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MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI KILICHOKETI TAREHE

20/12/2021 KATIKA OFISI YA MANUNUZI (HPMU):

WAJUMBE WA BODI YA ZABUNI WALIOHUDHURIA:-

1. Natujwa N. Mellau - Mwenyekiti
2. Peter M. Lebalwa - Katibu
3. Msifwaki N, Haule - Mjumbe
4. Mary M. Kayowa - Mjumbe
S. Sia Ngao - Mjumbe
WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA
1. Maajabu A. Kanyemka - Mjumbe
2. Cotrida Komba - Mwalikwa
WAJUMBE WAALIKWA
1. Eng. Omary Sima - Mbhandisi Ujenzi
2. Dr. Phillipina Phillipo - DMO
3. Dr. Thabit R. Mdai - MOI

SEKRETARIET (PMU):-
1. Ramadhani A. Mpanda
AGENDA ZA KIKAO

1. Kufungua Kikao.

2. Kuthibitisha na kupitisha agenda za kikao.

3. Kupitia nyaraka za zabuni na kuidhinisha Wakandarasi watakaopewa
nyaraka za zabuni kwa kazi ya kuchimba kisima katika kijiji cha Mingo
kata ya Lubungo na kijiji cha Magali kata ya Melela,

4. Kupitia na kuidhinisha nyaraka za zabuni na orodha ya wakandarasi kazi
ya ujenzi wa jengo la dharura (EMD) na nyumba ya watumishi.

S. Mengineyo

6. Kufunga Kikao.

KUMB.NA.HW. 081/BZ/2020/2021/03/01: KUFUNGUA KIKAO.
Mwenyekiti alifungua kikao saa 03:11 asubuhi kwa kuwakaribisha wajumbe
kuchangia hoja zitakazowasilishwa katika kikao.

KUMB.NA.HW. 081/BZ/2020/2021/03/02: KUTHIBITISHA NA KUPITISHA
AGENDA ZA KIKAO.

Katibu wa bodi ya zabuni alisoma agenda za kikao na kisha wajumbe waliridhia
na kupitisha agenda sita (06).

KUMB.NA.HW. 081/BZ/2020/2021/03/03: KUPITIA NYARAKA ZA ZABUNI
NA KUIDHINISHA WAKANDARASI WATAKAOPEWA NYARAKA ZA KAZI YA
KUCHIMBA VISIMA KATIKA VIJIJI VYA MINGO NA MAGALI:
Katibu wa bodi ya zabuni aliwasilisha agenda hii kama ifutavyo;
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Kitengo cha manunuzi kilipokea maombi ya kuchimba visima vya maji katika

vijiji vya Mingo na Magali kutoka idara ya Kilimo na Umwagiliaji.

Hivyo katibu aliomba ridhaa ya bodi ya zabuni kupitia nyaraka za zabuni na
kuidhinisha orodha ya wakandarasi watakaopewa nyaraka hizi. Aidha pia
aliomba idhini ya kutumia njia ya manunuzi ya ‘Restricted Tendering Method

(Shopping) ambapo ‘una-shortlist’ wakandarasi baadhi wenye sifa kulingana na
aina na ukubwa wa zabuni,

Bodi ya zabuni ilijadili taarifa iliyowasilishwa na katibu wa bodi ya zabuni.
Baadhi ya maswali yalikosa majibu ya kina yaliyojitosheleza, ikiwa ni pamoja na
‘malengo mahususi ya visima, kiasi tengefu na chanzo cha fedha kwa ajili ya
kazi hizi, na maelekezo ya utekelezaji wa miradi hii kutoka ngazi ya Wizara kama
ipo. Pia kwa nini iwasilishwe kama agenda ya dharura?

Bodi ya zabuni haikuridhia na kutoidhinisha mchakato wa ununuzi wa

Aidha bodi ya zabuni iliagiza, idara ya kilimo kushirikiana na katibu wa bodi ya
zabuni iandae taarifa ya kina inayojitosheleza ikielezea mradi kwa kina, ikiwa ni
pamoja na chanzo cha fedha, malengo mahususi ya mradi, na maelekezo ya
Wizara katika utekelezaji wa mradi kwa ujumla. Pia bodi ilielekeza kuwa agenda
hii iwasilishwe kwenye kikao cha kawaida na sio dharura.

KUMB.NA.HW. 081/BZ/2020/2021/03/04: KUIDHINISHA NYARAKA ZA
ZABUNI NA ORODHA YA WAKANDARASI KAZI YA UJENZI WA JENGO LA
DHARURA (EMD) NA NYUMBA YA WATUMISHI.

Katibu wa bodi ya zabuni aliwasilisha agenda hii kama ifutavyo;

Kitengo cha manunuzi kilipokea maombi ya ujenzi wa miradi ya ujenzi wa
miundombinu ya kutolea huduma ya dharura (EMD) na nyumba ya watumishi
katika Hospitali ya Wilaya ya Mvomero kutoka idara ya Afya ikieleza kuwa;-

Ofisi ya Rais - TAMISEMI imepokea fedha kutoka Wizara ya Fedha na Mipango
kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya ujenzi wa miundombinu ya kutolea huduma
za Afya ya Msingi kwenye Mamlaka za Serikali za Mitaa kupitia mpango maalum
wa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-19 kwa kutumia fedha za
mkopo wa mashariti nafuu kutoka Shirika la Fedha Duniani (IMF).

