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1. MUHT.NA.MDC/CMT/25/2020/2021/4 - Mahudhurio ya Wajumbe.
1.1 Mahudhurio ya Wataalamu:

NA | JINA WADHIFA NAFASI
1 | P.K Egidius Kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W) Mwenyek
2 | Halima Musuya Kaimu Afisa Utumishi Katibu
3 | Lackyp Messay Kaimu Mwanasheria Mtaalam
4 | Lawi Misaki Afisa maendeleo ya jamii Mtaalam
5 |Kevin R. Charles Kaimu Mwekahazina Mtaalam
6 | Dr. Sostenes Nkombe | Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi Mtaalam
7 | Alen N.Daniel Kaimu Katibu TSC Mtaalam
8 [ Jastinian Kabulu Kaimu Afisa Elimu Msingi Mtaalam

9 [Ahmed S. Abdalah Kaimu Afisa Elimu Sekondari Mtaalam

10 | Paul P. Alex Kaimu Afisa Ugavi na Manunuzi Mtaalam

1.2 Wajumbe Wasiohudhuria Bila Sababu: -Hakuna.

1.3 Mahudhurio ya Sekretarieti:

NA | JINA WADHIFA NAFASI
1 | Shabani Kimu Sekretarieti Mtaalamu
Daud Makoye Sekretarieti Mtaalamu

2.MUHT. NA. MDC/CMT/25/2020/2021/349 - Kufungua Kikao.
Mwenyekiti alifungua Kikao Saa 4:18 Asubuhi.

2 1MUHT.NA.MDC/CMT/25/2020/2021/5 - Kuridhia Agenda.
Aidha, baada ya Mwenyekiti kufungua kikao; Wajumbe
Kwa pamoja waliridhia agenda za Kikao zifuatazo:

2.1.1Kufungua Kikao;
2.1.2Kuridhia Agenda za Kikao;
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2.1.3 Maandalizi ya Kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango cha
Mwezi Novemba, 2021: -
2.1.3.1 Kupitia taarifa ya Mapato na Matumizi kwa kipindi cha Mwezi
Oktoba, 2021;
2.1.3.2 Kupitia Taarifa ya Utawala kwa kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021;

2.1.3.3 Taarifa ya Utengenezaji wa gari STK 5175;
cha Kakumbi Kata ya Lugunga;

2.1.3.5 Taarifa ya kupokea Fedha za Afya na Usafi wa Mazingira
(SRWSS) 2020/2021 Tsh. 173,000,000;

2.1.3.6 Kupitia Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na
Mipango cha tarehe 22 Novemba, 2021;

2.1.3.7 Kupitia Yatokanayo na kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na
Mipango cha tarehe 22 Novemba; 2021; Na;

2.1.4 Kufunga Kikao.

3. MUHT.NA.MDC/CMT/25/2020/2021/5 - Maandalizi ya Kikao cha Kamati ya
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Fedha, Utawala na Mipango cha Mwezi Novemba, 2021: -

3.1Kupitia taarifa ya Mapato na Matumizi kwa kipindi cha Mwezi Oktoba,

2021:

Taarifa ya Mapato na Matumizi katika kipindi cha Mwezi Oktoba 2021
iliwasilishwa na kupokelewa na Wajumbe: Aidha, taarifa llifafanua kuwa,
kwa Mwaka wa Fedha 2021/2022 Halmashauri ya Wilaya ya Mbogwe
imekasimia kukusanya jumla ya Tshs 32,692,230,850/= kutoka katika

vyanzo vyake mbalimbali vya mapato.
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Vilevile, katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021 Halmashauri ya Wilaya ya
Mbogwe ilikusanya kiasi cha Tshs 242,606,004.00 katika mapato ya ndani,
Tshs. 231,340,555.00 katika mapato lindwa na Tshs. 11,265,449.00 na

kufanya Jumla ya makusanyo kuwa Tshs. 911,846,897.91 sawa na
57.79% ya lengo la Mwaka la Tshs. 1,577,800,000.00.

