JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA

MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO
= R

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA
MIPANGO KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MVOMERO TAREHE 20.10.2021

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mhe. Y. A. Makunja Diwani Kata ya Dakawa Mwenyekiti
2. Mhe. J. Van Zeeland Mbunge Jimbo la Mvomero Mjumbe

3. Mhe. E. A. Kisugulu Diwani Kata ya Doma Mjumbe

4. Mhe. B. C. Kigoda Diwani Kata ya Mgeta Mjumbe

5. Mhe. M. K. Koira Diwani Kata ya Mkindo Mjumbe

6. Mhe. A. O. Botto Diwani Kata ya Diongoya Mjumbe

7. Mhe. Z. J. Lukanda - Diwani Kata ya Msongozi Mjumbe

8. Mhe. H. J. Zuberi Diwani Kata ya Lubungo Mjumbe

9. Mhe. C. E. Mrema Diwani V/M/Tarafa ya Mlali Mjumbe
10. Mhe. P. Mkunule Diwani Kata ya Bunduki Mjumbe
11. Mhe. G. F. Lumongolo Diwani Kata ya Mzumbe Mjumbe
12, Mhe. C. J. Maarifa Diwani Kata ya Mangae Mjumbe
13. Mhe. F. A. Mwananziche Diwani Kata ya Mlali Mjumbe
WATAALAM WALIOHUDHURIA
/. H.N. Hassani Mkurugenzi Mtendaji (W) Katibu

f. H. H. Sanga
)i. A. E. Lugatta
. V. Nandonde
. B. Chelesi
. S. Tewe
i. N.N. Mellau
i. R. P. Mhalule
i. S. Ngao
i. M. N. Haule
. G. L. Shangwel
i. S. Munubi
. P. Lebalwa
l. M. Kayowa
E. B. Luhanga
. M. K. Charles
E. E. Kiyeyeu

Katibu Tawala (W)

Afisa Utumishi (W)

Kaimu Mweka Hazina (W)

Kny: Mwanasheria (W)

Kny: Afisa Ardhi na Maliasili (W)
Afisa Mifugo na Uvuvi (W)

Kny: Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W)
Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
Afisa Mipango (W)

Kny: Afisa Elimu Sekondari (W)
Kny: Afisa Elimu Msingi (W)

Afisa Ugavi (W)

Afisa Usafi na Mazingira (W)

Kny: Mthibiti Ubora wa Shule (W)
Kny: Mkaguzi wa Ndani (W)

Afisa Biashara
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Kaimuy Katibu Msaidizi TSC

g\\z. g ifikl\g?lzztu Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)
Dkt. P. Phillipo Mganga Mkuu w)

Bw. G. Nkamia Afisa Habe]n na Uhusiano

Bibi. E. Hussein Kny: Mratibu wa TASAF (W)
Bw. O. Hanje Mhasibu wa Mapato

Bibi. L. V. Haule Kny: Afisa Nyuki

MAAFISA TARAFA WALIOHUDHURIA
1 Bw. U. P. Mkude Afisa Tarafa Mvomero

2: Bw. B.R. Matage Kaimu Afisa Tarafa Turiani
3. Bw. W. E. Masanyira Kaimu Afisa Tarafa Mgeta
4. Kaimu Afisa Tarafa Mlali

Bibi. P. Deus
SEKRETARIET .
1. Bibi. M.A. Ramadhan Katibu wa Kamati
2. Bibi. S. Sinje Katibu wa Kamati
3. Bw. L. Mwikala Katibu wa Kamati
4. Bw. J. Mallongo Katibu wa Kamati

MUHT. NA.1/2021/2022: KUFUNGUA KIKAO

Baada ya akidi ya wajumbe kutimia, Katibu alimkaribisha Mwenye
afungue kikao. Mwenyekiti alieleza kuwa kikao hiki ni cha kawaida
aliomba ushirikiano katika kufanikisha kikao hicho na kuwataka waj|
wachangie agenda zilizowasilishwa mezani. Baada ya maelezo
alitamka kufungua kikao saa 5:30 asubuhi.

