/ HALMASHAURI YA WILAYA YA NGARA

MUHTASARI NAMBA 2 WA KIKAO CHA KAMAT

| YA FEDHA UTAWALA NA

MIPANGO KILICHOFANYIKA TAREHE 17/11/2021

WAH. WALIOHUDHURIA:-

1. Mh. Wilbard J. Bambara - Mwenyekiti -
2. Mh. Andronizi E. Burindoli - Makamu Mwenyekiti
3. Mh. Mkubila S. Soud - Mjumbe
4. Mh. Mukiza Byamungu - Mjumbe
5. Mh. James E. Bazitsa - Mjumbe
6. Mh. Kened S. Festo - Mjumbe
7. Mh. Editha Mwinula - Mjumbe
8. Mh. Erick E. Nkilamachumu - Mjumbe
9. Mh. Catherine E. Maguru - Mjumbe
10.Bw. Solomon. O. Kimilike - Katibu
Wajumbe wasiohudhuria- Kwa taarifa
1. Mh. Mb. Ndaisaba Ruhoro (MB) - Mjumbe

Wataalam waliohudhuria:
Egidy Teulas
Bw. Yona Charugamba
Constantine F. Msemwa
Oswald Rujuba
Didmus Bamuhiga
Adelina Mapunda
Eustach Ntayandi
Ng'habi M. Mponeja
. Zacharia Mkumbo
10. Enock Mponzi
11.Athanasio Andrew
12.Joseph J. Mrianga
. 13.Emmanuel Kulwa
14.Simon Mtuka
15.Asante Karara
16.Cons tantine Mudende
17. Julius Bukobero
18. Josephat Sangatati
19.Sakina Y. Chamiti
20. Selialisi Antony
21.Dr. David S. Mapunda
22. Singsbert Themistocles
23.Bw. Jamary ldrisa

©CENDO A LN

- Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala

- Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

- Mkuu wa Idara ya Mipango, Takwimu na Ufuatiliaji.
- Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

- Kaimu Mratibu wa LADP

-Kaimu Afisa Biashara

- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA
-Mhasibu wa Mapato

-Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
-Mkuu wa Idara ya Ardhi

- Kaimu Mkuu wa ldara ya Mazingira

- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Maliasili na Utalii
-Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii

-Kaimu Mkuu wa Idara ya Ujenzi

- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ugavi

-Mkuu wa Idara ya Kilimo, Mifugo/ ushirika
-TEO -NGARA Mjini

- Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi

- Mratibu wa TASAF

-TEO-Rulenge

-Kaimu Mkuu wa Idara ya Afya

- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ugavi na Manunuzi
- Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Uchaguzi



Miradi Mingine ya Maendeleo

Halmashauri imepanga kutumia kiasi cha Tshs 8,763,358,200 kwa ajili ya miradi ya
maendeleo nje ya Elimu bila malipo na miradi kutokana na Mapato ya ndani. Kwa
mwezi Oktoba 2021 tumetumia kiasi cha Tshs 346,958,550 kwenye miradi ya
maendeleo. Hivyo kuanzia Julai 2021 hadi kufikia Oktoba 2021 kiasi cha Tshs
412,863,450 kimetumika sawa na 32% ya bajeti ya mwaka.

Wajumbe waliipokea taarifa na kuijadili kama ifuatavyo,

Mwenyekiti alipongeza Menejimenti kwa kununua mashine za kukusanyia mapato
(POS) za kutosha na kushauri Mkurugenzi na Mweka Hazina wafuatilie ukusanyaji wa

mapato ili kuwepo na ufanisi.

Pia alisisitiza manunuzi yanayofanyika yazingatie sheria za manunuzi mikataba ya

DRDP iandaliwe na baada ya kikao wajumbe wote watembelee mradi huo.

Aidha wajumbe walishauri kuwa Mganga Mkuu kufuatilia vitendo vinavyofanyika vituoni
ili kusaidia makundi maalumu yanayotakiwa kupata huduma za matibabu bure na
kushughulikia malalamiko yaliyoko huko.

Wajumbe waliipitisha taarifa

AGENDA NA.16/MUHT.2/11/2021/2022:MAPENDEKEZO YA KUFANYA UHAMISHO
WA NDANI WA VIFUNGU VYA MALIPO YA FEDHA ZITOKANAZO NA MAPATO YA
NDANI KIASI CHA TSH. 183,594,505.00

liwasilishwa taarifa ya mapendekezo ya uhamisho wa fedha Tshs. 183,594,505.00 ili
ziweze kutekeleza miradi iliyoorodheshwa katika taarifa na miradi hiyo ianze
kutekelezwa mara moja wakati taratibu zingine za kibajeti zinaendelea kufanyika baada
ya kukamilika kwa nusu Mwaka wa Fedha 2021/2022.

Wajumbe walishauri kwamba ni vyema wakaipitia taarifa hiyo kabla ya kwenda kwenye
ziara ya ukaguzi wa mali za Halmashauri tarehe 25/11/2021.

