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HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

MUHTASARI WA KIKAO MAALUM CHA KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA KILICHOKETI
TAREHE 27/10/2021 KATIKA UKUMBI WA HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:

1. Mhe. Dormohamed |. Rahmat
2. Mhe. Agness P. Mangasila

3. Mhe. Dr. Tulia Ackson

4. Mhe. David P. Mwashilindi

5. Mhe. Juma S. Simbeyanje

6. Mhe. Daudi N. Ngogo

7. Mhe. Zabibu |. Kimata

8. Mhe. Mwajuma A. Tindwa

9. Mhe. Fatuma C. Bora

10. Mhe. Sambwee Shitambala

WATAALAMU WALIOHUDHURIA: -
1. Triphonia Kisiga -
Zena Kapama -
Sisty Chibby -
Mpakani Kalinga -
Gregory T. Emmanuel -
Dkt.Jonas Lulandala -
Gilbert M. Nkoronko -
Bosco Komba -
. Dkt. Lawrence Kibona -
10. Amiri A. Hamza -
11.Mashaka Semkiwa -
12. Amina Nalicho -
13. Oswald Kasambala -
14.Ally M. Liuye -
15. Emmanuel Kimbe -
16.Hajayand Adon -
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SEKRETARIETI

1. Nickson G. Massoko
2. Stella Jackson

3. Joseph Mlundi

AGENDA

1. Kufungua Kikao.
2. Kuridhia Agenda.

Mstahiki Meya (Mwenyekiti)
Naibu Meya

- Mbunge Jimbo la Mbeya Mjini
Mjumbe

Mjumbe

- Mjumbe

- Mjumbe

Mjumbe

- Mjumbe

Mjumbe
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Kaimu Mkurugenzi wa Jiji — Katibu

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii

kaimu Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi

Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi

Mkuu wa Idara ya Afya na Ustawi wa Jamii

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi

Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi

Afisa Usafirishaji

Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani

Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika
Mkuu wa ldara ya Ujenzi

Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

Mratibu wa TASAF/Katibu wa Timu ya Mbeya City
Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji




3. Taarifa ya Mapokezi ya Fedha kiasi cha Tsh. 1,840,000,000.00 za mgao wa ujenzi wa Vyumba

vya madarasa kwa ajili ya Kidato cha Kwanza mwaka 2022 kupitia Mradi wa kupunguza athari
ég) za Uviko — 19 katika Halmashauri ya Jiji la Mbeya na mkakati wa utekelezaji wake.
a) Maombi ya kufanya mabadiliko ya vifungu vya fedha kiasi cha Tsh. 100,000,000/=
kutoka Mapato ya Ndani.

b) Uhamisho/Kuongeza vifungu katika bajeti ili kuweza kutumia Fedha zilizotolewa kwa
ajili ya kutekeleza mradi Na.5441- TANZANIA COVID — 19 SOCIAL ECONOMIC

RECOVERY AND RESPONSE PLAN kupitia Fedha za mkopo nafuu wa (IMF)
INTERNATIONAL MONETARY FUND

4. Kufunga Kikao.

MCC/FU/01/2021/2022 KUFUNGUA KIKAO

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afungue kikao baada ya akidi kutimia na akawaeleza Wajumbe
kwamba ni Kikao Maalum cha kupokea Taarifa ya Mapokezi ya Fedha kiasi cha Tsh.
1.840,000,000.00 za mgao wa ujenzi wa Vyumba vya madarasa kwa ajili ya Kidato cha Kwanza
mwaka 2022 kupitia Mradi wa kupunguza athari za Uviko — 19 katika Halmashauri ya Jiji la Mbeya
na mkakati wa utekelezaji wake.

Akifungua Kikao Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa kuhudhuria na akawaomba kufanikisha
Kikao.Baada ya kusema hayo alifungua Kikao saa 2:30 Asubuhi.

MCCI/FU/02/2021/2022 KURIDHIA AGENDA

Mwenyekiti aliwahoji Wajumbe kama wanaridhia agenda zilizowasilishwa ili zijadiliwe katika Kikao-
hicho.

Wajumbe kwa kauli moja waliridhia agenda zote zijadiliwe.