Aidha, katika makusanyo hayo, vyanzo vya ndani ni Tshs. 853,632,227.00
sawa na 60.56%, Mapato lindwa ni Tshs. 58,214,670.91 sawa na 34.61%.
Kadhalika, katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021 Halmashauri imepokea
Ruzuku ya Serikali Kuu na Miradi ya Maendeleo yenye jumla ya Tsh
2,020,041,388.00 na kufanya jumla ya Fedha iliyopokelewa Julai-
Oktoba,2021 kuwa Tshs. 6,672,626,123.00 sawa na 21.44% ya lengo la
Mwaka la Tshs. 31,114,430,850 ambapo mapato ya ruzuku ni Tshs.
306,003,886.00, Mishahara Tshs. 5,294,099,550.00 na fedha za
Maendeleo Tsh. 1,072,522,687.00.

Pia, Katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021 kiasi cha Tshs. 118,350,000
kimepokelewa kama nguvu za Wananchi zilizothaminiwa na kufanya jumla
ya mapato ya Mwezi Julai- Oktoba, 2021 kuwa Tshs. 6,790,976,123.00
sawa na 21.82% ya lengo la Mwaka 2021/2022.

Vilevile, katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021 Halmashauri imepokea
Fedha za UVIKO-19 kiasi cha Tshs. 80,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa



Bweni la Wanafunzi Maalum Shule ya Msingi Masumbwe, Tshs.
1,580,000,000.00 kwa aijili ujenzi wa Madarasa Shule za Sekondari, Tshs
120,000,000.00 kwa ajili ya Ujenzi wa Madarasa Shule Shikizi-Msingi na
kufanya Jumla ya Fedha za UVIKO -19 zilizopokelewa Mashuleni kuwa

Tshs. 1,870,000,000.00.

TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA IMF

Na |[lJinala Jinala Jina la Kituo | Aina ya mradl Tarehe ya Kiasi cha Fedha | Chanzo
Mkoa Halmashuri kupokea kilichopokelewa | cha
fedha Tsh Fedha
1 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumbavya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 3 katika 60,000,000 19
ISANGIJO Shule ya Secondari
ISANGIIO
2 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 8 katika 160,000,000 19
NYASATO Shule ya Secondari
NYASATO
3 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 11 katika 220,000,000 19
MASUMBWE | Shule ya Secondari
MASUMBWE
4 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 3 katika 60,000,000 19
NHOMOLWA | Shule ya Secondari
NHOMOLWA
) Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 4 katika 80,000,000 19
NGEMO Shule ya Secondari
NGEMO
6 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzl wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 3 katika 60,000,000 19
NANDA Shule ya Secondari
NANDA
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Shule ya Secondari

7 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 4 katika 80,000,000 19
MBOGWE Shule ya Secondari
MBOGWE
8 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 9 katika 180,000,000 19
MBOGWE Shule ya Secondari
MBOGWE
9 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 6 katika 120,000,000 19
LULEMBELA | Shule ya Secondari
LULEMBELA
10 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 6 katika 120,000,000 19
LUGUNGA Shule ya Secondari
LUGUNGA
11 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 6 katika 120,000,000 19
ISEBYA Shule ya Secondari
ISEBYA
12 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 3 katika 60,000,000 19
IPONYA Shule ya Secondari
IPONYA
13 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 4 katika 80,000,000 19
ILOLANGULU | Shule ya Secondari
ILOLANGULU
14 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 3 katika 60,000,000 19
IKUNGUIGAZI | Shule ya Secondari
IKUNGUIGAZI
| 15 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondarl madarasa 3 katika 60,000,000 19
IKOBE Shule ya Secondari
IKOBE
16 | Gelta Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Secondari madarasa 3 katika 60,000,000 19
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KANEGERE KANEGERE
17 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumbavya | 23/11/2021 UVIKO -
Msingi madarasa 2 katika 40,000,000 19
ILYAMCHELE | Shule ya Msingi
ILYAMCHELE
18 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Msing madarasa 2 katika 40,000,000 19
KAGONGO Shule ya Msing
KAGONGO
19 | Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa vyumba vya | 15/10/2021 UVIKO -
Msing madarasa 2 katika 40,000,000 19
KADOKE Shule ya Msing
KADOKE
20 Geita Mbogwe Shule ya Ujenzi wa bweni la 15/10/2021 UVIKO -
Msingi watoto wenye mabhitaji 80,000,000 19
MASUMBWE | maalum katika Shule
ya Msingi MASUMBWE
21 | Geita Mbogwe Kituo cha Ujenzi wa nyumba ya 18/02/2022 UVIKO -
Afya Kagera | watumishi wa Afya 90,000,000 19
katika Kituo cha Afya
Kagera
JUMLA KUU
1,870,000,000
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Kwa upande wa Matumizi, katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021,
Halmashauri imetumia kiasi cha Tshs. 200,666, 479.91 kutoka katika
makusanyo yake ya ndani na kufanya ya Matumizi Julai- Oktoba, 2021
kuwa Tshs. 437,321,240.91 sawa na 27.71% ya lengo la Mwaka. Aidha,
kiasi cha Tshs 97,042,401.60 kimetengwa katika Akaunti ya Maendeleo

