MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO KILICHOFANYIKA

TAREHE 21/12/2021.
Mahudhurio

1. Mh. Bahati Henerico

2. Mh. Clarence Rugimbana
3. Mh. Beneth Byarufu

4. Mh. Kashunju Runyogote
9. Mh. Jonas Vedasto

6. Mh. Chrisant Callist

7. Mh. Ngalinda A .Marick

8. Mh. Mary K Katabaro

9. Mh. Adorophina Katonya
10 SACF James M. John
Wasiohudhuria

1. Innocent Bilakwate (Mbunge)
Wataalam

1. Ndg. Revocatus Josephat
2. Ndg. Henerico Rushala
3. Ndg. M. Z. Mtafungwa

4. Ndg. Zaveria Mpoli

5. Eng. Yésse N.Yesse

6.  Ndg. Evarista Chacky

7. Ndg. Alexander Lundera
8.  Ndg. Meshack Libent

9.  Ndg. Damian Barabona
10.  Dr. Diocles Ngaiza

11.  Ndg. Richard Mayiku

12.  Ndg. Prosper Rutakinikwa
13.  CPA Alfred N. Irangi

14, Ndg. Ramadhan Y.Marwa
15.  Ndg. Zephrine Kabona
16.  Ndg. Mayala P. Sengerema
17. Ndg. Yasin Mwinory
Sekretarieti

. Golden Nzalalila

Mwenyekiti
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Katibu

Kwa taarifa

Mkuu wa Idara ya maendeleo ya jamii, vijana na ustawi wa jamii
Kaimu Mkuu wa Idara ya Utawala na Utumishi
Kny: Katibu Tawala wa Wilaya

Kny: Mkaguzi wa ndani

Kaimu Mkuu wa Idara ujenzi na zimamoto

Kny Mratibu wa kitengo cha nyuki

Afisa TEHAMAU

Mkuu wa |dara ya kilimo, ushrika na umwagiliaji
Mdhibiti ubora wa Elimu Wilaya

Mganga Mkuu wa Wilaya

Kaimu mkuu wa Idara ya ardhi na maliasilj -

Kaimu mkuu wa Idara ya mifugo na uvuvi

Kaimu Mkuu wa |dara ya fedha na biashara

Mkuu wa Idara ya Elimu msingi

Katibu TSC

Afisa uchaguzi

Kaimu mkuu wa Idara ya mazingira na taka ngumu
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Agenda

Kufungua kikao

Kuthibitisha dondoo
Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao kilichopita cha tarehe 26/11/2021

Utekelezaji wa maazimio kikao kilichopita cha tarehe 26/11/2021

Taarifa ya mapato na matumizi kwa mwezi Julai hadi Novemba 2021/2022
Mabadiliko ya ramani ya jengo la Halmashauri

Kufunga kikao

N s W

KU/KYR/KFUM/20/2021/2022 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao na kueleza kuwa ni kikao cha kawaida kujadil taarifa ya
mapalo na matumizi mwezi Novemba 2021. Baada ya kusema hayo alifungua kikao mnamo saa 11:45
asubuhi

KU/KYR/KFUM/21/2021/2022 KUTHIBITISHA DONDQO

Dondoo zilithibitishwa na kuongeza agenda ya ‘kubadilisha ramani ya jengo la Halmashauri' na kuwa
agenda namba 06. -

KU/KYRIKFUMI22/2021/2022 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO KILICHOPITA
CHA TAREHE 26/11/2021

Muhtasari ulisomwa haukuwa na masahihisho hivyo ulisainiwa na kuwa kumbukumbu halali.

KU/KYRIKFUM/23/2021/2022 UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA KIKAO KILICHOPITA CHA TAREHE
26/11/2021.

