

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

“KIZIDUO”

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO KILICHOFANYIKA TAREHE 11/01/2022 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

WAJUMBE WALIOHUDHURIA:-

1. Mheshimiwa Morris J. Makoi	- Diwani Okaoni	- Mwenyekiti
2. Mheshimiwa Filbert A. Shayo	- Diwani Marangu Magh	- Makamu M/Kiti
3. Mheshimiwa Raphael Valerian Materu	- Diwani Mbokomu	- Mjumbe
4. Mheshimiwa Leonard Waziri	- Diwani Arusha Chini	- Mjumbe
5. Mheshimiwa Dkt. Bibiana A. Massawe	- Diwani Mabogini	- Mjumbe
6. Mhe. Dkt. Charles S. Kimei (MB)	- Jimbo la Vunjo	- Mjumbe
7. Mhe. Prof. Patrick A. Ndakidemi (MB)	- Jimbo la Moshi Vijijini	- Mjumbe
8. Mheshimiwa Anna Amani Lyimo	- Diwani Viti Maalum	- Mjumbe
9. Mheshimiwa Mariam A. Msoka	- Diwani Uru Kaskazini	- Mjumbe
10. Mheshimiwa Inyasi S. Mushi	- Diwani Kirima	- Mjumbe
11. Mheshimiwa Ally D. Badi	- Diwani Kimochi	- Mjumbe
12. Mheshimiwa Aloyce Z. Mumburi	- Diwani Kahe	- Mjumbe
13. Mheshimiwa Kitaly Wilhad A.	- Diwani Uru Kusini	- Mjumbe
14. Ndugu Kastori G. Msigala	- Mkurugenzi Mtendaji (W)	- Katibu

WATAALAMU WALIOHUDHURIA:-

1. Ndugu Philip O. Karia	- Afisa Utumishi na Utawala (W)
2. Ndugu Raphael Choma	- Mkaguzi wa Ndani (W)
3. Ndugu Albert Msemo	- Afisa Mipango (W)
4. Ndugu Aloyce J. Kimario	- Mtendaji Mkuu Mamlaka ya Mji Mdogo wa Himo
5. Adv. Muhsin R. Kilua	- Kaimu Mwanasheria wa Halmashauri (W)
6. Ndugu Gaudence B. Assey	- Afisa Elimu Msingi (W)
7. Ndugu Thomas Kiria	- Afisa Ugavi na Manunuzi (W)
8. Ndugu Silvester Kingazi	- Kaimu Afisa TEHAMA (W)
9. Ndugu Matola F. F.	- Afisa Uchaguzi (W)
10. Ndugu Benedict Sandy	- Afisa Elimu Sekondari (W)
11. Dkt. Alex Kazula	- Mganga Mkuu (W)
12. Ndugu Peter Tungu	- Kaimu Afisa Usafi na Mazingira (W)
13. Eng. Daniel Kileo	- Mhandisi wa Ujenzi (W)
14. Dkt. W. P. Marandu	- Afisa Mifugo na Uvuvi (W)
15. Ndugu Beda Adrian	- Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W)
16. Ndugu Beno Chuwa	- Afisa Utalii (W)
17. Ndugu Lucas Mselle	- Afisa Maendeleo ya Jamii (W)
18. Eng. Fridolin Mpanda	- Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W)
19. Ndugu Amir Nyawaya	- Mweka Hazina (W)

SEKRETARIETI:-

1. Ndugu Adolph Yamsebo - Mwandishi wa vikao
2. Ndugu Yusta Mbuya - Mwandishi wa vikao

MUH. NA. 28/2021: KUFUNGUA KIKAO.

128.1. Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe na wataalamu kisha alifungua kikao saa 3.39 asubuhi.

MUH. NA. 29/2021 : KUTHIBITISHA DONDOO.

129.1. Katibu aliwasilisha dondoo zifuatazo ambazo wajumbe waliridhia zijdiliwe:-

1. Kufungua kikao
2. Kuthibitisha dondoo
3. Kuthibitisha Muhtasari ya vikao vya Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kilichofanyika tarehe 22/12/2021 – Taarifa ya Mapato na Matumizi mwezi Novemba), 2021.
4. Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha kawaida cha Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kilichofanyika tarehe 22/12/2021.
5. Taarifa ya Mapato na Matumizi kwa kipindi cha mwezi Disemba, 2021
6. Maombi ya kubadili vifungu (Re – Allocation)
7. Taarifa ya Ukaguzi wa Miradi ya maendeleo inayoendelea
8. Taarifa ya Utekelezaji wa mradi wa TCRP- ujenzi wa vyumba **85** vya madarasa katika shule za Sekondari
9. Taarifa ya zabuni ya ununuzi wa Genereta na mashine ya kufyatua matofali
10. Mapendekezo ya Vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu kupitia asilimia **10** ya mapato ya ndani
11. Kufunga kikao