kama 40% ya Miradi ya Miradi ya Maendeleo.
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Pamoja na hayo, kwa kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021 Halmashauri
imetumia Kiasi cha Tshs 1,751,101,510.00 katika fedha za Ruzuku na
Miradi ya Maendeleo na kufanya jumla ya matumizi ya Julai- Oktoba, 2021
kuwa Tshg, 6,151,954,383.00 sawa na 19.77% ya lengo la Mwaka.

Aidha, katika kipindi hicho thamani ya matumizi ya nguvu za Wananchi
ilikuwa Tshs, 118,350,000.00 na kufanya jumla ya Matumizi yote ya
Halmashauri kuwa Tshs. 6,270,304,383.00 sawa 19.17% ya lengo la
Mwaka.

Pia, taarifa iliendelea kufafanua kuwa, katika kipindi cha kuishia tarehe 31
Oktoba, 2021 Halmashauri ilikuwa na Salio la fedha kama ifuatavyo: Salio
anzia la Mapato ya ndani Tshs. 230,689,180.20, Fedha lindwa Tshs.0.00,
Mapato mengineyo Tshs. 61,785,896.00, Mishahara Tshs.0.00, Fedha za
MaendeleoTshs. 1,401,414,799.00 na kufanya jumla vya Tshs.
1,693,889,875.20.

Kadhalika, katika makusanyo kulikuwa na Salio la katika Mapato ya ndani
la Tshs 242,606,004.00, Tshs 11,265,449.00 kwenye fedha lindwa, Tshs.
40,535,834.00 katika Mapato mengineyo, Tshs 1,317,847,450 kwenye
fedha za Mishahara na Tshs 661,658,104 za Maendeleo na kufanya jumla
ya Tshs 2,273,912,841.

Katika Matumizi na Uhamisho 40% kulikuwa na salio la Mapato ya ndani
kiasi cha Tshs 271,443,431.60, Tshs 11,265,449.00 katika fedha lindwa,
Tshs 38,205,000.00 katika mapato mengineyo, Tshs. 1,317,847,450.00 za
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Mishahara na Tshs 395,049,060.00 zikiwa ni fedha za Maendeleo na
kufanya jumla ya Tshs. 2,033,810,390.60.

Katika Bakaa, kulikuwa na salio la mapato ya ndani kiasi cha Tsh.
201,851,752.60, Tshs.0.00 katika fedha lindwa, Tshs. 64,116,730.00 za
Mapato mengineyo, Mishahara Tshs 0.00, na fedha za Maendeleo Tshs.

1,668,023,843 na kufanya jumla ya Tshs 1,933,992,325.60.

Wajumbe kwa pamoja waliridhia makusanyo yaliyofanyika. Taarifa

ilipitishwa.

