HALMASHAURI YA WILAYA YA MSALALA

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA
MIPANGO ROBO YA KWANZA KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MSALALA TAREHE 25.10.2021

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:
1. Mhe. Mibako Mabubu - Diwani Kata ya Chela - Mwenyekiti
2. Mhe Frola Sagasaga - Diwani Kata ya Mwalugulu -  Mjumbe
3. Mhe. Ibrahim S.Masanja - Diwani Kata ya Mwakata - ¢
4. Mhe. Joseph B. Manyala - Diwani Kata yaSegese - ‘
5. Mhe. Mwashi Mgeja - Diwani Viti Maalum - ¢
6. Mhe. Alexander Mihayo - Diwani Kata ya Busangi - ¢
7. Mhe. Samwel Magema - Diwani Kata yaKashishi - ¢
8. Mhe. Hamisa K. Miano - Diwani Viti Maalum - “
9. Mhe. Idd Kassim Idd (MB) - Mbunge Jimbo La Msalala - ¢
10.Dr.. Ntanwa Kilagwile - Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W) - Katibu
WATAALAM WALIOHUDHURIA
1. Ndg Mary J. Nziku - Afisa Utumishi (W)
2. “  Swalehe J. lyulu - Afisa Nyuki (W)
3. “  Matias Gungumka - Afisa Mazingira (W)
4, “ Jane Kihahi - Kaimu Mganga Mkuu (W)
-+ 8 “ George |. Magembe - Mratibu wa CSR
6. “  Humphrey Peter - Afisa Misitu (W)
g “ Ignace Lufulila - Afisa Ustawi wa Jamii (W)
8. “  Seleka S. Ntobi - Afisa Elimu Sekondari (W)
9. “ Marco E. Badehe - Kaimu Katibu TSC (W)
10. “ Gaspar S. Kiyabo -Mratibu Dawati la uwezeshaji wananchi kiuchumi (W)
11. “  Martine J.Lutego - Kaimu Afisa Ugavi & Manunuzi (W)
12. “ Leonard M. Mabula - Kaimu Mwanasheria (W)
13. “  Giringai O.Mahemba - Mratibu wa CHF (W)
14. “ Victoria F. Lusana - Afisa Tarafa Msalala
15, “ Goodluck G. Temba - Afisa Ushirika (W)
16. “ Raphael L. [kombe - Mthibiti Ubora wa Shule (W)
17. “ Rehema Mahinyila - Kaimu Meneja wa CHF (W)
18. “ @Giringai O. Mahemba - Kaimu Msajili wa Mashirika
19, * Karim O. Balama - Kaimu Mkaguzi wa ndani (W)
20. “ Julius Tungura - Mratibu wa TASAF I
21. Eng. Ramadhan Seleman - Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)



SEKRETARIETI

1. Ndg. Ibrahim A. Msumai - Afisa Utumishi
2. *“ TatuS. Mshamu - Katibu Muhtasi
3. “ Paschal Ngeleja - Mhasibu

MUHT.NA.FUM/72/2021/22 KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 5:40 asubuhi na kuwakaribisha wajumbe

wote kushiriiki kikamilifu katika kikao hicho.

MUHT.NA.FUM/73/2021/22 KURIDHIA AJENDA ZA KIKAO

Wajumbe waliridhia ajenda 13 ambazo ni kama ifuatavyo:
1. KufunguaKikao

2. Kuridhia ajenda za kikao

Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha kawaida cha tarehe 23.09.2021

e L8

Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha kawaida cha tarehe 23.09.2021
Taarifa ya Mapato na Matumizi kwa kipindi cha kuishia 30 Septemba, 2021
Taarifa ya Mkaguzi wa ndani robo ya kwanza (Julai — Septemba, 2021)

Taarifa ya watumishi kwa mwezi Septemba, 2021

©® N o o

Taarifa ya mapokezi ya fedha za Ustawi wa maendeleo ya Taifa na Mapambano
dhidi ya UVIKO — 191. '

9. Taarifa ya tatmini ya ujenzi wa Hospitali ya wilaya ya Msalala

10. Taarifa ya Utekelezaji wa shughuli za Halmashauri ya wilaya ya Msalala kipindi cha
robo ya kwanza Julai - Septemba, 2020/21

ldara ya Utawala na Utumishi

Idara ya Mipango Takwimu na Ufuatiliaji

Sheria

TEHAMA

Bodi ya Zabuni

11.Kusudio la kuandaa mchoro wa mipango miji na kupima viwanja kwa ajili ya

YV V VYV

matumizi ya uwekezaji wa viwanda vidogo vidogo

12.Taarifa ya ziara ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango robo ya kwanza 2021.
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13. Kufunga Kikao.