Hoja: Vifuatiliwe vikundi 4 ambavyo havikufika kuchukua fedha wakati Mkuu wa Wilaya anawapa hundi
vikundi vya mikopo ya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu

Utekelezaji: Vikundi Goodhope (Isingiro) waliopangiwa kukopeshwa Tsh. 6,000,000/=, Abakazi Tweyambe
(Nkwenda) Tsh. 5,000,000/=, Mwanzo (Nyakatuntu) Tsh. 6,140,000/= na Ushindi (Kaisho) Tsh. 4,000,000/=
waliitwa ofisini tarehe 29/11/2021 na waliweza kukamilisha utaratibu na kujaza mikataba na utaratibu wa

malipo ya mikopo yao unaendelea.
Mjumbe alihoji kuwa vikundi vyote viliweza kufika kwa Mkuu wa Wilaya?
Ufafanuzi: vikundi vyote vilifika kwa Mkuu wa Wilaya.

ilihojiwa kuwa ni sababu gani iliyosababisha vikundi vya akina mama, vijana na watu wenye ulemavu
washindwe kufika kwa Mkuu wa Wilaya?

Jibu, Hawakupata taarifa kwa wakati kutoka kwa Watendaji wa kata.
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Hoja: Afuatiliwe ndg. Godwine Mwijage katika mwenendo wake wa kazi ili aweze kuchukuliwa hatua.

Utekelezaji: Amefuatiiwa na kukuta mwenendo wake kazi siyo mzuri hivyo mkataba wake wa kazi

umesitishwa tangu tarehe 14/12/2021 na kuweka mkusanyaji mwingine wa mapato ya stendi.

KUIKYRIKFUM/2412021/2022 TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWEZI JULAI HADI
NOVEMBA 2021 (2021/2022)

Makisio ya mapéto na matumizi

Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2021/2022 imekisia kukusanya na
kutumia kiasi cha Tsh. 33,638,704,700.64. Fedha hizi zinatokana na vyanzo mbalimbali kama ifuatavyo:-

* Mapate ya ndani (vyanzo visivyofungiwa na vyanzo fungiwa) Tsh. 2,653,439,345.00
= Ruzuku ya Mapatc mengineyo - other charges grants (0.C) Tsh. 1,574,396,000.00
e Mishahara Tsh. 16,824,185,000.00

;- Fedha za maendéleo kutoka Serikali kuu Tsh.5,842,093,815.64

-Fedha za m;aende!eo kutoka kwa wafadhili/ wahisani Tsh.5,722,481,464.00

» Michango ya jamii Tsh. €05,000,000.00

Mapokezi . |

Kwa kipindi cha mwezi Julai hadi Novemba 2021/2022 Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa imekusanya na
kupokea kiasi cha Tsh. 13,573,094,909.64 ambayo ni sawa na asilimia 40.35 ya lengo la mwaka.

 Mapato ya ndani (vyanzo visivyofungiwa) Tsh.1,510,141,336.68 sawa na asilimia 75.55
 Mapato ya ndani (vyanzo fungiwa) Tsh.203,260,000.33 sawa na asilimia 31.05

¢ Ruzuku ya Mapato mengineyo - other charges grants (O.C) Tsh. 1,122,970,4541.47 sawa na
asilimia 71.33.

... * Mishahara Tsh. 7,6101,012,760.00 sawa na asilimia 42.21
e Fedhaza maendeleo kutoka Serikali kuu Tsh. 900,017 478.45 Sawa na asilimia 15.08
~ o Fedha za maendeleo kutoka kwa wafadhili/wahisani Tsh.170,856,970.20 sawa na asilimia 2.84
f Michango ya jamii Tsh.254,950,000.00 sawa na asilimia 42,14,

» Zimepokelewa fedha  zilizotolewa nje ya bajeti (COVID 19)

, Tsh, 2
mchanaganuo ufuatao:- ,309,885,822.51kwa
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Ujenzi wa vyumba vya madarasa themanini na tano (85) Idara ya elimu sekondari Tsh.

1,700,000,000 _ o
Ujenzi wa vyumba vya madarasa Ishirini na nne (24) Idara ya elimu msingi Tsh. 480,000,000

Ujenzi wa nyumba ya watumishi (3 in 1) kituo cha Afya Murongo Tsh.90,000,000
Uhamasishaji wa chanjo ya uviko 19 Tsh. 33,371,075.51
Ufuatiliaji na tathmini Tsh. 6.514,746

Matumizi

Kwa kipindi cha rwezi Julai hadi Novemba 2021/2022 Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa imekusanya na
kutumia kiasi cha Tsh. 12,523,416,489.73 ambayo ni sawa na asilimia 37.23 ya lengo la mwaka.

