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FOMU YA MKATABA

Mkataba huu wa ujenzi wa jengo la wagonjwa wa dharula (EMD) Lindi umeiingiwa leo
tarehe 29.. Mwez ..'..!2....2021

Kati ya ASHIMU MTELANI WA P.O BOX 110 MKURANGA ambaye katika
makubaliano haya atajulikana kama MWAJIRIWA (FUNDI) kwa upande mmoja

Na

MGANGA MFAWIDHI WA HOSPITALI YA MKOA WA LINDI ambaye kwa upande
mwingine atajulikana kama MWAJIRI (Mpokea huduma).

Mwaijiri na Mwajiriwa katika mkataba huu wanakubaliana kwa pamoja kuzingatia
mambo yafuatayo:

1.

Mwajiri anakubali kumwaijiri Fundi kufanya kazi zilizoorodheshwa katika
kipengele cha pili cha Mkataba huu kwa gharama ya Tshs 113,561,200.00
(milioni mia moja kumi na tatu, mia tano sitini na mija elfu na mia
mbili tu) kwa jengo moja tu.

Kwamba Mwajiriwa (fundi) atafanya kazi za ufundi zilizoorodheshwa katika
nukuu ya bei aliyoomba kama zilivyotajwa katika mkataba huu (kulingana na
nukuu ya bei iliyoambatishwa pamoja na muhtasari wa majadiliano):-

Vifaa vya ujenzi katika mkataba huu vitanunuliwa na Mwajiri
Mwajiriwa/Fundi anakubali kuwa endapo itabainika kuwepo kasoro yeyote ya
kiufundi wakati wa ukaguzi au utendaji wa kazi, atalazimika kurekebisha kasoro

hizo kwa gharama yake

Msimamizi Mkuu na mtaalam wa kazi za mkataba huu atakuwa Mhandisi wa
Ujenzi katika Ofisi ya RAS (Meneja wa Mradi)

. MUDA WA KAZI:

a) Mwajiriwa amekubali kutekeleza mkataba huu kuanzia tarehe '/' ......
mwezi... 2 1....... mwaka.. 2022, hadi tarehe.3( mwezi .Oh.....
Mwaka.. 0.2

b) Mwajiri amekubali kumlipa Mwajiriwa kwa kazi zote atakazofanya sawa
sawa na mkataba huu.



7. VIAMBATISHO VYA MKATABA

Viambatisho vifuatavyo ndivyo vitakuwa sehemu ya mkataba huu;
a. Fomu ya Mkataba

b. Masharti ya Mkataba

c. Nukuu ya bei ya Mwajiriwa/Fundi

d

. Muhtasari wa majadiliano

MASHARTI YA MKATABA:-

Kifungu 1: Tafsiri
Katika Masharti ya Mkataba huu, maneno yafuatayo yatakuwa na maana
Jilizotolewa kwa maneno hayo kama ilivyo hapa chini:

Maunzi: Ni vitu vinavyotumika katika ujenzi (mchanga, Mawe, kokoto, saruji,
chuma, mbao n.K)

Mwajiri:  MGANGA MFAWIDHI WA HOSPITALI YA MKOA WA LINDI

Mhandisi: Mtu aliyeteuliwa na Mwaiiri kuwa meneja wa mradi na kuwa na wajibu wa
usimamizi wa kazi na usimamizi wa Mkataba

Mwakilishi wa Mhandisi: Watu au mtu aliyeteuliwa/waﬁoteuliwa na Katibu Tawala
Mkoa wa Lindi mwenye/wenye wajibu wa kusimamia kazi.

Fundi: Taasisi au mshika mkataba ambaye ameingia mkataba na Mganga Mfawidhi

wa Hospitali ya Mkoa wa Lindi

Kazi: Ni shughuli zinazotakiwa kufanywa na mwajiriwa kulingana na mkataba

Kifungu 2: Usimamizi wa Kazi:

Fundi atatekeleza kazi kwa uangalifu na kwa kufuata utendaji unaotakiwa na Mhandisi
ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, kiasi na muda uliopangwa. Kama katika wakati
wowote ule Mhandisi anaona uzembe, au kubadilika kwa mwelekeo wa utendaji kazi wa
fundi, hatua zinazofaa sitachukuliwa ili kurekebisha hali hiyo.



