HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA ZABUNI NI KILICHOFANYITKA KATIKA
UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO TAREHE

24/10/2021
Wajumbe waliohudhuria
1. Ndg. Shehemba Kuziwa - Mwenyekiti wa bodi
2. Ndg. Bonifasi Soko - Katibu
3. Dr. John Mwingira - Mjumbe
4. Dr. John Assey -Mjumbe
5. Adv. Ellah Msingwa - Mwalikwa
6. Ndg. Andrew Marco - Mwalikwa
Wajumbe wasiohudhuria
Elinaza Kiswaga -kwa taarifa
Sekretarieti
1. Ndg. Rustica Dugange - Mwandishi wa Mikutano

KDC/ZAB/01/2022 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kuhudhuria kikao, Aidha aliwataka kushiriki kikamilifu

katika kujadili agenda zilizopo mbele yao. Alifungua kikao saa 07:30 Mchana

KDC/ZAB/02/2022 KURIDHIA AGENDA

Kufungua kikao

Kuridhia agenda

Kuridhia kutumia single source miradi ya uvico.19,kwa mafundi [ local fundi] na ununuzi
wa saruji.

Kutangaza zabuni za ujenzi na umaliziaji wa miradi kama ifuatayo

Ujenzi wa jengo la wodi ya wazazi lenye chumba cha upasuaji kituo cha afya Ruaha

Mbuyuni.

Ujenzi wa jengo la maabara kituo cha afya Ruaha mbuyuni
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Ujenzi wa wodi ya watoto katika hospitari ya wilaya ya kilolo
e Ujenzi wa jengo la Maabara katika kituo cha Afya ng uruhe

e Umaliziaji wa zahanati ya mlafu

e Umaliziaji wa zahanati ya Ikuka

e Ukarabati wa zahanati ya Itimbo

¢ Umaliziaji wa jengo la upasuaji katika hospitari ya wilaya ya
kilolo

¢ Umaliziaji wa madarasa mawili ya shule ya msingi Thimbo
KDC/ZAB/01/2022/ KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti  alifungua kikao ~mnamo  saa 4:30 asubuhi
kwakuwakalibisha wajumbe katika kikao hicho  pia aliwataka
wajumbe wawewasikivu na wawe huru katika kuchangia hoja
mbalimbali

KDC/ZAB  02/2022 KURIDHIA KUTUMIA FORCE
ACCOUNT KATIKA MIRADI YA UVICO.19

llielezwa kuwa halmashauri ya wilaya ya kilolo imepokea fedha za
miradi ya Uvico.19 Tsh.1,460,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa
vyumba (73) sabini na tatu vya madarasa katika shule za sekondari,
240.000,000/= ujenzi wa vyumba vya madarasa (12) katika shule za
msingi (shule shikizi). Tsh. 90,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa
nyumba ya watumishi (Three in one) na Tsh. 250,000,000/= kwa
ajili ya ujenzi wa jengo la ICU Katika hosipitali ya Wilaya ya
kilolo. Kwamba miradi hii itikelezwe kwa njia ya Force Account.
Aidha baada ya majadiliano ya kina wajumbe wote walikubaliana
kuwa utekelezaji huo uendelee kwa njia ya Force Account kwa
kufuata sheria, taratibu na kanuni mbalimbali za manunuzi.



Hosptali ya Wilaya, Ujenzi wa wodi ya watoto katika Hospitali ya Wilaya ya Kilolo, Ujenzi wa
jengo la maabara kituo cha afya Ng’uruhe, Ujenzi wa nyumba ya watumishi (Tatu kwa moja)

kituo cha afya Ruaha Mbuyuni.

Baada ya kuwasilishwa wajumbe walishauri miradi yote itangazwe ndani ya siku saba za

kisheria na tangazo libandikwe kwenye mbao za matangazo kuanzia tarche 07/02/2022.

