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HALMAS SHA URF YA

KUMBUKUMBU ZA KIKAO CHA [ DHARURA

UONGOZI KILICHOFANYIKA TAREHE 27/10/2021 KATIKA UKUIV
‘A WILAYA YA M 1OMBA

pRl “M\ HALMASHAURI

MAHUDHURIO:

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:
1. Mhe. Mathew M.Chikot! -Diwani Kata ya Mkuiwe -M/Kiti H/Wilaya
2. Mhe. Njavwa J.Siame Diwani Kata ya Nkangamo - M/M/MKiti
3. Mhe. Erick C.Mkamba -Diwani Kata ya ivuna -Mjumbe
4. Mhe. Kyalambwene Kakwale -Diwani Kata ya Kamsamba -Mjumbe
5. Mhe.Shadrack B.Simfukwe -Diwani Kata ya Kapele -Mjumbe
6. Mhe.Mary M.Siwale -Diwani Viti Maalum - Mjumbe
7. Bi.Regina L. Bieda -Mkurugenzi Mtendaji (W) -Katibu

WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA: |
1. Mhe. Condester M.Sichalwe (MB) - limbo la Momik

WATAALAM WALIOKUWEPO:
1. Bi.GamakE.Z - Kairu Mkurugenzi Mtendaji (W)
2. Bi. Atuganile Fred - Afisa Utumishi (W)
3. Bw. Zhenas Mapunda - Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)
4. Bw. Jofrey Mwarnbasi - Kaimu Afisa Mipango (W}
5. Bw. Charles Milinga - Kaimu Mkaguzi wa Ndani (W)
6. Bw. Deogratius Mlondela - Kaimu Mweka Hazina (W)
7. Dr. Amani Kilemile -Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
8. Eng. Maria Nsonga -Kaimu Mhandisi wa Ujenzi (W)
9. Bw. Kastom Mgulla -Kaimu Afisa Elimu Msingi {W)
10.Bw. Joseph Mbogela -Kaimu Afisa Nyuki (W)
11.Bw. Peter Mpangala - Kaimu Mganga Mkuu (W)
12.Bi. Hildegarda Kiria - Kaimu ,i‘fm Mamdeﬂw va Jamii {W)
13. Bw. Mwinyi Yunus -Mwanasheriz |
14.Bw. Said Mtatula -Kairnu _,fk’;i"isca Jgavi (W)
15.Bw. Bahati Paul - Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (w)
16.Bi. Helen Charles - Kaimu Afisa Kilimo na Umwae i‘acsj.é (W)

(WY



WATAALAM WASIOHUDHURIA:

1. Bw.Alfred Simpoli - Kaimu Afisa Habari na Uhusiano (W)
2. Bw. Miled Maselo - Kaimu Afisa Usafi na Mazingira (W)
SEKRETARIETI:

1. Bi.Hazina M. Msongole - Mwandishi wa Vikao vya H/Wilaya

MUHT.NA.FMU/MOMBA/01/10/2021 AGENDA ZA KIKAO
Agenda zifuatazo ziliwasilishwa kwa wajumbe kuwa agenda za kikao cha dharura cha

Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi cha tarehe 27/10/2021.
1. Kufungua kikao

2. Kuridhia agenda
3. Taarifa ya ujenzi wa Shule za Msingi (Shule shikizi), Sekondari na nyumba za

Watumishi wa Afya
4. Taarifa ya mapokezi ya fedha ya miradi ya WASH, ukamilishaji vyumba vya madarasa,

mradi wa SWASH na uwekaji wa miundombinu ya maji

5. Kufunga kikao

MUHT.NA. FMU /MOMBA/02/10/2021 KUFUNGUA KIKAO
Kabla ya kufungua kikao, Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa mahudhurio. Alisema

hiki ni kikao cha dharura kwaajili ya ujenzi wa Shule za Msingi (Shule shikizi), Sekondari
na nyumba za Watumishi wa Afya. Alisema Serikali imetoa fedha kiasi cha Sh.
1,830,000,000/= kwaajili ya miradi ya ujenzi ya Elimu na Afya. Alitoa pongezi kwa kazi ya
LAAC iliyofanyika kwani taarifa iliandaliwa vizuri alimpongeza Jofrey Mwambasi aliye
mwakilisha Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya kwa uwasilishaji mzuri wa taarifa. Alishauri
wataalam wawe wawazi katika kufanya kazi na wawe na ushirikiano, pia alisema mapato

yakusanywe ipasavyo.

