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MUHTASARI NA. MDC/FUM/30/10/2021-YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE
15/09/2021
Kamati ilipokea na kujadili yatokanayo na kikao kilichopita kama ifuatavyo;

a. Andiko kwa ajili ya umaliziaji wa jengo la ghorofa lililoko Ifakara
Kamati llielezwa kuwa uandaaji wa andiko hilo kwenda Bodi ya Mikopo ya Serikali za

Mitaa unaendelea. Kamati iliagiza taarifa ya uandaaji wa andiko hilo kuwasilishwa katika
kikao kijacho.

Azimio: Taarifa ya uandaaji wa andiko kwa ajili ya kupeleka Bodi ya Mikopo ya Serikali
za Mitaa iwasilishwe katika kikao kijacho.

b. Mpango wa matumizi ya nyumba za Halmashauri zilizopo Ifakara
Kamatl iliagiza mpango wa majengo na nyumba za Halmashauri zilizoko Ifakara
Jwasllishwe katika kikao kijacho.

Azimio: Taarifa ya mpango wa matumizi ya nyumba za Halmashauri zilizoko Ifakara
uwasilishwe katika kikao kijacho.

c. Kuhusu upungufu wa watumishi

Kamati ilitaka kupata ufafanuzi wa mkakati wa Halmashari kuhusu upungufu wa
watumishi uliopo. Ufafanuzi ulitolewa kuwa Halmashauri inaendelea kukumbusha
kwenye mamlaka zinahusika ikiwa ni pamoja na kuandika barua kwa Katibu Mkuu
Utumihsi yenye Kumb. Na. MDC/CS.20/18/VOL.IV/78 ya tarehe 02/08/2021 kuhusu
suala hilo.

d. Ufuatiliaji wa hati miliki za nyumba na majengo ya Halmashauri yaliyoko Ifakara
Kamati iliarifiwa kuwa, malipo kwa ajili ya maombi ya hati miliki za nyumba na majengo
ya Halmashauri yanaendelea na taarifa ya ufuatiliaji wa hati hizo itawasilishwa kikao
kijacho.

Azimio: Taarifa ya ufuatiliaji wa hati miliki za nyumba na majengo ya Halmashauri
yaliyoko Ifakara iwasilishwe kikao kijacho.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/31/10/2021- TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA
KIPINDI CHA MWEZI SEPTEMBA, 2021
Kamati ilipokea taarifa ya mapato na matumizi kama ifuatavyo:

Halmashauri imekisia kukusanya na kutumia kiasi cha Tshs.34,170, 930,575.30 katika
Kipindi cha Julai 2021 hadi Juni 2022. Aidha katika mwaka wa fedha 2020/2021
Halmashauri ilibakiwa na kiasi cha Shilingi 152,735, 352.10. Hivyo makisio ya jumla kwa
mwaka wa fedha 2021/2022 pamoja na bakaa ni Shilingi 34,323,666, 109.40.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, kamati ilijadili kama ifuatavyo;

Kuhusu ongezeko la Tshs. 32,000,000.00 katika bajeti ya 2021/2022
Kamati ilitaka kupata ufafanuzi wa ongezeko la Tshs. 32,000,000.00 katika makisio ya

oajet kwa mwaka wa fedha 2021/2022. Ufafanuzi ulitolewa kuwa ongezeko hilo lilitokana
3



na fedha ambazo awali TAMISEMI hawakuingiza kwenye mfumo wa matumizi baada ya
marekebisho ya bajeti kufanyika.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/32/10/2021- TAARIFA ZA IDARA/VITENGO KWA
KIPINDI CHA JULAI-SEPTEMBA, 2021

Kamati ilipokea taarifa za |dara/Vitengo kama ifuatavyo;

Idara ya Utumishi na Utawala

Idara ya Utumishi na Utawala imetekeleza shughuli mbalimbali ikiwa ni pamoja na
kushughulikia mashauri ya nidhamu ya watumishi na kushughulikia mafao ya watumishi
wanaostaafu, kuacha kazi au kufariki dunia. Jumla ya watumishi 99 wameajiriva katika
Idara mbalimbali kwa mgawanyo ufuatao: Idara ya Elimu Msingi 37, Elimu Sekondari 19,
Afya 38, na Utawala 5.

