MUHTASARI WA KIKAO MAALUMU CHA BODI YA ZABUNU
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MAHUDHURIO:

1. Ndg RAJABU KHASIMU Mwenyekiti
5. Ms MAGRETH BUKUKU Katibu

3. Ndg ADAM SALUM Mjumbe

4. Ms KULWA MKWAMA Mjumbe

5. Ndg SAMARA H. MATIKO Mwanasheria

SECRETARIETI WALIOHUDHURIA:

1.Happy Mapombe

2. Edwiga Gration

AGENDA:

1. Kufungua kikao

2. Kuwasilisha taarifa va zabuni mbalimbali

Ujenzi wa nyumba ya watumishi katika hospitali ya wilaya zabuni
Na. LGA/033/2021/2022/W/36/10t 2

Ujenzi wa ICU katika Hospitali ya wilaya Karagwe zabuni Na.
LGA/033/2021/2022/W/36/1ot 1

Zabuni ya usafi na uzoaji taka ngumu maeneo ya Kayanga na
Omurushaka zabuni Na LGA/033/2021/ 2022 /NCS/4 LOT 1
Zabuni ya usafi makao makuu zabuni Na
LGA/033/2021/2022/NCS/4 LOT 2

3 . Kufunga kikao



Kumb. NA 14/2022/23/ 1 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao kwa kuwakaribisha wajumbe wa bodi ya zabuni
pamoja na Secretariet ya Manunuzi kwenye kikao maalum cha Bodi ya Zabuni.
Mwenyekiti aliwaeleza wajumbe kuwa kikao hiki kinagusa mradi wa Ujenzi wa
ICU, Nyumba ya watumishi na usafi wa mazingira na uzoaji wa takangumu.
Alieleza kuwa miradi hii inahitaji kujadiliana kwa makini ili kupata mwelekeo
utakao leta tija kwenye Taasisi. Aidha Mwenyeketi alimweleza Katibu
kufuatilia posho za vikao vya Bodi kwa Mkurugenzi mtendaji. Mwenyekiti
alieleza kwa masikitiko kuwa vikao vingine vinafanyika kwenye tasisi hii
vinalipwa na wakati bodi inadai vikao vingi vya nyuma. Baada ya utangulizi

huo Mwenyekiti alifungua kikao saa 3.00 kamili asubuhi.

15/2022/23/ 1 UJENZIWA NYUMBA YA WATUMISHI KATIKA HOSPITALI

YA WILAYA ZABUNI Na. LGA/ 033/2021/2022/W/36/ LOT 2

Taarifa ya manunuzi iliwasilishwa ikieleza kuwa mradi wa ujenzi wa nyumba
ya watumishi ulitengewa bajeti ya Tsh. 90,000,000.00. Mchakato wa kumpata
Mkandarasi ulifanyika kwa njia ya single source ambapo SUMA JKT alipewa
kabrasha la zabuni ambalo alilijaza na kulirudisha Halmashauri ya wilaya ya
Karagwe tarehe 24/12/ 2021. Kabrasha lilifunguliwa mzabuni alionyesha
kuifanya kazi hii ya ujenzi kwa gharama ya Tsh19 1,868,940/=.Taarifa ya
menejimenti ya ununuzi wa umma ilieleza kuwa kamati ya taathmini iliundwa

na Mkurugenzi Mtendaji ikiwa na wajumbe wanne ambao ni:

1.NTENGWA L.MADUHU Mwenyekiti
2.DIDACE NJONDI Katibu
3.JIMMY NJAU Mjumbe

4 PONSION KATABARO Mjumbe



Taarifa ya menejimenti ya ununuzi illieza kuwa, Kamati ilifanya uchambuzi na
matokeo ya tathmini yalionyesha kuwa gharama zilizowasilishwa zilikuwa
kubwa kuliko bajeti ya Halmashauri hivyo , kamati ilishauri kazi hii irudiwe.
Taarifa ya menejimenti ya manunuzi (PMU) ilielezea kuwa kupitia kanuni ya
220(2) ya mwaka 2013 pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2016 ilipitia
taarifa iliyowasilishwa na kamati ya tathmini na kukubaliana na ushauri wa
kuirudia kazi hii. Aidha taarifa ya PMU ilieleza kuwa ilipokelewa barua yenye
kumb Na: AH. 161/298/01 ya tarehe 13/1/2022 kutoka TAMISEMI ambayo
ilitoa maelezo kuwa imebaini kuwa Halmashauri nyingi Tanzania
zimeshindwa kumpata mkandarasi mwenye bei ambazo ziko ndani ya bajeti
hivyo ilitoa mwongozo wa kutumia Force akaunti. Taarifa ya PMU ilieleza
kwamba muda uliotolewa na TAMISEMI ni mfupi hivyo iliombwa ridhaa ya
kuifanya kwa njia ya single source kwa kuipatia Taasisi ya serikali ambayo ni

Magereza.

