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WAJUMBE WA KAMATI YA FEDHA NA UONGOZI

NA1 I JINA LA MJUMBEMhe.NoelHanuraBulihoDollarRa].abuKusengeMhe.SelemanJonasKwirusha WADHIFA UWAI{ILISHI
Mwenyekiti H/M].i-Kasulu Mwenyekiti

23 Mkurugenzi Halmashauri ya  M].i Katibu
Makamu  Mwenyekiti  H/M].i Mjumbe

4 Mhe,  Ezron  BuduMhe..AyubuNgalaege Diwani kata ya Muganza MJ'umbe
5 ba Diwani  Kata ya  Kigondo Mjumbe
6 Mhe.Shagwe Yohana'Mhe:EmmanuelGamuye Diwani Viti-Maalum Mjumbe
7. Diwani kata ya Mwilamvya Mjumbe

WAIUMBE WASIOHUDHURIA

NA1 I JINA LA MJUMBEIMhe.Prof.JoyceL.Ndalichako WADHIFA UWAKILISHI
- Mbunge wa Jimbo  la  Kasulu  Mjini Kwa-Taarifa

WAKUU WA IDARA

+NA JINA LA MJUMBE WADHIFA
12 Asla  Matltu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari

Pascallna Mabena Mkuu wa ldara ya Utumishi na UtawalaMkuuwaldarayaFedhanaBiasharaMwanasheriaK/MkuuwaIdarayaUj.enzi
3 Godfrey Ntembej.e
4 I  Edwin  RwekazaEng.MhamedMwadugaFelixMkiryaJuliusBuberwa
5

6 Mkuu wa  Kitengo cha  Manunuzi
7 Mkuu wa ldara ya  Elimu  Msingi
89 Hallma Abubakary Mkuu wa Idara ya  Kilimo na  Ushirika

Joseph Nsana K/Mkuu wa  Kitengo cha  Ukaguzi wa  NdaniK/MkuuwaIdarayaArdhinaMipangoMi].i
10. Pesha Mwesiga
11 Casmlr Charles Kaimu  Mkuu wa Idara ya  Mipango na  Ufuatilia].iAfisaHabarinaUhusiano
1213 I Timotheo MathayoDr,SudiKundelyaDaudiSichingaHassanJ.Lucas

Mkuu vya  Idara ya  Mifugo na`  uvuvi
1415 Afisa  Michezo

Afisa Tarafa  Heru chini
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16 Kyamani Kai].age Mwandishi wa Vikao

17 Sospiter Alphonce K/Mkuu wa Kitengo cha Tehama
18. Joseph Bi.sura Afisa Mazingira

19 Felix Mkirya Mkuu wa  Kitengo cha  Manunuzi

20 S.abato A.  Kgongo Afisa Tarafaa  Heru juu
21. Nurfus Aziz .Ndee Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii

22. Stephen Koberou Afisa  Biashara

AGENDA NAMBA 01/12/2021= -KUFUNGUA KIRAO

Katibu  alimkaribisha  Mwenyekiti  ili  afungue  kikao.  Mwenyekiti  alitumia  fursa  hii  kuwakaribisha

wa].umbe    kikaoni.    Aidha    aliwasihi    wa].umbe    kuwa    makini    ka.tika.  uchangia].i    wa    hoja    ili

kufanikisha malengo yaliyokusudiwa.

Mwenyekiti  aliwathibitishia  wajumbe  kuwa  michango  na  mapendekezo  yao  yatathaminiwa  na
kufanyiwa kazi ipasavyo.  Baada ya kusema hayo alifungua kikao mnamo saa 4:00 za Asubuhi.

AGENDA  MAMBA 02jl2.2021:  -I(USOMA NA KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIRA0  CHA
TAREHE..„..............1.12.2021

1.   Kufungua  Kikao
2.    Kusoma  na  kuthibitisha Agenda za  Kikao cha tarehe .................................... 1,12.2021
3.   Kusoma .na  kuthibitisha  muhtasari wa kikao cha tarehe ............. 05.11.2021
4.   Kuwasilisha Taarifa ya Utekeleza].i wa Yatokanayo na kikao cha Tarehe ...... 05.11.2021
5.   Taarifa ya  Mapto  na  Matumizi  kwa  kipindi cha  Mwezi Oktoba ..................... 2021/2022
6.   Ulipaji wa fidia  kata ya   Mwilamvya na  Nyasha
7.   Maandalizi ya Wiki ya  maendeleo ya Kasulu
8.   Taarifa ya Ujenzi wa  Madarasa ya  UVIKO  19
9.   Taarifa ya  Mapekezi ya Fedha kwa ajii ya  Miradi ya Maendeleo.
10. Utoa].i, wa mikopo kwa Wanawake,Vijana na Watu Wenye Ulemavu.
11.Taarifa ya mwenge
12, Mengineyo
13. Kufunga  Kikao.
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AGENDA MAMBA 03/12/2021:  -I(USOMA NA KUTlilBITISHA MUHTASARI WA KIRAO
CHA TAREHE 05.11. 2021

