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HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA CMT CHA TAREHE 07/10/2021 KILICHOFANYIKA
KATIKA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA
ITILIMA.

MAHUDHURIO YA WAJUMBE

WAJUMBE WALIOHUDHURIA
1. Bi. Elizabeth M. Gumbo  Mkurugenzi Mtendaji (W) - M/K_iti
2. Bw. Michael Tolage Mkuu wa ldara ya Utawala na Utumishi (W) thibu
3. Bw. Filbert Kanyilizu Katibu Tawala (W) M!umbe
4. Bw. Sile Salmini Mkuu wa |dara ya Fedha na Biashara (W) M!umbe
5. Mwl. Mtobi K. Edward Mkuu wa Idara ya Elimu Sekonaari (W) Mjumbe
6. Bw. Kita Charles Kaimu Mkuu wa Idara ya Mipango na Takwimu (W)

Mjumbe | |
7. Bw. Joshua S. Shayo Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Sheria (W) M‘umbe
8. Bw. Harauna Taratibu Afisa Habari (W) | | M:umbe
9 Bw. Robert O. Kibongolo Kaimu Mkuu wa Idara ya Jsafi na Mazingira (W)
Mjumbe

10 Bw. Jonathan J. Buluba  Mratibu wa Kamati ya Kudhibiti UKIMWI (W) I\./I!'u.rpbe
11 Bw. Mateso P. Kaswanu Mkuu wa Idara ya Kilimo, Ushirika na Umwagiliaji (W)

Mjumbe .
12.Bw. Josiah Msiba Afisa Biashara (W) Mjumbe
13.Bw. Joshua Kelly Kny.Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani (W)

Mjumbe ; | |
14.Bw. Hagai Usiri Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Ufugaji Nyuki (W) M!umbe
15.Bw. Msese K. Msese Mwenyekiti wa Timu ya Mapato (W) Mjumbe
16.Bi. Happiness M. Komba Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi (W) th:{mbe
17.Bi. Ester Msigala Kny.Mkuu wa Idara ya Maendeleo Yya Jamii (W)

Mjumbe |
18.Eng. Mussa Ezekile Kaimu Mkuu wa idara ya Ujenzi (W) M!umbe
19 Bw. Mwishauri M. Matuki Kaimu Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA (W) Mjumbe
20.Bw. Ngandu Jacob Kny. Mkuu wa |dara ya Afya (W) Mj:umbe
21.Mwl. John Mpamwa Kny. Mkuu wa Idara ya Msingi (W) Mjumbe
22.Bw. Malula M. Gogadi Karani wa Kamati za Kudumu/Kaimu A/Uchaguzi

WAJUMBE WASIOHUDHURIA
1 Bw. Dr. Kiraba Msoke Mkuu wa ldara ya Mifugo na Jvuvi Kwa taarifa
2. Bw. Stephen Simba Mkuu wa Idara ya Uthibiti Ubora wa Shule Kwa taarifa
3. Bw. Julius D. Sayi Katibu wa TSC Kwa taarifa

MUHT.CMT NA 01/04/10/2021: KUFUNGUA KIKAO

Katibu wa kikao aliwajulisha wajumbe kuwa kwa mujibu wa kitaou cha Mahudhurio akidi
ya wajumbe ilikuwa imetimia. Kisha alimkaribisha Mwenyekiti kufungua kikao. Mwenyekiti
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alifungua kikao saa 04:05 asubuhi kwa kuwataka wajumbe kujadili kwa makini ager.da
zilizoandaliwa.

MUHT.CMT NA 02/04/10/2021: KUTHIBITISHA AGENDA.
Katibu wa Kikao aliwasilisha agenda za kikao kama Ifuatavyo:

Kufungua Kikao

Kuthibitisha agenda
Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari wa Kikao cha tarehe 10/9/2021

Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha tarene 10/9/2021
Taarifa ya Mapato na Matumizi mwezi Septemba, 2021

Taarifa ya Utekelezaji wa Miradi ya Maendeleo Ju ai-Septemba, 2021
Maombi ya Kubadili Matumizi ya Fedha za Jengo la Utawalia Tsh.400,000,000/=

Taarifa ya Utekelezaji wa Mpango wa Manunuzi Julai-Septemba, 2021
Taarifa ya Ununuzi wa gar moja aina ya TOYOTA | /CRUISER HARD TOP

5D00R MANUAL'
10. Taarifa ya Majibu ya Hoja z2 Ukaguzi wa Ndani zilizosaiia robo ya 1\VV,2020/2021
11. Taarifa ya Taratibu za Uanzishwaji wa Mamlaka y3 Mji Mdogo (Township
Authority)
12. Taarifa ya Mwongozo wa Uendeshaji wa Mabaraza ya Kaia
13. Taarifa ya uanzishwaji wa Anwani za Mitaa
14. Taarifa ya mapokezi ya Hati za Usaijili wa Vijiji 102
15. Taarifa ya Tathimini ya Ujenzi wa Uzio wa Minada ya Laini na Migato
16. Taarifa ya Kutengewa fedha za kujenga Majosho mawili ya kuogesha mifugo

kiasi cha Tsh.36,000,000.00
17. Taarifa ya Mapokezi ya Fedha za Maendeleo kwa Ustawi wa Taifa na

Mapambano dhidi ya UVIKO — 19 Tsh.2,450,000,000.00

18. Taarifa ya Utekelezaji wa Shughuli za Serikali Kiidara Julai-Septemba, 2021

19. Taarifa ya Utekelezajl wa maazimio va kikao cha Kmatll ya Fedha, Utawala na
Mipango tarehe 17/09/2021

20. Kuahirisha kikao

© 00~ O On S ORERISES

Wajumbe waliunga mkono agenda hizo zijadiliwe kama zilivyoandalwa,

MUHT.CMT NA 03/04/10/2021: KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUJATASARI WA KIKAO
CHA TAREHE 10/09/2021.

Muhtasari ulisomwa mbele ya wajumbe, Muhtasari ulipokelewa na haukuwa na
marekebisho. Kisha wajumbe waliunga mkono kuwa muhtasari ni sahihi, hivyo ulitiwa
saini na kuwa kumbukumbu sahihi ya kikao cha tarehe 10/09/2021.

