HALMASHAURI YA MJI KIBAHA

o

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA KAWAIDA
KILCHOFANYIKA KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA
MJI KIBAHA TAREHE 14 JANUARI, 2022.
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19, Monsuetna Mpena Miuu wa Kitengc cha Shena

20. Bemoding Kohabuka Miuy wa I00ra ya Bimy Msings
Anitha Lyoka Mratiou wa TASAF
SEXRETARIET
1. Geruda Koienz
. 2. Gomncno Malongo

KFU/MUHT. NA. 01/01/2022: KUFUNGUA KIKAO ‘ e
8a0da yo oo ya wopumbe kutimic. Katibu Gliwasalmy waumbe na kuwakar S
otko Koo ¢ho kowosda cha Komat yo Fedha na Utawala kisha oimkaribisha
Mwenyet tufungua koo

Mwenyett owalalmy woumbe ng waloalom ng kuwatlgka wgoumbe kuwq

maon koto kuodd toona kwa masiohi ya wananchi wa Halmashout kisha
Giitunoy

V3 koo 300 05 00 owubuhi

KFU/MUHT. NA_ 02/01/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA AJENDA
Lalibu ofsoma grenda mbele ya wojumbe Kama duatavyo:-
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Kutunguo koo

Kusoma na kuthititisha oenco

Kutoma na kuthitstsha muhtaser wa kikoo cha tarehe 15/12/2021 kowaida.
Yatokenayo ng koo cha torehe 15/12/202) kawaida.

Rujad toonta ya mopato na matumizi kwa kipindi cha robo ya pii Oktoba hadi

Disemba. 202!

v e

\ 'Chaka!o wo kumpata dolal wa kutanya mnada wa jvmla ya vibanda
!Q \ . .

/ VEVYOmO kQNko soko la Mnarani Halimashauri ya Mj Kibaha.
aenfa ye manunuz kwa kipindi cha robo pili Oktoba hadi Disemba,

Lupeha mchokoto wa zabuni yo upelekap map Machinjo ya Mtakuja.

Kujodi 1oonio yo uler ©lera) we mradi ya maendeleo kwa xpindi cha robo yQ
pd Oktoba hadi Disemba. 2021

Mapoken ya ledha kwao Opli y

QG ulekelerap wa mradi wa upIMaji viwanja
20.000 mitoa yo Kidimu,

Meomboa na Lumumba kata ya Pangani,

Mapoken ya fedha bwa Qrya utekelerar wa miradi yQ vjenzi wa zahanati yQ

Mwanalugal na ulena wo nyumba mbid za Watumishi wa atya zahanati yQ

Vikawe
T ‘ , a5k i »ren P 2 1 1 ' ' ’
1GaTia yo vtekeleral wa hoja 20 vkoguz wa ndani kwa kipindi cha robo ya pili
Oktoba hadi Disemba, 2021.
1O A va 1 ek ala s « vy
'Q0NIa yo utekelerci wa kazi 1o Idara/vitengo mbalimbal kwa Kipindi cha robo
¥a pi Otoba had Disembg. 2021.

* daro ya Fedha ng Biashaorg

* ldara ya Utumishi ng Utowala

¢ Bod ya zobuni ng Kitengo cha manunyzi
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« Kitengo cha ukaguzi wa ndani
* Kitengo cha sheria

» Kitengo cha uchaguzi _ )
« Kitengo cha mawasiiano, Habari, Uhusiano na TEHEMA

14. Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekili
15. Kufunga kikao

Baada ya Kalibu kusoma ajenda wajumbe walipokea na kuthibitisha ajenda 15 za
kikao.

KFU/MUHT. NA. 03/01/2022: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA
TAREHE 15/12/2021 KAWAIDA.

Wajumbe walipitia muhtasari wa tarehe 15/12/2021 kawaida ukurasa kwa ukurasa
na hakukuwa na masahihisho yoyote na waliidhia Mwenyekiti na Katibu kusaini

muhtasari huo ili kuwa kumbukumbu sahihi za Halmashauri.

KFU/MUHT. NA. 04/01/2022: YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 15/12/2021
KAWAIDA,

Eneo la garden

Kuhusu Kamati ya Fedha na Utawala kutembelea eneo la garden na kupitia upya
mipaka ya eneo hilo na eneo la mbele ya Halmashauri, majibu yalitolewa kuwa
eneo hili la garden ni eneo lillopo pembezoni mwa barabara ya Morogoro na
barabara ya Halmashauri (bafer zone) eneo hili imetengwa kwa qjili ya kupanda
miti ya kivuli na pia linaweza kutumika kwa qjili ya maegesho wakati wa shughuli za

kitaifa.

Aidha lielezwa kuwa Kamati hii itatembelea eneo hilo na kupitia mipaka tarehe
20.01.2022. Mjumbe mmoja dlieleza kuwa Halmashauri ina eneo dogo na yule
mpangaiji pale analipa kodi Halmashauri hivyo kabla ya kwenda kutembelea eneo
hilo ni vema watalaam wakajiridhishe kwanza. Mwenyekiti alieleza kuwa lengo la
wajumbe ni kutaka kulitengeneza eneo hilo lipendeze na kuvutia kwani ni kioo cha
Miji na lipo mbele ya Halmashauri.

Katibu alishauri kuwa baada ya kikao tutembelee eneo hilo, pia alieleza kuwa wazo
ni zuri ila walifanya vikao na TANROADS na walielezwa kuwa wanaanza mradi wa
uienzi wa barabara njia sita hivyo suala hili litakuwa gumu kwani wameanza
kufanya upembuzi yakinifu hivyo wakitembelea wajue kuna mradi huo.

Mwenyekiti alimtaka mjumbe aliye hudhuria kikao cha TANROADS kutoa ufafanuzi
kwa faida ya kikao. Mtaalam huyoo alitoa maelezo kuwa barabara itakuwa ya njia
sita kuanzia Mailimoja hadi TAMCO mita 121 kwa 121 na mita 45 kuanzia TAMCO
hadi Chalinze. Kutokana na uwepo wa mradi huo Wajumbe walikubaliana kuwa
suala hili lisubiri kwanza mpaka hapo mradi huo utakapoanza na kuona utekelezaii
wake utaishia wapi.



Kuwasilisha stakabadhi za malipo

Kuhusu kuandikwa kwa barua kwenda kwa NIC, PPRA, DDCA na Kigamure kuzitaka
taasisi hizo kuwasilisha risiti ndani ya mwezi mmoja. Maijibu yalitolewa kuwa Qgizo
limetekelezwa barua ziliandikwa kwenda kwa taasisi za NIC, PPRA, DDCA na
Kigamure na Taasisi hizo zimewasilisha risiti. Wajumbe walimtaka Mkaguzi wa ndani
kuthibitisha kama amepokea risiti hizo, Mkaguzi wa ndani alithibitisha kupokea risiti
hizo na kuwa hoja imefungwa hivyo wajumbe walikubaliana na iskelsag]
uliofanyika.

Mradi wa vjenzi wa nyumba ya mtumishi

Kuhusu Mkuu wa Idara ya Ujenzi Eng. Brighton Kisheo na Mkuu wa Kitengo cha
Manunuzi Ndg. Alphonce Temba wapumzishwe kazi kupisha uchunguzi wa awali
kutokana na mapungufu yaliyojitokeza katika ujenzi wa nyumba ya mtumishi
(Ununuzi na matumizi yasiyoridhisha ya Mifuko ya simenti 492, Ununuzi na Matumizi
yasiyoridhisha ya Nondo 208 na manunuzi ya Mchanga wenye thamani ya Sh.
5,950,000 manunuzi hayaendani na kazi iliyofanyika. Majibu yalitolewa kuwa agizo
limetekelezwa wajumbe walikubaliana na utekelezaiji uliofanyika.

KFU/MUHT. NA. 05/02/2022: KUJADILI TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA
KIPINDI CHA ROBO YA PILI OKTOBA HADI DISEMBA, 2021/2022.

Taarifa ya mapato na matumizi kwa kipindi cha robo ya pili kuanzia mwezi Julai hadi
Disemba, 2021 iliwasilishwa kama ifuatavyo:-

MAPATO.

Halmashauri kwa mwaka wa fedha 2021/2022 imekadiria kukusanya jumla ya sh.
38,952,626,768.12 kutokana na mapato yatokanayo na ruzuku, mapato ya ndani
na washirika wa maendeleo. Kwa robo ya pili ya kuanzia mwezi Oktoba hadi
Disemba, 2021 Shs. 13,497,789,233.06 zimekusanywa na kufanya jumla ya mapato
kwa robo zote mbili kuanzia mwezi Julai hadi Disemba 2021 kuwa Shs
22,363,446,579.61 sawa na 57.4% ya makisio ya mwaka 2021/2022.

MAPATO YA NDANI.

Halmashauri imekisia kukusanya jumla ya Shs. 4,107,012,000.00 kutoka katika vyanzo
vya ndani. Katika kipindi cha robo ya pili ya kuanzia mwezi Oktoba hadi Disemba
2021 zimekusanywa Shs 1,136,322,659 na kufanya jumla ya mapato ya ndani kwa
robo zote mbili kuwa ni Shs 2,957,521,099.92 sawa na 72% ya makisio ya mwaka
2021/2022. Kwa uvjumla mapato ya ndani pamoja na vyanzo fungwa kwa mwaka
2021/2022 Halmashauri imekisia kukusanya Tshs 4,561,367,650 na hadi kufikia robo
ya pili inayoishia mwezi Disemba, 2021 Halmashauri imeweza kukusanya jumla ya
Tshs 3,151,896,148.39 na kufanya mapato ya ndani Kwa uvjumla kufikia 69% ya
makisio ya mwaka 2021/2022.