Hata hivyo, Halmashauri inakabiliwa na upungufu wa watumishi katika Idara zake
kutokana na uhamisho, kustaafu na kufariki ambapo ufuatiliaji unaendelea kufanyika ili
kupata kibali cha ajira ili kukabiliana na upungufu uliopo.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, kamati ilipokea na kujadili kama ifuatavyo;

a. Kuhusu mpango wa malipo ya fedha za wastaafu za kusafirisha mizigo

Kamati ilitaka kupata ufafanuzi wa mpango wa Halmashauri kuhusu malipo ya fedha za
kusafirisha mizigo ya wastaafu. Ufafanuzi ulitolewa kuwa, Halmashauri imekuwa
ikipunguza madeni ya fedha hizo kwa awamu kadri fedha zinavyopatikana. Hata hivyo,
Halmashauri imepokea Tshs. 36,500,000.00 kutoka serikali kuu kwa ajili ya kuwalipa
walimu waliostaafu. Kamati iliagiza taarifa ya wastaafu wanaodai fedha za kusafirishia
mizigo iwasilishwe katika kikao kijacho.

Azimio: Taarifa ya wastaafu wanaodai fedha za kusafirisha mizigo iwasilishwe katika
kikao kijacho.

b. Kuhusu malipo ya fedha za uhamisho wa watumishi kutoka Ifakara kuja Mngeta

Kamati ilitaka kupata ufafanuzi wa malipo ya fedha za uhamisho wa watumishi
waliohama kutoka Ifakara kuja Mngeta. Ufafanuzi ulitolewa kuwa Halmashauri ilipanga
kukamilisha malipo hayo kufikia tarehe 30-06-2021 isipokuwa ilishindwa kumaliza kulipa
watumishi wote kutokana kushindwa kufikia lengo la kukusanyo kwa mwaka 2020/2021.
lliongezwa kuwa, watumishi hao hao wanaendelea kulipa kadiri fedha zinavyopatikana.
Pamoja na maelezo hayo, kamati iliagiza taarifa ya watumishi ambao hawajamaliza
«ulipwa fedha za uhamisho kutoka Ifakara kuja Mngeta iwasilishwe katika kikao kijacho.

Azimio: Taarifa ya watumishi ambao hawajamaliza kulipwa fedha za uhamisho kutoka
fakara kuja Mngeta iwasilishwe katika kikao kijacho.



ii. Kitengo cha Sheria
Katika kipindi cha Julai hadi Septemba, 2021 Halmashauri ilikuwa na kesi tatu (3)
Mahakamani. Kesi zote ziko kwenye hatua mbalimbali za kusikilizwa. Kati ya kesi hizo
tatu, kesi mbili zinahusu migogoro ya ardhi na kesi moja inahusu mkataba wa ujenzi wa
barabara ya Chita — Merera ambayo hata hivyo imewasilishwa kwa Wakili Mkuu wa
Serikali kwa ajili ya hatua zake.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, kamati ilipokea.

iii. Kitengo cha Ununuzi na Ugavi
Halmashauri ilifanya manunuzi mbalimbali kwa idara zake kwa kipindi hiki yenye jumla
Tshs. 142, 627,336.00 kwa kuzingatia sheria ya Manunuzi ya Umma ya mwaka 2011
pamoja na marekebisho yake ya mwaka 2016 na kanuni zake za mwaka 2013.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, kamati ilipokea.

iv. Kitengo cha TEHAMA
Kitengo kimehuisha akaunti 50 za walimu wa sekondari katika mfumo wa usajili wa
wanafunzi wa Baraza la Mitihani Tanzania (PREMS), kukagua na kuhuisha toleo jipya la
kuongeza ulinzi kwenye mashine 38 za ukusanyaji mapato pamoja na kuongeza mashine
nne za kukusanya mapato katika kata ya Mofu, Masagati, Namwawala, na Chisano.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, kamati ilipokea.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/33/10/2021- TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO
KWA KIPINDI CHA MWEZI JULAI-
SEPTEMBA, 2021

Kwa mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri imeidhinishiwa kutumia Tshs.

10,937,092,382.30 kwa ajili ya kutekeleza miradi ya Maendeleo. Katika kipindi hicho.
Halmashauri imepokea Tshs. 1,484,440,519.78 na kutumia Tshs. 664,383,984.38.

Baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa kamati ilipokea.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/34/10/2021- KUPITISHA SHERIA NDOGO NA KANUNI ZA
KUDUMU ZA HALMASHAURI

Kupitia Tangazo la Serikali Na. 305A la tarehe 5/5/2020 Halmashauri ya Wilaya ya Mlimba
ilianzishwa rasmi ambapo miongoni mwa nyenzo zake muhimu za utawala ni sheria ndogo.
Hata hivyo, tangu kutolewa kwa tangazo hilo, Halmashauri imekuwa ikitumia sheria ndogo
na Kanuni za Kudumu za iliyokuwa Halmashauri ya Wilaya ya Kilombero katika kipindi cha
mpito. Kwa sasa, hususani baada ya Baraza la Madiwani kurejea Halmashauri hainabudi
kupitisha sheria ndogo zake.

Hivyo, ridhaa inaombwa ili rasimu za sheria ndogo za Ada na Ushuru, Kodi ya Huduma,
Kituo cha Mabasi, Hifadhi ya Mazingira, Madini ya Ujenzi na Kuzuia Upotevu wa Mazao
baada ya Mavuno na Usimamizi wa Masoko pamoja na Kanuni za Kudumu za Halmashauri
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zinazowasilishwa ziridhiwe na kupitishwa. Aidha, maoni ya Kamati za Maendeleo za Kata
yamechambuliwa na kuingizwa kwenye rasimu hizo kwa kuzingatia matakwa ya sheria.

Kamati ilipokea, ilijadili na kuridhia mapendekezo hayo kwa ajili ya hatua za utekelezaji.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/35/10/2021- MAPENDEKEZO YA UTEKELEZAJI WA
MRADI WA URASIMISHAJI WA MAKAZ|
MSONGAMANO KWA KUSHIRIKIANA NA
BENKI YA NMB PLC

Urasimishaji wa makazi msongamano ni mchakato wa kuyafanya makazi msongamano

yaliyojengwa holela na kuyafanya kuwa rasmi kisheria, mchakato huu unaambatana na

uwekaji wa miundombinu muhimu ya barabara pamoja na njia za miguu ili kufanya kila

kiwanja kiweze kufikika. Miongoni mwa faida zitakazopatikana ni pamoja na wananchi

xuweza kutumia ardhi zao kama mtaji/dhamana ya kukopesheka kwenye taasisi za kifedha.

Il kuhakikisha kunakuwa na ufanisi katika miradi ya urasimishaji, Serikali kwa kushirikiana
na Benki ya NMB wameingia mkataba ambapo Benki imeridhia kuwakopesha wananchi
wanaofanyiwa urasimishaji kupitia akaunti zao maalum za urasimishaji. Fedha
zitakazotolewa na Benki zitagharamia zoezi la utambuzi wa vipande vya ardhi, uandaaji wa
mchoro wa mipangomiji, upimaji wa maeneo husika pamoja na umilikishaji. Wananchi katika
eneo husika watawekewa kiasi stahiki kwenye akaunti zao kama mkopo ambao ataurejesha
ndani ya miezi 24 kwa riba ya asilimia 10 (10%) kwa mwaka.

Kamati ilipokea na kuridhia taarifa hiyo kwa ajili ya utekelezaiji.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/36/10/2021- UTAMBUZI WA WALENGWA WA KAYA
MASIKINI KIPINDI CHA PILI CHA AWAMU YA
TATU YA TASAF KWA VIJIJI 19 AMBAVYO
HAVIKO KWENYE MPANGO

ambavyo ni ldete A, Idete B, Udagaji, Miwangani, Mpofu, Namalumbo, Ngajengwa, Igima,
Chiwachiwa, vingine ni Kamwene, Tanganyika, Msolwa, Utengule, Ipugasa, Mpanga.
Iduindembo, Ngalimila, Mgugwe na Chisano. Jumla ya wawezeshaji 21 walishiriki katika
zoezi hilo na kaya 1,948 ziliibuliwa na kuwasilishwa TASAF makao makuu kwa hatua zaidi.
Kamati ilipokea na kuridhia taarifa hiyo kwa utekelezaji.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/37/10/2021-TAARIFA YA HOJA ZA MKAGUZI WA NDANI

Jumla ya hoja tisa (9) zilitolewa ambazo ni pamoja na leseni za biashara ambazo
zimelipiwa kwenye mfumo wa kukusanyia mapato lakini hazikutolewa kwa wateja,
kutowasilishwa kwa kodi ya zuio TRA (Non submission of withholiding tax to TRA)
Tshs.50,400.00, mikopo ya Wanawake, Viana na Watu wenye Ulemavu ambayo
haijarejeshwa Tshs. 16,919,100.00 na ununuzi wa bidhaa na huduma usioambatana na
stakabadhi za mfumo wa kieletroniki zenye jumla ya Tshs.4,520,000.00.