MUHT.CMT NA 04/04/10/2021: YATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHE 10/09/2021.
Azimio Na.1: Mwenyekiti wa Kikosi Kazi cha Ukusanyaji Mapato awasilishe taarifa
ya mapungufu ya gari lililokuwa likitumika kwenye shughuli za ukusanyaji mapato
SM 3674 na gharama zinazohitajika za kulifarniyia matengzna.o gari hilo.

lielezwa kuwa azimio lilitekelezwa. Gari SM.3674 lilikuwa na tzfizc e matairi na rejeta.
Taratibu za manunuzi na matengezezo ya gari hilo zinaenizlea kufanyika. Wajumbe
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waaliagiza taarifa ya matengenezo ya gari hilo iwasilishwe kwenye kikao cha tarehe
11/10/2021.

Azimio Na.2: Taarifa ya Utengenezaji wa Vitambulisho vya Misamaha ya Wazee
iwasilishwe katika kikao cha Morning prayer tarehe 13/9/2027

lielezwa kuwa azimio lilitekelezwa, taarifa ya vitambulisno vya misamaha ya wazee
liwasilishwa katika kikao cha Morning prayer tarehe 13 Septemba, 2021.

Azimio Na.3: Wakuu wa ldara na Vitengo walio na hoia za Ukaguzi wahakikishe
wanajibu hoja zao na vielelezo kuwasilisnwa kwa Mkaguzi wa Ndani kwa uhakiki.

lielezwa kuwa azimio lilitekelezwa kwa baadhi ya Wakuu wa Idara. Hoja zilizosallia
zinawahusu Idara ya Fedha , Idara ya Afya na Maendeleo ya Jamil.

MUH.CMT NA 05/04/10/2021: TAARIFA YA WMAPAIL NA MATUMIZI MWEZI
SEPTEMBA, 2021.

Mweka Hazina wa Halmashauri kwa niaba ya Mkurugenzi Miendaji aliwasilisha taarifa ya
mapato na matumizi ya mwezl Septemba, 2021 kwa mwaka wa fedha 2020/2021 kama

ifuatavyo:

MAPATO |
lielezwa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya ltilima ina vyanzo vy& napato kama ifuatavyo;

VYANZO VYA MAPATO YA NDANI B
llielezwa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya ltilima mwaka 2021/2022 ilikisia kukusanya

jumla ya Tsh 1,307,035,716.00 kutoka kwenye vyanzo vyake vya mapato ya ndani kwa
mwaka 2021/2022. Katika kipindi cha mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imekusanya
kiasi cha Tsh. 122,609,574.21 na hivyo kufanya mapato yote y2 ndani katika kipindi cha
julai,2021 hadi septemba, 2021 kuwa jumla ya Tsh. 366,404,784.66 ambayo ni sawa na

asilimia 28 ya makisio ya mapato ya ndani kwa mwaka 2021/2022.

MAPATO YA FEDHA ZA MATUMIZI MENGINEYO ( CC) NA MISHAHARA
llielezwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2021/2022 Halrmashauri ya Wilaya ya ltilima

ilikadiria kupokea fedha za ruzuku ya matumizi mengineyo, ruzuku ya vyanzo vilivyofutwa
na ruzuku ya mishahara ya watumishi kiasi cha Tsh 19,632,513,459.00. Katika kipindi cha

mwezi Septemba, 2021 Halmashauri imepokea fedha ya Ruzuku ya Matumizi Mengineyo
( OC) na Ruzuku ya Mishahara ya watumishi (PE) jumla ya ¥'sn 1,624,644,649.00 kwa

mchanganuo ufuatavyo:

NA Maelezo Makisio | Pokelewa | Pokelewa o
Julai- Agosti | Septemba,
2021/2022 2020/2025 2021

T - — -

1. |Ruzuku ya  matumizi 1,526,830,001 30,709.9§§ 185,212,499 14
mengineyo ( OC) |

> | Ruzuku ya Mishahara( | 17,887.041,459 ' 2 853757 300 i 11 439,432,45 | 24

|

o — i
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3. | JUMLA 19.413,871,459 | 1,602,076,899 | 1,624,644,950 23

|
MAPATO YA FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO | | e
llielezwa kuwa kwa mwaka wa fedha 2021/2022, Halmashauri ya Wilaya Yya ilim

likadiria kupokea fedha za ruzuku ya miradl ya maendeleo klaSI. fcha Tsh
11,818,159,629.00. Katika kipindi cha mwezi Septemba, 201 !13][‘!’135:‘15.1[‘! 1m8quea
fedha Tsh.115,749,210.00 kwa ajili ya kugharamia shughull mbalimbali za miradi ya
maendeleo. Mchanganuo wa fedha hizi ni kama ifuatavyo:

NA | Maelezo Maksio Poke'iré;é”“ | Pokelewa %
;Elza.ll- Mgk, | Szptemba, 2021

Elimu Bure - |933,693,000 136,782,741 | 68,391,371 21
Msing |

2 | Elimu Bure - |624,387,500 ??’A'ﬁ{ffr??’c:' 17,357,639 20
Sekondari |

3 | Ukamilishaji _ wa | 150,000,000 000 50,000,000 33
Zahanatl
JUMLA 1,708,080,500 214498420 | 155,749,210 | 21

MATUMIZI

llielezwa kuwa katika kipindi cha mwezi Septemba, 2021 Halmashaurl imetumia Jum|a.ya
Tsh 1,601,646,650.00 kwa ajili ya kugharamia i 2¢l m':wa-'imbali.ya maendeleo, !fullpa
mishahara ya watumishi na kugharamia shughuli mbalil:nball za uendeshajl wa
Halmashauri. Mchanganuo wa matumizi ya fedha hizi ni kama ifuatavyo:

e Matumizi ya Miradi ya Maendeleo Tsh 105,749,210.00
e Matumizi Mishahara ya watumishi Tsh  1,439,432,150.00
e Matumizi Mapato ya ndani 1sh 6,672,000.00
e Matumizi ruzuku ya Matumizi Mengineyo Tsh  155,542,500.00

Jumla Tsh 1,601.,646,650.00

Hivyo jumla ya matumizi yote ya Halmashauri katika kipindi cha mwezi Septemba 2021
ni Tsh 5.082,585,301 sawa na 15% ya makisio y2 mwaka y2 Tsh 53.890,970,715.00.

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa. N |
Kuhusu suala la ushuru wa mkonge, ilielezwa kuwa hivi sasa warizipia ushuru kwa nusu

tani kiasi cha Tsh.7,500/= kwa kuwa wanunuzi wanasaiinsha kwa bajaji. Hivyo ICTO
aingize kifungu cha ushuru wa mkonge nusu tain il ushury uweze kuipika kwenye POS.