MATUMIZI. ¢ Tshs
Kwa mwaka 2021/2022 Halmashauri imekisia  kutumia  jumia  ya T8RS
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Oktoba hadi Disermba mwaka 2021 zmetumika Shs 12.014,913,300.74 na kUiCNyQ

1 na 50% v
jumia ya matumiz kwa robo zote mbiil kuwa 19,641,147,362.67 sawa na 50% yo

makisio ya mwaka 2021/2022.

MATUMIZI YA BAKAA YA 2020/2021.

Halmashaur ilianza mwaka 2021/2022 tarehe 01 Julai, 2021 na bekea ya ‘Shs.
1,694,815,022.21. Kwa robo ya pili ya kuanzia mwell Oktoba hadi D.seml;g 2021
zrmetumika Tshs. 219,118.556.05 na kufanya jumia ya matumizi ya bakaa kutikia Tshs
996,414,744.23 sowo no 59% no kubakiwa na kiasi cha Tshs 698,400,277.98 vo

makisio ya mwoka 2021/2022.

Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walipokea na kuanza kuijadili kama
ifuatavyo: Mwenyekili olipongezo Menejmenti kwa ukusanyaji wa mapato ya
ndani kwa asiimia 72 katika robo hii ya kwanza, Aidha, pamoja na vyanzo fungwa
tumekusanya kwo asiimia 69 hivyo mwenyekili aliwataka wakuu wa idara
wanaohusika na vyanzo fungwa kuongeza bidii katika vkusanyajiwa mapato hayo.

Stendi

Miumbe mmoja alitcka kujua kwanini mapato ya kituo yapo chini ya asilimia 50
ikizingatiwa kuwa kipindi cha Disemba, 2021 magari yalikuwa mengi. Maelezo
yalitolewa kuwa ldaora ingendelea kufanya maboresho na usimamizi hivyo wana
imani kuwa kipind: cha Januari, 2022 mapato yataongezeka.

Mjumbe alieleza kuwa ni kweli kituo kinafanya kazi masaa 24 na magari yanaingia
kituoni usiku lakini taca hoziwaki kuna giza, Maelezo yalitolewa kuwa fundi
amekwenda kuzkague tea na ilionekana kuwa mfumo wa solar ni gharama kwa
upande wa matengenezo hivyo Menejimenti imetafuta mafundi wa umeme
ambao watafunga taa kwa gharama ya milioni tano hivyo suala hili lipo kwenye
mchakato wa viekeleza).

Mradi wa tofali,

Mjumbe mmoja alitaka kujua kuwa awali walielezwa kuwa zaidi ya shs 100,000,000
za tedha za UVIKO kwa qjili yo vjenzi wa madarasa zingetumika kununua fofali
katika mradi wetu, lakini madarasa yamejengwa layari na mpaka sasa hakuna
mapato yalyokusanywa katika kasma hiyo. Majibu yalitolewa kuwa wameuza tofali
chache kutokana na bei kuwa kubwa wananchi hawakubaliani nayo. Aidha
Katibu Tawala alienda Pangani na aliwataka kununua tofali Halmashauri kwani
kinachotakiwa ni ubora hivyo wameanza kununua.

Aidha, mtaalam aliongezea kuwa kwa mujibu wa sheria ya Manunuzi itaonekana
kuwa Mkurugenzi anawalazimisha kununua tofali katika mradi wa Halmashauri
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O’T‘bODO ni kinyume na utaratibu wa Manunuzi ambapo inahitajika ushindani hivyo
aliomba kamati ya fedha kuongeza nguvu katika hili na ukizingatia ushindani ni

mkubwa.

Mwenyekiti alieleza kuwa futafute namna ya kuwabana ili wanunue tofali za
Halmashauri na alishauri maelekezo yatolewe katfika ngazi za chini kuwa
wanatakiwa kununua tofali katika mradiwa Halmashauri na wataruhusiwa kununua
nje, endapo Halmashauri tofali zitakuwa zimeisha kwani hiki ni chanzo cha mapato
na alitaka Menejimenti kuwasisitiza wasimamizi wa mradi katika kuimarisha ubora
wa tofali kwa kuhakikisha zinakaa siku saba kabla ya kuuzwa ushauri vlipokelewa.

Mjumbe aliomba utolewe ufafanuzi kuhusu shs. 800,000,000 za ujenzi wa majengo
ya Hospitali ya Wilaya wakati kuna ujenzi unaendelea. Majibu yalitolewa fedha
zilizotumika ni bakaa, fedha hizi ni za mwaka huu wa fedha na ili zitumwe
Halmashauri zinatakiwa kuombwa Hazina na ajenda iliwasilishwa ajenda ya zabuni
ya kutafuta fundi ujenzi na wajumbe wakaeleza kuwa ukamilishwe mchakato wa
upatikanaji wa wazabuni wa kusambaza vifaa ambao uko hatua ya mwisho na
utawasilishwa ili upatikane muhtasari wa kupeleka Hazina.

Baada ya majadiliano hayo wajumbe walipitisha taarifa ya mapato na matumizi
kwa kipindi cha robo ya pili, Oktoba hadi Desemba, 2021.

KFU/MUHT. NA. 05/02/2022: KUPITIA MCHAKATO WA KUMPATA DALALI WA KUFANYA
MNADA WA JUMLA YA VIBANDA 197 VILIVYOMO KATIKA SOKO LA MNARANI
HALMASHAURI YA MJI KIBAHA.

Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa Halmashauri ya Mji wa Kibaha inatargjia
kufanya mnada wa vibanda 197 vilivyopo katika soko la Mnarani ambavyo
wafanyabiashara/wapangaii wamevitelekeza na asilimia kubwa hawajulikani
walipo. Halmashauri imefanya jitihada zote za kuwatafuta wahusika kwa kutumika
njia mbalimbali ikiwemo kutangaza katika eneo la soko kwa kutumia njia
mbalimbali ikiwemo kwa kutumia matangazo ya vipaza sauti, kubandika notisi ya
siku 21 tarehe 13/7/2021 katika kila banda na maeneo mengine ndani ya soko na
kutangaza/ kutoa notisi ya siku 14 katika gazeti la Habari leo la tarehe 22/10/2021.

LENGO LA UPIGAJI MNADA
Lengo kuu la kufanya mnada huo ilielezwa kuwa ni kupangisha fremu hizo kwa

wafanyabiashara ambao wana nia ya kupanga na kuziendeleza fremu hizo na
kulipa kodi Halmashauri na sio kwamba Halmashauri inauza na kukamilisha fremu

hizo kwa wafanyabiashara.

KUJADILI NA KUPITISHA DALALI WA MAHAKAMA.
Halmashauri ya Mjiwa Kibaha iliweza kuwasiliana na Mahakama na kumpata Dalali

wa Mahakama (Coast Auction Mart Co.) wa kufanya kazi hiyo na kufanyd
mawasiiano nae kwa barua ya tarehe 24/11/2021 yenye Kumb. Na.




O

KTC/J.10/3/VO.VI/10. Dalali huyo aliweza kujibu kwa barvaya tarehe 29/11/2021 na
kueleza kukubali kufanya mnada huo na kutoa mchanganuo wa gharama za
malipo ya utekelezaji wa kazi hiyo ya asilimia 10% kwa barva ya tarehe 13/12/2021.

nzi kupata majibu hayo. iliteva timu ya majadiliano
iliyohusisha wataalam kutoka idara ya fedha, Kitengo cha Biashara pamoja na
sheria ili kuweza kufanya majadiliano na Dalali katika kipengele cha gharama za
kazi husika. Dalali alikubali kupuguza gharama kutoka asilimia 10 hadi kufikia asilimia
7 ambapo gharama hizo za malipo zitalipwa kutokana nam
yatakayokusanywa na Halmashauri na sio gharama zitakazoto
kwa fremu.

Baada ya Ofisi ya Mkuruge

akusanyo ya madeni
kana na kunadishwa

MAAMUZI YA BODI YA ZABUNI
Baada ya mchakato huo kukamilika, taarifa hi
taarifa ya Timu ya majadiliano iliwasilishwa katika

Halmashauri cha tarehe 10/1/2021 na Bodi ya Zabu
kwa kumtumia Dalali huyo wa mahakama ambayeé ni Coast Auction. Co. kwa

gharama ambazo ziliafikiwa katika majadiliano. Wajumbe waliombwa  kupitia
taarifa hii na kuipitisha ili Halmashauri iweze kuendelea na taratibu za kimkatabaili

kazi ifanyike.

yo ya kusudio la kufanya mnada na
kikao cha Bodi ya Zabuni ya
ni iliidhia mnada ufanyike kwa

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajumbe walipokea na kuanza kuijadili kama
ifuatavyo:- Mjumbe mmoja alipongeza Menejimenti kwa hatua iliyofikiwa na
alipongeza timu ya majadiliano kwa kuwezesha kupungua kwa gharama ya

malipo ya Dalali kutoka 10% hadi 7%.
anda vilakavyopigwa mnada na majibu

hivyo wamiliki wa vibanda 18 walifika ofisini
avyo vitapigwa mnada ni 174.