MUH. NA. 133/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MRADI WA TCRP- UJENZI WA VYUMBA 85 VYA MADARASA KATIKA SHULE ZA SEKONDARI NA NYUMBA MOJA YA FAMILA TATU

133.1 Afisa Mipango kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji aliwasilisha Taarifa ya Utekelezaji wa ujenzi wa vyumba 85 vya madarasa katika shule **24** za Sekondari. Ambapo alisema kuwa Serikali ilitoa Jumla ya Shilingi Bilioni moja na milioni mia saba (**1,700,000,000.00**) kwa Halmashauri ya Wilaya ya Moshi kupitia **Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO - 19** kwa ajili ya ujenzi wa vyumba **85** vya madarasa vinavyohitajika kwa ajili ya kuwapokea wanafunzi wa kidato cha kwanza mwezi Januari, 2022 ambapo kila darasa moja linajengwa kwa thamani ya shs. milioni ishirini (**20,000,000/=**) ikijumuisha utengenezaji wa viti **50** na meza hamsini (**50**) kwa kila darasa.

Fedha hizi ziliingia kwenye Akaunti za Shule tarehe **21/10/2021** na kazi ya ujenzi ilikamilika **26** Disemba, 2022. Pia alisema kuwa kukamilika kwa vyumba hivyo **85** vya kuwewezesha wanafunzi **4250** kupata vyumba vya kujifunzia.

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

133.2 Kwa upande wa Sekta ya Afya, Afisa Mipango alieza kuwa Halmashari ya Wilaya ya Moshi imepokea kiasi cha **Tsh. 90,000,000/=** kwa ajili ya ujenzi wa nyumba moja ya Familia tatu na ujenzi upo hatua ya kuta. Jedwali Na. 1 linaonesha mchanganuo wa vyumba **85** vya madarasa vilivyojengwa kwa kila Shule **24** na Jedwali Na. 2 linaonyesha utekelezaji wa ujenzi wa Nyumba moja ya familia tatu za watumishi. Majedwali hayo pia yanaonyesha mapato na matumizi ya fedha za ujenzi.

Jedwali Na. 1: Mchanganuo wa fedha za ujenzi vyumba **85** vya madarasa inayotekelezwa kwa fedha za Mradi wa TCRP - Uviko 19 kwa kiasi cha Tshs **1,700,000,000.00**

Na	Jina la mradi	Kazi zilizotekelezwa	Fedha tengwa	Fedha pokelewa	Fedha tumika	Bakaa	Maelezo/maoni
1	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Langasani	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	76,661,237.02	3,338,762.98	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
2	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari TPC	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	79,966,760.02	33,239.98	Imekamilika.
3	Ujenzi wa madarasa 2 na utengenezaji wa madawati 100 shule ya sekondari Mangi Sina	Madarasa 2 yamejengwa na madawati 100 yametengenezwa	0	40,000,000.00	40,000,000.00	0.00	Imekamilika
4	Ujenzi wa madarasa 2 na utengenezaji wa madawati 100 shule ya sekondari	Madarasa 2 yamejengwa na madawati 100 yametengenezwa	0	40,000,000.00	39,637,665.21	362,334.79	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

Na	Jina la mradi	Kazi zilizotekelezwa	Fedha tengwa	Fedha pokelewa	Fedha tumika	Bakaa	Maelezo/maoni
	Masoka						
5	Ujenzi wa madarasa 2 na utengenezaji wa madawati 100 shule ya sekondari Manushi	Madarasa 2 yamejengwa na madawati 100 yametengenezwa	0	40,000,000.00	39,266,997.21	733,002.79	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
6	Ujenzi wa madarasa 3 na utengenezaji wa madawati 150 shule ya sekondari Somsom	Madarasa 3 yamejengwa na madawati 150 yametengenezwa	0	60,000,000.00	59,708,706.30	291,293.70	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Cyril Chami	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	80,000,000.00	0.00	Imekamilika
8	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Sungu	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	78,289,000	1,711,000	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
9	Ujenzi wa madarasa 5 na utengenezaji wa madawati 250 shule ya sekondari Kimochi	Madarasa 5 yamejengwa na madawati 250 yametengenezwa	0	100,000,000	100,000,000	00	Imekamilika

