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HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA CMT CHA TAREHE 10/12/2021 KILICHOFANYIKA

KATIKA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA
ITILIMA.

MAHUDHURIO YA WAJUMBE

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
1. Bi. Elizabeth M. Gumbo ~ Mkurugenzi Mtendaji (W) M/Kiti
2. Bw. Michael Tolage Mkuu wa ldara ya Utawala na Utumishi (W)  Katibu
3. Bw. Goodluck Malisa Kaimu Mkuu wa ldara ya Maliasil (W) Mjumbe
4. Bw. Sile Salmini Mkuu wa Ildara ya Fedha na Biashara (W) Mjumbe
5. Bw. Denis Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi (W) Mjumbe
6. Bw. Jordan Ojode Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango (W) Mjumbe
/. Bw. Joshua S. Shayo Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria (W) Mjumbe
8. Bw. Harauna Taratibu Afisa Habari (W) Mjumbe

9. Bw. Robert Kibongolo Kaimu Mkuu wa ldara ya Usafi na Mazingira (W)  Mjumbe
10.Bw. Jonathan J. Buluba  Mratibu wa Kamati ya Kudhibiti UKIMWI (W)  Mjumbe

11.Bw. Josiah Msiba Afisa Blashara (W) Miumbe
12.Bw. Joshua Kelly Kny.Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
(W)Mjumbe
13.Bw. Msese K. Msese Mwenyekiti wa Timu ya Mapato (W) Mjumbe
14.Dr. Kiraba Msoke Mkuu wa ldara ya Mifugo na Uvuvi Mjumbe
15.Bw. Juma Joseph Afisa Mipangomij (W) Mjumbe
16. Mwl. John Pamwa Kaimu Mkuu wa ldara ya Elimu Msingi (W) Mjumbe
17.Bi. Amina Mbwambo Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya Jamn (W) Mjumbe
18.Eng. Furaha Mwampulo  Kaimu Mkuu wa ldara ya Ujenzi (W) Mjumbe
19.Bw. Erck Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA (W) Miumbe
20.Dr. Anold Msiba Mkuu wa ldara ya Afya (W) Mjumbe
21.Bw. Ngeleja Robert Karani wa Kamati za Kudumu

22.Bw. Malula M. Gogadi Karani wa Kamati za Kudumu/Kaimu A/Uchaguzi

WAJUMBE WASIOHUDHURIA KWA TAARIFA

1. Bw. Filbert Kanyilizu Katibu Tawala (W)

2. Mwl. Mtobi K. Edward Mkuu wa Idara ya Elimu Sekondari (W)

3. Bw. Mateso P. Kaswanu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji (W)
4. Bw. Hagai Usiri Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ufugaj Nyuki (W)

MUHT.CMT NA 01/06/12/2021: KUFUNGUA KIKAO

Katibu wa kikao aliwajulisha wajumbe kuwa kwa mujibu wa kitabu cha Mahudhurio akidi
ya wajumbe ilikuwa imetimia. Kisha alimkaribisha Mwenyekiti kufungua kikao. Mwenyekiti
alifungua kikao saa 07:00 mchana kwa kuwataka wajumbe kujadili kwa makini agenda
zilizoandaliwa.
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MUHT.CMT NA 02/06/12/2021: KUTHIBITISHA AGENDA.

Katibu wa Kikao aliwasiisha agenda za kikao kama fuatavyo

e el e

Kufungua Kikao

Kuthibitisha Agenda za Kikao

Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa Kikao cha Tarehe 11/11/2021

Yatokanayo na Muhtasan wa Kikao cha Tarehe 11/11/2021

Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Mwezi Novemba, 2021

Taarifa ya Miradi ya Utekelezaji wa Fedha za Mpango wa Maendeleo kwa Ustawi
wa Taifa na Mapambano dhidi ya UVIKO-19, Mradi wa ujenzi wa Kituo cha Alya ni
Ujenzi wa Miundombinu katika Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaj

7 Maandalizi ya Mpango na Bajeti ya mwaka 2022/2023

8 Taarfa ya Mapokezi ya Tsh 390,000,000 00 za Ujenzi wa Majengo ya EMD na ICU

9 Taarifa ya Miradi ya TASAF kila Kata
10 Taanfa ya shughuli za Kilimo mwezi Novemba, 2021
11 Taarifa ya Utekelezaji wa Maazimio ya Kikao cha Kamali ya Fedha, Utawala na