Aidha wajumbe walisisitiza mkonge usisafirishwe bila kibal'.
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Kuhusu madeni ya ushuru wa pamba, kikao kilimtaka Afisa Kilimo awasilishe orodha ya
Makampuni yaliyonunua pamba wilayani ambayo bado yanadawa ushuru na kikao
kilisisitiza Sheria ndogo za Mapato zitumike kudhibiti ukusanyai wa Mapato

malengo. kikao kiimtaka Mweka Hazina
«wa wale ambao hawakufikia

o kama llivyopitishwa

Kuhusu wakusanya mapato walio chini ya
afuatilie kwa kila mmoja kujua kiasi kilichokusanywa na
malengo watakiwe kutoa maelezo sababu ya kutokusanya mapa

kwenye malengo ya kila Kata

4 mazao z3idi ya mara moja, kikao
mazao kwa wafanya
muhurt kwa

Kuhusu changamoto ya kutumika risiti moja kusafirnsn
kilishauri watendaji wa Kata waelekezwe kKusimamia usafinshaj wa
biashara na kuhakikisha kuwa vibali vya kusafinshia mazao vinagonowa o
tarehe husika ya kusafirisha mazao, vinginevyo tofauti na tarehe iliyoruhusiwa kusafirisha

mazao mhusika atakuwa anahesabika kukiuka taratibu na hatua zichukuliwe

Kuhusu hoja ya ununuzi wa Jenereta kwa ajili ya huauina ya nisnat ya umeme katika ofisl
za Halmashauri ya Wilaya, taratibu za manunuzi sinaendelea kutanyka ambapo hatua za
manunuzi zimefanyika. Vilevile kuhusu ujenzi wa uzio na kibanda cha walinzi, ilielezwa

kuwa zabuni zitatangazwa hivi karibuni.

Aidha kikao kilimtaka Afisa Mipango kuhakikisha kuwa miiadi yowe ya uenzi lliyoletewa
fedha mwezi Juni. 2021 juhudi zifanyike ili ifikapo tarehe 50 Novemba 2021 miradi hiyo

iwe imekamilika na kukabidhiwa.

MUHT.CMT NA 06/04/10/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA
MAENDELEO JULAI-SEPTEMBA, 2021

lielezwa kuwa Halmashauri ya wilaya ya Itilima katika Bajeti va mwaka 2021/2022 ilitenga
kiasi cha Tsh. 12,049,227,402.58 kwa ajili ya kutekeleza Miraa ve maendalen Aidha hadi
kufikia Septemba, 2021 kiasi cha Tsh. 1,720,072,106.81 23 Miradi zilisalia kwenye
akaunti ya maendeleo kama Bakaa ya mwaka 2020/2021.

1 1 UTEKELEZAJ! WA MIRADI YA MAENDELEQ X'WA FEDHA 7A BAKAA 2020/20721.

lielezwa kuwa Katika mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashadii ya YWieya ihibaki na fedha
kiasi cha Tsh. 1,720,072,106.81 kwa ajili ya kuendelea kulekelezz miraar ya maendeleo
kutoka katika vyanzo mbalimbali .

Aidha hadi kufikia tarehe 30 Sepiemba, 2027, Jumia ya Vsh. ¢11,549,524.48 zilikuwa
simetumika kukamilisha miradi hiyo na kubakia sa'ie {2 Tsh 4,201,572 182.33 ambayo
taendelea kutekelezwa katika kipindi cha Roko ya Il «ua mwaka we fedha 2021/2022,
mchanganuo wa matumizi ulikuwa umeambatanisnwa.

1.2 UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAEMDELEQ WbvA MUWAKS, 202 ;2022

lielezwa kuwa Katika Bajeti ya Mwaka 2021/2022, Haimashauri lipanga kutumia kiasi cha
Tsh.12,049,227,402.58 katika kutekeleza miradi mbaiimbali ya maendeleo,Kiasl hiki cha
5

Scanned with CamScanner

Scanned with CamScanner



fedha kinatokana na Mapato ya ndani, Ruzuku kutoka Serikal kuu na Mifuko mbalimbali
ya Wahisani.

lielezwa kuwa hadi kufikia tarehe 30 Septembz. 2021 jumla y3 iedha kiasi cha Tsh.
554,745,260.00 zimepokelewa kwa ajili ya kutekeleza miradi mbalimball ya maendeleo.
Hadi kufikia tarehe 30 Septemba, 2020 jumla ya Tsh. 554 745.260.00 zimetumika katika
kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo na kubaki na salio |a Tsh. 427,921,660.00,

mchanganuo wa matumizi ulikuwa umeambatanishwa

Wajumbe waliipokea taarifa na kuijadili

Kuhusu ujenzi wa kituo cha Afya Kanadi. wajumbe walizisitiza wasimamizi waelekezwe
kuzingatia viwango vya vifaa vinavyokusanywa na jamil kama viie Kokoto, mawe na
mchanga. Wananchi wahamasishwe kushiriki nguvu kazi na gharama ztafsiriwe.

Kuhusu ujenzi wa Bweni katika shule ya Msingi Lagangabilili, kikao kimesisitiza
uhamasishaji kwa wananchi kusomba mchanga Lfarvike kot megnelzna kuwepo na
mwitikio mdogo kwa wananchi kushiriki katika ujenzi huo.

Kuhusu fedha za mapato ya Ndani za mchango wa 40% Lwenye miracdi ya maendeleo
zilizotengwa kwa ajili ya ujenzi wa madarasa kiasi cha Tsh.70 milioni, kikao kiliagiza
ufikia tarehe 11/10/2021 ziwe zimeanza kutumika kwenye chyle zilizopewa, vinginevyo

vihamishiwe kwenye maeneo mengine.

Wajumbe walimtaka Afisa Mipango curekebisha taari‘z vz mira-i ya maendzleo ili ioneshe
uhalisia na hatua iliyofikiwa hadi siku ya kikao
MUHT.CMT NA 07/04/10/2021: MAONBI YA KUEAL .. AATUMIZD YA FEDHA ZA

JENGO LA UTAWALA TSH.400,000,000/=

Maombi ya kubadilisha maturnizi ya feaiia shiing; 400,000,000 o0 ambazo zimetengwa
katika Bajeti ya 2021/2022 kwa ajii ya uienzi wa Jengce la Utawala ambapo fedha kiasi
cha shilingi 750,000,000.00 zilizotclewa ~waka wa fadhz 27232071 ritakamilisha kazi
zote zilizopangwa kwenye jengo la utawala.

