MUHTASARI WA KIKAO -.CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO
KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI TAREHE 24/12/2021

KUJADILI TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI NOVEMBA

MAHUDHURIO:

Wajumbe:

Mh. Desderius O.Haule
Ndugu Juma H. Juma

Mh. Bahati G. Mbele
Mh. Bosco Kapela

Mh. Evelin Mwitumba
Mh. Bosco Ndimbo

Mh. Upendo Komba
Mh. Gaudensia Kapinga
Mh. Rehema Ndunguru
‘IO Mh. Aron Hyera

11.Mh. Bruno Kapinga

o000 N0 PR O DS

Wasiohudhuria:

Mwenyekiti
Mkurugenzi Mtendaji Katibu

Makamu Mwenyekiti
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe

1. Mh. Benaya L.Kapinga (Mbunge) Mjumbe — kwa taarifa

WATAALAM

Ndugu Stephen Mapunda
Ndugu Paschal Ndunguru
Ndugu Hillary Joseph
Eng. Neema Mbilinyi
Ndugu Sarah Komba
Ndugu Sylivia Mlelwa

Dr. Patrick P.Banzi

Ndugu Jobu Mwalukosya
Ndugu Asante Luambano
10 Ndugu Sosteness Nakamo
11.Eng. Evance Haule
12.Ndugu John Kabada
13.Ndugu Salum Said

14. Ndugu Rogatus Mapunda
15. Ndugu Maurus B. Hyera
16.Ndugu Flavian Nombo
17.Ndugu Venant Kumburu
18.Ndugu Grace Mbena
19.Ndugu Hussein Khanga
20.Ndugu Andrew Mbunda
21.Ndugu Peter Ntalamuka
22.Ndugu Pisii Nassoro
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Kaimu Mkuu wa ldara ya Utumishi
Mkuu wa idara ya Maendeleo ya Jamii

Kaimu Mkuu wa kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Kaimu mkuu wa idara ya Ujenzi

Kaim Mkuu wa Idara ya Afya

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi
Mkuu wa Idara ya Mifugo

Mkuu wa Kitengo cha Sheria

Mratibu wa TASAF

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mazingira
Mkuu wa Idara ya Kilimo na Ushirika
Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA
Kaimu Mkuu wa kitengo cha Nyuki
Mthibiti Ubora wa Shule
Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili
Kaimu Mweka Hazina

Afisa Utumishi

Katibu TSC
Afisa Utamaduni

Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
Afisa Uvuvi



AGENDA _
1. Kufungua Kikao
2. Kuthibitisha Agenda
3. Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa tarehe 26.11.2021
4. Yatokanayo na muhtasari huo
5. Taarifa ya mapato na matumizi Mwezi Novemba 2021
6. Taarifa ya Mapokezi fedha Tshs 590,000,000 kwa ajili ya miundombinu ya Afya
7.Taarifa ya Usaijili na Utambuzi wa Mifugo
8. Mengineyo
9. Kufunga kikao

MDC/FUM/46/2021-2022: KUFUNGUA KIKAO.

Mwenyekiti alifungua kikao saa 04:11 Asubuhi kwa kuwashukuru wakuu wa Idara
kuandaa vizuri taarifa.

MDC/ FUM /47/2021-2022: KUTHIBITISHA AGENDA

Agenda zilisomwa na kupokelewa na wajumbe.

MDC/ FUM /48/2021-2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
TAREHE 26.11.2021

Muhtasari huo ulisomwa kisha ulipitiwa na wajumbe kwa ajili ya kufanya marekebisho
ya uandishi kisha ulithibitishwa kuwa ni kumbukumbu ya Halmashauri

MDC/ FUM /49/2021-2022:YATOKANAYO NA MUHTASARI HUO

Ifuatiliwe taarifa sahihi za idadi za Kilo za kahawa zilizouzwa. Taarifa iliandaliwa
na kuwasilishwa kwenye kikao.

Taarifa hiyo baada ya kuwasilishwa wajumbe waliazimia yafuatayo :-
-Kufuatia ushuru wa kahawa tani 9 toka AMCOS ya Lukarasi

-Vyama vya Ushirika vikaguliwe ili kupata taarifa za fedha za chama na ushuru wa
Halmashauri

MDC/FUM/50/2021-2022: KUJADILI TAARIFA YA FEDHA (MAPATO NA
MATUMIZI) YA MWEZI NOVEMBA 2021

Kaimu Mweka Hazina wa Halmashauri aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ya
mwezi Novemba 2021, katika taarifa yake alieleza kuwa Halmashauri imekusanya
fedha Tshs bil. 1.4 kati ya Bil. 1.9 zilizotakiwa kukusanywa kwa kipindi cha miezi
mitano.

Kwa upande wa vyanzo fungwa alisema, Halmashauri imekusanya Tshs Mil.
346,412,410 kati ya Tshs Mil. 284,120,000 sawa na asilimia 122% ya lengo la miezi 5.
Aidha alisema kufikia Novemba wastani wa makusanyo kwa miezi mitano ni asilimia
51% ya makisio ya mwaka mzima sawa na kiasi cha Fedha Tsh Mil. 681,888,000.

Pia alielezea mapato yatokanayo na ruzuku mbalimbali ambapo alisema,
-Mishahara, kiasi kilichopokelewa ni Tsh bil.8.7 kati ya Tshs bil. 8.9
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-Ruzuku ya matumizi mengiﬁeyo, kiasi kilichopokelewa ni Tshs bil. 1.4 kati ya mil.
842,938,313.75 sawa na 168%.

