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A: MASHARTI MAALUM YA MKATABA

1 | Mwaijiri

Abdallah M. Malela,
Katibu Tawala Mkoa,
S.L. P 544,

Mtwara.

r 2 | Jina na anwani ya Fundi

Rashidi Abdalla,

(Mwajiriwa) Namba ya simu: 0683 044 733
Mtwara
3 | Eneo la Ujenzi Hospitali ya Rufaa ya Mkoa - Ligula
4 | Maelezo ya Kazi kwa Ufupi Ujenzi wa Nyumba Mbili za Watumishi

Gharama ya Ufundi

Shilingi Milioni Kumi Na Tano Mia Moja na Nane Elfu
Mia Nne Arobaini na Nne tuy (Tsh. 15,108,444.00)

6 | Muda wa Mkataba
(Tangu Kusainiwa kwa
Mkataba):

Tarehe ya Kusaini: 22/11/2021.

Muda: Siku 120 (miezi Minne)

1. Tarehe ya Kuanza Kazi: Muda wowote baada ya
kusaini Mkataba.

2. Tarehe ya Kumaliza Kazi 30/04/2022.

7 | Masharti ya malipo:

* Fundi atalipwa 10% ya gharama za ufundi kama
malipo ya awali (Advance Payment)
* Fundi atalipwa kwa awamu Nne kwa kila kazi

zitakazokuwa zimekamilika na kukaguliwa.

B:  MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA

1. Mwaijiri anakusudia kumwaijiri  “Mjenzi® KUJENGA NYUMBA MBILI zA

WATUMISHI.

2. Mjenzi amekubali kujenga “NYUMBA MBIL| ZA WATUMISHI kwa gharama ya
Shilingi Milioni Kumi Na Tano Mia Moja na Nane Elfu Mia Nne Arobaini na
Nne tu (Tsh. 15,108,444.00) pamoja na Kodi



10.

11

Mwaijiri atatoa vifaa (Building Materials) vitakavyohitajika kwa ajili ya ujenzi kwa
kuzingatia maelekezo ya Msimamizi wa Mradi (Project Manager);

Fundi atafanya kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na Mwongozo wa
Msimamizi Mkuu (Project Manager) kwa umakini na uhodari wa hali ya juu wa
kiufundi;

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwaijiri ana haki ya kumsimamisha kazi na
kumtaka kulipa hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi:

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na wanakuwa na uaminifu wa hali ya juu.

Aidha, ajira za watoto haziruhusiwi kabisa:

Fundi atawajibika kwa tabia zote zisizokubalika kama vile wizi, uharibifu wa mali
eneo la ujenzi na vitendo vyote vitakavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote
anayefanya kazi chini ya usimamizi wake. Aidha, atawajibika kwa kutoa fidia kwa

watumishi wake ikiwa watapata ajali kazini:

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo Ia kazi linakuwa safi na salama na
pia atakapomaliza kazi, ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi
kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama;

Kiasi cha asilimia tano (5%) ya kiasi cha Mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa
muda wa mwezi mmoja baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa
mara baada ya ukaguzi wa mwisho wa pamoja kufanyika na pale itakapoonekena

kuna marekebisho yatafanywa kwa gharama za fundi;

Fundi anatakiwa kuwepo eneo la ujenzi muda wote wa utekelezaji wa mradi:

Fundi anatakiwa kuandaa mpango kazi na kuuwasilisha kwa mwaijiri wakati wa

utekelezaji wa mradi na anatakiwa kuufuata ipasavyo;



12. Ucheleweshaji wa Kazi:

* Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atalipa kiasi sawa
na hasara iliotokana na ucheleweshwaiji huo:

* Ucheleweshaiji uliosababishwa na Mwaijiri (kutokana na fedha au vifaa),
Fundi ataongezewa muda sawa na kipindi chote kazi iliposimama;

13.  Uvunjwaji wa Mkataba:

Mkataba utavunjwa iwapo;

* Fundi au mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha na wizi

wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya eneo la ujenzi.;

e Fundi au fundi msaidizi hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa kiufundi
katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro au maelekezo ya Project Manager

ambaye ni Mhandisi wa Mkoa:

e Fundi akichelewesha kazi kwa muda wa mwezi 1 bila sababu yoyote ya

msingi.

MWAJIRI:

SHAHIDI WA MWAJIRI
Jina NBUBAKRARS S - MeA n/GH

FUNDI: 5
Jina QW‘SWDle‘QéﬂBH