Mjumbe alitaka kujua idadi ya vib
yalifolewa kuwa vibanda vipo 197 kati
na kufanya malipo hivyo mpaka sasa vibanda amb

o kuwa mnada unaendeshwa i kulipa deni la kodi
Halmashauri kwa mantiki hiyo kama mfanyabiashara atapata hasara ya fedha
zake za vjenzi kutorudi Halmashauri itakuwa haihusiki kwani fedha itayokusanywa
italipa deni fedha itakayobaki itarudishwa kwa wapangaji kwa daijili ya kufidia

Katibu alikieleza kika

gharama za ujenzi.

a kupitisha mchakato wa

Baada ya majadiliano hayo wajumbe waliridhia n
a 197 vilivyomo katika soko

kumpata dalali wa kufanya mnada wa jumla ya viband
la Mnarani Halmashauri ya Mji Kibaha.
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KFU/MUHT. NA. 06/02/2022: KUJADILI TAARIFA YA MANUNUZI KWA KIPINDI CHA

ROBO PILI OKTOBA HADI DISEMBA, 2021/2022.
Taarifa ya Manunuz kafika kutoa huduma mbalimbali kwa wananchi wa Mji wa

Kibaha iliwasilishwa ambapo ilionesha kuwa manunuzi haya yadlifanyika Kama
ifuatavyo kwa kila Idara. -

S/N IDARA T Kkiasl )
I [idara Ya Ulawdia T 6399339047
2 Idara Ya Fedha T 54,237,196.50
3 ldra Ya Afya [ 3855l 037_66
-4 Idara Ya Elimu Msingi ‘_M—ﬂrjjdajoog‘op.
5 Idara Ya Ujenzi T 6 6450909_
6 Mipangomiji 4 71 ,ZETZ:BHOO).Q_Q
7 Kitengo Cha Nyuki 100,000.00
8 Kitengo Cha TEHAMA 5,912,500.00 |
9 Kitengo Cha Ukaguzi Wa Ndani 3,296,100.00
10 Mipango , Takwimu Na Ufuatiligji 30,352,500.00 |
11 Idara Ya Kilimo 2,802,450.00
12 Idara Ya Elimu Sekondari 12,758,598.80
13 Idara Ya Maendeleo Ya Jamii 3,599,100.00
14 Kitengo Cha Biashara 250,000.00
15 Kitengo Cha Uchagurzi 75,000.00
16 ldara Ya Usafi Na Mazingira 6,768,000.00
JUMLA KUU 297,901,973.43

a kuwasilishwa wajumbe wadlipokea na kuanza kuijadili kama

Baada ya taarif
ifuatavyo: Mjumbe mmoja alitaka kujua Halmashauri inahusika vipi na ununuzi wa

vifaa vya kukarabati nyumba ya Mkuu wa Wilaya na maelezo yalifolewa kuwa
Mkuu wa Wilaya ni sehemu pia ya Halmashauri kwani Halmashauri inahusika na

ulinzi na usalama wa eneo lake hivyo ni jukumu pia la kuhakikisha Mwenyekiti wa

ulinzi na usalama naye anaishi katika mazingira mazuri.

Kuhusu ununuzi wa vifaa vya usafi mjumbe alitaka kujua kwanini tunanunua vifaa
wakati tuna kampuni. Maijibu yalitolewa kuwa vifaa vinanunuliwa kwa ajili ya Stendi

na kituo cha afya ambapo hakuna kampuni. Mwenyekiti alishauri kikao kijacho

Menejimenti ishauri njia ipi ina gharama nafuu (ununuzi wa vifaa vya usafi pamoja

na kulipa vibarua pamoja na kuingia mkataba na kampuni za usafi.

AZIMIO: Menejimenti ianishe gharama za kuingia mkataba na kampuni ya usafi na
gharama za ununuzi wa vifaa na kulipa vibarua katika kituo cha mabasi.

uhusu mgawanyo wa mapato je idara zote zinatumia
a idara zote zinapata fedha kwa

Tawala Mkoa wa Pwani ameagiza

Mwenyekiti alitaka kujua k
kadr wanavyoomba? Maelezo yalitolewa kuw
kuzingatia bajeti hata hivyo kuna vitengo, Katibu
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watengewe bajeti ya mapato ya ndani vitengo hivyo Ustawi wa jamii na Kitengo
cha Afya Kinga (Maafisa Afya).

Baada ya majadiliano hayo wajumbe walipitisha faarifa ya Manunuzi kwa Ki P
cha robo ya pili Okioba hadi Desemba, 2021.

KFU/MUHT. NA. 07/02/2022: KUPITIA MCHAKATO WA ZABUNI YA UPELEKAJI MAJI
MACHINJIO YA MTAKUJA.

Taarifa iliwasiishwa ikiwa na utangulizi kuwa kitengo cha ugavi kilipokea dokezo
kutoka kwa Mkurugenzi likiwa na maombi ya kumtafuta mtoa huduma atakaye
peleka maji machinjo ya Miakuja tarehe 13.12.2021 ambapo Tangazo la zabuni
tajwa liitolewa tarehe 14.12.2021 na ufunguzi ulitakiwa ufanyike tarehe 21.12.2021
lakini mpaka tarehe ya ufunguzi hakuna mzabuni/ mtoa huduma alieonesha niaya
kushirikiana na Halmashauri katika kutekeleza mradi huo.

Kitengo cha Manunuzi baada ya kupata ridhaa ya Bodi ya zabuni kiliweza
kuwatafuta watoa huduma ambao walijishughulisha na huduma hiyo na kuweza
kuwapatia nukuu zaa bei (quotation) na ufunguzi kufanyika tarehe 13.01.2022 na
matokeo ya ufunguzi yalikuwa kama ifuatavyo;

1. Mgambakamo General Enterprises S.L.P 30365 Kibaha- Tsh 5,400,000 kwa
mwezi.

2. Jaji Tayara investiment, S.L.P 30070 Kibaha -Tsh 4,500,000 kwa mwezi.

3. Oshiri& Family company Ltd, S.L.P 30882 Kibaha- Tshs 6,300,00

Aidha matumizi ya maji machinjio kwa siku ni lita 9,000 ambayo ni sawa na lita
270,000 kwa mwezi.

Kamati ya tathimini iliundwa na Mkurugenzi kwa kuhusisha wataalamu wafuatao:

1. Msafiri Thomas - Afisa Ugavi- Mwenyekiti
2. Latifa Maporo - Afisa Ugavi- Katibu
3. Zubeda Mwaruka- Afisa Mifugo - mjumbe.

UCHAMBUZI WA KINA
Kamati ya tathimini ilieleza kuwa uchambuzi wa kina detailed evaluation ulizingatia
vigezo vilivyotolewa kwenye nyaraka ya zabuni.

TATHIMINI YA MWISHO,

Kwa kuwa wazabuni wote waliweza kukidhi vigezo vya awali vya msingi pamoja na
kutokuwa na masahihisho ya kimahesabu kamati ya tathimini iliweza kuwapanga
kuanzia mzabuni mwenye gharama ndogo kama ifuatavyo:

1. Mgambakamo General Enterprises- Tsh 5,400,00-02




2. Jaji Taraya Investment- Tsh 4,500,000-01
3. Oshiri & Family Company Ltd-Tsh 6,300,000-03

MAPENDEKEZO YA BODI YA ZABUNI. :
Bodii ya zabuni iiweza kuidhinisha kampuni ya JAJI TARAYA ya S.L.P 30070 Kibaha
kupewa kazi hiyo kwa Tsh 4,500,000 kwa mwezi kwa qjili ya upelekeji wa maji lita

270,000 kwa mwezi ambayo ni sawa na lita 9,000 kwa siku katika machinjio ya
Mtakuja .

Baada ya kuwasilishwa kwa faarifa wajumbe walipokea na kuanza kuijadili kama
ifuatavyo:- Mjumbe mmoja alitaka kujua je kisima kiichochimbwa kinowego kL{fOO
maji. Majibu yalitolewa kuwa kisima kilichochibwa kinatoa maji ingawa ni maji ya
chumvi. Katibu aliwaeleza wajumbe kuwa Menejimenti iliona apatikane mzabuni
wa kupelekeka maiji kwa mkataba wa angalau miezi miwili wakati mawasiliano na

DAWASA yanaendelea kwa ajill ya kupata gari la kusambaza maii machinjio kwa
gharama nafuu.

Baada ya majadiliano hayo wajumbe waliipitisha mapendekezo ya Bodi ya Zabuni
kuwa Kampuni ya JAJI TARAYA ya S.LP 30070 kupewa kazi kwa Tshs 4,500,000 kwa

mwezi kwa qjili ya upelekaji wa maii lita 270,000 kwa mwezi ambayo ni sawa na lita
9000 kwa siku katika machinjio ya Mtakuja.

KFU/MUHT. NA. 08/02/2022: KUJADILI TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
MAENDELEO KWA KIPINDI CHA ROBO YA PILI OKTOBA HADI DISEMBA, 2021/2022.

Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa Halmashauri ya Mji wa Kibaha imeendelea na
utekelezaji wa majukumu yake kama yalivyoainishwa kwenye mpango na bajeti ya
mwaka 2021/2022. Aidha, utekelezaji umefuata na kupitia malengo yaliyoanishwa
katika Dira ya maendeleo ya Taifa 2025, malengo endelevu ya maendeleo (201 4-
2030) na maelekezo mbalimbali yaliyotolewa na Wizara zinazosimamia sekta na
ukomo wa bajeti iliyoelekezwa na Hazina kutumika kwa mwaka wa fedha

2021/2022, llani ya uchaguzi ya Chama Cha Mapunduzi(CCM) ya mwaka 2020-
2025 na sera mbalimbali za ki-sekta na kitaifa.