-Ruzuku ya miradi, kiasi kilichopokelewa kwa ajili ya miradi ya Maendeleo ni Tshs
bil.3.1 kati ya bil. 3.9 sawa na 79% ya fedha zilizotarajiwa kupokelewa.

-Elimu bure alisema Halmashauri imepokea Mil. 690,307,855 ikiwa sawa na 39% ya
makisio ya mwaka ambayo sawa na jumla ya Tshs Bil. 1.8 kwa mwaka mzima.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kujadili kama ifuatavyo:-
Akichangia Mheshimiwa Diwani wa Lukarasi Bosco Ndimbo alipenda kujua maendeleo

ya kaya mpya zilizoibuliwa kwa ajili ya kunufaika na TASAF.
Akijibia suala hilo Mratibu wa TASAF alisema, walengwa hao wataanza kulipwa fedha
zao kuanzia awamu inayokuja.

MDC/FUM/51/2021-2022 : TAARIFA YA MAPOKEZ| YA FEDHA TSHS 590,000,000
KWA AJILI YA MIUNDOMBINU YA AFYA

Akiwasilisha taarifa hiyo Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya alisema, Halmasahuri
imepokea Jumla ya Tshs Mil. 590 kwa ajili ya ujenzi wa miradi ya miundombinu ya
Afya kwa zahanati ya Kindimba Chini sh Mil. 250, Ujenzi wa Nyumba ya Mtumishi Tshs
Mil. 90 na Ujenzi wa jengo la wagonjwa mahututi ni mil. 250.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kujadili kama ifuatavyo :-

Akichangia Mheshimiwa Diwani wa Lukarasi Bosco Ndimbo alishukuru kwa mapokezi
ya fedha hizo.

Akichangia Diwani wa Kata ya Ukata alishukuru kwa mapokezi ya Fedha hizo na
kumwomba katibu aone uwezekano wa kuwasaidia kata ya Namswea ili kuwapa bati
ili ziwasaidie kuezeka jengo ambalo limeshapauliwa kwa nguvu za wananchi.

Akifafanua Katibu alisema , miradi yote inayotekelezwa ni lazima iwekwe kwenye bajeti
ya mwaka husika. Hivyo alishauri jengo hilo liwekwe kwenye bajeti ya mwaka
2022/2023 ili liezekwe.

Akiendelea kuelekeza alisema hata akipewa fedha za kununua bati itakuwa bado jengo
husika haliwezi kutoa hauduma hivyo ni lazima liwekwe katika bajeti ili jengo hilo
likamilike na kutoa huduma kwa wananchi.

Akiunga hoja Diwani wa Lukarasi Bosco Ndimbo alisema, miradi inayotekelezwa ni
lazima iwepo kwenye bajeti.

Akichangia Mwenyekiti alisema yapo maboma mengi huko vijijini yasiyokuwepo
kwenye bajeti, hivyo aliwahimiza wajumbe kuwa wananchi watumie nguvu zao ili
wakamilishe ujenzi huo.

MDC/FUM /52/2021-2022 : TAARIFA YA USAJILI, UTAMBUZI NA UFUATILIAJI
WA MIFUGO

Akiwasilisha taarifa hiyo Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi alisema, ili kufanikisha
zoezi hilo inahitajika jumla ya Tshs 9,030,000/= . .
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Akiendelea kufafanua.alisema suala hilo ni muhimu sana kwa kuwa lina faida nyingi
ikiwemo, uhakika wa soko, kudhibiti wizi wa mifugo, kuwezesha bima na mikopo kwa
wafugaji, mifugo kutambuliwa na kukabiliana na magonjwa.

Akielezea kuhusu mifugo inayolengwa katika zoezi hilo alisema ni :-

-Ng'ombe

-Punda

-Mbuzi na

Kondoo

Akihitimisha alisema utambuzi huo utakuwa kwa njia ya kuweka Hereni kwenye sikio
la kila mnyama anayesajiliwa.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuchangia kama ifuatavyo :-

Akichangia Mheshimiwa Diwani wa Mkumbi Ndugu Bruno Kapinga aliwashauri
wajumbe kuwaandaa wananchi kwa ajili ya utambuzi huo ili zoezi litakapoanza
litekelezwe kwa uraisi.

MDC/FUM /53/2021-2022 :MENGINEYO

Akichangia Mheshimiwa wa kata ya Ukata ndugu Evelin Mwitumba aliuliza juu ya
huduma ya Bima za Afya kwa madiwani kufuatia usumbufu wanaoupata
wanapokwenda Hospitali na wanakosa huduma kwa kutolipia.

Akijibia Katibu alisema Halmashauri itaendelea kulipa 3% ili Waheshimiwa Madiwani
waendelee kupata huduma hiyo.

Akichangia Mwenyekiti alisisitiza juu ya sula la bima za madiwani kwa kumwomba
Katibu kufuatilia na kupata ufumbuzi.

Akipokea agizo hilo Katibu alisema, atakaa na Kaimu MwekaHazina ili kulipatia
ufumbuzi jambo hilo. Mwisho aliwatakia wajumbe wote sikukuu njema ya Krismass na
Mwaka mpya 2022.

MDC/FUM /54/2021-2022:KUFUNGA KIKAO

Kabla ya kufunga M/kiti aliwashukuru wajumbe kwa michango yao na kuwapongeza
wakuu wa |dara kwa maandalizi mazuri ya taarifa kasha aliwatakia wajumbe wote
mapokezi mema ya sikuku ya Krismass na mwaka Mpya. Mwenyekiti alifunga kikao
mnamo saa 5:13 asubuhi.

-
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