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MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA KILICHOFANYIKA
TAREHE 22.10.2021 KWENYE UKUMBI WA HALMASHAURI.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
Na. | Jina Kata/Jimbo Wadhifa.
1. | Mhe. Peter M. Sulle Diwani Kata ya Sanu Mwenyekiti
2. | Ndg Yefred Myenzi Mkurugenzi wa Mji wa Mbulu Katibu
3. | Mhe. Alex A. Tango Diwani Kata ya Gehandu M/Mwenyekiti
4. | Mhe. Basil Boay Diwani Kata ya Imboru Mjumbe
5. | Mhe. Anthon . Genda Diwani Kata ya Tlawi Mjumbe
6. | Mhe. Emanuel A. Burra Diwani Kata ya Murray Mjumbe
7. | Mhe. Elizabeth A. Bayyo | Diwani Vitimaalum Mjumbe
WAJUMBE WASIOHUDHURIA
Na. | Jina Kata/Jimbo Wadhifa. | Sababu
1. | Mhe. Zacharia P. Isaay Mbunge Mbulu Mjini Mjumbe | kwa taarifa
2. | Mhe. Yustina Rahhi Mbunge Vitimaalum Mjumbe | Kwa taarifa
WATENDA]JI WALIOHUDHURIA
Na. |]Jina Cheo

1. | Ndg. Bakarani H. Urio Afisa Utumishi na Utawala (M)

2. | Ndg. Hillary G. Makundi Afisa Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji (M)

3. | Ndg. Vicent Mugeta Afisa Usafi na Mazingira (M)

4. | Ndg. Omary Mandia Mhasibu

5. | Ndg. Batilda V. Genda Afisa Utumishi

6. | Ndg. Simon Liachema Kaimu Mhandisi wa Ujenzi

7. | Ndg. Magoti Sijaki Afisa Ushirika

8. | Ndg. Philemon Maffa Kaimu Afisa Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji (M)

9. | Ndg.John Kajivo Mkaguzi wa Ndani

10. | Ndg. MacDonald Tsere Afisa Mazingira

11. | Ndg. Mary Mazengo Afisa Dawati la Malalamiko

12. | Ndg. Joseph Kimaro Afisa Misitu na Maliasili

13. | Ndg. Jovin Didace Kaimu Afisa Sheria

14. | Ndg. Elianor Nkata Kaimu Afisa Elimu Sekondari (M)

15. | Ndg. Mhumpa S. L Afisa Manunuzi

16. | Ndg. Gladness Msuya Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi (M)

17. | Ndg. Annamary Galibona Afisa Maendeleo ya Jamii (M)
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18. | Ndg. Joseph Geheri

19. | Ndg. Sara E. Sanga

Afisa Uchaguzi

Katibu Tawala Wilaya

20. | Ndg. Irene Ringo

21. | Ndg. Michael Longole

22. | Ndg. Veronica Mao

Afisa Ustawi wa Jamii

Afisa Biashara

A/TSC

23. | Ndg. Exsupery Aloyce

Kaimu Afisa Elimu Msingi (M)

24. | Ndg. Fatuma Abdalah

Mchumi

25. | Ndg. Keretho Laizer

Mhasibu wa Mapato

26. | Ndg. Marcely Lusinge

Katibu wa Afya

27. | Ndg. Dominic Tembe Afisa TEHAMA
28. | Ndg. Christopher Nyalu Mganga Mkuu
29. | Ndg. Kingo Makumbuli Mratibu wa TASAF

30. | Ndg. Dickson Kusenha

SEKRETARIETI

Na. |[Jina

Cheo.

1. | Ndg. Patrick Mwinuka

Katibu wa Kamati za Halmashauri

2. | Ndg. Ester Emmanuel

Katibu wa Kamati za Halmashauri

MUHT.Na.248/FU/10/01/2021:

KUFUNGUA KIKAO

Akidi ya wajumbe ilipotimia katibu alimkaribisha Mh.Mwenyekiti ili afungue kikao.