Katibu wa kamati aliwasomea wa].umbe muhtasari wa kikao cha tarehe 05.11. 2021.Muhtasari
ulipokelewa  na  wajumbe.  Baada  ya  hapo  ulisainiwa  ili  kuwa  kumbukumbu  sahihi  ya  kikao  cha
tarehe 05.11.2021.

AGENDA   MAMBA   04/12/2021:   -   KuvlfASILIsliA   TAARIFA   YA   UTEKELEZAII   WA
YATOKANAYO NA KIIIAO CHA TAREliE 05.11.2021.

Taarifa ya  utekelezaji wa  maagizo mbalimbali  iliwasilishwa  na  ku].adiliwa  na wajumbe.  Baada  ya
wajumbe  kuj.adm  taarifa  hiyo  kwa  kina,  walipongeza  taarifa  hiyo  kwa  utekeleza].i  wa  maagizo
mbalimbali  yaliyoagizwa  kwenye  kikao  kilichofanyika  tarehe  05.11.2021.   Wajumbe  waliagiza

yafuatayo: -
a)  Iliagizwa   kuwa   Kamati  ya   fedha   na   Uongozi   ifanye  ziara   ya   ukaguzi  wa   ujenzi  wa
.      madarasa  ya  UVIKO  19  ili  kuweza  kuona  hali  ya  utekeleza].i  wa  miradi  ya  maendeleo

inavyoendelea kutekelezwa

AGENDA MAMBA 05/12/2021: -TAARIFA YA FEDHA KUHuSU MAPAT0 NA MATUMIZI
KWA KIPINDI CHA MVIJEZI 0lIT0BA 2021.

MkuiJ wa Idara ya  Fedha  na Biashara aliwaeleza wajumbe kuwa Halmashauri ya Mji-Kasulu kwa
Mwaka  wa  fedha  2021/2022  ilikisia  kupata  I.umla  ya  TZs.29,657,331,162.56  ikiwa  ni  mapato
yote ya Halmashauri Pamoja na bajeti hiyo iliyopitishwa,

IIielezwa  kuwa Halmashauri ya  Mj.i wa  Kasulu  ilikuwa  na bakaa ya fedha lzs.189,541,152.60 na
kufanya  jumla  ya  bajeti  ya  Halmashauri  kuwa  TZs  29,846,872,315.16.  Aidha  ilielezwa  kuwa
kwa   kiindi  cha   mwezi  oktoba   2021   Halmashauri  ya  Mj.i  wa   Kasulu  ilikusanya  jumla  ya  Tsh
186,966,491.99  kati  ya  fedha  hizo  Tsh   146,452,316.99  zilikuwa  mapato  ya  ndani  yasiyo  na
masharti  na  tsh  20.514.17?_fi3  ni  man]t-A  `;I  r`A-h:  `,^r`.,^  ___I_i.I:  +ht^I .-,,-..---- ___

___    ---_I-_ .-,-., \~\+ ,,,,- Jl/\,    l'u
20,514,172.63  ni  mapato  ya  ndani  yenye  masharti  (BIMA,CHF,USER  FEES  na

Ada ya Shule.

Hivyo jumla  ya  maato yote  ya  ndani yasiyo  na  masharti  kwa  kipindi  cha  robo  ya  kwanza Julai-
Oktoba  2021/2022  inakuwa  ni Tsh  579,038,347.89  sawa  na  asilimia  ya  makusanyo  yote  37.5.
Aidha  ilielezwa  kuwa  Halmashauri  ya  Mj.i  kwa  kipindi  cha  mwezi  oktoba  pekee  imepokea I.umla

ya   Fedha   Tsh   1,598,388,556.99   ikiwa   ni   mapato   ya   ndani   yenye   masharti   na   yasiyo   na
masharti,  ruzuku za  matumizi ya  kwaida,  mishahara  na  miradi ya  maendeleo  na  kufanya jumla
ya  mapato kuwa Tsh 409,656,048.52
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Baada ya taarifa 'hii ku].adiliwa walishauri na kuagiza yafuatayo:

•     Ilishauriwa   kuwa  juhudi  zaidi   ziong%e   katika  suala  zima   la   ukusanyaji   mapato  licha

Halmashauri  kuwa  kwenye  hatua  nzuri  katika  suala  zima  la  ukusnayaji  wa  mapato  ya
ndani ya Halmashauri.