Wajumbe wa bodi walijadili taarifa hii kwa kina hawakukubaliana na ushauri
wa PMU kwa maelezo kuwa kazi hii ina vitu vinavyohitaji utaalam(complex)

hivyo walitia shaka utendaji wa kazi wa taasisi hiyo.

AZIMIO: Wajumbe waliazimia kuwa kazi hii ifanyike kwa njia ya ushindani na

ofisi ya magereza wahusishwe.

Kumb. NA 16/2022/23/ 1 UJENZI WA ICU KATIKA HOSPITALI YA
WILAYA YA KARAGWE

MWilA LA S e ———

Taarifa PMU ilieleza kuwa ina maelezo sawa na maelezo yaliyoko kwenye ujenzi

wa nyumba ya watumishi tofauti ni bajeti ya ujenzi ilikuwa sh. 300,000,000/=
na mzabuni aliwasilisha sh. 324,867,000/= hivyo kamati ya tathmini ilitoa

ushauri kazi irudiwe.

Taarifa ya PMU ilitoa ushauri kwa bodi ya zabuni kuwa kazi hii kutokana na

uharaka ifanyike kwa single source kwa kuipa ofisi ya magereza.



Wajumbe wa Bodi baada ya kujadiliana kwa kina hawakukubaliana na
ushauri uliotolewa na PMU kwa maelezo kuwa hawajawahi kuona magereza ya

Kayanga ikifanya miradi mikubwa inayolingana na kazi inayotaka kutolewa.

MAAZIMIO: Wajumbe waliazimia kwamba kazi ya kumpata fundi itangazwe na

kazi ya ununuzi wa vifaa izingatie mwongozo wa force akaunti.

Kumb. NA 17/2022/23/1 ZABUNI YA USAFI NA UZOAJI TAKA MAENEO
YA KAYANGA NA OMURUSHAKA

Taarifa ya PMU iliwasilishwa ikieleza kuwa zabuni hii ilitengewa bajeti ya Tsh.
25,800,000/= kwa miezi sita. Mchakato wa manunuzi ulifanyika na
yalijitokeza makampuni mawili ambayo yalionyesha nia ya kuchukua na

yalirudisha na matokeo yalikuwa kama ifuatavyo:

Jina la Mzabuni Kiasi kwa mwezi | Kiasi kwa mwaka
BUGOMBE COMPANY 5,000,000.00 60,000,000.00
RAM INVESTMENT COMPANY LTD | 9,500,000.00 114,000,000.00

\

Taarifa ya manunuzi ilieleza kuwa kamati ya tathmini iliundwa na watu wanne

ambao ni:

1. FLORIAN OSWARD Mwenyekiti
2. HAPPINESS MAPOMBE Katibu

3. GERALD LWEYO Mjumbe

4, PETER EVALISTER Mjumbe



Taarifa ya tathmini ilionyesha mzabuni BUGOMBE Company alikuwa mzabuni
ambaye ameweka kiwango cha chini cha pesa. Taarifa ya menejimenti ya
manunuzi inaeleza kuwa kamati ya tathmini haikumpitisha kwa kuwa kiwango
chake kilizidi bajeti ya Halmashauri hivyo kamati ilipendekeza mtoa huduma -
asipewe kazi ya usafi na uzoaji taka katika mji wa Kayanga na Omurushaka
badala yake kaziirudiwe. Taarifa ya PMU iliwasilishwa ikieleza kuwa

ilikubaliana na mapendekezo ya kamati ya tathmini na kutoa ushauri kwa

bodi ya zabuni kama ifuatavyo:

Kwa kuwa kuna kipengele cha 9 cha mkataba wa usafi na uzoaji taka kwa
mwaka 2021/2022 kinaruhusu mkataba kuafanyiwa marekebisho hivyo PMU

inashauri mkataba huu ufanyiwe marekebisho kwenye maeneo yafuatayo

Kifungu no 2 : Juu ya kiasi cha mkataba ambacho kinasomeka sh.
4,300,000/= badala yake kiandikwe gharama ya mkataba ni 4,264,000/= hii

imetokana na kwamba hesabu zilikosewa kujumlishwa.