MIRADI YA MAENDELEO

Halmashauri ya Mji wa Kibaha imeendelea na majukumu ya kutoa huduma na

kusimamia shughuli za miradi ya maendeleo kwa kuzingatia miongozo na taratibu
zilifolewa na serikali.

Mpango wa mwaka 2021/2022 miradi ya maendeleo

Kwa mwaka wa fedha wa 2021/2022 Halmashauri ya Mji wa Kibaha imepanga
kutumia jumla ya Shs 14,510,285,835.00 ikiwa ni pamoja na fedha za bakaa ya
mwaka 2020/2021 kwa djili ya utekelezaiji wa miradi ya maendeleo. Kati ya fedha
hizo, Shs. 1,814,804,800.00 ni za mapato ya ndani, Shs. 5,201,035,000.00 ni Ruzuku ya

miradi kutoka serikali kuu na Mchango wa jamii na vyanzo vingine ni Shs.
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36 | Fedhaza Baokoaya mapato yandaniya 474 210.362.00
| mwaka 2020/2021 e
37 | Fedha za bakaa kutoka Serikali kuu na 713.028,662.58 028,60<.
wafadhili wengine
JUMLA KUU MIRADI YA MAENDELEO 14,510,285,835.00 7,805,706,950 53.8

TAARIFA YA UJENZI WA MADARASA 47 KWA FEDHA ZA MPANGO WA MAENDELEO
KWA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO 19

Taarifa iliwasilishwa ikionesha idadi ya shule ziizopata fedha ziko 13 na idadi ya
madarasa ni arobaini na saba(47) fedha iliyopokelewa ni shs 940,000,000 na fedha
liyotumika ni 905,822,540.20 na bakaa ni shs 34,177,459.80 na jumla ya madawati
1,365 yamepatikana madarasa yote yalikuwa yamekamilika kujengwa.

Matumizi
Halmashauri ya Mji wa Kibaha imeendelea kutekeleza miradi ya maendeleo kwa
kujumuisha fedha za Bakaa ya mwaka 2020/2021.

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa iliwasilishwa wajumbe walipokea na kujadili
kama ifuatavyo:- Mjumbe mmoja alieleza kuwa fedha iliyoingizwa kwa gjili ya
kuwezesha ununuzi wa Viti na meza katika shule ya Sekondari Mwambisi Forest ni
shs. 5,000,000 lakini taarifa inaonesha kuwa shs. 10,000,000 zilingizwa katika akaunti
ya shule, Maelezo yalitolewa kuwa fedha hizo zilingizwa shs 5,000,000 katika akaunti
ya shule husika hivyo marekebisho ya taarifa yatafanyika.

Ununuzi wa pikipiki

Mwenyekiti alitaka ufafanuzi utolewe kuhusu ununuzi wa pikipiki kwa qjli ya
watendaji wa kata na maelezo yalitolewa kuwa kibali kutoka ofisi ya Waziri Mkuu
kimepalikana na tayari Menejimenti imeomba “specification” Wizara ya Ujenzi.
Mjumbe mmoja alieleza kuwa taarifa inaonesha kuwa pikipiki zitanunuliwa kwa gjili
ya watendaiji wa kata wakati hoja ilikuwa ni ununuzi wa pikipiki kwa ajili ya maafisa
ugani. Maelezo yalitolewa kuwa pikipiki zitanunuliwa na kugawiwa kwa kila kata na
zitatumika na watendaji wa kata pamoja na maafisa wote waliochini yao.

Pamoja na maelezo hayo kutolewa mtaalam wa kilimo alieleza kuwa katika bajeti
ametenga shs 5,000,000 kwa dijili ya ununuzi wa pikipiki halikadhalika katika mwaka
vjao ametenga fedha kwa djili ya ununuzi wa pikipiki hivyo itasaidia kupunguza
changamoto ya usafiri kwa maafisa ugani. Pamoja na maelezo hayo ilitolewa
taarifa kuwa tayari Halmashauri imepokea vibali vya pikipiki 14 za idara ya utawala
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pamoja na pikipiki mbili za idara ya kiimo na specification zimeombwa ka
Wizara ya Ujenzi kama ilivyoelezwa hapo awal.

Mjumbe mwingine katika kuchangia hoja hii alishauri kuwa piki'p-iki Zqub,lqh.W;.e o
maelekezo maalum kuwa kuwepo ratiba maalum ya matumizi ya _p'k'_p'k' 120 n<'3.
kuwa si za mtu binafsi kwani Halmashauri haina uwezo wa kun.’\.nunullc.:x k|1.o mtefw.do“
pikipiki. Katibu alikubaliana na hoja ya mjumbe kuwa pikipiki itakabidhiwa Ogs' va
Mtendaji wa kata na kutumika na Watumishi wote wa kata na mitaa endapo
watakuwa na shughuli.

Machinjio ya kisasa Mtakuja _ , .
Miumbe alitaka kujua je machinjo ya kisasa Miakuja inafanya kazi. Majiou
ydlitolewa kuwa mpaka sasa machinjo haifanyi kazi  kutokana na kifaa
kiichoharibika ambacho kilipelekwa kwa fundi na kimefanyiwa rr.\.orekeblsho. r]o
fundi wanaendelea na zoezi la kukifunga hivyo anategemea wiki ijayo machinjio
itaanza kufanya kazi.

Mwenyekiti alitoa angalizo kwa Menejimenti kujiridhisha na muda wa moTOzomlo
wa mkandarasi wa vifaa ili Halmashauri isije ingia gharama ambayo moposv'vo
kulipwa na mkandarasi. Baada ya majadiliano hayo wajumbe wadliipitisha taarifa
ya miradi ya maendeleo kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi Desemba, 2021.

Ujenzi wa madarasa 47

Wajumbe walipongeza Menejimenti kwa kusimamia ujenzi wa madarasa 47 na
kuyakamilisha kwa wakati na kuwezesha wanafunzi wote waliofaulu mitihani
kujiunga na kidato cha kwanza. Aidha walimpongeza Mhe. Rais kwa kuona
umuhimu wa kuipa kipaumbele sekta ya elimu sekondari.

Baada ya majadiliano hayo wajumbe walipitisha taarifa ya utekelezaji wa mradi ya
maendeleo kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi Disemba, 2021.

KFU/MUHT. NA. 09/02/2022; MAPOKEZI YA FEDHA KWA AJILI YA UTEKELEZAJI WA
MRADI WA UPIMAJI VIWANJA 20,000 MITAA YA KIDIMU, MKOMBOZ| NA LUMUMBA
KATA YA PANGANI

Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa Halmashauri ya Mjiwa Kibaha imepokea fedha
kiasi cha shilingi 1,588,000,000/= kutoka Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya
Makazi ikiwa ni mkopo usiokuwa na riba kutoka Serikali Kuu kwa lengo la kupanga
na kupima viwanja 20,000 katika Mitaa mitatu ya Kidimu, Mkombozi na Lumumba.
Aidha eneo hili inakadiriwa kuwa na ukubwa wa hekta 2,963 sawa na ekari 7,407.5
lilikabidhiwa kwa Halmashauri ya MjiKibaha na Wizara ya Mifugo na Maendeleo ya
Uvuvi, kwa dijili ya kupanga na kupima viwanja likiwa limelipiwa fidia lote Iakini
sehemu kubwa ilikuwa imevamiwa. Mpango huu wa utekeleza

ji unatokana na
agizo dlilolitoa Mhe. Waziri wa Ardhi,

Nyumba na Maendeleo ya Makazi kwenye
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mkutano wa hadhara uliofanyika na wananchi wa Kata ya Pangani tarehe
15/07/2021.

"Kwamba Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kibaha aweze kupanga na kupi.m.o'
viwanja kwenye eneo la hekta 2963 ambalo limevamiwa na wananchi ili
Halmashauri na serikali iweze kupata kodi na kuongeza mapato ya serikali kwa
vjumla"

UTEKELEZAJI WA MRADI

Katika kutekelezq mradi huu Halmashauri imepanga kutekeleza mradi huu kwa
kufanya utambuzi kupanga na kupima viwanja kwa eneo lote ambalo Halmashauri
likabidhiwa na Wizara ya Mifugo na uvuvi katika Mitaa ya Kidimu, Mkombozi na
Lumumba ambapo zaidi ya viwanja 20,000 vinatarajia kupimwa. Hili kutekeleza
mradi huu kwa muda mfupi kwa ufanisi na Amani, Kamati tano zitaundwa ambazo
zitashirikisha uongozi wa Mkoa, Wilaya, na Halmashauri.

KAMATI
lli kufanikisha mradi na kuhakikisha mradi unakuwa wa ufanisi na unatoa mafanikio
mazuri.
Kamati zifuatazo zitaundwa.

i.  Kamati ya Uongozi

i.  Kamati ya Uhamasishaiji

ii. ~ Kamati ya wataalam (Technical committee)

iv.  Task Force

v.  Vikao vya kisheria.

KAMATI YA UONGO1ZI
Kutakuwa na kamati ya uongozi ambayo itakuwa na wajumbe wafuatao

1) Mkuu wa Mkoa-Mwenyeckiti
2) Katibu Tawala wa Mkoa

3) Mkuu wa Wilaya

4) Katibu Tawala wa Wilaya

5) Mkurugenzi wa Halmashauri
6) Mwenyekiti wa Halmashauri
7) Mwenyekiti wa kamati ya Mipangomiji
8) Mwenyekitiwa CCM- Mkoa
?) Mwenyekitiwa CCM -Wilaya
10)Kamishna wa Ardhi

11)DSO

12)RPC

13)RSO

14)OCD

14
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UHAMASISHAJI.

