065-X TIN  100-113-104
PROFORMA INVOICE
Name: MANYARA REGIONAL REFERRAL HOSPITAL Date 06th APR 2022
Address:  P. 0. BOX 577 Order No.
City: BABATI-MANYARA TANZANIA
Qty Type Number and Descriptioﬁ ~ UnitPrice  TOTAL (TZS)
1 BLOOD GAS AND ELECTROLYTE ANALYZER i15 18,510,000.00
1 Test Cartridge BG10 (25Pcs/Pack) Blood Gas & Electro 660,000.00
1 Calibrant Fluid Pack Cp 100 (100Test/Pack (11/22) 330,000.00
Attt ;TZS. Nineteen Million Five Hundred SubTotal TZS 19,500,000.00
in words:

iThousand Only.

Validity: 30 days

Payment Terms: Pre- Payment

TOTAL Tzs

19,500,000.00

Bankers: Standard Chartered Bank Tanzania Limited
IHP Branch
Account No: 0102020534300

Dar-es-Salaam, TANZANIA

Mokasi Medical Systems & Electronics




JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

MKATABA WA UNUNUZI WA VIFAA TIBA (BED SIDE CABINETS,
CARDIAC TABLES, THREE FUNCTIONAL MANUAL HOSPITAL BEDS,
BLOOD GAS ANALYZER) HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA

BAINA YA
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA

NA

ANUDHA LIMITED
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KATI YA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande
mmoja.)
NA

ANUDHA LIMITED wa S.L.P .......... Dar Es Salaam (ambaye atajulikana kama Mzabuni kwa
upande mwingine).

KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa tiba Na
kampuni ya ANUDHA LIMITED itahitajika uuzaji wa Vifaa hivyo vyote kwa masharti yatakayo
ainishwa kwenye mkataba huu.

NA KWA KUWA kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kuuza vifaa tiba hivyo kwa kuzingatia

makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;

1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO

1.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vifaa‘ tiba katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
Manyara. |

1.2. Vifaa tiba ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni kama
ilivyo orodheshwa hapa chini:-

Na | Aina ya kifaa Idadi | Gharama/moja | Jumla

1 | Bed side cabinets 22 250,000 5,500,000.00

2 | Cardiac tables 19 300,000 5,700,000.00

3 | Three functional manual hospital beds | 19 1,800,000 34,200,000.00

4 | Blood gas analyzer 1 19,000,000 19,000,000.00
ufungaji na mafunzo 1,000,000.00
Usafirishaji, 2,900,000.00
Jumis 68,300,000.00




NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:

HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1:

MAELEZO YA KAZI.

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

a) Kusambaza vifaa tiba (bed side cabinets, cardiac tables, three functional manual hospital
beds, blood gas analyzer) mpaka eneo husika.

b) Kuvifunga na kutoa mafunzo kwa watumiaji wa vifaa tiba husika

c) Vifaa tiba vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora kama ulivyoelekezwa kwenye

nukuu za bei.

MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

Mzabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa tiba tajwa hapo juu ndani ya miezi miwili,
kuanzia pale mkataba utakapo sainiwa. Ieleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa
kukamilisha kazi/usambazaji wa vifaa vya Umeme kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi,
atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja

(1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha

Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.

MALIPO KWA MZABUNI:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali
ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa
vipo kwa mujibu wa mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha
Tsh 68,300,000/ =(Milioni Sitini na nane na laki tatu tu).

Mzabuni atalipwa malipo ya awali (ADVANCE PAYMENT) ambayo ni asilimia 30 ya gharama
yote.
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MAJUKUMU YA WAHUSIKA:
4.1 Majukumu ya Mzabuni
Mzabuni atatakiwa:

(a) Kutoa Huduma inayohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kutoa Huduma kwa viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi
(c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.

(d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu.
Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano
yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za Mkataba

huu na kufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.

Mnunuzi atatakiwa:

(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu,
ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale
inapohitajika kulingana na mahitaji ya Mnunuzi.

.(b)Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi
hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na
Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama
Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badala yake
Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.

(c) Kukagua Vifaa tiba vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa wakati

Mnunuzi atakapohitaji kufanya hivyo.

MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

5.1 Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya
uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba
huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba huu.
Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo, magonjwa ya

mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.
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5.2

5.3

6.1

6.2

Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa
Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa Kipindi na

eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla vya
kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya
maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi itolewe
kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi ya

Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe wake
mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa Mkataba

huu.

Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe wa
Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji

wa Mkataba huu.

KUSULUHISHA MIGOGORO:

7.1

7.2

7:3

Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani
migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa Mkataba
huu.

Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao
atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi Na.2

ya mwaka 2020.

Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa

kusuluhisha mgogoro wao.




SHERIA ITAKAYOTUMIKA:
Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania.

9. MAELEKEZO/MAWASILIANO:
Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine
yoyote ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni
atafuata maelekezo hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha

kwa maandishi maelekezo aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.

10. KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:

Uhawilishaji: Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu ya
majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya

Mnunuzi.

11.  VIFAA TIBA VINAVYOWEZA KUKATALIWA:

' Vifaa tiba (bed side cabinets, cardiac tables, three functional manual hospital beds,
blood gas analyzer) visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama
ilivyo elekezwa kwenye Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya
Mnunuzi, Mzabuni kwa gharama zake mwenyewe atabadilisha vifaa vya umeme
vitakavyokuwa vimekataliwa hadi kumridhisha Mnunuzi kikamilifu. Endapo Mzabuni
atashindwa kufanya marekebisho au mabadiliko ya vifaa vya Mfumo Wa Zimamoto
vilivyo kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu hasara itakayosababishwa na
uzembe huo na mzabuni atawajibika kama ilivyoelezwa katika Kifungu cha 4.1 hapo

juu.




12.

AN

13.

14,

15.

MABADILIKO YA BEIL:

Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji
~ wa mkataba huu.

KUVUNJA MKATABA:

13.1 Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda
uliopangwa au kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma
yote kafika ruda uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe na muda wa
«ukamilisna kutoa huduma au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuata
maelekezo ya Mnunuzi au anakuwa mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja

mkataba na kutafuta Mzabuni mpya wa kufanya kazi hiyo.

MALIPC BAADA YA MKATABA KUVUNIJIKA:

“ama Miataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo
buwanado hay)alipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa Jletaji wa vifaa
vy vste viakarokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kw2 kima na

hei kama ilvyotciawa kwenve Mkateba.

TAMKO LA MZABUNI
15.1. Mimi ... ANURA G . HASSIVA . Ambaye ni MkulU GENZ

natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa nuduma
hii ya uuzaji we vifaa tiba katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya
Tsh 68,300,000, =(Milioni Sitini na nane na laki tatu tu)

157 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa tiba, Usafirishaji wa Vifaa, Kodi,
kuvifunga na kufundisha watumiaji wa vifaa tiba hivyo na kwamba nisipotekeleza masharti
ya mkataba huu ipasavyo hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi yangu kwa mujibu wa
mkataba huu. Pia natamka wazi kwamba MZABUNI sio mtumishi wa Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa wa Manyara, na kwamba endapo itathibitika nimedanganya hatua za kisheria

zichukuliwe dhidi yangu.




ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu kwa siku na

tarehe kama inavyoonekana hapa chini:-
KWA UPANDE WA MNUNUZI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:
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