— HALMASHAURI-YA MANISPAA YA MUSOMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA WAKUU WA IDARA NA VITENGO (C.M.T.)
KILICHOFANYIKA TAREHE 10/12/2021 KATIKA UKUMBI WA

MANISPAA MUSOMA
Mahudhurio
1) Bosco O. Ndunguru -MD - Mwenyekiti
2) Lazaro N. Nangale " -Ag. MECON - Katibu
3) Asteria Ruzangi - MAICO - Mjumbe
4) Jackson Godo - DSQAQ Mjumbe
5) Livingstone Kahwa -MT - Mjumbe
6) David J. Muharagi - MHRO - Mjumbe
7) Deus O. Nyakriga - Ag. MELO - Mjumbe
8) Bakari A. Sagini -MEO (P) - Mjumbe
9) Joseph Luhwa -MFO - Mjumbe
10) Reginard Kinyenje - Ag. MPSO - Mjumbe
1) Dr. Magreth Shaku - Ag MMOH - Mjumbe
2) Anicas Vilumba -MTPO - Mjumbe
3) Fikiri Kenyela - MEMO - Mjumbe
4) Recipicius Katundu - MCDO - Mjumbe
15) Johanes Kataraiya - Ag. ME - Mjumbe
6) Samwel Biyan -KITSC - Mjumbe
7) Vicky Mbunde - AlTarafa - Mjumbe
8) Mayenga Setta - Ag. MLO - Mjumbe
9) David L. Mboma -RA - Mjumbe
0) Nyachiti Tore - Ag.MEO (P) - Mjumbe
1) Ignatus S. Pauline - Ag. MBO - Mjumbe
2) Deogratius S. Lyimo - Ag. MIA - Mjumbe
3) Mafuru Mjarifu - Ag. MPRO - Mjumbe
4) Aines Anderson - MLFO Mjumbe
5) Beatrice Marco - MITASAF Mjumbe
6) Charles Salyungu - MTO) Mjumbe

WASIOHUDHURIA
Hakuna.
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'SEKRETARIETI

1. Bahati Mugarula

KUMB. NA. KWI/138/2021: KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao saa 7.43 mchana kwa kuwakaribisha wajumbe kushiriki
kikamilifu katika kikao hicho '

KUMB. NA. KW1/1392021: KUTHIBITISHA AGENDA

Agenda zilizowasilishwa kikaoni na kukubaliwa kujadiliwa ni:-
1. Kufungua kikao.

Kuthibitisha agenda.

Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 18/11/2021.

Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha tarehe 18/11/2021.

Kupitia Muhtasari wa Kamati ya Fedha na Utawala cha tarehe 22/11/2021.

Taarifa ya Mapato na Matumizi ya mwezi Novemba, 2021.

Taarifa ya Ununuzi na Ugavi ya mwezi Novemba, 2021.

Taarifa ya Mkataba wa kusafirisha nyaraka (EMS).

Taarifa ya ujenzi wa vyumba vya madarasa (UVICO -19) na ujenzi wa kituo

cha Afya.

10. Taarifa ya uamuzi wa wazazi kuhusu uanzishwaji wa shule ya mfumo wa
kiingereza (Mukendo).

11. Maombi ya mabadiliko ya matumizi ya fedha za ujenzi wa madarasa kutoka
mapato ya Ndani pamoja na kuhamisha kifungu cha ujenzi wa shule mpya
ya Kata ya Kigera.

12. Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekit.

13. Kufunga kikao.

©oo N AWM

KUMB. NA. KWI/140/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO CHA TAREHE 18/11/2021

Muhtasari ulisomwa mbele ya wajumbe na kufanyiwa marekebisho na baadaye
kuthibitishwa ili kuwa kumbukumbu halali za Halmashauri.

KUMB. NA. KWI/141/2021: YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 18/11/2021
Hapakuwepo ha yatokanayo yaliyowasilishwa kikaoni.
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 KUMB-NA. KWIi142/2024:KUPITIA MUHTASARI- WA KAMATH YA FEDHANA—
UONGOZI CHA TAREHE 22/11/2021
Wajumbe walipitia Muhtasari wa Kamati ya Fedha na Utawala na kufanya
~ marekebisho kwa ajili ya kuwasilishwa katika kamati husika

KUMB. NA. KWI/143/2021: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA MWEZI
NOVEMBA, 2021

Mweka Hazina wa Halmashauri ya Manispaa ya Musoma aliwasilisha taarifa na
kueleza kuwa, Halmashauri ilitegemea kukusanya na kutumia kiasi cha Tshs.
23,251,693,466.00 kutoka katika vyanzo mbalimbali vya mapato kwa mwezi
Novemba, 2021 Halmashauri ilikusanya jumla ya Tshs. 2,039,560,160.83 sawa
na asilimia 50.71 na kutumia jumla ya Tshs. 1,608,804,135.00 sawa ma asilimia
21.21. Aidha, alieleza kuwa, kufikia tarehe 30 Novemba, 2021 Halmashauri
inadaiwa fidia ya viwanja kiasi cha Tshs. 317,881,234.25. Pia inadaiwa kiasi cha
Tshs. 640,112,372.99 na itaendelea kupunguza madeni hayo kadri fedha
zitakavyokuwa zinapatikana.