MUHT.NA.FUM/74/2021/22 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE
23.09.2021

Wajumbe walipitia Muhtasari tajwa hapo juu na kuridhia kuwa ni sahihi kwa

kumbukumbu za Halmashauri

MUHT.NA.FUM/75/2021/22 YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA
KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE 23.09.2021

» Ufuatiliaji wa Majengo yaliyokuwa Ofisi ya Makao Makuu ya Halmashauri ya
Wilaya ya Msalala

Kufuatia majengo ya Msalala yaliyoko Igomelo kuchukuliwa na Manispaa ya Kahama
wajumbe waliazimia kuwa Mwenyekiti awasiliane na Mbunge ili waende kufuatilia;
katika utekelezaji ilielezwa kuwa Mbunge wa jimbo la Msalala Mhe.ldd Kassim Idd
pamoja na Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri Mhe.Flora Sagasaga walikwenda na
wakakutana na Waziri wa TAMISEMI pamoja na Mwanasheria wa Wizara ambapo
Waziri alimwagiza Katibu Mkuu kutangaza katika gazeti la serikali ili jjulikane kuwa ni

mali halali ya Halmashauri ya wilaya ya Msalala na ufuatiliaji bado unaendelea.

Mhe.Joseph Manyala alishauri wachaguliwe watu ili waende Dodoma kufuatilia
majengo hayo ili Halmashauri ya wilaya ya Msalala iweze kuwa na hati miliki ya

majengo hayo maana ajenda hiyo imekuwa ni ya muda mrefu.

Mhe. Idd Kassim Idd alisema kuwa suala hilo linafuatiliwa sana na limefika mwisho
kwani Mwanasheria wa TAMISEMI alishafanya kazi na amebaki Waziri tu
kulihitimisha na akashauri Mwanasheria wa Halmashauri ya wilaya ya Msalala
hatiya mashitaka (demand note) lii waliopo kwenye majengo hayo waondoke na
suala la kuunda timu iende Dodoma ni kupoteza muda na fedha za serikali na

kama italazimu kwenda; yeye (Mbunge) yuko tayari kugharimia safari hiyo.



Mhe. Flora Sagasaga alishauri kuwa vi vyema tu timu nyingine ingeenda Dodoma
kufuatilia sualahilo kuliko kuendelea kusubiri tangazola serikali (GN) ili halmashauri

isiendelee kupoteza mapato.

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W) alieleza kuwa suala la majengo lisichanganywe
na suala la fedha za ushuru wa huduma ambazo halmashauri ya Msalala inaidai
Halmashauri ya wilaya ya Nyang’hwale maana Halmashauri ya wilaya ya Msalala -
haina mgogoro na mtu yoyote kuhusu majengo kinachotakiwa ni Mwanasheria wa
Halmashauri afanye ufuatiliaji wa hati miliki ya majengo hayo badala ya kusubiri
Waziri aje na hata timu ikienda kwa wakati. huo Waziri atakuwa bungeni hivyo
kuonana naye ingekuwa ni vigumu.Wajumbe walikubaliana kuwa ufuatiliaji

uendelee.

» Ufuatiliaji wa fedha za ushuru wa huduma ambazo Halmashauri ya wilaya
ya Msalala inaidai Halmashauri ya wilaya ya Nyang’hwale

Kutokana na fedha za ushuru wa huduma zinazotolewa na mgodi wa Bulyanhulu

kuchukukuliwa na Halmashauri ya Nyang’hwale wajumbe waliazimia kuwa Mhe.

Mbunge wa Jimbo la Msalala na Mwenyekiti wa Halmashauri waende Dodoma -

kufuatilia suala hilo; katika utekelezaji ilielezwa kuwa Mh.Mbunge na

Mh.Mwenyekiti walienda Dodoma na kukutana na Waziri na ufuatiliaji bado

unaendelea.