MCC/FU/03/2021/2022 TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA KIASI CHA TSH. 1,840,000,000.00
ZA MGAO WA UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA KWA AJILI YA KIDATO CHA KWANZA
MWAKA 2022 KUPITIA MRADI WA KUPUNGUZA ATHARI ZA UVIKO - 19 KATIKA
HALMASHAURI YA JIJI LA MBEYA NA MKAKATI WA UTEKELEZAJI WAKE.

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji ndugu Hajayand Adon aliwasilisha taarifa
ya mapokezi ya fedha kiasi cha Shs. 1,840,000,000.00 za mgao wa ujenzi wa vyumba vya
madarasa kwa ajili ya Kidato cha Kwanza mwaka 2022 kupitia mradi wa kupunguza athari za Uviko
— 19 katika Halmashauri ya Jiji la Mbeya na mkakati wa utekelezaji wake na kueleza kuwa
Halmashauri ya Jiji la Mbeya imepokea kiasi hicho ambazo zimeingizwa moja kwa moja kwenye
akaunti za shule. Mwisho aliwasilisha Orodha ya Shule pamoja na Madarasa kwa kila shule na kiasi
cha fedha kilichopelekwa kwa kila shule.

Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo, Wajumbe walipokea na kujadili kama ifuatavyo:-
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Mhe. Davidi Mwashilindi alitoa pongezi kwa Serikali kwa kuipatia Halmashauri fedha hizo. Aidha
alishauri kuwa pindi fedha zinapofika ni vyema kuwe na utaratibu wa Wahe. Madiwani kupewa

taarifa.

Mhe. Juma Simbeyanije alihoji kuhusu Serikali Kuu kuipatia fedha za ujenzi kwa shule ya ltagano,
Itende na Mabatini.

Ufafanuzi ulitolewa na Kaimu Mkuu wa ldara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji ndugu Hajayand
Adon kuwa ujenzi wa shule ya ltagano, Itende na Mabatini utatumia makusanyo ya Mapato ya

Ndani.

Mhe.Mbunge. Dkt. Tulia Acksona alishauri kuwa ni vyema iwasilishwe taarifa ya maendeleo ya
ujenzi wa shule ya Sekondari Itende na shule ya Sekondari [tagano. Aidha alishauri kuwa ni vyema
kufanyike utaratibu wa kutafuta eneo linguine la uanzishaji wa shule ya Sekondari lyela.

Baada ya majadiliano hayo, Wajumbe wa Kamati ya fedha na Utawala walisisitiza kuwa kufanyike
utaratibu wa kupeleka fedha mapema na kwa wakati za ujenzi wa shule ya Sekondari ya ltende,
shule ya Sekondari ya Itagano na shule ya Sekondari Mabatini kupitia fedha za makusanyo ya
Mapato ya Ndani. Aidha katika Kikao kijacho cha Kamati ya Fedha na Utawala cha mwezi Novemba
2021 iwasilishwe taarifa ya hatua iliyofikiwa ya usajili wa shule ya Sekondari ya ltende na shule ya
Sekondari ya ltagano. Pia ifanyike ziara ya kutembelea eneo linalotarajiwa kujengwa shule ya

=

Sekondari lyela. t B
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AZIMIO
1. Kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala kilijadili na kuazimia kwamba kufanyike utaratibu wa
kupeleka fedha mapema na kwa wakati za ujenzi wa shule ya Sekondari ya ltende, shule ya
Sekondari ya Itagano na shule ya Sekondari Mabatini kupitia fedha za makusanyo ya Mapato

ya Ndani.

2 Kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala kilijadili na kuazimia kwamba katika Kikao kijacho
cha Kamati ya Fedha na Utawala cha mwezi Novemba 2021 iwasilishwe taarifa ya hatua
iliyofikiwa ya usajili wa shule ya Sekondari ya ltende na shule ya Sekondari ya ltagano.

3. Kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala kilijadili na kuazimia kwamba katika Kikao kijacho
cha Kamati ya Fedha na Utawala cha mwezi Novemba 2021 ifanyike ziara ya kutembelea
eneo linalotarajiwa kujengwa shule ya Sekondari lyela.

