MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI KILICHOKETI
TAREHE 22/11/2021 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO MANISPAA YA
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MUHT. NA. 143/2021: KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao saa 04:40 asubuhi.

MUHT. NA. 144/2022; KUTHIBITISHA AGENDA

Katibu aliwasilisha agenda za kikao, wajumbe walizipitia na kuthibitisha.

MUHT. NA. 145/2021: KUTHIBITISHA MUHTASARI

Wajumbe walipitia muhtasari wa kikao cha tarehe 22/10/2021 kisha kuthibitisha kuwa
kumbukumbu ya vikao vya Halmashauri.

MUHT. NA. 146/2021: YATOKONAYO NA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA
UONGOZI KILICHOFANYIKA TAREHE 22/10/2021

AZIMIO UTEKELEZAJI WAKE
MUHT. NA. 135/2021; Ufanyike Mkaguzi wa ndani ameanza kufanya ukaguzi wa
uchunguzi wa fedha Tshs. Milioni 30 | matumizi ya fedha Tshs. 30,000,000 iliyotumika
za Shule ya Sekondari Umoja katika ukarabati wa maabara katika shule hiyo.

Ufanyike ukaguzi wa matumizi ya Shilingi
milioni 30 kwenye ukarabati wa maabara
Shule ya Sekondari Umoja

Muht. Na. 140/2021; Mwalo w Utekelezaji umefanyika kwa kufanya doria. Pia
milumba kilifanyika  kikao  kilichohusisha  Madiwani,
Watendaji wa Kata, Watendaji wa Mitaa na

Ufanyike ufuatiliaji wa mwalo wa milumba | yenyeviti wa Mitaa wa Tarafa ya Mikindani siku ya
kujua kama biashara ya samaki inafanyika | tarehe 02/11/2021.

usiku.

Mjumbe alikieleza kikao kuwa, kufuatia hoja ya thamani ya matumizi ya fedha ya milioni
30 katika maabara ya Sekondari ya Umoja, Mkaguzi wa Ndani afanye Ukaguzi wa
matumizi ya fedha hizo za ukarabati wa jengo la maabara katika Sekondari ya Umoja.

Katibu alikieleza kikao kuwa kutokana na majukumu aliyonayo Mkaguzi wa ndani
yamesababisha achelewe kuleta majibu, hivyo kikao kinachofuata majibu yatapatikana.

Mjumbe alishauri kikao kuwa mapendekezo ya kuuza samaki katika mwalo wa milumba
kuanzia saa 11 alfajiri hadi saa 12 jioni ni mazuri, itasaidia kuwalinda wanawake. Hivyo
mapendekezo haya yafanyiwe kazi.




Mjumbe alikieleza kikao kuwa, Halmashauri ina kazi ya kukusanya mapato, Viongozi wa
Tarafa ya Mikindani waungane kuhakiki mapato yanapatikana.

ILIAZIMIWA kwamba; Watendaji waandikiwe barua za kuitisha mikutano ya wananchi
ili kupeleka mapendekezo ya kuuza samaki katika mwalo wa milumba kuanzia saa 11
alfajiri hadi saa 12 jioni, Idara ya Uvuvi na Afisa Tarafa washiriki mikutano hiyo.

MUHT. NA. 147/2021: TAARIFA YA FEDHA MWEZI OKTOBA 2021

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara aliwasilisha taarifa ya fedha (Mapato na Matumizi)
kwa mwezi Oktoba, 2021. Alikieleza kikao kuwa kwa Mwezi Oktoba Halmashauri
imekusanya Tshs. 315,645,202.23 hivyo kuanzia Julai hadi Oktoba, 2021 Halmashauri
imekusanya Tshs 1,040,879,153.90 sawa na asilimia 21% kati ya 33.2% zilizotakiwa
kukusanya. Na Mapato ya ndani katika mfumo wa LGRCIS yalikuwa Tshs. 158,013,745.03
Mapato ya Ndani katika mfumo wa FFARS (Vituo vya kutolea huduma za Afya na Ada za
Shule) ni Tshs.46,983,390.20 na Mapato ya Urasimishaji Ardhi ni Tshs 110,648,067.00.
(ufukoni, Magomeni, Mitengo, na Shangani).