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha
Yatokanayo na taarifa hiyo.
Kuhusu hoja ya uchangiaji wa matumizi ya umeme na maji

Azimio.
Maeneo yote yanayotumia umeme wa Halmashauri na maji yaainishwe kisha
andiko liandikwe lipelekwe CMT kwa ajili ya kujadiliwa.

KUMB. NA. KWI/144/2021: TAARIFA YA UNUNUZI NA UGAVI YA MWEZI
NOVEMBA, 2021

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ununuzi na Ugavi aliwasilisha taarifa na kueleza
kuwa shughuli zilizotekelezwa na kitengo cha Ununuzi na Ugavi kwa mwezi
Novemba, 2021 ni kama ifuatavyo:-

Vikao 2 vya kitengo cha usimamizi wa ununuzi na ugavi (PMU) na Bodi ya Zabuni.
Alicleza kuwa kitengo kimeweza kufanya manunuzi yafuatayo kwa mwezi
Novemba, 2021.

(a) Vifaa na-Bidhaa Tshs. 37,866,997.72
(b) Huduma zisizo za ushuri wa kitaalam Tshs. 11,529,261.53
Jumla Tshs. 49,396,259.25

———————————————————————————
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Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, waliijadili na kuipitisha

KUMB. NA. KWI/145/2021: TAARIFA YA MKATABA WA KUSAFIRISHA
NYARAKA (EMS)

Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi aliwasilisha taarifa na kueleza kuwa shirika
la Posta Tanzania linafanya kazi ya kusafirisha vifurushi na nyaraka kutoka
sehemu moja kwenda nyingine. Aliendelea kueleza kuwa kutokana na uhitaji wa
kuendelea kutoa huduma ya kusafirisha nyaraka za Halmashauri, Shirika limeona
ni vyema kutoa huduma na kisha kulipa kwa bili na mkataba umefanyiwa mapitio
na Halmashauri kupitia Kitengo cha Sheria.

Aliendelea kueleza kuwa maoni na marekebisho juu ya mkataba huo yawasilishwe
ofisi ya Mwanasheria kabla ya kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala. Aidha
alieleza kuwa kwa kuwa Halmashauri haikutenga bajeti hivyo kwa mwaka wa
fedha 2022/2023 kila Idara itenge bajeti ya kusafirisha nyaraka na vifurushi
Menejimenti ilishauri usafirishaji wa vifurushi usimamiwe na Ofisi ya Utawala na
Utumishi.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo walipokea na kupitisha

KUMB. NA. KWI/146/2021: TAARIFA YA UJENZI WA VYUMBA VYA
MADARASA (UVICO -19) NA UJENZI WA KITUO CHA AFYA

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Ufuatiliaji na Takwimu aliwasilisha taarifa na
kueleza kuwa Halmashauri ilipokea fedha kiasi cha Tshs. 480,000,000.00 kwa ajili
ya ujenzi wa vyumba 24 vya madarasa na ofisi 14 za walimu, madarasa 17 kwa
shule 11 za Sekondari na madarasa 7 kwa shule shikizi 3. Aidha aliendelea
kueleza kuwa Halmashauri imepokea Tshs. 250,000,000.00 za tozo kwa ajili ya
ujenzi wa jengo la maabara na OPD katka Zahanati ya Rwamlimi, Ujenzi
unaendelea na uko katika hatua mbalimbai za ukamilishaji.

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo, walijadili na kuipitisha

KUMB. NA. KWI/147/2021: TAARIFA YA UAMUZI WA WAZAZI KUHUSU
UANZISHWAJI WA SHULE YA MFUMO WA KIINGEREZA (MUKENDO)

Mkuu wa Idara-ya Elimu Msingi aliwasilisha taarifa na kueleza kuwa katika kikao
cha wazazi cha tarehe 10/12/2021 kilichohudhuriwa na wazazi 102, kilijadili na
kutoa maamuzi kuwa wanafunzi walioko shule ya Msingi Mukendo wasiondolewe
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kwa kuwa wazazi hawako tayari kukubaliana na wazo la kubadili Mukendo kwenda

mfumo wa Kiingereza. Aliendelea kueleza kuwa kwa kuwa zoezi hili lilisitisha
uandikishaji wa wanafunzi kwa darasa la awali na darasa la kwanza, Menejimenti
llipendekeza uandikishaji uanze ili kuendana na muda.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo, walijadili na kuipitisha.