UTEKELEZAJI WA MIRADI KUPITIA FEDHA ZA UVIKO 19

liwasilishwa kwamba Halmashauri ya Ngara ilitengewa fedha kiasi cha TShs.
2,710,000,000.00kwa ajili ya miradi ya Afya, Elimu Msingi na Sekondari, ambapo kiasi



cha Tshs. 2,320,000,000.00 kimewekwa katika akaunti za shule na Tshs.
390,000,000.00 zimewekwa katika akaunti ya Maendeleo ya Halmashauri.

Pamoja na maelekezo mengine Halmashauri ya Ngara ilielekezwa kufanya yafuatayo

i Kuhakikisha utekelezaji wa miradi unaanza baada ya wiki mbili baada ya

kupokea fedha. . N
ii. Kuhakikisha ujenzi wa madadasa unakamilika kabla au ifikapo Desemba

15, 2021.

ii. Vyumba vya madarasa vitakavyojengwa vijumuishe ununuzi wa seti 50 za
meza na viti kwa shule za sekondari na madawati 15 kwa kila darasa
katika vituo shikizi.

iv. Halmashauri kufanya manunuzi ya pamoja (Bulk Procurement) hasa kwa
vifaa vya viwandani au kwa mawakala ili kupunguza gharama za
utekelezaji wa miradi.

v. Kuzingatia taratibu zote za matumizi ya fedha na kusimamia ubora wa
ujenzi wa miundombinu kwa kutumia mfumo wa Force Account.

~ Pamoja na maelekezo ya utekelezaji wa mradi huo mambo yafuatayo yalifanyika
@ ngazi ya Halmashauri kwa kushirikina na Wasimamizi walioko katika maeneo
yenye miradi

Vifaa vyote vya viwandani vitanunuliwa na Makao Makuu ya Halmashauri.

Vifaa vinavyopatikana maeneo ya mradi (tofali, mawe na mchanga n.k)
vitaendelea kununuliwa kwenye maeneo ya mradi baada ya Kamati ya
usimamizi ya Miradi Ngazi ya Halmashauri baada ya kupitia na kujiridhisha ili
kudhibiti matumizi makubwa yasiyo ya lazima.

Mafundi wote walipatikana na wanaendelea kufanya kazi kwa bei elekezi
isiyozidi TSh.2,300,000/= isipokuwa maeneo yenye miteremko mikali

Kibali cha kubadili maeneo ya mradi kwa vituo shikizi kilitolewa na ujenzi
unaendelea.

Taratibu za kupanua vifungu vya malipo kwa ajili ya TShs. 390,000,000.00 za
Sekta ya Afya zinaendelea kwani fedha hizo ziliwekwa katika akaunti za Vituo

vya Afya

Wajumbe walipokea taarifa na kuijadili kama ifuatavyo;

Wajumbe walishauri kwamba kabla ya kutembelea mali za Halmashauri wapitie taarifa
ya mapendekezo ya kufanya uhamisho wa ndani wa vifungu vya malipo ya fedha
zitokanazo na mapato ya ndani kiasi cha tsh. 183,594,505.00 ili kubaini kama fedha
takayohamishwa hazitaathiri maboma ya maeneo gani ili wahuka walijue suala hilo

vizuri.

Azimio: Wajumbe waliazimia kwamba tarehe kabla ya kutembelea mali za Halmashauri
wapitie taarifa ya mapendekezo ya kufanya uhamisho wa ndani wa vifungu vya malipo
ya fedha zitokanazo na mapato ya ndani kiasi cha Tsh. 183,594,505.00, na baada ya
ziara hiyo wajumbe watafanya majumuisho.



/

Ukarabati wa barabara kiwango cha changarawe Kutoka barabara kuu kwenda
kituo cha afya Rusumo

Mratibu wa LADP alitoa taarifa kuwa wapo wananchi wachache ambao hawakuridhia

kutoa maeneo yao na wajumbe wakaazimia kutembelea maeneo hayo ili kuhamasisha
maendeleo.

Wajumbe waliipokea taarifa na kuijadili kama ifuatavyo;

lliazimiwa kwamba kwamba wananchi ambao hawakuridhia kutoa maeneo yao iundwe
timu ya kuwafuatilia na kuwaelimisha ili waweze kutoa maeneo yao.

Azimio: lliazimiwa kuwa wananchi ambao hawakuridhia kutoa maeneo yao iundwe timu
ya kuwafuatilia na kuwaelimisha ili waweze kutoa maeneo yao.

AGENDA NA.20/MUHT NA 11/ 10/2021/2022: KUFUNGA KIKAO
Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na kikao kilifungwa rasmi saa 09.30 alasiri.

UMETHIBITISHWA NA;

-----------------------------------------------------------------------

Katibu Mwenyekiti
Tarache. 221, R......12021
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