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MUHTASAR] WA KIKA CHA KAMATI YA FEDHA, UTAWALA NA MIPANGO KILICHOFANYIKA
KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA HALMASHAURI TAREHE 2511112021

KUMB. NA. 53/2021/2022 - WAJUMBE WALIOHUDHURIA

01, Diwani Yusufu Abdailah Tipu . iata ya Myengedi -b.‘.’yvenyekm
02. Diwani Ally Nampanda . Kata ya Myangamara -Mjumbe
03. Diwani Omari Mohamedi Liveta - Kata ya Mnolela -Mjumbe
04, Diwani Babu M, Omari - Kazla ya Nyangao -Mjumbe
05. Diwani Maria Petro Chonde - Kata ya Mtama Mjumbe

05, Diwani Saidi Moharned: Kawanga Kata ya Longa Mjumbe

KUMB. NA. §3.1/2021/2022 - WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA

01. Mhe. Kape M. Nnauye [MB} - Jimba la Miama
KUMB. NA. 53.1.2/2021/2022 - WATAALAM WALIOHUDHURIA;
1. Nd. Mahmoud Kimbokata HKaimu Mxurugenzi Miendaji {4} -Katibu
2. Nd. Mbaraka Lisngite Kaimu Afisa Ugavi Wilzya
3. CPA fsha Msangi “Kaimu Mweka Hazina Wilaya
4. Nd. Wencastaus Mbilango -Afisa Maendelza ya Jamil Wilaya .
5. Nd. Msafir Wanje -Mwanasheria
§. Nd. Simona Charle Kaimu Afisa Mifugo na Uvuvi Wilays
7. Md. Yusuiu Chilumba Kaimu Afisa Elimu Msingi Witaya
B. Nd.Musiapha Matibiche “Kaimu Afisa Elimu Sekondar Wilaya
9. Nd. Ahmadi Likuku -Kaimu Afisa Mipango Wilaya
10. Md. Victor A, Shau -Alisa Waliasili na Ardhi Witeya
11. Nd. Fadhili Livigha Mwendishi Mkuu
12. Nd. S&ma Mowage Mwandisht Msaidizi

KUMB. NA, 54/2021/2022 - KUFUNGUA KIKAD
Mwenyekifi alwashukury wajumbe kwa mahudhurio mazuri aliwacmba wawe watulivu kuladili dondoo za
agenda zilizowasiishwa, Alfungua kikao sag 4.0 asubuhi.

KUMB. NA. 551202112022 - KUTHIBITISHA AGENDA
Dondon za agenda za kikao zilizowasilishwa na cuthibitishwa ni zifuatazo:-
01. Kufunguz kikao
02. Kulhibiisha agenda
03, Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa ikaa cha farehe 2800912021
(4, Yatckanayo na muhtasari wa kikao cha tarehe 28/08/2021
05. Taarifa ya Fedha, Mapate na Matumizi mwezi Septemba, 2021
0B, Taarifz ya utekelezaii wa miradi ya masndeleo robo ya kwanza mwaka 2021/2022
07. Taarifa ya manunuzi robo ya kwanza mwaka 2021/2022
1
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08. Taarifa ya ukaguzi ndani robo ya kwanza mwaka 202112022

08. Taasgfa ya shughuli za Utumishi na Ulawata robo ya kwanza 2021/2022
10. Taarifa ya Kitengo cha Sheria
11. Kufunga kikao

gi&lgﬂgdzr:m 56/2021/2022 ~ KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO CHA TAREHE

Muhtasari tajwa hapo juu ulisomwe na kuthibitishwa hatimaye ufisainivia na Kefibu pamoja na Mwenyekit
Na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao.

KUMB. NA. 57/2021/2022 - YATOKANAYO NA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UTAWALA NA
MIPANGO CHA TAREHE 22.40.2021

Yatokanayo na kikao cha tarehe 22,10.2021 yaliwastishwa kama ifuatavyo:-

Kumb. Na, 45/2021/2022/1 - liagizwa kuwa, Mkurugenzi Miendeji Wilaya afuatiie B madeni yole
yaliyokusanywa kupilia POS yalipwe na wahusika wanaodaiwa wabainishwe.

Utekelezaji ~ Agiza fimezingativa kwa utekelezajl. Orodha ya wehusika iiiwasiishwa kwenye kikao. Baeda
ya kupiliz orogha hiyo wajumbe walitaka wahusika wachukuiiwe hatua za kisheria ili madeni walipe.