Mhe. Idd K.Idd alionana na uongozi wa kampuni ya Twiga Barrick Bulyanhulu na
wao wakasema hawana tatizo ila kinachosubiriwa ni Halmashauri za Msalala na
Nyang’hwale wakutane na waunde kamati haraka ili maridhiano yafikiwe. Kamati
hiyo itaongelea masuala mengi yakiwemo ya ‘Local Content’, CSR, Madeni ya
nyuma ya Barrick pamojana fedha za ushuru wa huduma kati ya halmashauri hizo
mbili kutoka katika mgodi wa Barrick. Vie vile Mhe. Idd Kassim Idd aliomba
yawepo mawasiliano ya karibu baina ya Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji na ofisi ya

Mbunge wa jimbo la Msalala ili waweze kujadili suala la fedha hizo



Mratibu wa fedha za CSR alieleza kuwa Halmashauri iliwasiliana na mgodi wa |

Barrick Bulyanhulu na wakakubaliana kufanya kikao cha pamoja cha wataalam

(Technical Committee) mnamo tarehe 26 Oktoba, 2021 katika kata ya Bugarama.

Wajumbe walikubaliana kuwa aende mtaalam mmpja tu katika kikao hicho ili
akasikilize tu kinachojadiliwa ili baadaye kije kiitishwe kikao rasmi cha kamati ya

CSR na kiitishwe haraka ili kuokoa fedha hizo toka mgodini.

» Suala la ubadilishaji wa sheria ndogo

Kufuatia Halmashauri ya Msalalé kuwa na ushuru wa mpunga wa sh 2,000 kwa

kutoza sh.1,000 kwa gunia, wajumbe wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango

baada ya kukasimiwa na Baraza la Madiwani walimwagiza Mwanasheria (W)
afanye mabadiliko ya sheria ndogo ili Halmashauri ya wilaya ya Msalala ianze
kutoza sh.1,000 kwa gunia.Katika utekelezaiji ilielezwa kuwa Tangazo kwa ajili ya
sheria ndogo kwa muda wa siku 21 kuanzia tarehe 25.09.2021 hadi tarehe
16.10.2021 lilitolewa. Kamati za Maendeleo za Kata zilitakiwa kukaa na
kuwasilisha mihtasari hiyo tarehe 26.10.2021 bila kukosa kwa ajili ya hatua

inayofuata. Wajumbe walikuballiana na maelezo hayo

MUHT.NA.FUM/76/2021/22 TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA
KIPINDI CHA KUISHIA TAREHE 30 SEPTEMBA, 2021

Mweka Hazina (W) kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W) aliwasilisha taarifa ya

mapato na matumizi kwa kipindi kinachoishia tarehe 30 Septemba, 2021 kwa muhtasari

kama majedwali yanavyoonekana hapa chini:-

A: MCHANGANUO WA MAPATO .

MAELEZO BAJETI JUMLA YA | MAPATO JUMLA YA MAPATO
2021/2022 MAPATO JULAI | SEPTEMBA JULAI SEPTEMBA | ¢,
"AUGUST 2021 | 2021 2021
Mapato ya ndani
4,120,000,000 181,431,394.24 | 1,230,177,969 40

| 1,048,746,575




CSR

34,912,119,198

3,466,548,279

2,530,000,000 0 10 0 0
Mapato lindwa
531,061,000 | 17,002,650.46 12,325,026 29,327,676.46 6
y 17,531,688,902 | 2,760,518,100 1,400,306,800 4,160,824,900 24
Mishahara :
matumizi -
mengineyo (OC) 983,373,020 163,841,583.32 24,711,583 188,553,166 23
Ruzuku ya
maendeleo 9,216,026,296 | 862,785,961.68 141,869,826 1,004,655,788 11
JUMLA '
34,912,119,198 | 4 852 894,870 | 1,770,644,629.24 |  6,613,539,499 | 19
B: MCHANGANUO WA MATUMIZI
MAELEZO BAJETI JUMLA YA | MATUMIZI JUMLA YA MATUMIZI | %
2020/2021 MATUMIZI JULAI- | SEPTEMBA JULAI- SEPTEMBA -
AGOSTI 2021 2021 2021
Matumizi ya kawaida
(Mapato ya ndani) | 2477,000,000 | 393,549,323 304,060956 | 697,610,279 28
Miradi ya Maendeleo 1.642.969.980
(Mapato ya ndani) DT 30,000,000 206,000,000 236,000,000 14
CSR 2,530,000,000
’ ’ 3 0 0 0 0
Mapato Lindwa
531,061,000 | 16,283,000 16,715,838 32,998,838 6
Mishahara 17,531,688,902 | 2,760,518,100 1,403,006,800 4,163,524,900 24
Matumizi mengineyo
(OC) 983,373,020 ‘
170,951,000 11,570,000 182,521,000 19
Miradi ya mandeleo
(Ruzuku) 9,216,026,296 95,246,856 285,376,703 380,623,559 4
JUMLA 2,226,730,297 5,693,278,576 16




Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kujadili kama ifuatavyo:

Mhe. Idd Kassim Idd alitaka kujua fedha kiasi cha Tsh 100,000,000 za ufungaji wa
mfumo wa GoTHOMIS zimetumika kufunga vituo vingapi na kuhusu faida ya uuzaji
wa madawa katika vituo vya kutolea huduma za afya halmashauri imepata faida

kiasi gani.