Kutakuwa na Kamati ya uhamasishaji ambayo lengo lake litakuwa na kutoa
velewa na hamasa kwa wananchi na kuhakikisha mradi unaeleweka na kufanyika
kwa Amani ambayo itakuwa na wajumbe wafuatao.

1) Mkuu wa Mkoa

2) Mkuu wa wilaya

3) Katibu Tawala Wilaya

4] Mwenyekiti wa Halmashauri
5) Mkurugenzi wa Halmashauri
6) Mwenyekitiwa CCM -Wilaya
7) Mbunge

8) Madiwani

9) Afisa maendeleo ya jamii
10) Afisa Tarafa
11)Mwanasheria na

12) Afisa habari

KAMATI YA WATAALAM (TECHNICAL COMMETTEE)
Kutakuwa na kamati ya wataalam ambayo itafanya vikao vitatu kila mwezi na
itakuwa na wajumbe wafuatao:-

1) Mkurugenzi wa Halmashuri ya Miji - Mwenyekiti

2) Kamati ya uongozi(CMT)

3) Katibu Tawala Wilaya

4) Kamishna wa Ardhi

5) Afisa Tarafa

6) Meneja TARURA

7) Mwakilishi TANESCO

8) Mwakilishi DAWASCO

TASK FORCE
Kutakuwa na kamati ya wataalam ambayo itakuwa na jukumu la kufuatilia

utekelezaji wa mradi kila siku na itatakiwa kukutana kwa kila wiki mara moja na
kvandaa taarifa ya kitaalam ya utekelezaji wa Mradi ya kila wiki ambayo
itawasilishwa kwa Kamishna wa Ardhi.

1) Afisa Mipangomiji wa Mkoa

2) Mpima Ardhi wa Mkoa

3) Mthamini wa Mkoa

4) Mkuu wa Idara Mji Kibaha

5] Wakuu wa Vitengo vya Ardhi

6) Mwanasheria

7) Mwakilishi wa Kamishna Msaidizi

VIKAO VYA KISHERIA
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Kutaku i g :
va Mi gtSor;wo Kamati '”9YohU5|sho wajumbe wa vikao vya kisheria vya Halmashauri
L a ambao ni watatakiwa kupewa taarifa na kutathmini maendeleo ya
2) :VVo!umbe wa Kamati ya Mipangomiji na Mazingira.
) Wajumbe wa Kamati ya Fedha na Utawala.
3) Baraza la Madiwani.

1. KAZI ZIFUATAZO ZITAFANYIKA
. Utambuzi wa mipaka ya wananchi waliomo kwenye eneo hilo
~na kuandaa ramani za msingi (basemap) na michoro ya mipangomij
. Kupima viwanija.
ii.  Umilikishwaiji.

. UTA'MBUZI NA UANDAAJI WA MICHORO YA MIPANGOMUI

Kazi ya utambuzi na utayarishaji wa michoro ya mipangomiji itaenda
sambamba na itahusisha watalaam wa sekia zote za ardhi pamoja na mahitaji
yao kama ilivyoorodheshwa chini

i.  Madfisa Mipangomiji

i. Wapima Ardhi

ii. Maafisa ardhi

iv.  Wathamini

v. Dereva

vi.  Mrasimu Ramani

vii., Material for drawing (plotters, catridges)

II.  UPIMAII
Katika hatua hii ya upimaji jumla ya makundi tisa yenye wataalam

walioorodheshwa chini na mahitaji yatashiriki na kila kundi litatakiwa kupima

jumla ya viwanja (2500) elfu mbili na miatano.
i. Wapima Ardhi
i. Wapima Wasaidizi
i.  Vibarua (casual labour)
iv. Viongozi wa Mtaa
v. Madereva
vi. Vifaa vya upimaj
vii. Beacons

.  UMILIKISHWAIJI
i. Afisa Ardhi
i. Afisa Ardhi Msaidizi
ii. Record Officers
iv.  Vifaa vya umilikishaiji

16
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* Files
* Crested papers

MANUNUZI YA VIFAA
* Nondo
* Cement
* Transportation of beacon
* Panga
* Sped/sululu
* Drafting films
* Stationaries (A1, A0, A3 & Ad.)
* Manunuzi ya Printer(Heavy Duty printer)
* Manunuzi ya Photocopy machine
* Printers(3)
* Wino wa Plotier cartilages and Printers
* Manunuzi ya vifaa 3 vya kisasa cha upimaii (RTK with 2 rovers)
* Computers(3)
* Deasel
* Matengenezo ya gari
* Rake (3) za kuhifadhia majalada masijala
* Vifaa vya uchorgiji (Rotrin)
* Maker pen, file tags (green tags)
» Pen (blue, black & red) box 5 kila moja
o Furniture (viti, meza na kabati)

BAJETI YA MRADI

Mradi huu utatekelezwa kwa jumla ya Tshs 1,588,000,000 ambazo zimetolewa na
Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Mkazi kama mkopo usiokuwa na riba.

HALI HALISI YAUTEKELEZAJI
Katika kutekeleza mradi huu wa kupanga na kupima viwanja 20,000, Halmashauri
imejipanga kufanya kazi zifuatazo:-

i

i
il
iv.

Utambuzi wa wananchi waliovamia eneo hilo.

Kuandaa michoro ya mipangomiji.

Kupima viwanja.

Kumilikisha viwanja kwa mujibu wa utaratibu utakaowekwa na Halmashauri
kutokana na maagizo ya Waziri.

Mpaka sasa Halmashauri imekamilisha zoezi la utambuzi wa wananchi waliovamia
eneo hilo katika Mtaa wa Kidimu. Hatua inayoendelea sasa ni ya kupima viwanja
na kutoa elimu ya umilikishwaji.
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i"‘JO"‘ //r\ l” ’r r rr\rr Lo C¢ tna.“;t, }U\‘\C n] \‘cﬁ‘,c k[“OfOﬂ}lka RIKOO k.-ho !\\Jk‘-'\l L'\nc
viongozi kabla yo kwenda kul fonyo kikoo na wananchi lengo ni wajumbe wote
WAWE NG velewa wa pomoja.

Miumbe mwigine gliongezea kuwa awal tulikuwa na mradi huu lakini hatukuwa
warmoa hivyo aliunga mkono hoja ya kuwa na kikao cha ndani kabla ya kwenda
k#Q wananchi. Aidho alimshaur Mwenyekili kuwa alakayeenda kinyume na
matQkwa yo mradi huu alochukuliwa hatua mara moja alisisitiza kuzingatia yale
yaliyopangwa vizuti ng wataalam.

Mumbe mwingine aleleza kuwa Diwani wa kala ya Pangani amekuwa
akikwamisha utekelezaj wa mradi huu aliunga hoja kuwa hatua stahiki zichukuliwe
kwa wale watakaokwomisha mradi huv.

Mwenyekili olikieleza koo kuwa suala hili halina siasa kwani Halmashauri
inategemea kupata mepato kutokana na mauvzo ya viwanja hivyo alipongeza
Idara kwa kuiwezesha Halmashauri kupata mradi huu ambao utaongeza mapato
ya Halmashaun ng kulelc moendeleo kwa wananchi.

Katibu aliekieleza kikao kuwae Waolendaj wamepokea maelekezo ya wajumbe na
kuwa wanalombua athar ztckozojitokeza endapo  Halmashauri itashindwa
kutekeleza mradi huu kwani fedha iliyotolewa ni ya mkopo kwa dhana kwamba
ardhr 1po na Wizara ina Imani kuwa mradi huu utatekelezeka hivyo suala hili
iipokelewa na wataolem kwa msisilizo mkubwa,

Baada ya mojadiliano hayo wajumbe walikubaliana na faarifa ya Mapokezi ya
fedha kwa ojli yo utekelezaji wa mradi wa upimaiji viwanja 20,000 mitaa ya Kidimu,
Mkomboz na Lumumba kata ya Pangani.

KFU/MUHT. NA. 10/02/2022: MAPOKEZI YA FEDHA KWA AJILI YA UTEKELEZAJI WA
MIRADI YA UJENZI WA ZAHANATI YA MWANALUGALI NA UJENZI WA NYUMBA MBILI
IA WATUMISHI WA AFYA ZAHANATI YA VIKAWE.

Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa Halmashaouri ya miji wa Kibaha ni miongoni mwa
Halmashaurn tisa za Mkoa wa Pwani zinazotekeleza mradi wa TASAF chini ya
Mpango wa kunusuru kaya masikini. Mpango huu kwa kuwalipa walengwa ruzuku
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Ya miezi miwili.
mahsusi (Target
kuboresha hud

Pamoja na uhawilishaji wa fedha, TASAF inajihusisha na miradi
ed infrastuctures- Tl) ambayo hujenga miundombinu kwa qjili ya
Uma za jamii kwa eneo husika.

Kupitia mradi huy, Halmashauri ya Mji imepata fedha 202172022 kutoka TASAF
makao makuu kwa qjili ya miradi ya ujenzi wa Zahanati ya Mwanalugali na ujenzi
Wa Nyumba ya Watumishi (2 in 1) zahanali ya Vikawe. Tarehe 29 Disembd, 2021
Mkurugenzi wa mii alipokea barua ya kuingiziwa fedha Tshs 204, 160, 714.28 kwa gji
ya utekelezaji wa mirad hiyo, ambapo kila mradi umepata Tshs. 102, 050, 357.14,

TATIZO

Vifo hasa vya aking mama wajawazito na watoto vinavyotokana na ukosefu wa
zahanati ukosefu waq Watumishi wa afya hasa nyakati za usiku.

