HALMASHAURI YA MANISPAA YA KIGAMBONI |
MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA USIMAMIZI NA URATIBU WA

MIRADI YA UVIKO - 19 KILICHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO
WA HALMASHAURI TAREHE 22/10/2021

1.0 MAHUDHURIO

1.1 WAJUMBE
1 Bw. Japhet Haule - Afisa Afya - Mwenyekiti
2 Bw. Elias Mafwele - Mchumi - Katibu
3 Bw. Ernest N. Kiwale - Mkurugenzi wa Manispaa - Mjumbe
: 4 Bw. Timoth Anyasi - Afisa Elimu - Mjumbe
‘ 5 Bw. Ulinyelusya Mwamtobe -  Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara - Mjumbe
6 Dr. Ikaji Rashid - Mkuu wa Idara ya Afya - Mjumbe
7 Bw. Hissan Ndimbo - Mhasibu - Mjumbe
8 Bibi Hellen Peter - Kny Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi - Mjumbe
g. Bw. Reuben Elisante - Msanifu Majengo - Mjumbe
10. Eng. Pius Mutechura - Mkuu wa ldara ya Ujenzi - Mjumbe

1.2 WAALIKWA

1. Bw. Charles Semizig - Afisa Mtendaji Kata ya Vijibweni
2. Bw. Ricky Paschal - Afisa Mtendaji Kata ya Kimbiji
3 Bw. Nobart Nestory - Afisa Mtendaji Kata ya Kigamboni
4. Bw. Juvenalis Mauna - Mkuu wa ldara ya Mazingira na Udhibiti wa Taka ngumu
D CPA Chacha Nyamriba - Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
6. Bw. Godfrey Mwangairo - Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi wa Ununuzi
76 Bw. Mohamed Nyasama -  Afisa Biashara
8. Bw. Richard Minja - Afisa Mtendaji Kata ya Tungi
\.) 9. Bibi Theophilda Christopher -  Afisa Mtendaji Kata ya Kisarawe ||
10. Bw. Joseph Barongo - Kny Afisa Mtendaji Kata ya Somangila
11. Bw. Kiwa Ninalwo - Afisa Mtendaji Kata ya Mjimwema ;
.2 SEKRETARIET
1. Bibi Juliel Kahembe - Mwandishi wa Mikutano
2. Bw. Felix Baitwa - Mwandishi wa Mikutano

2.0 MUHT. NA. KGMC/1/10/2021: KUFUNGUA KIKAO
Mwenyekiti alifungua kikao saa 2:00 asubuhi.

3.0 MUHT. NA. KGMC/2/10/2021: KUTHIBITISHA AGENDA
Agenda zifuatazo ziliwasilishwa katika kikao kwa ajili ya majadiliano:-
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Kufungua kikao
Kuthibitisha agenda

Kupokea na kujadili utekelezaji wa miradi ya UVIKO-19
Kufunga kikao

e

Wajumbe walizipokea na walizithibitisha agenda hizo kwa ajili ya
majadiliano.

MUHT. NA. KGMC/3/10/2021: KUPOKEA NA KUJADILI UTEKELEZAJI
WA MIRADI YA UVIKO-19

Mratibu wa utekelezaji wa miradi ya UVIKO-19 aliiwasilisha taarifa alieleza
kuwa  Serikali imepata mkopo wenye masharti nafuu wa Dola za
kimarekani milioni 567 sawa na shilingi bilioni 1.3 kutoka Shirika la Fedha
la kimataifa (IFM) kwa ajili ya mpango wa maendeleo kwa ustawi wa taifa
na mapambano dhidi ya UVIKO-19. lli kuchangia kufufua uchumi kwa
sekta zilizopata athari za kiuchumi kutokana na madhara ya UVIKO -19.
kati ya fedha hizo Ofisi ya Rais - TAMISEMI imeidhinishiwa kupokea jumla
ya shilingi bilioni 535.68 ambayo ni sawa na asilimia 41.2 ambapo shilingi
bilioni 304 ni kwa ajili ya elimu msingi, shilingi bilioni 223.68 ni kwa ajili ya
afya ya msingi na shilingi bilioni 5.00 ni kwa ajili ya kuboresha
miundombinu na mazingira ya kufanyia biashara kwa wafanyabiashara

wadogowadogo/wajasiliamali wakiwemo wanawake, vijana na watu wenye
ulemavu.