Kuhusu vyanzo vya mapato alisema Msalala ina vyanzo vingi vya mapato hasa
migodi ya dhahabu kupitia ushauru wa mawe. Aidha alisema ushuru wa mpunga
kuanzia mwezi Oktoba, 2021 umeshuka kutoka Tsh. 2,000 hadi Tsh 1,000 kwa |

gunia lakini bado bajaj na magari mengi yanapita tu bila kutozwa ushuru.

Kuhusu suala la ujenzi wa uzio katika mnada wa Bulige ambao umepelekewa kiasi
cha milioni 80 akataka kujua faida itakayopatikana kwa kujenga uzio huo kama
kutakuwa na tofauti kimapato na minada mingine kama Masabi ambayo haina
uzio.Aidha Mhe. Idd Kassim Idd alisema soko la dhahabu lililoko Kahama
Manispaa limeanza kuvuja akashauri Halmashauri ingeshirikiana na Ofisi ya
Madini ili kupata takwimu halisi ya uuzwaji wa dhahabu na kukusanya ushuru kwa

urahisi bila kupoteza hata senti.

Mweka Hazina (W) alisefna ni kweli Msalala ina vyanzo vingi vya mapato na
mkakati uliopo ni kuibua miradi mingi ya kimkakati badala ya kutegemea ushuru
wa huduma kutoka katika mgodi wa Bulyanhulu pekee. Aidha alieleza kuwa mpaka
wakati huo vituo vya Afya vinne (04) vya Lunguya, Bugarama, Chela na Ngaya
vimefungiwa mfumo wa GoTHOMIS ambako mapato yamepamda tofauti na vituo

ambavyo havina mfumo huo.

Mweka Hazina (W) aliendelea kueleza kuwa katika kudhibiti mapato yasivuje,
Halmashauri ya Msalala imewezakununua pikipiki 18 kwa ajili ya Maafisa
Watendaji wa kata ambazo zimegharimu kiasi cha Tsh 68,412.00 na zinatarajia
kukabidhiwa kwa wahusika katikakikao cha Baraza la Madiwani la robo ya pili
(Januari, 2022). Vile vile Halmashauri ilitarajia kupokea gari mbili mpya na mbili
kutoka gereji wakati wowote kuanzia Oktoba, 2021 ambazo baadhi yake zitatumika

katika ukusanyaji wa mapato.



Aidha alieleza kuwa makusanyo ya ushuru wa mawe katika mgodi mpya wa
Busulwangili ulikuwa ni Téh 2,000,000 kila sikuna soko la dhahabu la Kahama -
halmashauri inakusanya Tsh.6,000,000 kwa wiki na hiyo ni baéda ya kufungwa
kwa mfumo unaotambua dhahabu ilikotoka mfumo ambao umefungwana Wizara
ya madini.

MUHT.NA.FUM/77/2021/22 KUPITIA NA KUJADILI TAARIFA YA MKAGUZI WA
NDANI ROBO YA KWANZA, 2021/2022

Kaimu Mkaguzi wa ndani (W) aliwasilisha taarifa ya ukaguzi wa ndani robo ya
kwanza ikiwa na hoja za nyuma na za robo husika.Hoja za robo hiyo zilikuwa ni

kama ifuatavyo:

v Ukosefu wa Sheria ndogo za ukusanyaji mapato kwenye vyanzo mbalimbali

v Ukiukaji wa Kanuni za ununuzi katika utoaji
Tsh.25,578,000

wa zabuni Kkiasi cha

v Malipo yanayoungwa mkono na fomu za hati msako hazina tarehe kiasi cha
Tsh.57,050,000 :

v Gharama za vifaa vya ujenzi kuwa juu zaidi ya bei halisi Tsh.6,190,000
v" Malipo yaliyolipwa zaidi kwa Wazabuni kiasi cha Tsh.5,871,600

v’ Vifaa vya ujenzi vimewasilishwa, vimepokelewa lakini havionekani stoo
Tsh.26,933,000

v' Kasi ndogo katika utekelezaji wa ujenzi wa shule ya sekondari ya wasichana ya
Bulyanhulu Tsh.150,000,000

