HALMASHAURI YA WILAYA YA MISUNGWI

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA MENEJIMENTI ROBO YA TATU
KILICHOFANYIKA TAREHE 08/04/2022 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI

WATENDAJI WALIOHUDHURIA:

1. Ndg. Leokadia Humera - Kaimu Mkurugenzi Mtendaji(W)

2. Ndg. Said I. Ally - Afisa Utumishi (W)

3. Ndg. Beatrice Balige - Kaimu Afisa Elimu (W)

4. Dr. Chrispin Shami - Afisa Mifugo na Uvuvi (W)

5. Ndg. Wiltihelimma Nkunga - Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii(W)

6. Dr. John Nyorobi - Kaimu Mganga Mkuu (W)

7. Ndg. Khadija M. Kwikima - Kaimu Afisa Kilimo na Ushirika (W)

8. Ndg. Benjamini Sarakikya - Kaimu Mhandisi Ujenzi (W)

9. Ndg. Dorcas P. Ningha - Kaimu Mkuu Kitengo cha Nyuki (W)

10. Ndg. Majura - Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W)

11. Ndg. Thomas Lutego - Afisa Habari

12. Ndg. Peniel ]. Titus - Afisa Mipango (W)

13. Ndg. Joseph Yamo - Afisa Ugavi

14. Ndg.Jonas Sindaguru - Kaimu Mkuu Ukaguzi wa Ndani (W)

15. Ndg. Luko Mtekozn - Kitengo cha TEHAMA (W)

16. Ndg. Juliana Luhasile - Kaimu Mkuu Kitengo cha Uvuvi (W)

17. Ndg. Perpetua Chonja - Afisa Tarafa Usagara

18. Ndg. Peter Michael - Afisa Tarafa Misungwi

19. Ndg. Cresensia Mwalongo - Afisa Tarafa Mbarika

20. Ndg. Gloria Kaywanga - Afisa Tarafa Inonelwa

21. Ndg. Gloria Buname - Mratibu wa TASAF

22. Ndg. Felix Safan - Afisa Mapato

23. Ndg. Faustini Salala - Mthibiti Ubora wa Shule (W)

24. Ndg. Steven Singira - Mkuu wa Kitengo cha Sheria (W)

25. Ndg. Stella Musangya - Mweka Hazina (W)

26. Ndg. Manyanza Mageme - Kaimu Katibu TSC

27. Ndg. Renatus Nyasebwa - Kaimu Afisa Ardhi (W)

28. Ndg. Musa - Kaimu Afisa Mazingira (W)
SEKRETARIETI

1. Ndg. Jackson J. Igenge
2. Ndg. Restuta Pamba
3. Ndg. Bruno Simon
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=z aXIRI YAV\'ILAYAYA MISUNGYY:

AGENDA ZA KIKAO

1. Kufunga kikao

2. Kuthibitisha agenda

3. Kusoma na kuthibitisha mihtasari wakikao cha Menejimenti cha tarehe

17/3/2022 na 18/3/2022

4, Yatokanayo

5. Kupitia muhtasari wa kamati ya robo ya pili 2021/2022
a) Mubhtasari wa kamati ya Udhibiti Ukimwi wa tarehe 14/2/2022
b) Mubhtasari wa kamati wa Huduma Za Kijamii wa tarehe 15/2/2022
c) Muhtasari wa kamati ya Huduma za kiuchumi wa tarehe 16/2/2022
d) Muhtasari wa Baraza la Madiwani kawaida wa tarehe 10-11/3/2022
e) Muhtasari wa kamati ya Fedha, uongozi na mipango tarehe 31 /3/2022

6. Taarifa ya mapato na matumizi kuishia mwezi Marchi 2022
7. Taarifa ya shughuli za utekelezaji wa miradi ya Maendeleo kwa kipindi cha
robo ya tatu 2021/2022.

