JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA MALINYI
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MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA UONGOZI NA
MIPANGO CHA TAREHE 02/03/2022 KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MALINYI

1.0 MAHUDHURIO
11  WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mh. Pius Mwelase Mwenyekiti H/W Mwenyekiti

2. Mh. Jane Komba M/Mwenyekiti HW Mjumbe

3. Mh. Severus Kamguna Diwani Kata ya Igawa Mjumbe

4. Mh. Bonaventure Kiwanga D/Kata ya Kilosampepo Mjumbe

5. Mh. Said Tira D/Kata ya Malinyi Mjumbe

6. Mh. Editha Makumba D/VI Ngoheranga Mjumbe

7. Mh.Lucas Mgomahenga Diwani Kata ya Sofi Mjumbe

1.1.3 WAKUU WA IDARA NA VITENGO

1. Absalom Gepson K/Mkurugenzi Mtendaji (W) Katibu
2. George Lazaro K/Mkuu wa ldara ya Utumishi Mjumbe
3. Godfrey Bisendo Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi Mjumbe
4. Sarah Kibona K/Mkuu wa ldara ya Fedha na Biashara Mjumbe
5. Omary Seif Mratibu wa UKIMWI Mjumbe
6. Martin Mhode Mkuu wa |dara ya Kilimo na Ushirika Mjumbe
7. Christina Sulley Kaimu Katibu wa TSC. Mjumbe
8. Dr. Goodluck Mosha K/Mkuu wa ldara ya Mifugo na Uvuvi Mjumbe
9. Subilaga Msyani Mkuu wa Kitengo cha Sheria Mjumbe
10.Emil Kalanga Mkuu Kitengo cha Uchaguzi Mjumbe
11.Richard Sanga K/Mkuu wa Idara ya Mipango na Takwimu Mjumbe
12.Sylivia S. Lussumo Mratibu wa TASAF Mjumbe
13.Frank Mganga K/Mkuu Idara ya Maendeleo ya Jamii Mjumbe
14.Dr. Azizi Ketto K/Mkuu wa ldara ya Afya(W) Mjumbe
15.Simon Nkwabi K/Mkuu wa ldara ya Ujenzi Mjumbe
16.Feddy Munyaga Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili Mjumbe
17.James Msindo K/Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari Mjumbe
18.Rachel Mkumbwa K/Mkuu wa kitengo cha Ugavi Mjumbe
19. Severa Mrosso K/Mkuu wa [dara Elimu Msingi Mjumbe
20.Lightness Segesa K/Mkuu Idara ya Mazingira Mjumbe
21.Bernard Mbumbumbu Mjumbe

Afisa Afya




15 SEKRETARIETI

1 ls.sa Matanda Mwandishi wa vikao
5 Kimwana Mwatawala Afisa Utumishi

KUMB.NA.01IO312022: KUFUNGUA KIKAO
Katibu alimtaarifu Mwenyekiti kuwa akidi ya wajumbe imetimia hivyo afungue kikao.
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kufika katika kikao na aliwaomba kushiriki kikao

wakiwa huru katika kuhoji na kupata majibu yanayostahili.

Mwenyekiti alifungua kikao saa 10:19 jioni.

KUMB.NA.OZIOSIZOZZ: KUSOMA NA KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO CHA KAMATI
YA FEDHA.
Wajumbe waliridhia agenda zifuatazo kujadiliwa katika kikao.
1 Kufungua kikao
Kusoma na kuridhia agenda za kikao.
Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 08/01/2022
vatokanayo na kikao cha tarehe 08/01/2022.

Taarifa ya Mapato na Matumizi mwezi Januari, 2022.
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Ombi la kuazima marumaru za ujenziwa Hospitali ya Wilaya na Mabati 50 katika Kituo

cha Afya ltete kwa ajili ya kujengea ujenzi wa Wodi tatu (3) Hospitali ya Wilaya.