v Madeni ya muda mrefu ambayo halmashauriinadai Tsh.5,217,141,591
v" Madeni ambayo Halmashauri inadaiwa Tsh.1,347,137,259

v Kiasi cha fedha kilichokusanywa kama malipo ya papo kwa papo
kilichowasilishwa kwenye taarifa ya fedha kimepunguzwa kwa Tsh.38,264,180

v Kukosa uhalisia wa mkopo wamuda mfupi katikabenki ya TIB kiasi cha
Tsh.1,399,818,868

v' Mapato pungufu yaliyoripotiwa katika taarifa ya mtiririko wa fedha Tsh.
1,427,907,790

v’ Kiasi pungufu cha PPE kimeripotwa katika taarifa ya fedha
Tsh.3,644,644,028.03



v Kiasi pungufu cha ada ya shule ya sekondari kimeripotiwa katika taarifa ya
fedha Tsh 1,705,000

v Kiasi kikubwa zaidi cha mtiririko wé fedha kwashughuli za uwekezaiji
kimeripotiwa kwenye taarifa ya fedha Tsh 356,267,881

v" Kuchelewa kuanza kwa ulipaji wa mikopo kwa vikundi vya Wanawake, Vijana
na watu wenye ulemavu Tsh 152,000,000

v Mikopo iliyomaliza mudxa wake wa marejesho ya vikundi vya Wanawake, Vijana -
na Watu wenye ulemavu ‘

v Fedha za mfuko wa TASAF hazikutolewa kiasi cha Tsh.290,739,965.25

Baada ya hapo wajumbe walipokea taarifa hiyo na kujadili kama ifuatavyo:

Mhe.ldd Kassim Idd alisema gharama za manunuzi zilikuwa ziko juu na akatoa
mfano ujenzi wa shule ya Sekondari ya Busulwangili, zahanati ya Matinje,
Mwanase na kwinginekohivyomiradi mingi thamanui ya fedha haionekani.Vile vile
akasisitiza suala la kutembelea vyanzo vya mapato akitolea mfano katika kituo cha
Afya cha Lunguya kwamba kilikuwa kikikusanya Tsh 50,000 kwa siku fedha za
papo kwa papo kabla hawajatembelewa;lakini Mhe. Mbunge alifanya ziara katika
kituo hicho na sasa makusanyo yamepanda na wanakusanya Tsh 400,000 kwa -

siku na walitarajia kukusanya Tsh 12,000,000 kwa mwezi Oktoba, 2021/

Wajumbe walikubaliana kuwa wahusika walionunua vifaa halafu vifaa vikawa
havipo waitwe mbeleya kamati ili waeleze vifaa hivyo vilienda wapi.Vile vile Kamati
ilimwagiza Mkaguzi wa ndani kufanya ukaguzi wa fedha za CSR kuanzia mwaka
2017 hadi 2021.

MUHT.NA.FUM/78/2021/22 TAARIFA YA WATUMISHI KWA MWEZI
SEPTEMBA, 2021

Kaimu Afisa Utumishi (W) aliwasisha taarifa ya watumishi akieleza kuwa Halmashauri

ya Wilaya ya Msalala ilikuwa na watumishi ni 1,815 ambapo jumla ya watumishi 52

wako masomoni hadi sasa. Katika mwezi Septemba kuna mtumishi mmoja amehama

ambapo watumishi watatu wamehamia kutoka halmashauri mbalimbali, hakuna

mtumishi aliyeondolewa na aliyerudishwa kwenye mfumo wa malipo ya mishahara

(payroll)



Kwa mwezi Septemba, 2021 hakuna mtumishi aliyepandishwa cheo hii ni kutokana na
kutopata ikama/ldhini ya kuwapandisha vyeo watumishi kutoka mamlaka husika.

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuridhia.

MUHT.NA.FUM/79/2021/22 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA USTAWI
WA MAENDELEO YA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO-19

Mweka Hazina (W) aliwas'ilisha taarifa akieleza kuwa Serikali ya awamu ya (6) Sita chini
ya Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
katika kutekeleza azima yake ya kuwaletea wananchi Maendeleo imeipatia
Halmashauri ya Msalala kiasi cha Tsh.2,410,000,000.00 kwa ajili ya kutekeleza Miradi
katika sekta mbalimbali kama Sekta ya Elimu Msingi shule shikizi 10 vyumba 21 jumla
ya Tsh 420,000,000, Sekta ya Elimu Sekondari shule 20 vyumba 69 jumla ya Tsh
1,380,000,000 na Sekta ya Afya miundo mbinu mitatu yenye jumla ya Tsh 610,000,000

Aidha kupitia Idara ya Afya, Halmashauri itapokea Magari 2,Gari la kwanza ni kwa ajili
ya kubebea wagonjwa (Ambulance) na la pili ni kwa ajili ya shughuli za usimamizi na

ufuatiliaji wa shughuli za Afya.
Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kujadili kama ifuatavyo:

Mhe.Joseph Manyala alitaka kujua gharama ya usombaiji wa vifaa maana alipata taarifa
kuwa vitaletwa na Mzabuni mmoja na kuweka makao makuu ya Hlmashauri ya wilaya

ya Msalala.