Mh.Mwenyekiti alianza kwa kuwashukuru wajumbe wote kwa mahudhurio, na

kumshukuru Mungu kwa afya aliyowajalia wajumbe na kuweza kuhudhuria kikao. Pia

alitoa pongezi kwa menejimenti kwa utendaji kazi mzuri unaojidhihirisha kwenye

mwenendo mzuri wa ukusanyaji wa mapato. Aliwashukuru pia waheshimiwa madiwani

kwa kumpa ushirikiano katika kutekeleza majukumu yake ya kusimamia Halmashauri.

Baada ya kusema hayo Mh.Mwenyekiti aliwaomba wajumbe na wataalam kutoa

ushirikano katika agenda za kikao na kutamka kufungua kikao rasmi mnamo saa 4:28 za

asubuhi.

MUHT.Na.249/FU/10/02/2021: KURIDHIA AGENDA ZA KIKAO

Wajumbe waliafiki agenda zifuatazo kujadiliwa katika kikao hicho: -

1. Kufungua Kikao

2. Kuridhia dondoo za kikao tarehe 22.10.2021
3. Kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala cha tarehe

21.09.2021

4. Yatokanayo na kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala cha tarehe 21.09.2021

5. Mapendekezo ya miradi ya maendeleo itakayopata fedha ya mapato ya ndani.

6. Fedha zilizotengwa kutokana na mpango wa maendeleo ya ustawi wa taifa na
mapambano dhidi ya uviko 19 kwenye Halmashauri ya Mji wa Mbulu Oktoba 2021
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/ 7. Taarifa mbalimbali za utekelezaji wa idara na vitengo mbalimbali kwa kipindi cha
/ robo ya kwanza Julai — Septemba 2021/22

. (i) Taarifa ya Mapato na Matumuzi
(i) Taarifa ya Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo
1 (ili)  Taarifa ya Manunuzi
(iv)  Taarifa ya Ukaguzi wa Ndani
(v)  Taarifa ya Sheria
(vi)  Taarifa ya Utawala na Utumishi
8. Bango la Mkurugenzi
9. Mengineyo kwa idhini ya Mheshimiwa Mwenyekiti.
10. Kufunga kikao.
> MUHT.Na.250/FU/10/03/2021: KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 21.09.2021.
Makamu Mwenyekiti Mh. Alex Tango aliwapitisha wajumbe kwenye muhtasari wa kikao
cha tarehe 21.09.2021 ukurasa kwa ukurasa. Muhtasari haukuwa na masahihisho yoyote

hivyo wajumbe walijadili na kuridhia usainiwe kuwa kumbukumbu sahihi za Halmashauri.

MUHT.Na.251/FU/10/04/2021: YATOKANAYO NA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA
NA UTAWALA CHA TAREHE 21.09.2021.
Kikao kilipokea taarifa ya utekelezaji wa maazimio matano kutokana na muhtasari wa

kikao kilichopita kama ifuatavyo:

Azimio Na. 1. Orodha ya vyanzo vyote, tozo zake, na wakusanyaji wake iandikwe
,' na kuwasilishwa kwa kuzingatia kiasi cha fedha kinachotakiwa kukusanywa. Aidha,
pawepo na wasimamizi kwa kila kata kwa ajili ya kusimamia na kufuatilia utekelezaji
katika ukusanyaji wa mapato. Mweka hazina aliwasilisha taarifa yenye orodha ya vyanzo

vyote iliwasilishwa pamoja na walezi wa kila kata kama ilivyoazimiwa na kupokelewa.

Azimio Na. 2. Mchanganuo wa mgawanyo wa fedha za miradi ya mapato ya ndani kwa
miezi yote iliyobaki uwasilishwe. Afisa Mipango aliwasilisha mchanganuo wa fedha za
miradi kwa mwezi husika na akaeleza kuwa mchanganuo wa miezi mingine utategemea

makusanyo ya mwezi husika. Taarifa hiyo ilipokelewa.