7 Ombi la utekelezaji wa mradi wa jengo la dharula (EMD) na nyumba ya Watumishi
(three in one)

g. Maombi ya kupitisha mitaji ya ruzuku ya wasichana balehe na wanawake vijana Tsh.
20,022,600/= kutoka TASAF.

9. Ujenzi wa shule ya Sekondari mpya Kata ya Malinyi kupitia mradi wa SEQUIP.

10, Wiabadiliko ya matumizi ya fedha. |

11.Taarifa za zoezi la anuani za makazi.

12.Hali ya magari ya Halmashauri.

13. Mengineyo

14.Kufunga kikao.




shaurl menejimenti L
yitumike kwanl hila

- : . ) Giibo '.—.'Fi ";/]’
Pia Diwani wa Kata ya Kilosa Mpepo aliongeza kwa KU Kutemnelea «id

1 ezt Ly . . . ) ) 1 i ih
shule shikizi kuangalia vifaa vilivyobaki na kukusanywa sehemu moja il
utaratibu mzuri wa kuhifadhi vinaweza kutumika visivyo.

T TN T T T ey

s

5 dawa vitabaki vigae

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi alieleza kuwa hadi kuisha jengo 12 kutunzi :
(300) kwa hiyo

zaidi ya mia tano na jengo la Utawala litatumia vigae visivyozidi mia tatu
vitabaki vigae mia mbili (200) hivi.

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi alisema Kwa kuwa tunataka kumaliza haraka ujenzi wa wodi 18t

(3) _i“ ml_Ete‘Ne fedha kwa ajili ya majengo mengine tunaomba kuazima kwani jengo 12 utawala
haliwezi kuanza ujenzi sasa hivi hadi kupatikana kwa mapato ya ndani

adi sasa kwenye akaunti kuna fedha

- Kuhusu fedha zilizobaki za ujenzi wa Wodi tatu (3) h
ikiwemo na ununuzi wa

kiasi cha Tsh. 179,000,000/= ambazo matumizi yake bado
marumaru.
Aliwaondoa shaka wajumbe kwamba ujenzi wa majengo saba (7) utakamilike na vigae
vitakavyokopwa vitarudishwa hivyo aliwaomba wajumbe kuridhia kuazimwa malumalu
pamoja na mabati 50 kutoka Kituo cha Afya ltete ili kukamilisha ujenzi wa wodi tatu ifikapo
tarehe 30/03/2022.

Mjumbe toka Kata ya Kilosampepo (Mhe. Bonaventure Kiwanga) alitaka kujua juu ya

kuchukuliwa bati hizo 50 wakati ujenzo unaendelea.
Kaimu Mhandisi wa ujenzi alieleza kuwa kazi ya kuezeka Kituo cha Afya ltete imekwisha na
bati 56 zimebaki.

HITIMISHO
Wajumbe walichangia hoja kwa muda mrefu akiwemo pia Diwani wa Kata ya Sofi (Mhe.

Lucas Mgomahenga), na wote kwa pamoja waliridhia kuazimwa kwa vifaa tajwa hapo juu na
kutaka virudishwe kwa wakati. Kama ilivyoomba na wajumbe wajulishwe kurudishwa kwa

vifaa hivyo.

KUMB.NA.07/03/2022: OMBI LA UTEKELEZAJ! WA MRADI WA JENGO LA DHARULA

(EMD) NA NYUMBA YA WATUMISHI (THREE IN ONE)

Kaimu Mhandisi wa Ujenzi aliwasilisha ombi tajwa hapo juu, kwamba zabuni ilitangazwa,
watu wameweka gharama kubwa ukilinganisha na fedha ziliziletwa toka Serikali Kuu yaani
(300,000,000/=) jengo la dharula na 90,000,000/= nyumba ya Watumishi (Three in one).

Amekuja Mkadiria Majengo (QS) kwa kumuazima toka Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga
Mkadiria Majengo amekadiria zaidi ya Tsh. 427,000,000/= jengo la dharula na
157,246,920.00/= zaidi Tsh. 69,246,368.40/= jengo |a watumishi (Three in one).
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Aliomba idhini ya kuanza kwa njia ya Force Akaunti kama walivyotoa mwongozo mpya, toka
TAMISEMI wa kutumia njia hiyo ya ujenzi.