3.2Kupitia Taarifa ya Utawala kwa kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021: -

Taarifa iliyowasilishwa na kupokelewa na Wajumbe ilihusu utekelezaji wa
majukumu mbalimbali yanayohusu masuala ya kiutumishi ikiwa ni pamoja
na kuendelea kuhudumia Watumishi kwa kuzingatia sheria kanuni, taratibu
na miongozo mbalimbali ya utumishi wa umma, usimamizi wa nidhamu,
utendaji kazi pamoja na kushughulikia taarifa mbalimbali za kiutumishi na
maslahi yao.

Taarifa iliendelea kufafanua kuwa, katika kipindi cha Mwezi Oktoba, 2021
kulikuwa na jumla ya Watumishi 1678, Mtumishi 1 alihama na 1 alihamia
katika Wilaya ya Mbogwe. Kadhalika, katika Kipindi hicho Halmashauri
ilitembelewa na Wageni 25, Wageni 15 walitoka nje ya Mkoa, 8 walitoka

ndani ya Mkoa na 2 walitoka ndani ya Wilaya.

Aidha, taarifa ilieleza kuwa, Watumishi 2 waliondolewa kwenye mfumo wa
malipo ya Mishahara baada ya kukoma utumishi wao kwa sababu ya

kufukuzwa kazi pamoja na taarifa hiyo kuonesha madeni mbalimbali
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yaliyolipwa kwa Watumishi 9 ikiwa ni fedha za kujikimu zenye Jumla ya
Tshs. 3,276,000.

Kadhalika, taarifa ilibainisha changamoto mbalimbali za Idara ya Utawala
na rasilimali watu za upungufu wa magari katika Halmashauri
inayosababisha Idara kushindwa kufanya usimamizi wa karibu kwa
Watumishi ndani ya Wilaya. Taarifa ilipitishwa.

3.3 MUHT.NA.MDC/CMT/25/2020/2021/5 -Taarifa ya Utengenezaji wa gari

STK 5175  Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa na Wajumbe. llihusu
profoma invoce na hatima ya matengenezo ya gari aina ya STK 5175
ambalo lilipata ajali na kupelekwa TEMESA kama taratibu zinavyoelekeza
na baadaye TEMESA kuagiza gari hilo kupelekwa FORTES ambapo awali
kampuni hiyo ilitoa PROFAMA INVOCE kwa mchanganuo wa gharama
halisi za matengezo kuwa Tshs 30,229,122.00, TRA na VAT 18% Tsh.
5,441,241.96 na kufanya Jumla ya Tsh 35,670,363.96.

Aidha, taarifa iliendelea kufafanua kuwa, baada ya Kamati ya Fedha,
Utawala na Mipango kupewa gharama hizo na kuabaini kuwa ni kubwa:
Kamati iliagiza Menejimenti kufanya mawasiliano na kampuni ya FORTES

ili iweze kupunguza gharama za matengezo ya gari hilo.

Menejimenti iliwasiliana na Kampuni FORTES kama ilivyoagizwa na
Kamati ambapo katika Mwezi Novemba 2021 kampuni husika ilikubali
kufanya usuluhishi wa gharama za Matengenezo ya gari hilo na kuwa

ifuatavyo: - gharama halisi za matengenezo kiasi cha Tshs. 22,857,733.40,
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gharama za TRA (VAT 18%) kiasi cha Tshs. 4,114,392.01 na ambapo
jumla yake ni kiasi cha Tshs 26,972,125.41.

Wajumbe walipitisha taarifa hiyo kwa ajili ya kuwasilishwa kwenye Kikao

cha kamati ya Fedha, Utawala na Mipango.

3.4 MUHT.NA.MDC/CMT/25/2020/2021-Taarifa ya uwepo wa Mlipuko wa

Taarifa iliyowasilishwa na kupokelewa na Wajumbe iliyohusu uwepo wa
mlipuko wa machimbo ya dhahabu kwa wachimbaji wadogo wadogo
ambapo eneo lenye machimbo lipo chini ya PML (primary Mining Lencese)

ambao kwayo ndiye wasimamizi wa mgodi huo.