Moja ya miradi itakayotekelezwa kwa fedha hizo ni ujenzi wa majengo ya kutolea
huduma ya dharura (EMD), majengo ya kuhudumia wagonjwa mahututi (ICu),
wodi ya magonjwa ya mlipuko (Treatment Centre) na nyumba ya watumishi.
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Kati ya miradi hiyo, Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero imepata miradi miwili
ambayo ni ujenzi wa jengo ya kutolea huduma ya dharura (EMD) na nyumba
moja ya watumishi; yenye thamani ya jumla Tsh. 390,000,000.00.

Kwa mujibu wa kanuni ya manunuzi 185 na 163 (3) (4) ya mwaka 2013
ikisomwa pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2016, bodi ya zabuni shariti

iidhinishe i. njia ya manunuzi, ii. orodha ya wazabuni watakaoshindanishwa, iii.
Tangazo la zabuni na iv. Nyaraka za zabuni.

Hivyo kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W), katibu wa bodi ya zabuni aliomba
wajumbe wapitie na kuidhinisha;

1. Njia ya manunuzi: - National Restricted Tendering Method: kwa

sababu muda wa kutangaza gazetini kitaifa inahitaji zaidi ya siku 14,
wakati hii ni siku 7.

ii, Orodha ya wazabuni watakaoshindanishwa ambo ni;
a) Jengo la dharura (emergency building).

1.

PACHA CONSTRUCTION COMPANY LIMITED,
P.O BOX 5230,

MOROGORO.

BUILDING CLASS 2

NGOGO ENGINEERING LTD,
P. 0. BOX 552,
MAKAMBAKO

BUILDING CLASS 3

M.C.M GLASS AND ALUMINIUM WORKS LIMITED,
P.O. BOX 16598,

DA ES SALAAM

BUILDING CLASS 4

. DEO CONSTRUCTION COMPANY LIMITED,

P.0. BOX 40312,
DA ES SALAAM
BUILDING CLASS 4

PRINCE GENERAL INVESTMENT LIMITED,
P. 0. BOX 9934,

DAR ES SALAAM

BUILDING CLASS 3

b) Nyumba ya watumishi (Staff house)

1.

DIOCESE OF MOROGORO (ANGLICAN CHURCH) TECHNICAL
SUPPORT CO. LTD,

P.O BOX 320,

MOROGORO.
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iv.

BUILDING CLASS 7.
2. UNIT (T) LIMITED,
P. 0. BOX 70513,
DAR ES SALAAM
BUILDING CLASS 6
3. BEMFRANK (T) LTD,
P. 0. BOX 292,
IRINGA.
BUILDING CLASS 6
4. S. K BUILDING AND CIVIL ENGINEERING WORKS LTD,
P. 0. BOX 24629
DAR ES SALAAM
BUILDING CLASS 7
5. LUMOCONS CO. LTD,
P. 0. BOX 10679,
DAR ES SALAAM.
BUILDNG CLASS 5

6. MMETO CONSTRUCTION COMPANY LIMITED,
P. 0. BOX 2735,
DAR ES SALAAM
BUILDING CLASS 5
7. NKEMWA TANZANIA LTD,
P. 0. BOX 209,
SONGEA.
BUILDING CLASS 5

Tangazo la zabuni: - Tangazo limeambatanishwa

Nyaraka za zabuni: - Nyaraka zimeambatanishwa.

Katibu wa bodi ya zabuni alieleza kuwa, kutokana na uhitaji wa utaalam
maalum (specialised works) kwenye majengo ya EMD na ICU, Wizara iliagiza,
wakandarasi wa miradi hii wasiwe chini ya daraja la nne (4); yaani class four.
Hivyo wazabuni waliopendekezwa kuidhinishwa na bodi ya zabuni kwa mradi
wa ujenzi wa jengo la EMD ni kuanzia class four kwenda juu kulingana na
maagizo ya ofisi ya Rais TAMISEMI.

Aidha Mganga Mfawidhi, Mganga Mkuu (W) na Mhandisi Ujenzi (W) walitoa
maelezo ya miradi kwa kina ikiwa ni pamoja na maelekezo mbalimbali ya Serikali
Kuu kuhusu utekelezaji ma miradi hii.

Wajumbe wa bodi ya zabuni waliuliza maswali ya uelewa na kutolewa ufafanuzi
kutoka pande husika.
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Baada ya mawasilisho na majadiliano, bodi ya zabuni iliridhia maombi na
mapendekezo ya katibu wa bodi ya zabuni na kuidhinsha i. njia ya manunuzi,
i, orodha ya wazabuni watakaoshindanishwa, iii. Tangazo la zabuni na iv.
Nyaraka za zabuni kama zilivyowasilishwa na katibu wa bodi ya zabuni.

Hivyo bodi ya zabuni iliridhia utekelezaji wa miradi hii uendelee kama
ulivyokusudiwa kwa kuzingatia muda kulingana na maagizo ya serikali kuu, pia
kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu za manunuzi.

KUMB.NA.HW. 081/BZ/2020/2021/03/05: KUFUNGA KIKAO.
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michango yao kisha kufunga kikao saa

05:53 asubuhi.
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YAToKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 20/12/2021
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3. | Kuendelea na mchakato  wa Katibu wa

manunuzi kwa miradi ya ujen
jengo la EMD na nyumba ya

watumishi. )
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