Kzmat lpokea na kushauri menejimenti kuongeza nguvu ya ufuatiliaji wa deni la
kusanyo ili kuondokana na hoja hiyo.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/38/10/2021- MAPENDEKEZO YA VIKUNDI VILIVYOOMBA
MKOPO KUPITIA MFUKO WA WANAWAKE,
VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU
2«2 wa fedha 2021/2022 Halmashauri inakusudia kutoa mikopo yenye thamani ya
s~ n3 £18.000,000.00 kwa vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu.
K shlingi 275,000,000.00 ni fedha za asilimia kumi inayotokana na mapato ya ndani
shauri. ambazo zitatolewa kwa vikundi 32 vyenye shughuli za kiuchumi ambapo
cha shilingi 204 000, 000 zitatolewa kwa vikundi 24 vya wanawake, kiasi cha shilingi

na shilingi 343,000,000.00 ni fedha za marejesho ambazo zitatolewa kwa vikundi 30
/2 hivyo, vikundi 19 vyenye thamani ya shilingi 183,000,000.00 ni vya wanawake,
<und’ 10 vyenye thamani ya shilingi 154,000,000.00 ni vya Vijana na kiasi shilingi
5.000.000.00 kimetolewa kwa mlemavu 01. Orodha ya wanufaika wa Mkopo kwa mwaka
fedha 2021/2022 yenye thamani ya Sh.618, 000,000.00 kwa kata za Idete, Mchombe,
geta, Ching’anda, Chisano, Kamwene, Masagati na Kalengakelu iliwasilishwa.

1 '.\J

Raada ya taarifa hiyo kuwasilishwa, kamati ilipokea kwa ajili ya utekelezaji.

MUHTASARI NA.MDC/FUM/39/10/2021- MAOMBI YA KUTUMIA NYUMBA YA
HALMASHAURI KUWA MAKAZI YA MKUU WA
WILAYA YA KILOMBERO

Halmashauri ilipokea barua yenye Kumb.Na CAB.2/182/01/28 ya tarehe 23/09/2021 kutoka

ofisi ya Mkuu wa Wilaya kuhusu maombi ya kutumia nyumba ya Halmashauri ya Wilaya ya

Mlimba iliyopo maeneo ya bomani kuwa makazi ya Mkuu wa Wilaya ya Kilombero ikirejea

barua ya Katibu Tawala Mkoa kwamba Mkoa hauna pingamizi isipokuwa ridhaa inapaswa

kutolewa na Halmashauri ya Wilaya ya Mlimba.

Kamati ilipokea na kueleza kuwa, Halmashauri iliweka nyumba na majengo yaliyopo |fakara
kwenye mpango wa bajeti wa Halmashauri kwa ajili ya kukusanya mapato na baadhi ya ofisi
na nyumba tayari zina wapangaji. Hivyo, nyumba hiyo ni miongoni mwa nyumba zilizo katika
mpango huo.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/40/10/2021- OMBI LA KUAZIMA MAJENGO YA OFISI NA
NYUMBA ZA WATUMISHI

Halmashauri ilipokea barua yenye kumb. Na.MDC/A.10/3/22 ya tarehe 11/10/2021 kuhusu
ombi la kuazima baadhi ya majengo ya ofisi na nyumba za watumishi zilizopo katika
Halmashauri ya Miji Ifakara. Nyumba zinazoazimwa ni pamoja na Nyumba iliyokuwa
inatumiwa na Mkuu wa Idara ya Utumishi pamoja na Maendeleo ya Jamii, majengo
yaliyokuwa yanatumiwa na kitengo cha Maliasili, maendeleo ya Jamii, Kilimo, mifugo na
uvuvi, kitengo cha manunuzi pamoja jengo la mgahawa.
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Kamati ilipokea ombi hilo na kuelekeza kuwa, tayari Halmashauri imeweka katika mpango
wa bajeti kwa ajili ya kukusanya mapato kupitia majengo hayo na tayari baadhi ya ofisi na
nyumba zina wapangaji. Hivyo, Halmashauri ipo tayari kutoa nyumba na majengo hayo kwa