Kifungu 3: Ukaguzi

Mhandisi au mwakilishi aliyepewa mamlaka na Mwajiri wana haki ya kukagua kazi, na
Fundi atatoa usaidizi kwa shughuli hiyo na kwa wakati atakaohitaji Mhandisi. Iwapo
itaonekana kwamba kuna uzembe ulifoanywa na Fundi ambao umesababisha gharama

ya mradi kuongezeka, gharama hiyo itakatwa kwenye malipo ya fundi.

Kifungu 4: Ubora wa Maunzi na Usanifu wa Kazi

Maunzi yote na usanifu wa kazi vitakuwa na ubora kama ilivyofafanuliwa katika
mkataba na pia kulingana na maelekezo ya Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi
atakavyoona inafaa. Mwajiri atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora
wa maunzi na atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

Kifungu 5: Upatikanaji wa Maunzi

Fundi hatatumia maunzi bila kupata kibali kutoka kwa Mhandisi. Upatikanaji wa

maunzi utakuwa ni jukumu la Mwajiri.

Kifungu 6: Usafishaji wa Eneo la Kazi

Baada ya kumaliza kazi, Fundi ataondoa kutoka eneo la kazi zana zote, uchafu na

mitambo na ataacha eneo la kazi likiwa safi na katika hali itakayokubaliwa na Mhandisi.

Kifungu 7: Mabadiliko ya Wigo wa kazi

Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha kazi na
atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Fundi ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa
agizo la Mabadiliko katika Mkataba ambayo yatakuwa yameidhinishwa na Bodi ya
Zabuni. Iwapo mabadiliko hayo yataongeza au kupunguza gharama ya mkataba, idhini
ya Mwaijiri na Bodi ya Zabuni itahitajika.

Kiasi cha fedha kitakachoongezeka kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna
kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango cha soko kitatumika kama itakavyoamriwa

na Mhandisi na kukubaliwa na wote, Mwajiri na Fundi.



NA KWAMBA, Fundi atawajibika kurekebisha kasoro yeyote itakayojitokeza ndani ya
kipindi cha miezi sita baada ya kukamilika kwa kazi yake.

Kifungu 8: Kiasi

Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ni kiasi kilichokadiriwa
kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi sahihi kitakachofanywa na Fundi.

Mhandisi atapima thamani ya kazi halisi iliyofanyika na ataidhinisha gharama halisi ya

kazi iliyofanyika kama ilivyofafanuliwa katika Mkataba.
c: MALIPO

Kifungu 9: Malipo

a) Gharama ya kazi yote itakuwa kiasi cha shilingi za ki-Tanzania Tshs
113,561,200.00 (milioni mia moja kumi na tatu, mia tano sitini na
mija elfu na mia mbili tu) kwa jengo moja tu.

b) Malipo yatafanyika kwa awamu kulingana na kiwango cha kazi iliyofanyika.

c) Malipo yatafanywa kwa Fundi wakati kazi inaendelea baada ya Mhandisi wa
Ujenzi (Project Manager) kukagua, kupima na kuthibitisha viwango/ubora wa
kazi iliyofanyika na kutoa hati ya malipo

d) Mwisho wa kazi Mhandisi atatoa cheti kinachoonyesha kuwa kazi imekamilika

kwa viwango vilivyoainishwa kwenye mkataba.

€) .«

Kifungu 10: Kusitisha Mkataba
Mwaijiri atakuwa na uwezo wa kusimamisha Mkataba kama upande wa Pili utakuwa
umesababisha yafuatayo:-
a) Amekiuka Masharti ya Mkataba
b) Ameshindwa kufika kazini bila taarifa ndani ya siku 7
c) Anapopewa Maelekezo na Mhandisi Mshauri na akakataa kuyatekeleza ndani ya
muda aliyopewa

d) Kuwepo Viashiria na vitendo vya ukosefu wa uaminifu kwa upande wa fundi
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wakati wa utekelezaji wa majukumu yake katika mradi
Mwajiriwa (Fundi) atakuwa na uwezo wa kusimamisha Mkataba kama upande wa Pili
utakuwa umesababisha yafuatayo:-
a) Amekiuka Masharti ya Mkataba
b) Endapo Mwaijiri atashindwa kumlipa Fundi ndani ya siku 28 baada ya Mwajiri
kupitisha madai yake

