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AGENDA:

1. Kufungua Kikao
Kuidhinisha kutumia njia ya force akaunti kwenye ujenzi wa fedha za uviko -19

Kuongeza kwenye mpango wa manunuzi wa mwaka 2021/2022 fedha za uviko

2
3
4. . Kujadili vjenzi wa madarasa 67 yaliyopata fedha za uviko -19
5. Kujadili ujenzi wa shule ya sekondari mpya ya Kilulu

6. Kuidhinisha manunuzi mbalinibali.

7

Kufunga Kikao

MUHTA NA 1/11/2021 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao saa 12.20 mchana na kuwashukuru wajumbe kwa kuhudhuria .

MUHTA NA 2/11/2021 KUONGEZA KWENYE MPANGO WA MANUNUZI WA MWAKA
2021/2022 FEDHA ZA UVIKO.

K atibu alitoa taarifa kuwa Halmashauri imepokea fedha kutoka serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa miradi
ya afya na elimu ambapo fedha hizo zimekusudiwa kujenga madarasa takribani 57 kwa shule za
sekondari, madarasa 10 kwa shule za msingi, bweni 1 la wenye mahitaji maalumu pamoja na nyumba ya
mtumishi wa afya. Hivyo basi katibu anaomba ridhaa ya kuongeza kwenye mpango wa manunuzi wa
mwaka wa fedha 2021/2022 baada ya kupokea fadha ambazo zilikuwa nje ya bajeti . Wajumbe walijadili
swala hilo na kukubaliana kuwa kiasi cha Tsh. 2,050,000,000



MUHTA NA 2/11/2021 KUIDHINISHA KUTUMIA NJIA YA FORCE AKAUNTI KWENYE
UJENZI WA FEDHA ZA UVIKO -19

Katibu alitoa taarifa kuwa Halmashauri imetengewa Tsh. 1,510,000,000/= kwa ajili ya utekelezaji wa

miradi ya afya na elimu. Hivyo kitengo cha manunuzi kinaomba kutumia njia ya force akaunti kwa ajili

ya ujenzi wa miundombinu ya afya na elimu kama ifuatavyo;

SN

JINA KITUO
KILICHOPATA MRADI

AINA YA
MRADI

IDADI

KIASI
KILICHO
POKELE
WA

BEBERE PRIMARY

ujenzi wa
vyumba vya

madarasa

80,000.00

BONDE SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa na ofisi

80,000.00

BWEMBWERA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

CHIEF MANGENYA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

60,000.00

JAMBE PRIMARY

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

KERENGE SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

KICHEBA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

KIGOMBE SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

KILULU SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

60,000.00

10.

KWABADA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

11.

KWABUTU SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

12.

KWAFUNGO SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

80,000.00




13.

KWEMKABALA PRIMARY

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

80,000.00

14.

KWEMKABALA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

80,000.00

15.

MAGILA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

16.

MISALAI SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

60,000.00

17.

MISOZWE SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

18.

MKURUMUZI SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

19.

MKUZI SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

20.

MLINGA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

21.

MLINGANO SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

22,

MPAPAYU SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

23,

MTINDIRO SEC

ujenzi wa
vyumba vya
macdarasa

20,000.00

24,

NGOMENI SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

25.

NGOMENI MSINGI

ujenzi wa bweni
kwa wenye
mabhitaji maalum

80,000.00

26.

NKUMBA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

2%

POTWE SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

28.

SHEBOMEZA SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

29.

SONGA SEC

ujenzi wa
vyumba vya

80,000.00




madarasa

30.

TONGWE SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

31.

Z1Gi SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

20,000.00

32

ZIRAI SEC

ujenzi wa
vyumba vya
madarasa

40,000.00

33,

HOSPITALI YA WILAYA

nyumba

mtumishi

ya

90,000.00

Wajumbe walijadili taarifa hiyo na kukubaliana kuwa kazi hiyo itekelezwe kwa kuzingatia maelekezo

yaliyotolewa na serikali.

MUHTA NA 3/11 /2021 KUJADILI UJENZI WA MADARASA 67 YALIYOPATA FEDHA ZA

UVIKO -19.

Katibu alitoa taarifa alitoa taarifa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Muheza ni miongoni mwa Halmashari

zilizopata fedha za kovid -19 kwa ajili ya ujenzi wa madarasa.

Aidha katibu alisisitiza kuwa Mkoa uliitisha kikao kilichowashirikisha Wakurugenzi,mhandisi wa
ujenzi,mganga mkuu na maafisa elimu zote ambapo mkoa walisisitiza vifaa vinunuliwe kwa pamoja .
Awali Mkoa uliagiza Halmashauri kuwasilisha mahitaji ambayo yangenunuliwa kwa ujumla ambapo

yaliwasilishwa lakini baada ya kikao cha Mkoa kilitoitishwa waliagiza baadhi ya vifaa kununuliwa kwa

ujumla ikiwepo

Saruji

Mabati na kofia
Matofali

Nondo
Mbao

Wajumbe walianza kujadili swala hilo kama ifuatavyo;

Ununuzi wa saruji

S/IN JINA LA MZABUNI GHARAMA
1 RAI SHOP ENTERPRISES 130,365,500
2 TANGA CEMENT 131,689,275
3 JAMES STEPHEN HIZA 143,542,000




Katibu aliwasilisha taarifa kuwa baada ya kupokea maombi ya ununuzi wa saruji amefanya nukuu za bei

kiwanda cha Tanga Cement na kwanda cha Maweni lime stone ambapo kiwanda cha maweni limestone

kilimuelekeza kwenda kufanya nukuu za bei Rai Shop Enterprise ambaye ni Wakala wa kiwanda hicho

kama mchanganuo unavyoonekana hapo juu. Wajumbe walijadili taarifa hiyo na kukubaliana kuwa kazi

hiyo apewe Rai shop kwa kuwa kwa bei yake ni sawa na kuuza mfuko kwa gharama ya Tsh. 12,700

ambapo ni gharama ya kununua na kusafirisha pamoja na kushusha isipokuwa kwa kata ya

Amani,Magoroto ,Misalai pamoja na Zirai ambapo saruji zao zingesafirishwa hadi Kata ya Kisiwani.