AGENDA    MAMBA    06/11/2021:    TAARIFA    YA    ULIPAII    WA    FIDIA    KATA    YA
MVVILAMWA NA NYANSHA.

Kaimu  Afisa  Mipango  Miji    ailiwasilisha  ombi  la  kulipa  fidia  eneo  la  mwilamvya  Pamoja  eneo  la

Nyansha  kwa  ajili  ya  u].enzi  wa  shule  ya  Sekondari    na  ujenzi  wa  viwanda  vidogo  vidogo  kwa
upande   wa   Nyansha      pia   alieleza   kuwa   tayari   wananchi   wote  wanaotakiwa   kulipwa  fidia
wameishatambuliwa na kinachosubiriwa  ni  malipo tu ili sasa kazi nyingine ziweze kuendelea.
Katibu  aliwajulisha wa].umbe  kuwa  suala  hilo  linafanyiwa  kazi  na wananchi  hao watalipwa fidia

ndani .ya.  mwezi  wa  Desemba  2021  kwa  a].ili  ya  kupisha  ujenzi  wa  Sekondari,  Aidha  aliwaeleza
wa].umbe kuwa suala  hili  lipo kwenye Ba].eti ya 2021/2022 na utekelezaji wake utafanyika kama
ilivyopangwa.
Na mara.baada ya taarifa hiyo kuwasilishwa wajumbe waliagiza na kushauri yafuatayo;
Iliagizwa .kuwa  suala  la  ulipa].i  wa  fidia  katika  eneo  la  Mwilamvya  ni  vizuri  mchakato  wa  kulipa
fidia  uanze  ili  kuweza  kudhibiti tatizo  la  kuchelewesha  fidia  na  hatimaye  maeneo  hayo kuweza
kupanda  thamani.  Katibu  aliwajulisha  wajumbe  kuwa  kwakuwa  shule  ya  sekondari  Mwilamvya
fedha  zake  za  ujenzi. zimeshaletwa,  Halmashauri  kuanzia tarehe  01.12.2021  itaelekeza  mapato
yake yote kulipa fidia katika eneo la Mwilamvya.

AGENDA. MAMBA 07/12/2021: -TAARIFA YA MAANDALIZI YA WIKI YA MAENDELEO
KASULU.

Mkuu  wa  ldara ya  Maendeleo ya  Jamii  aliwasilisha  taarifa  ya  maandalizi  ya  wiki ya  maendeleo
kasulu,   aliwa].ulisha   wajumbe   kuwa    Halmashauri   inategemea   kuwa    na   wiki   maalum   ya
maendeleo  ambayo  itahusisha  zoezi  la  mbio  fupi,  funding  Gala,  kuzindua  Mpango  Mkakati  wa
Halmashauri   kwa  kipindi  cha  miaka  5,Maeneo  ya   uwekeza].i  kasudeco   1  &  2  (Yazingatiwe),
Uchambuzi  'wa   wadau,   Mwami   Ntale   .Kasulu-   Marathon,   Kuweka   sakafu   madarasa   yote

yasiyokuwa  na  sakafu,  Partnership  meeting,  BIjsiness forum  ,  Ujenzi  wa jengo  la  mikutano ya
Halmashauri ya  Mji-Kasulu.
Mara  baada  .ya  taarifa  hii  kuwasilishwa  wajumbe  wa!ipongeza  mpango  huu  kuwa  ni  mpango
mzuri  ambao utaleta  Maendeleo katika  M].i wetu wa   Kasulu pia wajumbe walisisitiza  maandalizi

yaendelee kama  ilivyopangwa ili  kuhakikisha suala  hili  linatekelezwa  `
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AGENDA NAMBA 08/12/2021: -TAARIFA YA UJENZI WA MADARASA YA uVIK019.