MUHT. NA.2/2021/2022: KUTHIBITISHA AGENDA
Agenda ziliwasilishwa kwa Wajumbe kama ifuatavyo: -

1. Kufungua kikao

2. Kuthibitisha agenda

3. Kusoma na kuthibitisha mihutasari ya tarehe 15.09.2021 (Kawe
na tarehe 25.09.2021 (Maalum)

4. Yatokanayo na mihutasari ya tarehe 15.09.2021 (Kawaida) na tai
25.09.2021 (Maalum)

5. Taarifa ya ziara

6. Kupitia taarifa za utekelezaji za Idara Robo ya Kwanza kwa Kip
cha Julai-Septemba, 2021
6.1 Taarifa ya Mapato na Matumizi

6.2 Taarifa ya Miradi ya Maendeleo
6.3 Taarifa ya Idara ya Utumishi na Utawala

6.4 Taarifa ya Manunuzi
6.5 Taarifa ya Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

6.6 Taarifa ya Kitengo cha Sheria
6.7 Taarifa ya Kitengo cha TEHAMA
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7. Mrejesho wa Mpango na Bajeti ya Halmashauri kwa mwaka wa fedha
202172022 baada ya kuwasilisha OR - TAMISEMI

8. Taarifa ya Matarajio ya Mapokezi ya Fedha za Mpango wa Maendeleo
kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO - 19

9. Masuala ya Kiutumishi

10. Mengineyo

11. Kufunga kikao

Wajumbe walizipokea agenda hizo na'kuzipitisha.

MUHT.NA.3/2021/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MIHUTASARI
YA TAREHE 15.09.2021 (KAWAIDA) NA TAREHE 25.09.2021
(MAALUM) '

Mihutasari ilisomwa na wajumbe na kuridhiwa kuwa kumbukumbu sahihi
ya kikao kilichopita. |

MUHT.NA.4/2021/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MIHUTASARI
YA TAREHE 15.09.2021 (KAWAIDA) NA TAREHE 25.09.2021
. (MAALUM)
k'Fi Wajumbe walisomewa utekelezaji wa maazimio ya kikao Kkilichopita na
“ikukubaliana na baadhi ya utekelezaji wa hoja. Aidha walitaka kupata

ume E " o2
r?;;ufafanum wa hoja zifuatazo:-

Mfuko wa CHF (Papo kwa Papo)

Wajumbe wakijadili utekelezaji wa azimio la kikao kilichopita kuhusu
Menejimenti kuwasilisha mapendekezo ya kupunguza gharama za
matibabu kutoka Tshs. 10,000.00 hadi Tshs. 5,000.00, ambapo
utekelezaji wake ulielezwa kuwa kiasi kilichoidhinishwa na Baraza la
Madiwani katika Mkutano wa tarehe 24.07.2019 ambapo gharama ya
kumwona Daktari kwa Zahanati ni Tshs. 5,000.00, kwa Vituo vya Afya
Tshs. 10,000.00 na kwa Hospitali ya Wilaya ni Tshs. 12,000.00, kwamba
arEMenejimenti ilishauri viwango tajwa hapo juu viendelee kutumika.

aid

Vjumbe alishauri kuwa pamoja na mapendekezo ya Menejimenti ya
p;n<utoshusha gharama za matibabu, aliomba gharama hizi zishushwe fili
vananchi waweze kupata huduma kwa gharama nafuu.

Jfafanuzi ulitolewa kuwa jambo hili lilishaingizwa kwenye Bajeti ya mwaka
'021/2022, wakishusha itaathiri Bajeti nzima hivyo alishauri iingizwe
wenye Bajeti ijayo.
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thﬁ Tshs. 2,768,130,627.00 kutoka katika vyanzo VY§1ke Vya mapato ya
\ ndani, Mapato fungiwa ni Tshs. 543,331,301.00 na Michango ya wananchj
an‘. ni Tshs. 150,000,000.00.

w Mikakati )

% '« Kuendelea kuwahamasisha wananchi kujenga maboma kwa nguvy

zao na kupatiwa vifaa vya viwandani kutoka Halmashauri,

!« Kusimamia kikamilifu ukusanyaji wa mapato ya ndani kwa
kuimarisha nguvu ya pamoja baina ya waheshimiwa Madiwani,
Watendaji, wananchi na Wadau kwa ujumla.

| » Kutoa fedha za Mapato ya Ndani (asilimia 40) kwa ajili ya kutekeleza

k\‘, Miradi ya Maendeleo.