Kutokana na hali hiyo nawasilisha ombi la kubzadill =iz ys f> *a shil n2i 400,000,000
00 za ujenzi wa jengo la Utawala na kufanya kazi zifuatazo:

i, Ununuzi wa pikipiki 22 kwa wateridaji wa Kata sf.iig) 50,000,0C0.40

i. Ukamilishaji wa zahanati 03 shiling 150,000,000.00

ii. Ujenzi wa Nyumba za watumishi 03 shilingi 150 000 000 N0

v. Ujenzi wa nyumba 01 ya mtumishi hospitali yva Wilava shilingi 50,000,000.00.
Wajumbe walihoji kuhusu maafisa ugani kuwa na usafiri llielezwa kuwa kuna mpango wa
bodi ya pamba kununua pikipiki kwa kiia ailsa ugani. rivyo wakaunga mkono swala la

usafiri kwa watendaji wa kata.

Kuhusu ujenzi wa nyumba za watumishi, wajumbe walindhiz maomb! ya kubadilisha
matumizi ya fedha kuwa yapite kama ilivyopendekezwa.

MUHT.CMT. NA. 08/04/10/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MPANGO WA
MANUNUZI JULAI-SEPTEMBA, 2021
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lielezwa kuwa Halmashauri ya Wilaya ya ltilima katika kipindi cha Robo ya kwanza ya
mwaka wa fedha 2021/2022 imetekeleza manunuzi yenye thamani ya Tsh 98,027,323.00.
Wajumbe walipokea taarifa na kuijadili Katika majadilizne fishauliwa kuwa manunuzi
yaendelee kufanyika kwa kuzingatia sheria na taratibu za manunuzi.

MUHT.CMT. NA. 09/04/10/2021: TAARIFA YA UNUNUZI WA GAR! MOJA AINA YA

‘TOYOTA L/CRUISER HARD TOP 5DOOR MANUAL"

mwaka wa fedha 2020/202* Halmashauri lipokea fedha
SER HARD TOP

snwalipa wakala

llielezwa kuwa kwa Kipindi cha
kiasi cha TZS 154,868,816.06 kwa ajili ya ununuzi wa “TOYOTA L/CRUI

5DOOR MANUAL". Mchakato wa ununzi wa gari hilo a2l ambzno
wa ununuzi Serikalini (GPSA) kama sheria ya Ununuzi inavyotutaka.
Mnamo tarehe 05/10/2021 tulipokea barua kutoka kwa wakala wa Ununuzi Serikarini
(GPSA) ya tarehe 12/08/2021 yenye kurmbu Na. CDA.ZoU/31 5/06/AW/151 iliyotujulisha
kwamba kutakuwa na ucheleweshaji wa upatikanaji wa garl tulilolipia kutokana na uhaba
wa vifaa vya TEHAMA duniani vinavyotumika katika uiengenezaji wa magari. Hall hil

inategemewa kuimarika ifikapo mwezi Januari 2022
Wakala wa Ununuzi ameahidi kutujulisha mara moja niiaj (et itakapowasili nchini kwa

hatua za usajili na makabidhiano.
Wajumbe waliunga mkono na kuafiki wakashauri taraubu za manunuzi kuzingatiwa.

MUHT.CMT. NA. 10/04/10/2021: TAARIFA YA MAJIRU YA HOJA ZA UKAGUZI WA
NDANI ZILIZOSALIA APRILI - JUNI, 2021

Taarifa iliwasilishwa kwa kualezwa <uwa katika Kipina: cha robo ya nne, 2020/2021, jumla
va hoja 14 ziliibuliwa. Hoja 7 zilijibiwa na kufungwa na Kuoaki iivja 7 vinavychitaji vielelezo
na baadhi kusubiri kufanyika kwa vikao vya Bedi ya Zaduni Vilevile bado kXuna hoja za
nyuma 12 ambazo hazijafungwa.

Wajumbe walipitia kila hoja na majibu yaiyotolewa. Kaike maddliano <ikao kiliagiza
wahusika wote watafute majibu na kupeleka vielelezo kwa Wikaguzi wa Ndani ili vinakikiwe

na hoja zifungwe.

MUHT.CMT. NA. 11/04/10/2021: TAARIFA YA TARATIBU ZA UANZISHWAJI WA
MAMLAKA YA MJI MDOGO (TOWNSHIP? ACTHORTY)

lielezwa kuwa Uanzishwaji wa Mamlakz za Miji 'fidzgo unzsimamwa na Sheria ya
Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya) Sheria Namba 7 ya mwaka 1952 Shena tajwa
‘meainisha kuwa mwenye mamlaka ya kuznzisha Mji Mcogo i Wazir mwenye dhamana
na Serikali za Mitaa (OR-TAMISE!N Fwernys maer oo ganayciay au yanayopendekezwa
kwa minaijili ya kuimarisha ustawi, kuchochea maendeleo na usimamizi wa mifumo ya
serikali za Mitaa.

Mamlaka ya Mji Mdogo baada ya kutangazwa huwa Mamiaka iliyohuishwa kishena (body
corporate) inayoweza kumiliki mals inavohamishika n2 isreaham shika Inaweza pia
kushtaki au kushtakiwa.

Mamlaka pendekezwa ya Mji Mdogo wa Luguru itaundwa na Kata noja (1) ya Luguru
ambayo inakadiriwa kuwa na wakazi wapalao 18,325 kat vao wanawake ni 8,786 na

/
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Vinne (4) na Vitongoji Ishirini na Tisa (29) .

llielezwa kuwa kabla ya utekelezaji elimu lazima itolewe kwa wananchi na wananchi
wakiridhia mchakato unafuatwa. Wajumbe walihoji ni nani wenye wajibu wa kutoa elimu .
lielezwa kuwa kamati ikilidhia Mkurugenzi atateua wataalamu wa kwenda kutoa elimu.

Wajumbe baada ya majadiliano kikao kilishauri gharama za uanzishal mamlaka ya mji
mdogo ziainishwe ili kuweza kuona kama Halmashauri itamudu kugharamia kuendesha
halmashauri mbili na shughuli za uchaguzi kwa kuwa Halmashauri haina mapato ya
Kutosha.