Aidha pamoja na mambo mengine imeelekezwa kutekeleza maelekezo
mahsusi yafuatayo:-

. Kuunda Kamati ya Mkoa ya uratibu na ufuatiliaji wa utekelezaji
wa miradi husika na kuhakikisha kwamba taarifa za utekelezaji
wa miradi hiyo zinawasilishwa kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais —
TAMISEMI kila baada ya wiki mbili.

. Kuhakikisha kila Halmashauri inaunda Kamati ya uratibu na
ufuatiliaji wa utekelezaji wa miradi hiyo




Kuhakikisha utekelezaji wa miradi unaanza ndani ya wiki mbili
mara baada ya fedha kupokelewa

Kuhakikisha miradi ya ujenzi wa madarasa inakamilika kabla au
ifikapo tarehe 15 Desemba, 2021 na miradi mingine ikamilike
kabla au ifikapo tarehe 30 Aprili, 2022

Halmashauri zinaweza kutumia wakandarasi wa ndani au
utaratibu wa force account. Hata hivyo mnasisitizwa gharama
za utekelezaji kwa kutumia njia yoyote zisizidi makadirio ya
fedha zilizotengwa kwa shughuli husika.

Halmashauri zitakazotaka kufanya mabadiliko ya utekelezaji
wa eneo la mradi, maombi yawasilishwe kwa maandishi kwa
Katibu Mkuu Ofisi Rais — TAMISEMI ndani ya wiki moja baada

ya kupokea fedha hizo

Viongozi wa mikoa, wilaya na Halmashauri katika kipindi hicho
mnaelekezwa kuepuka safari zisizo za lazima zinazohusu
kutoka nje yamkoa isipokuwa kwa kibali cha viongozi wakuu
wan chi (Mhe Rais, Makamu wa Rais na Waziri Mkuu)

Utekelezaji wa miradi yote uzingatie thamani ya fedha na ubora
wa miradi

Watoa huduma wa vifaa na mafundi watangaziwe kazi zilizopo
kupitia tovuti za mkoa na Halmashauri pamoja a mbao za

matangazo katika ofisi za umma

Halmashauri zinaenlekezwa kufnaya maunuzi ya paocja (Bulk
procurement) ili kupunguza gharama za utekelezaji wa miradi

Waheshimiwa Mameya na Wenyeviti wa Halmashauri pamoja
na madiwani wote Kkupitia kamati zao wahakikishe
wanasimamia miradi hiyo kwa kushirikiana na watendaji wa
Halmashauri




Wakury '
genzi wa Halmashauri wahakikishe miradi yote

iliyokamili .
W;’ mar:“dka Na Ununuzi wa vifaa zinawekwa alama ya mpango
ndeleo kwa ustawi na mapambano dhidi ya UVIKO-19

::uthklmlza wananchi kushiriki ujenzi wa miradi inayoendelea
fadlha Maeneo yao na kutoa taarifa endapo kuna ubadhilifu wa
edha

n Kabla ya kujenga madarasa kwneye vituo shirikishe
Imeelekezwa kuchukua picha ya hali halisi kabla ya ujenzi wa
madarasa mapya kwa ajili ya kumbukumbu za baadaye

W " Kwa Halmashauri za Majiji zote, Halmashauri za Manispaa za
Kinondoni, Temeke, Ubungo na Morogoro mnaelekezwa
Kuwasilisha mapendekezo ya mpango wa kuboresha maeneo
ya kufnaya biashara ya wafanyabiashara wadogo/
wajasiliamali/wamachinga ili kuweza kutoa fedha hizo