8. Taarifa za Kisekta
i, Utawala na Rasilimali watu
ii. Elimu Sekondari
iii. Elimu Msingi
iv. Ardhi na Maliasili
v. Mifugo na Uvuvi
vi. Maendeleo ya Jamil
vii. Usafi na Mazingira
viii. Manunuzi

ix. TEHAMA
x. Sheria
xi. Uthibiti Ubora wa Shule
xii. Nyuki
xiii. Afya

xiv. Kilimo na Ushirika

9. Muundo na mgawanyo wa majukumu katika Serikali za Mitaa (MSM).

10. Taarifa za utekelezaji wa zoezi la anuwani za makazi na postkodi.

11. Mapendekezo ya vyanzo vya mapato vitakavyo kusanywa na Mamlaka katika
mwaka wa fedha 2022/2023

12. Taarifa ya mapokeo ya fedha kiasi cha Tsh 456,505,242.42 kwa ajili ya Ujenzi wa
Shule ya Sekondari ya Wasichana Mwanangwa.

13. Taarifa ya mkataba wa malipo ya madini ya ujenzi baina ya Halmashauri ya
wilaya ya Misungwi na kampuni ya China Civil Engineering Contruction
Corporation (CCECC) mradi wa ujenzi wa reli ya SGR.

14. Kufunga kikao
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MUHT. NA. 53/4/2022: KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti aliwakaribisha Wajumbe kwenye kikao na kuwaomba kushiriki kikamilifu
katika kujadili agenda zilizokuwa mezani kisha alifungua kikao saa 3:25 Asubuhi.

MUHT. NA. 54/4/2022: KUTHIBITISHA AGENDA
Katibu wa kikao aliwasilisha agenda 14 zilizokuwa mezani, wajumbe walizipokea na
kukubaliana ziweze kujadiliwa kisha kikao kiliendelea.

MUHT. NA. 55/4/2022 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
MENEJIMENTI WA TAREHE 17/03/2022 NA 18/03/2022:

Mihtasari iliwasilishwa mbele ya wajumbe, waliipokea na kuipitia ukurasa kwa ukurasa
na kithibitisha kuwa ni sahihi kasha Katibu na Mwenyekiti waliisaini kuwa
kumbukumbu sahihi ya Kikao.

MUHT. NA. 56/4/2022 YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 18/3/2022:

Utekelezaji wa maazimio yaliyokuwa yametolewa yaliwasilishwa kama ifuatavyo;
Kuhusu azimio la kufanya ufuataliaji wa mapato yatokanayo na tozo za taka ngumu

katika kampuni ya wachina SGR kata ya Fela ufanyike. Ilielezwa kuwa utekelezaji
unaendelea ambapo taratibu za uandaaji wa mkataba zinaendelea

Kuhusu azimio la kuwapaitia Wakuu wa Idara na Vitengo wapatiwe muundo mpya
uliotolewa kwenye uandishi wa barua za Ofisi,Utekelezaji ulifanyika na muundo huo
ulitolewa.

Kuhusu azimio la kufanya Ufuatiliaji ili kujua kiasi cha fedha za CHF wanachotakiwa
kutoa wanafunzi wa Sekondari na taarifa iwasilishwe kwenye kikao. Iliezezwa kuwa
kiasi kinachotakiwa kulipwa kwa wanafunzi ni Tsh. 30,000/= kwa mwaka kwa watu
wasiopungua sita kwa kila kaya.

Kuhusu azimio la kuwasilisha taarifa ya fedha za Jengo la Halmashauri zilizotumika kwa
kipindi cha mwezi Januari 2022 kulipa TBA. Ilielezwa kuwa fedha iliyolipwa kwa
Mkandarasi wa Jengo la Halmashauri (TBA) kwa kipindi cha mwezi Januari 2022 ni Tshs.
71,000,000/ =.