Mipango cha tarehe 23/11/2021

12 Kuahirisha kikao.
Wajumbe waliunga mkono agenda hizo zijadiliwe kama zilivyoandahwa.

MUHT.CMT NA 03/06/12/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 11/11/2021. i

DB WN -

Muhtasari ulisomwa mbele ya wajumbe, Muhtasari ulipokelewa na kuongezwa jina la Bw.
Goodluck Malisa kwa wajumbe waliohudhuria kikao ambalo lilisahaulika kwenye orodha |
ya wajumbe waliohudhuria kikao. Baada ya marekebisho hayo wajumbe waliunga mkono
kuwa muhtasari ni sahihi, hivyo ulitiwa saini na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao cha

tarehe 07/10/2021.
MUHT.CMT NA 04/06/12/2021: YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 11/11/2021.

Azimio Na.1: Gharama za ujenzi wa uzio katika maeneo ya minada ya Laini m
Migato zirekebishwe.

lielezwa kuwa tathimini ya makisio ya ujenzi wa uzio kwenye minada ya Migato na Lﬁm ¥,
ulizingatia ukubwa wa maeneo hayo na gharama zilizoandaliwa zipo sahihi, vinginevyo
ishauriwe kuyapunguza maeneo ya minada hiyo kama Halmashauri haina uwezo wa
kugharamia kiasi cha fedha kilichotolewa. :

Katika majadiliano, wajumbe hawakuafiki maelezo yaliyotolewa na kuliagiza P

ujenzi wa uzio katika Mirada ya Laini na Migato zirekebishwe. e T
Azimio Na.2: Mhandisi wa Ujezi afuatilea kupata michoro yan m-m imba za
watumishi OR-TAMISEMI kupitia taarifa zilizotolewa kwenye magroup |
Wakurugenzi Watendaji ili Isi_ail'dle* ky_qnd’n mllilg ya ujenzi wa nyumba
watumishi za gharama ya Tsh.ﬂﬂ;ﬂ'ﬂﬁ{ﬂﬂﬂlmmiimljm wri :

»
|h_|_

A
§ -
.-

o
o - - ll
al o E s J
4 A 1

L i
il g 3

Scanned with CamScanner

Scanned with CamScanner



Scanned with CamScanner

Scanned with CamScanner



=T 7 W e TR N T T S—

. ‘4 PN i u

S

;-T" r‘—r.."' "iu-ll'.l"r -

e —————— e P - L S ST T S SN SR LS SRS S

Wajumbe walipongeza utekelezaji huo na kusisitiza mpangokazi uzingatiwe ili kazi ifanyike
kwa ufanisi kama inavyotakiwa. Aidha kikao kiliagiza iandikwe barua ya kuomba kuanzisha
Baraza la Ardhi la Wilaya na kuwasilishwa kwa Msaijili wa Mabaraza.

Azimio Na.4: Idara ya Mifugo na Uvuvi ifuatilie na kukusanya ushuru wa ukaguzi wa

nyama na kuwaelekeza Maafisia Mifugo walioko vijijini kutoza ushuru wa ukaguzi wa
nyama.

lielezwa kuwa azimio lilitekelezwa. Barua Kumb.Na.GK.12/344/25 ya tarehe 15/11/2021
imeandikwa na kupelekwa kwa Maafisa Mifugo wote wanaokagua nyama machinjion
kuwataka wawe wanakagua nyama, wanakusanya ushuru wa ukaguzi na wanawasilisha
fedha katika kasma husika. Na kwamba taarifa ya ukaguzi iwasilishwe Halmahsaun Kila
siku ya Alhamisi.

Azimio Na.5: Mganga Mkuu, Afisa Mipango na Mweka Hazina wakae pamoja kupitia
makisio ya chf, User Fee na NHIF.

llielezwa kuwa azimio limezingatiwa, mapitio yalifanyika na marekebisho kufanyika.

Azimio Na.6: Rejesta ya Madeni ya Halmashauri apatiwe Mkaguzi wa Ndani kwa ajili
ya kuhakiki kutokana na hoja ya ukaguzi iliyoibuliwa.

llielezwa kuwa azimio lilitekelezwa. Rejesta ya madeni ya Halmashauri amepewa Mkaguz!
wa Ndani kwa uhakiki.