Wajumbe waliungana na menejimenti wa kuanza kwa ujenzi, aidha walishauri wakati wa
kuwasilisha taarifa iwasilishwe na Miongozo toka TAMISEMI| au maeneo mengine
yanayohusika.

Aidha, walitaka kujua kiasi kilichoongezeka na kama Halmashauri ina uwezo wa kumalizia
kama ujenzi utaanza.

Kaimu Mhandisi Ujenzi alieleza kuwa ujenzi utaanza kwa fedha iliyopo majengo yatakapofikia
itaombwa fedha Serikali Kuu ya kukamilisha ujenzi.

HITIMISHO
Wajumbe walipokea na kupitisha ombi la kuendelea na ujenzi wa majengo tajwa hapo juu.

KUMB.NA.08/03/2022: MAOMBI YA KUPATIWA MITAJI YA RUZUKU YA WASICHANA
BALEHE NA WANAWAKE VIJANA TSH. 20,022,600.00/= KUTOKA TASAF.

Kaimu Mratibu wa TASAF Wilaya aliwasilisha ombi la kupitisha Tshs.20,022,600/= kwa ajili
ya mtaji kwa Wasichana balehe na Wanawake Vijana kutoka kaya za TASAF.

Ombi lilionyesha kuwa Tume ya kudhibiti UKIMWI kupitia mfuko wa Dunia na kushirikiana na
Wadau mbalimbali wameona namna ya vijana hao watakavyojikimu kimaisha wakiwa salama
bila kupata VVU na UKIMWI.

Vijana 176 wamepata mafunzo kutoka vijiji 16 vya mpango wa TASAF na kupata mafunzo
ya ujasilia mali kati yao vijana 169 ndio walikidhi vigezo vya kupata ruzuku kupitia mipango
yao ya Biashara.

Aidha, mipango 78 kati ya 169 imefanikiwa kufungua akaunti benki ya NMB yenye thamani
ya Tshs. 20,022,600/=.

MAJADILIANO
Mjumbe mmoja alitaka kujua kama fedha, wanazopewa zina riba. Aidha, Mratibu wa TASAF

alijibu kuwa ni fedha hizo Ruzuku ya msaada kwq ajili ya kujikimu kimaisha.
Mjumbe mwingine alitaka kujua vigezo vilivyotumika kupata wahusika.

Mratibu wa TASAF alieleza kuwa ni orodha iliyotoka yaTASAF Makao Makuu na kupitia Tume
ya kudhibiti UKIMWI Tanzania (TACAIDS).

Mjumbe mwingine tepa alishauri madiwani washirikishwe kupata uelewa katika vitu
mbalimbali kwani ni viungo muhimu katika kutoa maamuzi.
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HITIMISHO
Wajumbe walipokea na kupitisha taarifa ya hali ya magari ya halmashauri.

KUMB.NA.13/03/2022: MENGINEYO
Wajumbe walishauri suala la kufuata ratiba ya vikao lizingatiwe
Pia Menejimenti kuona uwezekano wa kuweka mfumo wa genereta chumba kimoja, ili

umeme ukikatika kazi za Serikali ziendelee.

Vile vile walishauri taarifa ya Idara ya Utumishi na Utawala iwe inawasilisha taarifa zake kila

mwezi hasa zile zinazotekelezwa kila mwezi angalau kwa ufupi.
Katibu alieleza kuwa ushauri wa wajumbe utazingatiwa.
KUNMB.NA.14/03/2022: KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kushiriki
kuzingatia ushauri uliotolewa na wajumbe.

kikao vizuri na kuitaka Menejimenti

Mwenyekiti alifunga kikao saa 1:44 usiku.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA NA

--------------

................

Mwenyekiti
Tarehe: \ﬁ IOE\,\ 2 &KL

b

-------------------