Azimio Na. 3. Tangazo la kuwataka wafanyabiashara na wamiliki wa magari ya mizigo

kupaki katika eneo husika lirudiwe na kutangazwa kupitia Radio Habari Njema baada ya
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kufanyiwa maboresho ili taarifa ziwafikie wananchi wengi zaidi. Afisa Manunuzi

aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa azimio hilo na taarifa ilipokelewa.

Azimio Na. 4. Ufuatiliaji wa wafanyabiashara wanaozunguka eneo la stendi kuu ya
mabasi ya Mbulu Mjini wanaofanya biashara pasipokuwa na mkataba na halmashauri
ufanyike na kuhakikisha wote wanasaini mikataba. Mwanasheria aliwasilisha taarifa ya
utekelezaji wa azimio hili ambapo wafanyabiashara 52 kati ya 65 walishasaini mikataba.
Mh. Anthon Genda alipongeza jitihada zilizofanyika na menejimenti na kusisitiza kuwa
waliobaki wafuatiliwe ili wote wasaini mikataba. Mwenyekiti wa Halmashauri alihitimisha

hoja kwa kupongeza menejimenti na kuwataka waendelelee na jitihada kama hizo
kwenye vyanzo vingine vya mapato.

Azimio Na. 5. Wajumbe wa kamati ya fedha na utawala wafanye ziara ya kukagua miradi
iliyopendekezwa ili kuona utekelezaji. Menejimenti ilishauri kuwa Kamati ifanye ziara
baada ya utekelezaji wa miradi kufikia hatua zinazoridhisha. Mwenyekiti wa
Halmashauri aliunga mkono hoja na kupendekeza kuwa kamati ifanye ziara kwenye
miradi iliyobakia wakati wa ziara ya kukagua miradi mwaka uliopita. Wajumbe waliunga
mkono pendekezo hilo na kuazimia menejimenti ipange muda muafaka wa kutembelea

miradi hiyo.

MUHT.Na.252/FU/10/05/2021: MAPENDEKEZO YA MIRADI YA MAENDELEO YA
KUPELEKEWA FEDHA ZA MAPATO YA NDANI.
Afisa Mipango aliwasilisha orodha ya miradi ya maendeleo iliyopelekewa fedha za
mapato ya ndani yenye thamani ya Tsh. 86,600,000. kwa kipindi cha mwezi Julai hadi
Septemba 2021. Baada ya mawasilisho Mh. Anthon Genda alipongeza Menejimenti kwa
kupeleka fedha kwenye miradi ya maendeleo na kutaka utaratibu huo uendelee kila
mwezi na kwa kuzingatia uwiano wa kata zote. Hoja hiyo iliungwa mkono na Mh. Basil
Boay ambaye alitaka jitihada zaidi zielekezwe kwenye ukusanyaji wa mapato ili fedha
nyingi ziende kwenye miradi. Mh Mwenyekiti wa Halmashauri alihitimisha hoja kwa
kushauri menejimenti itoe kipaumbele kwa Kata ambazo zimepokea fedha kidogo za
miradi kutoka serikali kuu badala ya kulimbikiza fedha za mapato ya ndani na za ruzuku

ya serikali kuu kwenye kata moja.