Baada ya maelezo hayo, Mwenyekiti alifungua kikao mnamo saa 04:22 Asubuhi.

MUHT.NA. FMU /MOMBA/03/10/2021 KURIDHIA AGENDA
Wajumbe walisoma na kuridhia agenda zilizoandaliwa.

MUHT.NA. FMU /MOMBA/04/10/2021 TAARIFA YA UJENZI WA SHULE ZA MSINGI
(SHULE SHIKIZI), SEKONDARI NA NYUMBA ZA WATUMISHI WA AFYA
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Halmashauri ya Wilaya ya Momba katika Ro
fedha 2021/2022 imepokea barua yenye Kum
15.10.2021 kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Songwe yen
Waziri wa Nchi OR-TAMISEMI kuhusu fedha zilizopokelewa kiasi

bo ya Pili (Mwezi Oktoba) ya mwaka wa
b.Na.DA.83/127/01/31 ya tarehe

e

ye maelekezo ya Mhe. |

cha shilingi

1,830,000,000.00 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya Ujenzi wa Vyumba vya madarasa

katika shule za Msingi (Shule shikizi), Shule za Sekondari na Nyumba za watumishi wa

afya(3in1)
MAPOKEZI YA FEDHA
v Halmashauri ya Wilaya ya Momba tayari imepokea fedha kiasi cha shilingi
1,740,000,000.00 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba 87 vya madarasa
ikiwa shule za msingi (Shule shikizi) vyumba 38 vya madarasa sawa na kiasi cha shilingi
760,000,000.00 (Ujenzi wa chumba 1 na uwekaji wa madawati shilingi 20,000,000) na
Shule za Sekondari vyumba 49 vya madarasa sawa na kiasi cha shilingi 980,000,000.00
(Ujenzi wa chumba 1 na uwekaji wa madawati shilingi 20,000,000).
Fedha hizi zimepokelewa moja kwa moja katika akaunti za shule kama inavyoonyesha
kwenye Mgawanyo katika jedwali hapa chini: -
4 Jedwali Na.01.Mapokezi ya fedha za Ujenzi wa vyumba 38 vya madarasa shule za
Msingi (Shule shikizi) Ee
Na | Shule Mama Akaunti Jinala Shule Shikizi Idadi ya Kiasi Jumla ya ’
Namba Akaunti Vyumba Fedha
vitakavy
ojengwa
1 CHIPUMPU 6123700334 | NMB MBUTU 2 20,000,000 40,000,000 g
TUNDUMA
SENGA 6123700398 | NMB MCHANGAN! |8 20,000,000 | 160,000,000
TUNDUMA
SAMANG'OMBE | 6123700347 | NMB MANG'ULA 2 20,000,000 40,000,000
TUNDUMA




e
| NzOoKA 6123700328 | NMB MAJENGO 2 20,000,000 | 40,000,000 |
TUNDUMA !
5 | NAMING'ONGO | 6123700253 | NMB | NACHISITU 5 20,000,000 | 100,000,000 \
TUNDUMA ‘
6 |NAMCHINKA | 6123700311 | NMB KAPONZYA |2 20,000,000 | 40,000,000
TUNDUMA
7 | Mpul 6123700343 | NMB MSUNGO 2 20,000,000 | 40,000,000 \
TUNDUMA |
i
- | MASANYINTA | 6123700368 | NMB MAZINDE 2 20,000,000 | 40,000,000 |
= TUNDUMA i
9 | LWATWE 6123700241 | NMB MBAMBILA 2 20,000,000 | 40,000,000 |
TUNDUMA
10 | LWATWE 6123700241 | NMB INUNKA 3 20,000,000 | 60,000,000
TUNDUMA ‘. |
1 {
11 | KAPELE 6123700337 | NMB NAKATANDUL |2 20,000,000 | 40,000,000
TUNDUMA |
12 | IYENDWE 6123700294 | NMB MANGWELE |2 20,000,000 | 40,000,000
TUNDUMA
1_‘_, IVUNA 6123700227 | NMB IKONJE 2 20,000,000 | 40,000,000 |
TUNDUMA |
14 | CHINDI 6123700213 | NMB MERU 2 20,000,000 | 40,000,000 ‘
TUNDUMA i
JUMLA | 38 760,000,000 |
| Jedwali Na.02 Mapokezi ya Fedha za Ujenzi wa Vyumba 49 vya Madarasa Shule za Sekondari
V@ | Shule Akaunti linala Idadi ya Kiasi Jumla ya Fedha
' Namba Akaunti Vyumba
vitakavy