MUHT. NA. 57/4/2022 = KUPITIA MIHTASARI YA VIKAO CHA KAMATI NA
BARAZA ROBO YA PILI:

Wajumbe walipitia mihtasari pamoja na maazimio ya vikao vya robo ya pili na kuchangia
ambapo walifanya marekebisho yaliyoonekana na kupitia kusisitiza maazimio yote
yaliyotolewa yafanyike kwa usahihi na kwa yale yanayohitaji viambata, viwasilsihwe
Ofisi ya Katibu wa vikao ili viambatanishwe kwenye kabrasha.
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MUHT. NA. 58/04/2022
MWEZI MACHI 2022:

Taarifa ya mapato na matumizi ya Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi kuishia Mwezi
Machi 2022 kama ifuatavyo:-

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KUISHIA

Mapato kutokana na vyanzo vya ndani (Own source)Halmashauri ilikisia kukusanya
kiasi cha Tshs. 2,523,951,580.00 ikiwa ni lengo la mwaka mzima kama ruzuku ya
matumizi mengineyo hadi kufikia mwezi. Hadi kufikia mwezi Machi 2022 jumla ya Tshs.
1,803,249,490.01 sawa na asilimia 71.45 ya lengo la mwaka zilikuwa zimekusanywa
ambapo kwa mwezi Machi pekee kiasi cha Tsh. 241,601,005.89 kilikusanywa .

Kwa upande wa matumizi , Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi ilikisia kutumia kiasi
cha Tsh. 61,118,705,810.04 kwa mwaka wa fedha 2021/2022. Hadi kufikia mwezi
Machi,2022 kiasi cha Tsh. 6,658,553,989.72 sawa na asilimia 48.2 kilikuwa kimetumika.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kufanya majadiliano kama
ifuatavyo;

Wajumbe walishauri vyonzo vyote vilivyopo chini ya asilimia 70 ya lengo la mwaka
mzima 2022 vifuatiliwe ikiwa ni pamoja na Leseni za vileo, pikipiki, faini mbalimbali, Ada
za zabuni, Ada ya Michezo ili kufikia lengo.

AZIMIO.
Ufanyike ufuatiliaji wa mapato fungiwa ya CHF ya mwezi Januari hadi Machi 2022.

MUHT. NA. 59/4/2022 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
MAENDELEO KIPINDI CHA ROBO YA TATU 2021/2022

Afisa Mipango aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kipindi
cha robo ya tatu kuishia mwezi Machi 2022 kwa mchanganuo ufuatao:-

Jina la Mradi Fedha pangwa Fedha tolewa Fedha tumika

1. | Miradi ya Mapato ya Ndani (40%) 713,608,632.00 448,918,824.00 176,406,975.00

2. | Mfuko wa Jimbo (CDCF) 67,524,000.00 67,524,000.00 0

3. | Ukamilishaji wa Jengo la Ofisi za 500,000,000.00 500,000,000.00 0
Halmashauri- Serikali kuu

4. | Ukamilishaji wa Ujenzi wa Zahanati 150,000,000.00 150,000,000.00 85,309,200.00
3 - Serikali kuu

5. | Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya - 800,000,000.00 800,000,000.00 0 |
Serikali kuu

6. | Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba 112,500,000.00 112,500,000.00 92,820,500.00 |
09 vya madarasa katika Shule za |
Msingi - Serikali kuu




Na \ Jina la Mradi ‘ Fedha pangwa \ Fedha tolewa | Fedhatumika
‘ 7. | Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba 112,500,000.00 112,500,000.00 76,472,500.00

09 vya madarasa katika Shule za

Sekondari- Serikali kuu

8. | Ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba 150,000,000.00 150,000,000.00

61,500,000.00 |
07 vya maabara katika Shule za |
Sekondari 3 - Serikali kuu
9, ) EP4R - Msingi \ 321,581,500.00 . 0
|

1

10. ‘ EP4R - Sekondari 346,581,500.00 \
11.| SEQUIP - Ujenzi wa S/ Sekondari 1,075,200,000.00 470,000,000.00 71,841,700.00 |
Manawa
TLANES - Ujenzi wa vyumba 2 vya 64,510,000.00 46,600,000.00 31,121,900.00

madarasa na choo matundu 6
S/Msingi Sanjo

13.‘ Benki ya Dunia - (SWASH) L 300,000,000.00\ 0 -
14.\ TAHEA L 60,000,000.00 0 0|
|
|