Kumb. Na. 45/2021/2022/2 - lliagizva kuwa, Mkurugenzi Miendaji Wilaya atekeleze tsuaif ‘f kununua
dawa za chanjo ya kukw na wakabidhiwe Maafisa kilimo ambepo kita akichanjwa kuku miugajl a:pe ushuru
wa chanjo.

Utekelezaji - Agizo limezingatiwa. ¥wa kipindi cha mwezi Septemba - Degemba huw:a ni ;?dp"mdi cha kuku
kuumwa kitoga, hivyo chanjo ftutsanza Januari, 2022, kwani hairuhusiwl kuchanja kitega .Rwa kuku
anayeunwa kitoga

Kumb. Na. 49/2021/2022/3 - liagizwa kuwa, Mkurugenzi Mtendaj "o'u'ﬂﬁ"ja'aenc.i& Kiiiji cha Zingaiia
akafanye kikao na Serikall ya Kigji kuhusu Md, Frank Lukanga (YEQ) kuiokabidhi Ofisi.

Utekelezaff - Agizo limezingativa. IMhusika alikuwa mgonjwa hivyo uekelezaji sahini ulatclewa kwenye
kikao cha mwezi Desemba, 2021

Kumb. Na. 51/2021/2022/4 - lliazimiva ku4a, Mkuruganzi Miendaji Wilaya akutane na afanye kikao na
wafanyabiashara wanaochiukua mawe kaiixa Kifiji cha Simana.
i 1 i I, kaa Kili VikE iri i : i ks W lli tUu Nd"g- JEﬂ!Pha
i Agizo imezingatiwa. Kikeo kilfanyika lakini valiohudhuna walmu;}a wawi l : ‘
gafle!ﬁ{siiz.:&a ngideni la nyumia hajaiipa. Waiumbe walisleza kuy:a, mfanyabiashara huyo {Jenipha) ni
msi‘xr';'u:)u'fuw Mkurugénz%j Mtendaji Witaya azndelee kufuatilia madeni ya nyuma.
iazimiwa kuwa, MK i Ktendaji Witaya awasilians na bkuu wa Wilaya
. Na. 51/2021/2022/5 - liazimiwa kuwa, Wkurugenzi Mten ne na hikut ;
l’fﬂg:u ’;fapato ya mavie yaliyochukuliwa na Kampuni ya DANGOTE eneo la Chimbelenje (Mbuta). Pia
afuatilie TARURA miundombiny ya Barabara ya Mnolela - Mbuta.

Utekelezaji — Agizo limezingaliva. Utekelezaji sahini utatolewa kwenye kikao cha mwezl Desemba, 2021
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KUN!?. NA. 57/2021/2021 - TAARIFA YA FEDHA, MAPATO NA MATUMIZI MWEZI OKTOBA, 2021
Taarifa ya fedna, mapato na matumizi mwezi Oktoba, 2021 liwasilshwa, waiumbe walipewa kabrasha
liiteoryesha hali halisi ya mapato na matumizi.

Tearifa ilipokelewa na Mwenyekili afikaribisha majadiano, Taarifa hiyo kwa upande va mapato s i
walitaka jiihada na bidi za kufuatiia mapalo ya ushuru wa mkaa ziongezwe katika maened )‘?le
yanayownwa mazao ya misily (miaa). Aina, wajumbe walipongeza jiihada zinezofanywa kapkg
kufuatlia ushury wa huduma ya choo Kifuo cha Mabasi Mtama ambapo kwa mwezi Okioba, 2021 K2
kifichokusanywa kilikuwa ni Tshs 711,500/=,

Baada ya majadiliana ya kutosha,
ILIAZIMIWA kuwa, taarifa ya fedha, mapato na matumizi mwezi Okloba, 2021 iikubaliwa na kupitishwa.

KUM"B. NA. 501202112022 - TAARIFA YA UTUNISHI NA UTAWALA '
Tﬁam&{‘ya shughuli za ldara ya Utawala na Utumishi Zilizofanyika ¥ipindi cha mwezs“(}ktcba, ‘20?1
zilwasilishwa. Shughuli Zilizofenyika ni pamejs na Uimarishaji wa Utawala Bara, Ubongshaji wa Mazingira

ya kufanyia kazi na usimanizi wa maslahi ya watumishl, hali ya Ulinzi na Usalama, Utawala wa Sheria na
Mapambano dhidi ya Rushwa, pamoja na changamolo na hatua zilizochukulia.