jengwa Y
NZOKA 61510016435 | NMB 2 20,U02009, SRR 00
TUNDUMA
2 | NKANGAMO 61201100059 | NMB MBOZI |3 20,000,000 | 60,000,000
3 CHIKANAMLILO | 61201100029 | NMB MBOZI | 4 20,000,000 | 80,000,000
4 | momsa 61201100038 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
5 | MSANGANO 61201100045 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
6 | MKULWE 61201100027 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
7 | MKOmBA 6121100088 | NMB 6 20,000,000 | 120,000,000
8 | KAPELE 61201100072 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
9 [UWANDA 61201100080 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
10 | IVUNA 61201100088 | NMB MBOZI | 4 20,000,000 | 80,000,000
11 | CHITETE 61201100054 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
12 | CHILULUMO 61510016501 | NMB MBOZI |4 20,000,000 | 80,000,000
JUMLA a9 980,000,000
-

Aidha fedha kiasi cha shilingi 90,000,000 inasubiriwa kupokelewa kwa ajili ya ujenzi

wanyumba za watumishi wa Afya yaani 3 in 1

UTEKELEZAJI WA MRADI
HATUA ZA AWALI

Katika kutekeleza mradi huu wa ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule za

Msingi, Sekondari na ujenzi wa nyumba za watumishi wa afya 3 in 1 Halmashauri




itazingatia hatua mbalimbali za utekelezaji kwa njia ya Force Account.Hatua

zitakazofuata ni kama ifuatavyo:-

VL.

V.

Kufanya maandalizi ya awali kama vile kuzielekeza bodi za Shule 73 Sekondari,
Kamati za Shule za Msingi pamoja na bodi za Afya kuunda kamati za usimamizi
wa miradi __
Kuhamasisha jamii ili kuweza kuchangia katika miradi hii ya ujenz\i ikiwa ni
pamoja na Mchanga,Kokoto,Mawe,Kuchimba Msingi, Maji na Matofali

Kuandaa wazabuni kwa ajili ya huduma na vifaa kwa kuzingatia kanuni za
manunuzi

Halmashauri imeunda kamati ya ufuatiliaji na usimamizi wa mradi ambao ni
Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya, Afisa Mipango wa Wilayva, Mwanasheria wa
Wilaya, Mweka Hazina wa Wilaya, Afisa Maendeleo ya Jamii wa Wilaya,
Mkaguzi wa Ndani wa Wilaya, Afisa Mifugo wa Wilaya, Mganga Mkuu wa
Wilaya, Afisa manunuzi wa Wilaya, Afisa Elimu Sekondari, Mhandisi wa Ujenzi
Halmashauri itatoa matangazo ya kazi kupitia tovuti ya Halmashauri ya Momba

www.mombadc.go.tz na maeneo yote yenye kuweka uwazi kwa lengo la kupata

mafundi wenye ubora na wa bei nafuu
Mabadiliko ya maeneo ya ujenzi yanatakiwa kutolewa taarifa katika Ofisi ya
Mkuu wa Mkoa na OR TAMISEMI. Pia Halmashauri itachukua picha ya maeneo

yote ya ujenzi kabla ya kuanza

UZINGATIAJI WA UBORA, VIWANGO NA THAMANI YA FEDHA

Katika kuhakikisha mradi huu unakuwa bora na thamani ya fedha, Halmashauri

inapaswa kufanya yafuatayo:-



a. Halmashauri imeandaa Orodha ya vifaa vya ujenzi (Schedule of Material) kwaajiij
ya kupeleka katika maeneo yote ya utekelezaji wa mradi (Shule za Msingi na

Sekondari)
b. Halmashauri imeanza kufanya uhamasishaji kwa jamii juu ya uchangiaji wa

mradi ikiwa ni Pamoja na ukusanyaji wa mchanga, mawe na matofali.