LENGO

Lengo la miradi ni kuboresha afya za wakazi wa Mitaa husika na mitaa ya jirani.

UIBUAJI WA MIRADI
Kupitia program hii, miradi miwili libuliwa ambayo;
1. Ujenzi wa Zahanati ya Mwanalugali.
2. Ujenzi wa Nyumba ya Watumishi zahanati ya Vikawe (2in 1).

UTHIBITISHO WA MRADI.

Timu kutoka Halmashauri ya Mii kibaha ilitembelea miaa wa Mwanalugali-A na
Vikawe shule kwa qjili ya uthibitisho wa miradi kupitia mikutano maalumu ya
wananchi. zaidi ya 50% ya wakazi wenye uwezo wa kupiga kura wa mitaa yote
miwili walithibitisha na kuikubali miradi.

GHARAMA ZA MIRADI
Kila mradi utagharimu kiasi cha Tshs 102,080,357.14. Ofisi ya TASAF imetoa gharama

za vifaa na fundi, jamii itachangia 10% ya mradi ambayo ni kuchota maji, kusaidia
fundi, kusafisha eneo, ulinzi, utunzaji wa vifaa.

MUDA WA MRADI
Miradi unategemewa kuchukua muda wa mwaka mmoja mara utakapoanza.

MATOKEO YA MRADI

Baada ya kumalikiza kwa miradi hii, afya za wakazi wa mitaa ya Mwanalugali-A na
Vikawe shule zitaboreka pamoja na kupunguza vifo vya akina mama wajawazito
na watoto wachanga kinachochangiwa na ukosefu wa huduma ya zahanati na
upatikanaji wa Watumishi wa afya hasa nyakati za usiku.

SHUGHULI ILIYOFANYIKA MPAKA SASA.
Shughuli iliyofanyika mpaka sasa katika miradi hii ni uchaguzi wa kamati ya
usimamizi wa miradi (CMC) kwa kila mtaa, ambayo itakuwa na jukumu la
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| | ' [ iamii husik kelezaji wa
kusimamia mradi kwa kuwa miradi hii inasimamiwa na jamii husika. Ute |
miradi hii utaanza mwezi Januari, 2022

be walipokea na kuipitisha taarifa ya
radi ya ujenzi wa zahanati ya
sahanati ya Vikawe.

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajum
mapokez ya fedha kwa aijii ya utekelezaj wa m
Mwanalugali na ujenzi wa nyumba mbili 20 watumishi wa afya
EZAJI WA HOJA ZA UKAGUIZI WA
ADI DISEMBA, 2021/2022.

ya ukaguzi, Mawanda ya
tokeza Kwenye Ukaguzi
| Ukaguzi wa mapato,
Masurufu ambayo
nunuzi. Ukaguzi wa

KFU/MUHT. NA. 11/02/2022: TAARIFA YA UTEKEL
NDANI KWA KIPINDI CHA ROBO YA PILI OKTOBA H
Taarifa iliwasilishwa ikiwa na Utangulizi. Madhumuni
ukaguz, Utekelezaji wa hoja Kwa kipindi kiichopita, yaliyoji
Kwa kipindi cha robo ya pili, Oktoba hadi Desemba, 202
Ukaguzi wa matumizi, Malipo yenye viambatanisho pungufu,
hayajarejeshwa. Malipo yaliyofanyika bila kufuata taratibu za v

Malipo ya miradi ya maendeleo.

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajumbe waliipokea.

A YA UTEKELEZAJI WA KAZI ZA IDARA/VITENGO

KFU/MUHT. NA. 12/02/2022: TAARIF
A, 2021/2022.

MBALIMBALI KWA KIPINDI CHA ROBO YA PILI OKTOBA HADI DISEMB

IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA _
Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa katika kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi
Desemba, 2021 Idara ya Utumishi na Utawala imejikita katika kutekeleza shughuli

zifuatazo:-

1. Kusimamia na kuratibu uendeshaji wa vikao vya Halmashauri

Idara imeratibu na kusimamia vikao vyote vya Halmashauri.  Aidha Idara

imehamasisha ufanyikaji wa vikao vyote vya kisheria katika ngazi za idara, Kata

(WDC) na Mitaa katika Halmashauri ya Mji Kibaha ili kutekeleza na kusimamia

dhana nzima ya Utawala Bora.

Vikao vilivyofanyika ni kama ifuatavyo:-

+ Baraza la Madiwani 2
+ Kamatiya Fedha na Utawala 4
« Kamati ya Huduma za uchumi ]
« Kamati ya Mipango Miji na Mazingira ]
e Vikao vya CMT Vi
« Kamati ya Kudhibiti UKIMWI 1
o Kamati ya Maadili ]
JUMLA 17

2. Masuala mbalimbali ya kivtumishi
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Katika Kipindi cha 1obo ya plll ya mwaka 2021 Idara imowoza kutualilic
masuala mbalimball yanayohusu hakl za walumishl, lkiwa ni pamoja na
kuwathibitisha kazini walumishi, kuwabadilisha vyeo watumishi 121, madeni,
matao na pensheni za walumishi wastaalu, kufualilia masuala ya Kinidharmu
pamoja na mazoozl ya kilaila ya vhakiki wa vyoll vya walumishi na kusafisha
taarifa za watumishi kalika Miumo. Aidha Idara ya Utumishi na Ulawala
Inaendelea na shughuli ya maandalizi ya bajoll ya mishahara ya walumishi
kwa mwaka wa fedha 2022/2023 katika miumo mpya wa kivtumishi New
HCMS pamoja na mfumo wa PLAN REP.

3. Kuwezesha shughull za usafi na ulinzl wa maeneo ya ofisl za M.
Idara imeweza kusimamia na kuralibu shughuli zole za ulinzi na usafi wa
mazingira kalika maeneo yanayozunguka Ofisi ya Makao Makuu ya
Halmashauri ya Mji Kibaha.

4, Taarfa za walumishi Ajra mpya mmoja (1), Wadliohama fisa (9),
waliohamia ishirini na tano (25), walioacha kazi hakuna, waliofariki mmoja
(1), Waliostaafu watatu (3).

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajumbe walipokea na kuipitisha taarifa ya

Idara ya utumishi na utawala kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi Desemba,
2021.

IDARA YA FEDHA NA BIASHARA

Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa Idara ya Fedha na Biashara kwa kipindi cha
robo ya pili, 2021 imeweza kutekeleza shughuli/majukumu yake kama
yalivyoainishwa kwenye Mpango na Bajeti ya mwaka 2021/2022.

SHUGHULI ZILIZOTEKELEZWA

A. KURATIBU SHUGHULI ZA UKUSANYAIJI MAPATO
Halmashauri kwa robo ya pili Oktoba hadi Desemba, 2021 kwa kushirikiana na
wadau mbalimbali kwa pamoja wameweza kufanikisha ukusanyaji mapato ya
ndani kwa jumla ya Tshs. 1,136,322,659 na kufanya jumla ya mapato ya ndani kwa
robo zote mbili kuwa 2,957,521,099.92 sawa na asilimia 72 ya makisio ya mwaka
2021/2022 ambayo ni Tsh. 4,107,012,000.

Aidha hadi kufikia robo pili Halmashauri imekusanya mapato toka kwenye vyanzo
fungwa jumla ya Tshs. 3,151,896,148.39 na kufanya jumla ya mapato yote
ikijumuisha mapato ya ndani na vyanzo fungwa kufikia 69% ya makisio ya mwaka
2021/2022.

Kufanya zoezi la ufuatiliaji, ukaguzi, na kutoa elimu kwa walipa kodi na ushuru wa
Halmashauri kila wiki kwa kushirikiana na wakuu wa Idara na vitengo pamoja na
timu za ufuatiliaji mapato.
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B. KURATIBU SHUGHULI ZA MATUMIZI YA HALMASHAk-SiO eilanale feumels i
Kwa kushirikiana na idara nyingine kuandaa maki
ka wa fedha 2022/2023. _ ashauri ya
Il?gc?nrg\;fmolipo mbalimbali kwa Idara na Vitengo vyote vya Halm
Miji kwa kutumia mfumo wa MUCE

” i kusanyaji wa
Kushirikiana na fimu za ukusanyaji wa mapato katika kazi S Y
mapato

i,

. T kwanza.
iv. Kuandaa majibu ya Mkaguzi wa ndani kwa kipindi cha robo ya

. ioiti taarifa ya
Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajumbe walipokea na kuipitisha Y
Idara ya Fedhqg na Biasharg

kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba hadi Desembaq,
/4074 1

KITENGO CHA MANUNUZI NA BODI YA ZABUNI

KAZ| ZILIZOTEKELEZWA NA KITENGO CHA UNUNUZI
Taarifa iliwasilishwa ikionesha kuwa

katika robo ya pili ya mwaka 2021/2022 kitengo
cha Ununuzi kimetekeleza kazi zifu

atazo ambazo ziko katika Mpango wa Ununuzi
na Bajeti.
* Hati zg kuagiza vifaq mbalimbali Zzimeandaliwa kupitia mfumo mpya wa
MUSE na vifag hivyo kupokelewq

na kuingizwa katikg vitabu vya sto

* Manunuzi yote yaliwezqg kufanyika
KAZ| ZILIZOTEKELEZWA NA BODI YA zABU
Bodi ya zabuni kwa kipindi cha miezi

O(ledger book)

kwa mfumo wa TANePS.
NI.

wengine wanaotoka |dqg

wokuu,wctendcji Wa mitaa na katq PAamoja na kg
UTATUZI wa CHANGAMOTO

* Kutoa elimy kwa ngazi zq chinj kuhusiang Na njia borg YQ ununuz
* Kuwahimizg wazabuni wqg Kibaha kujisaijili katika m
TANePs).

itengo chg Ma

Baada yq kuwasilishwq kwa taarifq Wwajumbe walii
K NUNUZI na Bog YA zabuni kwq kipin
Desembaq, 2021,

pPokea nqg kuipitishg taarifg ya
di cha robg YA pili Oktobg hadi

KITENGO CHA SHERIA
Taarifg iliwasilis
Sheri

hwa iki
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zake zote na majukumu yake ni mtambuka. Katika kipindi cha robo ya pili Kitengo
cha Sheria kimetekeleza kazi zifuatazo:

SHUGHULI AMBAZO ZIMETEKELEIWA
Katika kipindi cha robo ya pili, Kitengo cha Sheria kimetekeleza kazi zifuatazo:

(i) Kuiwakilisha Halmashauri  katika mashauri  mbalimbali  yaliyoko

Mahakamani ambapo kwa sasa Halmashauri ina jumla ya kesi 12 bado
zZinaendelea Mahakama Kuu Dar es Salaam na kwenye Baraza la Ardhi
na Nyumba Kibaha (angalia kiambatisho).