Kaimu Afisa Mipango (W) alieleza kuwa ni kweli vifaa vyote yaani saruji, nondo,mbao
na mabati vitanunuliwa kwa pamoja ili kupunguza bei ya vifaa vya ujenzi kama

vitanunuliwa tofauti tofaut bei inaweza kupishana.

Mhe. Flora Sagasaga alitoa ushauri kuwa ni bora wasimamizi wa kila kata wajipange ili
lawama isiwepona akataka kujua kuhusu nani atawajibika kutoa hela ya nauli ya

kusafirisha vifaa kwenda kila kata
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Mhe. Ibrahim S. Masanja alikuwa na wasiwasi juu ya bei ya vifaa na kusema ni kubwa
sana mfano bei ya saruji kuna sehemu zingine bei ilikuwa inauzwa mpaka Tsh 17,000
kwa kila mfuko tofauti na bei ya Mzabuni wa jumla ya Tsh 22,000 bila gharama ya

usafirishaiji.

Mhe.Joseph Manyala alisemani vema .kila‘ kata ingenunua vifaa kwenye kata zao
maana kwa kata ya Segese saruiji ilikuwa inauzwa kwa Tsh 18,000 kwa kila mfuko na

hakuina gharama ya usafirishaji.

Kaimu Afisa Mipango alieleza kuwa hayo ni maagizo toka juu na hiyo inasaidia kuondoa
lawama kama vifaa vitachelewa hakutakuwa na kulaumiwa kwa kuchelewa huko. Aidha
alieleza kuwa saruji ilitarajiwa kuwa inashushwa katika vituo vine vya Isaka, Ntobo,
Segese na Bugarama na Halmashauri itahusika kusafirisha saruji hiyo hadi mabhali

panapohusika. Baada ya majadiliano hayo wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuridhia.

MUHT.NA.FUM/80/2021/22 TAARIFA YA TATMINI YA UJENZI WA HOSPITALI |
YA WILAYA YA MSALALA

Mweka Hazina (W) aliwasilisha taarifa ya tathmini akieleza kuwa_katika Mwaka wa
Fedha 2019/2020 Halmashauri ilipokea jumla ya shilingi. 654,677,780.00 kwa ajili ya
kuanza ujenzi wa Hospitali ya Wilaya ya Msalala awamu ya kwanza. Fedha hizo
zilipokelewa katika akaunti ya Halmashauri tarehe 30.04.2020.Hadi kufikia Juni, 30
2020 kiasi cha fedha zilizokuwa zimetumika ni Sh. 177,083,963.00 na kiasi cha Tsh.
477,593,817.19 Zzilirejeshwa mfuko mkuu wa Serikali (Hazina).

Katika Mpango na Bajeti mwaka wa fedha 2020/21, Halmashauri ilipokea Jumla ya Sh.
1,000,000,000.00 kwa ajili ya kuendeleza ujenzi wa mradi huu kwa awamu ya pili.
Ujenzi uliendelea Kama kawaida na mpaka wakati huo jumla ya Tsh 328,350,390.00

zilikuwa zinahitajika kwa ajili ya ukamilishaji wa ujenzi huo kama ifuatavyo:

S/Na. Aina ya Jengo Kiasi kinachohitajika
1. wagonjwa wa nje (OPD) 62,618,500.00
o Maabara (Laboratory) 50,881,000.00
3. Wodi ya mama na mtoto (maternity 115,975,000.00
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4. Kichomea taka (Incenerator) 6,773,000.00

Kufulia nguo (Laundry) 92,102,890.00

JUMLA 328,350,390

Wajumbe walijadili kama ifuatavyo:

Mhe. lbrahim S. Masanja alieleza kuwa taarifa iliyotolewa na hali halisi ya ujenzi

wa hospitali hiyohaviwiani‘ hata kidogo.