Kifungu 11: Usuluhishi wa Matatizo ya Kimkataba

Iwapo itatokea mgogoro wowote baina ya Mwajiri na Fundi katika utekelezaji wa
Mkataba, watakaa kwa pamoja na kusuluhisha mgogoro huo. Iwapo itashindikana
katika usuluhishwaji wa mgogoro huo, Mwajiri atachagua mtu wa pili na fundi pia
katika kusuluhisha mgogoro huo na endapo itashindikana, Mwajiri na Fundi

watakubaliana kuvunja Mkataba.

Kifungu 12: Majukumu ya Kamati mbalimbali.

Wajibu mkubwa wa kamati mbalimbali ni kusimamia shughuli zote zinazofanyika katika
mradi, kuanzia manunuzi, mapokezi ya vifaa pamoja na usimamizi wa ubora wa kazi.
Pia kamati zitakuwa zikitunza taarifa mbalimbali kuanzia za vifaa vyote vilivyopokelewa
kwenye eneo la kazi (site) na kuvihakiki na kusajiliwa kwenye rejista iliyo kwenye eneo
la mradi. Kufanya vikao shirikishi kujadili maendeleo ya mradi pamoja na changamoto

mbalimbali kwenye mradi.
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SCHEDURE OF LABOURS OF EMD

Na. |AINA YA KAZI BEI YA UFUNDI - Shs
A__[Msingi wa Jengo (Sub-structure)
1 |Kuseti jengo_ £00, 0O
2 __|Uchimbaiji wa msingi 2, 500,000
3 |[Kufukia 2, poo, pOO
Kufunga mbao
4 __|Pembezoni mwa jamvi Gop, 000
5 |Pembezoni mwa nguzo mlalo na wima 510, o0
6 |Kuondoa mbao 200,000
Kusuka nondo
Kusuka nondo kwenye nguzo mlalo, wima na
vitako X, 006, 000
Kumwaga zege
7___|Chini kwenye msingi wa tofali 2, 500,600
8 _|Chini kwenye msingi wa nguzo 50,000
9 |katika nguzo ya awali 5w, 9oO
10 |kwenye jamvi £ pov, 0 00O
11 |Ujenzi wa tofali (8527No) 5 o0 a0
Mawe
12 |Upangaji wa mawe na utandazaji wa DPM L, 500, 00 O
13 |Umwagiliaji wa maiji |50, 00O 4
Jumla ndogo msingi wa jengo [+ 31/, Zog, Jr=
25, |1, o=
B. |Kunyanyua jengo (Super-structure) !
1 |Ujenzi wa tofali za kuta na uwekaji DPC -
(21,639No) I#, 31/ 200
__|Kufunga mbao katika:
2 |Nguzo mlalo 000, pOO
3___ |Nguzo wima [, ©ov, pOO
Kusuka nondo katika:
4 |Nguzo mlalo &, SO0, 000
5 |Nguzo wima &, 000, 000
Kumwaga zege katika:
6 |Nguzo milalo <, §00, 000
7 |Nguzo wima [ 000, 00O




Umwagiliaji wa maji 2olU, 060 p

Jumla ndogo kunyanyua jengo R Z, o, 209!/:

Kuezeka (Roof structure and covering)