A. ALBAKI YA MWEZI SEPTEMBA 2021 NI TSHS. 654,033,526.99

B. MAPATO
AINA YA MAPATO

MAPATO OKTOBA, 2021

Mapato ya ndani — LGRCIS NA FFARS

315,645,202.23

Ruzuku ya matumizi ya kawaida

95,208,583.32

Ruzuku ya Mishahara

1,222,561,000.00

Mifuko mbalimbali na Miradi

1,181,846,478.33

Posho ya Madiwani

8,450,000.00

JUMLA NDOGO

2,823,711,263.88

C. MATUMIZI

MAELEZO

MATUMIZI OKTOBA,2021

Jumla ya matumizi ya Miradi

1,181.846,478.33

Jumla kuu Matumizi Mapato ya Ndani

396,530,695.18

Jumal kuu ya Matumizi ya Ruzuku 18,047,740.00
Jumla kuu ya Matumizi ya Mishahara 1,222,561,000.00
Posho ya Madiwani 8,450,000.00

Jumla Ndogo

2,827,435,913.51

Jumla Kuu ya Matumizi

2,827,435,913.51

Mjumbe alitaka kufahamu pango la nyumba na mabanda ukusanyaji wake wa aina gani.

Katibu alikieleza kikao kuwa kuna mabanda yamefungwa na mabanda mengine wamiliki
wanalipa kidogo kidogo.



Mjumbe alikieleza kikao kuwa taarifa ya Fedha iainishe maeneo husika yanayokusanya
mapato, kwa kutaja chanzo husika ili kuweza kuchukua hatua.

ILIAZIMIWA kwamba; Taarifa ya Fedha iainishe mapato kwenye masoko na stendi.

Katibu alikieleza kikao kuwa aliwahi kufuatilia kuhusu tozo ya ushuru wa huduma ya
makaa ya mawe na kuambiwa wamelipia yanakotoka, lakini aliagiza wafuatilie huko
yanakotoka ili kujiridhisha kama kweli yamelipiwa.

Mjumbe alikieleza kikao kuwa Halmashauri isilikalie kimya jambo hili kwa kuwa wananchi
wanaathirika na vumbi lake, hivyo hoja ya Ushuru wa huduma za Mji ifuatiliwe kiundani.

Mkuu wa Idara ya mazingira alikieleza kikao kuwa Timu ya NEMC iliwahi kwenda na
kusitisha shughuli ya upakiaji na yalitolewa maelekezo ya namna bora ya kuhifadhi, hivyo
Idara itaendelea kufuatilia kuona kama maagizo ya NEMC yanafanyiwa kazi.

Mjumbe alikieleza kikao kuwa eneo la machinjio na mapato yatokanayo na samaki
yaangaliwe upya, alishauri eneo hili litolewe macho ili kuwezesha kupatikana mapato.

Kaimu Mkuu Idara ya Mifugo na Uvuvi alikieleza kikao kuwa mapato yatokanayo na
samaki yamepungua kwa sababu gharama ya leseni ya uvuvi kwa Manispaa ni kubwa
ukilinganisha na Halmashauri ya Wilaya Mtwara, hivyo wavuvi wanakata leseni
Halmashauri ya Wilaya Mtwara. Pia mapato ya samaki waliokuwa wanatoka Msumbiji
yamepungua kwa sasa kwa kuwa kuna kituo kimoja tu cha kushushia samaki ambacho
kipo Halmashauri ya Wilaya Mtwara.

Mjumbe alikieleza kikao kuwa vibali vya sherehe viangaliwe hasa kipindi hiki, kwa kuwa
mapato ni madogo na yanavuja sana eneo hili.

Katibu alikieleza kikao kuwa Waheshimiwa Madiwani waliopo katika maeneo yao waisaidie
Halmashauri kwa kuangalia kama wahusika wanavibali.