MUHT.CMT. NA. 12/04/10/2021: TAARIFA YA MWONGOZO WA UENDESHAJI WA
MABARAZA YA KATA

kutatua migogoro ya ardhi kwa mujibu wa Sheria ya Ardhi Sura ya 113 iliyofanyiwa
marejeo mwaka 2019 chini ya kifungu cha 167 (I), na kifungu cha 62 (2) cha Sheria ya

Sheria ya Mabaraza ya Kata Sura ya 206, ambapo kifungu cha 10 (1) cha Sheria ya
Mahakama za Ardhi (utatuzi wa migogoro) Sura ya 216 kimefanya Baraza la Kata kuwa
Mahakama ya Ardhi ambayo itakuwa na jukumu la kusikiliza migogoro ya Ardhi kama
iivyokuwa Mahakama za mwanzo.

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji kupitia Kitengo cha Sheria ina jukumu la kusimamia
uundwaji, uhuishwaji, kuyajengea uwezo na utekelezaji wa majukumu ya Mabaraza ya

Itilima.

Hivyo, tunaleta kwenu mapendekezo ya mwongozo wa viwango vya ada za Mabaraza ya

-----

ya Itilima ili viweze kujadiliwa na kupata ridhaa ya Halmashauri.

Mwongozo huu umeandaliwa ili kuweka viwango vya ada vinavyolingana kwa Mabaraza
yote ndani ya Halmashauri kama ilivyo Ada za Mabaraza ya Ardhi na Nyumba ya Wilaya
na Mahakama zingine.

Aidha kesi zote za jinai zitafunguliwa bila malipo isipokuwa mtuhumiwa akipatikana na
hatia atatozwa faini kwa mujibu wa Sheria na Miongozo ya Mabaraza ya Kata.

Mapato yatakayopatikana yatatumika kama ifuatavyo;

20% - Posho ya Mwenyekiti

15% - Posho ya Katibu

15% - Uendeshaji wa Ofisi ya Baraza mfano Ununuzi wa shajala, meza na viti.
40% - Posho ya Wajumbe

10% - Itapelekwa kwenye Kata kwa ajili ya usimamizi wa Mabaraza.
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anywa kupitia ofisi ya Mtendaji wa Kata na
0% ya fedha walizokusanya na

Kamati ya Maendeleo ya Kata
mika kwa Mwongozo huu

Halmashauri.

Mapato kutokana na chanzo hiki yatakus
kutolewa stakabadhi halali. Baraza la Kata litarejeshewa 9
taarifa ya mapato na matumizi kusomwa katika vikao vya
(WDC) kila robo.Aidha, tarehe rasmi ya kuanza kutu
itabainishwa baada ya kupata ridhaa ya vikao vya kisheria vya

Wajumbe walishauri kianzishwe chanzo cha mapato ya ada ya mabaraza ya Kata na
fedha zitakazokusanywa zibaki kwenye Mabaraza ya Kata na kutenga asilimia ya
usimamizi kutoka Ofisi ya Mwanasheria wa Halmashauri ya Wilaya.

MUHT.CMT. NA. 13/04/10/2021: TAARIFA YA UANZISHWAJI WA ANWANI ZA MITAA

inakusudia kuanzisha Mfumo wa Anwani za Makazi na

ya barabara , njia, nambari katika nyumba za makazi
ghuli za mawasiliano

Halmashauri ya Wilaya ya Itilima
Postkodi ambapo itahusisha majina
na sehemu za biashara. Utekelezajl wa zoezi hili utarahisisha shu

pamoja na kupunguza vitendo vya uharifu nchini.

wa maeneo na kutokuwepo kwa majina ya barabara,

~ Aidha. kutokana na ukuaji wa kasl
katika utoaji wa huduma za kijamil,

njia na nambari za nyumba umeleta changamoto

kiuchumi na uwekaji wa miundombinu mijini na vijijini.
Utekelezaji wa zoezi hili unafanyika na kamati inayoundw

Mwongozo wa Anwani za makazi wa mwaka 2016.
Wajumbe waliafiki na kushauri kuwa Mpango kazi uanda
wajumbe ufanyike na lijadiliwe kwenye vikao vya kisheria.

a na wataalamu kulingana na

liwe mapema na uteuzi wa

MUHT.CMT. NA. 14/04/10/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA HATI ZA USAJILI WA
VIJIJI 102

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa wakati

mwaka 2013. ilikuwa na jumla ya vijiji 102. Kati ya Vijiji hivyo baadhi vilikuwa ni vijiji vya

ivyotengwa kutoka Wilaya ya Bariadi na baadhi ya vijiji vilikuwa ni Vvijiji vipya.

Halmashauri ya Wilaya inaanzishwa

zamani Vi

Kati ya vijiji hivyo baadhi vilikuwa na hati za usajili na vijiji vipya havikuwa na Hati za
Usayili.

Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (OR-TAMISEMI) imesajili upyta vijiji

vyote 102 na hati zimepokelewa. Hivyo Hati hizo zitagawiwa kwa Vvijiji husika kupitia
Maafisa Watendaji wa Kata.

‘‘‘‘‘

Wajumbe waliipokea taarifa
vimetambulika kisheria.

MUHT.CMT. NA. 15/04/10/2021: TAARIFA YA TATHIMINI YA UJENZI WA UZIO WA
MINADA YA LAINI NA MIGATO

lielezwa kuwa Kutokana na ulinganifu wa timu ya utafiti inapendekeza kuwa Halmashauri
itumie uzio wa msingi wa zege, nguzo zZ4 miti iliyowekwa dawa na linked wire.
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Gharama ya uzio huu ni Tshs. 5,729,300.00 kwa mnada wa Laini na Tshs: 6.267.9_00_00
kwa mnada wa Migato. Gharama hizi ni ndogo sana ikilinganishwa na kujenga uzio wa
msingi wa zege, nguzo za miti iliyowekwa dawa na fence wire.

Wajumbe baada ya majadiliano walishauri gharama zirekebishwe ni kubwa.

MUHT.CMT. NA. 16/04/10/2021: TAARIFA YA KUTENGEWA FEDHA ZA KUJENGA
MAJOSHO MAWILI YA KUOGESHA MIFUGO KIASI CHA TSH.36,000,000.00

Halmashauri imepokea barua Kumb. Na: CB.173/344/01"L"/12 ya tarehe 9/9/2021 Kutﬁoka'
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Simiyu ikieleza kuwa katika mwaka wa Fedha 2021/ 2022 Serrk?I!
imetenga Tshs.36,000,000.00 (Milioni thelathini na sita tu) kwa wilaya ya Itilima kwa ajili

wasiopungua 4,000. Josho litajengwa kwa utaratibu wa Force Account.