Mkuu  wa  Idara  ya  Mipango  na  Ufuatiliaji  aliwasilisha  taarifa  ya  ujenzi  wa  madarasa  ya  UVIKO
19  na  kuwaeleza  kuwa  Halmashauri  ya  Mji  Kasulu  ilipokea  fedha  kiasi  cha  Tsh  1,140,000,000
tarehe    21/10/2021  kwa  ajili  ya  u].enzi  wa  vyumba  vya  madarasa  57.  Fed.ha  hizi  zilipokelewa
kutoka  Serikali  kuu  kupitia  chanzo  cha fedha  IMF  na  ziliingizwa  inoja  kwa  mo].a  katika  akaunti
za   Shule   za   Sekondari.   U].enzi   huu   umetelekezwa   katika   shule,za   Sekondari    17.   Aidha
aliwajulisha  kuwa  maj.engo yote yapo katika hatua za  mwisho kukamilika.

Mara  baada  ya` taarifa  kuwasilishwa  wa].umbe  walipongeza  kwa  j.itihada  kubwa  zinazofanyika
kuhakikisha madarasa  haya yanakamilika pia wa].umbe waliagiza na kushauri yafuatayo;

•     Iliagizwa   kuwa   Kamati  ya   fedha   na   Uongozi   ifanye  ziara  ya   ukaguzi   wa   u].enzi  wa
madarasa  ya  UVIKO  19  ili  kuweza  kuona  hali  ya  utekelezaji  wa  miradi  ya  maendeleo
inavyoendelea k.utekelezwa.

a     Pia  Katibu  wa  Kikao  ambaye  pia  ni  Mkurugenzi    aliwajulisha  wa].umbe  kuwa  nguvu  zaidi
imeelekezwa  kwenye  miradi  ya  Uj.enzi  wa  Madarasa  katika  shule za sekondari  kwakuwa
miradi  hiyo  ifikapo  tarehe  15.12.2021  inatakiwa  kuwa  imekamilika  na  Waziri  mwenye
dhamana  wa  TAMISEMI  atatoa  ripoti  dhidi  ya  ujenzi  wa  madarasa  katika  Halmashauri
zote nchini.

a     Kuhusu  suala  la  U].enzi  wa  Choo  cha  Walimu  katika  shule  ya  Msingi  Sunzu:   -IIiagizwa
kuwa  utaratibu  ufanyike  kwa  shule  zote  zenye  changamoto  y.a  ukosefu  wa  vyoo  vya
walimu  ili  kuweza  kuondoa  adha  inayowapata  walimu  kuendelea  kuchangia  choo  kimoja
na  wanafunzi.  Katibu  aliwajulisha  wajumbe  kuwa  suala  hili  litafanyiwa  kazi  mara  baada

ya  kupokea fedha za  u].enzi wa vyoo kutoka  UN-HABITAT pmaoja na serikali  kuu ambazo
zitapunguza changamoto ya ukosefu wa vyoo katika shule za Msingi.

AGENDA  NAMBA  09/12/2021:  -TAARIFA  YA  MAPOKEZI  YA  FEDIIA  ZA  MIRADI  YA
MAENDELEO.

Mkuu  wa  Idara  ya  Mipango  na  Ufuatilia].i  aliwasilisha  taarifa  ya  mapokezi  ya fedha  za  Miradi ya
Maendeleo   na   kuwaeleza   wa].umbe   kuwa   Halmashauri   ya   M].i   wa   Kasulu   imepokea   Tsh
112,500,000.   kutoka   Serikali   kuu   kwa   ajili  ya   ukamilishaji  wa   Maboma   kama   ilivyopangwa
kwenye  Bajeti  ya  Mwaka  2021/2022.  Aidha  aliwa].ulisha  kuwa  tumepokea  340,000,000/=  za
UVIKO  19  kwa  ajili  ya 'u].enzi  wa  miundo  mbinu ya  Afya  250,000,.000 zitatumika  kujenga jengo
la ICU katika Hospitali ya  Mji wa  Kasulu,90,000,000 zitatumika  ku].enga nyumba za Watumishi

:jjtaataj.:i:elf:I?e#:WaaT:|Tj;Sh#±mneap°mk:uamToshw]a26k:::;°a°°m#,t°ykaa:Nv::AkaaTE:P2a::'n°a°t:';:
Kigondo na  35,000,000 kujenga ].eno la  huduma Rafiki kwa vijana  katika zahanati ya  Murufiti na
35,000,000 zitahamishiwa  katika zahanati ya  Kazuramimba.
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Pia   Tsh   940,000,000   zilipokelewa   kwa   a].li   ya   u].enzi   wa   Sekondari   mpya   za   Kimobwa   na
wilamvya  kila  mo].a Tsh 470,000,000. Aidha  Halmashauri imepokea Tsh  100,000,000  kwa  ujenzi
wa  nyumba  2 za ,walimu katika Sekondari Nyumbigwa kutoka TEA