Mjumbe alikieleza kikao kuwa vibali vya sherehe ilipitishwa kuwa ni Tshs. 50,000 kama
kuna mabadiliko yawekwe wazi kwa kuwa vibali vinavyotolewa sasa gharama inaonesha
ni chini ya kiasi hicho.

Katibu alikieleza kikao kuwa hakuna mabadiliko ya gharama ya vibali vya sherehe.

ILIAZIMIWA kwamba; Afisa aliyetoa kibali kwa gharama pungufu alipe gharama za
kibali alizopunguza na risiti ionekane kikao kijacho.

Mjumbe alikieleza kikao kuwa kila mtu aongeze nguvu katika eneo lake ili kukusanya
mapato.

ILIAZIMIWA kwamba; Kila chanzo cha mapato kiwe na mkusanya mapato ili kudhibiti
mapato kupotea.



MUHT. NA. 148/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA UJENZI WA
MADARASA 22 KUPITIA FEDHA ZA UVIKO 19

Afisa Mipango alikieleza kikao kuwa Serikali imepata mkopo wenye masharti nafuu wa
Dola za Kimarekani milioni 567 sawa na Shilingi trilioni 1.3 kutoka Shirika la Fedha la
kimataifa IMF kwa ajili ya Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano
dhidi ya UVIKO - 19. Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara Mikindani ilipokea fedha kiasi
cha shilingi milioni mia nne na arobaini (Tsh. 440,000,000) kwa ajili ya ujenzi wa
miundombinu ya madarasa 22 katika shule nane (8) za sekondari.

NA JINA LA SHULE IDADI YA VYUMBA | KIASI CHA FEDHA
VYA MADARASA

1 | SHANGANI 4 80,000,000
2 | BANDARI 4 80,000,000
3 | CHUNO 4 80,000,000
4 | MITENGO 2 40,000,000
5 | NALIENDELE 2 40,000,000
6 | SINO TZ 2 40,000,000
7 | MANGAMBA 2 40,000,000
8 | MTWARA TECH. 2 40,000,000
JUMLA 22 440,000,000

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

MUHT. NA. 149/2021: TAARIFA YA UONGOZI MWEZI OKTOBA 2021

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala aliwasilisha taarifa ya Utendaji kazi kwa mwezi
Oktoba 2021.

Taarifa za Watumishi
o Idadi ya Watumishi
- Mahitaji 1,811
- Waliopo 1,294
- Upungufu 517
Ngazi ya Halmashauri vimefanyika vikao 12
Ngazi ya Idara vimefanyika vikao 15
Watumishi 89 walipewa ruhusa
Watumishi 40 walipewa likizo
Watumishi 36 wapo kwenye mafunzo ya muda mrefu
Hakuna mtumishi aliyestaafu
Hakuna mtumishi alieacha kazi



Watumishi 02 wamehama

NA JINA IDARA CHEO ALIKOHAMIA
1 [Ally A. Ndale | Elimu Msingi Mwalimu Tamisemi-Dodoma
2 | Daudi Mrutu | Elimu Sekondari | Mwalimu Halmashauri ya Jiji la Dar-es-
salaam

Mjumbe alitaka kufahamu mshahara binafsi unakuwaje.

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala alikieleza kikao kuwa mshahara binafsi ni
mshahara anaolipwa mtumishi tofauti na cheo anachokihudumu kwa sasa, (kwa maana
ya kwamba cheo alichonacho sasa kina mshahara mkubwa kuliko cheo
anachopandishwa), hivyo bila kumuombea mshahara binafsi cheo kipya kitashusha
mshahara wake.

Mjumbe alishauri Halmashauri itumie fursa ya kuwepo kwa chuo cha Afya na chuo cha
Utumishi wa Umma ili kupunguza uhaba wa watumishi wa afya pamoja na watendaji wa
mitaa kwa kuwaomba wafanye kazi za kujitolea.