Kutoa ushauri wa kisheria kwa Mkurugenzi, Wakuu wa Ildara, pamoja na
wadau mbalimbali wa Halmashauri kila mara inapohitajika kufanya hivyo.
Kitengo cha Sheria kimeweza kuandaa majibu ya hoja za kesi mbalimbali
ambazo zinaendelea dhidi ya Halmashauri katika Baraza la Ardhi na
Nyumba Kibaha.

Kitengo kimepitia na kuandaa mikataba mbalimbali ya Halmashauri ili
kuhakikisha maslahi yanalindwa kabla ya kusaini na wateja wake.
Kitengo kimeweza kutoa ushaur, elimu na msaada wa kisheria kwa jamii
hususani wananchi wasio na uwezo.

Kitengo kimeshiriki katika mikutano na vikao mbalimbali vya Halmashauri.
Kitengo kimeshiriki kusimamia uiekelezaji wa Sheria Ndogo.

(ii)
(i)

(iv)
(v)

(vi)
(vii)

MAFANIKIO

(i) Kumaliza kesi kwa ufanisi na kuwezesha Halmashauri kushinda katika kesi
nyingi.

(if) Kutoa, ushauri, elimu na msaada wa kisheria kwa jamii inayotuzunguka
ambao wana uhitaji na huduma ya kisheria na hawana uwezo wa kuipata
na kushiriki katika utatuzi wa migogoro mbalimbali hususani migogoro ya
ardhi,

(iii) Kuandaa mikataba yenye tija kwa maslahi ya Halmashauri.

(iv) Kusimamia utekelezaji wa Sheria Ndogo kwa ufanisi hivyo kuwezesha
kupunguza kesi zisizo za lazima kwa Halmashauri.

KIAMBATISHO

S/N

KIINI CHA KESI HATUA

ILIYOFIKIWA

NAMBA YA
SHAURI NA JINA
LA MAHAKAMA

WADAAWA MADAI/THAM
ANI YA

SHAURI

.| 101/2016

MAHAKAMA
KUU DIVISHENI
YA ARDHI DAR
ES SALAAM

Gideon John
Mwikola na
wenzake 19
dhidi ya KTC na
St. John Bosco
Parish

Mgogoro wa
madai ya fidia
eneo la Air Msae
Kibaha
lililochukuliwa na
$t. John Bosco
Parish.

Madai ya
fidia kiasi cha
shilingi
990,000,000/=

oo katika hatua
ya
kusikilizaMahaka
ma Kuu Dar es
Salaam na
imepangwa
tarehe 25/1/2022_|
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40.000.000/= | 1pC katika hatua

e ———————————————

2 [102/2017 Simon Rhodes | Mgogorowa | bl |
BARAZA LA Sarse sl ‘ ST i | | yeitsﬁfir~h‘ |
e 3 KIC na wenzake | ekori 100 eneola | | BoraRa =
WILAYA LA o | vikawe i i na Nyumba
| ARDHI NA ' ; | Kipcha ne
| NYUMBA ; ‘ | imepangwa
| KIBAHA | torehe $/3/2022. |
31 178/2016 Mwanad MgOgoro wa 25,000.000/= | lpokatikahatua |
N | Abda Lo | uvamiz wa arahl ya kusikiiza
| BARAIA LA ‘ ;::;:3':;;:; :_t;nr_;;-rzc;; | Boroza o Archi
V,h'AYA - | wengine | Vikawe | na Nyumba ‘
| NYUMBA NA ; = Kibaha na 3.-
AROHICBAHA imepangwa |
5 | tarehe 2/3/2022.
_______________ i
4|652/2019  |lobonR. oamb madogo | 18.000.000/= | Moombi hayo
PAHAKAMA | Mopangwo | Yo kuomba Ycukgbclro‘ B
KUU Dl}"‘/I.SHI‘:M | ahidiye KiC | hurudisha foa $0sQ ipo C'IMTGN
) - | wengine 3 | tiyotupiliwa mbali hatua ya kusikiliza
YA ARDHIDAR | ; —— rufaailiyoombwa
ES SALAAM | kutohudhurio na mdai
| Mohokamani Mahakama Kuu
| | Dar es Salaam.
S50 | Jomo Noworo | NMgogorowo | 65.000000/= | lpo katika holua
ghigiyo KIC | uvemizi wo ardhi ya kusikilizwa
BARAIA LA eneo la ekorisita Baraza la Ardhi
WILAYA LA eneo la Kidimu na Nyumba
ARDHI NA i Kibaha na
MYUMBA ! imepangwa
KIBAHA tarehe 10/2/2022.
T 842019 9 Tuponie Mycki | Madoiyo fidia 250.000.000/= | Ipo katika hatua
6. | dhidiya KIC shilingi ya kusikilizwa kwa
BARAZA LA 250.000.000/= ya uvpande wa
ARDHINA eneo lillopo wadai Baraza la
NYUMBA Lulenzi Picha ya Ardhi na Nyumba
KIBAHA Ndege (CBD Kibaha na
AREA) imepangwa
tarehe 22/3/2022.
7. 11742019 James Geolrey | Madoai ya fidia 250.000,000/= | ipo katika hatua
Na Mwenzoke | shilingi ya kusikilizwa kwa
BARAZA LA Nyoki Dhidiya | 250.000.000/= ya upande wa
ARDH! NA X1C eneo lillopo utetezi Barazala
NYUMBA Lulanzi Picha ya Ardhi na Nyumba
KIBAHA | Kibaha na
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T Ndege (GBD | imopangwa )
AREA) tarehe 22/3/2029.
8. | 181/2020 Pavlo Brake | Mgogorowa | 100,000,000/= | Shauri lipo kafikg ™
MAHAKAMA Kaswalala na ardhi Plot No. hOfU‘O za awali zq
KUU KITENGO wenzake dhidi | 262-317 kuwa kutajwa na
CHA ARDHI ya Benny Shelukindo kuondgq na
Shelukindo amemilikishwa kuwasilisha
Nchanjala, KTC, | bila kufuata nyoquo ‘
S9. Registrar of | utaratibu mbalimball n
Tittle na imepangwa
wenzake tarehe 4/3/2022,
9. |29/2021 Alex Mwasumbi | Kesi ya rufaa 14,000,000/= | Ipo katika hatua
MAHAKAMA YA | dhidi ya KTC na | dhidi ya maamuz ya kutajwa
HAKIMU MKAZI | wengine 4 yaliyotolewa na tarehe 31/1/2022.
KINONDONI Baraza la Ardhi
DAR ES SALAAM na Nyumba
Kibaha katika kesi
No. 49/2010
10. | 449/2021 Alfred Boaz Mgogoro wa - Shauri lipo katika
Koya dhidi ya eneo lenye hatua za kusikiliza
MAHAKAMA KTC na ukubwa wa ekari mapingamizi
KUU DIVISHENI Mwanasheria 1 liilopo yaliyowekwa na
YA ARDHI DAR Mkuu wa Serikali | Mwanalugali, mdaiwa na
ES SALAAM Tumbi. Mdai imepangwa
akidai tarehe 20/1/2022.
Halmashauri
kuvamia  eneo
lake na kuligawa
kwa watu
wengine kinyume
na taratibbu na
kuomba
mahakama
ingillie kati kwa
kumuondoa
mdaiwa  katika
eneo hilo na
kurudishiwa eneo
lake.
11, |1 115/2019 Telesphory Mtui | Mgogoro wa - Shauri lipo katika
dhidi ya Elifadhili | kiwanja Na. 192 hatua za kusikiliza
BARAZA LA Lema, KTC na ‘MD' | Block ‘E' maamuzi
L ARDHI NA Mwanalugali. madogo |
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Baada yag KOSkl ey g 1oatda w cumbe walipokeg na kuipitisho loonia yo
Kitenga cha Shorg i G ki cha tobo ya pi Ckloba hadi Desemba, 2021,