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

Na	Jina la mradi	Kazi zilizotekelezwa	Fedha tengwa	Fedha pokelewa	Fedha tumika	Bakaa	Maelezo/maoni
	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Kirima	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	80,000,000.00	0.00	Imekamilika
11	Ujenzi wa madarasa 7 na utengenezaji wa madawati 350 shule ya sekondari Mabogini	Madarasa 7 yamejengwa na madawati 350 yametengenezwa	0	140,000,000	140,000,000	0.00	Imekamilika
12	Ujenzi wa madarasa 8 na utengenezaji wa madawati 400 shule ya sekondari Mpirani	Madarasa 8 yamejengwa na madawati 400 yametengenezwa	0	160,000,000	160,000,000	0.00	Imekamilika
13	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Msiriwa	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	83,312,000.00	0.00	Imekamilika
14	Ujenzi wa madarasa 7 na utengenezaji wa madawati 350 shule ya sekondari Mangoto	Madarasa 7 yamejengwa na madawati 350 yametengenezwa	0	140,000,000	138,489,677.32	1,510,322.68	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
15	Ujenzi wa madarasa 4 na	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200	0	80,000,000.00	81,550,000.00	0.00	Imekamilika

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

Na	Jina la mradi	Kazi zilizotekelezwa	Fedha tengwa	Fedha pokelewa	Fedha tumika	Bakaa	Maelezo/maoni
	utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Mangoto	yametengenezwa					
16	Ujenzi wa madarasa 3 na utengenezaji wa madawati 150 shule ya sekondari Mrereni	Madarasa 3 yamejengwa na madawati 150 yametengenezwa	0	60,000,000.00	60,000,000.00	0.00	Imekamilika
17	Ujenzi wa madarasa 3 na utengenezaji wa madawati 150 shule ya sekondari Mashingia	Madarasa 3 yamejengwa na madawati 150 yametengenezwa	0	60,000,000.00	59,321,448.30	678,551.70	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
18	Ujenzi wa madarasa 1 na utengenezaji wa madawati 50 shule ya sekondari Uparo	darasa 1 limejengwa na madawati 50 yametengenezwa	0	20,000,000.00	21,092,406.24	0.00	Imekamilika
19	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya sekondari Himo	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	80,000,000.00	0.00	Imekamilika
20	Ujenzi wa madarasa 4 na utengenezaji wa madawati 200 shule ya	Madarasa 4 yamejengwa na madawati 200 yametengenezwa	0	80,000,000.00	81,273,968.02	0.00	Imekamilika

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

Na	Jina la mradi	Kazi zilizotekelezwa	Fedha tengwa	Fedha pokelewa	Fedha tumika	Bakaa	Maelezo/maoni
	sekondari Mieresini						
21	Ujenzi wa darasa 1 na utengenezaji wa madawati 50 shule ya sekondari Makomu	darasa 1 yamejengwa na madawati 50 yametengenezwa	0	20,000,000.00	18,343,896.92	1,656,103.08	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
22	Ujenzi wa darasa 1 na utengenezaji wa madawati 50 shule ya sekondari Malang'a	darasa 1 yamejengwa na madawati 50 yametengenezwa	0	20,000,000.00	19,666,556.92	333,443.08	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
23	Ujenzi wa madarasa 2 na utengenezaji wa madawati 100 shule ya sekondari Rasesa	Madarasa 2 yamejengwa na madawati 100 yametengenezwa	0	40,000,000.00	39,705,397.21	294,602.79	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
24	Ujenzi wa madarasa 2 na utengenezaji wa madawati 100 shule ya sekondari Lyakirimu	Madarasa 2 yamejengwa na madawati 100 yametengenezwa	0	40,000,000.00	39,484,187.00	515,813.00	Imekamilika. Aidha, kiasi cha fedha kilichobaki ni Sehemu ya malipo ya Fundi
				1,700,000,000	1,690,770,779.31	9,229,220.69	

HALMASHAURI YA WILAYA YA MOSHI

Jedwali Na. 2: Ujenzi wa Nyumba moja ya Familia tatu ya Watumishi wa Afya

Na	Jina la mradi	Kazi zilizotekelezwa	Fedha tengwa	Fedha pokelewa	Fedha tumika	Bakaa	Maelezo/maoni
1	Ujenzi wa Nyumba moja ya Familia tatu za Watumishi	Ujenzi wa Msingi na Kuta,	90,000,000.00	90,000,000.00	24,530,000	65,470,000.00	Ujenzi unaendelea
Jumla			90,000,000.00	90,000,000.00	24,530,000	65,470,000.00	

133.3. Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuiridhia

MUH. NA. 46/2021: KUFUNGA KIKAO

146.1. Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe na wataalamu kwa kuchangia hoja kisha alifunga kikao saa 10.30 jioni.

UMETHIBITISHWA LEO TAREHE : 17/02/2022

JINA - NDUGU.....MORRIS J. MAKU..... JINA - NDUGU.....KASTON MUGALA.....

SAINI.....[Signature].....
(MWENYEKITI)

SAINI.....[Signature].....
(KATIBU)
Mkurugenzi Mwenyeji
Halmashauri ya Wilaya
Moshi