’ Utekelezaji wa mpango huo utafanywa kupitia mradi na 5441
ambao unaitwa Tanzania Covid — 19 Social — Economic
Response and Recovery Plan (TCRP)

. Kiasi cha fedha ambacho kimeonyeshwa ajili ya ufuatiliaji na
tathmini ni kwa ajili ya usimamizi, uratibu na ufuatiliaji wa miradi
ya sekta zote katika maeneo ambayo yataratibiwa na Afisa

,. Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji kwenye Halmashauri na Katibu

Tawala Msaidizi Mipango na Uratibu kwneye sekretarieti za

mkoa

Fedha kwa ajili ya ununuzi wa vifaa vya huduma za dharura,
vifaa vya ICU, X-Ray, magari ya kubebea wagonjwa ambayo
yatagawiwa katika Halmashauri zote na magari ya uratibu wa
huduma za afya katika mkoa yote utafanywa kwa pamoja
kupitia Ofisi ya Rais TAMISEMI

. Kamati zinazoundwa zifuatilie pia miradi inayoendelea
kutekelezwa kupita fedha zilizoidhinishwa kwenye bajeti ya
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. Mamlaka za Serikali za Mitaa zihakikishe ujenzi huo wa
madar'asa unaendana na ujenzi wa maundu ya Vvyoo (kwa
kutumia vyanzo vya ndani vya mapato). Aidha ujenzi wa
madarasa utajumuisha ununuzi wa madawati 50 kwakila darasa
(Kiti, na meza) kwa shule za sekondari na madawati 16 kwa kila
darasa litakalojengwa katika vituo shikizi 970

Halmashauri ya Manispaa Yya Kigamboni  imepokea shilingi
1 760.000,000/= kama mchanganuo ufuatao unavyoonesha:-

I Sekta ya sekondari shilingi 680,000,000/= kwa ajili ya ujenzi wa
madarasa 34

Ii. Sekta ya msingi shilingi 160,000,000/= kwa ajili ya madarasa
(vituo shikizi) 4 na bweni 1

iil. Ununuzi wa mashine ya X-Ray shilingi 420,000,000 hospitali ya
wilaya

iv. Afya (uhamasishaji na utoaji wa chanjo) shilingi 43,093,731 .63

Utekelezaji utatumia utatumia ‘force account’

MJADALA
Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kujadili kama ifuatavyo:-

Mwenyekiti wa Kamati alieleza kuwa TAMISEMI imeeleza kuwa hadi
kufikia tarehe 15/12/2021 ujenzi wa madarasa uwe umekamilika. Aidha
ifikapo tarehe 30 Aprili, 2022 miradi mingine iwe imekamilika. Pia alisisiitiza

uaminifu katika ngazi zote ikiwa ni pamoja na uwajibikaji.

Kadhalika, Mwenyekiti alieleza kuwa Kamati mbili zitaundwa kwenye eneo
la mradi ambazo ni Kamati ya Ujenzi na Kamati ya Ukaguzi/mapokezi.
Kamati ya ujenzi itakuwa na Mwenyekiti ambaye atakuwa Mkuu wa shule,
Mhandisi na Kiongozi kutoka kwenye jamii. Aidha kwenye Kamati ya
Ukaguzi/mapokezi kutakuwa na kiongozi wa siasa, Afisa Manunuzi na

Mhandisi.
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taarifa na kuiwasilisha. o

MKkuugenzi alisisitiza Watendaj'
Pamoja na kjla Mtumishi kuteke
MUHT. NA. KGMC/4/

10/2021: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti alifunga ki

kao saa 5.45 asubuhi.

MWENYEKITI

UMETHIBITISHWA

TAREHE. 26 / .\?.['20.2!

KATIBU