15.| Global Fund 62,986,000.00 8,511,965.76 4,818,479.53 |

16. Negleted Tropical Diseases - NTD 23,329,000.00 0 0|
17.| AGPAH/ Amref 176,280,000.00 34,880,000.00 32,900,000.00
18.\ USBR - Child Survival/ UNICEF 10,000,000.00 ‘ 5,000,000.00
19.‘ Health Sector Basket Fund - HSBE 802,861,000.00 |  309,014,958.83 174,579,069.7
20.\ TASAF 9,317,649,000.00 2,098,144,945.00 2.005,183,530.00
21.\ Elimu Bila malipo - Msingi \ 1285,509,000.00 |  815,232,248.84 815,232,248 .84
22.\ Elimu Bila malipo - Sekondari L 717,855,000.00 | 427,998,151.72 427,998,151.72
73| Fedha za Mitihani - Msingi 424.905,500.00 |  424,905,500.00 424,905,500.00
74| Fedha za Mitihani - Sekondari 358,761,500.00 |  358,761,500.00 337,145,000.00
B ukmla Kuu ‘ 17,954,141,632.00 \ 7 340,492,094.15 4,818,234,754.7°

Aidha aliwasilisha Mchanganuo wa Fedha zilizopokelewa nje ya Mpango na Bajeti kwa
Mwaka 2021/2022 kama ifuatavyo:-




Jina la Mradi

Fedha tolewa

Fedha tumika

SERIKALI KUU (TOZO) - Ujenzi wa kituo cha Afya
Usagara na ukamilishaji wa ujenzi wa vyumba 4 vya

madarasa S/Sekondari Kanyelele na Mamaye

550,000,000.00

278,019,673.38

EP4R - (Ujenzi wa vyoo matundu 12 S/Msingi Isuka na
Igenge)

13,200,000.00

10,839,200.00

SWASH - Ujenzi wa matundu 66 ya vyoo S/Msingi

Busegeja, Mapilinga na Mwajombo

85,317,250.56

81,382,900.00

Uhamasishaji na utoaji wa chanjo ya UVIKO -19 - Awamu

ya kwanza

57,888,303.59

57,888,303.597i

Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na
Mapambano dhidi ya UVIKO - 19 (IFM) - Ujenzi wa
vyumba 146 vya madarasa katika Shule 32 za Sekondari na

nyumba moja ya watumishi wa Afya Mwawile Zahanati
(3in1)

3,016,514,747.00

2,859,560,848.40

WASH - Ujenzi wa Matundu 35 ya vyoo, ujenzi wa mfumo
wa kuvunia maji ya mvua na ularabati wa vyumba 15 vya

kujifungulia katika Zahanati 15

475,715,000.00

74,061,900.00

RBF - Mpango wa Malipo kwa Ufanisi

25,068,982.86

10,547,459.27

Uhamasishaji na utoaji wa chanjo ya UVIKO -19 - Awamu

ya pili

20,217,391.30

20,217,391.3

UVIKO - 19 - Uwekaji wa Mfumo wa Maji, vifaa vya
kunawia mikono, uvunaji wa maji ya mvua/uunganishaji
ya maji ya bomba/uchimbaji wa visima katika Shule ya

Msingi Chatta na Iteja na S/Sekondari Nhundulu

35,617,139.58

29,978,281.70

10.

Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na
Mapambano dhidi ya UVIKO - 19 (IFM) - Mishahara ya

watumishi 2 wa muda wa Afya

8,675,960.00

Jumla Kuu

4,288,214,774.89

3,422,495,957.64
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Vilevile aliwasilisha taarifa ya Fedha za bakaa 2020/2021 kuishia 31, Disemba, 2021 kwa
mchanganuo ufuatao:-

Na Jina La Mradi Fedha Iliyokuwa | Fedha Tumika
Imebaki
1. | Ukamilishaji wa Jengo la Halmashauri 106,706,650.57 71,000,000.00
2. | Uendelezaji wa ujenzi wa Hospitali ya 868,183,630.02 727,183,630.32
Wilaya - Iteja
3.| Mfuko wa Afya ya Pamoja (HSBF) 267,954,024.93 267,954,024.93
4.| Mpango wa Malipo kwa Ufanisi - RBF 79,573,300.59 77,638,641.59 |
5.| Uchangiaji wa Miradi ya Maendeleo kwa 84,000,000.00 82,572,584.00
Fedha za Mapato ya ndani
Jumla Kuu 1,429,945,607.09 | 1,226,348,880.84