Taarifa ilipokelawa na Mwenyekit alikaribisha majadiliano. Kalka kujaditi taarifa hiyo, wajumbe walishauri
kuwa, Mkurugenzi Miendaii \Wilaya asndae mikakati akayosaidia kuboresha Ofisi za kufanyia kazi hasa
kwa ngazi 2a Vi, kwa mézno, kuna Vijji vimeanzisha ujenzi wa Ofisi na ipo kativa hatua nzuri, Vijji kama
hivya Haimashauri isaidie engalau kupeieka wfaa vya ugnzi viiwyo nje ya uwezo wa wananchl
vianagjiolea.

Aidna, waiumbe vialipendelea Kemali ya Fedha, Ulawala na Mipango wapewe taarifa sahihi ya kimaandishi
kuhusu upanuzl wa chumba kimoja cha Ofisl na ujenzi Unacendsiea kwa s&sa Makao Makuu ya
Ralmashauri kama kuna wafadhili waliosaidia welgjwe, Kaimu Mkunuganzi hendaii alioa maelezo ya haia
za hapa juu.

Kuhusu Helmashauri xusaidia Vijii vinavyojitolza ujenzi wa Qfist alieleza kuwa suala hilo litaingizwa
kwenye Ladjel zjazo. Pia suala la upanuzi wa Ofisl alieleza kawa, Msuzugenzi Miendaii Wiaya alifoa
maelekazo kwenye vikao vya awali Baada ya majzdliano ya kutosha,

ILIAZIMIWA kuwa, . »
{8) Mkurugenzi Milendali Wilaya kwenye baiei y2 mwaka 202212023 aweke kifungu kitakachosaidia
fedha za uienzi wa Cfisi za Wil (Vi vitakavyolitelea ujenzi vipelekewe vifaa vilivyo nje ya uwezo
Wad
(b) Miurugenzi ttendaji VWilaya aandae tasrifa sahihi ya kimaandishi kuhusu upanuzi wa chumba

kimoja cha Ofisi na ujenzi unaoendeiea kwa sasa Makao Makuu ya Oiisi za Halmashauri

KUMB. NA. 60/12021/2022 - MAOMBI YA KUBADILISHA MATUNIZI YA FEDHA TSHS 85,000,000/
Taarifa ya maombi ya kubadilish matumizi ya fedha kiasi cha Tshs ?5,000.%0&'-*- ili\\'asil§sh}x'&. M.asmbi
haya yaliwasilishwa “wa sababu Hatmashauri ilenga ¥iasi tajwa hepo juu kwa dhamira ya kulipa fidia kwa
wananchi ambaa wangeathinixa engo ambai ingatengenszwe Barabara mpya kuendelea zinakojengwa
Ofisi mpya za Makao Maxuu ya Halmashaui.
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B_arabara hiyo ingeanzia makutano ya Barabara kutoka Newala na Lindi Lyelekea Masast. Hata hivyo kwa
vile zoezi |a kulipa fidia linzhitaji fedna zaidi ya Tshs 300,000,000/= (miliont mia taty) kinaombwa kitumike

kizsi cha Tshs £5,000,000(= (Milioni Themanini na Tanc)
1. Kulipa deni la mzabuni aliyesambaza bati kw
12,870,430/

Kurejesha fedha za SWASH Tshs 23,424,570/

o e N

Magcmbi yalipokelewa na Mwenyekit aikaribisha majadil
ya fadha maeneo mavili tu ambayo ni

kutekeleza mambo yafuatayo:-
enda katika Hospilall ya Wilaya Kiwalala Tshs

Gharama za kupima viwanja 500 eneo la Kituo cha Afya Mtama Tshs 17.840,000/=

Gharama ya kuweka umeme katika Hospitall ya Vyilaya Tshs 5,865,000
Gharama ya usimamizi wa miradi ya Halmashauri 25,000,000/=

ano. Waiumbe walikubail kutoz ighini ya matumizi

1. Gharama za kupima vianja 500 eneo la Kituo ctid Adya Mtama Tshs 17,840,000/=
2. Gharama ya usimamizi wa miradi ya Halmashauri 25,000,000/

Kwa hiyo jumla ya kiasi cha fedha kitichokubaliwafidhinishwa ya matumizi ya todna ni Tshs 42,840,000)=.