-Mara  baada  ya  taarifa  hiyo  kuwasilishwa  wa].umbe  walipongeza  na  kushauri  kuwa  utekeleza].i

ufanyike mara moja na pia
®     Iliagizwa  kuwa  kufanyike  ufuatiliaj.i  wa  fedha  za  U].enzi  wa  Kituo  cha  Afya  Heru-Juu  ili

kuweza   kure].esha   fedha   hiyo   kwa   aj.ili   ya   u].enzi   wa   vituo   vya   Afya,   Mkurugenzi
aliwajulisha  wajumbe  kuwa  suala  hili  linaendelea  kufatiliwa  kwa  ukaribu  na  fedha  hiyo
italetwa.

AGENDA rilAMBA io/12/2021: -TAARIFA yA uTOA]I wA MIKOpO iowA WANAWAKE,
VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU.

. Mkuu wa  Idara ya  Maendeleo ya Jamii  aliwasilisha taarifa ya utoaji wa  mikopo  kwa wanawake,
Vijana  na watu wenye  ulemavu  na  alieleza  kuwa  katika  awamu  hii vitakopeshwa  vikundi 4 kati
ya  hivyo vi].ana  ni vikundi 2 vitakavyo gharimu Tsh  122,000,000/+  na vikundi  2   vya Wanawake
vitagharimu    tsh  112,000,000  ambapo  ].umla  ya  Tsh  134,000,000/=zinakwenda  kukopeshwa
kwa mchanganuo ufuatao;
Tsh  63,483,699 zimetokana  na  mapato ya  ndani  kwa  maana ya asilimia  10 na Tsh  70,516,301

zimetokana   na   marejesho   ya   vikundi.   Mara   baada   ya   taarifa   hiyo   kuwasilishwa   wa].umbe
walishauri na  kuagiza yafuatayo;

a     Iliagizwa   kuwa wajumbe wa  Kamati ya  Fedha  na  Uongozi wafanye ziara ya   kutembelea
kikundi  cha  (IPOSA)  ili  kuweza   kutazama   kania  uwekeza].i  wa   kiasi  cha  fedha  Tshs.
110,000,000/=kitaweza kure].eshwa na wajumbe waweze kukifahamu pia.

•     Katibu  aliwa].ulisha  wa].umbe  kuwa  katika  awamu  nyingine  mapendekezo  ya  utoa].i  wa
mikopo kwa vikundi yatatazama katika maeneo yote kwa kuzingatia vigezo vya utoa].i wa
mikopo kutoka katika kata zote za Halmashauri.

AGENDA  NAMBA  11/12/2021:  -TAARIFA  YA  MBI0  ZA  MWENGE  WA  UHURU  KWA
MWARA 2021.

Mkuu wa  kitengo cha  Utamaduni Sanaa  na  Michezo aliwasilisha taarifa  ya  mbio za  Mwenge wa
Uhuru   kwa   Mwaka   2021   na   ikapokelewa,   Aidha   ilijulishwa   kuwa   kimkoa   Wilaya   ya   Kasulu
tumekuwa nafasi ya nne na kitaifa tumekuwa namba 30 kati ya mikoa 32.

AGENDA NAMBA 12/12/2021: -MENGINEYO
•     Mialiko   ya   wiki   ya   maendeleo   ya   Kasulu   itolewe   mapema   ili   kuweza   kuwarahisishia

wadau  kushiriki katika wiki hiyo maalum ya maendeleo.
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•     Mtendaji  wa  kata  katika  soko  la  Kumsenga  atazame  namna ya  kupunguza  changamoto

ya  kuondosha  matoroli  yanayozagaa  Mjini  kwa  kushirikiana  na Afisa  Mazingira  ili  kuweza
kuweka Mji safi.

•     Afisa    Biashara    afanye   mazungumzo   na    wafanyabiashara   waliofungiwa   vibanda    ili

waweze kufunguliwa vibanda  na wakati huo waendelee kuwa wanalipa kodi hiyo taratibu
huku wakiwa wametanguliza fedha kidogo.

AGENDA NAMBA 12/12/2021: -KUFUNGA KIRAO

Kabla  ya  kuahirisha  kikao,  Mwenyekiti  aliwapongeza  wajumbe  kwa  michango  yao  mizuri  ya
mawazo na  kisha aliahirisha  kikao mnamo saa  10:30 za  Mchana.
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