Mhe. Alexander Mihayo alishangazwa na matumizi ya vifaa vya ujenzi kama vile
mbao na mabati kukatwa katwa ovyo ovyo tu na kutupwa na akahoji iweje mabati
yakatwe katwe wakati viwanda hutengen'eza mabati kwa futi kulingana mahitaji ya

mtumiaji

Mhe. Flora Sagasaga alishangaa kuona ujenzi wa hospitali hiyo Wilaya ya Msalala
kutokamilika wakati Mhandisi wa Ujenzi (W) alikuwa ameieleza Kamati ya Siasa ya
Mkoa kuwa fedha iliyokuwa imetolewa ilikuwa inatosha kukamilisha ujenzi huo na
kubakia na ndiyb sababu likaanzishwa jengo jingine la kufulia ambapo ilielezwa
kuwa lingeishia mahali na kukamilishwa kwa fedha za mapato ya ndani. Akataka
kujua kwanini lilianzishwa jengo na likasababisha majengo ya hospitali
kutokukamilika; akashauri ni vyema kingefanyika kikao maalum cha kamati ya |
Fedha, Uongozi na Mipango ilikuweza kujadili na kuchambua kwa kina hatua moja

baada ya nyingine.

Wajumbe walikubaliana kuwa kifanyike kikao maalum cha kamati kiweze ‘kujadili
taarifa hiyo ya ujenzi wa hospitali ya wilaya kabla ya kikao cha Baraza la

Madiwani.

MUHT.NA.FUM/81/2021/22 KUPITIA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI ROBO YA
KWANZA JULAI - SEPTEMBA, 2021

» Mipango,Takwimu & Ufuatiliaji
Kaimu Afisa ‘Mipan‘go (W) alieleza kuwa, Idara ilijipangia na kufanikiwa kutekeleza

shughuli mbalimbali kama ilivyoainishwa hapb chini;
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v Usimarﬁizi na ufuatiliaji wa miradi ya maendeleo

v Watumishi wa Idara -ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji waliweza kutimiza
majukumu yao |

v Kikao cha Kamati ya Lishe ya Halmashauri kilifanyika

Changamoto na mikakati ya kukabiliana na changamoto hizo iliwasilishwa na wajumbe

waliipokea taarifa hiyo na kuridhia.

» Utumishi & Utawala
Kaimu Afisa Utumishi (W) alielezakuwa katika kipindi cha mwezi Julai hadi mwezi
Septemba 2021, Idara ya Utawala na Utumishi, ilipanga na kufanikiwa kutekeleza

shughuli saba (7) ambazo ni;

v Kuwawezesha usaidizi-wa chakula kwa watumishi 3 wa Halmashauri waliojitokeza,
wanaoishi na VWU |

v Kuwezesha Halmashauri kulipa ankara mbalimbali (maji, umeme, simu, fax, posta,
mafuta, intaneti, ulinzi na gharama za uendeshaji Ofisi)

v Kumuwezesha Mkurugenzi Mtendaji (W) kukarimu wageni waliomtembelea ofisini

v Kuwezesha vikao vya Halmashauri vya kisheria kufanyika '

v Kumwezesha Mwehyekiti wa Halmashauri kutimiza majukumu yake

Changamoto na Mikakati ya kukabiliana na changamoto zilizojitokeza iliwasilishwa na

wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuridhia.

> Sheria

Kaimu Mwanasheria (W) Majukumu ya kitengo cha Sheria ni pamoja na kutoa ushauri
wa kisheria kwa Halmashauri, Kuiwakilisha Halmashauri Mahakamani, Kuandaa Sheria
Ndogo za Halmashauri pamoja na marekebisho yake pindi kuna uhitaji wa kufanya
hivyo. Kuandaa na kusimamia Mikataba mbali mbali ya Halmashauri, Kusimamia

utekelezwaiji wa Sheria Ndogo za Halmashauri na Sheria zingine za Nchi kwa jumla.

Katika kipindi cha robo hiyo ya kwanza (Julai- Septemba) ya mwaka wa Fedha
2021/2022. Kitengo cha Sheria katika mpango wake wa kazi kilipanga na kufanikiwa

kutekeleza shughuli mbili kama ifuatavyo:
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v Kuiwakilisha Halmashauri katika kesi mbalimbali zilizopo katika Mahakama Kuu
Registry ya Shinyanga, Mahakama ya Wilaya ya Kahama, Baraza la Ardhi na
Nyumba la Wilaya Kahama na Tume ya Usuluhishi wa Migogoro ya Kazi iliyopo
Kahama jumla ya kesi nne (04)

v" Kuandaa Sheria Ndogo mpya nne na kufanya marekebisho ya Sheria Ndogo za Ada
na Ushuru za Halmashauri. hapo juu.