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala alikieleza kikao kuwa ni vigumu kuwatumia
wanachuo kwa kuwa kada ya Afya inahitaji watumishi waliokamilisha taratibu za
kitaaluma, hivyo wanafunzi wote wa vyuo hawawezi kutumika kwa kuwa hawajafuzu
mafunzo.

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

MUHT. NA. 150/2021: TAARIFA YA MWENENDO WA KESI MWEZI OKTOBA 2021

Mkuu wa Kitengo cha Sheria aliwasilisha taarifa ya mwenendo wa kesi kwa Mwezi Oktoba
2021.

NA PANDE BISHANI MADAI MAELEZO
1 | Makarani Mzee Shaweji na | Madai ya maeneo yao ya Mbae, | Kusikilizwa
Wengine 193 dhidi ya Kiholo, Califonia, Soko mjinga | Tarehe
1) Katibu Mkuu Wizara ya Ulinzi | na Mangamba ambayo wana | 19/10/2021

na Jeshi la kujenga Taifa nyaraka za umiliki hivyo

2) Mwanasheria Mkuu wa Serikali | Mahakama  itamke  kuwa

3) Mkurugenzi wa Manispaa. walalamikaji ndio  wamiliki
halali.

2 |Peter A. Mohamed & Lucas | Kuilalamikia Halmashauri kwa | Shauri
Bununge na wengine dhidi ya | kushiriki kuhamisha umiliki wa | kusikilizwa
Mkurugenzi wa Manispaa Kiwanja Na. 115 Kitalu 'J'| 11/11/2021
Kiyangu kutoka kwa mmiliki
halali bila kufuata sheria




3 | Hamisi Mohamed Bandari & |Madaiya kurudishiwa / Tarehe ya

Fatuma Ally Issa dhidi ya | Kulipwa gharama za kesi uamuzi

Mkurugenzi wa Manispaa na itatolewa na

wengine (7) Mahakama
kwa njia ya
samansi

Omary Zuberi na wenzake 576 | Maombi ya kuongezwa muda | haijapangiwa
4 | (TALGWU) dhidi ya Mkurugenzi | wa kukata rufaa
wa Manispaa na mwingine mmoija

Taarifa ilipokelewa na kukubaliwa

MUHT. NA. 151/2021: MAOMBI YA AJIRA YA MKATABA KWA WATAALAMU WA
KADA YA MAABARA

Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala aliwasilisha taarifa ya ajira ya mkataba kwa
wataalamu wa kada ya Maabara. Alikieleza kikao kuwa Ofisi ya Mkurugenzi imepokea
barua ya tarehe 25/10/2021 ikihusu taarifa ya maombi ya ajira hiyo toka idara ya Afya
ambapo nafasi zinazoombewa ni:

1) Mteknolojia Maabara daraja la II
Ngazi ya mshahara TGHS B (Tsh. 680,000)

2) Mteknolojia Msaidizi Maabara
Ngazi ya mshahara TGHS A (Tsh. 432,000)

Malipo ya mishahara kwa watumishi hawa wa mkataba yanapendekezwa yalipwe na kituo
cha Afya Likombe kupitia mapato yao ya ndani. Pamoja na kuwasilisha ombi hili la ajira
ya mkataba, ofisi ya Mkurugenzi inaendelea kufanya ufuatiliaji TAMISEMI ili kupata
wataalamu watakaoziba pengo hilo kwa njia ya ajira ya kudumu.

Hivyo kwa kuzingatia taratibu za ajira ya mkataba ya dharula ofisi inapendekeza ajira hizi
zitolewe kwa muda wa miezi mitatu mitatu ili kupima uwezo na ufanisi wa kazi za
wataalamu hao.