Aty Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuipitisha.

iky; MUHT. NA. 8/2021/2022: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA zA
i MPANGO WA MAENDELEO KWA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO
DHIDI YA UVIKO - 19

Ve Akiwasilisha taarifa hiyo Katibu alieleza kuwa Halmashauri ya Wilaya ya
f,, Mvomero itapokea jumla ya Tshs. 3,250,000,000.00 kupitia Mpango wa
Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya Uviko - 19. Kati
ya fedha hizo Tshs. 300,000,000.00 ni kwa Sekta ya Elimu Msingi, Tshs.
Vay 2,£140,000,000.00 ni ya Elimu Sekondari na Tshs. 810,000,000.00 ni
imj Sekta ya Afya.

Hata hivyo kiasi kilichopokelewa ni Tshs. 2,400,000.00 kwa ajili ya ujenzi
wa madarasa 107 ya Shule za Sekondari na madarasa 15 kwa Shule za
Msingi Shikizi.

tat Mchanganuo wa fedha na maeneo yanayopelekewa fedha ni kama
ifuatavyo:-

‘I Sekta ya Elimu Msingi

1ye
chenzi wa Madarasa 15 Shule Shikizi 3

Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero ina jumla ya Shule Shikizi 12 kati

2 ya hizo Shule tatu (03) zimeteuliwa kujengwa Madarasa kutokana na

umbali mrefu kutoka Shule mama na idadi kubwa ya wanafunzi. Kiasi
: kitakachopokelewa kwenye Madarasa ni Tshs. 300,000,000.00

ambapo kila darasa litagharimu kiasi cha Tshs. 20,000,000.00.
;hi

Z‘;{Mchanganuo wa Shule hizo ni kama ifuatavyo;-

T
15
gl
2
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IDADI
SN |JINA LA SHULE SHIKIZI
1. | Shule ya Msingi Sokoine (Bwawa la :
Kihonda) )
2. | Shule ya Msingi Mziha (mkondo wa 7 \400
Kibatula) p
3. | Shule ya Msingi Malowa (Msolokelo) 4 8010(
JUMLA 15 | 300,00

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuijadili.

Fedha za UVIKO - 19
Mjumbe alieleza kuwa fedha za UVIKO - 19 zimeelekezwa Upan

Tarafa za Mvomero na Turiani na Tarafa za Mlali na Mgeta zime;

Pia mjumbe alieleza kuwa alitegemea shule shikizi zenye upy

wWa madarasa zaidi ya 40 na maeneo yenye idadi kubwa ya
yangezingatiwa.

Yalitolewa maelezo kuwa fedha hizi zimekuja kutokana na mael

ya TAMISEMI, kutokana na taarifa za Wilaya zilizopelekwa.

MUHT. NA. 9/2021/2022: MASUALA YA KIUTUMISHI

Katibu aliwasilisha taarifa ya Mashauri ya Nidhamu yanayowakabili |
Alex Joab Richard na Ndugu Zuberi Mbwana Mwegio. Ndugu Alex

Richard ni Mtumishi wa Halmashauri hii aliyeajiriwa tarehe 17.10.
kwa Cheo cha Mtendaji wa Kata Daraja la III.

Katika kipindi cha mwaka 2020/2021, Mtumishi huyu alipatikar

tuhuma zilizopelekea kufunguliwa Mashauri ya kinidhamu. Tuhumat
kama zifuatazo:-

1. Kutokuwepo kazini kwa zaidi ya siku tano (5) mfululizo kt
tarehe 18/02/2021 hadi tarehe 16/06/2021 bila kuwa nar
au sababu za msingi hivyo kwenda kinyume na Kanuni ya 57
Kanuni za Utumishi wa Umma za mwaka 2003,

18
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MUHT.NA. 11/2021/2022: KUFUNGA KI!(AO _ .
Baada ya agenda za kikao kumalizika, Katibu alieleza kuwa ushauri na

maelekezo yaliyotolewa na wajumbe yatafanyiwa kazi. Baada ya maelezo
hayo alimkaribisha Mwenyekiti ili aweze kufunga kikao. |

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa michango na mawazo yao na
kusisitiza yale yote yaliyoagizwa yafanyiwe kazi kwa wakati.

Baada ya maelezo hayo Mwenyekiti alifunga kikao saa 10:30 Alasiri.

Yusuph. A. Makunja
Mwenyekiti

Hassani N. Hassani
Katibu
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