Adha Mganga Mkuu wa Wilaya aliomba kuongeza miradi ifuatayo: umaliziaji wa zahanati ya
Mlafu, umaliziaji wa zahati ya Ikuka, ukarabati wa zahanati ya Itimbo. Alijibiwa kuwa hawezi

kuwasilisha kwasababu taarifa hajafika kitengo cha manunuzi na BOQ haijaandaliwa

KDC/ZAB/03/2022 MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI

Hiki ni kikao halali kinatakiwa kiwe na muhtasari uliosainiwa na Mwenyekiti na katibu, ambapo
ilielezwa kuwa kila kikao cha wazabuni huwa ni zima moto hivyo basi ajitahidi kuwa mpangilio
mzuri kwenye kikao cha zabuni

Aidha Fundi aliyekuwa anajenga jengo la kuhifadhia maiti anasumbua hivyo watangaze upya,
ilielezwa kuwa hamwezi kutangaza upya wakati alisimama kutokana na changamoto za kukosa
fedha kutoka Halmashauri. Wajumbe walitaka fundi huyo aitwe ili ahojiwe kuwa anaridhia

kuendelea na kazi au la

KDC/ZAB/.04/2022 KUFUNGA KIKAO.
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa mahudhurio yao na kuwaomba yale yote yaliyoagiza

yafanyiwe kazi. Alifunga kikao saa 8:30 mchana

TAREHE



HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO
MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA
MIPANGO KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO TAREHE 28/1 0/2021

Wajumbe waliohudhuria

1. Mhe. Anna M. Msola - D/K/Tlula -Mwenyekiti
2. Ndg. Elinaza Kiswaga - Kaimu Mkurugenzi Mtendaji -Katibu

3. Mhe. Hezron J. Nganyagwa - D/K/ Thimbo - Mjumbe

4.  Mhe. John S. Mkonda - D/K Trole -Mjumbe

5. Mhe. Amini J. Tengelakwi - D/K/Dabaga -Mjumbe

6. Mhe. Fabiola S. Nzasule - D/V/M/T/Mazombe -Mjumbe

7. Mhe. Rashid R. Nzelemela - D/K/Ruahambuyuni -Mjumbe

Wajumbe Wasiohudhuria
1 Mhe. Justin L. Nyamoga — Mbun ge-kwa taarifa
Wataalamu waliohudhuria

1 Ndg. Amelye L. Mfugale - Afisa Utumishi (W)
2. Ndg. Ako Tluway - Mweka Hazina (W)
3. Ndg. Shehemba Kuziwa - Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W)
4. Ndg. Hassan Ussi - Mkaguzi wa ndani (W)
5. Ndg. Alto Kinunda - Mthibiti Ubora wa Shule (W)
6. Ndg. Issa Kibuga - Kny Afisa TEHAMA na Uhusiano (W)
7. Dr. John Assey -. Mganga Mkuu (W)
8. Ndg. Venance Mwaikambo - Mratibu wa TASAF
9. Ndg. Boniface Soko - Afisa Manunuzi (W)
10. Ndg. Bernard Kajembe - Kny. Afisa Ardhi, Maliasili na Mazingira (W)
11. Ndg. Loyce Mgonja - Afisa Elimu Sekondari (W)
12. Ndg. Alloys Maira - Afisa Elimu Msingi (W)
13. Ndg. Scholastica Gibore - Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
14. Ndg. Edward Mbembe - Afisa Mtendaji wa Mamlaka ya Mji Mdogo wa Ilula
15. Adv. Ellah Msigwa , - Mwanasheria (W)
16. Ndg. Lucas H Daud - Afisa Mipango (W)
17. Eng. Emmanuel Sigachuma - Kaimu Mhandisi Ujenzi (W)
18. Ndg. Filemon Namwinga - Afisa Uchaguzi (W)
19. Ndg. Laiton Ngamilo - Katibu TSC (W)
20. Dr. John Mwingira - Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
Sekretarieti
1. Ndg. Freedom Wimmo Mwandishi wa Kikao

2. Ndg. Rustica Dugange : Mwandishi wa kikao



KDC/FUM/AG.92/2021 KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kuhudhuria kikao, Aidha aliwataka kushiriki kikamilifu

katika kujadili agenda zilizopo mbele yao. Alifungua kikao saa 6:36 Mchana

KDC/FUM/AG.93/2021 KURIDHIA DONDOO ZA AGENDA
Dondoo za Agenda ziliwasilishwa na kupokelewa na wajumbe kama zinavyoonckana hapa
chini:-
1. Kufungua kikao.
2. Kuridhia agenda
3. Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha kawaida cha Kamati ya Fedha,
Uongozi na Mipango cha tarehe 16/09/2021
4. Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha kawaida cha kamati ya Fedha, Uongozi na
Mipango cha tarehe16/09/2021
5. Kujadili Taarifa ya Mapato na Matumizi kwa kipindi cha mwezi Septemba, 2021.
6. Kujadili taarifa ya Mkaguzi wa Ndani kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Septemba
2021
7. Kupitia na kujadili taarifa za utekelezaji wa shughuli za idara kwa kipindi cha robo ya
kwanza kwa mwezi Julai hadi Septemba 2021
[ Miradi ya Maendeleo
IT Kitengo cha Manunuzi
I1I Kitengo cha Sheria
IV Kitengo cha TEHAMA
V Idara ya utumishi na utawala
8. Taarifa ya Mapokezi ya Fedha ya UVIKO-19 za miradi ya Maendeleo
9. Mapendekezo ya kumlipa posho ya Madaraka Afisa Mtendaji wa Mamlaka Mji
Mdogo Ilula
10. Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti
11. Kufunga kikao.