Wajumbe waliridhia ajira ya mkataba kwa Mteknolojia Maabara na Mteknolojia
Msaidizi Maabara

MUHT. NA. 152/2021: TAARIFA YA USIMAMIZI WA SWIMMING POOL MASHUJAA
Mkuu wa Kitengo cha manunuzi aliwasilisha taarifa ambayo inatoka kwa Mzabuni (Open

Sanit Company Limited) wa S.L.P 70293 Dar es salaam yenye Kumb. Na. OGC.HQ/21/10
ya tarehe 20/10/2021 iliyopokelewa na Ofisi ya Mkurugenzi tarehe 25/10/2021 aliyepewa




zabuni ya kuendesha huduma ya mabwawa ya kuogelea (swimming pool) katika eneo la
viwanja vya mashujaa kata ya Rahaleo.

Mzabuni alitakiwa asaini mkataba tarehe 22/09/2021 kama inavyoonesha kwenye barua
yake ya kukubali kotesheni na kuanza kazi tarehe 01/10/2021 hadi tarehe 01/10/2022.
Kabla hajasaini mkataba ameleta maombi yake ya kuongezewa maeneo ya usimamizi
kama yafuatavyo: -

i.  Kuongezewa eneo la uwanja wa mpira ili aweze kuweka michezo ya watoto na
eneo la kuchezea.

ii. Vyumba vya kubadilishia nguo havina mahitaji ya watoto, hivyo wanahitaji
kuongezewa

iii. Kuboresha eneo la uzio kuzunguka mabwawa

iv. Kuboresha eneo zima kimazingira (Landscaping)

v. Kuongezewa kipindi cha mkataba kutoka mwaka mmoja kiwe miaka mitano

vi. Kuboresha eneo husika kufikia viwango vinavyokubalika Kitaifa na Kimataifa

Mjumbe alitaka kufahamu katika mkataba wa mzabuni endapo atashindwa njiani hataleta
shida.

Mkuu wa kitengo cha manunuzi alikieleza kikao kuwa kwa uzoefu alionao mzabuni huyo
hawezi kushindwa njiani.

Mjumbe alitaka kufahamu endapo mzabuni katika mkataba wake ataleta athari
Halmashauri itaweza sitisha mkataba wake.

Katibu alikieleza kikao kuwa mkataba unakuwa na kipengele cha kusitisha mkataba

Mjumbe alitaka kufahamu kuwa endapo mzabuni ataboresha eneo haitaathiri mikataba
ya wazabuni waliopo.

Katibu alikieleza kikao kuwa maeneo mengine hayataathiriwa.

Mjumbe alishauri mzabuni kupunguziwa muda wa mkataba wake kutoka miaka mitano
(5) anayoomba kuongezewa na kupewa mkataba wa miaka mitatu (3).

Mjumbe alitaka kufahamu kama tozo itabaki ile ile ya mwanzo yaani Tshs. 300,000/= au
michezo ya Watoto italipiwa.

Katibu alikieleza kikao kuwa kwa vile gharama za marekebisho zote ni zake, tozo inabaki
Tsh. 300,000.

Mjumbe alitaka kufahamu kama mwekezaji atakapoondoka michezo ya watoto ataiacha.
Afisa biashara alikieleza kikao kuwa ataondoka navyo.

Wajumbe waliridhia maombi ya mzabuni kwa mkataba wa miaka mitatu (3).
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MUHT. NA. 153/2021: UTEUZI WA MWENYEKITI WA BODI YA ZABUNI

Katibu aliwasilisha taarifa ya uteuzi wa Mwenyekiti wa Bodi ya Zabuni kuwa amemteua
Tamko Mohamed Ally (Afisa Utumishi na Utawala), uteuzi huu umefanyika baada ya
kukamilika kwa kipindi cha miaka mitatu ya uteuzi wake wa awali wa Mwenyekiti wa Bodi
aliyeteuliwa tarehe 30/11/2018, hivyo kufika tarehe 30/11/2021 kipindi chake cha uteuzi
wa miaka mitatu kinafikia ukomo. Sanjari na kifungu cha 7(2) (a) cha kanuni za Mamlaka
za Zabuni za Serikali za Mitaa za mwaka 2018 kimeelekeza kuwa Mwenyekiti anatakiwa
awe ni miongoni mwa wakuu wa Idara kwenye Halmashauri.