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa wajumbe waliipokea na kuchangia kama ifuatavyo
Wajumbe walishauri Idara zenye fedha za bakaa zifanye ufuatiliaji ili zitumike kama
zilivyokusudiwa. Miradi yote itembelewe na kusimamiwa kwa ushirikiano ili ikamilike
kwa wakati na kwa ubora uliokusudiwa hasa miradi ya Afya na Elimu.

MUHT. NA. 60/4/2022 TAARIFA ZA KISEKTA:
Idara ziliwasilisha taarifa za utekelezaji wa shughuli zake kwa kipindi cha robo ya tatu
kama ifuatavyo:-

e

Idara ya Utawala na Rasilimali watu ilitekeleza kazi mbalimbali ikiwa ni pamoja
na kupoke watumishi 2 wa Idara ya Afya kutoka OR - TAMISEMI ambapo ajira
yao ilitokana na mradi wa COUP. Kuhamisha watumishi 20 kwenye mfumo

walihama kutoka Halmashauri ya Misungwi kwenda Halmashauri zingine.
Kupokea na kuwaingiza kwenye mfumo watumishi 4 walihamia Wilaya ya
Misungwi kutoka Halmashauri zingine. Kuwaondoa kwenye mfumo watumishi
4 walistaafu Utumishi wa Umma.

Idara ya Elimu Msingi ilitekeleza shughuli za kusimamia zoezi la uandikishaji wa

wanafunzi wa darasa la awali na darasa la kwanza 2022 kufanya usajili wa
wanafunzi wa darasa la IV na VII kwa ajili ya mtihani wa taifa 2022 kusimamia
na kufuatilia ufundishaji na ujifunzaji na utoaji mazoezi na majaribio
yanayotolewa shuleni na pia kusimamia kufanyika kwa kikao cha wadau wa
elimu Wilaya ya Misungwi.

Idara ya Elimu Sekondari, Kazi zilizofanyika ni pamoja na kusimamia ujenzi wa
shule mpya za Sekondari kwa nguvu za wananchi,kupokea matokeo ya mitihani
ya kidato cha nne 2021 ambapo ufaulu ulipanda toka asilimia 93.69 hadi 94.30,
kutoa motisha kwa wlimu wa sekondari waliofaulisha kwa kiwango cha alama
“A” kitado cha IV na VI na kuandikisha wanafunzi wa kidato cha kwanza 2022.
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4. Idara ya ardhi na maliasili ilifanya shughuli mbalimbali ikiwemo kutoa na
kusambaza Ankara za malipo ya gharama za hati kwa wananchikutoa na
kusambaza hati za madai kwa wadaiwa wa kodi ya pango la ardhi na kuandaa
michoro ya mipango miji kwa matumizi sahihi ya ardhi.

5. Idara ya mifugo na uvuvi ilitekeleza shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na
Kwa upande wa Sekta ya Mifugo, shughuli za ugani zilifanyika katika kata zote
walielimishwa juu ya unenepeshaji wa mifugo,wafugaji/wadau wa mifugo
walipata elimu ya utambuzi, usajili na ufuatiliaji wa mifugo kwa njia ya uvalishaji
hereni.

Kwa Sekta ya Uvuvi iliendelea kusimamia sheria, Kanuni na taratibu zilizo katika Nyanja
ya Ulinzi na usalama wa rasilimali za ziwa, ilifanya doria 3 za majini na kukamata zana
za uvuvi haramu ikiwemo timba 5, nyavu za makila chini ya nchi sita 462, tupatupa 2,
katuli 5 mitumbi 4 nyavu haramu zilihifadhiwa kwenye stoo za BMU vya

Mwalogwabagole na Kigongo feri pia Elimu ya Uvuvi Endelevu na Lesseni za Uvuvi
ilitolewa.