UKAGUZI wa NOANI

SHUGHUL UUZO'EKH!I\'!’A KATIKA KITENGO,
Faamire s Wit kon eiha &
foba ya pili Kimetekele
KONgo kwi g aka M

vwa Kilengo cha Ukaguzi wa ndani k
20 shughul ualaze embozo zipo Kwen

AT e
(«-'— ]/v‘-wh

WO kipindi chg
Y@ Mpango kaz wo

I Kutanyg wkaguz m 1T ya moe ngeleo YO uje

Oyay, UGN s (4] 1,/@1113_(“ y
-\”1\1”\”“ (\Itﬁ\t\‘u 1

it Lukagua Het

Nz wo machinj
O miumishi, vjenzi
Qengo la ofy 24 Hol moshou,

LGB P Nyarokg 0 tledghn kaliko Dkaur
i kuong Wma foretibu ng Shetig »

0, s0ko I kisasg,
hospibey YO warl

WwaQ Maodorasg ng

Wi zole 2Q Holmoshcun

20 ledhg zan!ugiwﬂ
i vty oy iﬂ DTk Re
W Kuandaa ta o yo Vkoguz wo ndoni robo YO kwanzg, 2021 ng kuwasilishg
ot 1 €8 A e ‘\{3 1"4{)\&(3
v, '\\’\sn‘\ W3 ! . r}‘ h'“ *(j (43 Nf‘UhU i EQ’I\ i ‘
hes z (o] ;:nch chey Meanunyz ke 1 '
aratiby Feiptell] Jahwey, S ShQHC i
Yoo Kuhudhunig NG kuwositshe logorig Yo Ukon
b

"O0VT Yo robg 9 kwan
Wenye Ligo cho stvga.wg Ukogusi, ' o
YUt 2087 la vhaki

Wi

Kiwery maden

YO jenkal h'xlgnndp;hwg chin : t
~ f Q usi
wi g Ya M tﬁ";dlﬁ ?-'t‘du’ Wy ndong Wy 5“!)‘40!’ y : momizi
ri

$4q

1% }».A’uuf,uf;\hc P e

Scanned with CamScanner



ya maendgeien

. no (I
‘ IS Yes 5O | i &
N ¥ishirikd moaturgze yvo Yrekei=sa
L
Y2l alb
. c ~ Iy < -
Y £ &4 Fogp W S o 'S -
yalyotolewa no ~tisha taarifa yo
~nkel NG KUARRHIM G ST 18
—~ - ) S 10
, ~ Fwa 100 ‘3 WL € WU e ey Daserminm
2 o o o Le p W EN L S * - + T T ! WS Lo
b N A W !Jr"{"“ o aad “Aha,_p‘a‘ap_:g_,ks_.._u* L
e §
-~ (.xf:“:,u.-«\- "

N = T | 7 #3 L) f
LenQ0 CNO LA UGpUL0 W Tl s
L EL o o = J

2 k]

Lé .

KITENGO CHA UCHAGUZI i wa kaz 2a Kitengo chg

3 i ==Y D AR
v : . ; —~ rmoria vC UTESKEISIGE W
¥ o ifew IR T i L Y ' S b *
Tooriio fewQsinhwQ ONeIna el ~n73
) . 3 Ovicdobo | temDd. SUst-
¢ 6% 07 il Yy i ey oy w3 Ol ¢ el s
GCnoaul €47 (‘,J Vol QA 1000 ¥ -4l =

%

KALI ULIZOTEKELEIWA
WANI
| UPUNGUFU WA VIONGOZI WA SERIKALI ZA MITAA NA MAELi N
Katika Kipindi che oo yo pil kuonzo Oktobe hod! Desemba, 2021 b Y ya
) gusuguy Haaadq QLHYSKUWG
M. Diwari wa oo o kwg ket yo Chomo Cho SteToiiple Uh [CCM) Mhe. John
simbawanl Mwingmi kuloki dunio lotehe 2171172021 no kuzikwo tarehe

25/11/2021.

p 7 $~vi p R & ST F = 7y Yy
My Kipana imekoum 6o notasi waz yo Diwoni K010 yO s

Aidia, taariia ya oto cho Mhe. John Simbawani Mwinami cliyekuwa Diwoni wa
Kata ya Misuguiugu easisineg twa WAZIRI WA TAMISEMI na Mhe. Mwenyekiti wa
Halmashaun ya M Sbaha bwa botvo yenye Kumb, NO. KIC/E.50/137 yo larehe
13/12/2021. Mivyo, Hamaihaun ya Mji Kibaha ino nalasi wazi 01 yo Diwani Koto yo
Mirugusugu

Uehagued Mdogo wa Duwwan Kaoto Yo Misugusugu Uﬁamlwi&u baada yo kupokeo
laratibu, Mwongozo ng maoelekezo kutoka OR -TAMISEAI pomojo na Tume yo Igila
yol Uchagu

. KUANDAA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2022/2023 KITENGO CHA UCHAGUZI
Mhe, Mweonyehili, Kitengoe cha Uchaguzi imeshinkl katika maondalizi ya bojeh ya
mwaka wa tedha 202272023 bwa ojli yo uvlekelezojiwa shughuli zole zo Kitengo cho
Uchagual kwa mwaka wa fedhao Ujao. h

il KUANDAA TAARIFA MEALIMBALI ZA KITENGO CHA UCHAGUZI

Mhée Mwenveit Cilanma ol § it a
e Mwenyeuli. Kilenge cho Uchegur kimeendelea kuandao taarila mbolimbali
NG kuiwainha mahg! Znopohidajka kwa wakoll, l o

iv.  CHANGAMOTO

UPUNguie W DEeli kol ot et mi .

0 hre e Soie katka kulekeleza mojukumu yo Kitengo cha Uchaaus

a hasa Uchagua Mdoas wa Vi . - : Guzi
U PMIGCE0 wao Viengon wo Setikali Mitag katika Mitag mime

CmbQayo ing s e ;
HYO INQ nalas wazi 10 Wenyeviti wa Milga

Baoda va kuwasa
-y LUWOLTI R N " 4
Gsishwao kwa loaritn wojumbe wal

Yiennn ! ook 3conis )
1ENgo cha Uchagus kwo KDINGi Cha 10bo v POkea na kuipitishg tacrifa ya

YO pili Okloba had; Desembaq, 202)
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KITENGO CHA MAWASILIANO, HABARI, UHUSIANO NA TEl.-l-AMA . .
Taarifa iiwasilishwa ikionesha kuwa Kitengo cha Mawasiliano, Habari, Uhusiano nq
TEHAMA katika robo hil ya pili kimetekeleza shughuli zifuatazo;

SHUGHULI ZILIZOFANYWA NA KITENGO
SEKTA YA TEHAMA

.

Kusimika miundombinu ya mfumo wa GoT-Homis (LAN) kwenye zahanati
ya Kongowe na zahanati ya Misugusugu na kutoa elimu juu ya matumiz
ya mfumo huo.

Kufunga Miumo wa GoTHomis (LAN) katika zahanati ya Misugusugu.
Kuendelea kusimamia na kuhakikisha Mifumo iliyopo ambayo ni MUSE,
HCMIS, LGRCIS, GoT-Homis, BEMIS, PREM, FFARS, TISS, MADENIMIS, CMG
Planrep, seliorm, USBRI n.k inafanya kazi kama inavyotakiwa.

SEKTA YA HABARI

V.

Kuandaa habari 08 kwenye Magazeli na 05 Runinga na habari 11 redioni
Zinazoihusu Halmashauri.

Kuandaa Vitambulisho 35 vya Walumishi wa ajira mpya, waliohamia na
kupoteza.

Kupiga picha 210 za Miradi ya Maendeleo hasa ujenzi wa miundombiny
pomoja na Malukio Mbalimbali yanayoendelea Kwenye Halmashauri
yelu ikiwemo ziara za Kimkoa na Kitaifa na Kuzitunza kama Kumbukumbu
za Halmashauri,

Kujibu Maswali 6 ya msingi na Maswali 6 ya ufafanuzi yanayohusu
Halmashauri ya Kibaha foka Kwa Waandishi wa Habari.

Kuhuisha tovuti kwa kuweka miradi ya vjenzi wa madarasa ya UVIKO-19

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa wajumbe walipokea na kuipitisha taarifa ya
Kitengo cha Mawasiliano, Habari, Uhusiano na TEHAMA kwa kipindi cha robo ya pili
Oktoba hadi Desemba, 2021.

KFU/MUHT. NA. 13/02/2022: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI
» Semina ya Morogoro na Kahama wajumbe walizitaka idara zinazohusika na

ulekelezajiwa mapendekezo ya ziara hizo waandae na kuwasilisha mpango
kazi wa vlekelezaji wa yale waliojifunza kalika maeneo yao hasa suala la
wajasiriamali,

Mwenyekili - alikieleza kikao kuwa ataboresha kamati za kudumu za
Halmashauri wa qjili ya ufanisi kadiri anavyoona inafaa hivyo, ni kuwa na
kamati hai zinazoweza wasiidia kufanya wanatakiwa kazi.

Mjumbe alieleza kuwa kutokana na upepo uliovuma nyakali za usiku
umeezua paa ya madarasa mawili katika Shule ya Msingi Mwendapole
aliomba Mwenyekiti na Mkurugenzi kufika eneo la tukio kuona hali ilivyo na
kuona namna ya kufanya ukarabati.
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KFU/MUHT. NA. 14/02/2022: KUFUNGA KIKAO:
M-wenyekm alimshukuru  Mwenyezi Mungu kwa kumaliza kikao salama pia
aliwashukuru wajumbe kwa maoni yao kisha alifunga kikao saa 07:51 mchana.

UMETHIBITISHWA NA:-

—;%—\J’TGA
MWENYEKIT| KATIBU
TAREHE..| 27,02 - o223 TAREHE . |5~ 02 — 2020
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