Halmashauri imetakiwa kufunga mikataba na wazabuni wa vifaa na mafundi wajenzi na
kuwasilisha nyaraka za manunuzi kwa Katibu Mkuu Mifugo ili fedha zitolewe. Pia
Halmashauri imetakiwa kuhamasisha wananchi ili wachangie nguvu kazi Katika

kukamilisha miradi hiyo. e
Wajumbe walijpongeza Serikali kwa kuweza kuongeza fedha kwa ajli ya ujenzi wa

majosho ya mifugo.

MUHT.CMT. NA. 17/04/10/2021: TAARIFA YA MAPOKEZI YA FEDHA ZA
VIAENDELEO KWA USTAWI WA TAIFA NA MAPAMBANO DHIDI YA UVIKO - 19

TSH.2,450,000,000.00

llielezwa Halmashauri ya wilaya ya ltilima imepokea kiasi cha Sh.2,450,000,000,/= kwa
ajili ya shughuli za maendeleo katika sekta ya elimu na afya. Mchanganuo wa fedha hizo

ni kama ifuatavyo:-
i.  Ujenzi wa vyumba vya madarasa 78 katika shule za sekondari- Sh.1,560,000,000/=

i. Ujenzi wa vyumba 4 vya madarasa shule shikizi- Sh.80,000,000/=

i’ Ununuzi wa mashine za x-ray — Sh.420,000,000/=
iv. Ujenzi wa jengo la huduma dharura hospitali ya Wilaya- Sh.300,000,000/=

v. Ujenzi wa nyumba za watumishi wa sekta ya afya- Sh.90,000,000/=
Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kKuipongeza Serikali kwa juhudi hizo.

MUHT.CMT. NA. 18/04/10/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA
SERIKALI KIIDARA JULAI-SEPTEMBA, 2021

UTAWALA NA UTUMISHI
10
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laarifa liwasilishwa kionesha shughuli zilizotekelezwa kipindt cha Julai = Septemba,
2021 Shughuli hizo ni pamoja na kupokea watumishi waliohamia kutoka Halmashaur
zingine na kuidhinisha uhamisho wa watumishi waliohamia maeneo mengine. Vilevile
idara iliweza kushughulikia masuala ya kinidhamu kwa watumishi 4 na hatua

zilizochukuliwa |
Taarifa lipokelewa na kujadiliwa. Katika majadiliano, wajumbe waliunga mkono kuwa ni

taania sahihi

IDARA YA ELIMU MSINGI
Taarfa iliwasilishwa ikionesha shughuli zilizotekelezwa zikiwepo za kubaini maeneo

yatakayo stahili kuanzishwa vituo vya ufundi, kufuatilia na kuhamasisha walimu kujiunga
na elimu ya watu wazima, kufuatilia ufundishaji wa wanafunzi wa MEMKWA, Kufanya
upimaji wa kiwango cha maambukizi ya vimelea vya malaria, kuhamasisha shughuli za
uzafi wa mazingira, kufanya ufuatiliaj wa wanafunzi wenye mabhitaji maalum na kufanya
ufuatiliaji wa ufundishaji katika shule za msingi.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili. Katika majadiliano, kikao kilisisitiza
kusimamia ujenzi wa madarasa kwa fedha zilizotolewa na Serikali.

IDARA YA ELIMU SEKONDARI
Taarifa iliwasilishwa ikionesha shughuli zilizotekelezwa zikiwepo za kusimamia malipo ya

walimuwalioenda likizo ya mwezi wa 6/2021, kupokea walimu wa ajira mpya wapatao 45,
kuhamasisha na kusimamia ujenzi wa vyumba vya madarasa na vyoo kupitia program ya
EP4R na COVID - 19 katika maeneo mbalimbali, kusimamia na kuratibu semina
mbalimbali kwa walimu wa masomo ya Sayansi.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili. Katika majadiliano, ilibainika kuwa fedha za
ujenzi wa madarasa lkungulipu na ldoselo zilikuwa hazijapokelewa mashuleni. Kikao
kiimtaka Afisa Elimu Sekondari afuatilie.

IDARA YA AFYA

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha Julai — Septemba, 2021, Idara
imeweza kufanya safari 37 za usimamizi elekezi katika vituo vya Afya na Zahanati. Pia
idara ilifanikiwa kufanya matengenezo ya magari kwa ajili ya kusaidia utoaji huduma
mbalimbali kwa jamil.

Wajumbe walipokea taarifa hiyo na kuijadili. Katika majadiliano, kikao kilipongeza
utekelezaji huo.

IDARA YA MAENDELEO YA JAMII

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa ldara imeweza kutoa mafunzo ya ujasiriamal
kwa vikundi 6 vya wanawake , vijana na watu wenye ulemavu na kuwezesha vikundi vya
Wanawake, Vijana na Watu wenye ulemavu kupata mikopo ambapo utekelezaiji
umefanyika jumla ya vikundi 6 vimepata mikopo yenye jumla ya Tsh.38,529,600.00.
Wajumbe waliipokea taarifa na kuunga mkono kuwa ni taarifa sahihi.

IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA
Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa Idara imeweza kuhamasisha usafi wa mazingira
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kolojia ikiwa ni pamoja na upandaji wa miti kwenye taasisi za umma nd binafsi na
kuhamasisha wananchi matumizi ya njia za kukabiliana na magonjwa yanayosababishwa
na hali mbaya ya usafi na mazingira na mabadiliko ya tabia ya nchi kama vile COVID-19,
Malaria, kuharisha nk.

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuijadili. Katika majadiliano wajumbe walihoji kutaka
kufahamishwa usimamizi wa eneo la kutupia taka ngumu. Wajumbe walimtaka Afisa Usafi
na Mazingira awasiliane na Afisa Ardhi ili waende kuhakiki eneo hilo na kuliewekea alama.
Vilvile kuhusu usafi wa mazingira, ufanyike ufuatiliaji wa ada za Usafi wa Mazingira kwa

kushirikiana na Afisa Mapato.