Halmashauri ya Mji kwa kuwapangisha ili kuendana na malengo vyaliyowekwa na
Halmashauri katika ukusanyaji wa mapato.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/41/10/2021- MAPOKEZI YA FEDHA ZA UVIKO-19

Halmashauri imepokea Tshs. 1,727,719,151.80 kutoka Serikali Kuu kwa ajili ya kupambana
na maambukizi ya ugonjwa wa UVIKO - 19. Kuendesha shughuli za chanjo Tshs.
47,719,151.80, Ujenzi wa vyumba 78 vya madarasa na madawati katika shule za Sekondari
Tshs. 1,560,000,000.00, ujenzi wa bweni la wanafunzi wenye mahitaji maalum shule ya
msingi Ngajengwa Tshs. 80,000,000.00, ujenzi wa vyumba viwili (2) vya madarasa shule
Shikizi Msesere (Mngeta) Tshs. 40,000,000.00 na ujenzi wa nyumba ya mtumishi katika

Hospitali ya Halmashauri Tshs. 90,000,000.00. Fedha hizo zote zimeingizwa kwenye
akaunti za shule husika.

Kamati ilipokea na kuridhia taarifa hiyo kwa zjili ya utekelezaji.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/42/10/2021-MENGINEYO
Hakukua na mengineyo yaliyopokelewa katika kikao hicho.

MUHTASARI NA. MDC/FUM/43/10/2021-KUFUNGA KIKAO

Baada ya ajenda zote kujadiliwa. katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afunge kikao. Kabla ya
kufunga kikao Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na kusisitiza kuwa maagizo na maelekezo
yaliyotolewa yafanyiwe kazi Baada ya maelezo hayo alifunga kikao saa 2:13 Usiku
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YATOKANAYO NA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA TAREHE 25/10/2021

MUHTASARI NA. AZIMIO

MDC/FUM/30/10/2021 | Taarifa ya uandaaj wa andiko kwa ajl ya
kupeleka Bodi ya Mikopo ya Serikall
za Mitaa iwasilishwe kikao kijacho
Taarifa ya mpa_hgo wa matumizi ya
nyumba zilizoko Ifakara iwasilishwe kikao
kijacho.
Taarifa ya wastaafu wanaodai fedha za
kusafirisha mizigo iwasilishwe kikao
kijacho. -

MDC/FUM/32/10/2021 Taarifa ya ufuatiliaji wa hati miliki za

nyumba na majengo ya Halmashauri

iwasilishwe kikao kijacho

~ Orodha ya watumishi ambao
hawajamaliza  kulipwa fedha za
uhamisho kutoka Ifakara kuja Mngeta
iwasilishwe katika kikao kijacho.

MHUSIKA

DPLO

DHRO

DLO

UTEKELEZAJI

Andiko limeandikwa, hatua iliyofikia sasa
ni kuandaa BOQ na kukokotoa hesabu
za namna ya kulipa deni hilo na kufanya

hesabu za uchambuzi wa kiuchumi
(Fconomical Analysis) kama
tulivyoshauriwa na wenzetu

waliokwishapata mikopo toka bodi hiyo. |

Azimio limetekelezwa, angalia
kiambatisho
Azimio imetekelezwa, angalia
kiambatisho.
Azimio limezingatiwa, malipo

yamefanyika kwenye akaunti ya Wizara.
Kinachosubiliwa ni  kukamilika kwa
rasimu ya hati zinazoandaliwa na
Halmashauri ya Mji Ifakara.

DHRO

Kiasi cha Tshs. 662,874,600.00 kilikuwa
kinadaiwa kulipa watumishi waliohamia
Mngeta kutoka Ifakara. Hadi kufikia
Novemba 19, 2021, kiaisi cha Tshs.
467,572,800.00 zimelipwa na kubakia
Tshs. 195,301,800.00 orodha vya
watumishi ambao bado  wanadai
itawasilishwa kwenye kikao.