Azimio Na.7: Pikipiki ya Zahanati ya Chinamili ambayo haijapata mtumishi wa
kuitumia katika Zahanati hiyo ihamishiwe maeneo mengine yenye uhitaji.

llielezwa kuwa baada ya ufuatiliaji, ilibainika pikipiki DFP 7578 ilifanyiwa matengenezo na
inatumika kwa shughuli za kituo. Aidha nakala ya taarifa ya Mganga Mfawidhi wa Kituo cha

Zahanati Chinamili imeambatishwa.

MUH.CMT NA 05/06/12/2021: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWEZI NOVEMBA,
2021. I

Mweka Hazina wa Halmashauri kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji aliwasilisha taanfa ya
mapato na matumizi ya mwezi Novemba. 2021 kwa mwaka wa fedha 2020/2021 kama

ifuatavyo:

1.0 MAPATO
1.1 MAPATO YA VYANZO VYA NDANI

llielezwa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya ltilima ilikisia kukusanya jumia ya
Tsh 1,487,035,716.00 kutoka kwenye vyanzo vyake vya mapato ya ndani
kwa mwaka 2021/2022. Katika kipindi cha mwezi Novemba 2021
Halmashauri imekusanya kiasi cha Tsh. 109,651,842.21 na hivwyo kufanya
mapato yote ya ndani katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi Novemba 2021
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kuwa jumla ya Tshs. 578,423,550.35 ambayo ni sawa na asilimia 39 ya
makisio ya mapato ya ndani ya mwaka 2021/2022.

1.2

MAPATO YA FEDHA ZA MATUMIZI MENGINEYO (OC) NA MISHAHARA

lielezwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ya Wilaya ya
ltilima ilikadiria kupokea fedha za ruzuku ya matumizi mengineyo(OC) na
ruzuku ya mishahara ya watumishi(PE) kiasi cha Tshs. 19,413,871,460.00.
Katika kipindi cha mwezi Novemba 2021, Halmashauri imepokea fedha za

ruzuku ya Matumizi

Mengineyo(OC)

na

ruzuku ya Mishahara ya

Watumishi(PE) jumla ya Tshs. 1,471,410,399.00. Mchanganuo wa fedha hizi

ni kama ifuatavyo:-

S

Na

MAELEZO

MAKISIO
2021/2022

POKELEWA
JULAI -

SEPTEMBA 2021

POKELEWA
OKTOBA 2021

%

Ruzuku
Matumizi
Mengineyo(OC)

1,526,830,001

| -

608,558,998

]

31,978,249

40 |

| Ruzuku

Mishahara(PE)

ya

17,887,041,459

7.172.033,750

1,439,432,150

140 |

JUMLA

19,413,871,460

7,780,592,748

1,471,410,399

T ——

1.3

MAPATO YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO

lielezwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2020/2021, Halmashauri ya Wilaya ya

ltilima ilikadiria kupokea fedha za ruzuku ya Miradi ya Maendeleo kiasi cha
Tshs. 11,818,159,629.00. Katika kipindi cha mwezi Novemba 2021,
Halmashauri imepokea fedha kiasi cha Tshs 2,018,212,371.33 kwa ajili ya

kughamia shughuli mbalimbali za Miradi ya Maendeleo. Mchanganuo wa

fedha hizi ni kama ifuatavyo:-

Na

"MAELEZO

MAKISIO

POKELEWA

JULAI - OKTOBA
2021

i —T—

Elimu Bure — Msingi

933,693,000

284,551,110

POKELEWA
NOVEMBBA
2021
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2 | Elimu Bure | 624,387,500 156,322,165 44,853,986 35
Sekondari

3 |Uenzi wa Jengo la| 300,000,000 300,000,000 | 100
Dharura Hospitali ya
Wilaya - Fedha za
Uviko - 19

4 | Ujenzi wa Nyumba 90,000,000 90,000,000 100 |
za Watumishi wa
Afya - Fedha za
Uviko -19
JUMLA 1,948,080,500 440,873,275 513,943,098 | 49

2.0 MATUMIZI.

ifuatayo:-

e Matumizi ya Miradi ya Maendeleo - Tshs.

o« Matumizi Mishahara ya Watumishi —

e Matumizi Mapato ya ndani

Tshs.

e Matumizi ruzuku ya Matumizi Mengineyo - Tshs.