* Matumizi ya kawaida vyanzo vya ndani (60%) Tsh.327,774,767.65 sawa na asilimia 27.33

* Matumizi ya Ruzuku ya Mapato mengineyo - other charges grants (O.C) Tsh. 816,124,110.00
sawa na asilimia 51.84

* Matumizi ya ruzuku ya Mishahara Tsh. 7,101,012,760.00 sawa na asilimia 42.21

"¢ Matumizi fedha za maendeleo kutoka mapato ya ndani (40%) Tsh. 616,317,491.64 sawa na
asilimia 77.08

e Matumizi fedha za maendeleo kutoka Serikali kuu Tsh. 695,819,729.18 sawa na asilimia 76.85

* Matumizi fedha za maendeleo kutoka kwa wafadhili/wahisani Tsh.198,271 ,808.75 sawa na asilimia
3.30

¢ Matumizi fedha za mapato fungiwa Tsh. 203,260,000.00 sawa na asilimia 31.05
* Matumizi ya fedha za michango ya jamii Tsh.254,950,000.00 sawa na asilimia 42.14

* Matumizi ya fedha zilizopokelewa nje ya bajeti (COVID 19) Tsh, 2,309,885,822 51kwa
mchanaganuo ufuatao:-

- “Ujenzi-wa vyumba vya madarasa themanini na tano (85) Idara ya elimu sekondari Tsh.
1,700,000,000

- Ujenzi wa vyumba Vya madarasa Ishirini na nne (24) Idara ya elimu msingi Tsh. 480,000,000

- Ujenzi wa nyumba ya watumishi (3in 1) kituo cha Afya Murongo Tsh.90,000,000

- Uhamasishaji wa chanjo ya uviko 19 Tsh. 33,371,075.51

- Ufuatiliaji na tathmini Tsh, 6.514,746

Baada ta taarifa kuwasilishwa wajumbe walihoji na kushauri kama ifuatavyo:-

Hoja: Kipengele cha mapato ya ndani maendeleo na mfuko wa WWU hakina fedha kutoka mapat
ndani. palo ya
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imeshapokea fedha kwa zaidi ya 60% (zaidi ya malengo) na mwezi huu kulikuwa

iibu: Vipengele hivyo v el b
b wmika kwenye kifungu cha matumizi ya kawaida (recumbent) kwa kiasi kikubwa.

na mambo mengi hivyo Zl
Mjumbe aliwashukuru wataalam kwa usimamizi wa fedha za uviko 19 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya
maendeleo na kuomba kupewa taarifa ya utekelezaji wa miradi hiyo.

Ufafanuzi: Ujenzi unaendelea na upo hatua za mwisho na mpaka kufikia leo tarehe 21/12/2921 ujenz?
umefikia 98% na utakamilika mapema na wanafunzi wataanza kutumia vyumba hivyo kuanzia Januari

2022.
KUIKYRIKFUM/25/2021/2022 MABADILIKO YA RAMANI YA JENGO HALMASHAURI

Limewasilishwa ombi la kupata ukumbi wa mikutano kwenye jengo la utawala linaloendelea kujgngwq
baada ya Mhadisi Mshauri kufanya usanifu upya kwenye gorofa ya juu. Sababu kubwa ya kufanya hivyo ni
uhitaji wa ukumbi huo ili kuweza kupunguza gharama za kukodi ukumbi.

Wajumbe baada ya kusoma ramani walipongeza kwa kufanya jambo hilo kwa kuwa itapunguza gharama
kwa Halmashauri za kukodi kumbi, hivyo kikao kiliridhia suala hili kwa kuwa hakuna ongezeko la gharama
na ni tja kwa Halmashauri.

KU/KYR/KFUM/26/2021/2022 KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na kuwashukuru kwa ushirikiano wanaotoa katika utekelezaji wa miradi
ya maendeleo kwenye maeneo mbalimbali. Baada ya kusema hayo alifunga kikao mnamo saa 7:00
mchana.

...........................................

Katibu Mwenyekiti
Tarehe@‘s\gz(35);1:2 -
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