MUHT.Na.253/FU/10/06/2021: MGAO WA FEDHA KUTOKANA NA MPANGO WA
MAENDELEO YA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI
YA UVIKO 19 KWENYE HALMASHAURI YA MJI WA MBULU.
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Mkurugenzi wa Halmashauri aliwasilisha taarifa kuwa Halmashauri ya Mji wa Mbulu
imetengewa fedha kiasi cha Tsh. 860,000,000. kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya
maendeleo ya kijamii kutokana na mgao wa fedha za mpango wa maendeleo kwa ustawi
wa Taifa na mapambano dhidi ya UVIKO 19. Alieleza kuwa fedha hizo zimeelekezwa
kwenye sekta za Elimu na Afya. Kwa upande wa sekta ya elimu fedha hizo zimeelekezwa
katika ujenzi wa madarasa ishirini ya shule za sekondari na nane kwa shule shikizi.
Jumla ya fedha zilizoelekezwa kwenye ujenzi wa madarasa hayo ni Tsh. 560,000,000.
Kwenye sekta ya afya, fedha hizo zimeelekezwa katika ujenzi wa jengo la huduma za
dharura  “Emergency Medical Department’ (EMD) linalotarajiwa  kugharimu
Tsh.300,000,000. Mkurugenzi wa Halmashauri aliomba kamati ya Fedha na Utawala
iridhie fedha hizo ziingizwe kwenye bajeti ya Halmashauri na kupangiwa vifungu ili ziweze
kutumika kwa malengo yaliyokusudiwa.

Baada ya mawasilisho hayo wajumbe wote kwa pamoja waliipokea taarifa, wakaishukuru
serikali kwa kutoa fedha hizo kwa Halmashauri kisha kuridhia fedha hizo zipangiwe
vifungu kwa ajili ya matumizi. Mh. Mwenyekiti wa Halmashauri alihitimisha hoja hii kwa
kumshukuru Mheshimiwa Rais kwa jinsi anavyotekeleza majukumu na kuwajati wananchi
wakiwemo wa Halmashauri ya Mji wa Mbulu. Aliitaka menejimenti kusimamia fedha hizo
na kutoa taarifa kwenye kila kata ambako miradi hiyo itatekelezwa ili waheshimiwa

madiwani waweze kushiriki kufanya ufuatiliaji.

MUHT.Na.254/FU/10/07/2021: TAARIFA NMBALIMBALI ZA UTEKELEZAJI WA
IDARA NA VITENGO KWA KIPINDI CHA ROBO YA KWANZA
JULAI - SEPTEMBA 2021
1. IDARA YA FEDHA
Mweka Hazina aliwasilisha taarifa ya mapato kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba
2021 ya kiasi chaTsh. 4,935,048,056.70 sawa na asilimia 22% ya lengo kwa mwaka na
matumizi ya Tsh. 4,437,535,235.40 sawa na asilimia 20% ya lengo kwa mwaka. Aidha
taarifa ilionesha kuwa mapato ya ndani yalikuwa Tsh. 450,705,370 sawa na asilimia 35
na matumizi ya Tsh. 412,014,529.67 sawa na asilimia 32. Wajumbe waliipokea taarifa
hiyo wakajadili na kuipongeza menejimenti kwa kuongeza makusanyo ya ndani. Mh. Alex
Tango alisisitiza kuwa jitihada hizi zinastahili pongezi lakini menejimenti ijielekeze
kwenye vyanzo ambavyo asilimia ziko chini. Hoja hiyo iliungwa mkono na Mh. Basil
Boay na Mh. Anthon Genda ambao walisisitiza mikakati ya ukusanyaji mapato kwenye

vyanzo kama vile ushuru wa samaki, vibali vya kusafirisha Nguruwe, na tozo za usafi
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iongezwe. Wajumbe hag walisisitiza kuwa mkakati maalumu uwekwe kwa ajili ya
kuonqeza makusanyo kwenye vyanzo vyote viliyokusanywa chini ya asilimia 10. Baada
ya mjadala huo, Mh.Mwenyekiti wa Halmashauri alihitimisha hoja kwa kuelekeza

menejimenti ije na mkakati kwenye kikao kijacho wa jinsi ya kuongeza makusanyo

kwenye vyanzo hivyo.