> Kutokana na kukosewa kwa ukokotoaji wa hesabu kumepelekea tofauti
ya Tsh. 36,000/=. Gharama hizi mzabuni atapaswa kuzirudisha
Halmashauri . Mzabuni hadi sasa amefanya kazi miezi 18 hivyo atadaiwa
kiasi cha sh. 18 x 36000=648,000/=

> Kiongezwe kipengele kwenye mkataba kinacholazimu malipo ya wakala
kulipwa kwa kuzingatia taarifa ya utekelezaji wa kazi(certificate) kwa kila
siku ambao utajumlishwa kwa mwezi.

» Kubadili kipengele namba 4 cha mkataba juu ya tarehe ya kuanza

~ mkataba na kumaliza mkataba ambapo sasa kwenye mkataba wa

nyongeza utasomeka tarehe ya kuariza mkataba ni tarehe 1/1/2022 na
tarehe ya kumaliza mkataba nia tarehe 30/6/2022.

» Majadiliano yafanyike ili kukubaliana na mtoa huduma wa usafi na
uzoaji taka juu ya mabadiliko haya. Aidha timu ya majadiliano itapitia
baadhi ya vipengele ambavyo vinaleta utata ili kusahihisha. Kwa mfano



kifungu Na 6 kinaeleza mtoa huduma anapaswa kulipwa ndaniya siku
thelathini (30) tangu alipoanza kufanya kazi. Kifungu hiki
hakitekelezeki kwa kuwa makubaliano ni kulipwa kwa mwezi . Kumlipa
mzabuni ndani ya siku 30 ina maanisha mwezi utakuwa
haujakamilika.

Kuongeza kiambatishi cha masharti ya Jumla ya mkataba (General
Condition of Contract) na mashart maalum ya zabuni (Special condition
of Contract)

Uwepo wa Kiambatishi hiki kinasaidia katika mazingira mbalimbali
yanayojitokeza wakati wa utekelezaji wa mkataba kwa mfano
yanapotokea mazingira ya kumwongezea mtoa huduma muda wa
mkataba (extension time ). Afisa masuhuri kupitia sheria ya manunuzi
ya mwaka 2011 kanuni ya 1 11(1) ya mwaka 2013 pamoja na
marekebisho yake ya mwaka 2016 ina mruhusu kumwongezea muda wa
mkataba mtoa huduma lakini kanuni ya 111(2) ina mlazimu Afisa
masuhuri kumwongezea mkataba mtoa huduma kwa kurejea masharti
ya Jumla ya Mkataba (General Condition Of Contract) nanukuu “An
order for extension of time may be issued only by the accounting officer.
The order shall state the section of the general condition of Contract
under which it is issued”

Nyongeza za muda zilizofanyika kwa mtoa huduma Nassoro Seleman
Maharugq zilifanyika bila kutaja kifungu cha mashart ya jumla ya
mkataba kama sheriaya manunuzi inavyo elekeza hii inatoka na
sababu kuwa, kutoka mwanzo kiambatishi hiki hakikuwekwa kwenye
mkataba .Kutokuwepo kwa kiambatishi hiki kwenye nyongeza ya
mkataba unaotaka kufanyika sasa kutapelekea Halmashauri kupata
hoja ya manunuzi endapo ita mwongezea muda wa kazi ,kwakuwa
nyongeza hiyo itakuwa inakiuka sheria ya manunuzi inayo lazimu

nyongeza itokane na masharti ya Jumla ya mkataba .