KDC/FUM/AG.94/2021 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE
16/09/2021

Muhtasari uliwasilishwa na kupokelewa na wajumbe, ambapo walikubaliana kuwa yaliyosomwa
ndiyo yaliyojadiliwa katika kikao na hivyo Muhtasari ulisainiwa pamoja na masahihisho na
kuwekwa kuwa kumbukumbu sahihi ya Halmashauri.

KDC/FUM/AG.95/2021 YATOKANAYO NA MUHTASARI WA KIKAO CHA
KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE
16/09/2021

Taarifa ya utekelezaji wa maagizo ya kikao kilichopita iliwasilishwa na kupokelewa. Wajumbe
waliridhia taarifa ya yatokanayo iliyowasilishwa. Aidha wajumbe walihitaji kumjua mzabuni
aliyepatikana kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha afya Tarafa ya Mazombe kwa jina ambapo, Afisa
Manunuzi alijibu kuwa mzabuni ni Ndugu Jonson Adick, wa S.L.P 1215, Iringa.



Kitengo cha manunuzi kifuatilie fedha alizolipwa M/S

Charles chavala (Mzabuni) za vifaa kwa ajili ya ujenzi wa

choo cha mnada wa masukanzi na machinjio ya ilula na

mrejesho uletwe katika kikao kijacho.

e Mafunzo kwa mabaraza ya kata yafanyike kabla ya robo ya
pili 2021/2022 kuisha

» Kamati imeagiza kufanyika kwa mafunzo ya mabaraza ya kata
kabla ya robo ya pili 2021/2022 kisha

e Yafanyike matengenezo kwenye vyoo vya jengo la

Halmashauri ya Wilaya ya kilolo

KDC/FUM/AG.99/2021 TAARIFA YA MAPOKEZI YA
FEDHA ZA UVICO. 19 TSH. 2,040,000,000/= ZA MIRADI YA
MAENDELEO

Ilielezwa kuwa halmashauri ya wilaya ya kilolo imepokea kiasi cha
fedha Tsh. 2,040,000,000/= fedha za miradi ya Uvico.19 kwa
mchanganuo ufuatao Tsh.1,460,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa
vyumba (73) sabini na tatu vya madarasa katika shule za sekondari,
240,000,000/= ujenzi wa vyumba vya madarasa (12) katika shule za
msingi (shule shikizi). Tsh. 90,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa
nyumba ya watumishi (Three in one) na Tsh. 250,000,000/= kwa
ajili ya ujenzi wa jengo la ICU Katika hosipitali ya Wilaya ya
kilolo. Kwamba miradi hii itikelezwe kwa njia ya Force Account.
Aidha baada ya taarifa kupokelewa wajumbe walihoji juu wa wana
nchi kuchangia ujenzi wa madarasa ambapo wameshauri itumike
njia ya uhamasishaji kwa wananchi kushiriki katika kuchangia
mawe,matofari (Benki ya matofari), na mchanga ili taratibu za
ujenzi zianze mapema kwa kufuata sheriataratibu na kanuni
mbalimbali za manunuzi.



KDC/FUM/AG.101/2021 MENGINEYO KWA IDHINI YA
MWENYEKITI
Hapakuwa na mengineyo.

KDC/FUM/AG.102/2021 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukulu wajumbe kwa michango ya mawazo
walio toa. Aidha alishukulu Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania chini ya Uongozi wa Mhe. Samia Suluh Hassan Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kutoa fedha za miradi
katika Halmashauri ya wilaya ya kilolo ambayo itawagusa wananchi
wengi. Pia aliipongeza menejimenti kwa kazi nzuri zinazo endelea
katika Halmashauri nakusisitiza yale yaliyoagizwa na kamati
yafanyiwe kazi. Alifunga kikao saa 09:58 Alasiri

UMETHIBITISHWA

SAINL 3 R A o
MWENYEKITI KATIBU

ooooooooooooooooooooooooo

TAREHE