6. Idara ya maendeleo ya Jamii kazi zilizofanyika ni pamoja na ufuatiliaji wa
marejesho kwa vikundi vya wanawake,vijana na watu wenye ulemavu, kusajili
vikundi na kutoa mafunzo ya utumiaji wa mikopo inayotolewa kutoa elimu ya
kutokomeza ukatili dhidi ya wanawake na watoto.

7. ldara ya Uhifadhi wa mazingira na udhibiti takangumu ilifanya kazi mbalimbali
zikiwemo,kuhamasisha jamii juu ya usafi wa Mazingira wa kila siku na Jumamosi
ya Mwisho wa Mwezi sambamba na uzoaji wa Taka tani 72 za kutupwa
Dampo,kuhamasisha jamii, shule, Zahanati Vikundi na taasisi juu ya utekelezaji
wa Kampeni ya usafi na upandaji Miti katika vijji vyote 115 kufanya ukaguzi wa
Mazingira umefanyika katika viwanda 2, vituo vya mafut 2, karakana za
kuchomelea vyuma na vioo na kushirikiana na TASAF kufanya tathimini ya
mazingira na Kijamii kwa miradi 11 ya ujenzi wa Barabara za TASAF.

8. Kitengo cha manunuzi kilisimamia matumizi ya fedha kiasi cha Tshs.
303,491,747 /= ambacho kilitumika kwa Idara zote kwa kipindi cha Mwezi Januari
hadi Machi 2022.

9. Kitengo cha TEHAMA kilifanya shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na kuratibu
na kusimamia uingizaji wa taarifa za Anwani za Makazi na POSTIKODI katika
mfumo na NAPA kufanya matengenezo ya mashine 6 za kukusanyia mapato
(POS) kusajili vyanzo vya mapato katika (POS)na kuratibu na kusimamia
utengenezaji vitambulisho 188 vya watumishi wa idara mbalimbali.

10. Kitengo cha sheria kilifanya kazi za usimamizi wa mabaraza ya kata kwa kutoa
maelekezo na usharui kwa wajumbe wa mabaraza hayo kusimamia mashauri ya
madai, kusimamia utekelezaji wa sheria ndogo za Halmashauri na kuendelea



kutoa elimu na kufanya ufuatiliaji wa makosa ya jinai kwa wadaiwa wa ushuru
wa huduma (servicely).

11. Idara ya afya ilitekeleza kazi mbalimbali ikiwa ni pamoja na kukusanya damu
kiasi cha units 490, kutembelea vituo 15, kuhamasisha na kuboresha miundombinu
ya WASH kusimamia huduma na rufaa za watoto 3 wahanga wa ubakaji hospitali
na polisi kwa maslahi mapana ya watoto,kuhakiki data zilizoingizwa kwenye
mfumo wa DHIS2 kwa vituo vyote na kutoa mafunzo kazini juu ya kuzuia
maambukizi ya virusi vya UKIMWI kutoka kwa mama kwend kwa mtotot katika
vituo 4 vya kutolea huduma ambavyo ni mwamazengo, mwagiligili, kaseni na
mwaniko.

12. Idara ya uthibiti ubora wa shule ilifanya kazi za kuona ufundishaji na uwajibikaji
wa walimu pamoja na ujifunzaji wa wanafunzi darasani, kuhimiza mahudhurio
ya walimu na wanafunzi shuleni kukutana na jamii inayozunguka shule hizo
kufanya nao Kikao juu ya kuboresha shule zao kukutana na wamiliki wa shule
binafsi na kuwashauri juu ya ukamilishaji wa miundombinu ili shule hizo
ziombewe kibali cha Bweni kuhimiza walimu ili wawasimamie wanafunzi kwa
karibu Zaidi kwa lengo la kumudu stadi za kusoma kuandika na kuhesabu (KKK).

13. Kitengo cha nyuki kilifanya shughuli za kukagua ubora wa mizinga mipya kumi
(10) kwa mfugaji mmoja aliyeko Usagara kuweka mazingira salama kwa mtu

kuhamasisha vikundi vya vijana kufuga nyuki.