Aidna, wajumbe hawakuwa tayeri kutoa idhinl ya

malymizi kwa mzeneo mengine kwa sababu

hg’-\'_akyr‘edhika na maslezo yaliyololewa ixizingafiva wwamba Hospilali ya Wilaya huko nyuma kimepeiekiva
kiasi kikubwa cha fedha kwa miano, walinojt kwa nini fedha 24 S\ASH zilichukulivia bila Kamati ya Fedha,

Utawala na Mipango kupewa taarifa, Kwa hali hiyo,

ILIAZIMIWA kuws, Mkurugenzi Miendaji Wilaya amepevia ighini y& malumizi ya fedna kuea gjili ya
(&) Gharama ya upimaji wa viwanja 500 ened la ujenzi wa Kildo cha Afya Miama Tshs 17,840,000=

{Mitioni kumi na saba mia hane arobaini elfu 1)

{b) Gharamaya usimanizi wa miradi ya Halmashauri Tshs 25,000,000/= {milioni ishiicini na tano)

KUMB. NA. 61/2021/2022 ~ TAARIFA YA MAPOKEZI Y

A FEDHA TSHS 800,000,000/

Taarifz ya mapakezi ya fedna Tshe £30,000,000!= (Nilioni mia nang) kwa i va kuendeleza ujenzi wa

Hospitali ya 'Witaya ilivasishwa.

Taarifa ifipokelewa na Wwenyekif alikarikisha maoni ya wajumbe. Mjumbe Liveta alitoa maoni kwamba
Mrurugenzi Mlendaji Wilaya akishii<ana na walaalam vakali wa kutekeleza mradi huo wawe Wwazalento
xatika matumizi ya fednaza Sorikall, Maoni hayo yaliungwa mkono na wajumbe wole.

Kaimu Mkurugenzi Mlenceji \Wilaye alieleza kuwa, maoni

ya wajumbe yatezingativa.

KUMB. NA. 6212021/2022 - TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA TSHS 1,250,000,000/=

Taarifa ya mapokezi ya fedha Tshs 1,250,000,000=

(Bilioni moja na milioni mia mbili hamsini)

iipokelewa. Taarifa hiyo ilieleza kuwa, fedha hizi ni za mradi wa UVIKD — 19 kwa gjili ya utekelezaji wa
miradi ya ujenzi wa medarasa Shule za Sekondar, vituo shikizi (kva shula za msingi) pamoja na nyumba
ya miumimishi tatu xwa moja (three in one}. Mchznganuo wa fedna hizi ni ufuatao:-

Uienzi wa madarasa ya sgxondar

Ujenzi wa vitua shiriki {shu'e za msingt)
. Ujenzi wa nyumba ya miumishi tatu kwa moja

I P2 —

Tshs 760,000, 0001=
Tshs 400,000,000=
Tshs 90,800,000/=

Shu'e za sekondari ambazo sitalekeleza mradi wa UVIKO 19 ni zifuatazo:-

+  Kiwalala Tshs 60,000,000=
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e Mnolela Tshs 63,000,000/=
* Madangwa Tshs 80,000,000/=
*  Mkopwe Tshs 60,000,000/=
o IMua Tshs 60,000,000¢=
* Nyengedi Tshs 60,000,000/=
s |dama Tshs £0,000,000/=
o Mnars Tshs 80,000 000/=
¢ Nahukahuka  Tshs 60 030,000/=
* Namupa Tshs 40,000,000/=
e Mahiwa Tshs 100,000,000/=

¢ Namanqgale Tshs 20,000,000/=

Aldha, lacha hizi Ziatekeleza miradi ya uj(}nzi wa vituo shirki kama i,’ua[ayyo_.

e Mlemanje ~Ujiranimwema Tshs 120,000,000/=
* Mawio - Namangale Tshs 40,000,000/=
¢ Utimbu'a - Namangale Tshs £0,000,000/=
* Pangabo - Nachunyu Tshs £0,000,000/=
* Miung'uni - Navanga Tshs 40,000,000/=
o Namdeda - Mz Tshs 40,000,000/=
*  Ki¥cu - Nyangamara Tshs 40,000,000/=
* Mnazmmoja - Malungo Tshs 40,000,000/=

Taanfa tpokelewz na Mwenyekit glikaribisha majadano. Baada ya mgadizno ya kulosha waumbe
vialipongeza Senka’ yz awamu ya sita ya Mhe. Samia Suluhu Hassani Rais wa Jamhuri yg Muungano
wa Tanzania kwa jthadz xubwa anazochukua kupambana na ugonjwz wa UVIKO - 18. Hivyo taanfa
tikubalnwg na bupitshw

[¢¥)

KUMB. NA. 63/2021/2022 - KUFUNGA KIKAO
Mwenyehiti alwashuvury wajumbe kwa majadiano mazuri. Alsisitza sugla Iz ushi<ano kati ya
waheshimwa Madwan, Mrurugenzi IMiendaj na wataalam kalika kutele'eza shughull mbalimbali 2a

Halmashaun

Aliwatahic weumbe safen rjoma. Alfunga kixao sga 6.00 mchana
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