Aidha, taarifa iliendelea kufafanua kuwa shughuli za uchimbaji madini

maeneo jirani na kuongeza kuwa, mgawo wa kwanza unatokana na
machimbo hayo utafanyika tarehe 10/12/2021. Pia, ilielezwa kuwa,
Menejimenti imejipanga kukusanya kikamilifu mapato yanayotokana na

machimbo hayo.

Kadhalika, taarifa ilifafanua mapendekezo yaliyotolewa na Menejimenti
yafuatayo: - Ushuru wote unaohusu Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) kwa
mujibu wa sheria uendelee kusimamiwa na kutozwa ipasavyo, kila Mfuko
wa Mchanga/Mawe unaotoka ardhini bila kujali anayemiliki mfuko huo
utozwe Ushuru wa Tshs.1000 ambapo pia itahusisha Migodi yote iliyopo
katika Wilaya ya Mbogwe.



Aidha, mapendekezo ya Menejimenti yaliendelea kueleza kuwa, Mwenye
Leseni ya Utafiti katika eneo hilo ajenge Ofisi nyingine yenye ramani
machimbo hayo pamoja na kuongeza kuwa Mgawo unaotambulika kuwa

wa mwenye shamba katika eneo husika ugawanywe nusu kwa Serikali ya

3.5 Taarifa ya kupokea Fedha za Afya na Usafi wa Mazingira (SRWSS)
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2020/2021 Tsh. 173,000,000:

Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa na Wajumbe. llihusu mapokezi ya
fedha Tshs. 173,000,000 zilizoingia mwishoni mwa Mwezi Novemba 2021
kwa ajili ya uboreshaji miundombinu ya maji na usafi wa mazingira kwenye
Vituo vya kutolea huduma za Afya. Aidha, mapokezi hayo ni ya awamu ya
pili katika vituo 5 vilivyosalia baada ya Halmashauri kupokea fedha za

Ujenzi wa Vituo 12 katika awamu ya kwanza.

Pia, taarifa ilifafanua kuwa, vituo vilivyopokea fedha hizo za awamu ya pili
ni Mlange kiasi cha Tshs 32,532,300, Bwelwa Tshs 28,600,000, Iponya
Tshs 23,000,000, Nyanghwiga 35,000,000 na llangale Tshs. 32,532,300
na kufanya jumla ya Tshs. 151,664,600 ya fedha zilizopokelewa na vituo
husika vimepokea fedha hizo katika Akaunti za vituo.

Kadhalika, katika mapokezi ya fedha hizo; fedha za Zahanati ya Iponya
zimetumwa na kupokelewa kimakosa ambapo zimetumwa kwenda
Zahanati ya llolangulu na taratibu za kuzirejesha fedha husika zimefanyika

kwa Wizara ya Afya kuandikiwa barua ili iweze kuzirudisha.



Hata hivyo, fedha kiasi cha Tshs. 21,335,400 zitatumika kwa ajili ya

usimamizi na uratibu ujenzi wa vyoo ngazi ya Kaya. Taarifa ilipitishwa.

3.6 Kupitia Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na
Mipango cha tarehe 22 Novemba, 2021:
Muhtasari wa kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango cha
tarehe 22 Novemba, 2021 ulipitiwa na wajumbe na kufanyiwa

masahihisho kadhaa kisha kupitishwa.

3.7 Kupitia Yatokanayo na kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na
Mipango cha tarehe 22 Novemba; 2021:
Taarifa ya yatokanayo iliwasilishwa na kupokelewa na Wajumbe ikiwa
na maagizo ya Baraza la madiwani la tarehe 01/12/2021 yaliyokasimiwa

kwenye Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango.

Aidha, Wajumbe walikubaliana na utekelezaji wa maagizo hayo ambayo

kwayo yatawasilishwa kwenye kikao cha FUM. Taarifa ilipitishwa.
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4. MUHT.NA.MDC/CMT/25/2020/2021/5- Kufunga Kikao.
Mheshimiwa Mwenyekiti alifunga Kikao saa 11.51 Asubuhi.

‘UMETHIBITISHWA NA;

Saini ..o
Jina. P.K Egidius Jina. Halima Musuya
MWENYEKITI KATIBU
18/12/ 2021 18/12/2021
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