MCC/FU/04/2021/2022 (A) MAOMBI YA KUFANYA MABADILIKO YA VIFUNGU VYA FEDHA
KIASI CHA TSH. 100,000,000/= KUTOKA MAPATO YA NDANI

Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji ndugu Hajayand Adon aliwasilisha taarifa

ya maombi ya kufanya mabadiliko ya vifungu vya fedha kiasi cha Tsh. 100,000,000/= kutoka Mapato
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yan Ndanl na kueleza kuwa Halmashauri ya Jiji la Mbeya imepata udharula wa ukarabati wé
miundombinu  ya wafanyablashara ndogondogo alimaarufu kama machinga katika maeneo
mbalimball na gharama ya ukarabati huo ni shilingl 100,000,000.00 kwa makadilio.

Mwisho allomba Wajumbe wa Kikao cha Kamati ya Fedha na utawala kuidhinisha mabadiliko hayo
ya vifungu Il kuwezesha shughull ya ukarabati huu wa miundombinu kufanyika kwa wakati. Aidha

alleleza kuwa fedha hizo zinatoka Idara ya Mipango, Takwimu na ufuatiliaji ambapo zilitengwa kwa

a

ajlll ya Ujenzi wa Hostell eneo la Mzumbe.

Baada ya kuwasllisha taarifa hiyo, Wajumbe wa Kamati ya Fedha na Utawala walipokea na kuridhia
maombi va kufanya mabadiliko ya vifungu vya fedha kiasi cha Tsh. 100, 000, 00.00 kutoka Mapato

ya Ndani,

MCC/FU/06/2021/2022 (B) UHAMISHO/KUONGEZA VIFUNGU KATIKA BAJETI ILI KUWEZA
KUTUMIA FEDHA ZILIZOTOLEWA KWA AJILI YA KUTEKELEZA MRADI NA.5441- TANZANIA
COVID ~ 19 SOCIAL ECONOMIC RECOVERY AND RESPONSE PLAN KUPITIA FEDHA ZA

MKOPO NAFUU WA (IMF) INTERNATIONAL MONETARY FUND ;
Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji ndugu Hajayand Adon aliwasilisha taarifa
ya Uhamisho/kuongeza vifungu katika Bajeti ili kuweza kutumia fedha zilizotolewa kwa ajili ya
kutekeleza Mradi Na.5441- “Tanzania Covid — 19 Social Economic Recovery and Response Plan”

kupitia fedha za mkopo nafuu wa (IMF) “International Monetary Fund”.

Alieleza kuwa Halmashauri ya Jiji la Mbeya ilipokea barua yenye kumbukumbu namba Kumb. Na.
CDC.66/109/03/35 ya tarehe 22/10/2021, yenye lengo la kufanya uhamisho wa nje ya Bajeti/
kuongeza vifungu kwa fedha zilizoletwa kiasi cha shilingi 1,840,000,000.00, kuomba kibali cha
uhamisho wa fedha kutoka Ofisi ya Katibu Tawala wa Mkoa na kuidhinisha uhamisho/kuongeza

vifungu hivyo kupitia Kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala.

Mwisho aliomba Wajumbe wa Kikao cha Kamati ya Fedha na utawala kuidhinisha uhamisho huo/
ongezeko hilo la vifungu vya kiasi cha Tsh.1,840,000,000.00 ili ziweze kutumika kwa ajili ya ujenzi
wa vyumba 92 vya madarasa katika shule 29 za Sekondari za Halmashauri ya Jiji. Aidha aliwasilisha

orodha ya shule 29 za Sekondari zitakazokuwa na ujenzi wa vyumba vya madarasa kwa kutumia

fedha hizo.

Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo, Wajumbe wa Kamati ya Fedha na Utawala walipokea na kuridhia
Uhamisho/Kuongeza vifungu katika Bajeti ili kuweza kutumia fedha zilizotolewa kwa aijili ya




kutekeleza Mradi Na.5441- Tanzania Covid — 19 Social Economic Recovery and Response Plan
kupitia fedha za mkopo nafuu wa (IMF) International Monetary Fund.

MCCI/FU/6/2021/2022 KUFUNGA KIKAO

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili aweze kufunga Kikao.

Akifunga Kikao, Mwenyekiti aliwashukuru Wajumbe kwa kufanikisha kikao. Kikao kilifungwa saa

3:00 Asubuhi.

Triphonia Kisiga

Katibu
mati ya Fedha na Utawala

Umethibitishwa

Mhe. Dormohamed I. Rahmat
Mwenyekiti
Kamati ya Fedha na Utawala