Jumla

897,296,347.00
Tshs. 1,439,432,150.00

93,376,696.00
349.760,600.00

Tshs. 2,779,865,794.00

Hivyo, jJumla ya matumizi yote ya Halmashauri katika kipindi cha mwezi Julai 2021 hadi
Novemba 2021 ni Tshs. 9,808,464,269.00 sawa na 27" % ya makisio ya mwaka ya Tshs.
36,290,309,768.00.

llielezwa kuwa katika kipindi cha mwezi Novemba 2021, Halmashauri imetumia
jumla ya Tshs. 2,779,865,794.00 kwa ajili ya kugharimia Miradi mbalimbali ya
Maendeleo, kulipa Mishahara ya Watumishi na kugharimia shughuli mbalimbali za

uendeshaji wa Halmashauri. Mchangunuo wa matumizi ya fedha hizi ni kama

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa. Katika majadiliano, kikao kiliagiza Mweka Hazina afuatilie
ushuru wa pango la NMB na TANESCO.
Kuhusu ushuru wa pamba, kikao kilimtaka Afisa Kilimo afuatilie Makampuni ambayo bado
yanadaiwa ushuru ili walipe madeni yao. Vilevile Afisa Mazingira alete mpango mkakati wa
kufuatilia usafi wa mazingira kwa kuwa kifungu cha faini zitokanazo na usafi wa mazingira
bado makusanyo yake yapo chini.

MUHT.CMT NA 06/06/12/2021: TAARIFA YA MIRADI YA UTEKELEZAJI WA FEDHA ZA
MPANGO WA MAENDELEO KWA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA
UVIKO-19, MRADI WA UJENZI WA KITUO CHA AFYA NA UJENZI WA MIUNDOMBINU

KATIKA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJL.
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MUHT.CMT NA 07/06/12/2021: TAARIF A (A MAANDALIZI (A WEANGO WE BLET
MWAKA 2022/2023

[

Taarifa lwaslishwa kwz «udlezwz Cowz Haleeastax yz2 Wiayz g3 B resfoads
mchakato wa Bajet mwaia 20222025 arekavs ratuz 72 2wl Zraesidfaniks vy iz
Idara/Kitengo Ziakkiwz uandaz Magrige rz Baph we rwaiaa 257207575 19 awishers
idara ya Mipango kmra omerye excel Aadbia G262 1e0ye wards Wi “agdhe fals
Ziliagizwa kuandaz makisio Yz mauato s ks 75707075 1 cowaiirs ks Wewsis
Haznz

MUHT.CMT. NA. 02/06/12/2021. TAARIFA YA MAPCKEZ 14 TSH 590 990 998 24
MAJENGO YA EMDACU

Taarifa Wwasiishwz kwz wawrrce owz welezws ez Serkdh wetos Goas o8
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MUHT.CMT. NA. 09/06/12/2021: TAARIEA YA JRADI YA TASAF KILA KATA
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"Mlezi wa Kata ahakikishe anafuatilia na kusimamia utekelezajl wa miradi hiyo na isiwe kati
ya Mratibu peke yake.

MUHT.CMT. NA. 10/06/12/2021: TAARIFA YA SHUGHULI ZA KILIMO MWEZ
NOVEMBA, 2021

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa Idara ya kilimo umwagiliaji na ushirika kwa mwezi
Novemba, 2021 imesimamia na kutekeleza kazi za usambazaji na ugawaji wa mbegu za
pamba na alizeti kwa wakulima, usambazaji wa kamba za kupandia, kutoa elimu ya

Upandaji kwa kutumia vipimo sahihi kwa zao la pamba na mazao mengine zoezi la

EFaww

vya ushirika -AMCOS.