Kuezeka na ufungaji wa gata 6;, 000, 00O

Jumla ndogo kuezeka jengo

Milango na Madirisha

Kufitisha fremu za milango ], 00,60

Kufitisha shata za milango pamoja na vitasa

/500,000
Upakaji wa Varnishi katika milango na fremu
Ufitishaji wa madirisha ya chuma pod, 09U
Jumla ndogo upakaji wa vainish milango 5 m ool =
na madirisha 3’ ! -
Umaliziaji (Finishing)
Upigaji wa lipu pamoja na kutengeneza koplo:
1 __|Nje ya jengo 4 500, 000
2 [Ndani ya jengo 2, (00, 00O
3 |Ujenzi wa ramp /, veo, 000
4 __|Ujenzi wa meza na kabati /, 00,000
5 |Ujenziwa tqfah pembezonimwa msingi EW, Oo O
kuzunguka jengo
6 |Sakafu
7 |Uwekaji wa sakafu ya kupokea vigae (beds) 2,000,000
Uwekaji wa vigae pamoja na grauti katika
sakafu (floor tiles) - pamoja na epoxy % ol
Jumla ndogo umaliziaji
Dali:
1__|Ufungaiji wa mbao za dali (Brandering) <, 5o, 000
2 |Uwekaji wa dali na mikanda ya gypsum 2, 900,000
3 |Uwekaji wa dali ya pvc kuzunguka nyumba
kwa nje [=Xz2 00 O
Uwekaji wa vigae katika kuta na upakaji grout {, Goo, 000
[

Jumla ndogo dali

/
32, 500, 008 =

Rangi na Mapambo (Painting & Decoration)

Kupaka rangi mikono mitatu pamoja na ski

mming

katika:

Kuta za nje 2, S0P, 0OC’
Kuta za ndani % 000, 00 O

Dali L T [1weo0, 000




Kupaka rangi mikono mitatu katika:

5 |Msingi wa nyumba low, 000
6 | Grill za milango na madirisha | B0, 000 j
Jumla ndogo Rangi na mapambo 10, 750, 0001=
G. |Umeme (Electrical installation) X
1 Usukaji wa umeme awamu ya kwanza -
Conduit na Box 2,000, ¢
2 |Usukaji wa umeme awamu ya pili (2nd fix)- 00O
fittings [ 00 )
Jumia ndogo Umeme 5, 000, 00T =
H. |Mifumo ya maiji safi na taka (Water Suppl '
and Sewage
system)
1 Ufungaji bomba awamu ya kwanza
(Kuchimbia bomba) 1§00, 00
2 |Ufungaji bomba awamu ya pili (2nd fix) -fittings ” £ 00,0 O
3 |Ufungaji wa Mifumo ya maji ya mvua kwenda :
kwenye tanki 200,00 ©
Jumia ndogo Mifumo ya maji safi na taka ZIIT Ro0 ,ra@*f,—’-‘
| Mfumo wa mtandao(ICT) 1
1 |Ufungaji wa mfumo wa ICT /, 500, 0o [=
Jumla ndogo Mfumo wa ICT
J__|Ufungaji wa mfumo wa Gas
1 Ufungaji wa mfumo wa Gas awamu ya [ 000,000
kwanza
2 |Ufungaji wa mfumo wa Gas awamu ya pili 500,000
Jumla ndogo Mfumo wa Gas | o
K |Ufungaji wa mfumo wa Ac
Ufungaiji wa mfumo wa Ac awamu ya kwanza ] Stw, 00
Ufungaji wa mfumo wa Ac awamu ya pili - gpo,0o0
Jumla ndogo Mfumo wa Ac =2, 000, 000//’ ~
MAJUMUISHO (SUMMARY)
/)
A. [Msingi wa Jengo (Sub-structure) 25 60, o=
/
B. |Kunyanyua jengo (Super-structure) RE.slf, 20ef =
2 A
C. |Kuezeka (Roof structure and covering) 000, ok =
- i
D._|Milango na Madirisha Ty aa) 2w, o] =




A
Umaliziaji (Finishing) 29 0,008~
Rangi na Mapambo (Painting & Decoration
angi p ( g ) 0, 760, 000 fﬂ(_
Umeme (Electrical installation) Lo, 009
Mifumo ya maiji safi na taka (Water Supply /__
and Sewage system) 47 200, 000 |~
A
Mfumo wa mtandao(ICT) /, 50O, 009!’;:
Ufungaiji wa mfumo wa Gas(Medical gas) /, oo, Wgﬁ“
i)
Ufungaiji wa mfumo wa Ac na ventilation 2,00, 0 [~
A
JUMLA KUU Shs. (3 56/ 206[~

= 13,50/ 2997@;
Asmu TELAN) |




