HALMASHAURI YA WILAYA YA MEATU
MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA BODI YA ZABUNI KILICHOFANYIKA TAREHE
29/10/2021 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI

MAHUDHURIO

1. Bl. Mwanaisham  Nassor - Mwenyekiti
2. Bw.Thomas Shilabu - Mjumbe

3. Bw.Thomas  Shishwa - Mjumbe

4. Bi. Hadija Rajabu - Mjumbe
5. Joseph L.Hymu - Mjumbe

6. Bw. Said Kisamba - Mjumbe

/. Bw.Tito Joseph Mollel - Katibu

SECRETARIET
1. Rehema Tito Yangayanja - Kitengo cha Manunuzi
AGENDA:

1. Kufungua Kikao

2. Kupitia na nakuridhia agenda

3. Kupitisha njia ya Manunuzi ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo iliyopo kwa
mwaka wa fedha 2021-2022

4. Mengineyo Kwa Idhini ya Mwenyekiti

5. Kufunga Kikao.

AGENDA NA.01/10/BZ 2021 KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao saa 5:25 Mchana kwa kuwasalimu wajumbe wa bodi ya

zabuni kwa kuendelea kutetekeleza majukumu ya bodi ya zabuni kwa ushirikiano na
kwa Mujibu wa sheria.Mwenyekiti aliwajulisha kuwa kikao ni cha robo ya pili kwa muijibu

wa kalenda.

AGENDA NA.02/10/BZ 2021. KUPITIA NA KURIDHIA AGENDA
Agenda zilizowasilishwa ndizo zilizokubalika kujadiliwa hapakuwa na marekebisho ya

agenda
AGENDA.NA.03.10.BZ.2021 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE

27.05.2021 : .
Muhtasari wa tarehe 27.5.2021 ulisomwa na kuthibitishwa kwa kusainiwa na katibu na

Mwenyekiti kuwa kumbukumbu halali kwa mujibu wa sheria ya manunuzi na uendeshaii

wa vikao.



AGENDA.NA.04.10.BZ.2021 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE
27.05.2021

Taarifa  ya Utekelezaji wa  maazimio yaliwasilishwa na wajumbe walipokea kama
ifuatavyo:
1. Kuhusu Utekelezaji wa Ujenzi wa Dhahanati za Mwanyahina, Sapa, Makomangwa

na Mwandukisesa-liazimia kuwa fedha zilizopokelewa Tshs.200,000,000 zitumike
kukamilisha ujenzi wa zahanati

UTEKELEZAJI

Maelekezo yametolewa katika kamati za Ujenzi na Mapokezi kuhakikisha fedha
zilizopokelewa zinajenga na kukamilisha majengo ya ODP ndipo shughuli za ujenzi wa
vyoo matundu mawili,Kichomea taka na Incenerator zipewe kipaumbele

Zahanari ya Makomangwa imekamilika jingo la OPD,Vyoo matundu Manne,Kichomea
taka, incenerata, Fedha zilizobaki serikali ya kijiji zmeomba kuanza ujenzi wa Nyuma ya
mtumishi (3.6m)

Zahanati ya Mwanyahina Wamekamilisha Ujenzi wa ODP,Ujenzi wa Matundu ya vyoo

unaendelea,hata hivyo kumekuwa na changamoto ya uchimbaji wa matundu ya
VYoo,

Ujenzi wa Zahanati ya Mwandukisesa jengo la ODP wanamalizia ufungajiwa umeme na
fedha zao zimeisha

Kuhusu zahanati ya Sapa,Jengo limeishia hatua ya dari na ripu kwani fedha zao

Zimekwisha hivyo wanampango wa kuendelea na ujenzi watakapopata fedha za
Hifadhi.

AGENDA NA.05/10/BZ 2021 KUPITISHA NJIA YA MANUNUZI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2021-2022
Katibu aliwasilisha taarifa ya miradi iliopokea fedha ili wajumbe wajadili na kutolea
maamuzi ya njia za manunuzi itakayotumika kama ifuatavyo:

v IDARA YA ELIMU SEKONDARI NA MSINGI

Jina La Mradi Kiasi Chanzo
kiichopokelewa cha
fedha
Ujenzi wa Madarasa mawili shule ya sekondari Lyusa 40,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya SekondariNg'hoboko 20,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Meatu 60,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwanjolo 60,000,000 UVIKO

Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Kimali 60,000,000 UVIKO
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mjenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Makao 20,000,000 UVIKO
( Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwamishali 40,000,000 UVIKO
| Ujienzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwamanongy | 60,000,000 UVIKO
| Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwamamole 40,000,000 UVIKO
| Ulenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Nyalanja 160,000,000 UVIKO
| Uiend wa darasa Moja shule ya Sekondari Paji | 40,600.000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Imalaseko | 20,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule yo\Sek‘or\m'Wﬂﬁ_HfO,OOO,OOO UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Saka Saka 60,000,000 UVIKO
Ujlenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Lingeka 60,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwandoya 60,000,000  |UVIKO |
| Ulenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwakaluba 40,000,000 UVIKO
w@w shule ya Sekondari Mwakisandu | 20,000,000 UVIKO
| Uienzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwabusaly 40,000,000 UVIKO
i’i‘enzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Mwabuma 60,000,000 UVIKO
 Uienzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Lubiga 80,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondar Mwaukoli 20,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondar Kisesq 60,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule ya Sekondari Itinje 40,000,000 UVIKO
Ujenzi wa darasa Moja shule Shikizi Mwasungura 40,000,000 UVIKO
Ujenzi wa Madarasa Shule shikizi Mwajimoso 40,000,000 UVIKO
wjenzi wa Madarasa Shule shikizi Mwababili 80,000,000 UVIKO
[ Ujenzi wa Madarasa Shule shikizi Mwajimoso 40,000,000 UVIKO
u}jenzi wa Madarasa Shule shikizi kasala 120,000,000 UVIKO
Menzi wa Madarasa Shule shikizi mwashigela 40,000,000 UVIKO
| JUMLA KuU 1,120,000,000/=
IDARA YA AFYA
Jina La Mradi Kiasi Chanzo cha
kiichopokelewa | fedha
Ujenzi wa Kituo cha afya Tarafa ya Kimali katika kijiji | 250,000,000 Serikali Kuu
cha Iramba Ndogo

Kitengo cha Manunuzi kiliwasilisha mapendekezo ya kutumia njia ya manunuzi ya force

account na kutoa sababu zifuatavyo.

1. Njia hii ni rahisi kutumika kwani miradi  inayotekelezwa ipo chini ya uwezo wa

wataalam wa Halmashauri katika usimamizi

wananchi.

Miradi hii ipo Maeneo ya vijjini hivyo njia ya force account ni shirikishi kwa




3. Njia hii ya manunuzi ipo kwa mujibu wa sheria na inatoa fursa ya kununua vifaa
viwandani, kwa wananchi kupata fursa ya ajira hivyo ni vema kutumika.

Katibu wa bodi ya zabuni aliwajulisha wajumbe juu ya muundo wa utekelezaji wa
miradi ngazi ya wilaya na ngazi ya kituo kama ifuatavyo;

[ Maelezo ya Kipengele Mhusika Mkuu
Makadirio/Makisio za Gharama za Ufundi na Mhandisi wa Wiaya kuandaa na
vifaa vya Ujenzi (Schedule of Materials kuwapatia idara husika kwa djili ya

utekelezaji katika lower level

Mpango Kazi wa Utelezaji wa Mradi Mhandisi
Quality Assuarance & Control Plan/Strategy Kamati za Ufuatiliaj,Mkoa Wilaya na

Wizara

Value for Money Attainment &Cost Contfrol
plan

Kamati za Ufuatiligiji

Mihtasari ya Kamati za Ujenzi na Kamati ya
Manunuzi ununuzi wa vifaa na ufundi

Ngazi ya kituo

Mikataba ya Mafundi na Ununuzi wa Vifaa
vya Ujenzi

Ngazi ya kituo- Upekuzi kufanyika kupitia
ofisi ya Mwanasheria

Baada ya kupitia  Mapendekezo na vipengele vyote wajumbe waliridhia na kutoa

Maamuzi yafuatayo;

1. Ofisi ya Mhandisi wa Ujenzi iandae Makisio ya Gharama ya Vifaa na Ufundi kwa
kila mradi kulingana na bajeti na Kuwasilisha katika idara Husika

2. Kila Idara zenye bajeti kwa Kushirikiana na Kitengo cha Ununuzi na Ugavi
Kuhakikisha Kamati zinaundwa na Kutekeleza Majukumu yake

Njia za Manunuzi ya Bidhaa zitakazotumika.

¢ Ununuzi wa bidhaa zisizo za viwandani

kutoka kwa jamii husika (Wasomba

Mchanga,Kokoto na Mawe) Locally availability from the community.

» Ununuzi wa Bidhaa za viwandani - Njia Mbali mbali zitatumika ikiwa ni pamoja na
Single Source, Ushindanishi wa  wazabuni, Manunuzi ya Moja kwa Moja (Kutoka
viwandani au kwa mawakala wa viwanda) kwa Mujibu wa Muongozo wa PPRA.

MWISHO

Bodi ya zabuni iliridhia kutumika kwa njia ya force account na kusisitiza umuhimu wa
usimamizi wa karibu kwani miradi hii ni ya kimkakati na imetolewa ukomo wa ukamishaiji

kitaifa.




AGENDA NA.06/10/BZ 2021 MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI
Hapakuwa na Mengineyo yaliowasilishwa kwadqjili ya kujadiliwa

AGENDA NA.07/10/BZ 2021 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alifunga kikao saa 8:13 Mchana na kusisitiza ufuatiliaji wa utekelezaji wa
Mwongozo wa utaratibu wa maombi ya fedha za miradi ya maendeleo kwani kwa
robo ya kwanza ingepaswa miradi hii ianze kutekelezwa.

Imethibitishwa Na w@&/

Ndg. Mwanaisham Nassor Ndg. Tito Joseph
Mollel

Mwenyekiti Katibu

....................................

..........................................................




