OFISI YA RAIS TAMISEMI
(Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa)
MKOA WA KIGOMA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KASULU

KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA
MIPANGO CHA MWEZI OKTOBA 2021/2022 TAREHE 17/12/2021 KATIKA
UKUMBI WA HALMASHAURI YA WILAYA KASULU.

Imeandaliwa Na:

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya
S.L.P97

KASULU.

www.kasuludc.qgo.tz
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AGENDA ZA KIKAO CHA TAREHE 17/12/2021.
1. Kufungua Kikao.

2. Kuthibitisha Agenda za kikao cha tarehe 07/12 /2021.

3. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 27.10.2021.
4. Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 27.10.2021.
5. Taarifa ya Fedha Mapato na Matumizi Mwezi Oktoba 2021.

6. Maombi ya kufuta hasara ya upotevu wa fedha shs 2,880,000

7. Taarifa ya mapokezi ya fedha za miradi ya UVICO19 kiasi cha shilingi
2,455,178,634.67 kwaajili ya ujenzi wa vymba vya Madarsa 90,shule za
sekondari, posho za chanjo za Covid,ufuatiliaji wa tathimini, ujenzi wa nyumba
ya watumishi,uhamasishaji wa chanjo na ujenzi wa kituo cha matibabu.

8. Mengineyo
9. Kufunga kikao
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MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO CHA
ROBO MWEZI OCTOBA 2021/2022 TAREHE 07/12/2021.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
NA | JINA KAMILI KATA CHEO
1. Mhe. Eliya C. Kagoma Diwani Kata ya Kitanga Mwenyekiti Halmashauri
2. Mhe. Poteza L. Kilali Diwani Kata ya Makere Makamu Mwenyekiti
3. Mhe. Asia Kasebo Diwani Viti Maalumu Mjumbe
{58 Mhe. Fabiano Doragi Diwani Kata ya Rusesa Mjumbe
5. Mhe. Bryson Milinga Diwani Kata ya Kwaga Mjumbe
6. Mhe. Mwasi Mchunga Diwani Viti Maalum Mjumbe
7. Mhe. Jonas Kaja Diwani kata ya Rungwe Mpya | Mjumbe
8. Mhe. Sabas Matabula Diwani kata ya Kitagata Mjumbe

WASIOHUDHURIA
1.Mhe. Agustino Vuma Hole, Mbunge Jimbo la Kasulu Vijijini = kwa taarifa
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WATAALAMU WALIOHUDHURIA

NA JINA CHEO

1. | Less Majala Mkurugenzi Mtendaji (W)

2. | Michae Magesa Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala e |
3. | Cosmas Msema Mkuu wa Idara ya Fedha na Biashara

4. | Eias Mtakama Kaimu Mkuu wa Idara ya Ardhi na Maliasili

5. | Joseph Maiga Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi

6. | Gwamaka Panja Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi

/. | Jeconia J. N Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi. L]
9. | Pelimina Msuta Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamii.

10. | Peter Kitogwe Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA.
12. | Bahati Onesmo Kaimu Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari
13. | Mohamed Omary Afisa Nyuki
14 | Audax Kamugisha Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
115 | Dr. Kwa niaba ya Mganga Mkuu
16 | Kilatu J.W Mkuu wa Idara ya Mipango Takwimu na Ufuatiliaji.
17 | Revocatus Mwombeki Afisa Biashara
18 | Almachus Njungani Mratibu wa TASAF
20 | Chacha Matiko Mhasibu wa Mapato
21 | Atanas Msuts Kaimu Mhandisi wa Halmashauri
22 | Nyiganda C.Nyiganda Kaimu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Umwagiliaji na

ushirika

[ 23. | Vanica Ndelekwa

Mkuu wa Idara ya Usafi na mazingira

SEKRETARIETI.
1. Fiona E. Sephania.

2. Hildephonce Mchunguzi



HWK/ FUM /AG. Na/24/2020/2021 KUFUNGUA KIKAO.

Mwenyekiti aliwakaribisha wajumbe kwenye kikao na kuwaomba kuchangia maoni yao
na ushauri katika Agenda zitakazojadiliwa. Baada ya kusema hayo alifungua kikao
mnamo saa 4:00 Asububhi.

HWK/ FUM/AG.NA/25/2021/2022.KUTHIBITISHA AGENDA ZA KIKAO CHA
TAREHE 07.12.2021

Agenda tisa (9) ziliwasilishwa, wajumbe walizipokea na kuridhia zijadiliwe kwenye kikao

hicho Kama ifuatavyo .
1. Kufungua Kikao.
. Kuthibitisha Agenda za kikao cha tarehe 07/12 /2021.

w N

. Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 27.10.2021.

4. Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 27.10.2021.

wul

. Taarifa ya Fedha Mapato na Matumizi Mwezi Oktoba 2021.
6. Maombi ya kufuta hasara ya upotevu wa fedha shs 2,880,000

/. Taarifa ya mapokezi ya fedha za miradi ya UVICO19 kiasi cha shilingi
2,455,178,634.67 kwaaijili ya ujenzi wa vymba vya Madarsa 90,shule za sekondari,
posho za chanjo za Covid,ufuatiliaji wa tathimini, ujenzi wa nyumba ya
watumishi,uhamasishaji wa chanjo na ujenzi wa kituo cha matibabu.

8. Mengineyo
9. Kufunga kikao

HWK/ FUM/AG.NA/26/2021/2022 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI
WA KIKAO CHA TAREHE 27.10.2021.

Muhtasari wa Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango wa tarehe 27.10.2021 ulisomwa;
wajumbe wa kikao waliupokea na kuuridhia na kisha ulisainiwa kuwa kumbukumbu ya
kikao cha tarehe husika.

HWK/FUM/AG.NA/27/2021/2022 TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA
YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 27.10.2021

Taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 27.10.2021 iliwasilishwa kwa
wajumbe wa kikao kisha waliipokea, kuijadili na kuazimia kama ifuatavyo -;

« Iliazimiwa kuwa magari ya kubeba wagonjwa ya kituo cha Afya Nyenge Rusesa
yawe yametengenezwa na kuendelea kufanya kazi katika vituo taarifa ya
utekelezaji iwasilishwe kikao kijacho cha kamati. Aidha ilisistizwa kuwa baada ya
vifaa vya kutngenzeza magari vilivyoagizwa kufika magari yote yatengenezwe na
gari la Idara ya Utumishi na Utawala lipewe kipaumbele katika magari
yatakayotengenezwa kwani limepaki kwa muda mrefu.

5
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« Iliazimiwa kuwa kikao kijacho cha kamati Mhandisi awasilishe taarifa ya gharama za
utengenezaji wa jenereta la Halmashauri awasiliane na mafundi wengine kutoka nje
ya halmashauri wasaidie kufanya tadhimini hiyo taarifa ya utekelezaji iwasilishwe
kikao kijacho cha kamati,

» kuazimia kuwa Mwenyekiti wa Halmashauri aandike andiko kwenda kwa Wazairi
wa TAMISEMI kwa ajili ya kumkumbusha juu ya ahadi aliyoahidi ya kutoa
mwongozo mpya wa posho za vikao za madiwani na Mkuu wa Idara ya Utumishi na
Utawala apeleke andiko hilo kwa Waziri kabla ya tarehe 25.12.2021.

HWK/FUM/AG.NA/28/2021/2022. TAARIFA YA FEDHA MAPATO NA
MATUMIZI KWA MWEZI OCTOBA 2021

Taarifa ya Mapato na Matumizi kwa Mwezi Octoba 2021 iliwasilishwa na Mweka Hazina
kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji kama ifutavyo-;

Halmashauri ya Wilaya Kasulu kwa mwaka wa fedha 2021/2022 imekadiria kukusanya
jumla ya Tsh. 30,954,065,930.00 kwa ajili ya matumizi ya kawaida na matumizi ya
miradi ya maendeleo ambapo Tsh. 14,855,654,000.00 ni kwa ajili ya Mishahara,
Tshs.7,340,651,000.00 kwa ajili ya Matumizi ya kawaida kwa Idara zinazopokea
ruzuku,Tshs 300,000,000.00 ni ada ya Huduma, Tshs 350,000,000.00 ni CHF na NHIF,
Tshs  123,000,000.00 ni mchango wa ada =za kidato cha tano na
sita,Tshs.2,119,312,430.00 ni mapato ya wvyanzo vya Halmashauri na
Tsh.12,471,448,500 ni kwa ajili ya miradi ya maendeleo.

Mwezi Octoba 2021 mapato halisi ya Halmshauri ni kiasi cha Tsh.2,104,888,245.7 sawa
na asilimia kumi na tisa (19) ya mapato kwa mwaka 2021/2022.

Aidha mwezi Oktoba Halmashauri imefanya matumizi ya kiasi cha shilingi
1,593,418,599.4. Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe waliipokea, kushauri na
kuazimia kuwa
Wajumbe walisisitiza Menejimenti kujipanga vizuri katika kukusanya mapato ili na
kusimamia vyanzo vya zamani, vipya na kubuni vyanzo vipya vya mapato.

HWK FUM /AG.NA/30/2021/2022. TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA
MIRADI YA UVICO19 KIASI CHA SHILINGI 2,455,178,634.67 KWAAJILI YA
UJENZI WA VYMBA VYA MADARSA 90,SHULE ZA SEKONDARI, POSHO ZA
CHANJO ZA COVID,UFUATILIAJI WA TATHIMINI, UJENZI WA NYUMBA YA
WATUMISHI,UHAMASISHAJI WA CHANJO NA UJENZI WA KITUO CHA

MATIBABU.