Mjumbe alitaka kufahamu kama nafasi hii ya Mwenyekiti wa Bodi ni nafasi ya kuteuliwa
au kuomba.

Katibu alikieleza kikao kuwa Mwenyekiti wa Bodi anateuliwa na Mkurugenzi wa
Halmashauri.

Mjumbe alitaka kufahamu endapo kamati haijaridhia uteuzi uliofanyika kamati ina nafasi
ya kumkataa.

Katibu alikieleza kikao kuwa kama kuna sababu za msingi za kumkataa wanaweza
kukataa.

Wajumbe walikubaliana na uteuzi wa ndugu Tamko M. Ally kuwa Mwenyekiti
wa Bodi ya Zabuni.

MUHT. NA. 154/2021 MENGINEYO

a) Taa za Barabarani

Mjumbe alitaka kufahamu Halmashauri imejipangaje kuhusu taa za barabarani ambazo
kwa sasa haziwaki.

Katibu alikieleza kikao kuwa dokezo limeandaliwa kwa taa za barabara ya Bandarini na
Barabara kuu ya Mkoani pia barabara ya Chuno zitabadilishwa kwa awamu kwa kuwa
Halmashauri ina changamoto ya mapato.

b) Mifereji ya maiji

Mjumbe alikieleza kikao kuwa tunaelekea kipindi cha mvua, Kata ya Magomeni mifereji
ilichimbwa nusu hivyo alishauri maeneo haya yaangaliwe mapema ili kuepusha athari
zinazoweza kujitokeza.

Katibu alikieleza kikao kuwa wananchi wanajukumu la kushiriki kuchangia na nguvu kazi
ili kuipunguzia Halmashauri mzigo.

Mkuu wa kitengo cha mazingira alishauri kuwa waonane na wadau ili waweze kuchangia
gharama za mafuta.



Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala alikieleza kikao kuwa apelekwe mtaalamu ili
kufanya makadirio ya mafuta yatakayotumika kwa kuwa inaweza tajwa gharama kubwa
lakini uhalisia ikawa ni gharama ndogo.

c) Fedha za Upimaji

Mjumbe alikieleza kikao kuwa Halmashauri imetajwa kupokea fedha za upimaiji hivyo
alitaka kufahamu ni kwa sababu gani taarifa hiyo haijawasilishwa.

Katibu alikieleza kikao kuwa upimaji viwanja eneo la Mkangala Halmashauri imesaini
mkataba wa fedha hizo ingawa mpaka sasa fedha hizo hazijaingizwa kwenye akaunti ya
Halmashauri.

d) Bwawa la Samaki

Mjumbe alitaka kufahamu mabwawa ya samaki yanayochimbwa Mtawanya, anaefanya
shughuli za uchimbaji ni nani, msimamizi ni nani na fedha inayotumika ni kiasi gani.

Katibu alikieleza kikao kuwa suala hili linashughulikiwa ngazi ya Mkoa. Washauri wa mradi
ni FETA waliopo Milumba Tarafa ya Mikindani, Halmashauri ilikua na jukumu la kutafuta
eneo na kulisawazisha na kuwezesha upatikanaji wa miundombinu ya maji na umeme.

e) Fedha za Ujenzi wa Zahanati

Mjumbe alishauri kuwa fedha zote zinazoingia Halmashauri ziainishwe ili kama kupangiwa
miradi zipangiwe na taarifa za fedha zitolewe kwa ufasaha.

Katibu alikieleza kikao kuwa Zahanati ya Ufukoni imepokea Tsh. 250,000,000 kwa ajili ya
kujenga jengo la wagonjwa wa nje (OPD), Kichomea taka na Maabara. Mzabuni wa OPD
na kichomea taka amepatikana lakini mzabuni wa maabara mchakato unarudiwa kwa
kutangazwa upya nafasi hiyo ndani ya siku tatu.

MUHT. NA. 155/2021 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alifunga kikao saa 06:28 mchana.

e - UMETHIBITISHWA NA: =

KATIBU ) 7 IQZQDQ \ MWENYEKITI

TAREHE
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