IDARA YA KILIMO

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha Julai — Septemba, 2021, ldara
imeweza kufanya Usimamizi wa uvunaji wa zao la pamba,ubora wa pamba na uuzaji kwa
wakulima msimu wa kilimo 2020/2021 kupitia vyama vya ushirika vya msingi (AMCOS).,
Usimamizi wa ununuzi wa pamba kupitia makampuni ya ununuzi wa pamba, Kuendesha
mafunzo maalumu kwa wakulima kwa kushirikiana na Bodi ya Pamba kwenye zao Ia

lllll

Kuandaa taarifa za utekelezaji wa shughuli za Idara ya kilimo, umwagiliaji na ushirika na

Utatuzi wa migogoro kwenye vyama vvya msingi.
Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuijadili. Katika majadiliano kikao kilishauri Afisa

Kilimo awasilishe mpango mzuri wa ukusanyaji wa ushuru wa mazao mchanganyiko na
awasilishe orodha ya makapuni yaliyonunua pamba ambayo bado yanadaiwa ushuru.

IDARA YA MIFUGO NA UVUVI
Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha robo ya | 2021/2022, Idara

imeendele kusimamamia Wafugaji kufanya shughuli za uogeshaji mifugo yao kwa
Kutumia majosho yaliyopo kuogesha mifugo ili kuthibiti magonjwa yaenezwayo na Kupe.

wanaendelea kuogesha mifugo.
Pia Wafugaji wameshauriwa Kutoingiza mifugo kwenye hifadhi ya wanyama pori Il
kuepuka magonjwa yatokayo kwa wanyama pori kwenda kwa wanyama wafugwao.

Migato.
Vilevile Idara imeendelea kutoa huduma mbalimbali kwa wafugaji, kwa kutembelea

mifugo yao na kutoa tiba kwa magonjwa mbalimbali yaliyojitokeza. Pia kutoa ushauri juu
ya utunzaji wa malisho ya mifugo na unyweshaji wa dawa za minyoo ii kupata tija zaidi
kutokana na mifugo. llielezwa kuwa katika robo hii Waziri wa Mifugo na Uvuvi Mh.
Longalombogo na kuzindua zoezi la utambuzi wa mifugo kwa njia ya hereni. Pia Idara
inaendelea kutekeleza Miradi ya ujenzi wa Majosho mawili ya Ngeme na Mwandulu kwa
ufadhili wa Wizara ya Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi ,Halmashauri ya Wilaya ya ltilima na
Wananchi wa Vijiji hivyo.

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa. Katika majadilano, wajumbe walishauri Afisa Mifugo na
Uvuvi afuatilie takwimu za mifugo zinazowasilishwa kwenye kikao kwani zinaonekana
kufanana na taarifa ya vikao vilivyopita.
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IDARA YA UJENZI
Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha Julai - Septemba, 2021, Idara

imeweza kufanya Usimamizi wa Ujenziwa jengo la utawala awamu ya tatu, Kazi
zinazoendelea ni ujenzi wa stoo ambao uko hatua ya kuta za boma, ujenzi wa maegesho
ya magari uko hatua ya umaliziaji na ujenzi wa miundombinu ya kuvuna maji, kuhifadhi na
kusambaza maji kwenye jengo ujenzi wa mnara wa tanki umekamilika na ujenzi wa tanki
uko hatua ya umwagajl wa zege la kufunika tanki. llielezwa pia kuwa Vilevile Ujenzi wa
jengo la utawala awamu ya nne unaendele kutekelezwa ambapo Mradi huu unahusisha
ujenzi wa uzio, karakana, nyumba ya mlinzi, canteen, power house, landscaping na
uwekaiji wa paving block. Mradi huu uko katika hatua za awali.

Aidha ilielezwa pia kuwa Ujenzi wa wodi tatu ( wodi ya watoto, wanaume na wanawake)
katika Hospitali ya Wilaya ambapo Wodi ya wanaume ujenzi uko hatua ya ufungaji wa
mfumo wa maji safi na maji taka, wodi ya wanawake ujenzi uko hatua ya upigaji wa lipuna

wodi ya watoto ujenzi uko hatua ya skimming pamoja na upachikaji wa vigae.

lielezwa kuwa hali ya hewa, utekelezaji ulianza kipindi cha mvua ilipelekea magarl
yaliyokuwa yanapeleka vifaa kama saruji, mchanga, kokoto, moramu kukwama kabla ya
kufika eneo la kazi, Ukamilishaji wa zahanati tatu( zahanati ya Laini, Dasina na Nhobora)
ambao uko hatua ya uwekaji wa sakafu kwa ajili ya kupokea vigae kwa zahanati ya
Nhobora.uwekaji wa sakafu katika zahanati ya Laini na Dasina na mfumo wa maji safi na
taka katika zahanati zote na Ujenzi wa Kituo cha afya Kanadi- ujenzi uko katika hatua za

awall

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa. Baada ya majadiliano wajumbe waliunga mkono Kuwa

taarifa ni sahihi.

IDARA YA MALIASILI
Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha Julai — Septemba, 2021, Idara

imeendelea kutoa elimu kwa wanachi na vikundi binafsi kwa kushirikiana na Wakala wa
huduma za misitu Tanzania kwenye Vijiji vya shishani. Mwaswale, Mwamtani, Nkuyu,
Nyantugutu, Isengwa na Ngesha. Mwamapalala, Lagangabilili Mwanunui, ldosero, Migato,

isengwa na Ngwalali, Pijuru, Longolambogo.

Vilevile Miradi miwili ya vitalu vya miti imeanzishwa katika shule ya secondary
Lagangabilili na shule ya msingi ikungulipu A kwa kushirikiana na wakala wa huduma za
Misitu Tanzania. Kuhusu Doria ilielezwa kuwa jumla ya doria 20 zimefanyika katika mapito

makuu ya wavunajl haramu wa mazao yatokanayo na misitu

lielezwa kuwa tathmini zimeendelea kufanyika katika maeneo mbalimball ya Wilaya ya
ltilima kwa kushirikiana na Idara ya Mifugo, Kilimo na Afya, Mamlaka ya usimamizi wa
Wanyamapori (TAWA). Jumla ya doria 22 za ndani ya Wilaya zimefanyika na kufanikiwa
kuwadhibiti Wanyamapori waharibifu. Jumia ya makundi 18 ya Tembo yaldhibitiwa Jumia
ya watuhumiwa wanne (4) walikamatwa kwa makosa mbalimbali ikiwa ni pamoja na
kuingia hifadhini bila kibali na kosa la kumiliki nyara zitokanazo na Wanyamapori bila

kiball.
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Jumla ya ekari 4718.5 zinatumika kwa shughuli za kibinadamu ndani ya Bufferzone,
shughuli kuu zikiwa ni kilimo na ufugaji. Jumla ya watu 2860 wanaishi ndani ya maeneo ya
Bufferzone

Taarifa ilipokelewa na kujadiliwa. Katika majadilano kikao kilishauri Afisa Maliasili afuatilie
ukataji holela wa miti unaojitokeza katika maeneo mabalimbali kwenye vijiji na kwenye

bwawa la Mwalushu. .”
Aidha kuhusu kuhusu barabara ya kwenda Sopa Lodge, kikao kilimtaka Afisa Maliasill

afanye ufuatiliaji wa kujua hatua iliyofikiwa kuhusu ufunguzi wa barabara ya kwenda Sopa
Lodge kutoka Mwaswale kupitia Maswa Game Reserve.