Taarifa ya Halamashaumari kupokezi ya fedha za miradi ya UVICO19 kiasi cha shilingi
2,455,178,634.67 kwaajili ya ujenzi wa vymba vya madarsa 90,shule za sekondari,
posho za chanjo za COVID,ufuatiliaji wa tathimini, ujenzi wa nyumba vya
watumishi,uhamasishaji wa chanjo na ujenzi wa kituo cha matibabu iliwasilishwa kwnye

kikao kama ifuatavyo-;



Fedha kiasi cha 1,800,000,000/= kwaaijili ya ujenzi wavyumba vya madarasa 90
shule za Sekondari19,shilingi 27,428,121.54 posho za chanjo,shilingi
6,514,747.00 ufatiliaji wa tadhimini,shilingi 90,000,000.00 ujenzi wa nyumba ya
Watumishi 3 in 1 shilingi 31,251,075.51 uhamasishaji wa chanjo na shilingi
500,000,000.00 ujenzi wa kituo cha matibabu. Baada yakuwasilisha wajumbe
walipokea taarifa na kujadili yafuatayo

Wajumbe walimpongeza Raisi wa Jamuhuri ya muungao wa tanzania kwa
kutoa fedha za ujenzi wa madarasa kwani swala hili limekuwa ni mzigo
mzito kwa wananchi hivyo amewatua mzigo mzito.

» Wajumbe walishuri kuwa fedha za ujenzi wa madarasa zisimamiwe vizuri
na waliazimia kuwa vifaa vya kiwandani kama kunauwezekano viagizwe
moja kwa moja kiwandani kwa kuwa tukiwatumia wazabuni wa hapa
tutachelewa kufanya kazi kwa wakati na bei ya bidhaa itakuwa juu zaidi.

e Wajumbe wamesisitiza kuwa fedha zote tulizopokea zifanye kama hakuna
kikwazo zianze kufanya kazi mara moja na zifanye kazi kulingana na
maelekezo yaliyotolewa.

e Wajumbe wamesisitiza kuwa kamati za manunuzi na kamati za ujenzi
katika miradi hii zishiikishwe kukamilifu katika kutekeleza na taratibu zote
za matumizi ya fedha za serikali zifuatwe ili kuepuka hoja za wakauzi na
kuweka nidhamu ya matumizi ya fedha za Serikali.

e Wakuu wa idara wote wakishirikiana na Waheshimiwa Madiwani
wasimamie ujenzi huu kwa kushirikiana na kupeana taarifa ili kuweza
kukamilisha kwa wakati.

HWK/FUM/AG.NA/29/2020/2021: MAOMBI YA KUFUTA HASARA YA
UPOTEVU WA FEDHA SHS 2,880,000.

Maombi ya kufuta hasara ya upotevu wa fedha kiasi cha Tsh.2,880,000 kwa
mkusanya mapato (RS) wa Kurugongo bwana aliyevamiwa na majambazi akiwa
anatekeleza majukumu yake kwenye kituo cha kazi na kupigwa risasi iliwasilishwa
na Mweka Hazina kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji baada ya hukumu kutolewa
nakala ya hukumu hiyo iliwasilishwa kwa wajumbe. Baada ya uwasilisha  hiyo
wajumbe walipokea na kujadili baada ya kujiridhisha  waliridhia kuwa hasara hiyo
ifutwe ili mkusanya mapato huyo aendelee na kazi.

FUM /AG.NA/31/2021/2022. MENGINEYO:

Katika agenda hii mjumbe aliwasilisha taarifa kuwa Wananchi wa Wilaya ya Uvinza
wamevamia eneo la Halamashauri ya Wilaya Kasulu katika kata ya Rusesa na kuweka
mipaka hivyo menejimenti ione namna ya kutatua na kushughulikia tatizo hilo ikiwemo
kwenda kuona eneo hilo lililovamiwa
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FUM /AG.NA/32/2021/2022. KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa majadiliano mazuri alisistiza kufanyia kazi
maagizo na maazimio yote yaliyo azimiwa kwenye kikao aidha alisistiza kuwa
menejimenti kufanyia kazi maoni na maagizo ya mkaguzi wa ndani juu ya hoja
zilizohojiwa na Mkaguzi wa ndani. Baada ya kusema hayo, alifunga kikao saa 09:00
Alasiri.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA NA KUSAINIWA NA:

...........................................................................

Katibu Mwenyekiti
... ﬁ@"“ﬁ f’L ELQ_«GA’IQ@J
Saini Saini
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