Baada ya kupitia taarifa ya PMU wajumbe walijadiliana na kisha walimuuliza
katibu ni kwanini kazi hii isirudiwe sasa badala ya kumuongezea mkataba wa
nyongeza wakala aliepo ! Katibu alitoa ufafanuzi kuwa kazi hii imerudiwa mara
mbili inakosa wazabuni kwa kigezo kuwa gharama zinakuwa juu ya bajeti ya
Halmashauri kwa hiyo inaonekana kiwango kilichotengwa kwa mwaka wa
fedha 2021/2022 hakikuzingatia bei ya soko. Aidha katibu alieleza kuwa bajeti
ijayo 2022 /2023 kiwango cha fedha ya usafi kimeongezwa hivyo PMU
imeonelea kwa kipindi hiki ambacho bajeti ni finyu mzabuni aliyepo aendelee
kufanya usafi ili kumalizia kipindi hiki cha mpito. Katibu wa bodi ya zabuni
aliwaeleza wajumbe kuwa tunalazimika kumuongezea muda mzabuni aliyepo

kwa sababu muda uliobaki kumalizia bajeti 2021/2022 ni takribani miezi

mitano.

Mchakato wa kumpata mzabuni kwa kutumia muda wa kila hatua uliowekwa
kwenye sheria ya manunuzi katika marekebisho ya mwaka 2016 itachukua
siku zisizopungua 90 hivyo mtoa huduma atakayepatikana atalazimika
kufanya kazi kwa miezi miwili na kuifanya PMU ianze kuchakata tena
kumtafuta mtoa huduma wa usafi kwa bajeti ya 2022/2023 jambo ambalo ni

usumbufu kwa mzabuni atakayekuwa ameshinda zabuni na pia Halmashauri

itaingia gharama za mchakato wa zabuni.

Baada ya maelezo hayo yaliyotolewa na katibu wa bodi ya zabuni wajumbe

walikubaliana na ushauri uliotolewa kwa kumuongezea wakala muda wa

mkataba.

AZIMIO 1: Wajumbe waliazimia mtoa huduma aongezewe mkataba kuanzia

tarehe 1/1/2022 hadi tarehe 30/6/2022

AZIMIO 2: Wajumbe waliazimia wakala aitwe kwenye majadiliano ili kupata

nyongeza ya mkataba ambao una makubaliano ya pande zote mbili.



Kumb. NA 18/2022/23/1 ZABUNI YA USAFI MAKAO MAKUU YA
WILAYA(HEAD QUARTER)

Taarifa ya menejimenti ya ununuzi wa Umma iliwasilishwa ikieleza kuwa
zabuni hii ilitolewa kwa kotesheni na kufanyiwa tathmini. Matokeo ya
tathmini yalionyesha mshindi ataifanya kazi hii kwa sh. 1,300,000/=.
Kamati ya tathmini iliridhia mtoa huduma Safe Gain Company Limited
ambaye alikuwa ametimiza vigezo na alikuwa na bei ya chini apewe kazi ya
usafi katika ofisi za Halmashauri pamoja na mazingira ya nje. Taarifa ya
PMU iliwasilishwa ikieleza kuwa {likubaliana na ushauri uliotolewa na
kamati ya tathmini lakini ilitoa ushauri kwa bodi ya zabuni kuwa mzabuni
huyu asipewe kazi hii kwa kuwa bajeti iliyokuwa imetegemewa kutumika

ilishatumiwa kwenye idara ya utawala kwa kununua vifaa vya usafi.

Wajumbe wa bodi baada ya kujadiliana na kubaini kuwa kazi hii ya usafi

haina bajeti iliridhia kazi hii isitishwe isubiri bajeti ya 2022/2023.

AZIMIO: Wajumbe wote wa bodi ya zabuni walikubaliana kazi hii itengewee
fedha kwenye bajeti ijayo baada ya kupata uhakika PMU ndipo ifanye

mchakato wa kuirudia.
Kumb. NA 19/ 2022/23/1 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alifunga kikao saa 6.10 mchana.
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MWENYEKITI



YATOKANAYO NA KIKAKO MALUUM CHA BODI YA ZABUNI CHA

TAREHE 19/1/2022

S/N AZIMIO UTEKELEZAJI

1 Wajumbe waliazimia mtoa Agizo limezingatiwa .rasimu ya mkataba wa
nyongeza imeandaliwa itawasilichwa kwenye
kikao cha bodi ya zabuni kwa ajili ya kupitia
na kuridhia mabadiliko ya mkataba

huduma aongezewe mkataba
kuanzia tarehe 1/1/2022
hadi tarehe 30/6/2022

2 Wajumbe waliazimia wakala | Majadiliano yalifanyika taarifa itawasilishwa
aitwe kwenye majadiliano ili | kwenye kikao

kupata nyongeza ya mkataba
ambao una makubaliano ya

pande zote mbili.