MUHT. NA. 61/04/2022 MUUNDO NA MGAWANYO WA MAJUKUMU KATIKA
MAMLAKA ZA SERIKALI ZA MITAA (MSM)

Muundo huo uliwasilishwa kwa wajumbe waliupokea bila hoja na agenda ilifungwa.

MUHT. NA. 62/04/2022 TAARIFA YA UTEKELEZA]JI WA ANWANI ZA MAKAZI
NA POSTKODI WILAYA YA MISUNGWI:

Taarifa hiyo iliwalishwa kwa wajumbe kwamba zoezi la kuingiza taarifa kwenye mfumo
lilianza tarehe 1/4/2022 na jumla ya anwani 53,397 zilisajiliwa katika mfumo kufikia
tarehe 12/4/2022 na zoezi linatarajiwa kukamilika tarehe 15/4/2022.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo bila hoja na agenda ilifuangwa.

MUHT. NA. 63/04/2022 MAPENDEKEZO YA VYANZO VYA MAPATO
VITAKAVYOKUSANYWA NA MAWAKALA KATIKA MWAKA WA FEDHA
2022/2023:

Mapendekezo hayo yaliwasilishwa ambapo wajumbe walipitia na kukubaliana na
vyanzo vilivyopendekezwa vikusanywe na mawakala. Pia wajumbe walishauri agenda
hiyo ipelekwe kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kwa maamuzi zaidi na agenda
ilifungwa.



MUHT. NA. 64/04/2022 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA TSHS.
456,505,242.42 KWA AJILI YA UJENZI WA SHULE YASEKONDARI YA
WASICHANA MWANANGWA:

Taarifa hiyo iliwasilishwa kwa wajumbe na ilipokelewa bila hoja na agenda ilifungwa.

MUHT. NA. 65/04/2022 TAARIFA YA MKATABA WA MALIPO YA MADINI YA
UJENZI BAINA YA HALMASHAURI YA WILAYA YA MISUNGWI NA KAMPUNI
YA CHINA CIVIL ENGINEERING CONTRUCTION CORPORATION (CCECC)
MRADI WA UJENZI WA RELI YA SGR.

Taarifa iliwasilisha kwamba Kampuni za CCECC na CCRC zinazofanya Ujenzi wa mradi
wa reli ya kisasa SGR (Isaka - Mwanza) zilionesha kutoridhika na makubaliano
yaliyofikiwa awali kuwataka kulipa ushuru wa madini ujenzi kwa kiwango cha Bilioni
mbili na milioni miatano (2.5bil) kwa kipindi cha miaka mitatu.

Walisema sababu kuu iliyosababisha kukataa ilikuwa kiwango cha fedha kilichopangwa
hakikukidhi hali halisi ya madini ujenzi ambayo yatahitajika katika mradi kwa mujibu
wa mpango wa mradi.

Kampuni zilieleza kuwa kuna marekebisho ya mpango wa mradi ambapo yamepunguza
ukubwa wa mradi hivyo kuathiri mahitaji ya madini ya ujenzi. Hivyo Kampuni

zilikubali kulipa ushuru wa madini ya ujenzi jumla ya kiwango cha Tshs.

946,005,062.60/= ambapo waliomba kulipa kila baada ya miezi 3 kiasi cha Tshs.
78,833,755.22 /= kwa Halmashauri.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa wajumbe walichangia kama ifuatavyo;

Wajumbe walikubaliana Kampuni ilipe kiasi hicho na endapo kiasi cha madini ujenzi
kitaongezeka wataongeza ushuru kulingana na madini ujenzi yatakayoongezeka.

Pia Mwanasheria ahakikishe mikataba inawekwa vizuri ili ufuatiliaji uwe rahisi.

MUHT. NA. 66/04/2022 KUFUNGUA KIKAO:

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe pamoja na wataalamu kwa ushiriki wao katika
agenda zilikuwa mezaji na kasha alifunga Kikao saa 12:46 jion.