.....

waheshimiwa madiwani

C. Halmashauri itakuwa na mpango kazi wa utekelezaji wa mradi (Schedule of
work)

d. Halmashauri itasimamia sheria, kanuni na taratibu katika kuhakikisha vifaa vya
ujenzi vinavyo nunuliwa vinakuwa bora na kuakisi thamani ya fedha. Kitengo cha
manunuzi kwa kushirikiana na Idara itahakikisha Sheria, kanuni na taratibu za
manunuzi zinafuatwa

MUDA WA UTEKELEZAJI

Fedha zilizopokelewa hazikuwa katika mpango na bajeti ya mwaka wa fedha

2021/2022,hivyo Halmashauri inahitaji idhini ya vikao vya wakuu wa Idara (CMT)

na Kamati ya Fedha, Mipango na Uongozi kwa ajili ya kuridhia matumizi ya fedha hizi.

Kupitia vikao hivi Halmashauri itafanya uhamisho wa bajeti kupitia mfumo wa

uandaaji wa mipango na bajeti (PlanRep web based-Reallocation Between Votes) kwa

ajili ya kupata idhini ya matumizi ngazi za Shule na vituo vya kutolea huduma za Afya.

Mradi huu unategemea kukamilika kwa kipindi cha miezi 3 kuanzia mwezi Oktoba hadi

Desemba, 2021 ili kuwezesha uwepo wa vyumba vya madarasa kwa watakaochaguliwa

kujiunga kidato cha kwanza mwaka 2022.

Baada ya mawasilisho ya taarifa Mkurugenzi Mtendaji wa Wilaya alishauri yafuatayo:-
a) Kuhusu kuongeza mtumishi wa Idara ya manunuzi kwamba aajiriwe kibarua

kwa mkataba kwa kuwa kitengo kina watumishi wachache na miradi ni mingi



b) Kwamba Halmashauri inunue vifaa kwa ujumla kwa majengo yote kwa bei ya

kiwandani

c) Kwamba Wananchi waendelee kujitolea nguvu zao kama vile kukusanya
Mawe, Kokoto, Mchanga nk
d) Kwamba Madiwani waisimamie miradi inayotekelezwa kwenye maeneo yao
e) Kwamba Madiwani wasaidie kuwatafuta mafundi wazuri na wenyeji wa eneo
husika
f) Aliishukuru Serikali kwa kutupatia fedha kwaajili ya miradi ya Elimu na Afya
Mjadala:

i. Mhe.M.M.Siwale Diwani Viti Maalum alitaka kujua Shule ya Msingi Mkomba
imeingiziwa fedha kwenye akaunti ipi? Pia alitoa ombi kwamba shule mama
zina hali mbaya sana fedha zilizotolewa zitumike kukarabati majengo hayo.

> llijibiwa kwamba fedha za shule ya Msingi mkomba imeingiziwa fedha
kwenye akaunti ya Mpapa kiasi cha Sh. 40,000,000/=
> Katibu Tawala wa Wilaya alieleza kuhusu fedha zilizotolewa kwa
miradi ya ujenzi wa shule kwamba fedha zinatakiwa zitumike kwa
kuanza na ujenzi wa msingi hatimaye jengo liishe na madawati
yanunuliwe na siyo kukarabati majengo Ya zamani na alieleza kwamba
fedha hizo zinatakiwa zitumike kufikia mwezi Disemba 2021 na mwezi
Januari watoto watumie majengo hayo hata hivyo alishauri kwamba
mafundi waitwe ili wawe na bei moja kwa kila jengo wasitofautiane
ii. Mhe.E.C.Mkamba Diwani wa Kata ya Ivuna alishauri eneo la ujenzi wa shule
shikizi Mchangani, Kazinde na Mang’ula litafutwe eneo lingine kwani lililopo
linazingirwa na maji alishauri kamati ifanye ziara kwaajili ya kuona maeneo