2. TAARIFA YA UTEKELEZAJ WA MIRADI YA MAENDELEO

Afisa Mipango aliwasilisha taarifa ya utekelezaji wa miradi kwa kipindi cha mwaka wa
fedha 2021/2022 ambapo Halmashauri imeidhinishiwa Tsh 3,657,698,350 kwa ajili ya
miradi ya maendeleo kutoka vyanzo vitano ambavyo ni Mapato ya ndani Tsh.
266,940,000.00, Serikali Kuu Tsh.1,324,610.350 EP4R Tsh. 693,163,000 Miradi ya
SEQUIP Tsh.1,328,400,000 na Mfuko wa Jimbo Tsh. 44,585,000. Baada ya mawasilisho
hayo wajumbe walishauri pawepo na uwazi katika utekelezaji wa miradi. Pamoja na
ushauri huo, kikao kiliagiza mchanganuo Tsh. 500,000,000 za ukarabati na ujenzi wa
miundombinu ya Hospitali ya mji uwasilishwe katika kikao kijacho. Taarifa hiyo

ilipokelewa na kupitishwa.

3. TAARIFA YA KITENGO CHA MANUNUZI

Afisa Manunuzi aliwasilisha taarifa ya Kitengo cha manunuzi na ugavi kwa kipindi cha
mwezi Julai hadi Septemba 2021 iliyoonesha kuwa Halmashauri imefanya manunuzi
yenye thamani ya Tsh. 43,045,702 kupitia idara zake mbalimbali kama ifuatavyo; idara ya
utawala Tsh. 20,224,000.00, idara ya elimu msingi Tsh.13,934,962, kitengo cha ukaguzi
wa ndani Tsh 242,700.00, idara ya afya Tsh 1,314,520, na idara ya maendeleo ya jamii
Tsh 7,329,520. Baada ya mawasilisho hayo kikao kiliagiza menejimenti ifanye mchakato
mwingine wa kutangaza tenda ya kuuza miti katika msitu wa Quru na Umi ili kufikia
malengo ya Halmashauri. Pia kikao kilishauri kuwa ni vyema matengenezo ya gari la
idara ya fedha na gari la kubebea taka ngumu yazingatiwe na kupewa kipaumbele.

Taarifa hiyo ilipokelewa na kupitishwa.

4. UKAGUZI WA NDANI

Mkaguzi wa Ndani aliwasilisha taarifa ya kitengo cha ukaguzi wa ndani iliyokua na hoja
tatu katika kipindi cha Julai 1 — Septemba 30, 2021. Hoja hizo Malipo yasiyokuwa na
viambatisho Tsh.1,725,000, Kutotumika kwa wakati chanjo za mifugo, na kukosekana
kwa mikataba 12 ya vibanda vinavyozunguka stendi ya mabasi ya Mbulu mjini. Pamoja
na mawasilisho hayo, ufafanuzi wa hoja hizo ulitolewa na maagizo ya kuwasilisha

viambatisho, na kuwachukulia hatua za kisheria wote ambao wamekiuka masharti ya
6
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upan.g J yazingatiwe. Pia ushauri wa kufanya tafiti kwanza ili kujua hitaji, aina ya chanjo,
na Kiasi cha chanjo kinachohitajika ilj kuepuka hasara zinazoweza kujitokeza ulitolewa
kwa idara ya mifugo na kupokelewa. Taarifa hiyo ilipokelewa na kupitishwa.

5. KITENGO CHA SHERIA

Mwanasheria aliwasilisha taarifa ya hali ya kesi zilizopo katika mahakama mbalimbali
kwa mwezi Septemba 2021, pamoja na hali halisi ya utekelezaji wa majukumu mengine
ya kushughulikia uundwaji wa mabaraza ya ardhi, kuwasilisha orodha ya majina ya
wazee wa mahakama za mwanzo, kufuatilia nakala za sheria ndogo, na ukusanyaji wa
mapato. Baada ya mawasilisho hayo Mhe. Anthon Genda alishauri kuwa ni vyema
menejimenti ikafanya jitihada za kupunguza wingi wa kesi zilizopo mahakamani kwa njia
ya mazungumzo (ADR). Mwenyekiti wa Halmashauri alihitimisha hoja hiyo na taarifa

ilipokelewa na kupitishwa.

6. IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA

Afisa Utumishi na Utawala aliwasilisha taarifa taarifa ya utekelezaji wa majukumu ya
idara kwa mwezi Septemba 2021, yakiwemo usimamizi wa utekelezaji wa idara 13 na
vitengo 6 vya Halmashuari, pamoja na usimamizi na utekelezaji wa majukumu na mahitaji
mbalimbali ya watumishi kama likizo, mishahara, uhamisho, watumishi waliostaafu,
watumishi waliobadilishiwa vituo vya kazi, watumishi waliopo masomoni, stahiki za
waajiriwa wapya katika kada mbalimbali, mapambano dhidi ya rushwa, na mapendekezo
na mikakati ya utatatuzi wa changamoto zinazokabili idara. Baada ya mawasilisho Mhe.
Mwenyekiti wa Halmashauri alisisitiza msawazisho wa ikama uzingatie hitaji la walimu
katika shule zenye upungufu. Na kuwepo na usimamizi wa ufanyikaji wa vikao vya
kisheria kwenye ngazi za chini pamoja na usomaji wa taarifa za mapato na matumizi.

Mwenyekiti wa Halmashauri alihitimisha hoja hiyo na taarifa ilipokelewa na kupitishwa.

MUHT.Na.255/FU/10/08/2021: BANGO LA MKURUGENZI

'Mkurugenzi wa Halmashauri aliwasilisha taarifa za kiutawala zikiwemo ufanyikaji wa
vikao vya kisheria; vikao vya ALAT mkoa na Taifa, uhaba wa watumishi, ombi la
halmashauri la kupewa fedha kwa ajili ya kujenga jengo la utawala, maboresho ya jengo
kukidhi mahitaji muhimu, taarifa ya ufanyikaji wa semina kwa waheshimiwa madiwani,
uharibifu wa mazingira, usikilizaji wa kero za wananchi, mahusiano baina ya Halmashauri
na taasisi nyingine, mwenendo wa ukusanyaji wa mapato, mikakakti ya utekelezaji wa
miradi ya maendeleo pamoja na maagizo na maelekezo mbalimbali yaliyotolewa na

viongozi. Baada ya mawasilisho hayo wajumbe walipongeza taarifa hiyo na kuipokea.
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MUHT.Na.256/FU/10/09/2021: MENGINEYO

Katika mengineyo Mhe. Mwenyekiti wa Halmashauri aliagiza ufuatiliaji katika maeneo
yafuatayo: - maghala yaliyopo Laghandamur na Gehandu yafuatiliwe ili kujua kama
yanafanya kazi na kama vijiji husika vinafaidika na maghala hayo. Menejimenti
ilielekezwa kubainisha fedha zilizotengwa kwa ajili ya malipo ya madiwani zitaelekezwa
kutekeleza miradi gani baada ya malipo hayo kuwa yanafanywa na serikali kuu. Ufuatiliaji
wa fedha za faini walizolipa wavuvi ufanyike ili kujiridhisha kama fedha hizo zimepelekwa
benki. Na maelekezo kutoka kwenye ofisi ya Mheshimiwa Mkuu wa Wilaya ya kusimamia

miradi na kuwajulisha wananchi juu ya miradi hiyo ili kupata ushiriki wao pindi
itakapohitajika yalitolewa na kupokelewa.

MUHT.Na.257/FU/10/10/2021: KUFUNGA KIKAOQ.
Mhe. Mwenyekiti wa Halmashauri alipongeza menejimenti kwa utekelezaji mzuri katika
ukusanyaji wa mapato, na kuwashukuru wajumbe kwa michango yao katika agenda za

zilizowasilishwa. Baada ya kusema hayo, mwenyekiti alitamka kufunga kikao rasmi saa
8:24 za mchana.

JINA\%MVWQ JINA
C

-----------------------------------------

KATIBU MWENYEKITI
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