KITENGO CHA SHERIA
Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha Robo ya kwanza 2021/2022

kitengo kimeweza kushughulikia Kesi ya madai dhidi ya wavamizi wa eneo la machinjio
ambapo Bwana Kacheli Sulwa, Dida Biliya na Maige Shenye wamejimilikisha eneo hilo

lenye ukubwa takribani robo tatu ya ekari.

Kuhusu Kesi ya KACHELI SULWA & 2 OTHERS VSIDOSELO VILLAGE COUNCIL.
llielezwa kuwa kesi hii awali ilikuwa Baraza la Ardhi na Nyumba Wilaya ikihusisha madai
dhidi ya wavamizi wa eneo |a machinjio ambapo bwana Kicheli Sulwa, baada ya hukumu
ya Baraza kuipa ushind Halmashauri ameamua kukata rufaa dhidi ya uamuzi huo

Mahakama Kuu Kanda ya Shinyanga. llipangwa kusikilizwa tarehe 22/10/2021.
Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuijadili. Baada ya majadiliano waliunga mkono kuwa

taarifa ni sahihi.

KITENGO TEHAMA

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa , kitenge kimeweza Kuendeleza na kusimika
mfumo wa Mfuko wa afya ya jamil liyoboreshwa (ICHF) kwenye simu za Maafisa
Waandikishaji wapya Ill waweze kuandikisha wanachama wapya wa ICHF, Kuendeleza
s0ezi la kusimika mfumo wa madai wa CHF iliyoboreshwa kwenye simu za watumishi wa
7ahanati na vituo vya afya vilivyopo Halmashauri ya wilaya ya ltilima il waweze kudai
madai yao pindi wanachama wa CHF iliyoboresha wanapotibiwa katika vituo vyao,
ufungaji wa mtandao Kiambo (LAN) katika wodi tatu (3) za watoto, wanawake na
wanaume zilizopo Hospital ya wilaya, kituo vya Afya kanadi na zahanati zote zisizo Kuwa
1a miundo mbinu mtandao kiambo (LAN) na zinatumia Mfumo wa GOT-HOMIS, kufanya
marekebisho ya miundo mbinu ya mtandao kiambo (LAN) katika Jengo la Mkurugenzi
mtendaiji na mifumo ya yote ya TAMISEMI imekamilka na inatumika vema. pia kufanya
marekebisho ya miundo mbinu ya mtandao kiambo (LAN) katika Hospitali ya wilaya
(Nguno), vituo vya Afya na zahanati.

Vilevile kazi zilizofanyika ni pamoja na Kununua vifaa kwa ajili ya kutimiza majukumu ya
maafisa Tehama kama Printa ya kutolea vitambulisho, Kuendelea kuishauri Halmashauri
juu ya matumizi sahihi ya mifumo na namana Yya kuendesha kituo cha mawasiliano
(TELECENTER)kwa faida zaidi bila madeni toka Halmashauri yenyewe, Kuendelea Kutoa

ushauri kwa kila idara na vitengo juu ya ununuzi wa program za ulinzi(Ant virus) pamoja
na kusimika program hizo kwa ajili ya ulinzi wa kompyuta za Halmashauri na Kufanya

matengenezo madogo madogo ya kila siku ya kompyuta za Halmashauri.
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KITENGO CHA UCHAGUZI

Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika robo ya kwanza kazi
kuhakiki maeneo ya utawala na ufuatiliaji wa maeneo ya Vijiji na Vitongoji ambayo yapo
wazi kutokana na viongozi wa maeneo hayo. llielezwa kuwa kuna nafasi wazi 14 za
wenyeviti wa Vitongoji na nafasi wazi 34 za wajumbe wa Serikali za Vijijl ambapo nafas
hizo zimetokana na baadhi kujiudhuru, kustaafishwa uanachama na wengine kufariki.

iliyofanyika ni

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuunga mkono kuwa taarifa ni sahihl.

KITENGO NYUKI
Taarifa iliwasilishwa kwa kuelezwa kuwa katika kipindi cha robo iliyopita, kitengo

kimefanya Ukaguzi wa manzuki za vikundi vya ufugaji nyuki pamoja na ukusanyaji wa
taarifa na takwimu za ufugaji nyuki wilaya, Utoaji mafunzo kwa vikundi vya ufugaji Nyuki
juu ya ubora wa mazao ya Nyuki na uhamasishaji kwa wafugaji wapya, Kuondoa na
kuhamisha makundi ya nyuki kwenye makazi ya watu. Vilevile kutoa elimu na kutembelea
maeneo mapya ya uanzishwajl wa manzuki. wananchi watano (5) na vikundi vitatu
wamefikiwa na kupewa elimu na kuwatafutia wafugaji wa nyuki masoko ya asall na nta

ndani nan je na wilaya.

Wajumbe waliipokea taarifa hiyo na kuijadili. Baada ya majadiliano waliunga mkono kuwa
taarifa ni sahihi.

MUHT.CMT. NA. 19/04/10/2021: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA
KIKAO CHA KMATI YA FEDHA, UTAWALA NA MIPANGO TAREHE 17/09/2021

Utekelezaji wa maazimio ya kikao cha Kamati ya Fedha, Utawala na Mipango cha tarehe
17/09/2021 uliwasilishwa. Wajumbe waliwataka wahusika kwenye maazimio hayo

wahakikishe wameyajibu kwa ufasaha.

MUHT.CMT. NA. 20/04/10/2021: KUAHIRISHA KIKAO.
Katibu alimkaribisha mwenyekiti, Mwenyekiti aliwapongeza wajumbe kwa kuwa na

ushirikiano wakati wote wa kikao akaahirisha kikao mnamo Ssaa 08:40 Mchana na
kuwatakia wajumbe majukumu mema.

MUHTASARI UMETHIBITISHWA
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