Kuhusu kilimo cha pamba, ilielezwa kuwa Pembejeo zilizotumika katika msimu wa Kilimo
uliopita zilikuwa mbegu aina ya UKM 08 zisizokuwa na manyoya tani 857.420, viuadudu
ekapaki 297,445 na vinyunyizi 700 ambapo pembejeo zote zilisambazwa kupitia AMCOS

na kutolewa kwa wakulima kwa mkopo.

katika kutekeleza lengo hilo Wilaya ya ltilima imepewa lengo la kulima jumla ya hekta
46,667 sawa na ekari 116,668 za pamba na kutarajia kupata wastani wa mavuno ya tani
70,000 ambayo yatafikiwa kwa kuzalisha kwa wastani wa kilo 600 kwa ekali tofauti na
uzalishaji wa sasa ambao ni wastani wa kilo 180 hadi kilo 200 kwa ekari. Wilaya ilipokea na

kusambaza kwa wakulima kamba za kupandia 6,000 zilizotolewa na bodi ya pamba.

li kufanikisha azma ya kufikia uzalishaji wa kiasi hiki kwa mwaka 2021/2022 ilielezwa

kuwanWilaya imejiwekea mikakati mbalimbali ya usimamizi na ufuatiliaji hatua kwa hatua

uzalishaji wa pamba kutoka uzahshajl wa kilo 180 hadi kufikia kilo 600 kwa ekari moja. Hadi
kufikia tarehe 30 Novemba, 2021 jumla ya tani 1,046 za mbegu za pamba zilikuwa

zimesambazwa na kuuzwal/kukopeshwa kwa wakulima kati ya lengo la mahitaji ya 1,170

zinazohitajika kama ilivyoonyeshwa katika jendwali hapa chini.

Kuhusu Kilimo cha Alizeti ilielezwa kuwa Halmashauri ya wilaya ya ltilima inatekeleza
mkakati wa kuongeza uzalishaji wa zao la alizeti kutokana na uhitaji mkubwa wa mafuta

kwa nchi na ukuzaji wa kipato kwa wakulima na kuongeza mapato ya ndani ya Halmashauri

ya wilaya.
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Hivyo Kutakana na ubamasishaj ulitanyiva, lelezua s warima weng waltanasis
kulima  alizet katikn msimu wa kilimo wa 202112022 Jumia ya wakalins 75 645
wanatalajiva kulima alizetl, katl yao wakulima 10,721 wanataraja kubims wastan: ws s¥af
30,000 kwa kutumia mbegu tan 60 ambazo Zimepokslens kativa wiays ys 1hena ioes |
wakala wa mbegu Tanzania (ASA) na matarajio ya mavuns ol wastan wa tan 12,800 vams ﬂ
mehanganue unavyoonyssha kwenye jedwall hapas chin),

Kuhusu kukabiliana na tishio la janga la njaa kutokana na uhatm wa tus Uo7,
Kutunza na kutouza ovyo chakula walichovuna msimu uliopita | hatus Zhzochavisis o
pamoa na kuwaelimisha wananchi kuturmia sehemu ya mapato wallyopata wiloeana 0
mauzo ya pamba kununua akiba ya chakuls, kuscha matumizi ya nafara vatia
utengenezajl wa pombe za kienye), kuuza sehermiu ya mifugo yao na kununus onanis s
kipindi hiki ambapo bado kinaonekana kuwa na bel nzun na vinapativana, vilens 0a2a0
yanayostahimili ukame na yanayokoman kwa vipindi kifup) hasa viazi Warmu (6 fidomas
watengeneze michembe kwa wingl) pamoja na rulirma pamba na alizetl vwa wing cuan
mazao haya yanauwezo mkubwa wa kustahimill ukame ukilinganisha na mazao vama
mahindi

MUHT.CMT. NA. 11/06/12/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZINO YA ﬂ
KAMATI YA FEDHA, UTAWALA NA MIPANGO KIKAO CHA TAREHE 2%/11/2021

Utekeleza)l wa maazimio ya kikao cha Kamatl ya Fedha, Wtawala na Mipango cha tarehe L
253011/2021 ulwasiishwa.  Najumbe  waliwataka wahusika vwenys maszene nayo |
wahakikishe wameyajibu kwa ufasaha

MUHT.CMT. NA. 12/06/12/2021: KUAHIRISHA KIKAO.,

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kuahinisha kikao, Mwenyeriti aliwapongeza wajumbe kwa
kuwa na ushirikiano wakati wote wa kikao na kulitiza maazimio vufanyina raz. Km

aliahirisha kikao saa 0740 Mchana na kuwatarkia wajurmbe majukurmu merma.
MUHTASARI UMETHIBITISHWA -
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