hayo na kutoa ushauri. Wajumbe waliunga mkono ushauri huo



iii. Mbhe.E.C.Mkamba Diwani wa Kata ya lvuna alishauri kupunguza vyumba vya

Chuo kwaajili ya kuanzisha ujenzi wa vyumba vya madarasa
»> Mhe.M.M.Siwale Diwani Viti Maalum alishauri vyumba vya madarasa
8 katika shule shikizi ya Mchangani vipunguzwe wyumba 4 vibaki
mchangani na vingine 4 vipelekwe Chuo.
» Katibu Tawala wa Wilaya alishauri kwamba Afisa Elimu Msingi wa
Wilaya awasilishe barua ya matumizi ya fedha kutoka shule yenye
madarasa 8 kupunguza na kuyapeleka Chuo
Azimio:
i. Wajumbe walikubaliana kwamba kamati ifanye ziara kwazjili ya kuona
maeneo ya Mchangani, Kazinde na Mang’ula na kutoa ushauri.
“_Ji‘i‘.”_ Wajlémbe walikubaliana kwamba vyumba vya madarasa 8 katika shule shikizi
ya M;:hangani vipunguzwe vyumba 4 vibaki mchangani na vingine 4
vipelekwe Chuo.
Wajumbe kwa pamc;ja waliridhia na kupitisha taarifa ya ujenzi wa Shule za Msingi {Shule

shikizi), Sekondari na nyumba za Watumishi wa Afya

MUHT.NA. FMU /MOMBA/06/10/2021 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA YA MIRADI
YA WASH, UKAMILISHAJI VYUMBA VYA MADARASA, MRADI WA SWASH MA UWEKAJI

WA MIUNDOMBINU YA MAJI

Taarifa ya mapokezi ya fedha ya miradi ya WASH, ukamilishaji vyumba vya madarasa,
mradi wa SWASH na uwekaji wa miundombinu ya maji. lliwasilishwa kwa wajumbe na

kupokelewa kama ifuatavyo:-
MRADI WA WASH:

i.  Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Chitete Sh. 26,700,000/=
ii. Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Nkala Sh. 30,000,000/=
iii. Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Kasinde Sh. 31,000,000/=
iv.  Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Nkangamo Sh. 30,000,000/=



v. Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Nzoka Sh. 35,000,000/=

vi. Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Mkutano Sh. 31,559,000/=
vii.  Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Myunga Sh. 40,000,000/=
viii.  Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya lkana Sh. 30,000,000/=

ix. Ujenzi wa vyoo bora zahanati ya Nyenjele Sh. 35,000,000/=

UKAMILISHAJI VYUMBA VYA MADARASA

1. Ukamilishaji wa chumba 1 cha Darasa Mpapa Sekondari 12,500,000/=
2. Ukamilishaji wa chumba 2 vya madarasa Shule ya Sekondari Mkomba
25,000,000/=

MRADI WA SWASH

. Ujenzi wa Choo bora shule ya msingi Mkonko Sh. 6,600,000/=

ii.  Ujenzi wa Choo bora shule ya msingi Yala Sh. 6,600,000/=
iii.  Ujenzi wa Choo bora shule ya msingi Lozi Sh. 6,600,000/=
iv.  Ujenzi wa Choo bora shule ya msingi Nkangamo Sh. 6,600,000/=
v.  Ujenzi wa Choo bora shule ya msingi Msangano Sh. 6,600,000/=
vi. Ujenzi wa Choo bora shule ya msingi Chisitu Sh. 6,600,000/=

UWEKAJI WA MIUNDOMBINU YA MAJ!

1. Kuweka miundombinu ya maji Shule ya Sekondari Msangano Sh. 11,872,379.85/=
2. Kuweka miundombinu ya maji Shule ya Msingi Chuo Sh. 11,872,379.85/=
3. Kuweka miundombinu ya maji Shule ya Msingi Namchinka Sh. 11,872,379.85/=

MUHT.NA. FMU /MOMBA/07/10/2021 KUFUNGA KIKAO

Kabla ya kufunga kikao, Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa majadiliano, alisisitiza
wananchi wahimizwe kufanya shughuli za maendeleo

Aiiwatakia safari njema.
Baada ya maelezo hayo, Mwenyekiti alifunga kikao mnamo saa 6:38 Mchana.

= UMETFEBITTHWA =

B 2000 o

Katibu Tarehe Mwenyekiti
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