Mwenendo wa kesi zilizokuwepo katika robo hiyo, changamoto na mikakati ya

kukabiliana na changamoto hizo ziliwasilshwa na Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na

kuridhia

> Ugavi na Manunuzi

Kaimu Afisa Ugavi na Manunuzi (W) alieleza kuwa kwa mujibu wa Sheria Na.7 ya
mwaka 2011 na Kanuni zake za mwaka 2013 Kifungu cha 60(4) na Kanuni ya 231 (3).
Aidha kwa mujibu wa Sheria ya fedha Kifungu Na. 290 Tamko la Serikali Na. 330 la
mwaka 2014 na kanuni Na 17 (b) zinamtaka Afisa Masuuli kuwasilisha taarifa na

michakato yote ya manunuzi kwenye Kamati ya fedha, Mipango na Uongozi.

Halmashauri imeweza kufanya manunuzi kwa kutumia mfumo mpya wa manunuzi kwa
njia ya ki—elektroniki (TANePS), manunuzi madogo ya dharura” (Micro Value
Procurement) na nukuu ya bei kwa kutoa LPO ( Local Purchase Order) kwenye mfumo
wa MUSE kwa watoa huduma walioingia mikataba na wakala wa Ununuzi wa Huduma
Serikalini (GPSA).

Katika kipindi hicho cha Julai-Septemba, 2021 Halmashauri ilifanya manunuzi ya
Tshs.133, 649,790.00 kati ya manunuzi hayo fedha zilizolipwa ni Tshs.54, 070,000 na
deni ni Tshs. 79,579,612.00

Changamoto na Mikakati ya kukabiliana na changamoto hizo ziliwasilishwa na

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuridhia

MUHT.NA.FUM/82/2021/22 KUSUDIO LA KUANDAA MICHORO KWA AJILI YA
UJENZI WA VIWANDA VIDOGO VIDOGO

Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W) aliwasilisha taarifa ya kusudio la uandaaji wa

michoro ya viwanja kwa ajili ya ujenzi wa viwanda vidogo vidogo ambapo alieleza kuwa
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Kipindi cha nyuma,Halmashauri ya Msalala ilikabidhiwma maeneo mbalimbali na
wananchi kwa ajili ya shughuli za ujenzi na uwekezaji wa vitega uchumi pamoja na
ujenzi wa majengo ya ofisi za Halmashauri. Maeneo hayo yapo sehemu mbalimbali
ndani ya mipaka ya Halmashauri Kama vile Bugarama, Segese na Masabi ambapo kwa
sasa yanaonekana kama yamesahaulika na kutelekezwa na Halmashauri jambo
ambalo linashawishi wananchi kuanza kuyavamia taratibu na kufanya shughuli za
ujenzi. Mfano ni eneo la Masabi ambapo éhughuli za uchimbaji na ujenzi wa planti
zinaendelea, kuna eneo (uwanja wa ndege) limeanza kuvamiwa na baadhi ya

wawekezaji kutokana na kutokulipima na kulimilikisha kwa Halmashauri .

Upimaji wa viwanja utasaidia kulinda maeneo ya Halmashauri pia kukusanya mapato
yatokanayo na kodi ya pango la Ardhi na kodi nyinginezo ambazo zitaingia moja kwa

moja kama chanzo kingine cha mapato katika Halmashauri.

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo mna kushaurikuwa upimaji huo ungeenda
sambamba na upimaji wa viwanjavya makazi ili Wahe. Madiwani, Wataalamna
Maafisa Watendajiwaweze kupatiwa viwanja walivyoahidiwa kupewa na

Halmashauri ya Wilaya ya Msalala tangu muda mrefu..

MUHT.NA.FUM/83/2021/22 TAARIFA YA ZIARA YA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI
NA MIPANGO ROBO YA KWANZA 2021.

Mchumi aliwasilisha taarifa ya ziara ya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango na
kuwasilisha miradi yote iliyotembelewa ambapowajumbe waliipokea taarifa hiyo na

kuridhia.

MUHT.NA.FUM/84/2021/22 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alifunga kikao saa 10:41 jioni, baada ya kuwashukuru wajumbe wote

waliohudhuria kikao na kusisitiza maagizo yote yafanyiwe kazi.

w “MUHTASARI HUU UMETHIBITISHWA”

KATIBU TAREHE MWENYEKIT
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