Ambapo kama tukinunua tanga Cement ni sawa na Tsh.12,828.96 na wanasafirisha hadi makao makuu

ya Halmashauri na gharama za kushusha ni Halmashauri.

UNUNUZI WA MABATI NA KOFIA

Katibu alitoa taarifa kuwa swala la ununuzi wa bati ameshaanza kufanya nukuu za bei na baada
ya kukamilika kwa michakato ataiwasilisha kwenye kikao kwa ajili ya kuidhinisha manunuzi
hayo.

UNUNUZI WA MATOFALI

Katibu aliwasisha taarifa miongoni mwa vifaa vilivyopitishwa kununuliwa kwa pamoja kwenye
kikao cha Mkoa ni pamoja na tofali lakini bodi ya zabuni waliazimia kwa pamoja kuwa
kulingana na jiografia ya Muheza kununua kwa pamoja italeta usumbufu hivyo walikubaliana
kila mkuu wa shule asimamie ununuzi wa tofali kwa kuzingatia bei elekezi ya Tsh. 1400 kwa
tofali isipokuwa wa shule za inbali zitatolewa ufafanuzi kwa kadri utekelezaji unavyoendelea
isipokuwa kwa zile kata za amani.

UNUNUZI WA NONDO

Katibu alitoa taarifa kuwa swala la ununuzi wa nondo ameshaanza kufanya nukuu za bei na
baada ya kukamilika kwa michakato ataiwasilisha kwenye kikao kwa ajili ya kuidhinisha
manunuzi hayo.

UNUNUZI WA MBAO

Katibu alitoa taarifa kuwa kuna swala la ununuzi wa mbao kwa ajili ya ujenzi wa madarasa
pamoja na bweni , Wajumbe walijadili taarifa hiyo na kukubaliana kuwa swala la mbao kila shule
wanunue isipokuwa ufuatiliaji wa ubora pamoja na bei ufuattiliwe kwa ukaribu ngazi ya

Halmashauri.

Note ;Wajumbe kwa pamoja walikubaliana kwa pamoja kuwa vifaa vyote vya ujenzi wa madarasa
vinavyonunuliwa ngazi ya Halmashauri vitengenezewe mkataba ambao utasainiwa na Mkurugenzi



mtendaji na Mwenyekiti wa [Talmashauri ambapo kila shule itapcwa invoice na delivery kwa ajili ya
kufanya malipo ikiambatana na huo mkataba.
MULITA NA 4/11/2021 . KUJADILI UJENZI WA SHULE YA SEKONDARI MPYA YA KILULU
Katibu alitoa taarifa ya ujenzi wa shule mpya ya Kilulu ambapo alisema hatua ya msingi imekamilika
na kwa sasa hatua inayofuata ni umwagaji wa zege la jamvi lakini changamoto kubwa inayoukabili
mradi huo ni upatikanaji wa maji.
Wajumbee waliitaji mhandisi alitolee ufafanuzi jambo hilo ambapo alisema awali walifikiri kupamp maji
yaliyokuwa bondeni lakini ilishindikana kutokana na maji hayo kuwa madogo na pia alitoa ufafanuzi
kuwa amejaribu kuwasiliana na tanga uwasa pamoja ha wadau wengine wanachimba visima virefu na
kupata gharama ya uchimbaji inazidi milioni ishirini na tano,
Hivyo alishauri tuchimbe visima viwili vya mkono ambapo vitasaidia utekelezaji wa mradi huo. Wajumbe
walijadiliana taarifa hiyo na Kkukubaliana kuwa watafutwe watu kwa ajili ya kuchimba visima hivyo kwa
uharaka.
MUHTA NA 5/11/2021 KUIDHINISHA MANUNUZI MBALIMBALI
e Ununuzi wa vifaa vya ujenzi wa hospitali ya Wilaya
_Ununuzi wa saruji Rai Shop Enterprise Tsh. 3,810,000/=
_Ununuzi wa vifaa vya ujenzi James Stephen Hiza Tsh. 6,822,000/=
- Ununuzi wa mbao James Stephen Hiza Tsh. 7,920,000
e Vifaa vya nyongeza kwa ajili ya enco la kufyatulia Tofali
- James Stephen Hiza Tsh 3,189,400/=
_Aniset Kalist Marandu Tsh. 2,450,000/= vifaa vya umeme
-Vifaa vya mabomba James Stephen Hiza Tsh. 145,000/= vifaa vya mabomba
e Ununuzi wa pikipiki pamoja nashajala
_Ununuzi wa shajala Nyampande Investment Tsh. 2,060,000/=
-Ununuzi wa pikipiki Motries Investment Tsh. 16.980,200-Aitwe kwa ajili ya majadiliano

MUHTA NA 6/11/2021 KUFUNGA KIKAQ
Mwenyekiti alifunga kikao saa 2.40 jioni na kuwashukuru wajumbe kwa michango yao na
kuwatakia utekelezaji mzuri wa majukumu yao.
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