KUMB. NA. KWI/148/2021: MAOMBI YA MABADILIKO YA MATUMIZI YA
FEDHA ZA UJENZI WA MADARASA KUTOKA MAPATO YA NDANI PAMOJA
NA KUHAMISHA KIFUNGU CHA UJENZI WA SHULE MPYA YA KATA KIGERA
Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji aliwasilisha taarifa na
kueleza kuwa Halmashauri ilipokea jumla ya Tshs. 470,000,000.00 kwa ajili ya
ujenzi wa shule mpya ya Kata ya Kigera na eneo lililopendekezwa kujengwa shule
hiyo linahitaji kulipiwa fidia ya Tshs. 82,975,148.00 kwa watu 11, Menejimenti
inaomba ridhaa ya kubadilisha matumizi ya fedha za mapato ya ndani ambazo
zilikuwa zimetengwa kwa ajili ya ukarabati wa miundombinu katika shule za
Sekondari za Nyamitwebiri, Mshikamano, Nyasho na Mwisenge ziweze kulipa fidia
ya eneo hilo na ujenzi uanze, wajumbe waliridhia mabadiliko hayo na kuruhusu
taratibu ziendelee. Aidha aliendelea kueleza kuwa Menejimenti inaleta maombi ya
kuhamisha kifungu cha ujenzi wa shule mpya ya Kata ya Kigera kiasi cha Tshs.
470,000,000.00 zilizotolewa na mradi wa SEQUIP na kupokelewa shule ya
Sekondari Kiara lakini vifungu vyenye malipo vilikasimiwa kwenye vifungu vya
Halmashauri ya Manispaa ya Musoma Makao Makuu hivyo kushindwa kufanya
malipo na kuendelea na ujenzi . Menejimenti inaomba ridhaa ya kuhamisha
vifungu hivyo toka ngazi ya Halmashauri kwenda shule ya Sekondari Kiara
zilipopokelewa fedha ili kuruhusu malipo kufanyika na ujenzi kuendelea kwa
wakati.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuruhusu taratibu ziendelee.

KUMB. NA. KWI/149/2021: MENGINEYO

Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika aliwasilisha taarifa juu ya
mkutano wa Maafisa Ugani uliofanyika Mkoani Singida na kueleza kuwa kutokana
na ukuaji wa teknolojia ufugaji wa nyuki umeboreshwa na kupelekea mazao
yatokanayo na nyuki kuwa na kiwango kikubwa cha virutubisho. Menejimenti
llishauri iandaliwe siku rasmi kwa ajili ya mafunzo ya ufugaji wa nyuki na mazao
yake. Aidha Menejimenti imeshauri kuwa sehemu ya wanaume ya kujisaidia haja
ndogo iko wazi hivyo uwekwe ukuta ili waweze kujistiri wakati wa huduma hiyo
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Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Musoma alieleza juu ya
makabidhiano ya vyumba vya madarasa na taarifa ya kikao cha wazazi wa watoto
wa shule ya msingi Mukendo na kueleza kuwa wazo hili lipelekwe kwenye kikao
cha Kamati ya Fedha na Utawala ili zoezi la uandikishaji lianze.

KUMB. NA. KWI/150/2021: KUFUNGA KIKAO
Kabla ya kufunga kikao mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa mchango wao wa
mawazo baada ya maelezo hayo mwenyekiti alifunga kikao saa 12.20 jioni.

Muhtasari huu umethibitishwa leo tarehe 48 I b( /.f-{ OAR

Saini: Mo oo | Saini:
Jina: _ \ Awa®Ra N pANKRRE Jina:
Katibu Mwenyekiti

m
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HALMASHAURI YA MANISPAA YA MUSOMA.

YATOKANAYO NA UTEKELEZAJI WA MAAGIZO YA KIKAO CHA KAWAIDA CHA WAKUU WA IDARA NA VITENGO
(CMT) KILICHOFANYIKA TAREHE 10/12/2021 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA MANISPAA MUSOMA.

AZIMIO:

Majengo  yote  yanayotumia
umeme na maji ya Halmashauri
ya Manispaa yaainishwe kisha
andiko liandaliwe kwenda CMT ili
kuona namna bora ya kudhibiti
matumizi haya.

KUMB. NA. AGIZO MHUSIKA UTEKELEZAJI
KUMB. NA. i)  Kuhusu hoja ya kupunguza
KWI1/143/2021 matumizi ya umeme na maji » Agizo limetekelezwa.
katika majengo ya Halmashauri Jengo la Canteen (Mama
ya Manispaa. Mariam), Ofisi ya
ME SACCOS na Ofisi za

Zimamoto zinatumia
umeme wa Manispaa bila
kulipa.

=  Andiko limeandaliwa.

L i e e i A - e
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